Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6233 - Business First, then Pleasure
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1213 / เข้าชม: 1830548
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมซื้อมาแล้วครับชอบเสียงเพลงมันมากๆๆครับเพราะมากเลย แล้วเวลาเปิดสุดนี้มันขจะแตกไหมครับ
akenos
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 21:04  

วันนี้ไปได้ตัวสี แชมเปญ/น้ำตาล มาแล้วครับ สีใหม่ล่าสุด ราคา 6500 บาทครับ
mkc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 11:27  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ กำลังกลัวว่าจะมีคนเอาเครื่องใช้แล้วมือ 2 มาย้อมขายเป็นมือ 1 ไหมครับ..

มีใครแนะนำร้านซื้อที่ไว้ใจได้ ได้บ้างครับ.. ถ้าสัก 6000 กว่าๆ เริ่มน่าสนใจครับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 13:04  

คือจะอัฟ FW ใหม่อะครับแล้วมันจะมีอะไรมาเพิ่มหรอครับ
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 18:20  

เอาเครื่องไปซ่อมส่งศูนย์ ud ตั้งแต่ 5 สค. จนวันนี้ยังไม่ได้เลย อัพเฟิมแวร์ที่บ้าน แล้วยังไม่เสร็จ มันบอกสาย usb ขาดการติดต่อ ทั้งที่ต่อปกติ ทำไรไม่ได้เลย

สรุป ไม่สามารถเปิดเครื่องได้เลย เลยส่งซ่อม นานจังเลย เซ็งๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 13:48  

mkc ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ กำลังกลัวว่าจะมีคนเอาเครื่องใช้แล้วมือ 2 มาย้อมขายเป็นมือ 1 ไหมครับ..

มีใครแนะนำร้านซื้อที่ไว้ใจได้ ได้บ้างครับ.. ถ้าสัก 6000 กว่าๆ เริ่มน่าสนใจครับ

ร้านนิดเทเลคอม ร้านนาซ่าโฟน ร้านแมคโครโฟน ร้าน 59 Mobile

4 ร้านนี้เป็นร้านที่เคยซื้อค่ะ ขายราคาส่งและเป็นเครื่องใหม่
fay_doraemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 22:49  

แง๊ๆ นู๋ซื้อ 7000 อะ เส้าๆ

แต่ใช้แล้วก้โอนะค่ะ ชอบๆ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 15:53  

กำลังคิดว่าจะซื้ออะคับ ขอถามดังนี้
1. 6233 มันรองรับ CDMA ใช่มั้ยคับ
2. ถ้ารองรับ CDMA แล้วมันใส่ซิมของ HUTCH ได้มั้ย
3. 6233 เชื่อมต่อกับ PC ด้วยสายอะไรคับ แถมมากับเครื่องมั้ย
แพมมี่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 23:25  

6233 ถ่ายวิดิโอไม่ได้ มันขึ้นว่า "ไม่สามารถบันทึกวิดิโอสำหรับMMSเปลี่ยนการตั้งค่า" ปรับตรงไหนอ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 23:26  

ถ้าเราไม่อัพเฟร์มแวร์มันจะเกิดไรขึ้นหลอเนี่ย

...มะค่อยเข้าใจอ่ะ

+++++++++++

ปล. โฮะๆๆๆ 6 พันกว่าเองหลอ น่าซื้อแฮะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 14:27  

สงสัย ผู้เขียน:
กำลังคิดว่าจะซื้ออะคับ ขอถามดังนี้
1. 6233 มันรองรับ CDMA ใช่มั้ยคับ
2. ถ้ารองรับ CDMA แล้วมันใส่ซิมของ HUTCH ได้มั้ย
3. 6233 เชื่อมต่อกับ PC ด้วยสายอะไรคับ แถมมากับเครื่องมั้ย

ไม่รองรับ CDMA ครับ จึงไม่สามารถใส่ซิมของ Hutch ได้
6233 เชื่อมต่อด้วยสาย CA-53 ครับ ไม่มีแถมมาครับ
sthai
Year's Star

หัวข้อ : ไม่สั่น
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 09:38  

ใช้ 6233 มาได้ 5 เดือนแล้ว แต่เมื่อไม่นานมานี้อยู่ดีๆ เวลามีสายเข้าโทรศัพท์ก็ไม่สั่น ซึ่งปกติก็ตั้งสั่นไว้ เป็นเพราะอะไร
ถ้าส่งศูนย์ Nokia หรือ UD จะนานมั้ย
Pongpae365
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 6233
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 13:39  

ขาย 6233 ราคา 6000 ครับ เพิ่งใช้ได้ประมาณ 4 เดือน
สภาพดีมากครับ พอดีจะเปลี่ยนไปใช้อีกรุ่นน่ะครับ
ก็มีตัวเครื่อง ที่ชาร์ต กรอบพลาสติก ซิลิโคลน กล่อง
รับรองไม่ย้อมแมว แต่ไม่มีสาย small talk นะครับ
แบบว่าทำขาดไปแว้ว 55+ สนใจเมลล์มาเท่านั้นนะครับ
namko_365@hotmail.com
swc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6233 Changelog 5.43
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 22:58  

Here a update to the info on 6233 Changelog 5.43

Changes/improvements made from MCU SW version 5.10 to version 5.43:
- Version upgraded to Converter II, Sensor and E-mail
- Changing font size under Settings in Contacts improved
- SyncML: synchronization improved
- Application list optimized in My shortcuts
- Audio levels has been optimized
- Operator list updated

FW 5.43 main features are:
1. java application shortcuts list in GoTo menu is not empty any more! - repaired.
2. java application shortcuts for Active Standby are working again! - repaired.
3. wap shortcut list in GoTo is not empty any more! - repaired.
4. Vertical lines in java application graphic while any dialog showed removed! - repaired.
5. MP3 player can now play in the background while any other java application is working
- that is the feature we know from 6230, but older 6233 FW was not able to do so.
BUT this feature is not any kind of minimalising of java applications or so, it just works for internal MP3 player ONLY
swc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 23:07  

หลังจาก up firmware จาก v 5.10 เป็น v 5.43 แล้ว มีใครมีอาการเหมือนผมบ้างครับ คือ ดู file vdo แล้ว ภาพกระตุก ภาพไม่ตรงกับเสียง ทั้งที่ก่อน up firmware ไม่มีอาการนี้เลย Crying or Very sad
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 01:47  

ถ่ายได้ แต่แนวนอนหรอ ถ้า ถ่าย แนวตั้งมันจะเปนแนวนอนหรอ ไม่เข้าใจอะ
เสียงดีมากมายอะ ถ้าเทียบกะรุ่นอื่น วัสดุ ดีป่าว กำลัง คิดจะซื้อ ระหว่าง se k550i
กะ 6233 อยุ่อะ ต่างกันมากมั้ย เรื่องของลำโพงอะ อยากได้ผู้รู้จิงๆมาตอบ
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก้อดีอยู่นะ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 18:01  

หรอ.. ถ้าup firmware แล้ววีดีโอจากระตุกหรอ อันนี้ก้อไม่รู้นะ
แต่ที่เห็นของเพื่อนใช้อยู่ ไม่ได้ไป up firmware อะไรเลย.. ก้อดีอยู่นี่
ถ่ายรูปชัดมากมาย วีดีโอก้อสวย เมือเทียบกับรุ่นอื่น
ยิ่งเสียงนี่.. โอ้ ว๊าววว..เสียงดัง เพราะดี ฟังชัด stero surround มากเลยค่ะ ชอบจัง ++^^++
ฟังก์ชั่นทุกอย่างก้อครบ สมบูรณ์ ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหานะ

ก้อยังไม่คิดจาแนะนำให้เค้า up firmware เลยนะ เพราะตอนนี้ ตามที่เค้าให้มาก้อดีอยู่
ไว้มีปัญหาก่อน ค่อยว่ากัน ^^

สำหรับตัวจริง สวยนะ มีสีเงินิย่างที่เห็น กะสีดำ (เพื่อนเราใช้สีดำ ดูใหม่เอี่ยมอยู่ตลอด ..เค้ารักษาดีด้วยแหละ)
ราคาตอนนี้อยู่ที่ 6500-7700 นะที่ภูเก็ต
เราก้ออยากได้รุ่นนี้มากๆเลย...แต่งบไม่ถึงง่า T T

ตอบจ้า --> เวลาถ่ายรูป สามารถถ่ายได้ทั้ง 2 แนวนี่ แล้วแต่เราจะวางกล้องค่ะ
ส่วนเวลาเรียกดูรูป จะมีแบบดูปกติ กะเต็มจอ
ถ้าตั้งกล้องถ่ายแนวตั้ง...ก้อดูแนวตั้งได้ทั้งปกติ และเต็มจอ
ถ้าตั้งกล้องถ่ายแนวนอน...เวลาดูแบบปกติจะได้แนวตั้ง แต่ถ้าเรียกดูเต็มจอจะได้แนวนอนค่ะ(กรณีนี้ หากอยากให้ดูเต็มจอได้แนวตั้งด้วย ก้อคงต้องเอาลงคอม ..แล้วเรียกดูรูป ..คลิกขวา ..เลือก Rotate จากนั้นก้อ บันทึกเป็นชื่อตามต้องการจ้ะ..แล้วค่อยเอาลงมือถืออีกที ...อย่างที่มีคนโพสต์ไปก่อนหน้านี้อ่ะค่า)
PAiYOi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมสนใจอยู่ 3 รุ่นครับ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 21:31  

ตอนนี้ผมสนใจอยู่ 3 รุ่น ครับ คือ

3110,6233,6300

แต่เท่าที่อ่านดู ท่าทางรุ่น 6233 น่าจะโอเคสุดนะ

ใครมีรุ่นไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ
ผู้ผ่านทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 19:31  

มรเรื่องอยากถามผู้รู้ครับ
ช่วยตอบด้วยนะครับ
พรุ่งนี้จะไปซ์้อแล้วครับ

1. ราคาปัจจุบันใน กทม ครับ
2. เสียงเรียกเข้าเป็นแบบ MP3 หรือเปล่้าครับ
3. ถ้าผมซื้อมาแล้วใช้แค่ ใส่รูป เพลง ทั่วไป ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
เพราะกลัวว่าถ้าลงโปรแกรมแล้วมันอาจจะรวนหรือเปล่า
4. มีรุ่นที่ใกล้เคียงกัน แต่ราคาถูกกว่านี้ไหมครับผม
5. ขอถามความเห็นครับ ว่า 6233 นี่ดีไหม

รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบด่วนครับ
เพราะตอนนี้มือถือที่ใช้อยู่พังแหล่ววว
จะไปซื้อใหม่พรุ่งนี้ครับ

ขอบคุณมากๆ นะครับ
เต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 19:37  

มีปัญหาคับ

ตอนแรกที่ผมใช้มีหน่วยความจำเครื่องอยู่ 4 mb

แต่พอใช้มาเรื่อยๆ ไหงเครื่องมันบอกว่ามีความจำเครื่องแค่ 200 kb เองง่ะ !!!

งงมาก เลยลงอะไรเข้าความจำเครื่องไม่ได้เลย
ดอกไม้สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดูนะคะ
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 16:55  

คุณเต๊ะ ลองปิดเครื่องไว้ซักพัก(ซัก0.5-1 ชม.) ดูนะคะ เผื่อจะดีขึ้นค่ะ ^^
tomhuat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 00:18  

รุ่นนี้ใช้ดีมาก ๆ ผมเคยเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นมาแล้วในเรื่องของเสียงดีไม่เท่า 6233
และรุ่นนี้สามารถเล่น mp 4 ได้ด้วย เมื่อเทียบกับ 6300 n 70 นั้นเล่นได้เสียงไม่ดีเท่าเลยและการถ่ายวีดีโอก็สามารถถ่ายได้หลายขนาดมาก ๆ ผมลงโปรแกรม ธีม เพลง เล่นเองทั้งหมด ถามว่าคุ้มไหมกับราคานี้ ตอบได้เลยว่าคุ้มจริง ๆ ขนาดว่าอยากได้รุ่นหใม่แต่ผมว่ารุ่นนี้ดีกว่าเพราะฟังชั่นได้ครบทุกอย่าง
Nokia 6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6233
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 16:35  

ใครใช้ NOKIA 6233

เรามารวบรวมลูกเล่นทั่งหมดของ NOKIA 6233 กันดีไหม

1. Application ถ้าเป็นตัวเต็มยิงดีครับ
2.Game ถ้าเป็นตัวเต็มยิงดีครับ
3.Other

เอาแบบที่เล่นได้บน โนเกีย 6233 จิงนะัครับ

ใครมีอะไรเกี่ยวกับ NOKIA 6233 ส่งมาที่ผมก้อได้

unnaroochon@gmail.com

แล้วผมจะรวบรวมขึ้นเว็บให้ดาวน์โหลดกันนะครับ

ให้ทุกคนที่ใช้ NOKIA 6233 ได้ใช้อย่างให้เกิดความคุ้มค่ามากที่สุด

ถ้าส่งมา้กรุณาเขียนหัวข้อ ที่ Subject ว่า Nokia 6233 นะครับ

หวังว่าคงมีคนให้ความร่วมมือกันนะครับ

เรามาสร้าง คลับ โนเกีย 6233 ด้วยกันนะครับ

เรามาแบ่งปันกันดีกว่า

ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการแบ่งปันนะครับ
Gnek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 17:06  

ลองดูนะครับ

http://www.mobileonfree.com
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 13:34  

เต๊ะ ผู้เขียน:
มีปัญหาคับ

ตอนแรกที่ผมใช้มีหน่วยความจำเครื่องอยู่ 4 mb

แต่พอใช้มาเรื่อยๆ ไหงเครื่องมันบอกว่ามีความจำเครื่องแค่ 200 kb เองง่ะ !!!

งงมาก เลยลงอะไรเข้าความจำเครื่องไม่ได้เลย

หน่วยความจะเครื่องเพี้ยนเกิดได้หลายอย่างหน่วยความจำของเครื่องนี้จิงๆๆอยู๋ที่ 6mb
ถ้ากดดูจิงๆๆจะถูกใช้ที่ข้อความมากที่สุดครับพยายามลบข้อความที่ไม่จำเป็นออก
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:09  

United ผู้เขียน:
สงสัย ผู้เขียน:

ไม่รองรับ CDMA ครับ จึงไม่สามารถใส่ซิมของ Hutch ได้
6233 เชื่อมต่อด้วยสาย CA-53 ครับ ไม่มีแถมมาครับ

ตอบคำถาม
1.6233ใช้cdmaไม่ได้ครับเนื่องจากcdmaเป็นย่าน850/เครื่องรับได้เป็นย่าน900-1800
แต่ใช้wcdmaในอนาคตได้ครับนั่นก็คือ3g
2.คำตอบอยู่ที่ข้อหนึ่ง
3.ใชได้ครับ
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:11  

candyboss2 ผู้เขียน:
คือจะอัฟ FW ใหม่อะครับแล้วมันจะมีอะไรมาเพิ่มหรอครับ

ส่วนที่เพิ่มในตัวนี้ก็คือทำให้ฟังเพลงพร้อมเล่นเกมส์ได้ครับ
kabb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 10:50  

MBKPIT ผู้เขียน:

ส่วนที่เพิ่มในตัวนี้ก็คือทำให้ฟังเพลงพร้อมเล่นเกมส์ได้ครับ

ถามเพิ่มเติมนะครับ
หลังจากอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์แล้ว เวลาเราใช้สายดาต้าโหลดข้อมูลต่าง ๆ จากเครื่องคอมพิวเตอร์ ใช้เมนู USB data cable ตัวธีม เสี่ยงเรียกเข้า สกรีนเซฟเวอร์ หรือค่าต่าง ๆ
ที่เราตั้งไว้ จะกลับไปเป็น original ของเครื่องหรือเปล่าครับ เช่นเสียงเรียกเข้ากลายเป็น
Nokia tune ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ ที่ถามเนื่องจาก ผมใช้ 3110 C
ไปอัพเฟิร์มแวร์มา ปรากฎว่า เวลาโหลดข้อมูลแล้ว ตัวธีม เสียงเรียกเข้า (เซฟอยู่ที่เมมฯ)
ไม่เปลี่ยน ซึ่งเยี่ยมยอดมาก ๆ เลย
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 13:44  

kabb ผู้เขียน:
MBKPIT ผู้เขียน:

ถามเพิ่มเติมนะครับ
หลังจากอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์แล้ว เวลาเราใช้สายดาต้าโหลดข้อมูลต่าง ๆ จากเครื่องคอมพิวเตอร์ ใช้เมนู USB data cable ตัวธีม เสี่ยงเรียกเข้า สกรีนเซฟเวอร์ หรือค่าต่าง ๆ
ที่เราตั้งไว้ จะกลับไปเป็น original ของเครื่องหรือเปล่าครับ เช่นเสียงเรียกเข้ากลายเป็น
Nokia tune ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ ที่ถามเนื่องจาก ผมใช้ 3110 C
ไปอัพเฟิร์มแวร์มา ปรากฎว่า เวลาโหลดข้อมูลแล้ว ตัวธีม เสียงเรียกเข้า (เซฟอยู่ที่เมมฯ)
ไม่เปลี่ยน ซึ่งเยี่ยมยอดมาก ๆ เลย

ครับเนื่องจากการโหลดสายของดาต้าเวลาเราไปupมานั่นจะไม่เกี่ยวกับในmmcค่าที่ตั้งมาจะเป็นค่าที่upเกรดของแต่ละรุ่นจะเป็นค่าเริ่มต้นจะไม่เกี่ยวข้องกับmmcเลยครับ
ส่วนของ3110cนั่นsoftware ตัวใหม่V:5.50แล้วครับน่าจอเหมือนกับ6300ครับบอกต่อกันไปอิอิ
TOeIBM
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 17:50  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ

แต่ยังไม่ได้รับการอนุมัติจากผู้ใหญ่ 55 ขอตั้งแต่ปีก่อนละ ยังไม่อนุมัติเร้ย
069420174
Year's Star

จังหวัด: ระนอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 17:13  

ขอโปรแกรมรีโมตของ โนเกีย6233 หน่อยสิ ใปโหลดตามเวปต่างๆมาแล้วก็ใช้ใม่ใด้ซักอันงะ ใครมีช่วยโพสให้หน่อยนะ ขอร้องเลยหละ หรือส่งมาทางนี้ก็ใด้นะ Kiss_to_bow@msn.com ขอบใจล่วงหน้านะคับ
pharmazerox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : recording
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 20:59  

คือว่าผมใช้มือถือรุ่นนี้ในการบันทึกเสียง ทั้งๆที่memoryยังเหลือตั้ง600MB แต่ทำไมไม่สามารถบันทึกต่อได้ หรือว่ารุ่นนี้มันจำกัดเวลา/memoryในการบันทึกอ่ะคับ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 17:38  

เมื่อก่อนผมใช้ PPC และได้ซิงค์ข้อมูลเบอร์โทร ที่มีการจัดกลุ่มประเภทไว้แล้ว เข้าไปที่ Microsoft Outlook เรียบร้อย ข้อมูลเหมือนกับใน PPC ทุกอย่าง

ต่อมาผมซื้อ Nokia 6233 มาใช้ และลงโปรแกรม PC Suite และซิงค์ข้อมูล เบอร์โทร จากที่มีอยู่ใน Microsoft Outlook ไปเข้าในมือถือ ผลปรากฏว่า

ข้อมูล เบอร์โทร สมารถเข้าไปในมือถือ Nokia ได้ แต่ แต่ ทำไมไม่มีการจัดกลุ่ม เหมือนที่มีอยู่เดิม

ไม่ทราบว่าผมต้องทำอย่างไร ต้องการให้มันแบ่งกลุ่มครับ เพราะมีรายชื่อ เบอร์โทรจำนวนมาก ถ้าไม่เป็นกลุ่มจะหารายชื่อได้ยาก จะใช้ฟังก์ชั่นค้นหาก็ไม่สะดวกอยู่ดี

ทำอย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 00:17  

FW ของผมตอนนี้คือ 5.43 ครับ
แต่อยากรู้ว่าถ้ามีเวอร์ชั่นใหม่กว่าออกมา
แล้วจะรู้ได้ยังไงครับ...ดูได้จากที่ไหน
( ปกติก็เข้ามาดูที่นี่...แต่กลัวว่าต่อไปตกรุ่นแล้วกระทู้นี้จะไม่มีหรือโดนลบไปครับ )
ัyour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 15:37  

Sad ซื้อมาแล้ว 6233 แต่ว่ามันมีปัญหาที่ว่าตอนดูVDO มันไม่สามารถที่จะเลื่อนเดินหน้าหรือถอยหลังได้ารุ่รนี้มันไม่มีให้เลื่อนแต่มันมีให้ตั้งค่า
ใครรู้วิธีที่จะให้มันเลื่อนได้บอกบ้างนะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 14:22  

FW เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้คือ 5.60 ครับ ผมเพิ่งอัพวันนี้เอง
แต่ยังไม่รู้ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
cheapimx69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 19:12  

ศูนย์ 6900 ครับ แต่ผมพึ่งไปซื้อที่ mbk เมื่อวันอาทิตย์ 6400 ครับ
อยากบอกว่าสีดำสวยจริงๆครับ เซงอย่างเดียว คือ ต้องไปหาซื้อสายดาต้าอีก
ถึงคราวซวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 16:07  

ผมซื้อมา 6900 ใช้งานได้ 1 เดือน จอดับ อยู่ศูนย์ครั้งแรก 2 อาทิตย์ กลับมาใช้ได้อีก 1 วัน ดับอีก เข้าศูนย์อีก 3 อาทิตย์ ใช้งานอีกไม่ถึงวัน ดับอีก โรบอกร้านที่ซื้อ บอกว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ แต่ต้องเป็นรุ่นอื่น เพราะรุ่นนี้ไม่มีแล้ว????? ตกลงว่าเกิดอะไรขึ้นกับผม
เปลี่ยนเครื่องรุ่นอื่นแล้วถ้าจะเอา คุณสมบัติแบบ 6233 ก็ต้องเกือบหมื่นแล้ว ชั่วโมงนี้ ต้องเพิ่มตังเหรอ ............เซ็งมั๊ย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 20:23  

เหอะๆ ไปได้ของปอมรึป่าวอะ เพื่อนเราก็ใช้นานแล้วนะ ไม่เหนเปงไรเลย

เราเองก็อยากได้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 01:11  

FW เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้คือ 5.60 ครับ ผมเพิ่งอัพวันนี้เอง
แต่ยังไม่รู้ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง

FW 5.60 โหลดจากได้ที่ไหนอ่ะครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 12:19  

Anonymous ผู้เขียน:
FW 5.60 โหลดจากได้ที่ไหนอ่ะครับ

อัพผ่าน NSU ครับ
kowmolt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 11:42  

อัพผ่าน NSU ครับ

ขอถามนิดนึง ครับ คือ ผมลงโปรแกรม xpoleME (โปรแกรมฟังเพลง)ใน6233 แล้วผมกดเข้าใช้ มัน ขึ้นว่า ไม่ได้ตั้งให้เข้าใช้ แอปพลิเคชั่น จะแก้ไขหรือมีวิธี ตั้งค่า ยังไง ครับ พยามลองแล้วลองอีกมันก็ไม่ได้ซักที
cheapimx69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 11:16  

อยากถามว่าตอนที่ใช้ต่อเนทอยู่อะครับ พอมีคนโทรมามันจะโทรไม่ติดครับ เหมือนกับว่าเราปิดเครื่องอยู่ ต้องโทรเป็น 10 สายเลยกว่าจะติด ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ คือจะให้แบบว่าตอนที่เราใช้เป็นโมเดมอยู่พอมีคนโทรเข้ามาแล้วให้มันติดเลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามคับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 14:20  

6233ใช้อยู่คับอยากอัพเป็น6233editทำได้รึเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาครบ1ปีพอดี
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 23:29  

Very Happy ซื้อตอนเรามัน11500 อ่าครับ ตัวเครื่องทนทานดี แค่เปลี่ยนกรอบใสมา10กว่าครั้งเอง Surprised Laughing เปลี่ยนเฟรมแวร์ครั้งเดียวจาก3.7เป็น4.52 มันไม่สามารถเล่นไฟล์ wave ได้อีกเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าสาเหตุมาจากอะไร Evil or Very Mad โดยรวมโอค ควรสนับสนุนในใช้ต่อไปนะครับ Razz
ลุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายดาต้า
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:00  

ผมซื้อสายดาต้าจากโลตัสมาราคา ๙๙ บาทเอง มีที่ชาร์ทไฟทางusbด้วย ใช้ได้ครบทุกอย่าง โอนข้อมูล เน็ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้มาครบ1ปีพอดี
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 23:04  

Very Happy ซื้อตอนเรามัน11500 อ่าครับ ตัวเครื่องทนทานดี แค่เปลี่ยนกรอบใสมา10กว่าครั้งเอง Surprised Laughing เปลี่ยนเฟรมแวร์ครั้งเดียวจาก3.7เป็น4.52 มันไม่สามารถเล่นไฟล์ wave ได้อีกเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าสาเหตุมาจากอะไร Evil or Very Mad โดยรวมโอค ควรสนับสนุนในใช้ต่อไปนะครับ Razz
คนเดิมครับ ตอนนี้ได้ซื้อรุ่นนี้อีกเครื่องไว้ให้แม่ใช้อะครับ ลูกเล่นก็ok ราคาตอนนี้ถูกมาย 6200 ครับแถมเมม512 เครื่องหายากนิดหนึ่งครับ ราคาไม่ต่างจากมือสองเทาไหร่แต่ผมก็ยังคงให้ใช้มือหนึ่งนะคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 02:56  

อยากทราบว่าหน้าจอถึง2นิ้วไหมครับ แบบว่าชอบเล่นเกมจาวากลัวมันจะเล่นไม่ได้ถ้าหน้าจอเล็กเกินไป
sdfsdgsdg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 14:20  

Music stand ของ nokia 6233 ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนบ้างครับ T-T

อยากได้แต่ music stand นิ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:24  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่าคับ

ใช้ 2630 อยู่อ่ะ เริ่มเบื่อ อยากได้รุ่นนี้ มือ1 จังเลยอะ สงสัยจาหายากนะนิ
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......................................
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 19:32  

ลำโพลงกี่ตัวอะแล้วดังมากไหมครับอยากรู้อะครับช่วยตอบที่คนไหนที่ใช้อยุ่อะ
คนแถวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:59  

เพื่อนไปซื้อมะวาน 6900 แหนะแต่ตัว me สีขาวๆนะได้ลำโพงมาตัว
เราก็ว่าดีนะเสียงก็ดังก่า N70 เรานิดหน่อยแต่เราชอบลำโพงที่มันแถมดังดี
ที่ 0 Nokia ฟิว รังสิต เหลืออยู่ตัวชั้น IT เพื่อใครหาอยู่
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Music stand
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 07:07  

- เพิ่งซื้อมาเมื่อ 22 ก.พ. เป็นรุ่น Music Edition พร้อม Music Stand ราคายัง 6990 อยู่เลย
ลำโพงตัวเครื่องมี 2 ตัว เสียงดังดี เปิดสุดเสียงไม่แตก
- เห็นมีคนสนใจ Music Stand จะขายให้ถูก ๆ สนใจ 081-4049250
0816252629
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 15:20  

ต้องการซื้อ 6233 (ถ้าได้สีขาวก็ดี) มือสองสภาพดี ยังมีประกัน
โทร 081-625-2629
กรุงเทพฯ นัดเจอเท่านั้นครับ
กรพล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่อยากขายแต่จำเป็น
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 07:58  

6233 สีนำ้เงิน สภาพ 100 % ไม่เคยตก ถนอมมาก
อัพ FW เป็นตัวล่าสุดแล้ว ประกันถึงเดือนสิงหา 51
ติดฟิล์มกันรอยแล้ว อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง
ขาย 4,500 บาท ครับ
...ติดต่อ กร 08-1707-8073
(นัดดูของแถวสยาม หรือซีคอนครับ)

จา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จา
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 17:49  

อยากถามคนใช้รุ่นนี้น่ะครับว่า ปิดเสียงชัตเตอร์ถ่ายรูปได้รึป่าว ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ
phuridet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re : จา
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 16:19  

[quote="จา"]อยากถามคนใช้รุ่นนี้น่ะครับว่า ปิดเสียงชัตเตอร์ถ่ายรูปได้รึป่าว ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ[/quote]
เข้าไปที่กล้อง แล้วไปที่ ตัวเลือก แล้วเสียงกล้อง และเลือก ปิด แค่นี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิดได้ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 18:56  

กดไปที่ตัวเลือก แล้วการตั้งค่า แล้วเลือกเสียงกล้องถ่ายรูป จัดการปิดมันคับ แค่นี้ก็จบ

เครื่องมือหนึ่งราคา5900ครับ แถมเมม 64 หูฟัง สมอลทอร์ก ที่ชาร์ท แบท พร้อม ตามร้านทั่วไปคับ แต่ราคาอาจสูงกว่านี้แต่ไม่เกิน 6500 ครับ

ส่วนเครื่องมือสองก็ตามสภาพครับ 3500-5000 ครับ ส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้มากเลย แต่กำลังอยากได้ nk6220 อยู่กล้องอลังการดี อิอิ
lady26
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:00  

6233 express music เครื่องเล่นเพลงมันเหมือนกับ 5300 express music ป่าวคะ
Jeabnaka555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 23:47  

ใช้มาได้ 1ปีแว้วค่ะ
ตอนนั้นซื้อมา 7700 ที่พาวเวอร์บาย บริการดีมากๆ
ยังไม่มีปัญหาอะไร
แต่เคยโหลดเกมส์จากคอมมาลง เครื่องรวนนิดหน่อย
อยู่ดีๆ จอจะเป็นสีขาว
แต่ก็ไม่เป็นไรใช้งานได้ปกติ

เคยใช้การ์ดข้อมุลที่ซื้อเอง(ไม่ใช่ของโนเกียร์)เหมือนเครื่องมันไม่ลองรับ
พอถ่ายรูป(บันทึกรูปในการ์ดข้อมูล)แล้วกล้องมันค้าง ต้องเปลี่ยนการ์ดข้อมูล
เป็นของโนเกียร์ที่แถมมาให้ค่ะ ใช้งานปกติดี

มีเรื่องจาถามค่ะ
เคยโหลดเกมส์จากเวบในมือถือ ลงเครื่อง
อยู่ดีๆ
เครื่องคิดเลขหายซะงั้น
ลงโปรแกรมใหม่ได้มั้ย
ซื้อโปรแกรมได้ที่ไหนคะ

เสียดายไม่อยากซื้อเครื่องใหม่อ่ะค่ะ
pinamorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 06:04  

ขาย 6233 เครื่องสีน้ำเงินครับ เครื่องซื้อเมื่อเดือน พ.ย. 2550 ยังเหลือประกันศูนย์ MFA อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง เครื่องใช้เองไม่เคยตก ติดกันรอยจอแล้ว สนใจนัดดูของก่อนได้แถวรัชโยธิน เซ็นทรัลลาดพร้าว รถไฟฟ้า โทร. 081-711-8515 ลืมบอกขาย 4500 ครับ
กลาโหม2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ 6233 มือ 1
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 12:04  

อยากได้ 6233 มือ 1 ครับ
มีใครพอรู้ไหมครับว่าที่ไหนมีขายอีกบ้าง
ใครตอบช่วยก๊อบปี้มาส่ง kalahom2007@hotmail.com ด้วยนะครับ
อ้อ มีรุ่นอื่นๆ สเป็คแบบนี้อีกไหม ชอบแบบ แท่งๆ ธรรมดาๆ น่ะครับ
Mudios
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 17:14  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาดูไฟล์ที่เป็นวีดีโอ สามารถกรอไปข้างหน้า หรือ ถอยหลังได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ทำยังงัยครับ
kornpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีนำ้เงิน สภาพใหม่ ไม่เคยตกหล่น ประกันยังเหลือ 3-4 ด.
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 08:55  

รับประกันว่าเห็นแล้วชอบแน่
ขาดตัว 4,000 บาท

ตั้ม 08-1985-8990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 01:20  

ใช้ 6233 มาเกือบปีแล้วครับ...แต่ตอนนี้หูฟังลำโพงแตกไปแล้วข้างนึง

ว่าจะซื้อใหม่ของแท้จากศูนย์...ราคาน่าจะประมาณ พันกว่าบาท

อยากถามว่ามีหูฟังอื่นๆ ที่เสียงดีกว่า...แล้วใช้กับ 6233 ได้บ้างไหมครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ...ผมมีงบประมาณ 2,000 บาทครับ
thawatchai.sh
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ 6233 มือ 1
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 16:29  

กลาโหม2007 ผู้เขียน:
มีใครพอรู้ไหมครับว่าที่ไหนมีขายอีกบ้าง
ใครตอบช่วยก๊อบปี้มาส่ง kalahom2007@hotmail.com ด้วยนะครับ
อ้อ มีรุ่นอื่นๆ สเป็คแบบนี้อีกไหม ชอบแบบ แท่งๆ ธรรมดาๆ น่ะครับ

ตอบ...มีครับสีดำที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าชั้นใต้ดิน รุ่นนี้ดีมากเลยครับลำโพงเสียงสุดย้อดหารุ่นอื่นเปรียบยาก..จากคนเคยใช้
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ 6233 มือ 1
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 22:53  

thawatchai.sh ผู้เขียน:

ตอบ...มีครับสีดำที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าชั้นใต้ดิน รุ่นนี้ดีมากเลยครับลำโพงเสียงสุดย้อดหารุ่นอื่นเปรียบยาก..จากคนเคยใช้

ใช้แล้ว ลำโพงอย่างเจ๋งอ่ะ
kloy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : price
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:26  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ เดือน กค.51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 13:43  

ตามศูนย์ตอนนี้ราคาเท่าไร และยังพอมีอยู่มั้ยครับ
tammuzo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:53  

ขาย 6233 อะเหลือ 4000 ก็ได้ฟะ !!

ตามลิงค์ไป >> http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=256313
tammuzo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:56  

thawatchai.sh ผู้เขียน:

ผมว่าก็งั้นๆ อะ ฟังเพลง จากหูฟังก็พอแจ่ม แต่มันเป็น S40 อะ ถ้าใครชอบตั้งเสียงดังระดับ 5

มันจะดังเบาก่อนสัก 4-5 วิ แล้วค่อยดังโคตรๆ <<< แบบนี้ไม่ค่อย Work อะ

ตัวเครื่องอูมๆ ใส่ในเป๋าเกงแล้วเป๋าตุงอะ แต่อย่างอื่นก็แจ่มครับแจ่ม
6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟล์ แฟลซ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 11:25  

ถามผู้ใช้งานจริงค่ะ ว่า6233 มันสามารถเล่นหรือตั้ง ไฟล์ flash หรือ .swf เป็น wallpaper หรือ screenserver ได้อะป่าว โนเกียรุ่นใหม่ ๆ ทำได้หมดเลย ไม่แน่ใจเพราะรุ่นนี้มันเก่าแล้ว
phuridet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไฟล์ แฟลซ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 21:21  

6233 ผู้เขียน:
ถามผู้ใช้งานจริงค่ะ ว่า6233 มันสามารถเล่นหรือตั้ง ไฟล์ flash หรือ .swf เป็น wallpaper หรือ screenserver ได้อะป่าว โนเกียรุ่นใหม่ ๆ ทำได้หมดเลย ไม่แน่ใจเพราะรุ่นนี้มันเก่าแล้ว

ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมใช้ 6233 อยู่ แต่ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ล่าสดก่อนนะครับ Very Happy
6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกนิดนะ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 16:31  

phuridet Posted: 05 Sep 2008 21:21 หัวข้อ: Re: ไฟล์ แฟลซ

--------------------------------------------------------------------------------

ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมใช้ 6233 อยู่ แต่ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ล่าสดก่อนนะครับ

แล้วตอนนี้ fw ล่าสุด คืออะไรค่ะ แล้ว เสถียรรึป่าว ใน music player แสดงหน้าปกอัลบั้มศิลปินได้รึป่าว และ มี voice clearily หรือ ความชัดเจนของเสียง (เสียงสนทนาค่ะ) รึปล่าวค่ะ เห็นมีในโนเกียรุ่นใหม่ ๆ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อตัวลำโพงที่เป็นอุปกรณ์เสริมของตัว music edition ได้ที่ไหนค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่
phuridet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามอีกนิดนะ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 23:23  

phuridet Posted: 05 Sep 2008 21:21 หัวข้อ: Re: ไฟล์ แฟลซ

--------------------------------------------------------------------------------

ได้ครับ ไม่มีปัญหา ผมใช้ 6233 อยู่ แต่ต้องอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ล่าสดก่อนนะครับ

แล้วตอนนี้ fw ล่าสุด คืออะไรค่ะ แล้ว เสถียรรึป่าว ใน music player แสดงหน้าปกอัลบั้มศิลปินได้รึป่าว และ มี voice clearily หรือ ความชัดเจนของเสียง (เสียงสนทนาค่ะ) รึปล่าวค่ะ เห็นมีในโนเกียรุ่นใหม่ ๆ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อตัวลำโพงที่เป็นอุปกรณ์เสริมของตัว music edition ได้ที่ไหนค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่

รุ่น 5.60 , เสถียรสุดแล้ว , ถ้าใน Music Player จะแสดงหน้าปกไม่ได้ในรุ่นนี้ ส่วน ความชัดเจนของเสียง อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ถ้าลองดูแล้ว เสียงก็ใสดี ส่วนเรื่องลำโพงอันไม่แน่ใจแต่ลองถามร้านพวก Jay mart หรือ Nokia ดู
6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 12:03  

phuridet ผู้เขียน:

รุ่น 5.60 , เสถียรสุดแล้ว , ถ้าใน Music Player จะแสดงหน้าปกไม่ได้ในรุ่นนี้ ส่วน ความชัดเจนของเสียง อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ถ้าลองดูแล้ว เสียงก็ใสดี ส่วนเรื่องลำโพงอันไม่แน่ใจแต่ลองถามร้านพวก Jay mart หรือ Nokia ดู

ลองอัพดูแล้วมันเป็น 5.43 แฮงค์บ่อยมากเวลาเปลี่ยนธีม ตัวนี้เป็น product code 0532984 เวลาจะอัพมันจะขี้นว่าเป็น fw ล่าสุดแล้ว เลยอยากถาม product code ของคุณว่าเลขอะไร ทำยังไงอัพให้เป็น 5.60 ได้ (ถ้าจะดู product code) ดูง่าย ๆ แค่ปิดเครื่องแล้วถอดแบตออกแล้วดูที่ด้านหลังเครื่องค่ะ ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
phuridet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Firmware
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 21:18  

ลองอัพดูแล้วมันเป็น 5.43 แฮงค์บ่อยมากเวลาเปลี่ยนธีม ตัวนี้เป็น product code 0532984 เวลาจะอัพมันจะขี้นว่าเป็น fw ล่าสุดแล้ว เลยอยากถาม product code ของคุณว่าเลขอะไร ทำยังไงอัพให้เป็น 5.60 ได้ (ถ้าจะดู product code) ดูง่าย ๆ แค่ปิดเครื่องแล้วถอดแบตออกแล้วดูที่ด้านหลังเครื่องค่ะ ยังไงช่วยดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ของผม Product Code คือ 0532984 ( เอ๊ะ เหมือนกันเลย ) เอางี้ละกัน คุณลองไปที่ Nokia Care Center สาขาไหนก็ได้ ให้ไปอัพที่นั่น เค้าทำให้ฟรี ลองไปทำดู แต่ยังก็ 5.60 ล่าสุดแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 20:23  

ของผม Product Code คือ 0532984 ( เอ๊ะ เหมือนกันเลย ) เอางี้ละกัน คุณลองไปที่ Nokia Care Center สาขาไหนก็ได้ ให้ไปอัพที่นั่น เค้าทำให้ฟรี ลองไปทำดู แต่ยังก็ 5.60 ล่าสุดแล้ว

ขอบคุณนะค่ะ แต่ของฉันมันหมดประกันแล้ว จะต้องเสียค่าอัพรึเปล่าน้อ
phuridet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 21:53  

ขอบคุณนะค่ะ แต่ของฉันมันหมดประกันแล้ว จะต้องเสียค่าอัพรึเปล่าน้อ

เค้าอัพให้ฟรีครับ ถ้าไม่แน่ใจลองถามเจ้าหน้าที่ก็ได้
6233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 11:17  

เค้าอัพให้ฟรีครับ ถ้าไม่แน่ใจลองถามเจ้าหน้าที่ก็ได้

แล้วเครื่องของคุณ phuridet สีอะไรค่ะ เป็นของศูนย์ไหน หมดประกันรึยังค่ะ
phuridet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 23:13  

แล้วเครื่องของคุณ phuridet สีอะไรค่ะ เป็นของศูนย์ไหน หมดประกันรึยังค่ะ

สีเทา หมดประกันตั้งแต่เดือนที่แล้ว ผมซื้อที่ศูนย์โนเกียเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 13:02  

KKK223 ผู้เขียน:
หน้าตาเหมือน ไอโมบาย 603 ยังงัยก็ไม่รู้แฮะ Laughing แต่ชอบฟังชั่นมากๆ
ไม่กั๊กแล้วเหรอเนี่ยโนเกีย

ผมว่าเหมือนI-MOBILE 510 มากกว่านะ ลองดูดีดีดิ
bwalker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลำโพงแตก
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 17:19  

รุ่นนี้ ลำโพงมีอะไหล่ มั้ยคับ (แบบว่าลำโพงแตก)
jaak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 09:48  

ยังมีใครใช้อยู่ไหมเนี่ย หรือเหลือผมอยู่คนเดียว Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 23:45  

ใช้อยู่ครับเสียงดีที่สุดแล้ว เทียบกับรุ่นใหม่ๆ อย่าง 5530 คุณภาพเสียงยังต่างกันเลยถึง 5530 จะดังกว่าแต่ความละเอียดไม่มี

มีรุ่นไหนเทียบได้บ้างครับเน้นเรื่องเสียง เบื่อแล้วเหมือนกัน
nong_news
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:54  

ยังดีอยู่เลย ทนสุดๆ ตั้งแต่ซื้อมาพึ่งเปลี่ยนแบตไปก้อนเดียว อย่างอื่นไม่เคยเสีย
รัก6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 22:54  

ผมใช้มาสี่เครื่องแล้วครับ เครื่องแรก สีบรอน ใช้เอง แต่แฟนขอ ก็เลยให้ เครื่องที่สอง สีดำ ซื้อใช้เองแทนเครื่องแรก เครื่องที่สาม หลังจากเครื่องที่สอง 1 ปี ราคาก็ลงมาเยอะ เครื่องเริ่มไม่มีขาย ซื้อใช้เองอีกเหมือนกัน (ใช้อีกซิม) เครืองที่สี่ สีดำ ซื้อมือสอง ต่อจากเพื่อนอีกคน สภาพ 90 เปอร์เซ็นต์ ประกันเหลือ สามเดือน เก็บเอาไว้เฉยๆ เผื่อเครื่องก่อนหน้านี้เสีย อนาคตคงหาเครื่องดี เสียงดี แบบนี้ยาก ก็เลยซื้อเก็บไว้ และไม่มีโนเกียรุ่นไหน ที่มีความรู้สึกว่า ดีกว่า 6233 จะใช้มันตลอดไป Very Happy
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:39  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
สุดยอดลำโพงนอก6233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 16:42  

ของผมยังใช้อยู่ครับ 2 ปีกว่าๆละ ไม่มีคำว่ารวนหรือเกเรเลย (ใหม่กิ๊บ) มันตอบโจทย์ของผม
ได้หมดเลย โดยเฉพาะเรื่องเสียงลำโพงนอก เคยคิดจะหาเครื่องที่มีเสียงลำโพงนอกดีๆแบบนี้
เอาไว้ทดแทนก็ยังหาไม่ได้เลยครับ (เทียบรุ่นนี้ไม่ได้จริงๆ)

เปลี่ยนแบตฯไปก้อนนึงละ แต่ก็กลัวว่าสักวันถ้ามันเสียขึ้นมาจริงๆก็คงแย่เลย ตอนนี้ก็เลยมองๆ
รุ่นอื่นไว้ หาข้อมูลแล้วก็คงจะเป็น Nokia 5530 Xpress Music อ่ะครับ แต่ผมก็ไม่ได้คาดหวัง
เรื่องลำโพงนอกของมันเท่าไหร่ เพราะยังไงๆก็คงสู้รุ่นนี้ไม่ได้ แต่อยากลองเทคโนโลยีใหม่ๆ
(ทัชสกรีน) ก็เลยมองๆตัวนี้ไว้ครับ แต่คงต้องกันไปอีกสักพัก เพราะตอนนี้ของก็ยังไม่เข้าไทยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 09:47  

สุดยอดลำโพงนอก6233 ผู้เขียน:
ของผมยังใช้อยู่ครับ 2 ปีกว่าๆละ ไม่มีคำว่ารวนหรือเกเรเลย (ใหม่กิ๊บ) มันตอบโจทย์ของผม
ได้หมดเลย โดยเฉพาะเรื่องเสียงลำโพงนอก เคยคิดจะหาเครื่องที่มีเสียงลำโพงนอกดีๆแบบนี้
เอาไว้ทดแทนก็ยังหาไม่ได้เลยครับ (เทียบรุ่นนี้ไม่ได้จริงๆ)

เปลี่ยนแบตฯไปก้อนนึงละ แต่ก็กลัวว่าสักวันถ้ามันเสียขึ้นมาจริงๆก็คงแย่เลย ตอนนี้ก็เลยมองๆ
รุ่นอื่นไว้ หาข้อมูลแล้วก็คงจะเป็น Nokia 5530 Xpress Music อ่ะครับ แต่ผมก็ไม่ได้คาดหวัง
เรื่องลำโพงนอกของมันเท่าไหร่ เพราะยังไงๆก็คงสู้รุ่นนี้ไม่ได้ แต่อยากลองเทคโนโลยีใหม่ๆ
(ทัชสกรีน) ก็เลยมองๆตัวนี้ไว้ครับ แต่คงต้องกันไปอีกสักพัก เพราะตอนนี้ของก็ยังไม่เข้าไทยเลย

ของผมใช้มาเกือบ 4ปีละ เรื่องเสียงต้องบอกว่าสุดยอดครับ

ส่วนสภาพเครื่องก็ตามอายุ ฝาหลังตัวล๊อคหักก็เลยหลวม ส่วนแบตเริ่มบวมละ

กำลังมองหามือถือใหม่อยู่ อาจจะเป็น 5730 ครับ
Jaak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:03  

ของผมใช้มาประมาณ 4 ปี เหมือนกันครับ เปลี่ยนแบต มา 2 รอบแล้วครับ
ทนมากครับ เผลอทำหล่นหลายครั้ง ยังไม่พัง แต่ฝาหลังตัวล็อคหักเหมือนกัน
อยากเปลี่ยนกรอบใหม่ แต่ไม่รู้ว่าแพงไหม มีใครมีประสบการณ์หรือเปล่าครับ
ส่วนเรื่องฟังเพลง เสียงลำโพงนอกดีสุดแล้วหาตัวอี่นเทียบได้ยาก ส่วนหูฟัง
ผมโมสายเดิมให้ใส่ 3.5 มม. แล้วซื้อหูฟังโซนี่มาใส่ เสียงก็สุดยอดแล้วครับ
ว่างๆ มาทักทายกันต่อนะครับ :o
6233 สุดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6233 - Business First, then Pleasure
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 12:44  

เหมือนกันครับ ผมซื้อ อแด็ปเตอร์แปลงหูฟัง ของโนเกีย รุ่น ad-46 ที่ศูนย์โนเกีย หาดใหญ่ ราคา 850 บาท ใช้หูฟัง ของวอร์คแมน w550i เสียงแน่นมาก เสียดีกว่าหูฟังที่แถมมา และก็ลองถามพนง.ว่า ฝาหน้า ฝาหลัง รุ่นนี้ ราคาเท่าไหร่ พนง.ตอบว่า แปดร้อยบาท + ค่าแรงช่างอีก 200 บาท ถ้าในประกัน ค่าแรงฟรี ครับ Very Happy Very Happy Very Happy
ใช้ท่องเนต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6233 - Business First, then Pleasure
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 19:46  

ผมก็ใช้มานานแล้ว ทนดีมาก มีปัญหาตอนเล่นเนต นิดนึง เพื่อนๆ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ว่าตอนเราเข้า hotmail.com หรือ yahoo.com แล้วเราจะ attach file รูปภาพที่เราเพิ่งถ่ายขึ้นไปได้อย่างไร ดูเหมือนเขียนจดหมายได้ แต่ไม่เห็นปุ่มให้ attach ครับ
JAAK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 21:06  

เมื่อก่อนผมก็เคยใช้ ท่องเน็ตบ่อยๆ ใช้โปรแกรม Opera เป็น browser
ใช้งานสะดวกดี ท่องเว็ปได้เหมือนใช้คอม แต่ไม่แน่ใจเรื่องรับส่งเมล์ครับ
ลองเล่นดูครับ ได้ไม่ได้ มาบอกกันมั่งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 19:50  

ใช้มา 3 ปีกว่าแล้ว รู้สึกคุ้มมากๆ เปลี่ยนแบตไปแล้วก้อนนึง แต่ทำหล่นบ่อยเครื่องเลยเริ่มรวนดับเองบ่อย จะแก้ได้ยังไงใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ แล้วหูฟังที่ว่าเปลี่ยนเป็น 3.5 ได้นี่ยังไงค่ะรบกวนแนะนำ เพราะว่าจะซื้อใหม่อยู่พอดีเลยอ่ะค่ะ
6233 สุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:27  

คือ ...ไปที่ศูนย์โนเกียครับ บอกเขาว่า ซื้ออะแดปเตอร์ รุ่น ad-46 (ราคา 850 บาท) ใช้กับ 6233 เมื่อซื้อมาแล้ว ก็ไปหาหูฟัง ที่เป็นหัวแจ๊ก 3.5 มิลลิเมตร ยี่ห้ออะไรก็ได้ ที่ผมใช้เป็น ของโซนี่ อีริกสัน ซึ่งใช้กับมือถือของโซนี่ฯ รุ่น hpm -70 หรือ hpm -75 อะไรนี่แหละ (ของเทียมประมาณ 200 บาทได้มั๊ง) ส่วนตัวอะแดปเตอร์ของโนเกีย จะมีที่หนีบหมุนได้รอบตัว มีปุ่มกดรับสาย,วางสาย (อันเดียวกัน) และปุ่มลด-เพิ่มเสียง สามารถใช้กดเลื่อนเพลงต่อไปได้ครับ และสินค้ารับประกันหกเดือนด้วยครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 08:00  

ขอบคุณมากค่ะ
Pumpkin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 11:07  

ใช้มาประมาณ 4 ปีแล้ว หล่นแบบแรงหลายครั้ง(หล่นจากตักเวลาลุก) นึกว่าเจ๊งไปแล้ว ที่ไหนได้ ยังใช้ได้ปกติ ตั้งแต่ใช้มาเปลี่ยนแบตก้อนเดียว เห็นรุ่นใหม่สวยกว่าอยากได้นะ แต่ว่าไม่รู้จะทนเหมือนรุ่นนี้เปล่า ไม่เปลี่ยนหรอก ถ้าพังเสียดายแย่เลย นี่ว่าปีใหม่นี้จะไปเปลี่ยนกรอบใหม่ เอาเกรด A (300)แต่ของแท้เท่าไรใครรู้บ้างค่ะ ใช้ 800 ป่ะค่ะ
6233 สุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 18:39  

เคยไปถามที่ โนเกียแคร์ ครับ พนักงานบอกว่า ราคากรอบรุ่นนี้ 800 บาท แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่อีกไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 10:00  

มานอนยันอีกคนรุ่นนี้ทนมือทนเท้าจริงๆ ผมใช้มาจะ4ปีแล้ว ผมเป็นคนซุ่มซ่ามทำตกมาประมาณ 30ครั้งได้ ตกแรงๆจิงๆคงประมาณ 7-8ครั้งมั้ง ไม่ต้องตกใจเห็นตกเยอะจัง เพราะผมชอบเอาใส่กระเป๋าเสื้อก้มแล้วมันก็หล่น ที่มันโดนแรงๆก็สะบัดที่นอนนี่แหละครับอยู่ในผ้านวมกระเด็นไปไกลเลย แต่เจ้านี่มันก็ไม่เคยงอแงเลยรักมาก อิอิ ผมกะจะใช้จนกว่ามันจะพังเนี่ย -0-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: