Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E61 - Email for Everyone
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 122 / เข้าชม: 540884
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านที่ขาย และราคา
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 22:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้มีร้านไหนขายบ้างครับ ไปเดินดูตามร้านใหญ่ ๆ ทั่ว ๆ ไปแล้วไม่มีเลยครับ ที่ศูนย์โนเกียเซนทรัลปิ่นเกล้าก็บอกว่าจะต้องสั่งเอาไว้น่ะครับ

และอยากจะทราบด้วยว่า ท่านที่ใช้ E61 รุ่นนี้แล้ว ซื้อมาจากไหนกันบ้างครับ

และราคาขายตอนนี้เท่าไรครับ ขอบคุณนะครับ
siripongse
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 23:49  

Just bought on Thursday at Telewiz All Season Tower Wireless rd., : 15,900 bth.

E61 is a good phone (used to use O2mini, Dopod 818 pro, Gigabyte G-smart i)

Recommended!!!

:lol: :lol: :lol:

If u want to buy just call Telewiz to check which branch is available, Good Luck!

www.twz.co.th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 15:41  

ร้านไหนเป็นเครื่อง Made in Finland บ้างครับ
44
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 20:09  

siripongse ผู้เขียน:
Just bought on Thursday at Telewiz All Season Tower Wireless rd., : 15,900 bth.

E61 is a good phone (used to use O2mini, Dopod 818 pro, Gigabyte G-smart i)

Recommended!!!

Laughing Laughing Laughing

If u want to buy just call Telewiz to check which branch is available, Good Luck!

www.twz.co.th

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ
Newangel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีเมลล์โดยเฉพาะ Outlook Express
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 22:49  

Mr. N ผู้เขียน:
Sync กับ Microsoft Outlook ไม่ยากครับ
ให้ลง Software ที่แถมมากลับ ให้ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง จะสามารถ Load ข้อมูลจาก MS Outlook ได้เลย

ผมลองทำแล้ว ทุกอย่างสมบูรณ์ดีครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อเพราะใช้ Outlook Express ประจำ
จะได้เปิดดู Email ระหว่างอยู่ในรถหรือเดินทาง
ลง Software เพิ่มทำอย่างไร
ถ้าซื้อแล้วใช้ไม่ได้ ลง Software ไม่เป็นก็ไม่ Work
ช่วยได้ไม๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 17:22  

รอ e61i ดีกว่า

http://www.symbianwatch.com/nokia-e61i-e65-and-e90-communicator.html
boydchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด่นที่ VoIP
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 11:31  

ผมก็เปนคนนึงที่สนใจ E Series นะครับ ที่พิเศษหน่อยของ Seires นี้คือใช้งาน VoIP ได้ด้วย คือใช้โทรไปตปท. ราคาถูก หรือโทรฟรี โดยที่จะต้องมี SIP Account ที่เอามาใช้งานคู่กับระบบ อาจจะมีความยุ่งยากในการ setting นิดหน่อย แต่ว่าถ้าหากว่าใช้งานบ่อยๆ ผมว่าโทรไป ตปท. คุ้มมากๆเลยคับ ที่สำคัญสะดวกสบาย ไม่ต้องไปยึดติดกับเครื่องโทรศัพท์บ้าน หรือว่าต้องโทรผ่านคอม แต่ที่สำคัญต้องมี Wireless นะครับ โทรได้สบายเลย ตอนนี้ที่ผมซื้อ SIP Account มาใช้งานบ่อยๆ ก็ของ www.ThaiTelephone.com ครับ ลองๆดูก็ได้คับ มีหลายเจ้าเหมือนกัน ส่วนคนไทยอยู่ ตปท. ที่อยากใช้ก้อลองดูที่ www.Thaitel.com ก็ได้ครับ

Laughing ปล.ทรงเหมือน Blackberry เลยนะเนี่ย Wink
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:33  

ไม่ทราบว่า มีใครลองใช้โปรแกรม Mail for Exchange หรือเปล่า
ผมลองตั้งค่าแล้ว ไม่สามารถ Save ได้

อีกคำถามคือไม่สามารถเปิด attached file ที่เป็น Microsoft Word ขอถามผู้รู้ด้วยครับ
Mr. N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีเมลล์โดยเฉพาะ Outlook Express
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:38  

Newangel ผู้เขียน:
Mr. N ผู้เขียน:
Sync กับ Microsoft Outlook ไม่ยากครับ
ให้ลง Software ที่แถมมากลับ ให้ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง จะสามารถ Load ข้อมูลจาก MS Outlook ได้เลย

ผมลองทำแล้ว ทุกอย่างสมบูรณ์ดีครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อเพราะใช้ Outlook Express ประจำ
จะได้เปิดดู Email ระหว่างอยู่ในรถหรือเดินทาง
ลง Software เพิ่มทำอย่างไร
ถ้าซื้อแล้วใช้ไม่ได้ ลง Software ไม่เป็นก็ไม่ Work
ช่วยได้ไม๊

น่าจะลองถามศูยน์ Nokia ดูว่าสามารถ Sync กัล Outlook Express ได้หรือไม่ แต่ confirm ว่า Sync กับ Microsoft Outlook ได้ โดยการลง Software ที่แถมมากในกล่อง หรือ ถ้าคุณสมัคร Pushmail ยิ่งดีเลย Mails จะวิ่งมาตอบและรับได้ใน E61 แต่คุณต้องเสียค่าบริการ Pushmail
AMB
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รอ E62i ดีกว่าไหม?
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 14:42  

..เห็นมีรูป E62i น่าจะออกมาจริงๆ....น่าสนมากๆ

xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : sms
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 00:24  

sms ภาษาไทยได้หรือเปล่า แล้วราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วใครรู้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้า
K.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 00:39  

ผมเพิ่งได้มาเมื่อ 3 วันก่อนแทน N91 ที่หล่นหายไป เทียบกับ N91 แล้ว E61 เสถียรกว่ามากครับ N91จะHang บ่อยมาก เทียบกับราคา 15,500 บ. ถือว่าคุ้มค่ามากครับ
noharamon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องผมใช้ภาษาไทยไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 08:01  

ผมซื้อใช้ที่ออสเตรเลีย ในเครื่องไม่มีภาษาไทย
ไม่รู้ต้องทำยังไงดี
Noom E61
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็น Nokia ที่น่าสนใจ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 13:09  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 สัปดาห์ อยากวิจารณ์ให้ฟังครับจากประสบการณ์การใช้จริงๆให้ฟังกัน

บอกเป็นข้อๆเลยแล้วกัน

การออกแบบ ; หน้าจอขนาดใหญ่และแถมด้วยปุ่ม QWERTY ( Built in Keyboard ) อีก 39 ปุ่ม หากวางไว้ที่ใดหรือถือไปไหน รับรองครับว่า มันเรียกร้องความสนใจจากคนรอบข้างได้ชะงัก แทบไม่มีใครเลยที่จะไม่มองมือผมเวลาผมถือมือถือเครื่องนี้ไปไหนมาไหน แต่นั่นไม่นับการใช้งานนะครับ ซึ่งต้องบอกว่า ในชั่วโมงเร่งด่วน การใช้งานโทรศัพท์จะยากมากหากต้องกดปุ่มตัวเลข แถมยังวางปุ่ม * , # , 0 ยังวางไว้ด้านขวา สร้างความสับสนและยากต่อการใช้งาน ยิ่งใครมือเล็กๆคงต้องขอบาย หากจะใส่กระเป๋ากางเกงก็พอไหวเพราะเครื่องค่อนข้างบางแต่ป้าน ตอนดึงเข้า - ออก อาจไม่สะดวก

หน้าจอ ; ใหญ่และสวย นี่ต้องเป็นข้อได้เปรียบอันดับหนึ่งของเครื่องนี้ ผมมองว่า เครื่องนี้ไม่ได้อยู่ในตลาด PDA phone ซึ่งเป็นพวกหน้าจอสัมผัสนะครับ แต่อยู่กลุ่มของ Motorola Q และ Samsung I320n ต่างหาก ดังนั้น หน้าจอสัมผัสไม่ได้จึงไม่ใช่ประเด็น นอกจากขนาดที่ใหญ่แล้ว 16 ล้านสีที่เคลมไว้ ก็ได้ตามนั้นจริงๆ ใครซื้อเครื่องนี้มาใช้ สามารถโอ้อวดเรื่องนี้ได้โดยไม่ต้องเกรงว่าจะด้อยกว่าใคร

เสียง ; Nokia ก็คือ Nokia เสียงยังเป็นจุดบอดเรื่องความคมชัด แม้มาคราวนี้จะดีกว่าตัวบรรพบุรุษค่อนข้างมาก แต่หากฟังเทียบกับ Sony Ericsson ก็ยังห่างชั้นกันอยู่หน่อย ยิ่งเปิดดังสุดเสียงแตกพร่ามากเลย ทางที่ดีที่สุดคืออย่าเปิดให้ top volume เอาแค่พอได้ยินจะดีที่สุด

ความสามารถทางด้านโทรศัพท์ ; จับสัญญาณได้ดี ไม่พลาดการติดต่อ คุณภาพเหมือน Symbian series 60 ทั่วไป และดีกว่า Smartphone หลายยี่ห้อนะ

สมรรถนะของระบบปฏิบัติการ ; เนื่องจากมุมมองที่กว้างขึ้น ทำให้ใช้งานง่าย มีโปรแกรมหลากหลายที่เป็นมาตรฐานของเครื่อง ( มีกระทั่ง GPS ) แต่รุ่นนี้ทาง Nokia สร้างขึ้นเพื่อผู้ที่ต้องการใช้ E-mail ผ่านมือถือเป็นชีวิตจิตใจก็จริง แต่ความสามารถอื่นๆก็ไม่ได้ยิ่งย่อนไปกว่า Symbian series 60 อื่นๆ ความเสถียรสูงมากถึงมากที่สุด ยากนักที่จะหลุด จะรั่ว จะแฮงค์ ( ยังกะคนเมา !!! ) ที่สำคัญ ไม่หน่วงจนน่ารำคาญ

ความสามารถด้านการเชื่อมต่อ internet ; เนื่องจากแม้จะไม่มี EDGE แต่ก็ชดเชยด้วย EGPRS ซึ่งเมื่อใช้งานจริง ปรากฎว่า ใช้งานได้ลื่นไหลมากมาย ยิ่งเอาไว้ต่อเน็ตกับคอมพิวเตอร์ จะพบว่า ดีจนน่าแปลกใจเลยทีเดียว นับว่าเป็นจุดแข็งจุดหนึ่งที่ทำให้เจ้าหน้าป้านตัวนี้น่าสนใจมากขึ้น และสามารถเชื่องกับอุปรณ์อื่นๆครบทั้ง WLAN , Bluetooth , Infrared และ USB แถม Push-to-talk ด้วย ( แต่ไม่เคยใช้อ่ะ ไอ้ตัวหลังนี่ )

ความบันเทิง ; มากมาย รองรับภาพและเสียงได้ดีทีเดียว สามารถดาวน์โหลดโปรแกรมอื่นมาใช้ได้เหมือน Symbian series 60 ตัวอื่น กระนั้น อาจจะหายากกว่าชาวบ้านเขาหน่อยตรง size หน้าจอที่แตกต่าง แต่ก็ไม่ยากอะไรนัก แต่ที่ทำให้วัยรุ่นเซ็งก็ตรงไม่มีกล้องนี่แหละ ซึ่งเริ่มต้น E- series สร้างมาเพื่อวัยทำงานที่ไม่เน้นกล้อง แต่พอเห็นกระแสตลาด ( หรือกั๊กไว้ก็ไมjทราบ ) หลังๆเลยมีกล้องมาให้ซะเลย

คุณภาพการประกอบ ; แม้จะไม่ใช้วัสดุที่ดูมีชาติตระกูลเหมือน Series 7 หรือ 9300 ก็ตาม แต่ก็ถือว่าไม่ขี้เหร่ ยิ่งเทียบกับ N71 N72 ก้ต้องถือว่าดีกว่าเหลือหลาย ถือเป็นมาตรฐานที่ดีของ E - series เลยทีเดียว ( หลังจากที่โดนสับเรื่องนี้มาต่างๆนาๆ ) จุดบอกของรุ่นนี้ก็คล้าย Nokia อีกหลายรุ่นตรงการประกอบหน้ากาก กับ ปุ่มกด ที่สนิทได้ไม่เท่ายี่ห้ออื่นๆ ตัวนี้ก็ยังแก้ไม่หาย อาจเพราะอยากให้หน้ากากเป็นแบบ X-press on มั้งครับ

ราคาและความคุ้มค่า ; ด้วยว่าเปิดตัวมาหมื่นกลางๆ ทำให้ไม่ยากนักที่จะจับจองเป็นเจ้าของ ซึ่งเมื่อเทียบกับความสามารถที่ติดตัวมา ก็ถือว่าคุ้มค่าตัวหนึ่งเลยทีเดียว แม้จะไม่มีกล้องก็ตาม

กลุ่มลูกค้า ; น่าจะเป็นกลุ่มวัยทำงานที่สนใจการใช้งานทางอินเตอร์เน็ตและการเชื่อมต่อต่างๆเป็นสำคัญ โดยเทน้ำหนักไปที่ผู้ชายมากกว่าผู้หญิง ซึ่งดูจากการตัดกล้องออกไป รวมถึงขนาดและการออกแบบ ก็น่าจะจำเพาะกลุ่มลูกค้ากลุ่มนี้จริงๆ

สรุป ::::::::: นี่คือ Nokia ที่คุ้มค่าพอตัว ไม่ Idiot เหมือนที่สาวกยี่ห้ออื่นรุมกระหน่ำสวดเช้า สวดเย็น ถือเป็นทางเลือกแรกสำหรับผู้ที่ต้องการใช้งานด้านอินเตอร์เน็ตเป็นสำคัญ รวมถือสามารถรับข้อด้อยของมันได้ ( แน่นอนหล่ะ ของดี 100 % ไม่มีในโลก แม้แต่ Sony Ericsson P990 ก็เถอะ )

ปล. เครื่องนี้ไม่มี MSN ให้ แต่ผมก็มีและลง Program MSN แล้วครับ ยังไงๆ ก็ถือว่าใช้รุ่นเดียวกัน เขียนมาขอได้นะครับที่ cpforpalm@yahoo.co.th หรือ มาคุยกันที่ numcp@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย nokia e61
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 08:32  

ขาย nokia e61 สภาพดี 11000 บ. สนใจโทร.0849047410
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด้วยE61
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 23:25  

ประกันเหลือ 4 เดือน ครบกล่อง ใส่ซิลิโคนตลอด 9000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืม
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 23:27  

0894494600
demonic*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 02:28  

เพิ่งซื้อมาสองวัน ถูกใจครับ ตัวเครื่องเป็น magnesium alloy ทั้งหน้าหลัง ตอนแรกนึกว่าพลาสติก มารู้ตอนทำฝาหลังตก ดังเคร้งเลย มาดูดีๆมันเขียนไว้ Mg alloy แค่ตรงนี้ผมก็ถือว่าคุ้มราคาแล้วครับ

ก็ตรงตามความต้องการดีครับ เครื่องออกจะกว้าง เวลาถือโทรคนเห็นออกจะแปลกๆหน่อย

ใครมี dic อังกฤษ-อังกฤษ หรืออังกฤษ-ไทยก็ยังดี ขอหน่อยนะครับ กะลังหาอยู่
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 12:34  

.

ขายมือ1 เครื่องศูนย์ มีหลายเครื่อง ขาย 8500 บริษัทได้มาหลายเครื่องครับ

สนใจติดต่อ โต้ 08-1641-4156

สอบถามก่อนได้

.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 23:33  

ตอนนี้กำลังสนใจ e61 มากเลยที่ไหนมีขาย ราคาเท่าไหร่ หรือใครจะขายสภาพเครื่อง 95% ขึ้นไำป

ติดต่อได้ที่ 083-021-3440 เบญ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 09:09  

มีใครสนใจอยู่รึเปล่าครับ เผื่อผมลองหาของดูให้ อาจจะยังมี ของใหม่นะ ไม่เกิน 8,500 นะ
คุณเรย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนชอบของแปลก
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 21:47  

Shocked ชอบมาก ๆ เลย ชอบของแปลกอยู่แล้ว แต่น่าจะมีกล้อง กับ จอสัมผัสนะ ถึงอย่างไรก็จะรอ Nokia ออกรุ่นแปลก ๆ นะคร๊าฟฟฟ (จุ๊ ๆ อย่าบอกใคร เวลาใช้หยิบเมื่อไรคนมองเมื่อนั้น จัดเป็นประเภทชอบโชว์อ่ะคับ) Shocked
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:25  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: