Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7390 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 584 / เข้าชม: 902298
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 20:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวยแบบคลาสสิค วัยรุ่นคงไม่ชอบ
[อันนั้นคงแฟนSE]
เรื่องกล้องก็ครบๆ 3ล้านpix ,AFด้วย
จอภาพละเอียดQVGA 16ล้านสีแล้ว
ใครเห็นตัวเป็นแล้วครับ ราคา16,433จริงรึเปล่า
เจมาร์ท comming soon อีกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 23:24  

กล้องอยู่ไหนเอ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 23:24  

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: งง งวยดี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:08  

Momi ผู้เขียน:
ในเว็บบอกว่าความจำเครื่อง 128 Mb ใช่ไหมคะ แต่ทำไมในเว็บไซต์โนเกีย ถึงบอกว่า ความจำเครื่อง 21 เมกเอง แต่แถมการ์ดความจำ 128 เมกให้ ใครรู้จริงๆช่วยบอกด้วยนะคะ

หน่วยความจำภายใน 21MB ครับ ไม่ใช่ 128MB
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:09  

toyo ผู้เขียน:
สวยแบบคลาสสิค วัยรุ่นคงไม่ชอบ
[อันนั้นคงแฟนSE]
เรื่องกล้องก็ครบๆ 3ล้านpix ,AFด้วย
จอภาพละเอียดQVGA 16ล้านสีแล้ว
ใครเห็นตัวเป็นแล้วครับ ราคา16,433จริงรึเปล่า
เจมาร์ท comming soon อีกแล้ว

ตัวจริงผมยังไม่เห็นครับ แต่ที่ Blisstel ก็ Coming Soon เหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องราคา ถ้าไม่มีการปรับก็ราคานั้นแหละครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:17  

Anonymous ผู้เขียน:

กล้องตัวหลักอยู่ด้านหลังเครื่องตรงส่วนบนครับ ส่วนกล้องตัวที่ 2 ก็อยู่บนจอด้านในทางฝั่งขวาครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:19  

แล้วถ้าเทียบกับ sony ericsson W710i อันไหนดีกว่ากันคะ

ผมว่ามันดีกันไปคนละแบบอ่ะครับ แต่ผมว่าดีทั้ง 2 รุ่นเลยครับ
fas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 18:57  

กล้องตัวที่ 2 ถ่ายรูปได้ไหมอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 19:52  

วันนี้ผมไปถาม 0 NOKIA ที่ เซนทรัลเวิล สยามพาราก้อน และมาบุณครอง ได้คำตอบ เหมือนกันคืิอ... จะขายประมาณอาทิตย์หน้าหรือไม่ก็ไม่เกินสิ้นเดือนครับ
ราคา 16xxx ครับ ( จำราคาไม่ได้ ครับ )
=bo=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 09:00  

คือว่าเราพึ่งทำมือถือหาย แล้วอยู่ในช่วงหามือถือใหม่อยู่ รุ่นที่ชอบมี 3 รุ่น ซึ่งแตกต่างกันไป
โดยเราก็ไม่สามารถตอบคำถามตัวเองได้ว่าอยากได้มือถือแบบไหนมากกว่ากัน ก็เลยอยากรบกวนให้ช่วยบอกถึงข้อดีข้อเสียให้หน่อย ช่วยตัดรุ่นออกไปให้เราที
1.Nokia 7390
2.Moto a1200
3.Sony Z610i
ช่วยที นะค่ะ ขอบคุณณค่ะ
มนัสนันท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 13:15  

=bo= ผู้เขียน:
คือว่าเราพึ่งทำมือถือหาย แล้วอยู่ในช่วงหามือถือใหม่อยู่ รุ่นที่ชอบมี 3 รุ่น ซึ่งแตกต่างกันไป
โดยเราก็ไม่สามารถตอบคำถามตัวเองได้ว่าอยากได้มือถือแบบไหนมากกว่ากัน ก็เลยอยากรบกวนให้ช่วยบอกถึงข้อดีข้อเสียให้หน่อย ช่วยตัดรุ่นออกไปให้เราที

เราว่าตัดmoto ออกไปเลย เพราะเราก็สองใจกับ โนเกีย 7390 กับ โซนี่ Z610i อยู่อะ
คราวนี้เลือกง่ายขึ้นหรือยังอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 15:36  

สนใจอยู่สองรุ่นอ่ะ NK 7390 กะ N75 อ่ะ ชอบแบบฝาพับอ่ะ เลือกไม่ถูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 18:05  

กำลังรอเลย ^^ ขอให้ออกอาทิตย์หน้าเต๊อะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 18:15  

=bo= ผู้เขียน:

ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกระหว่าง 7390 กับ Z610i ครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 18:17  

สนใจอยู่สองรุ่นอ่ะ NK 7390 กะ N75 อ่ะ ชอบแบบฝาพับอ่ะ เลือกไม่ถูก

ถ้าคุณมีกำลังทรัพย์มาก ก็รอซื้อ N75 ก็ได้ครับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 12:32  

รุ่นนี้จะตะแคงถ่ายรูปเต็มจอ ได้ไหมอ่ะคับ (แบบไม่ผิดฝา) หรือว่าต้องปิดฝาแล้วถ่ายผ่านจอนอกเหมือน N75 ถึงจะถ่ายตะแคงได้ (จอจิ๊ดนึง- -'')
Junior Shinobi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 14:35  

Nokia 7390 review
http://www.mobile-review.com/review/nokia-7390-en.shtml
MINHOS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 08:48  

สรุปว่าเจ้า7390 Lens เป็น Carl Zeiss ด้วย รึป่าวคับ???? Rolling Eyes Rolling Eyes
CookieCompany
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 11:12  

ตัวอย่างภาพถ่ายในไทยครับผม 8)

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom

popeyed820
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 14:08  

กรี๊ดดดดดดดด..........

รูปสวยสุดๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะสวยได้ขนาดนี้

กรี๊ดดดดดดดด...........
MazJI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 19:37  

โอออ

คุนคุกกี้แวะมาแปะรูปไห้ด้วย

มีขายยังคับ แร้วก้เท่าไหร่??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 20:31  

อยากได้มากๆครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 21:14  

สุดยอดคับด้วยฟังชั่นที่ราคาขนาดนี้มันจะมีปัยหาเรื่องฝาพับหลวมไหมคบผมกลัวจะเปนยังงั้นเพราะไม่เคยใช้ผาพับเลยคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 23:26  

คุณโอ๋ มาแปะรูปให้ดู ขอบคุณครับ ตามลิงค์ไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 23:51  

มันวีดีโอคอลได้จริงๆใช่มั้ยอ่ะ (N90เราลองแล้วทำไม่ได้เลยงง) ในรีวิวไม่มีรูปวีดีโอคอลอ่ะ อยากเห็นเหมือนของโซนี่ z610i อ่ะ
Mr.xzero
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 00:52  

สุดยอดเลยครับมี รีวิวแล้วอะ http://www.siamphone.com/review/2006/nokia/7390/page.htm

เร็วทันใจดีจังกำลังอยากได้เลยครับมีจำหน่ายเมื่อไรครับใครพอรู้บ้างอะแล้วราคาอยู่ที่เท่าไรครับ Very Happy
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 08:16  

เสียอย่างเดียวเรื่องลำโพงพังเพลงผมว่ามันน่าจะอยู่ข้างนอกเครื่อง อยู่ข้างในเครื่องอย่างนี้งั้นก็ปิดฝาฟังเพลงไม่ได้สิคับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 12:22  

nutthingman ผู้เขียน:
รุ่นนี้จะตะแคงถ่ายรูปเต็มจอ ได้ไหมอ่ะคับ (แบบไม่ผิดฝา) หรือว่าต้องปิดฝาแล้วถ่ายผ่านจอนอกเหมือน N75 ถึงจะถ่ายตะแคงได้ (จอจิ๊ดนึง- -'')

ถ่ายเหมือน N75 ครับ

7390 สามารถเข้าเมนูต่างๆได้ตามปกติโดยที่ไม่ต้องเปิดฝาเลย(เป็น interface ตัวใหม่ล่าสุด S40 fetaure pack 2) นอกจากนี้สามปุ่มที่อยู่หน้าจอด้านนอกยังใช้เป็นปุ่มเล่นเพลงโดยเฉพาะ forward rewind หรือ pause ได้เลยครับ
รุ่นนี้เมืองนอกถึงกับบอกเลยนะครับว่า hugh success ของโนเกียแน่ๆ เพราะดูจากฟังค์ชั่นและราคาแล้วไม่มีรุ่นไหนที่ครบเท่านี้แล้วนะครับ แถมยังสวยและวัสดุกับการประกอบระดับ top อีก (ปกติ series 7 ขึ้นชื่อเรื่องวัสดุกับการประกอบอยู่แล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 12:58  

เสียงลำโพงเรียกเข้ารุ่นนี้เป็นยังไงบ้างคะ ถ้าเปรียบเทียบกับ 6233 ตัวไหนเสียงดังชัดเจนกว่าคะ Razz

ส่วนตัวชอบลำโพง 6233 แต่ความชอบที่เหลือมาอยู่ที่เจ้า7390หมดเลยอะคะ Embarassed
newlywed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 23:13  

รุ่นนี้ยังไม่วางขายอีกหรอคะ วันนั้นไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มีกำหนดอ่า แต่ไม่รู้ว่าเค้ามั่วรึป่าวเห็นคนขายทำหน้าเบื่อๆอ่าาา Sad แล้วมันจะวางขายเมื่อไหร่หรอคะ
newlywed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2006 23:13  

รุ่นนี้ยังไม่วางขายอีกหรอคะ วันนั้นไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าไม่มีกำหนดอ่า แต่ไม่รู้ว่าเค้ามั่วรึป่าวเห็นคนขายทำหน้าเบื่อๆอ่าาา Sad แล้วมันจะวางขายเมื่อไหร่หรอคะ
newlywed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

neo_s
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 04:17  

สวยดีนะครับ สเป็คก็โอเคนะครับ น่าสนใจๆ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 20:57  

newlywed ผู้เขียน:

ไม่เกินสิ้นเดือนแน่นอนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 11:11  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถถ่ายภาพจากแบบหันเห็นตัวเองได้มั้ย คะ
loveclamshell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Nokia 7390 VS Motorola V3X
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 15:50  

ถ้าเทียบกันระหว่าง 2 รุ่นนี้ ฟังก์ชั่นทั่วไปรวมถึงรูปลักษณ์อันไหนจะดีกว่ากันน่ะคับ
โดยส่วนตัวคิดว่า 7390 ไม่น่าเรียกว่าเป็นแฟชั่นโฟนได้ เพราะดูเชย ๆ แล้วก็วัสดุ
ก็ดูไม่หรูหราเท่าที่ควร
DutchO2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 15:11  

เป็น symbian นะ...ไปลองมาแระ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 17:47  

DutchO2 ผู้เขียน:
เป็น symbian นะ...ไปลองมาแระ Cool

Confused เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ 7390ใช้ nokia series40 3rd edition OS นะครับ
ไม่ใช่ symbian
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 12:44  

DutchO2 ผู้เขียน:

Confused เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ 7390ใช้ nokia series40 3rd edition OS นะครับ
ไม่ใช่ symbian

ถูกต้องนะครับไม่ใช่ symbian นะ
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วางขายแล้วจ๊า
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 16:55  

ตอนนี้ของ Jay-marts วางขายละจ๊า ราคาก็ 16433 บาท ถ้าขายซื้อแล้วมาบอกกานบ้างนะคะ Very Happy
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 13:36  

ที่ Mlink ก็มีขายแล้วครับ 16,433 เหมือนกัน
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 15:10  

ใครได้มาแล้วช่วยบอกทีว่าเป็นอย่างไรรูปลักษณ์ภายนอกและภายในเป็นงัยบ้าง เสียงดังขนาดไหนถ้าเปิดเสียงออกทางลำโพง และที่ว่าลำโพงเสียง 3 มิติ (Stereo speakers with 3D sound) มันเป็นอย่างไรช่วยอธิบายหน่อยครับท่านทั้งหลายที่ใช้รุ่นนี้ และที่ทราบน่ะครับเพราะผมอยากอยากมาเล่นรุ่นนี้เหมือนกัน พอจะสู้ Sony Ericsson รุ่น w300i
หรือw710i ได้ป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 15:13  

nagolo ผู้เขียน:
ใครได้มาแล้วช่วยบอกทีว่าเป็นอย่างไรรูปลักษณ์ภายนอกและภายในเป็นงัยบ้าง เสียงดังขนาดไหนถ้าเปิดเสียงออกทางลำโพง และที่ว่าลำโพงเสียง 3 มิติ (Stereo speakers with 3D sound) มันเป็นอย่างไรช่วยอธิบายหน่อยครับท่านทั้งหลายที่ใช้รุ่นนี้ และที่ทราบน่ะครับเพราะผมอยากอยากมาเล่นรุ่นนี้เหมือนกัน พอจะสู้ Sony Ericsson รุ่น w300i หรือw710i ได้ป่าวครับ ทางด้านเสียงน่ะครับ และกล้องมีที่ปิดกันฝุ่นเข้าป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ
FFe'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 09:51  

ใครซื้อมาแล้วบอกหน่อย
ว่ามี แถม USB ป่ะ
ทำไมของเราไม่มี หรือว่าเค้าไม่ได้แถมมา
เซ็งมากๆๆ
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 13:09  

ปกติเขามีแถมกันด้วยหรอคะ?? เพราะดูในเว็บไซต์ของโนเกีย อุปกรณ์ในกล่องก็ไม่มีสาย USB ให้มาอยู่แล้วนะ เขาน่าจะให้ซื้อเองมากกว่าแล้วใช้เป็นไงบ้างคะดีไหม มีปัญหาเยอะรึเปล่า กำลังจะไปซื้อแล้ว อยากรู้ว่ามีปัญหามากรึเปล่าอ่ะคะ
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 17:14  

FFe' ผู้เขียน:
ทำไมของเราไม่มี หรือว่าเค้าไม่ได้แถมมา
เซ็งมากๆๆ

เราก็ซื้อมาคะ ไม่มีแถมนะคะ
เราซื้อ สีดำ มา ชอบๆๆ Laughing
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 21:38  

ราคาเท่าไหร่ครับ ที่กล้องน่ะครับมีที่ปิดเลนกล้องกันฝุ่นเข้าป่าว การใช้งานเป็นงัยบ้าง
เสียงดังป่าวครับเวลาเปิดเสียงทางลำโพงดังกว่า N70 ป่าว และที่ว่าเสียง 3 มิติ มันเป็นอย่างไร ขอรบกวนผู้ที่ใช้แล้ว และรู้รายละเอียดรุ่นนี้บอกหน่อยครับ

ขอบคุณมากสำหรับผู้ที่ช่วยตอบให้หายข้องใจ
7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 23:14  

7390 นี่เปลี่ยน ธีมได้ รึป่าวอะคะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: theme
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 03:16  

7390 ผู้เขียน:
7390 นี่เปลี่ยน ธีมได้ รึป่าวอะคะ

สามารถเปลี่ยนได้ครับ
บูมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 10:10  

7390 มีแหล่งโหลดธีมม่ะคะ??? แต่ทำไมดูรุปที่ถ่ายออกมายังดูม่ะค่อยชัดเท่าไหร่เรยนะ กล้อง 3 ล้านนี่ต่างกะ N73 มั้ยอะ?? N73 มัน 3.2 ล้าน ต่างกันยังไงหรอ
dl3c19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 14:03  

sanaru~๐ ผู้เขียน:
FFe' ผู้เขียน:
เซ็งมากๆๆ

เราก็ซื้อมาคะ ไม่มีแถมนะคะ
เราซื้อ สีดำ มา ชอบๆๆ Laughing

เราก้อเพิ่งซื้อมางะ มะมีแถมนะ
แล้วกำลัง งงมากมาย ว่าทำไมเอาไฟล์ลงมือถือไม่ได้เลย
ไม่ว่าจิเปนริงโทน หรือว่ารูปภาพ
เอาลงแล้วนะ แต่มันบอกไฟลืไม่เข้า
เลยลองถ่ายรุปวิวทำมะดา ไฟล์ jpg เหมือนกัน กลับเปิดได้สะงั้น
แล้วยังงี้ทำไงอ่ะ ชัก งง มึนตึ๊บแย้วนะ
ริงโทนก้อ เอมพีสามมะเหนเปิดได้เยย
คายรุ้ววิทีตอบที
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 19:28  

เท่าที่ทราบ ธีม คงยังไม่มีตอนนี้ เพราะเครื่องยังมาใหม่ๆ
ส่วน ไฟล์ที่ลงใน เมมการ์ดนะคะ ตอนแรกเราลงไปเครื่องมันก้อ ติดๆๆดับๆ
เราก้อ ฟอรแมท แล้วลงใหม่ เราคิดว่า ลงเยอะไม่ได้ เพราะเราลงใหม่
เราใส่ไปทีละเพลง แล้วไปเปิดดู แล้วก้อลงรูป แล้วก้อเปิดดุ จะได้รู้ว่ามีปัญหาที่ไฟล์ไหน
ใจเย็นๆๆนะ
FFe'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 19:32  

dl3c19 ผู้เขียน:
เราก้อเพิ่งซื้อมางะ มะมีแถมนะ
แล้วกำลัง งงมากมาย ว่าทำไมเอาไฟล์ลงมือถือไม่ได้เลย
ไม่ว่าจิเปนริงโทน หรือว่ารูปภาพ
เอาลงแล้วนะ แต่มันบอกไฟลืไม่เข้า
เลยลองถ่ายรุปวิวทำมะดา ไฟล์ jpg เหมือนกัน กลับเปิดได้สะงั้น
แล้วยังงี้ทำไงอ่ะ ชัก งง มึนตึ๊บแย้วนะ
ริงโทนก้อ เอมพีสามมะเหนเปิดได้เยย
คายรุ้ววิทีตอบที

ลองโทรไปติดตั้ง wap gprs ดูๆ
เบอ *119 ตอนแรกเราก้อโหลดรายไม่ได้เหมือนกัน
พอติดตั้งแล้วก้อทำได้
ลองดูนะ Laughing
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : log
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 21:05  

ช่วยตอบให้หน่อยนะครับโพสมาหลายครั้งแล้วไม่เห็นมีใครตอบผมซักคนเลย ผมกำลังจะซื้อเร็วๆนี้แหล่ะ อยากทราบข้อมูลจากคนที่ใช้หน่อยครับ มีใครพอจะบอกได้ป่าวครับว่าเสียงที่เปิดออกมาทางลำโพงดังกว่า N70 ป่าว และที่ว่าเสียง 3 มิติ มันเป็นอย่างไรของรุ่นนี้ และดังและดีเทียบได้กับรุ่นของโซนี่ ป่าว
ผมขอทราบเท่านี้แหล่ะ

ขอบคุณมาก
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 21:19  

ก็ดังนะ แต่ให้เทียบรุ่นเราก็ไม่รู้แต่ที่รู้ๆๆ
n73 ดังกว่า รุ่นนี้ค่ะ
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : log
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:06  

เรื่องกล้องนะครับมีที่ปิดกันฝุ่นเข้าป่าว

ขอบคุณมาก
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: log
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:43  

nagolo ผู้เขียน:
เรื่องกล้องนะครับมีที่ปิดกันฝุ่นเข้าป่าว

ขอบคุณมาก

ปิดฝุ่นแบบไหนหร๋อ ปิดฝุ่นเราไม่รู้จักนะ
แต่กล้องไม่มีที่ปิดอ่ะ โล้นๆๆ เลยไม่มีที่เลื่อนปิดจ้า
มันอยู่หลังเครื่องจ้า ถ้าความชัด ถือว่าชัดนะ
Laughing
pLOyz**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 22:47  

ก็ดังนะ แต่ให้เทียบรุ่นเราก็ไม่รู้แต่ที่รู้ๆๆ
n73 ดังกว่า รุ่นนี้ค่ะ

ช่ายค่ะ n73 ดังกว่า ^^

แต่ก้อยังรักรุ่นนี้อยู่ดี หุหุ

จาไปซื้อสีชมพู สรุปว่ามันมะมี Usb แถมช่ายมะคระ?
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 23:27  

ไม่แถมสาย usbจ้า สีชมพูก้อน่ารักเราก็ชอบ
แต่เราชอบสีดำมากกว่า อิอิ ตามใจชอบเลยจ้า
FFe'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 21:01  

เราเพิ่งซื้อ 7390 ได้ 5 วัน
มันก้อพังแล้วง่ะ
มันรีสตาร์ทเอง เปิดไม่ได้
เราเบื่อ โนเกียแบบพับจิงๆ
ไม่ได้เรื่อง เราเคยซื้อแบบพับมาก่อน
ใช้ไม่เท่าไหร่ ก้อพัง
อยากจาบ้าตายยยย
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 21:33  

7390 มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ ขอถามคนที่ใช้หลายๆคนหน่อย รุ่นโนเกียฝาพับมันเป็นอย่างนั้นจริงเหรอ ผมก็มองอยู่รุ่นนี้ กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่ชักลังเลแล้วดิ
meaw_boat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 22:19  

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันเลย แต่มีเพื่อนบอกมาเหมือนกันว่า
ไม่ควรซื้อรุ่นฝาพับของโนเกีย เพราะมันยังทำไม่ถึง
เลยอยากจะถามคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยว่า
มีปัญหาอะไรบ้างแล้วรึยัง เพราะส่วนตัวก็ชอบรุ่นนี้มากๆ
แต่ติดตรงที่ มันเปนฝาพับนี่แหละ กลัวมันพังง่ายอะ ใครรู้ตอบทีเน้อออ
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 22:55  

เราใช้มา 4 วันแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคะ
ก็ปกติดี เสียงก็ดังดี ภาพก็ชัดดีคะ ใครจะซื้อก็ลอง
ไปจับๆๆ ของจริงดูก่อนก็ได้คะ หรือมีไรก็ถามได้คะ
เราไม่โกหก อิอิ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 00:43  

เราใช้มา 4 วันแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคะ
ก็ปกติดี เสียงก็ดังดี ภาพก็ชัดดีคะ ใครจะซื้อก็ลอง
ไปจับๆๆ ของจริงดูก่อนก็ได้คะ หรือมีไรก็ถามได้คะ

เราก้อสนรุ่นนี้อยู่อะอยากถามว่าคุณซื้อสีอะไรมาครับผมจะซื้อสีดำอะ เสียงเรียกเข้าดังไหมแตกหรือเปล่า กล้องถ่ายรูปเป็นมาโครอัตโนมัตใช่ไหมแล้วรูปที่ถ่ายชัดไหม VDO ปรับได้ละเอียดสูงสุดเท่าไรครับใช่ 640 x 480 ใช่ปะถ้าจำไม่ผิด แล้วถ่าย VDO ชัดไหมครับ ถ้านึกอะไรได้จะมาถามอีกนะ ขอบคุณมากครับ
L'amour Princess
Year's Star

หัวข้อ : สำรวจตลาดมาค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 12:17  

ได้ลองไปสำรวจ ตลาดมานะคะ

อยากได้เครื่องศูนย์ของ MFA ก็ต้องไปติดต่อที่ ศูนย์ Telewiz แต่ ที่สาขาพารากอนไม่มีนำเข้าสีดำมาค่ะ มีแต่สีชมพู

ส่วนศูนย์ Nokia ที่สาขาเดียวกัน นั้น ขายหมดไปเรียบร้อยทั้งรุ่นสีขาวและ สีดำค่ะ ต้องรออาทิตย์หน้าของถึงจะเข้ามา

แต่เมื่อไป ดูที่มาบุญครองหลายร้านที่ชั้นโซนมือถือ มีแต่เครื่องของศุนย์ UD และ เครื่อง M-link ค่ะ สีขาวหมดเลย ไม่มีเครื่องรุ่นสีดำเลย

สำหรับราคาก็ยังเท่ากับที่บอกไว้ในอินเตอร์เนท คือ 16,433 บาทถ้วน ค่ะ
ใช้มา 3 วันละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนะ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 14:57  

เราซื้อมาใช้ 3 วัน ละ แล้วก็ซื้อmicro sd 1 GB เพิ่มด้วย
ยังไม่มีปัญหาอะไร
ที่ไม่แถมมา (USB) เพราะ เครื่องรุ่นนี้สามาเสียบเชื่อมกับ
สายต่อของ card reader ได้เลย (ถ้ามี)
ชอบที่สุดตรงความละเอียดจอทั้งข้างนอกข้างใน
เราซื้อสีชมพูไม่ได้คิดอะไรมากเลย
มาดูเวบนี้ละแล้วดูลูกเล่นต่างๆก็สนใจ
วันถัดไปก็ไปหาดูที่ไหนก็ไม่มี
จนไปที่ร้านโนเกียถึงได้ดูเครื่องตัวจริงที่สองสี
สีดำสวยมากแต่เราชอบชมพูมากกว่า
เลยซื้อเลย ก่อนหน้านี้ใช้ Sony Ericson
ต้องยอมรับว่าเสียงรุ่นนี้ดีใช้ได้แต่สู้ของ Sony ยังไม่ได้
เพราะมันไม่ใช่ MP3 Phone นี่นา
เราลองบันทึกเพลง MP3 ลง mini micro card 400 เพลง
อยากรู้ว่าเครื่องมันรับได้ไหม...ก็...ร่วนนิดๆแต่ไม่เจ๊ง
เพราะมันระบุว่ารองรับได้ถึง 2 GB ใช่ไหม
แต่คงต้องลองเล่นต่อสัก 2-3 วัน แต่ตอนนี้เรายังพอใจนะ
จะมารายงานความคืบหน้าอีกทีจ้ะ
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : loger
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 23:02  

อยากถามผู้ใช้รุ่นนี้และที่ทราบรายละเอียดหน่อยนะครับว่า ที่ว่าลำโพงเสียง 3 มิติ (Stereo speakers with 3D sound) ของรุ่นนี้มันเป็นอย่างไรช่วยอธิบายให้ผู้ไร้วรยุทธ์ ทราบหน่อยได้ป่าวครับ เพราะผมก็อยากจะเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ และรุ่นนี้แถมเมมในเครื่องมาให้เท่าไหร่ครับ ช่วยตอบทีจักรขอบพระคุณอย่างยิ่ง
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:36  

อยากทราบเหมือนกันคะ ว่ามีปัญหาอะไรอีกรึเปล่า ตอนนี้ลังเลมากเลย เห็นว่าเป็นเครื่องรอตแรกมักมีปัญหา มันจิงป่ะคะ ถ้าจิงต้องรอกี่เดือนดี แล้วเรื่องเมม ถ้าใส่เข้าไป 1 GB จะมีปัญหาไหมคะ รบกวนด้วยคะ
sanaru~๐
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:36  

Mr.xzero ผู้เขียน:

เราก้อสนรุ่นนี้อยู่อะอยากถามว่าคุณซื้อสีอะไรมาครับผมจะซื้อสีดำอะ เสียงเรียกเข้าดังไหมแตกหรือเปล่า กล้องถ่ายรูปเป็นมาโครอัตโนมัตใช่ไหมแล้วรูปที่ถ่ายชัดไหม VDO ปรับได้ละเอียดสูงสุดเท่าไรครับใช่ 640 x 480 ใช่ปะถ้าจำไม่ผิด แล้วถ่าย VDO ชัดไหมครับ ถ้านึกอะไรได้จะมาถามอีกนะ ขอบคุณมากครับ

เราซื้อ สีดำมาค่ะ เสียงเรียกเข้าดังนะ แตกไหม ก้อแตกอยู่บางเพลง
ดังไหม ไว้ในกระเป๋าไม่ได้ยินอ่ะ แต่ถ้าไว้ข้างนอกก้อดังจ้า
อาวง่าย ๆ n73 ดังกว่า
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 12:23  

ขอถามหน่อยครับว่าเสียงดังกว่า N70 ป่าวครับ เพราะตอนนี้ผมใช้ N70 อยู่ ขอรบกวนผู้ใช้ 7390 หน่อยนะครับ ผมสนใจรุ่นนี้อยู่
papa-mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 23:27  

พึ่งซื้อมาวันนี้ตอนบ่าย 2 นะครับ ไม่มีสาย usb แน่นอนครับ โทรเช็ค m-link แล้ว หลังจากชาร์ตแบตเต็ม ก็ลองเปิดดู ใช้ได้ปกติ ก็ทดลองโอนเพลงผ่านบลูทูธ ก็ใช้ได้ดี เสียงก็เพราะดีครับ หลังจากนั้นก็ search theme มาได้จาก www3.ownskin.com ครับ หลังจากนั้นก็ apply theme แล้วก็...พังครับ เวลานี้ 5 ทุ่ม เปิดเครื่องแล้วก็ดับไปเองเลย กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้ครับ....ลองถอดซิม ถอดการ์ดแล้วก็ไม่มีผล เซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 02:48  

เห็นมีคนบ่นว่าลงไฟล์เพลงไม่ได้ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนรุ่น 7373 รึเปล่านะ ลองเข้าไปอ่านกระทู้ของ7373 ดูแล้วกัน เค้าเจอปัญหาลงเพลงไม่ได้เยอะเลย ถ้าเป็นอาการเดียวกัน ก็คงเป็นที่ไอ้ตระกูลลามัวร์ (ลามั่วมากกว่า) เซ็งจริง ๆ เลย
Year's Star

หัวข้อ : โดยทั่วไป ทุกอย่างยังโอเคค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 09:58  

เมื่อวานได้มีโอกาสไปซื้อเครื่อง สีบรอนซด์ ดำ ค่ะ ซื้อที่ศุนย์ เทเลวิซ ตัวเครื่องของ M-Link
ราคานั้นอยู่ที่ 15,900 นะคะ

ตอนนี้ เมื่อวาน ก็ลอง กดดูฟังชั่นต่างๆ ก็ยังไม่ได้ลงรายละเอียดมากนัก
โดยรวมเรียกว่าโอเคค่ะ

ในชุดจะมีให้ชุดแฮนด์เซท มี มินิ เอสดี ตัว แปลงมินิเอสดี 128 Mb เราจึงไม่จำเป็นต้องใช้ สายยูเอสบีค่ะ มีที่ชาร์จ แบทหนึ่งก้อน และ สายคล้องนะคะ มีบลูทุธที่สามารถ รองรับรับส่งไฟล์ไก้อีกทางเหมือนกัน ค่ะ ส่วนเรื่องเพลงริงโทน ตอนนี้ ยังไม่ได้ลงก็ไม่ทราบ ว่าจะเกิดปัญหาไหม แต่เสียงก็โอเคนะคะ เพลงที่ให้มาในเครื่อง ก็เรียกว่าใช้ได้ ค่ะ

ขอบคุณที่ แวะมาอ่านกัน นะคะ
ladyliverpool
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 13:30  

รุ่นนี้ไม่ใช่ซิมเบี้ยน แล้วซิมเบี้ยนมันคืออารายหรอ ถ้าไม่ใช่แล้วจะลงโปรแกรมต่างๆๆได้ป่าว เช่นสแกนไวรัสน่ะ ช่วยตอบหน่อย ว่ามันเป็นไง ไม่มีแล้วไม่ดีอย่างไร เรากำลังสนใจอยู่น่ะ อยากได้รุ่รที่สวยและดีใช้ได้นาน แล้วที่ว่าลงธีมกับเพลงแล้วพังน่ะจิงป่าว ตอบด้วยนะ
Year's Star

หัวข้อ : ลองดูแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 14:14  

หลังจากที่ได้ฟัง มาแล้วว่าลองโหลดธีม มาจากเวบ ตอนนี้ลองโหลดมาเองแต่มาโหลด ผ่านจาก GPRS ก็ไม่มีปัญหานะคะ www5.ownskin.com

ส่วนเรื่องซิมเบี้ยน นี่ไม่ชำนาญต้องขอโทษด้วยค่ะ ทราบแต่ว่ารุ่น 7390 นั้นเป็นซีรี่ 40 ค่ะ

Smile
papa-mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 15:56  

เรียบร้อยแล้วครับ เอาเครื่องไปที่ศูนย์ฯมาเรียบร้อยตั้งแต่ 10 โมง ศูนย์ฯระบุว่าไม่สามารถซ่อมได้ แล้วออกใบรับรองมาให้ ก็เอาใบนั้นไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่มาเรียบร้อย แต่จริงๆ เสียความรู้สึกไปแล้ว อยากจะคืนเครื่องแต่เขาไม่ยอม เลยต้องเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่มาครับ

เตือนเรื่อง theme นิดนึงนะครับ ถ้าจะลอง
ตอนแรกที่ผม load theme เข้าไป (พวก kitty) มีอาการชื่อไฟล์ไม่ตรงกะภาพที่ปรากฏขึ้น พอ apply เสร็จก็ยังกดได้อยู่ หลังจากปิดหน้าจอ เปิดมาใหม่ ก็พังครับ

ส่วนเรื่องเพลง ตอนใส่เข้าไปตอนแรก ก็เปิดฟังได้ตามปกติ ชื่อเพลงก็เป็นภาษาไทย ก็แสดงผลได้ไม่มีอะไรผิดพลาดครับ ก็เลยคิดว่าไม่น่าเกิดปัญหาจากเพลงครับ

ตอบข้างบน : ซิมเบี้ยนเป็นระบบปฏิบัติการบนมือถือครับ สำหรับเราๆ ก็สนใจแค่ feature ก็พอมั้งครับ ยกเว้นคนที่ต้องการจริงๆ ปกติพวก N series จึงจะเป็นซิมเบี้ยนครับ
ladyliverpool
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 17:46  

แล้วตกลงมันลงโปรแกรมได้ป่าวอ่ะ เราว่ามันชักจะไม่ดีแล้วล่ะ ช่วยชี้แจงหน่อย แล้วซิมเบี้ยนเนี่ยมันจำเป็นป่าว เราอยากโหลดธีมคิตตี้ ตกลงมันโหลดได้มั้ย ช่วยตอบหน่อยนา ....[/b]
papamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 22:57  

อยากจะบอกว่ามันพังอีกแล้วครับ ฮือๆๆๆๆ ไม่เอาแล้ว พรุ่งนี้จะไปเอาเงินคืน ร้านจะยอมไหมเนี่ย ทำไมโชคร้ายอย่างนี้ เกิดอาการเดิมเลยครับ

ทำไม Nokia มันห่วยยังงี้ ของแย่ๆ แบบนี้ออกมาให้ลูกค้าใช้ได้ยังไง เครื่องที่สองแล้วนะเนี่ย
papamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 23:02  

ถ้าคนข้างบนที่เกิดปัญหาเหมือนกันมาอ่าน อยากถามว่าแก้ปัญหาได้หรือยังครับ ถ้าแก้ได้ ช่วยส่งเมล์มาหาผมที่ papa-mo@hotmail.com นะครับ เพราะตอนนี้จนปัญญาจริงๆ กลัวเค้าจะไม่ให้คืนเครื่อง ผมไม่เอาแล้วจริงๆ ใช้อยู่บนความเสี่ยง

ปล. รอบนี้ไม่ได้ apply theme จาก ownskin เลยครับ เลือกแต่ theme ในเครื่อง แสดงว่าสาเหตุน่าจะไม่ได้มาจาก theme ของ ownskin ครับ
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 18:46  

วันนี้เพิ่งจะซื้อมาละคะ หน้าจอชัดจริงๆ ทั้งๆที่ปรับขนาดไฟล์ให้เล็กยังชัดแจ๋ว ส่วนเมม เราลงรูปได้ไม่มีปัญหาคะ แต่เราลงเพลงไม่ได้เลยอ่ะ เลยอยากรบกวนถามคนที่ลงเพลงได้ ว่าทำยังไงบ้างคะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ร้อนใจมากเลย คิดว่าดีเกือบหมด ติดตรงลงเพลงไม่ได้นี่ละ -*- Rolling Eyes
-*--*--*-*--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:15  

nk 7373 กะ 7390 ซื้ออันไหนดีอ่ะค๊ะ คิดว่างัยช่วยตอบหน่อยน๊ะ
ะ้ีืกำพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 01:43  

เครื่องเป็นเหมือนกันเลยอ่ะ เปิดเครื่องแล้วหน้าจอติด ๆ ดับ ๆ อ่ะ แล้วมันก็ปิดตัวเองไปเลยอ่ะ ซื้อให้แฟนยังไม่ถึงอาทิตย์เลยมีปัญหาซะแล้วอ่ะ เซ็งมากเลยพอกดอัปเดตคลังเพลงแล้วเครื่องไปเลยอ่ะ เน่ามากสงสัยว่าตัวโปรแกรมของเครื่องเองยังไม่เสถียรรึเปล่า ลองกดมา 2 ครั้งล่ะ เครื่องเน่า 2 ครั้งเลย
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 12:31  

เป็นเหมือนกันค่ะ ดับไปแล้วเปิดอีกไม่ได้เลย เปิดแล้วก็ดับ ไปศูนย์โนเกียก็บอกว่าซ่อมไม่ได้เป็นรุ่นใหม่เกินยังไม่มีซอฟต์แวร์ออกมา ต้องรอไปก่อน แย่มาก ๆ ค่ะ เสียเงินไปหมื่นหกเพื่อซื้อมาวางไว้นั่งมองใช้งานอะไรก็ไม่ได้
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 12:35  

ขอบอกทุก ๆ คนที่ยังไม่ได้ซื้อว่าอย่าซื้อค่ะ อย่าซื้อรุ่นนี้เด็ดขาด เพราะเกิดอะไรขึ้นมาตอนนี้ซ่อมไม่ได้ค่ะ ต้องรออีกนานกว่าทางโนเกียจะสามารถซ่อมให้ได้ ศูนย์บอกว่าอย่างต่ำก็ 1 เดือนค่ะ ตอนนี้ก็วางทิ้งอย่างเดียว ถ้าชอบจริง ๆ รอให้เครื่องมีการปรับปรุงให้ดีก่อนแล้วค่อยซื้อ แต่สำหรับตัวเองเข็ดมาก ๆ ค่ะ ไม่เอาอีกแล้วค่ะ
9*9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 17:03  

อยากโหลดเกมส์กับธีมอ่า
ทำไงอ่าค่ะ

โหลดที่ไหนด้วย

รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

ขอบคุนค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 00:47  

กำลังจะไปซื้ออยู่พรุ่งนี้ พอเข้ามาอ่าน ช็อคไปเลย
ทำไงดีคะเนี่ย T^T
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 13:45  

-*--*--*-*-- ผู้เขียน:
nk 7373 กะ 7390 ซื้ออันไหนดีอ่ะค๊ะ คิดว่างัยช่วยตอบหน่อยน๊ะ

7390น่าเล่นกว่าครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 14:04  

โดยส่วนตัวนะคะ ซื้อเครื่องที่ศูนย์เทเลวิซ ตัวเครื่องเป็นของ เอ็มลิ้งค์
ตั้งแต่ซื้อมาไม่มีปัญหายังไม่พบเรื่องเครื่องรวน ค่ะ

แต่ถ้าซื้อเครื่องมายังไม่เกินหนึ่งอาทิตย์โดยไม่มีคราบรอยเปื้อนน้ำก็สามารถ เปลี่ยนคืนเครื่องได้ค่ะ ถ้าเครื่องที่ซื้อมาแล้วมีปัญหา
คนดวงไม่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:51  

เปลี่ยนมาสองเครื่องแล้วค่ะ สุดท้ายก็ขอเงินคืนค่ะ
warn -*--*--*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:53  

dlamda ผู้เขียน:
-*--*--*-*-- ผู้เขียน:

7390น่าเล่นกว่าครับ

ขอบคุนจร้าาา ^^''
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 18:55  

ปัญหาเครื่องรวนที่ฉันเจอ ก็คือเรื่องเพลงนี่ละคะ เอาลงเครื่องไม่ได้เลยมันจะรีสตาร์ทตลอด และก็เวลากดอัพเคลังเพลงเมื่อไหร่ก็จะรวนอีก เสียความรู้สึกมากๆซื้อมาได้วันเดียวต้องส่งเข้าศุนย์โนเกียทันที ไม่เข้าใจเลยว่า ถ้าเครื่องไม่พร้อมแล้วจะวางขายทำไม?? อยากเปลี่ยนแล้วนะเนี่ย แต่ใจก็ชอบเครื่องนี้มากๆรอมาทั้งเดือน กล้องก็ชัด จอก็ดี เสียงก็ดี แต่มีปัญหากะฟังเพลงเซงมากๆ...เป็นเหมือนกันไหมคะ

ส่วนใครที่จะโหลดธีม เข้าไปที่ www5.ownskin.com แล้วก็เข้าไปเลือกธีมของ 7390 เอานะคะ แล้วก็ทำตามขั้นตอนที่เขาอก แต่วิธีที่ดีสุด คือเซฟธีมลงคอม แล้วดึงข้อมูลใส่เมมผ่าน Card reader เลือกใส่ใน Folder ที่มี (ถ้าไม่มีก็สร้างใหม่เอานะคะ) แล้วก้เอาเมมมาใส่เครื่อง แล้วก็เลือกเอา ง่ายนิดเดียวเอง Very Happy
เดอะแตงซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 00:50  

วันนี้นั่งคิดตั้งแต่ 4 ทุ่มค่ะ

N70 กับ 7390 ????
นั่งปวดหัวมากก..

ตอนแรกจะซื้อ 7390 แล้ว
แต่กล้อง 3 ล้าน น่าสนใจมากค่ะ

*

พอมาเห็นคอมเม้น จะซื้อดีไหม?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 03:47  

สุดท้ายก็ตัดสินใจซื้อเมื่อวานค่ะ ลองๆเล่นดูยังไม่มีปัญหาอะไร (ถ้าจะเสียก็ขอให้เสียภายในเจ็ดวันเถอะนะ ^^") เวลาลงเพลงใช้วิธีลากไฟล์ลงเมม (ใช้ card reader เอาอ่ะค่ะ) มันก็ยังไม่รวนนะ เล่นได้ จอชัดมาก ยังไม่ได้ทำอะไรไปมากกว่านี้ กำลังค่อยๆดูอยู่ค่ะ ฝาหลังมันบอบบางมากกลัวจะทำหักจังเลย ^^"
papa-mo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 09:28  

สรุปก็คืนเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ

สำหรับคนที่จะซื้อก็ขอให้ระวังเรื่องของเพลงและ ringtone ให้ดีนะครับ อยากจะฝากบอกแค่เท่านี้แหละครับ ขอให้โชคดีครับ
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 12:13  

ลังเลเหมือนกันเลยคะระหว่าง 7390 กับ N70Me แต่สุดท้ายก้เลือก 7390 แต่ก็ดันเจอปัญหา ยังไม่รู้เลยว่าถ้าเอาเครื่องออกมาจากศูนย์แล้วจะหายรึเปล่า ถ้ามันหายเล่นเพลงได้คงใช้ต่อ แต่ถ้าไม่หาย...ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเป็น N70Me แทนลยดีไหม คิดม่ายตกเลย... Crying or Very sad
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 16:22  

คุณ Momi คืนเครื่องไม่ได้เหรอคะ เพราะเจอเหมือนกันค่ะ ไปที่ศูนย์เขาบอกซ่อมไม่ได้ต้องรอซอฟต์แวร์เป็นเดือน ก็เลยให้เขาออกใบรับประกันให้ว่าเครื่องเสียจริง ๆ ไม่ได้เกิดจากการกระทำของเรา เขาก็ออกใบรับรองให้ค่ะ แล้วก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อมา แต่พอเปลี่ยนมาก็เป็นอีก ก็ทำแบบเดิมอีก สุดท้ายก็ขอเงินคืนที่ร้านคืนเขาก็ให้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 18:50  

ซื้อมาเข้าวันที่สามแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะ ตอนที่ซื้อคนขายบอกว่า พยายามอย่าลงเพลงที่มีชื่อเป็นภาษาไทยอ่ะค่ะ คิดว่าเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องรวน ต้องรอซอฟต์แวร์ออกมาก่อน ถ้าจะฟังเพลงไทยให้เปลี่ยนชื่อเป็นภาษาอังกฤษเอา

แต่มีเรื่องสงสัยอยูอย่างนึงคือว่า กล้องตัวในมันใช้ยังไงนี่สิ ใครรู้บอกด้วยนะคะ^^"
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 18:36  

คุณยังดีนะคะใช้มา 3 วัน ตอนนี้ฉันใช้ได้แค่วันเดียว ส่งเครื่องไปซ่อมเขาบอกว่าอีก 3 สัปดาห์ถึงจะได้ ตอนนี้ฉันเสียความรู้สึกสุดขีดแล้วคะ ไม่อยากได้อะไรที่เป้นของโนเกียอีกแล้ว เข็ดจนวันตายโดยเฉพาะ 7390 เสียเงินซื้อไปเป็นหมื่นๆเพื่อใช้ได้วันเดียว ขอแนะนำอย่าซื้อใช้เลย ถ้าไม่อยากเสียใจเหมือนฉันนะคะ
วัยรุ่นเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 12:46  

เห็นด้วยค่ะคุณ Momi แต่ของเรายังดีที่ร้านยอมคืนเงินให้ ก็เลยไปถอย Z610i สีชมพูมาแล้ว ถึงฟังก์ชั่นจะน้อยกว่าแต่ราคาก็ถูกกว่า แถมใช้แล้วสบายใจด้วยไม่ต้องกังวลว่ามันจะพังอีกเมื่อไหร่ อยากกดอะไรเล่นอะไรก็เล่นได้เลยไม่มีพังชัวร์ สบายใจกว่ากันเยอะค่ะ
ใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 13:56  

อยากทราบว่าของเพื่อนมีใครมีเป็นแบบผมบ้างไหม ผมมีความรู้สึกว่าหน้าจอมันไม่สว่างเท่าที่ควรอะ ถ้าเทียบกับ 7373 ที่แฟนใช้นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: