Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6233 - Business First, then Pleasure
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1213 / เข้าชม: 1830517
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 04:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

InDy_Street ผู้เขียน:
อ่าว!!!มันเลิกเเถมลำโพงเเล้วหรอคับ สำหรับ 6233me อะ ว่าจะซื้อพอดีเลยอะ

จริงๆมันเป็นอุปกรณ์มาตรฐานของ ED นี้ ไม่น่าที่จะไม่แถมหนิครับ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 17:44  

เเล้วรุ่น me อะ มัน หายากหรอคับ ตอนเเรกผมก็กะจะเอาตัวธรรมดาเพราะมีสีให้เลือกเยอะกว่า ตอนเเรกผมเห็นว่ามีคนโพสบอก6233meมีลำโพงเเถมด้วยอะ เเล้วผมก็ลองถามเพื่อนมันบอกเเถม ก็เลยงงๆ ยังงัยเเน่
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 17:49  

เซนปิ่นมันยังมีรุ่น me ขายป่ะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย InDy_Street เมื่อวันที่ 06 Jun 2007 20:18; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 18:51  

คือจะถามว่าไอที่หน้ารีวิวอ่าคับ ที่มันเป็นสีดำ คือรุ่นนี้ตอนซื้อเลือกสีได้ป่าวครับหรือเปลี่ยนหน้ากากเอง เพราะเห็นใบแนะนำมีแต่สีเงิน - เทา ซึ่งผมไม่ชอบอยากได้สีดำมากกว่า
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 20:34  

ขอถามอีกข้อคับ ว่ารุ่นนี้มันดูไฟล์วีดีโออะไรชัดที่สุดอะคับ เป็นไปได้อยากลงสมาทมูฟวี่ได้จะดีมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามรัยหน่อย!!!
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:17  

United ผู้เขียน:
~@Hi-Cool@~ ผู้เขียน:
คือผมกำลังคิดจะซื้อ 6233 อ่ะ
อยากรุ ว่า 6233me คืออ่ะรัย
แล้วก็ 6233ธรรมดา กับ 6233me ต่างกันยังไง

6233ME ก็คือ 6233 Music Edition ครับ
ส่วนมันต่างกันยังไง ก็ต่างกันในเรื่องของสีเครื่องแล้วก็อุปกรณ์ที่แถมมากับตัวเครื่องอ่ะครับ
6233 ในตอนแรกจะมีสีดำกับสีเงิน แต่ในปัจจุบันนี้มีสีออกใหม่อีก 2 สีครับ คือสีน้ำเงินกับแชมเปญครับ
รวมทั้งหมดมี 4 สีครับ ส่วน 6233ME จะมีสีขาวสีเดียว
ส่วนของแถมของ ME ที่ต่างจากรุ่นธรรมดาคือ คือการ์ดจะแถมมา 512MB กับ Music Stand
นอกนนั้นจะเหมือนกันครับ

สีน้ำเงินกับสีแชมเปญหาดูรูปได้จากที่ไหนคะ
อยากเห็นมั่ก ๆ
Rolling Eyes Rolling Eyes
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:36  

เเล้วรุ่น me อะ มัน หายากหรอคับ ตอนเเรกผมก็กะจะเอาตัวธรรมดาเพราะมีสีให้เลือกเยอะกว่า ตอนเเรกผมเห็นว่ามีคนโพสบอก6233meมีลำโพงเเถมด้วยอะ เเล้วผมก็ลองถามเพื่อนมันบอกเเถม ก็เลยงงๆ ยังงัยเเน่

ถ้าเป็น ME ยังไงก็ต้องแถมอยู่แล้วครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:38  

เซนปิ่นมันยังมีรุ่น me ขายป่ะคับ

อันนี้ต้องลองไปดูครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:42  

Anonymous ผู้เขียน:
คือจะถามว่าไอที่หน้ารีวิวอ่าคับ ที่มันเป็นสีดำ คือรุ่นนี้ตอนซื้อเลือกสีได้ป่าวครับหรือเปลี่ยนหน้ากากเอง เพราะเห็นใบแนะนำมีแต่สีเงิน - เทา ซึ่งผมไม่ชอบอยากได้สีดำมากกว่า

ตอนซื้อก็บอกคนขายอ่ะครับว่าจะเอาสีอะไร เค้าจะได้หยิบให้ถูก
รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ครับ แต่ชอบสีดำเหมือกันเลย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:46  

ขอถามอีกข้อคับ ว่ารุ่นนี้มันดูไฟล์วีดีโออะไรชัดที่สุดอะคับ เป็นไปได้อยากลงสมาทมูฟวี่ได้จะดีมากๆ

วีดีโอจะชัดไม่ชัดผมว่ามันอยู่ที่คุณภาพของไฟล์มากกว่านะครับ
แล้วก็ 6233 ไม่สามารถลง SmartMovie ได้ครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามรัยหน่อย!!!
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 22:31  

~@Hi-Cool@~ ผู้เขียน:
คือผมกำลังคิดจะซื้อ 6233 อ่ะ
อยากรุ ว่า 6233me คืออ่ะรัย
แล้วก็ 6233ธรรมดา กับ 6233me ต่างกันยังไง

6233ME ก็คือ 6233 Music Edition ครับ
ส่วนมันต่างกันยังไง ก็ต่างกันในเรื่องของสีเครื่องแล้วก็อุปกรณ์ที่แถมมากับตัวเครื่องอ่ะครับ
6233 ในตอนแรกจะมีสีดำกับสีเงิน แต่ในปัจจุบันนี้มีสีออกใหม่อีก 2 สีครับ คือสีน้ำเงินกับแชมเปญครับ
รวมทั้งหมดมี 4 สีครับ ส่วน 6233ME จะมีสีขาวสีเดียว
ส่วนของแถมของ ME ที่ต่างจากรุ่นธรรมดาคือ คือการ์ดจะแถมมา 512MB กับ Music Stand
นอกนนั้นจะเหมือนกันครับ

สีน้ำเงินกับสีแชมเปญหาดูรูปได้จากที่ไหนคะ
อยากเห็นมั่ก ๆ
Rolling Eyes Rolling Eyes

นี่ครับผม Smile รูปเล็กไปหน่อย อาจจะเห็นไม่ค่อยชัด
แต่เครื่องจริงอาจจะสวยมากกว่าหรือน้อยกว่าในรูปก็ได้ครับ Wink
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 19:01  

เเล้วมันดูไฟล์อะไรชัดที่สุดอะคับ เเบบผมจะเเปลงจากเเผ่น CD ลงเครื่องอะคับ
kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 09:42  

ช่วยอธิบายการอัพเฟร์มแวร์ด้วยตนเองหน่อยครับ เอาตั้งแต่การหาตังเฟร์มแวร์เลยนะครับ
kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 09:47  

แล้วตัวสีใหม่ของ 6233 นั้นเป็นเฟร์มแวร์ตัวใหม่หรือไม่ครับ
เด็กหาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 12:07  

kornpol ผู้เขียน:
แล้วตัวสีใหม่ของ 6233 นั้นเป็นเฟร์มแวร์ตัวใหม่หรือไม่ครับ

เพิ่งไปอัพ Firmware 6233 มาคับ มาใหม่แล้วนะคับ

v 05.43
30-03-07

Razz

HTML
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:53  

ไปอัพ Firmware ได้ที่ไหนบ้าง อ่ะคะ
4258527
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 85785875
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 19:41  

อ้างถึง:
เเล้วมันดูไฟล์อะไรชัดที่สุดอะคับ เเบบผมจะเเปลงจากเเผ่น CD ลงเครื่องอะคับ

ไฟล์Mp4ครับ ลองแปลงดูแล้วชัดกว่า3gp อย่างมากก ถ้าปรับอะไรนิดๆหน่อยๆจาชัดมากครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 14:44  

ช่วยอธิบายการอัพเฟร์มแวร์ด้วยตนเองหน่อยครับ เอาตั้งแต่การหาตังเฟร์มแวร์เลยนะครับ

ลองไปดูที่นี่ คห.901 ดูครับ คุณ MUFC ทำไว้ได้ละเอียดพอควรเลย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 14:55  

ก็น่าจะเป็นยังงั้นนะครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 15:02  

แพมมี่ ผู้เขียน:
ไปอัพ Firmware ได้ที่ไหนบ้าง อ่ะคะ

ที่ Nokia Care หรืออัพเองที่บ้านก็ได้ครับ
mkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้สามารถลง ธีม ได้เปล่าส
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 17:39  

รุ่นนี้สามารถลง ธีม ได้เปล่าคับ แล้วสามารถลงเกมส์เพิ่มได้เปล่า ถ้าได้มีเว็บไหนให้โหดลธีมมั้ง
mkunghub@hotmail.com ช่วยแอดมาแนะนำผมทีนะคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้สามารถลง ธีม ได้เปล่าส
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:24  

mkung ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถลง ธีม ได้เปล่าคับ แล้วสามารถลงเกมส์เพิ่มได้เปล่า ถ้าได้มีเว็บไหนให้โหดลธีมมั้ง
mkunghub@hotmail.com ช่วยแอดมาแนะนำผมทีนะคับ

รุ่นนี้สามารถลงธีมกับจาวาเกมได้ครับ ส่วนเว็บโหลดธีมผมส่งไปให้ทางเมลแล้วนะครับ
ronalz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 23:20  

อยากถามว่าควรซื้อรุ่นไหนดีระหว่าง3110classic-6233 ช่วยตอบเร็วหน่อยนะคับ จะซื้อแล้ว ขอบคุณมากคับ Smile Smile Wink
คงมล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมล
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 01:11  

พี่ๆคนไหนเก่งเรื่องมือถือ หรือว่าใช้รุ่นนี้อยู่ ช่วยทิ้งเมล(เล่นmsnนะ)ไว้หน่อยคร้าบ ถาม-ตอบแบบกระทู้เนี่ย ต้องใช้ความอดทนเวลารอคำตอบอ่า thank คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 10:21  

รุ่นนี้ช่องเสียบหูฟังเป็นแจ๊กเหมือนรุ่น 5300 รึป่าวคับ แล้วเรื่องหน้ากาก เราสามารถหาซื้อหน้ากากมาเปลี่ยนได้มั๊ยคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 00:10  

ronalz ผู้เขียน:
อยากถามว่าควรซื้อรุ่นไหนดีระหว่าง3110classic-6233 ช่วยตอบเร็วหน่อยนะคับ จะซื้อแล้ว ขอบคุณมากคับ Smile Smile Wink

สำหรับผม ผมว่า 6233 ครับ เเพงกว่าไม่มาก แต่คิดว่าคุ้มกว่าครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 00:11  

รุ่นนี้ช่องเสียบหูฟังเป็นแจ๊กเหมือนรุ่น 5300 รึป่าวคับ แล้วเรื่องหน้ากาก เราสามารถหาซื้อหน้ากากมาเปลี่ยนได้มั๊ยคับ

พอร์ตไม่เหมือนกันครับ ส่วนเรื่องหน้ากากเปลี่ยนไม่ได้ครับ
p_moo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 16:58  

ขอรบกวนผู้ใช้ Nokia 6233 ด้วยครับ

ใครที่มีธีม(BlueGuitar.nth)<----อยู่ในMicroSD64Mbของโนเกียที่แถมมากับชุดจัดจำหน่าย

(เผอิญพลาดกดDeleteไป)

ใครมี รบกวนส่งไฟล์มาที่ defoe220@yahoo.com จักขอบคุณมาก
เจ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 17:20  

[/img]http://www.army2004.com/army2004/uploads/post-8422-1181554614.gif[img]

http://www.army2004.com/army2004/uploads/post-8422-1181554614.gif

อัพเฟิมแวร์ไม่ได้อ่ะ มันขึ้นมาแบบนี้ ต่อเนต ต่อมือถือ ทำหมดแล้วทุกอย่าง ใช้ xp sp1[/img][/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 20:09  

fw v 05.43 โหลดจากที่ไหน...บอกหน่อยน่ะครับ
แล้วมีอะไรต่างจาก v 05.10 บ้างครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 00:59  

p_moo ผู้เขียน:
ขอรบกวนผู้ใช้ Nokia 6233 ด้วยครับ

ใครที่มีธีม(BlueGuitar.nth)<----อยู่ในMicroSD64Mbของโนเกียที่แถมมากับชุดจัดจำหน่าย

(เผอิญพลาดกดDeleteไป)

ใครมี รบกวนส่งไฟล์มาที่ defoe220@yahoo.com จักขอบคุณมาก

ส่งไปให้ทางเมลแล้วนะครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 01:03  

เจ้ง ผู้เขียน:

อัพเฟิมแวร์ไม่ได้อ่ะ มันขึ้นมาแบบนี้ ต่อเนต ต่อมือถือ ทำหมดแล้วทุกอย่าง ใช้ xp sp1

อืม... ถ้าเชื่อมต่อหมดแล้ว เครื่องมีการเปิด Firewall หรือว่ามีโปรแกรมตัวไหนที่บล็อกการทำงานของโปรแกรมตัวนี้หรือเปล่าครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 01:26  

fw v 05.43 โหลดจากที่ไหน...บอกหน่อยน่ะครับ
แล้วมีอะไรต่างจาก v 05.10 บ้างครับ

ดูเหมือนว่าถ้าไปอัพที่ศูนย์ก็จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ
แต่ถ้าอัพผ่าน NSU ยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ครับ แต่คิดว่าคงอีกไม่นานครับ

มีอะไรต่างจาก 5.10 บ้าง เท่าที่ผมรู้มาคร่าวๆนะครับ (รู้มานิดเดียว 55+)
ก็เรื่อง Application ใน Active Standby จะมีรายชื่อ Application ให้เลือกได้แล้ว
เพราะจุดนี้เป็นบั๊กในเวอร์ชั่น 5.10 ไม่สามารถเลือกได้ มันจะเป็น Empty list
แล้วก็เรื่องหน้าจอมีเส้นแนวตั้ง(ที่การแสดงผลมันจะแปลกๆไป) เวลาใช้ Application ฯลฯ (น่าจะเคยเห็นกันนะ) ได้ถูกแก้ไขในเวอร์ชั่นนี้แล้ว

ส่วน changelog แบบเต็มๆไว้ผมจะหาข้อมูลมาลงให้นะครับ (ถ้าหามาได้นะ Very Happy )
-*JIB*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 09:45  

อยากทราบว่า มีหูฟังรุ่นไหนของ Nokia ที่เสียงดีกว่า ca-53(เรื่องเสียง bass เสียงทุ้ม) มั้ยครับ และสามารถเสียบกับ 6233 ได้ (ขอทราบราคาด้วยครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 09:58  

-*JIB*- ผู้เขียน:
อยากทราบว่า มีหูฟังรุ่นไหนของ Nokia ที่เสียงดีกว่า ca-53(เรื่องเสียง bass เสียงทุ้ม) มั้ยครับ และสามารถเสียบกับ 6233 ได้ (ขอทราบราคาด้วยครับ)

ขอโทดครับพิมพ์รุ่นผิด เป็น HS-23 ครับ อยากได้รุ่นที่เสียงดีกว่านี้แต่เสียบกะ6233ได้อะคับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:04  

อัพ FW เวอชั่นใหม่ แล้วเกม งู 3D หายเซ็งเลยคับ เพราะเกมที่ มีมาให้ไม่น่าเล่นเหมือนเกมงู ปกติถ้าเปง FW เก่า 4.xx จะมีเกมให้ 2 เกม แต่พออัพ FW 5.xx เหมือเกมเดียว

เซ็ง

ใครพอจะมีให้บ้างคับ

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:10  

ลองอัพเดท FW ใช้โปรแกรม Nokia SoftwareUpdater แล้ว มันไม่สามารถล้างข้อมูลที่อยู่ในเครื่องได้หมดคับ ค่าต่างๆที่เคยตั้งไว้ยังอยู่ เหมือนเดิม แค่ เวอชั่น FW ใหม่ขึ้น แต่พอไปอัพเดทที่ Nokia care ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่อง การตั้งค่าต่างๆ ก็ ลบหายหมด เหมือนกับเพิ่งซื้อมาตอนแรก จะดีกว่ามากๆคับ

ใครที่เคยเปงแบบนี้ก็ บอกด้วยนะคับ ว่าจะมีวิธีการแก้ไขอย่างไร
watermalon
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:33  

หาโหลดเสียง poly ฟรีได้ที่ web ไหนบ้างครับ...ช่วยบอกหน่อย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 22:57  

-*JIB*- ผู้เขียน:

ขอโทดครับพิมพ์รุ่นผิด เป็น HS-23 ครับ อยากได้รุ่นที่เสียงดีกว่านี้แต่เสียบกะ6233ได้อะคับ Smile

เรื่องนี้ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ รอท่านที่รู้มาตอบละกันนะครับ Neutral
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 23:14  

#50 ผู้เขียน:
อัพ FW เวอชั่นใหม่ แล้วเกม งู 3D หายเซ็งเลยคับ เพราะเกมที่ มีมาให้ไม่น่าเล่นเหมือนเกมงู ปกติถ้าเปง FW เก่า 4.xx จะมีเกมให้ 2 เกม แต่พออัพ FW 5.xx เหมือเกมเดียว

เซ็ง

ขอบคุณคับ

ไปโหลดได้ที่นี่ครับ ผมอัพไฟล์ไว้ให้แล้ว Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 23:16  

ลองอัพเดท FW ใช้โปรแกรม Nokia SoftwareUpdater แล้ว มันไม่สามารถล้างข้อมูลที่อยู่ในเครื่องได้หมดคับ ค่าต่างๆที่เคยตั้งไว้ยังอยู่ เหมือนเดิม แค่ เวอชั่น FW ใหม่ขึ้น แต่พอไปอัพเดทที่ Nokia care ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่อง การตั้งค่าต่างๆ ก็ ลบหายหมด เหมือนกับเพิ่งซื้อมาตอนแรก จะดีกว่ามากๆคับ

ใครที่เคยเปงแบบนี้ก็ บอกด้วยนะคับ ว่าจะมีวิธีการแก้ไขอย่างไร

ผมว่าคนที่อัพผ่าน NSU คงจะเป็นกันทุกคนล่ะครับ ของผมก็เป็น
ortistics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแย้ว
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 00:47  

ซื้อมาแล้วคับ ดีมากเลย 7500+ค่ารูดการ์ด 3 % = 7700 เหอๆๆ เสียงดีมากๆเลย เปิดเทียบกับ N73 ของเพื่อนม่านเซ็งเลย อิอิ เลยเอา link มาฝากสำหรับท่านเจ้าของ 6233 ของตัวอื่นก็มีนะคับลองหาดู อ่อ อีกนิด ใครว่าเสียงมันมะดีลองหา adapter ที่แปลงจาก pop-port มาใช้หูฟังขนาด 3.5 mm(ของ0อยู่ที่ 850 bath)และลองใช้หูฟังดีๆแล้ว(ของผมใช้ Philips HE-9600)ผมว่าสูสีกับ SE เลยนะคับ

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-6233-themes/1/

http://www.mobile9.com/
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 10:12  

เซ็ง

ขอบคุณคับ

ไปโหลดได้ที่นี่ครับ ผมอัพไฟล์ไว้ให้แล้ว Very Happy

ขอบคุณมากๆนะคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 10:14  

ผมว่าคนที่อัพผ่าน NSU คงจะเป็นกันทุกคนล่ะครับ ของผมก็เป็น

ถ้าอย่างนั้น คงจะต้องอัพ FW ที่ Nokia Care จะดีกว่านะคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 11:14  

ถ้าอย่างนั้น คงจะต้องอัพ FW ที่ Nokia Care จะดีกว่านะคับ

แล้วมันดีกว่ายังไงครับ Question
kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : up fw
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 14:15  

ลองใช้โปรแกรม Nokia Software Update แล้วมันตรวจสอบแล้วว่าเวอร์ชั่นล่าสุดของ 6233 อยู่ที่ 5.10 ทำไมเป็นงั้นครับ เพราะเห็นโพสมากันจังว่า มีตัวล่าสุดที่ 5.43
ช่วยแถลงให้แจ้งแก่ใจหน่อยครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: up fw
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 14:58  

ลองใช้โปรแกรม Nokia Software Update แล้วมันตรวจสอบแล้วว่าเวอร์ชั่นล่าสุดของ 6233 อยู่ที่ 5.10 ทำไมเป็นงั้นครับ เพราะเห็นโพสมากันจังว่า มีตัวล่าสุดที่ 5.43

ก็เพราะว่ายังไม่ได้มีการอัพเดตโปรแกรมที่ฐานข้อมูลครับ ต้องรอก่อน
แต่จริงๆโพสต์บนๆผมก็ได้บอกไปแล้วนะครับว่าถ้าอัพผ่าน NSU ยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ต้องรอก่อน

Code:
ดูเหมือนว่าถ้าไปอัพที่ศูนย์ก็จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วนะครับ
แต่ถ้าอัพผ่าน NSU ยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ครับ แต่คิดว่าคงอีกไม่นานครับ

มีอะไรต่างจาก 5.10 บ้าง เท่าที่ผมรู้มาคร่าวๆนะครับ (รู้มานิดเดียว 55+)
ก็เรื่อง Application ใน Active Standby จะมีรายชื่อ Application ให้เลือกได้แล้ว
เพราะจุดนี้เป็นบั๊กในเวอร์ชั่น 5.10 ไม่สามารถเลือกได้ มันจะเป็น Empty list
แล้วก็เรื่องหน้าจอมีเส้นแนวตั้ง(ที่การแสดงผลมันจะแปลกๆไป) เวลาใช้ Application ฯลฯ (น่าจะเคยเห็นกันนะ) ได้ถูกแก้ไขในเวอร์ชั่นนี้แล้ว

ส่วน changelog แบบเต็มๆไว้ผมจะหาข้อมูลมาลงให้นะครับ (ถ้าหามาได้นะ  :D )
mkunghub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยแอดเมล์หน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 21:35  

ช่วยมาแนะนำ เกี่ยวกับเรื่อง theme ผมทีนะ รุ่น6233 อะผมทำไม่เป็นเลยคับ
mkunghub@hotmail.com แอดมาสอนทีนะคับ ขอบคุณ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนช่วยแอดเมล์หน่อยนะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 22:37  

mkunghub ผู้เขียน:
ช่วยมาแนะนำ เกี่ยวกับเรื่อง theme ผมทีนะ รุ่น6233 อะผมทำไม่เป็นเลยคับ
mkunghub@hotmail.com แอดมาสอนทีนะคับ ขอบคุณ

ที่จะทำธีมเนี่ยทำในไหนอ่ะครับ ทำในเว็บหรือทำในโปรแกรมอ่ะครับ
mkunghub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงธีมฮับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 10:05  

คือว่าผมจะลง ธีม โทรศัพท์อะคับ 6233 อะ ผมเอาลงโทรศัพท์ไม่เป็นอะคับ
ช่วยสอนวิธีลงหน่อย ผมเห็นอธิบายตามเว็บ งง มากๆ
mkunghub@hotmail.com ช่วยแอดมาสอนทีนะคับ ขอร้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: up fw
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 10:42  

ก็เพราะว่ายังไม่ได้มีการอัพเดตโปรแกรมที่ฐานข้อมูลครับ ต้องรอก่อน
แต่จริงๆโพสต์บนๆผมก็ได้บอกไปแล้วนะครับว่าถ้าอัพผ่าน NSU ยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ต้องรอก่อน

Code:

ส่วน changelog แบบเต็มๆไว้ผมจะหาข้อมูลมาลงให้นะครับ (ถ้าหามาได้นะ  :D )

ขอบคุณครับ ผมอ่านไม่ละเอียดเอง
gdfgdfgdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dfgdfgdfgdfgdfg
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:37  

ใช้โปรแกรมอะไรทำธีมของ6233อะคับ

สอนวิธีทำพร้อมรูปภาพด้วยคับ พร้อมชื่อโปรแกรม

หรือทาง Black_satan2@hotmail.com ขอบคุนมากค้าบบบบบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงธีมฮับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 20:15  

คือว่าผมจะลง ธีม โทรศัพท์อะคับ 6233 อะ ผมเอาลงโทรศัพท์ไม่เป็นอะคับ
ช่วยสอนวิธีลงหน่อย ผมเห็นอธิบายตามเว็บ งง มากๆ
mkunghub@hotmail.com ช่วยแอดมาสอนทีนะคับ ขอร้อง

อันนี้แสดงว่ามีไฟล์ธีมอยู่แล้ว แค่ต้องการเอาไฟล์ลงเครื่องโทรศัพท์แค่นั้นใช่มั้ยครับ
วิธีการเอาไฟล์ธีมลงเครื่องนั้น จริงๆแล้งง่ายมากครับ เพียงแค่เรา copy ไฟล์ไปลงไว้ในเครื่องหรือการ์ดก็ได้ครับ เช่นถ้าลงในเครื่องเราก็ copy ไฟล์ไปลงไว้ใน Folder "Themes" ใช้สายลิงค์หรือ Card Reader ก็ได้ (ขึ้นอยู่กับว่าเรามีอะไร)
ถ้ายังไม่เข้าใจโพสต์บอกไว้แล้วกันครับ ถ้ามีเวลาเดี๋ยวผมจะทำรูปมาให้ดู
ปล.ที่ผมไม่แอดนั่นก็เพราะว่า ผมแทบจะไม่ได้ออนเลยครับ ขออภัยด้วย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: dfgdfgdfgdfgdfg
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 20:23  

gdfgdfgdfg ผู้เขียน:
ใช้โปรแกรมอะไรทำธีมของ6233อะคับ

สอนวิธีทำพร้อมรูปภาพด้วยคับ พร้อมชื่อโปรแกรม

หรือทาง Black_satan2@hotmail.com ขอบคุนมากค้าบบบบบ

ถ้าโปรแกรมที่ผมใช้ (จริงๆก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่หรอก) ก็คือโปรแกรม Nokia Series 40 Theme Studio ครับ แต่จริงๆผมว่าสร้างผ่านเว็บง่ายกว่าครับ สะดวกและเร็วกว่าเยอะเลย
aui2517
Year's Star

หัวข้อ : ถามผ้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 22:43  

6233me ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
แล้วยังแถมลำโพงอยู่รึป่าวครับ
กำลังจะซื้ภายใน2-3วันนี้
ที่ไปดูมาราคา 7700 มีแต่สีดำ
ขอบคุณมากๆครับ... Laughing
ปล.วีดีโอที่ถ่าย ความคมชัดสามารถเอามาทำเป็นVCDได้มั้ยครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผ้รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 09:54  

aui2517 ผู้เขียน:
6233me ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
แล้วยังแถมลำโพงอยู่รึป่าวครับ
กำลังจะซื้ภายใน2-3วันนี้
ที่ไปดูมาราคา 7700 มีแต่สีดำ
ขอบคุณมากๆครับ... Laughing
ปล.วีดีโอที่ถ่าย ความคมชัดสามารถเอามาทำเป็นVCDได้มั้ยครับ

ราคาศูนย์ Nokia น่าจะอยู่ที่ 9,500 บาทนะครับ ส่วนลำโพงคงต้องแถมอยู่แล้วล่ะครับ
ส่วนเรื่อง VCD ผมว่าไม่น่าจะได้นะครับ เพราะวีดีโอที่ถ่ายด้วยโทรศัพท์ทั่วไป มันจะอยู่ที่ 15 เฟรมต่อวินาที แต่ไฟล์วีดีโอที่จะสามารถทำเป็น VCD ได้ ต้องอยู่ที่ 25 เฟรมต่อวินาที ในระบบ PAL
aui2517
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้อีกครั้ง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 11:07  

ลำโพงที่แถมเป็นรุ่นไหนครับ
พอจะมีรายละเอียดของลำโพงมั้ยครับ
ตอนนี้ลังเลระหว่าง 6233 กับ 6233me
ราคาต่างกันตั้ง 1800
ควรจะเลืกรุ๋นไหนดีครับ
ปล.เมมที่แถมให้ต่างกันแค่ไหน
ขอบคุณมากๆครับ..... salute
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้อีกครั้ง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 11:44  

ลำโพงที่แถมเป็นรุ่นไหนครับ
พอจะมีรายละเอียดของลำโพงมั้ยครับ
ตอนนี้ลังเลระหว่าง 6233 กับ 6233me
ราคาต่างกันตั้ง 1800
ควรจะเลืกรุ๋นไหนดีครับ
ปล.เมมที่แถมให้ต่างกันแค่ไหน
ขอบคุณมากๆครับ..... salute

รายละเอียดของลำโพงรู้สึกจะไม่มีนะครับ เพราะเหมือนว่าลำโพงที่แถมมา
ไม่ได้ขายทั่วไปเหมือนรุ่นอื่นๆน่ะครับ ส่วนการ์ดนั้นถ้าเป็น ME จะแถมมาให้ 512MB ถ้าแบบธรรมดาจะแถมมาให้ 64MB ส่วนควรจะเลือกรุ่นไหน เอาเป็นว่าสำหรับตัวคุณแล้ว ลำโพงจำเป็นต้องใช้มั้ย อยากได้เครื่องสีขาวหรือเปล่า แค่นี้หล่ะครับ ถ้าคุณคิดว่าได้ใช้แน่ๆ อยากได้สีขาวสีอื่นไม่เอาก็ซื้อไปเลยครับ แต่ถ้าจะซื้อเพราะแถมการ์ดมามากกว่า ผมว่าซื้อแบบธรรมดาดีกว่าครับ มีสีให้เลือกเยอะกว่าด้วย (4สี) และในปัจจุบันการ์ด 1GB ราคาก็ลดลงมามากมาย อย่างต่ำก็ประมาณ 350 บาทครับก็ซื้อได้แล้ว ลองเอาไปพิจารณาดูเองแล้วกันครับ
aui2517
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้ครั้งที่ 3
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 15:19  

ตัดสินใจเลือก 6233 แล้ว....แต่
พอดีวันนี้น้องที่ทำงานเอา 6280 มาให้ดู เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน(มือ2)
ก็เลยได้ทดลองใช้หลายๆอย่าง
ภาพที่ถ่ายก็ชัดเจนดี
วีดีโอถ่ายแล้วเอามาเปิดในคอมขยายเต็มหน้าจอชัดไม่มีอาการกระตุก
แต่สีที่ได้จืดไปนิด การใช้งานก็ดูง่ายๆ (เพราะใช้แต่โนเกียตลอด)
พอจับๆดูก็เลยเกิดอาการโลภและลังเล
6233 VS. 6280 VS. 6288
อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
ชักปวดหัวแล้วครับ..... Sad
ตอนนี้ใช้ 6230 ซื้อตอนออกใหม่ 2ปีที่แล้ว
อยากเปลี่ยนเครื่องมากๆ
ขอบคุณจากใจจริงครับ
akenos
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้ครั้งที่ 3
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 17:06  

ตัดสินใจเลือก 6233 แล้ว....แต่
พอดีวันนี้น้องที่ทำงานเอา 6280 มาให้ดู เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน(มือ2)
ก็เลยได้ทดลองใช้หลายๆอย่าง
ภาพที่ถ่ายก็ชัดเจนดี
วีดีโอถ่ายแล้วเอามาเปิดในคอมขยายเต็มหน้าจอชัดไม่มีอาการกระตุก
แต่สีที่ได้จืดไปนิด การใช้งานก็ดูง่ายๆ (เพราะใช้แต่โนเกียตลอด)
พอจับๆดูก็เลยเกิดอาการโลภและลังเล
6233 VS. 6280 VS. 6288
อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ
ชักปวดหัวแล้วครับ..... Sad
ตอนนี้ใช้ 6230 ซื้อตอนออกใหม่ 2ปีที่แล้ว
อยากเปลี่ยนเครื่องมากๆ
ขอบคุณจากใจจริงครับ

ถ้าไม่ดูเรื่องรูปทรงที่เป็น แท่ง กับ สไลด์ ผมว่า 6233 น่าสนครับ ได้ลำโพงคู่เสียงดีด้วย ราคาตอนนี้ mbk ไม่ถึง 7000 แล้ว การสไลด์ของโนเกียผมว่ายังดูไม่ค่อยแข็งแรงนะ
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 20:56  

เวบโนเกียอัพเดต เฟิมแวร์ เป็นตัวล่าสุด 5.43 ก็โพสบอกด้วยนะ
zidscoad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วย
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 18:55  

Evil or Very Mad ไม่ใด้เรื่องเลยโคตรหวยเลยวะแม้งอยาไปซื้อมัน @ หัวkวY @
scolltaie1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 08:25  

เครื่องนี้ลงธีมยังไงอ่ะครับ โหลดธีมมาเป็นไฟล์สกุล nth ต้องลงยังไงอ่ะครับ พอดีไม่ได้ใช้โนเกียมาซ่ะนาน ขอบคุณคร้าบ
mkunghub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงอยู่
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 20:12  

ช่วยอธิบายเป็นรูปภาพดีกว่าคับ ผม งงๆ อยู่ ขอบคุณคับบบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:02  

แพมมี่ ผู้เขียน:
เวบโนเกียอัพเดต เฟิมแวร์ เป็นตัวล่าสุด 5.43 ก็โพสบอกด้วยนะ

ครับ ถ้าผมรู้แล้วจะรีบมาบอกเลยครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: งงอยู่
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:47  

scolltaie1 ผู้เขียน:
เครื่องนี้ลงธีมยังไงอ่ะครับ โหลดธีมมาเป็นไฟล์สกุล nth ต้องลงยังไงอ่ะครับ พอดีไม่ได้ใช้โนเกียมาซ่ะนาน ขอบคุณคร้าบ
ช่วยอธิบายเป็นรูปภาพดีกว่าคับ ผม งงๆ อยู่ ขอบคุณคับบบ

ไม่มีเวลาทำรูปอ่ะครับ ขอโทษด้วย ขอบอกเป็นขั้นตอนแล้วกันครับ (คงไม่ว่ากันนะ)

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในเครื่องผ่าน PC Suite
1.เปิด PC Suite ขึ้นมาคลิ้กที่ File Manager (แล้วจะมีหน้าต่างเปิดขึ้นมา)
2.ดับเบิ้ลคลิ้กที่ Phone memory (C)
3.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Gallery
4.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes
5.Copy ไฟล์ธีมลงใน Folder Themes ครับ (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในการ์ดผ่าน PC Suite
1.เปิด PC Suite ขึ้นมาคลิ้กที่ File Manager (แล้วจะมีหน้าต่างเปิดขึ้นมา)
2.ดับเบิ้ลคลิ้กที่ Memory Card (E) (ของคนอื่นอาจจะเป็น Drive อื่นนะครับ แต่ของผมเป็น E)
3.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes
5.Copy ไฟล์ธีมลงใน Folder Themes ครับ (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในการ์ดผ่าน Card Reader
1.เปิด My Computer แล้วดับเบิ้ลคลิ้กเข้า Drive ของการ์ดเรา (อย่างของผมเป็น Drive I)
2.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes
3.Copy ไฟล์ธีมลงใน Folder Themes ครับ (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ปล.หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ
mkunghub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณงับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 10:12  

ช่วยได้มากๆๆ เลยคับขอบคุณคับ
ทำ ลงธีมได้แล้ว อิอิ
แล้วเกมส์นี้สามารถเอาลงเครื่องได้โดยวิธีไหนอะคับ
แล้วสามารถโหลดเกมส์ ได้จากไหนอะคับ ขอบคุณงับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณงับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 02:24  

ช่วยได้มากๆๆ เลยคับขอบคุณคับ
ทำ ลงธีมได้แล้ว อิอิ
แล้วเกมส์นี้สามารถเอาลงเครื่องได้โดยวิธีไหนอะคับ
แล้วสามารถโหลดเกมส์ ได้จากไหนอะคับ ขอบคุณงับ

วิธีการลงจาวาเกมก็ไม่ยากครับ มาดูขั้นตอนกันครับ (ขั้นตอนอีกแล้ว ฮ่ะฮ่ะ)

ถ้าเราจะเอาจาวาเกมลงในเครื่อง/การ์ดผ่าน PC Suite
1.เปิด PC Suite ขึ้นมาคลิ้กที่ Install applications (แล้วจะมีหน้าต่างเปิดขึ้นมา)
2.ตรงช่องด้านขวา ช่วงบนเราสามารถเลือกได้ว่าจะลงไว้ในเครื่องหรือในการ์ด
3.ตรงช่องด้านซ้ายให้เราไปที่ๆเราเก็บไฟล์จาวาเอาไว้
4.คลิ้ก 1 ที ที่ไฟล์ที่เราต้องการจะลง (.jar)
5.กดลูกศรสีเขียวที่อยู่ตรงกลาง แล้วไฟล์ที่เราเลือกจะถูกลงไว้ในที่ๆเราได้เลือกไว้ว่าลงเครื่องหรือการ์ด (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ถ้าเราจะเอาจาวาเกมลงในการ์ดผ่าน Card Reader (วิธีนี้น่าจะสะดวกและเร็วกว่านะ)
1.เปิด My Computer แล้วดับเบิ้ลคลิ้กเข้า Drive ของการ์ดเรา (อย่างของผมเป็น Drive I)
2.เราอาจจะสร้างโฟลเดอร์ Games เพิ่มขึ้นมาก็ได้ (อันนี้แล้วแต่ จะทำหรือไม่ทำก็ได้)
3.Copy ไฟล์จาวาลงใน Folder Games ครับ (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ปล.พวกแอพพลิเคชั่นหรือโปรแกรมที่เป็นจาวา สามารถลงได้โดยใช้วิธีที่บอกมา
ไม่จำเป็นจะต้องเป็นไฟล์จาวาเกม
ปล2.ไฟล์จาวาที่ลงในเครื่องโดยไม่ผ่านโปรแกรม Nokia Application Installer
จะไม่สามารถเลือกลงไฟล์ในโฟลเดอร์ Games, Collection ที่อยู่ในเครื่องได้

ส่วนเรื่องเกมโหลดได้ที่ไหน ถ้าปกติก็มีให้เลือกโหลดหลายที่ในเว็บ ในWAP ในใบที่มีให้โหลด เยอะแยะ แต่ถ้าหมายถึงพวกเว็บที่มีให้โหลดฟรีอันนี้ก็ไม่ทราบครับ
kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FW 5.43 ดีนะ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 13:25  

ที่เห็นๆได้คือสามารถอ่าน Notepad ของคอมพิวเตอร์ได้ เมื่อเปิดอ่านก็มีเมนูให้เก็บ
เป็นบันทึกได้ด้วย
และถ้ามีการส่ง Notepad ทาง Bluetooth จะสามารถเก็บไว้เป็นบันทึกได้เลย
แต่อ่านได้เเฉพาะภาษาอังกฤษนะครับ ภาษาไทยจะเป็นภาษาต่างดาว
ใครส่งภาษาไทยไปแล้วอ่านได้ช่วยบอกด้วยว่าใช้ Font อะไร
เหนื่อยจายยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 14:42  

ช่วยด้วยค่ะ มีปัญหากับ nk 6233 ในการรับส่งไฟล์ผ่านbluetoothค่ะ
ไม่ทราบว่าการรับไฟล์ของ nk6233 ผ่านทางbluetoothนี่ จำกัดขนาดไฟล์รึเปล่าคะ

เราส่งไฟล์เพลงจากnotebookขนาดไม่เกิน5mb เข้ามือถือ ก้อรับได้บ้างไม่ได้บ้าง (ทั้งที่หน่วยความจำในตัวเครื่องเหลือเพียงพอ 5 mb) แต่ถ้าเป็นไฟล์ขนาด 5mb ขึ้น ส่งแล้ว จะขึ้นว่า error copy file แจ้งที่คอมอะคะ

แต่ถ้ารับและส่งไฟล์ผ่านทางมือถือด้วยกัน ถ้าเป็นไฟล์ใหญ่เกินขนาดของหน่วยความจำในตัวเตรื่องมันจะsaveลงcard ให้ทันทีเลยคะ หรือส่งไฟล์ขนาดใหญ่จากมือถือเราไปที่ notebook ก็สามารถทำได้อะคะ ไม่มีการerrorเลย

เราลองทำให้เมมในเครื่องเต็มเพื่อให้เวลารับข้อมูลมันจะได้ส่งไปที่ sd card (ขนาด 1 G) โดยอัตโนมัติ แต่พอถึงเวลาส่งไฟล์ขนาด2mbไป มันก้อขึ้นerror อีกอะคะ มันไม่ยอมเลือกไปลงที่ sd ให้โดยอัตโนมัติอย่างการรับไฟล์ทางมือถือด้วยกันอะคะ

ไม่ทราบว่า ปกติแล้ว 6233 นี่ ถ้าเมมในเครื่องเต็มมันจะส่งเข้า sd ให้โดยอัตโนมัติเลยใช่ไหมคะ

จะทำไงดีคะ เมื่อเมมในเครื่องเต็ม และการรับไฟล์มันจากคอมมันไม่ยอมส่งเข้าไปที่sdให้อะคะ อะคะ ขึ้นว่า error ปฎิเสธการรับตลอดเลย

เราเพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 2 วันเองคะ อย่างนี้แปลว่าbluetooth ของมือถือเสียใช่ไหมคะ เพราะเราลองส่งไฟล์ขนาด 19mb จาก notebook ไปที่มือถือของน้องชายก้อรับได้ปกติอะคะ ไม่มีปัญหาเลย ทั้งๆที่sd cardของน้อง แค่ 512 เอง

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ เพราะถ้าอย่างนั้นจะได้ขอเปลี่ยนเครื่องกับทางร้านนะคะ (เฮ้ออออ) ทั้งที่ไม่อยากเปลี่ยนเลย เหนื่อยที่จะต้องเช็คอะคะ

ขอบคุณมากนะคะ
มือใหม่หัดซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 12:28  

อยากได้โทรศัพท์ใหม่อยู่พอดี
เห็นรุ่นนี้แล้วน่าสนใจดี ควรซื้อที่ไหนดีครับ จะได้เครื่องที่มีคุณภาพดีประกันดีราคายุติธรรม

ตามร้าน blisstel telewiz jmart mlink tgfone mfa ดีไหมครับ เข้าไปดูในเวบราคา7700

แล้วตามร้านตู้โชว์ที่mbkดีไหมเห็นบางร้านแปะสติกเกอUDมันคืออะไรครับ
เป็นเครื่องมือ2รึป่าวครับแล้วขายราคาเท่าไรถูกกว่าที่อื่นไหม

หรือซื้อศูนย์โนเกียไปเลย

ช่วยตอบทีครับไม่มีประสบการณ์ในการซื้อโทรศัพท์มาก่อนเลยครับ
เลยซื้อไม่เป็นกลัวโดนย้อมแมวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: FW 5.43 ดีนะ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 13:44  

หมายถึง FW ตัวใหม่นะ่ครับ (5.43)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแย้ว
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 23:46  

ortistics ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วคับ ดีมากเลย 7500+ค่ารูดการ์ด 3 % = 7700 เหอๆๆ เสียงดีมากๆเลย เปิดเทียบกับ N73 ของเพื่อนม่านเซ็งเลย อิอิ เลยเอา link มาฝากสำหรับท่านเจ้าของ 6233 ของตัวอื่นก็มีนะคับลองหาดู อ่อ อีกนิด ใครว่าเสียงมันมะดีลองหา adapter ที่แปลงจาก pop-port มาใช้หูฟังขนาด 3.5 mm(ของ0อยู่ที่ 850 bath)และลองใช้หูฟังดีๆแล้ว(ของผมใช้ Philips HE-9600)ผมว่าสูสีกับ SE เลยนะคับ

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-6233-themes/1/

http://www.mobile9.com/
Wink

ซื้อมาใช้แล้ว แต่มันใช้ไม่ได้อ่ะคับ มันบอก not support ทำไงดี ช่วยด้วย
ไท มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 16:59  

เพิ่งซื้อมาได้ 6 วันอ่านเจอเรื่องจอเอียงด้านในมองดูจอของตัวเองเอียงจริงๆด้วยครับ แบบนี้ควรไปเปลี่ยนมั้ย เพราะถ้าไม่สังเกตมันก็ไม่เห็นหรอก ต้องดูตรงขอบๆถึงเห็น
+=JIBBY=+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 15:36  

ช่วยด้วยครับ เครื่องผมเป็นอาการแบบนี้ครับ
1.อยู่ๆเครื่องก็ดับไปครับ
2.พอเปิดใหม่ก็ติดครับ ให้ใส่รหัส pin เหมือนปกติครับ แต่พอใส่เสร็จแล้วเครื่องก็เข้าหน้าจอ wallpaper สลับกับจอสีขาว ประมาณ7-8ครั้ง แล้วเครื่องก็ดับไปเลย(ผมลอง ถอดแบตแล้วใส่ใหม่ ใส่ซิมใหม่ ถอดmemแล้วใส่ใหม่ก็ม่หายครับ) เปิดเครื่องใหม่ก็เป็นอาการเดิมตลอด เปิดใช้งานไม่ได้เลยครับ
(ตัวเครื่องไม่เคยตกครับ)

อยากทราบว่าเกิดจากอะไร จะแก้ยังไง เกิดจากไวรัสรึเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 22:07  

รุ่นนี้ ใช้หูฟังยี่ห้อไร เสียงดีๆบ้างอ่ะ ที่มันใช้กันได้ อันที่แถมให้ฟังแล้วเสียงมันให้รายละเอียดน้อย เสียงมันไม่ออกทุกเม็ดอ่ะ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 21:11  

ตอนเน้

มือ 1 ราคาเท่าไรอ่าครับ 2 แบบเยย

ขอบคุณน้า
aui2517
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 18:45  

ไปสอยมาแล้วที่ร้านบริสเทล
ราคาเงินสด 7270
เมม 128 M
เสียดายเครื่องสีขาวหมดก็เลยได้สีดำมาแทน
aui2517
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 15:34  

อัพเดต เฟิมแวร์ทำยังไงครับ
JustSoFar
Year's Star

หัวข้อ : firmware v5.43
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 20:51  

http://migs.wordpress.com/2007/06/06/nokia-6233-firmware-version-543/
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 03:29  

Amaking ผู้เขียน:
ตอนเน้

มือ 1 ราคาเท่าไรอ่าครับ 2 แบบเยย

ขอบคุณน้า

ไม่เกิน 7,700 บาทครับ
แต่คิดว่าราคาอาจจะต่ำกว่านี้แล้ว
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 03:34  

อัพเดต เฟิมแวร์ทำยังไงครับ

ก็เอาไปให้ที่ศูนย์เค้าอัพให้ก็ได้ครับ
มาจากไหนก็ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 06:09  

เอาเกมมาฝากนะ ที่ตรงลายเซนต์อ่ะ เลือกรุ่นE2 ละกัน จอเท่ากันมั้งครับ แต่ปุ่มแบบเดียวกัน
เปงของโมโตแต่ไม่ซีเรียสครับมาแจกฟรี
โปรแกรม แอพมากมายลองไปค้นดูนะแล้วจะรู้ว่ามากจริงๆ
เช่น
ดิก
เอ็มเอสเอ็น
เครื่องคิดเลขระดับสูง มีรูทสแควร์ รากที่ ฯลฯ
เครื่องเล่นเพลง เผื่อใช้ได้
ดูไฟล์ เผื่อใช้ได้อีก
ถ้ามีปันหาโปรแกรมก็มีแปลงครับไปลองหาวิธีแปลงดู ถ้าว่างจะมาเยี่ยมชาวออโต้(ก็มันโนเกีย)ไหม่นะครับ
ผมอยู่ที่นั่นอ่ะ มีอะไรที่พอให้ช่วยได้ก็โพสต์ได้นะครับ
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?showtopic=1385
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?showforum=4
ขอให้แฮปปี้ครับ
Kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 16:57  

FW ของผมเป็นเวอร์ชั่นใหม่
มีปัญหาคือ เวลาที่เข้าไปในการ์ดเพื่่อเปลี่ยนธีม
หรือเวลาดาวโหลดไฟล์บางอย่างจากเนทผ่านตัวเครื่อง
บางครั้งหน้าจอก็จะขาวไปเฉยๆ แล้วก็กลับเข้า
หน้าจอสแตนบาย เป็นเพราะอะไรครับ มีใครเป็นอย่าง
ผมบ้างหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งงอยู่
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 21:18  

scolltaie1 ผู้เขียน:

ไม่มีเวลาทำรูปอ่ะครับ ขอโทษด้วย ขอบอกเป็นขั้นตอนแล้วกันครับ (คงไม่ว่ากันนะ)

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในเครื่องผ่าน PC Suite
2.ดับเบิ้ลคลิ้กที่ Phone memory (C)
3.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Gallery
4.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในการ์ดผ่าน PC Suite
2.ดับเบิ้ลคลิ้กที่ Memory Card (E) (ของคนอื่นอาจจะเป็น Drive อื่นนะครับ แต่ของผมเป็น E)
3.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes

ถ้าเราจะเอาไฟล์ธีมลงในการ์ดผ่าน Card Reader
2.ดับเบิ้ลคลิ้ก Folder Themes
3.Copy ไฟล์ธีมลงใน Folder Themes ครับ (เป็นอันเสร็จเรียบร้อย)

ปล.หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ
ผมแค่copy file ลงเมมเอง จบไม่ต้องตั้งอะไรยุ่งยาก Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช่มั้งผมใช้ๆอยู่ก็เป็น
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 21:21  

+=JIBBY=+ ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ เครื่องผมเป็นอาการแบบนี้ครับ
2.พอเปิดใหม่ก็ติดครับ ให้ใส่รหัส pin เหมือนปกติครับ แต่พอใส่เสร็จแล้วเครื่องก็เข้าหน้าจอ wallpaper สลับกับจอสีขาว ประมาณ7-8ครั้ง แล้วเครื่องก็ดับไปเลย(ผมลอง ถอดแบตแล้วใส่ใหม่ ใส่ซิมใหม่ ถอดmemแล้วใส่ใหม่ก็ม่หายครับ) เปิดเครื่องใหม่ก็เป็นอาการเดิมตลอด เปิดใช้งานไม่ได้เลยครับ

อยากทราบว่าเกิดจากอะไร จะแก้ยังไง เกิดจากไวรัสรึเปล่าครับ
วิธีทำก็fomat เครื่องแล้วลงโปรแกรมใหม่ จบ Smile ถ้าทำไม่เป็นก็ไปร้านทำให้ราคาอยู่ที่ประมาณ300บาท Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องรุ่นนี้รองรับไฟล์ wavหรือไม่
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 11:11  

Cool พอดีมะก่อนเผลอไปลงเพลงไฟล์wavมันอ่านได้ แต่พอดีไปอัพเฟรมแวเป็น4.52กลับอ่านไม่ได้ซะงั้น Mad ยังงงๆไม่หาย เคยต้องแปลงไฟล์wavเป็นmp3เซงเยย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช่มั้งผมใช้ๆอยู่ก็เป็น
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 12:53  

+=JIBBY=+ ผู้เขียน:

วิธีทำก็fomat เครื่องแล้วลงโปรแกรมใหม่ จบ Smile ถ้าทำไม่เป็นก็ไปร้านทำให้ราคาอยู่ที่ประมาณ300บาท Embarassed

ผมส่งซ่อมที่ศุนย์ไปเกือบ3อาทิดแล้วยังไม่ได้เลยครับ
เค้าบอกว่าแผงวงจรเสีย(นานเพราะรอแผงวงจรที่สั่งไปอะคับ) เซงเลย Sad
ซื้อมา2เดือนเองพังแล้ว สงสัยได้เครื่อง jackpot Neutral
072
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง Firmware
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 22:40  

Nokia 6233 มี Instant Messaging มั๊ยครับ?

เห็นคุยกันเรื่่อง update FirmWare เลยอยากรู้ว่า

ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ควร update ก่อนใช้ หรือ ใช้ไปสักพัก แล้วค่อยมา update ดีครับ
จะมีข้อมูลอะไรหายไปมั๊ย ถ้ามา update FirmWare ตอนหลัง
thongjan
Year's Star

หัวข้อ : โนเกีย 6233
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 13:08  

Code:
ผมไปซื้อมาแล้ววันที่ 25 กรกฏาคม นี้เองครับ  6233 สีดำ ราคา 6700 บาท   ถ้าเป็นสีขาวราคา  7400 บาทครับ  แก่ะกล่องเองเลยครับ
ออกแล้วจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออกแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 18:44  

NSU ออกแล้วครับ สำหรับ Firmware v 05.43 จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 14:00  

ขอถามข้อสงสัยหน่อยนะครับ
1.เราสามารถบันทึกเสียงพูดคุยระหว่างสนทนาได้รึเปล่า ถ้าได้ทำยังไงอะครับ
2.เราสามารถดาวน์โหลดเกมส์โดยใช้card reader ลง memmory cardโดยตรงได้รึเปล่าครับ ช่วยแนะนำเวบที่สามารถโหลดได้ฟรีด้วยนะครับ
3. รูปที่เราถ่ายแนวนอน เราสามารถตั้งเป็นภาพหน้าจอโดยหมุนให้กลับมาตั้งได้รึเปล่าครับ ถ้าได้ทำยังไงอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
โย่วแม๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 15:48  

1.เราสามารถบันทึกเสียงพูดคุยระหว่างสนทนาได้รึเปล่า ถ้าได้ทำยังไงอะครับ
2.เราสามารถดาวน์โหลดเกมส์โดยใช้card reader ลง memmory cardโดยตรงได้รึเปล่าครับ ช่วยแนะนำเวบที่สามารถโหลดได้ฟรีด้วยนะครับ
3. รูปที่เราถ่ายแนวนอน เราสามารถตั้งเป็นภาพหน้าจอโดยหมุนให้กลับมาตั้งได้รึเปล่าครับ ถ้าได้ทำยังไงอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

โย่ว 1.บันทึกได้ครับแต่ไม่นาน วิธีคือเวลาคุยอยู่กดตัวเลือกอ่าครับแล้วมันจามีเมนูเกี่ยวกับการบันทึกเสียงให้เลือกอาครับ แต่ตอนบันทึกมานจามีเสียง ตุ๊ด ตุ๊ด ... นะครับ จนกว่จาจบการสนทนา

โย่ว 2.ทำได้ครับ แหล่งโหลดนี่ลองเข้าเวป www.4shared.com แล้วมันจะมีให้ค้นหาไฟล์ครับ ลองพิมพ์คำว่า java game ดูครับ มีเป็นร้อยครับ

โย่ว 3.รอคนอื่นมาตอบนะครับ
thongjan_19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 13:47  

โย่วแม๋น ผู้เขียน:

โย่ว 1.บันทึกได้ครับแต่ไม่นาน วิธีคือเวลาคุยอยู่กดตัวเลือกอ่าครับแล้วมันจามีเมนูเกี่ยวกับการบันทึกเสียงให้เลือกอาครับ แต่ตอนบันทึกมานจามีเสียง ตุ๊ด ตุ๊ด ... นะครับ จนกว่จาจบการสนทนา

โย่ว 2.ทำได้ครับ แหล่งโหลดนี่ลองเข้าเวป www.4shared.com แล้วมันจะมีให้ค้นหาไฟล์ครับ ลองพิมพ์คำว่า java game ดูครับ มีเป็นร้อยครับ

โย่ว 3.รอคนอื่นมาตอบนะครับ

Code:
ข้อ 3. ตอบให้นะครับ  ถ้าเกิดว่าเราถ่ายรูปในแนวตั้ง  เวลาเราดูรูปในโทรศัพท์มันก็เป็นแนวนอน  วิธีแก้คงหาสายดาต้าลิงค์มาต่อเข้ากับคอมครับแล้วก็ค่อยไปกลับหัวกลับหางในโปรแกรมโฟโต้ซ๊อป หรือไม่ก็ ACDsee ได้แน่นอนครับ  หรือถ้าจะให้ชัวร์จริง ๆ คือเวลาถ่ายรูปของกล้องรุ่น 6233 นี้ เขาให้ถ่ายแนวนอนเท่านั้นครับ ภาพมันถึงจะออกมาตรงกับหน้าจอนะครับ
kkkdotcom
Year's Star

หัวข้อ : +++ถามผู้รู้ด่วนะหว่าง 6230i กับ 6233me แบบครั้งเดียวรู้เรื่อง+++
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 13:25  

ตอนนี้ผมมองไว้2รุ่นนี้

1.เน้นการทำงานของเครื่องรวดเร็ว ***(ต้องการความรวดเร็วในการส่งsmsหรือการโทรออก รับสาย)***ไม่หน่วงเหมือนซิมเบี้ยน 2รุ่นนี้หน่วงละป่าว แล้วอันไหนเร็วกว่ากัน

2.2รุ่นนี้ รุ่นไหนมีปัญหาน้อยกว่ากัน เครื่องแฮ้งค์ ง่ายป่าว อยากให้แสดงความคิดเห็นกันด้วย

3.เรื่องฟังซ์ชั่น เช่น การถ่ายรูป ฟังเอ็มพี3 การต่ออืนเตอร์เน็ต รุ่นไหนมีจุดเด่น จุดด้อยเรื่องไหน มากน้อย กว่ากัน

4.ซื้อที่ไหนจะดีที่สุด อันนี้พอรู้แล้วว่าที่ว็อป แยกถามว่าตามร้านมาบุญครอง ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย ของ Telewiz MFA เค้าจะมีการอัป firmware(คืออะไรครับ) ให้ป่าว

คืออ่านๆมาแล้วรู้ในบางเรื่องแต่ถ้าตรงนี้ตอบครงก็คงตัดสินใจได้แล้วรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทีนะ ขอบคุณครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 17:23  

คือผมอยากถามว่าตอนนี่6233me ยังมีขายอยู่ไหมครับ แล้วราคาเท่าไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 18:12  

ตอนนี้ราคา 6233 มันเท่าไรแล้วคับ คัยรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ <10 สค> บอกแหล่งซื้อด้วยนะคับ กำลังคิดอยู่หลายรุ่น แต่ว่ารุ่นนี้ดูดีที่สุด เลยจะซื้อ แต่กลัวซื้อนัยราคาแพงกว่าปกติ
อ่ะ
||||||
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ||||
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 14:19  

6233ใช้สาย Data link ของ 7610ได้ป่าว ??

ถ้าไม่ได้ ขอคำแนะนำว่าจะซื้อCard leader หรือ สายData linkปลอม ดี ??

ขอความคิดเห็น6233(6,400-.) กับ S88(3,990)

Thank for every comment.
||||||
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ||||
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 14:22  

ตอนนี้ 6440-.

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T6091101.html
Nokia_user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory loss
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 21:41  

ตอนนี้ใช้ nokia 6233 อยู่ครับ แต่ว่าตอนนี้มีปัญหาว่าเมมโมรี่ในตัวเครื่องมันอยู่ดีๆ ก็หายไป เหลือแค่ประมาณ 600 กว่า kB ถึงแม้ อัฟเดต firmware ตัวใหม่ตามที่ศูนย์บอกมาก็ไม่หายครับ ใครรู้ว่าต้องทำอย่างไรช่วยบอกด้วยครับ Crying or Very sad Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: