Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6233 - Business First, then Pleasure
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1213 / เข้าชม: 1837857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พัง
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 14:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

smoothwave ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้แค่สองเดือนเองงะ ตอนนี้มันตัวเครื่องมันหาเมมโมรี่ม่ายเจออะ ทำใงดี ลองเอาใส่ การ์ดรีดเดอร์ แล้วใปเปิดในคอมก็เปิดใด้นะ แต่พอมาเปิดจากเครื่องมันเปิดใม่เจองะ การ์ด 512 แนะ เสียดายจิง ใครก็ใด้ช่วยทีว่าควรทำใง เครียดจาตายแล้ว เซงว้อยยยย
watermalon
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 22:21  

เพิ่งซื้อ Nokia 6233 มาวันที่ 4 เมษา ปรากฏว่ามีเส้นสีขาวปรากฏบนหน้าจอเป็นเส้นยาวแนวนอน 1 เส้น ตอนแรกที่ตรวจดูมันไม่มี (เปลี่ยน wallpaper สีต่างๆ ดูแล้วไม่มีปัญหา) เซ็งเลยตอนนี้กะว่าไม่เจอแล้วนะนี่... พอโทรไปที่ร้านบอกว่าต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียว....

เพื่อนว่า ผมควรทำอย่างไรดี....
1. ช่างมันเถอะ
2. ส่งเข้าศูนย์
3. อื่นๆ

ถ้าใครมีคำแนะนำดีดีช่วยด้วยนะครับ ตอนแรกดีใจที่ได้กลับมาใช้โนเกีย ตอนนี้รู้สึกเซ็งเลยที่กลับมาใช้โนเกีย ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:02  

รีบ ไปร้าน ที่ซื้อ เลย ครับ เอา ตำรวจ ไป ด้วย ยิ่ง ดี จะได้ คุย กันง่ายขึ้น เชื่อผม

เสียดาย แทน ไม่ มีปัญหา ง่ายๆ ครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 23:08  

watermalon ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ Nokia 6233 มาวันที่ 4 เมษา ปรากฏว่ามีเส้นสีขาวปรากฏบนหน้าจอเป็นเส้นยาวแนวนอน 1 เส้น ตอนแรกที่ตรวจดูมันไม่มี (เปลี่ยน wallpaper สีต่างๆ ดูแล้วไม่มีปัญหา) เซ็งเลยตอนนี้กะว่าไม่เจอแล้วนะนี่... พอโทรไปที่ร้านบอกว่าต้องส่งเข้าศูนย์อย่างเดียว....

เพื่อนว่า ผมควรทำอย่างไรดี....
1. ช่างมันเถอะ
2. ส่งเข้าศูนย์
3. อื่นๆ

ถ้าใครมีคำแนะนำดีดีช่วยด้วยนะครับ ตอนแรกดีใจที่ได้กลับมาใช้โนเกีย ตอนนี้รู้สึกเซ็งเลยที่กลับมาใช้โนเกีย ขอบคุณครับ
ส่งศูนย์ครับ
smoothwave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 14:47  

เครื่องของผม มันก้อ่านเมมใม่เจองะ ซ่อมหลายร้านแล้ว สุดท้ายก็ต้องส่ง ศูนย์ ซื้อมาช่วงต้น มีนาคม โนเกียทำผิดหวัง จิงๆ Evil or Very Mad
smoothwave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 14:49  

เครื่องของผม มันก้อ่านเมมใม่เจองะ ซ่อมหลายร้านแล้ว สุดท้ายก็ต้องส่ง ศูนย์ ซื้อมาช่วงต้น มีนาคม โนเกียทำผิดหวัง จิงๆ Evil or Very Mad
สดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 20:26  

ผมเพิ่งไปซื้อมาอะคั๊บเมือ่วาน เปนมือ2อะ ซ์อมา5500แล้วก็ micro sd card1กิ๊ก 600เหนะ
ใช้แล้วรู้สึกชอบมากๆเลยคั๊บ แต่ยังไม่รุเลยว่าจามีปัญหาตามมารึป่าว เหะๆ เพลงฟังเพราะมากๆ
VDO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VDO
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 15:32  

รู้แต่ขนาดสูงสุดของภาพที่ 640*480

อยากรู้ว่าถ่าย VDO ได้ที่ Frame Rate สูงสุดเท่าไหร่ครับ

15 fps หรือ 25 fps หรือ 30 fps

ถ้า 25 หรือ 30 จะไปซื้อเลย...
watermalon
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 19:59  

มีข้อสงสัยอยากสอบถามผู้ที่ครอบครอง โนเกีย 6233 ครับ
1. ตัวล็อกซิมการ์ด เมื่อใส่ซิมการ์ดแล้วไม่สามารถกดให้ตัวล็อกเข้าที่ได้ ต้องใช้แบตฯ กดทับอีกทีหนึ่ง เป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้หรือเปล่าครับ...

2. รูเสียบที่ชาร์จแบตฯของเครื่อง มันไม่แน่นขยับนิดหน่อยก็หลุดแล้ว ไม่เหมือนรุ่นก่อนที่ค่อนข้างแน่น ปกติหรือเปล่าครับ

3. เมื่อมีสายโทรเข้ามา ถ้าเรากดวางสาย(ปฏิเสธการรับสาย) เครื่องจะส่ง SMS มาแจ้งเตือนว่าเบอร์ไหนโทรมา มีวิธีการปิดฟังชันก์นี้ไหมครับ ต้องตั้งค่าเครื่องตรงไหนครับ(อ่านคู่มือแล้วหาไม่เจอ) เพราะใช้เครื่องเก่าซิมเดียวกันแต่ไม่เป็น

ช่วยตอบข้อสงสัยให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ...
ต๋อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปสืบราคามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 20:52  

7100 มาบุญครอง
ต๋อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 20:55  

ตอบข้อ 3 ข้อเดียวนะ เป็นบริการเสริมของ ซิมครับต้องยกเลิกที่บริษัทซิม
Pyriel
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 01:40  

สำหรับท่านที่ลง mp3 แล้วเป็นภาษาต่าวดาว วิธีการแก้คือ ถ้าเครื่องของท่านอ่านไทยได้แก้ได้โดย 1.นำเพลงไปเปิดในคอมโดยใช้วินแอม 2.กดคลิ๊กขวาที่เพลงในวินแอม 3.เลือก view file info 4.ทำการเลือกติ๊กถูก 2 อันออกให้หมด เท่านี้ก็เอามาลงโทรสับอีกทีแล้วเพลงที่ได้จะม่ายเป็นต่างดาว ขอบคุณครับ
komichan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 21:10  

รุ่นนี้อยู่ที่ราคาเท่าไรแล้วหรอคะ แล้วหน้าจอเป็นขนาดเท่าไรคะ กว้างมั้ย?
ขอบคุณค่ะ
747474
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 474747474
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 00:19  

อ้างถึง:
รุ่นนี้อยู่ที่ราคาเท่าไรแล้วหรอคะ แล้วหน้าจอเป็นขนาดเท่าไรคะ กว้างมั้ย?
ขอบคุณค่ะ

ราคาตอนนี้ประมาน8พันกว่าๆครับ

จอมีขนาด2นิ้วใหญ่พอควรมีความชัดมากคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: VDO
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 04:39  

VDO ผู้เขียน:
รู้แต่ขนาดสูงสุดของภาพที่ 640*480

อยากรู้ว่าถ่าย VDO ได้ที่ Frame Rate สูงสุดเท่าไหร่ครับ

15 fps หรือ 25 fps หรือ 30 fps

ถ้า 25 หรือ 30 จะไปซื้อเลย...

15 fps ครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 04:52  

watermalon ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยอยากสอบถามผู้ที่ครอบครอง โนเกีย 6233 ครับ
1. ตัวล็อกซิมการ์ด เมื่อใส่ซิมการ์ดแล้วไม่สามารถกดให้ตัวล็อกเข้าที่ได้ ต้องใช้แบตฯ กดทับอีกทีหนึ่ง เป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้หรือเปล่าครับ...

2. รูเสียบที่ชาร์จแบตฯของเครื่อง มันไม่แน่นขยับนิดหน่อยก็หลุดแล้ว ไม่เหมือนรุ่นก่อนที่ค่อนข้างแน่น ปกติหรือเปล่าครับ

3. เมื่อมีสายโทรเข้ามา ถ้าเรากดวางสาย(ปฏิเสธการรับสาย) เครื่องจะส่ง SMS มาแจ้งเตือนว่าเบอร์ไหนโทรมา มีวิธีการปิดฟังชันก์นี้ไหมครับ ต้องตั้งค่าเครื่องตรงไหนครับ(อ่านคู่มือแล้วหาไม่เจอ) เพราะใช้เครื่องเก่าซิมเดียวกันแต่ไม่เป็น

ช่วยตอบข้อสงสัยให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ...

ในข้อ1 ของผมไม่เป็นนะครับ ล็อคได้โดยที่ไม่ต้องใช้แบตฯกดทับ
ส่วนข้อ2 ของผมก็ไม่หลวมนะครับ เวลาเสียบเหมือนจะมีล็อคของมันอยู่นิดนึง
ส่วนข้อ3 ขึ้นอยู่กับเครือข่ายที่คุณใช้อยู่ครับ ว่าใช้ระบบอะไร แล้วค่อยโทรไปยกเลิกบริการครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 04:55  

komichan ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ

ราคามือ1 อยู่ที่ประมาณ 7,700 บาทครับ
ส่วนหน้าจอวัดคร่าวๆ กว้างประมาณ 3 ซม. ยาว(สูง)ประมาณ 4 ซม. ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 21:20  

ที่ไหนคะ ราคา 7,700 บ. แล้วรุ่นนี้ต้องลงโปรแกรมอารายบ้างคะ
แล้วลงโปรแกรมที่ไหนราคาใช้ได้คะ แล้วรุ่นนี้มีสีอะไรบ้างคะ สีเงินอย่างเดียวหรอคะ
มีสีดำด้วยรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 23:29  

Anonymous ผู้เขียน:
ที่ไหนคะ ราคา 7,700 บ. แล้วรุ่นนี้ต้องลงโปรแกรมอารายบ้างคะ
แล้วลงโปรแกรมที่ไหนราคาใช้ได้คะ แล้วรุ่นนี้มีสีอะไรบ้างคะ สีเงินอย่างเดียวหรอคะ
มีสีดำด้วยรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ

7,700 บาทนี่คือราคาศูนย์เลยครับ เช่น ศูนย์โนเกีย, MLink, Blisstel ก็ราคานี้หมดครับ
รุ่นแบบนี้ก็ไม่ค่อยมีโปรแกรมอะไรให้ลงหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวก Dictionary หรือไม่ก็พวกเครื่องคำนวณแล้วก็ Java เกม อ่ะครับ ส่วนการลงพวกโปรแกรม ผมว่าลงเองดีกว่าครับ เพราะมันไม่ยุ่งยากซับซ้อนอะไร จะได้ประหยัดด้วย Surprised
รุ่นนี้มี 2 สีครับ สีดำกับสีเงิน แต่ว่ารุ่นนี้จะมี Music Edition ด้วยอ่ะครับ เป็นสีขาวครับ ราคาประมาณ 9,500 บาทครับ
515151
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5156512321
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 23:24  

อ้างถึง:
7,700 บาทนี่คือราคาศูนย์เลยครับ เช่น ศูนย์โนเกีย, MLink, Blisstel ก็ราคานี้หมดครับ
รุ่นแบบนี้ก็ไม่ค่อยมีโปรแกรมอะไรให้ลงหรอกครับ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวก Dictionary หรือไม่ก็พวกเครื่องคำนวณแล้วก็ Java เกม อ่ะครับ ส่วนการลงพวกโปรแกรม ผมว่าลงเองดีกว่าครับ เพราะมันไม่ยุ่งยากซับซ้อนอะไร จะได้ประหยัดด้วย
รุ่นนี้มี 2 สีครับ สีดำกับสีเงิน แต่ว่ารุ่นนี้จะมี Music Edition ด้วยอ่ะครับ เป็นสีขาวครับ ราคาประมาณ 9,500 บาทครับ

โปรแกรม Dictionary หาได้จากที่ไหนอ่าค้าบบ แล้วลงยังไงด้วยอ่ะคับบ ขอบคุนค้าบบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5156512321
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 22:05  

515151 ผู้เขียน:
โปรแกรม Dictionary หาได้จากที่ไหนอ่าค้าบบ แล้วลงยังไงด้วยอ่ะคับบ ขอบคุนค้าบบ

ตามลิงค์เลยครับ ผมอัพไว้ให้แล้ว Smile
LekLekDict 0.2.5N
ส่วนวิธีการลงคร่าวๆนะครับก็ใช้ Nokia PC Suite นะครับ แล้วคลิ๊กเลือกที่ Install applications ครับ ตรงฝั่งซ้ายก็ให้ไปที่ๆเราเก็บไฟล์เอาไว้ แล้วกดปุ่มลูกศรที่อยู่ตรงกลางครับ เป็นอันเสร็จ (ถ้าไม่เข้าใจหรือทำไม่ได้ก็ถามมาใหม่แล้วกันนะครับ)
รักจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 23:10  

ผมอยากขอถามหน่อยนะครับ
พอดีอยากซื้อ รุ่นนี้ ครับ

1 ลำโพงตัวนี้ เสียงดีและดัง มากเลยใช่ไหมครับ

2 รุ่นนี้ กล้ิองมี auto focus ไหมครับ

3 รุ่นนี้ สามารถเล่นไฟล์ MP4 ได้โดยเต็มจอ และ ไม่กระตุก ไหมครับ

4 มีระบบ เลือกไม่รับสาย บางคน หรือ กลุ่ม ไหมครับ

5 หน้าจอรุ่นนี้กี่นิ้วครับ และ จอชัดสวยไหมครับ

6 สามารถอัดเสียงได้ไหมครับ และจำกัดเวลาไหม

7 อัดวีดีโอ จำกัดเวลาไหมครับ

8 ลำโพงรุ่นนี้อยู่ตรงไหนครับ

9 สุดท้าย รุ่นนี้กับ SE W810i รุ่นไหน น่าซื้อกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
vespamania999
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 16:11  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่นะ แล้วเปลียนหน้ากกากได้เปล่า Razz Laughing
51515151
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5151511
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 21:16  

อ้างถึง:
ตามลิงค์เลยครับ ผมอัพไว้ให้แล้ว
LekLekDict 0.2.5N
ส่วนวิธีการลงคร่าวๆนะครับก็ใช้ Nokia PC Suite นะครับ แล้วคลิ๊กเลือกที่ Install applications ครับ ตรงฝั่งซ้ายก็ให้ไปที่ๆเราเก็บไฟล์เอาไว้ แล้วกดปุ่มลูกศรที่อยู่ตรงกลางครับ เป็นอันเสร็จ (ถ้าไม่เข้าใจหรือทำไม่ได้ก็ถามมาใหม่แล้วกันนะครับ)

ขอบคุนมากค้าบบบ ทำได้แล้วว เย่ๆๆ
P_T_A_T_o
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 08:34  

รักจัง ผู้เขียน:
ผมอยากขอถามหน่อยนะครับ
พอดีอยากซื้อ รุ่นนี้ ครับ

1 ลำโพงตัวนี้ เสียงดีและดัง มากเลยใช่ไหมครับ

2 รุ่นนี้ กล้ิองมี auto focus ไหมครับ

3 รุ่นนี้ สามารถเล่นไฟล์ MP4 ได้โดยเต็มจอ และ ไม่กระตุก ไหมครับ

4 มีระบบ เลือกไม่รับสาย บางคน หรือ กลุ่ม ไหมครับ

5 หน้าจอรุ่นนี้กี่นิ้วครับ และ จอชัดสวยไหมครับ

6 สามารถอัดเสียงได้ไหมครับ และจำกัดเวลาไหม

7 อัดวีดีโอ จำกัดเวลาไหมครับ

8 ลำโพงรุ่นนี้อยู่ตรงไหนครับ

9 สุดท้าย รุ่นนี้กับ SE W810i รุ่นไหน น่าซื้อกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

1. เสียงถือว่าใช้ได้คับ ความดังก็ ok

2. รุ่นนี้ไม่มี AF คับ

3. เล่นได้แต่อาจมีกระตุกนิด ๆ ๆ

4. ไม่มีคับ

5. 2.0 นิ้วคับ จอภาพชัดดีคับ

6. ได้คับ 1 ชม.

7. การอัดวีดีโออยู่กับหน่วยความจำคับ ( ถ้าเลือกเก็บไว้ที่เมมจะบันทึกได้นานกว่า ในตัวเครื่องนะงับ )

8. อยู่ตรงด้านข้างของเครื่องคับ ทั้งซ้าย - ขวา

9. w810i จะได้ตรงที่กล้องมีความละเอียดมากกว่า ( 1632 x 1224 6233 1600 x 1200 คับ ) และมี AF ( ฟังชั้นกล้องเหมือน k750i คับ ) แต่ 6233 จะมีดีกว่าตรง VDO ที่ถ่ายด้วยความละเอียด 640 x 480 คับ แต่ผมว่าเอา 6233 ดีกว่านะคับได้จอที่ชัดกว่าและใหญ่กว่าด้วย รองรับ 3G ( ในไทยใช้ไม่ได้แต่นำไปใช้ประเทศที่มี 3G ได้ ) วีดีโอชัดกว่าคับ และคุ้มค่ามากกว่า
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 08:35  

vespamania999 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่นะ แล้วเปลียนหน้ากกากได้เปล่า Razz Laughing

ราคาตาม 0 7700 บาทคับ

เปลี่ยนได้งับ ผมเหงมีหน้ากากปลอมเยอะมากคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:54  

ตอนนี้อัพเป็น 05.10 ครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 00:26  

iwata_kana ผู้เขียน:

นี่อัพเองหรือว่าให้ศูนย์อัพอ่ะครับ
แล้วมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมั้ยครับ แบบที่สังเกตุได้ชัดเจนอ่ะครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 14:24  

United ผู้เขียน:
iwata_kana ผู้เขียน:

นี่อัพเองหรือว่าให้ศูนย์อัพอ่ะครับ
แล้วมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมั้ยครับ แบบที่สังเกตุได้ชัดเจนอ่ะครับ
อัพเองผ่าน NSU ครับ
เปลี่ยนที่ เมนู Notes/บันทึก เปลี่ยนไอคอนแล้วครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 16:41  

ตอนนี้ของผมก็อัพเป็น 05.10 แล้วครับ
อัพเองเหมือนกัน เสร็จเมื่อสักครู่นี่เอง (16.20น.) ใช้เวลาอัพประมาณ 6 นาทีเสร็จครับ
ว่าแต่ของคุณ iwata_kana นี่ข้อมูลในเครื่องหายหรือเปล่าครับ
ของผมมันไม่หาย เลยอยากรู้ว่าของคุณเป็นเหมือนกันหรือป่าว
ปล.Icon ของเมนู Notes เปลี่ยนไปจริงๆด้วย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:05  

Nokia 6233
V 05.10
RM-145
(c) Nokia

Changes/improvements made from MCU SW version 4.91 to version 5.10:
Messaging
- The email address length value has been optimized
- Sending and receiving MMS improved
- Improved downloading of SMIL info
- AM or PM added if 12-hour time format is used in Message details
Browser
- Improved downloading with Opera browser
- Browser functionality improved when Hebrew language used
- Downloading Java games improved
- Browser bookmarks updated in German menu
- HTTP Loader Context creation improved
Bluetooth/IRDA
- Improved transfer of DRM SD protected content
- UAProfile updated
- Font size setting option available in all variants
- Echo cancellation improved when CK-7W hands free used
- Dictionary application available in all variants
- Video streaming improved
- Downloading of 3GP file improved
- Improved support for AMR file with Media Player
- IMSI detach sent to network when powering off due to low battery
- Operator name list updated
Supported product variants in data package v 138.0:
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 20:51  

ตอนนี้ของผมก็อัพเป็น 05.10 แล้วครับ
อัพเองเหมือนกัน เสร็จเมื่อสักครู่นี่เอง (16.20น.) ใช้เวลาอัพประมาณ 6 นาทีเสร็จครับ
ว่าแต่ของคุณ iwata_kana นี่ข้อมูลในเครื่องหายหรือเปล่าครับ
ของผมมันไม่หาย เลยอยากรู้ว่าของคุณเป็นเหมือนกันหรือป่าว
ปล.Icon ของเมนู Notes เปลี่ยนไปจริงๆด้วย
ไม่หายครับ
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:15  

คุณ iwata_kana + United ครับ Up กันยังไงหรอครับบอกวิธีหน่อยครับ

และไป Up ที่ไหน เว็บอะไรหรอครับ

และต้องใช้สาย USB หรือใช้การ์ดอะตับ ( ยังไม่มีสาย )

ขอบคุณลวงหน้าไว้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย P_T_A_T_o เมื่อวันที่ 20 Jan 2008 19:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
55115151
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 515151
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 23:12  

ช่ายๆเปลี่ยนยังไงอ่า

เปลี่ยนแล้วมันดีกว่าของเดิมตรงไหนอ่ะคับของผมยัง3.70อยุเรย

ถ้าเปลี่ยนแล้วดีขึ้นก็อาจจาเปลี่ยนถ้านิดๆหน่อยๆก็อาจมะเปลี่ยนงะคับบ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 05:04  

YaHoolnwFluke ผู้เขียน:
พี่ iwata_kana + United คับพี่อัพกันยังไงหรอคับบอกวิธีหน่อยดิคับ

และไปอัพที่ไหน เว็บอะไรหรอ

และต้องใช้สายดาต้าอัพ หรือใช้การ์ดอะตับ ( คือยังไม่มีสาย )

ขอบคุณลวงหน้าไว้เลยคับ

อัพที่ไหนก็ได้ครับ ที่มีคอมพิวเตอร์+อินเตอร์เน็ต
เข้าไปโหลดตัวโปรแกรมที่นี่ครับ ส่วนการอัพก็ทำตามที่โปรแกรมบอกอ่ะครับ ไม่ยากครับ แต่ก่อนอัพแบตฯควรจะเต็ม และควรจะ Backup ข้อมูลเอาไว้ก่อนด้วยครับ
เวลาอัพๆผ่านสายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย United เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 05:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 515151
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 05:08  

55115151 ผู้เขียน:
ช่ายๆเปลี่ยนยังไงอ่า

เปลี่ยนแล้วมันดีกว่าของเดิมตรงไหนอ่ะคับของผมยัง3.70อยุเรย

ถ้าเปลี่ยนแล้วดีขึ้นก็อาจจาเปลี่ยนถ้านิดๆหน่อยๆก็อาจมะเปลี่ยนงะคับบ

ดีกว่าเดิมตรงไหนดูได้จาก change log ที่ผมโพสต์ไว้ข้างบนเลยครับ แต่ที่ผมโพสต์ไว้มันเป็นจาก 04.91 เป็น 05.10 อ่ะครับ แต่ถ้าของคุณอัพจาก 03.70 เป็น 05.10 ก็คงจะมีการเปลี่ยนเยอะเลยอ่ะครับ
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 06:56  

พี่ iwata_kana + United คับพี่อัพกันยังไงหรอคับบอกวิธีหน่อยดิคับ

และไปอัพที่ไหน เว็บอะไรหรอ

และต้องใช้สายดาต้าอัพ หรือใช้การ์ดอะตับ ( คือยังไม่มีสาย )

ขอบคุณลวงหน้าไว้เลยคับ

อัพที่ไหนก็ได้ครับ ที่มีคอมพิวเตอร์+อินเตอร์เน็ต
เข้าไปโหลดตัวโปรแกรมที่นี่ครับ ส่วนการอัพก็ทำตามที่โปรแกรมบอกอ่ะครับ ไม่ยากครับ แต่ก่อนอัพแบตฯควรจะเต็ม และควรจะ Backup ข้อมูลเอาไว้ก่อนด้วยครับ
เวลาอัพๆผ่านสายครับ

การ Backup ข้อมูลทำไงครับ บอกหน่อยนะครับ

แล้วอัพผ่าน Memory ไม่ได้หรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย P_T_A_T_o เมื่อวันที่ 20 Jan 2008 19:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:07  

แบล็กอัพข้อมูลทำไงคับ บอกหน่อยนะ
แล้วอัพผ่านเมมโมรีการ์ดไม่ได้หรอ

ก็ใช้ PC Suite อ่ะครับ แล้วเลือกที่ Backup
ใช้ PC Suite สามารถเชื่อมต่อได้ 3 ทางครับ
1.สายลิงค์
2.Bluetooth
3.Infrared
แต่แนะนำสายลิงค์ครับ
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:00  

แบล็กอัพข้อมูลทำไงคับ บอกหน่อยนะ
แล้วอัพผ่านเมมโมรีการ์ดไม่ได้หรอ

ก็ใช้ PC Suite อ่ะครับ แล้วเลือกที่ Backup
ใช้ PC Suite สามารถเชื่อมต่อได้ 3 ทางครับ
1.สายลิงค์
2.Bluetooth
3.Infrared
แต่แนะนำสายลิงค์ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย P_T_A_T_o เมื่อวันที่ 20 Jan 2008 19:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
1312131321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3132161
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 22:20  

เปลี่ยนและคับๆๆ

พอกด*#0000# ก็กลายเปน5.10แล้ว

แต่เล่นๆดูมะมีอะไรเปลี่ยนเรยนิคับ

อะไรเปลี่ยนบ้างบอกได้มัยอะคับ

ที่เคยบอกมะรุอะอ่านอังกิดมะออก เหอออๆ

ขอบคุนมากค้าบบบ

อยากรู้ด้วยมันจาดีขึ้นมากรึเปล่า

แล้วใช้หูฟังบลูธูทหรือหูฟังแบบN70MEได้มั้ยอ่าถ้าได้จาได้เอาของแม่มาใช้ อิอิ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 13:51  

ตอนนี้ที่ผมเจอเพิ่มก็คือ เวลาที่เรา Make a Note ใน Calendar อ่ะครับ
มันจะมีเมนู Meeting เพิ่มขึ้นมาอ่ะครับ
namko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:16  

ไปซื้อมาแระ
6233 + mem1g 8000 แพงอ่ะป่าวอ่ะ
ลองเล่นดูแล้วดีจิงๆ เหอๆ
3131313131
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3131313113
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 21:19  

ถ้าอัฟเปนเวอร์ชั้น 5.10 แล้วอะคับ

จาใช้หูฟังแบบ N73 ME ได้มั้ยอะที่มีปุ่มเยอะๆอะคับ

อยากใช้มากๆเลยอะ แล้วใช้หูฟังบลูธูธจาดีกว่ามั้ยงะ??

ช่วยตอบทีครับขอบคุนค้าบบบ
Cat-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: SamutPrakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 21:05  

Music stand ของ 6233ME ทำหน้าที่เหล่านี้ในตัวด้วยหรือเปล่าครับ?
1. battery charger
2. สายอากาศวิทยุ คือตั้งบน stand แล้วเลือกเปิดวิทยุได้โดยไม่ต้องใช้สายหูฟัง

แล้วสำหรับภาควิทยุนี่ เราสั่งอัดเสียงเก็บไว้ได้ด้วยไหมครับ?

ขอบคุณครับ,
แมวเล็ก
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 01:08  

ตรง Music Player ไม่มี ปุ่ม pause ,rewind แล้วก็ forward มีแต่ปุ่ม แบบนี้ถ้าจะหยุดเพลงชั่วขณะจะทำไงล่ะครับ แล้วก็เลื่อนเพลงเดินหน้าถอยหลังแบบ 5300 อ่ะครับ อยากได้ฟังชั่นแบบนี้อ่ะครับใครรู้ตอบหน่อยต้องทำไงจะซื้อแล้วครับ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 17:41  

กำลัง ลังเลเลยระหว่าง 6233 กะ 5700 อะ ไม่ชอบที่บิดๆ เเต่อย่างอื่นชอบหมด 6233 ก็ไม่ชอบรูปทรง เเต่อย่างอื่นก็ชอบหมด เหอๆ ตัดสินใจยากจิงๆ
namko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 22:50  

จะ set ให้เวลารับบลูทูล แบบว่า ให้มันเซฟลงเมมยังงัยครับ
พอความจำเครื่องเต็มมันก็บอกว่า การส่งล้มเหลว
ทั้งๆที่ผมใส่ เมม 1 g
42525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 252525
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:34  

อ้างถึง:
จะ set ให้เวลารับบลูทูล แบบว่า ให้มันเซฟลงเมมยังงัยครับ
พอความจำเครื่องเต็มมันก็บอกว่า การส่งล้มเหลว
ทั้งๆที่ผมใส่ เมม 1 g

ของผมส่งเสร็จก็อยู่ในความจำเครื่องนะครับ

แต่ถ้าไฟล์มันมากกว่าที่ความจำเครื่องมันจาย้ายไปอยู่ในเม็มอัตโนมัตเลยครับ

และก็ไม่ได้ตั้งอะไรด้วยเปนอยุแล้ว
hfghgfhgfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hfghgfhgfhgf
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:55  

เอ่อ มีครายพอจารู้บ้างอะครับว่า

แท่นมิวสิคสแตนด์หาซื้อได้ที่ไหน

ถ้ามีจะราคาประมานเท่าไร

และใช้กับ6233ธรรมดาได้หรือไม่

ขอบคุนค้าบบ
jinomori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 17:12  

ผมซื้อ 6233 แล้วซื้อ card 1 G เวลาลงเพลงมันจะไม่ให้ copy เลยครับ
จะขึ้นว่า Card ถูก protect มีวิธีแก้ไขยังไงครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:37  

ผมเพิ่งซื้อวันนี้ทำไมเสียงเรียกเข้าระดับ 1-4 เบาจัง Confused

ถ้าใช้ ring tone ที่มากับเครื่องแต่ละอัน มี 13 tones ฟอร์แมต .acc ซะส่วนใหญ่ ตอนอยู่ใน Siam paragon ใส่ในกระเป๋ากางเกง ระดับ 1- 4 ไม่ได้ยินเลย ระดับ 5 ถึงพอได้ยินว่ามีเสียงเรียกเข้า

หรือว่า พอเอาเครื่องออกมาถือในมือฟังดู ระดับ 1-3 ก็ไม่ได้ยินเลย ระดับ 4 ได้ยินเบาๆ ระดับ 5 เสียงมันจะกระโดดมาดังแบบชัดเจนมาก

กลับมาบ้าน ลอง Infrared เอา mp3 ในเครื่องคอมมาเป็น ringtone ดู
เลือกเพลง Ost. Never say good bye ระดับ 3 โอเคพอได้ยิน หรือว่าฟอร์แมต .acc เสียงมันคุณภาพเบาปกติอยู่แล้วครับ???

ส่วน music player โอเคนะครับ ระดับเสียงดังชัดเจนดี
(มันมีต้อง 10 ระดับ เลือกระดับ 5 ขึ้นไปก็โอเคแล้ว)

สรุป ลำโพง หรือฟังก์ชันเสียง ของเสียงเรียกเข้า
น่าจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วจะ test ให้ชัวร์ยังไงดี Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:40  

NK 6233 เราสามารถใช้ Infrared ในการ copy ไฟล์รูป
ที่ถ่ายจากกล้องของมือถือ ไปเปิดดูใน Notebook ได้ไหมครับ

ต้องกดเมนูยังไงบ้างครับ ... ไปไม่เป็นจริงๆ
แต่ Activate Infrared ต่อกับ Notebook ได้แล้ว
NM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 00:12  

6233 รองรับ หูฟัง Bluetooth ที่เป็น Hand Phone ได้ไหมครับ
Heracross
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 20:58  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ แบบธรรมดานะค่ะ อยากได้มากๆเลยค่ะ
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 08:32  

mlink กับ jay mart ตอนนี้ราคา 7700 บาทครับเพิ่งซื้อมาเหมือนกันเสียงดีมากเลยครับ
twister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 00:56  

เมื่อก่อนผมก็เล็งรุ่นนี้อะ คิดว่า 6233 ก็น่าใช้ดี

แต่พอลองไปแวะดูบอร์ด se ไปเจอ รุ่น k550i ถึงกับหลงเลยอะครับ ไม่รู้ว่าเขามีเวทย์มนดึงดูดคนรึป่าวก็ไม่รู้ อยากได้รุ่นนั้นเฉยเลย ทั้งที่ตอนแรกไม่คิดว่าจะเล่นยี่ห้ออื่นนะเนี่ย แต่ราคาก็แพงกว่าพันกว่าบาทนะ รุ่นนั้นเสียอยู่อย่างเดียว เพราะของ SE เมม มันแพงจังเลย Crying or Very sad
gdfgd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gdfgdf
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 20:26  

อยากเห็นหูฟังของ6233 MEสีขาวอะครับใครมีรูปบ้าง

มีกี่ปุ่มนอกจากปุ่มเปลี่ยนเพลงและก็ระดับเสียงมีปุ่มอื่นอีกมั้ย

แล้วถ้าเอามาใช้กับ6233ธรรมดาได้มั้ยอ่าคับ

อยากรู้มากกกกกกกกกกกก
Ishiwaga
Year's Star

หัวข้อ : N70 me
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:59  

อยากทราบว่าระว่าง N70me กะ 6233 นี้ อานไหนจะดีกว่ากันอยากให้ฟันธงมากมาย เพราะไม่รู้จาซื้อตัวไหน โดยส่วนตัวชอบฟังเพลงจึงอยากเน้นเรื่องสียง
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 13:58  

6233 กับ 3110 เอาอันไหนดีอ่า

3110 ถูกกว่า ลดฟีเจอร์ไปนิดเดียวเอง
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 22:46  

6233 ดีกว่า 3110 ที่เห็นชัดๆคือ
1.เรื่องเสียงเป็นระบบสเตอริโอมี 2 ลำโพง เสียงชัดมาก
2.กล้อง 2 ล้านพิกเซล
3.วีดีโอความละเอียดสูงสุดขนาด 640*480
4.จอชัดกว่ามากๆสีอาจจะเท่ากันแต่ความละเอียดสูงกว่า
แต่ราคาก็สูงกว่าและออกมานานแล้วแต่ฟังชั่นโดยรวมดีมากคุ้มค่า
3110 ก็อาจจะคุ้มค่านะครับถ้าไม่ต้องการเน้นด้านใดเป็นพิเศษแต่ทำได้หลายอย่างถือว่าคุ้มกับราคาก็ลองตัดสินใจดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 17:53  

สอบถามหน่อยครับ ผมไม่สามารถเปลี่ยนเสียงปลุกได้อะครับ มันเข้าไปเปลี่ยนยังไงอะครับ หาไม่เจอ -*- ไม่ชอบเสียงปลุกเดิมที่มากับเครื่องอะครับ รบกวนด้วยครับ เข้าไปที่โทนก็ไม่เห็นมีให้เปลี่ยนเกี่ยวกับเสียงของ เสียงปลุกเลย งุงิ ^^
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : มีเรื่องรบกวนผู้รู้ครับผม
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 10:31  

คือว่าผมอยากให้ เวลาในการใช้สาย (ผมทำได้แต่สรุปเวลาการโทร) ขึ้นแสดงในขณะที่เราใช้โทรศัพท์อยู่อ่ะครับแต่ว่าไม่รู้ว่าไปตั้งค่าที่ไหนใครรู้กรุณาช่วยบอกวิธีทีนะครับ

ขอบคุณครับผม

น้องใหม่เริ่มใช้ NOKIA 6233
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 17:27  

เวลาใช้สายมันจะไม่โชว์เวลาครับจะต้องเข้าไปดูที่เมนู "บันทึก" หรือ log เข้าเลือกที่"เวลาการโทร" หรือ call duration ก็จะบอกเวลาขณะใช้สายครับต้องดูแบบนี้อย่างเดียวครับเวลาจะเดินไปเรื่อยๆขณะที่ใช้สาย
patton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 17:57  

สำหรับตั้งเสียงปลุกนะครับให้เข้าที่เมนู"ตารางนัดหมาย" หรือ Oganiser ผมบอกเมนูภาษาไทยนะเลือกที่"นาฬิกาปลุก"แล้วก็เลือก "เสียงปลุก"ถ้าจะเปลี่ยนให้เลือกที่ "เปิดคลังภาพ"แล้วก็เข้าเลือกเสียงได้เลยครับที่การ์ดความจำถ้าเก็บไว้ในนี้นะในเครื่องก็มีก็เลือกตามสบายเลยครับ....จบ...อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 19:24  

รุ่นรองรับหูฟังสเตอริโอบูลทูลหรือเป่าคับที่ อย่างหูฟังของ lubix นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 17:19  

patton ผู้เขียน:
สำหรับตั้งเสียงปลุกนะครับให้เข้าที่เมนู"ตารางนัดหมาย" หรือ Oganiser ผมบอกเมนูภาษาไทยนะเลือกที่"นาฬิกาปลุก"แล้วก็เลือก "เสียงปลุก"ถ้าจะเปลี่ยนให้เลือกที่ "เปิดคลังภาพ"แล้วก็เข้าเลือกเสียงได้เลยครับที่การ์ดความจำถ้าเก็บไว้ในนี้นะในเครื่องก็มีก็เลือกตามสบายเลยครับ....จบ...อิอิ

ขอบคุงมากเลยครับ คุง Patton ^^ ได้แล้วคร้าบบบบ
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 20:37  

ทำไมภาษาไทยมันไม่มีสระ อ่ะ เช่น สระอะ สระอา ไ ใ เป็นต้น ใช้เฟิมแวร์05.10 21-12-06 rm-145
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 02:33  

แพมมี่ ผู้เขียน:
ทำไมภาษาไทยมันไม่มีสระ อ่ะ เช่น สระอะ สระอา ไ ใ เป็นต้น ใช้เฟิมแวร์05.10 21-12-06 rm-145

มีสิครับ ขนาดตอนที่ผมใช้เวอร์ชั่น 03.70 ยังมีเลย
ให้กดเลข 0 ครับ (เวลาอยู่ในโหมดพิมพ์ไทย)
hddfhdfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dfhdfhdfh
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 11:21  

อยากได้รูปหูฟังของ 6233 Music Edition อะค้าบบ

หรือเมลมาที่ black_satan2@hotmail.com คับ
tranmission
Year's Star

หัวข้อ : มันเป็นอะไรใครเป็นแบบผมบ้างช่วยเหลือทีครับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 12:49  

เครื่องผมเหมือนสัญลักษณ์ด้านบนเป็นรูปตัวEหนุมสลับกับตัวสัญลักษณ์อีกแบบนึงไม่รู้มันเป็นอะไรเหมือนมันเชื่อมต่ออะไรซักอย่าง พอมันขึ้นก้อเหมือนเครื่องมันรีบูตใหม่เข้าไปในโหมดพวกข้อความไม่ได้เป็นอย่างนี้ตลอดประมาณ30วินาทีเป็นครั้ง ทำให้แบทเครื่องอ่อนตลอดผมก้อไม่ทราบว่าเป็นอะไรใครเป็นอาการแบบนี้มั้งครับหรือใครพอทราบว่ามันเป็นสาเหตุมาจากอะไรบอกทีครับ หรือว่าโดนไวรัสจะแก้ยังไงได้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือตอบปัญหา
tranmission
Year's Star

หัวข้อ : มันเป็นอะไรใครเป็นแบบผมบ้างช่วยเหลือทีครับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 13:50  

เครื่องผมเหมือนสัญลักษณ์ด้านบนเป็นรูปตัวEหนุมสลับกับตัวสัญลักษณ์อีกแบบนึงไม่รู้มันเป็นอะไรเหมือนมันเชื่อมต่ออะไรซักอย่าง พอมันขึ้นก้อเหมือนเครื่องมันรีบูตใหม่เข้าไปในโหมดพวกข้อความไม่ได้เป็นอย่างนี้ตลอดประมาณ30วินาทีเป็นครั้ง ทำให้แบทเครื่องอ่อนตลอดผมก้อไม่ทราบว่าเป็นอะไรใครเป็นอาการแบบนี้มั้งครับหรือใครพอทราบว่ามันเป็นสาเหตุมาจากอะไรบอกทีครับ หรือว่าโดนไวรัสจะแก้ยังไงได้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือตอบปัญหา
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 20:54  

ขอบคุณพี่ United มากคะ แพมมี่หาเจอแล้วนะ จุ้บๆ
แพมมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 20:56  

ขอบคุณพี่ United มากคะ แพมมี่หาเจอแล้วนะ จุ้บๆ
joe1nemo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 16:32  

สามารถเปลี่ยนเสียงปลุกได้อีกวิธี โดยเข้าไปที่เพลงที่คุณชอบ กด option เลือก use tone จากนั้นเลือก set as alarm tone กด select เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับผม

สอบถามหน่อยครับ ผมไม่สามารถเปลี่ยนเสียงปลุกได้อะครับ มันเข้าไปเปลี่ยนยังไงอะครับ หาไม่เจอ -*- ไม่ชอบเสียงปลุกเดิมที่มากับเครื่องอะครับ รบกวนด้วยครับ เข้าไปที่โทนก็ไม่เห็นมีให้เปลี่ยนเกี่ยวกับเสียงของ เสียงปลุกเลย งุงิ ^^
joe1nemo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 16:38  

รองรับครับผม

รุ่นรองรับหูฟังสเตอริโอบูลทูลหรือเป่าคับที่ อย่างหูฟังของ lubix นะคับ
joe1nemo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70 me
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 16:48  

ถ้าเน้นเรื่องเสียง 6233ดีกว่าครับผม ลำโพง2ตัว stereo เพราะมากๆ
Ot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:27  

6233 ไม่มีโหมด เสียงกริ่งแบบ ดังต่อเนื่อง จริงหรือเปล่าคับ ?
กำลังจะตัดสินใจซื้อคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 02:22  

joe1nemo ผู้เขียน:
สามารถเปลี่ยนเสียงปลุกได้อีกวิธี โดยเข้าไปที่เพลงที่คุณชอบ กด option เลือก use tone จากนั้นเลือก set as alarm tone กด select เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับผม

ขอบคุงมากครับ ได้ความรู้ อีกเยอะ ^^
Ot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 12:47  

Ot ผู้เขียน:
6233 ไม่มีโหมด เสียงกริ่งแบบ ดังต่อเนื่อง จริงหรือเปล่าคับ ?

ช่วยตอบด้วยนะคับสงสัย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 10:11  

Ot ผู้เขียน:

มีครับผม
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มันเป็นอะไรใครเป็นแบบผมบ้างช่วยเหลือทีครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 10:23  

tranmission ผู้เขียน:

ถ้ามีตัว E ขึ้นแสดงว่าเครื่องได้ทำการเชื่อมต่อ EDGE อยู่ครับ ถ้าเป็น GPRS จะขึ้นตัว G แต่อาการที่คุณบอกมาผมไม่เคยเจออ่ะครับ เลยไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไร มันจะเกี่ยวกับ FW หรือป่าวก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 23:21  

หาเครื่องยากจังกว่าจะได้มา สุดคุ้มครับ 5900 บาท
NO_MIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องมือ 1 หรือ มือ 2
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 08:37  

akenos ผู้เขียน:
หาเครื่องยากจังกว่าจะได้มา สุดคุ้มครับ 5900 บาท

มือ 2 หรือว่า มือ 1 อ่ะครับ เครื่องศูนย์ไรครับ อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน ของแถมได้ไรบ้างอ่ะครับ
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:34  

akenos ผู้เขียน:

มือ 2 หรือว่า มือ 1 อ่ะครับ เครื่องศูนย์ไรครับ อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน ของแถมได้ไรบ้างอ่ะครับ

-เครื่องมือ1 ประกัน0 เอ็มลิงค์ ครับ อุปกรณ์เหมือนเครื่องอื่นๆครับ เครื่อง แบต สายชารจ์ หูฟัง เมม 64เมก ซีดี คู่มือ ซื้อมาจากร้านไอโมบาย ชั้น3 ฟิวเจอร์ รังสิต
nin2-125525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : heal
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 16:13  

สีไหนสวยสุดหรอครับ
สีดำสวยสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: heal
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 09:20  

nin2-125525 ผู้เขียน:
สีไหนสวยสุดหรอครับ

ผมว่าสีดำสวยสุดนะ เพราะมันตัดกับขอบโครเมียมดี อิ อิ
nin2-125525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 14:38  

คือรบกวนถามหน่อยว่า6233 กะ n72 อันไหนคุ้มค่าและน่าใช้ครับ Rolling Eyes
phongsak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกอันไหนดี
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 14:42  

ระหว่าง6233 กะ n72 ซื้อไหนดีหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 07:28  

เมื่อวานไปซื้อที่ร้านนิดเทเลคอม มาบุญครอง
มีเครื่องสีดำ กับ สีขาว ไม่รู้ว่าสีเดียวกับ ME หรือเปล่า
แต่ราคาเท่ากัน 6950 บาท แถมเมม 128 MB
เลือกสีขาวมา ซื้อเมมเพิ่มอีก 1 GB 400 บาท
ซองใส่อีก 40 บาท บวกค่ารถ รวม ๆ แล้วก็ตกอยู่ที่
7500 บาท

ดีค่ะ คุ้มดี

แต่สงกะสัยว่าทำไม เครื่องสีดำ กับสีขาว ราคาเท่ากัน
หรือรุ่น ME ขายไม่ค่อยได้ เลยลดอุปกรณ์ลง
เอามาขายเป็นรุ่นธรรมดา เครื่องย้อมก็ไม่น่าใช่
เพราะร้านนี้เท่าที่ซื้อมา ไม่เคยมี
NO_MIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 13:40  

อยากรู้ว่าเสียงเรียกเข้ามันดังแตกๆป่าว เวลาเปิดระดับเสียงสุดๆอ่ะ ใครซื้อแล้วช่วยตอบหน่อย คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 15:13  

ไม่แตกครับ ชัดเจนและดังดีจริงๆ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 18:21  

เเล้วมันยีงเเถมลำโพงอยู่ไหมคับ สำหรับ 6233me อะ
Hatyai50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 23:55  

ตอนนี้ fireware 6233 v5.43 นะคับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อย
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 13:37  

คือว่าผมซื้อ Memory มาใหม่ แล้วทีนี้จะนำข้อมูลใน Memory อันเก่ามาใส่ยังไงผมลองใช้ Card Reader ก็แล้ว ใช้สาย Data Link ก็แล้ว แต่มันก็ไม่สามารถ Copy ข้อมูลมาได้ มันขึ้นข้อความเหมือนกับว่า File ที่มากับ Memory ถูกป้องกันไว้ไม่ให้ทำการย้ายหรือคัดลอก
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้หน่อย
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 16:38  

cdumkum ผู้เขียน:
คือว่าผมซื้อ Memory มาใหม่ แล้วทีนี้จะนำข้อมูลใน Memory อันเก่ามาใส่ยังไงผมลองใช้ Card Reader ก็แล้ว ใช้สาย Data Link ก็แล้ว แต่มันก็ไม่สามารถ Copy ข้อมูลมาได้ มันขึ้นข้อความเหมือนกับว่า File ที่มากับ Memory ถูกป้องกันไว้ไม่ให้ทำการย้ายหรือคัดลอก

คือข้อมูลมันถูกล็อคเอาไว้น่ะครับ ไม่สามารถ move หรือ copy ไฟล์ได้ ประมาณว่ามันเป็นไฟล์ลิขสิทธิ์อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกไฟล์เสียง ไฟล์ธีม ไฟล์รูป ที่มากับการ์ดหน่วยความจำอ่ะครับ
naze01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 21:34  

ถามหน่อยครับ
คืออย่างรุ่น 5300 จะมีตัวเสียบที่ช่องหูฟังเป็นอันสีขาวๆ อะคับ ผมเรียกไม่ถูกว่าอะไร
แต่เอาไว้ให้เสียบหูฟังอื่นๆที่ไม่ใช่ small talk ได้ หรือเสียบลำโพงได้อะคับ
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้จะใช้ได้อะป่าวคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 19:14  

naze01 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ
คืออย่างรุ่น 5300 จะมีตัวเสียบที่ช่องหูฟังเป็นอันสีขาวๆ อะคับ ผมเรียกไม่ถูกว่าอะไร
แต่เอาไว้ให้เสียบหูฟังอื่นๆที่ไม่ใช่ small talk ได้ หรือเสียบลำโพงได้อะคับ
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้จะใช้ได้อะป่าวคับ

ไม่ได้ครับ
~@Hi-Cool@~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามรัยหน่อย!!!
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 19:49  

คือผมกำลังคิดจะซื้อ 6233 อ่ะ
อยากรุ ว่า 6233me คืออ่ะรัย
แล้วก็ 6233ธรรมดา กับ 6233me ต่างกันยังไง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามรัยหน่อย!!!
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:03  

~@Hi-Cool@~ ผู้เขียน:
คือผมกำลังคิดจะซื้อ 6233 อ่ะ
อยากรุ ว่า 6233me คืออ่ะรัย
แล้วก็ 6233ธรรมดา กับ 6233me ต่างกันยังไง

6233ME ก็คือ 6233 Music Edition ครับ
ส่วนมันต่างกันยังไง ก็ต่างกันในเรื่องของสีเครื่องแล้วก็อุปกรณ์ที่แถมมากับตัวเครื่องอ่ะครับ
6233 ในตอนแรกจะมีสีดำกับสีเงิน แต่ในปัจจุบันนี้มีสีออกใหม่อีก 2 สีครับ คือสีน้ำเงินกับแชมเปญครับ
รวมทั้งหมดมี 4 สีครับ ส่วน 6233ME จะมีสีขาวสีเดียว
ส่วนของแถมของ ME ที่ต่างจากรุ่นธรรมดาคือ คือการ์ดจะแถมมา 512MB กับ Music Stand
นอกนนั้นจะเหมือนกันครับ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:10  

อ่าว!!!มันเลิกเเถมลำโพงเเล้วหรอคับ สำหรับ 6233me อะ ว่าจะซื้อพอดีเลยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: