Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7390 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 584 / เข้าชม: 902384
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
L'amour Princess
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 17:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้เหมือนกัน ผู้เขียน:
อยากทราบว่าของเพื่อนมีใครมีเป็นแบบผมบ้างไหม ผมมีความรู้สึกว่าหน้าจอมันไม่สว่างเท่าที่ควรอะ ถ้าเทียบกับ 7373 ที่แฟนใช้นะ
ไม่ทราบว่าได้ลองปรับค่าความสว่างหน้าจอหลักรึยังคะ ลองกดไปที่เซตติ้งที่เมนดิสเพลย์นะคะ
หมีน้อยยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 17:29  

เครื่องเราก้อเปนค่ะ มานเปนที่เพลงภาษาไทย วิธีเเก้เครื่องดับๆติดๆ คือลบเพลงนั้นออกค่ะ โดยจาลบออกทางคอม หรือเอาเมมกาดใส่เครื่องเพื่อนเเล้วลบเพลงทั้งหมดออกค่ะ ไม่ต้องเสียเวลาไปซ่อมที่โนเกีย เเล้วเค้าบอกว่า ห้ามม**** นำเพลงภาษาไทยลงเด็ดขาดค่ะ ไม่งั้นจาเปนแบบนี้ถ้าลงเพลงต้องเเก้รายละเอียดทั้งหมดให้เปนภาษาอังกิดค่ะ ลองทำดูนะคะ เพราะเพื่อนเราอีกคนก้อซื้อมา เค้าลงเเต่เพลงภาษาอังกิด เครื่องเค้าไม่เปนไรเลยค่ะ
ShiZuMa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 00:21  

ตอนนี้ จากสามวันกลายเป็นห้าวันแล้วค่ะ (เพี้ยง!) ลองลงเพลงภาษาไทยไปสองสามเพลง (แต่เปลี่ยนชื่อเป็นอังกฤษนะคะ) เล่นได้ค่ะ แต่ว่า ชื่อเพลงมันยังออกมาเป็นภาษาต่างดาวในเครื่องเล่น (แต่ถ้าดูในแกลลอรี่จะเป็นภาษาอังกฤษค่ะ) คราวนี้ลองใช้สายUSB เอาเพลงลงเครื่องดู ไม่มีปัญหาค่ะ ลองกดอัพเดตคลังเพลงสองสามรอบก็ไม่มีปัญหา ส่วนเรื่องกล้องตัวใน อ่านในนิตยสารเค้าบอกว่า ถ่ายรูปไมได้ค่ะ ^^" ลองโหลดธีมจาก ownskin มา (ขอบคุณคุณMomiค่ะ^^) ใช้ได้ไม่มีปัญหาค่ะ

คนที่ซื้อมาแล้วมันเจ๊งเสียใจด้วยจริงๆนะคะ (ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับลอตที่ผลิตออกมารึเปล่าเนอะ) แต่ว่าถ้าของใครใช้ได้ มีข้อมูลอะไรก็แบ่งปันกันนะคะ ,,>__<,,
Momi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 10:28  

ไม่เป็นไรคะคุณ ShiZuMa ตอนนี้ฉันอยากได้เครื่องคืนมาเร็วๆจัง รอนานๆก็เบื่อ คนที่ใช้ก็ระวังกันให้ดีๆนะคะ ถ้าจะให้ดีก้ โหลดโปรแกรม PC Suite มาดุนะคะ แปลงไฟล์เป็น ACC รู้สึกว่าจะไม่มีปัญหานะ เพื่อนบอกมาน่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:17  

L'amour Princess ผู้เขียน:
อยากทราบว่าของเพื่อนมีใครมีเป็นแบบผมบ้างไหม ผมมีความรู้สึกว่าหน้าจอมันไม่สว่างเท่าที่ควรอะ ถ้าเทียบกับ 7373 ที่แฟนใช้นะ
ไม่ทราบว่าได้ลองปรับค่าความสว่างหน้าจอหลักรึยังคะ ลองกดไปที่เซตติ้งที่เมนดิสเพลย์นะคะ

ขอแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับต้องเข้าที่ เซตติ้งแล้วไปที่ อ้ายเมนดิสเพลย์เนี้ยมันคืออะไรอะ
ใช้เหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:19  

รุ่นมีเห็นมีบ้างเว็บบอกว่ามี มาโคร ด้วยสรุปมีไหมอะ ผมไม่เห็นว่ามันถ่ายระยะใกล้ได้เลยอะ
แสดงความคิดเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 17:38  

ตอนนี้พี่สาวใช้ N70 ME อยุ่
จากที่ได้ลองฟังเพลงดู
รู้สึกว่า เฉยๆกับเสียงเพลง อ่ะค่ะ

Nokia 7390 ตัวนี้ ฟังเพลงเพราะมั้ยอ่าคะ
ถ้าเทียบกับ 3250 ตัวไหนฟังเพลงเพราะกว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ
Iyakisung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีแก้เครื่อง Nokia 7390 restart หลังจากใส่เพลง MP3 ไทย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 18:51  

อาการที่เอาเพลงใส่เข้าไปแล้วทำให้เปิดเครื่องไม่ได้ผมก็เป็นเหมือนกันครับ โดยอาการเหมือนเครื่องจะพยายาม restart ตัวเองตลอดเวลาทำให้ไม่สามารถเข้าใช้งานได้ วิธีการแก้ขั้นต้นคือถอด memory ออก แล้วเอา memory นั้นไปลบเพลงออกให้หมดหรือลบเฉพาะแต่เพลงไทยก็ได้ (ของฝรั่งคงไม่น่าจะมีปัญหา)

แล้วถ้าต้องการจะฟังเพลงไทยควรเช็คเพลงนั้นก่อนว่า mp3tag ไม่ได้เป็นภาษาไทย โดยให้ไปดูที่ MP3 file property >> tab:summary >> Advance

ถ้าเป็นภาษาไทยก็ต้องลบออกไปก่อนหรือใส่ภาษาอังกฤษไปแทนก็ได้ โดยส่วนที่ต้องแก้ก็มี Artist, Album Title, Title ให้ดูรูปประกอบนะครับ

แล้วก็ควรทำให้ครบทุกเพลง แล้วปัญหาจะไม่มีครับ
ถ้าไม่ทำอย่างนี้คงต้องรอเฟริมแวร์ตัวใหม่ออกมา ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เหมือนกัน ....

มงนามี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 00:59  

ตัวเครื่องมันทำจากวัสดุอะไรเหรอคะ แข็งแรงทนทานมั้ย
L'amour Princess
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 12:46  

Anonymous ผู้เขียน:
L'amour Princess ผู้เขียน:

ขอแบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับต้องเข้าที่ เซตติ้งแล้วไปที่ อ้ายเมนดิสเพลย์เนี้ยมันคืออะไรอะ

มาแล้วค่ะ
เข้าไปที่ เมนูนะคะ เลือกไอค่อนว่า เซทติ้งค่ะ
เลื่อนจนมาเจอไอค่อน ว่า Main Display ค่ะ

แต่ว่า............พอเช็คดูเรื่องค่าแสง ไม่เห็นมี หน่ะค่ะ
มีแต่

Wallpaper
Active standby
Standby font colour
Navigation key icons
Fold animation
Font size
Operator logo
Cell info display

อันนี้ต้องขอโทษด้วยนะคะ
คนกำลังเครียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:20  

ตกลง มีคนที่ซื้อไปแล้ว ไม่มีปัญหาบ้างมั้ยคะ คือว่ากำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่ แต่พออ่านแล้ว ลังเลมากถึงมากที่สุดค่ะ
ใครใช้แล้ว ถูกใจ ไม่มีปัญหา ช่วยแสดงตัวหน่อยนะคะ
minting
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเพลงต้องเปลี่ยนภาษาด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 16:36  

ผมได้ลองทำตามคุณด้านบนที่ให้ข้อมูลมาอาครับ ที่ให้เปลี่ยนภาษาตรงไฟล์เพลงอาครับให้เป็นภาษาอังกฤษอาครับเเล้วผมลอง เปิดเครื่องเล่นเพลงดู ก็okเลยครับ เครื่องไม่มีปัญหาเลย แต่ผมก็เพิ่งลองทำอาครับ ไม่แน่ใจว่ามันจะมีปัญหาใน อนาคตหรือป่าว แต่ตอนนี้okอาครับ เครื่องไม่มีปัญหาเลย Smile
ShiZuMa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 18:46  

รายงานตัวว่าไม่มีปัญหาค่ะ ตัวเครื่องมันน่ารักมากเลยนะคะ พวกเพื่อนๆผู้หญิงเห็นแล้วอิจฉากันใหญ่เลย ^^
ขอบคุณคุณ Iyakisung ที่ช่วยบอกเรื่องเพลงด้วยค่ะ คือของเรานี่ เปลียนชื่อไฟล์อย่างเดียวเลย(แอบโง่นิดนึง) แต่ว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาค่ะ แต่มันออกมาเป็นภาษาต่างดาว ^^"
แต่ว่า ใช้แต้ไฟล์MP3 อย่างเดียวเลยอ่ะคะ ไม่ได้แปลงเป็นaccก็ยังใช้ได้อยู่นะคะ ไม่ได้ลงผ่านPC suit ด้วย ลากลงเมมการ์ดอย่างเดียวเลย (เวลาใช้USB เลือก data storage modeเอาค่ะ) ก็สะดวกดีค่ะ
ส่วนเรื่องมาโครนี่หาไม่เจอแห้ะ ^^" อยากรู้เหมือนกันค่ะ

ก็ยังเชียร์ให้ซื้อรุ่นนี้อยู่นะคะ ถึงจะมีปัญหาขลุกขลักนิดหน่อยก็เถอะ^^
nagolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ................
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 18:51  

ขอถามเรื่องเสียงเรียกเข้าหน่อยครับ ดังกว่า N70 เปล่า และเวลาเล่น เครื่องเล่น mp3
น่ะครับเสียงเป็นอย่างงัยมันแยกเสียงเบสให้ป่าวหรือมีแต่เสียงกลางครับ
ตอบผมหน่อยเพราะผมก็กำลังตัดสินใจเหมือนกัน เห็นว่ามีปัญหาเยอะแต่ไม่เป็นไรเพราะชอบรูปทรงมันก็อยากเสียงดูเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nagolo เมื่อวันที่ 10 Dec 2006 20:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gizmoglaze
Year's Star

จังหวัด: NAKORNPATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:15  

อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วว่า ตกลงกล้องตัวในมันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอ่ะ แล้วฝาพับมันแข็งแรงดีไหมอ่ะ เวลาประกบมันมีอาการโคลงเคลงรึป่าว ช่วยตอบทีนะขอบคุณมากๆๆๆๆ
Iyakisung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีแก้ปัญหา "ภาษาต่างดาว - ยึกยือ" เมื่อเล่นเพลงในโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 01:00  

วิธีแก้นี้จะรวมไปถึงการแก้ปํญหาเรื่องเครื่อง restart ด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4890792/T4890792.html
ko01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 21:19  

ผมได้ลองทำตามที่คุณ Iyakisung บอกไว้แล้ว แต่เครื่องก็ยังมีอาการดับ ๆ ติด ๆ อยู่เหมือนเดิมอ่ะครับ ทั้ง ๆ ที่ลองกับเพลงภาษาอังกฤษแท้ ๆ และแค่ลองเปิดโดยตรงไม่ได้ผ่านโปรแกรมเล่นเพลงก็ยังมีอาการ เหมือนเดิม

Evil or Very Mad

อารมณ์ตอนนี้อยากโยนมือถือเข้าป่ากล้วยเหมือนในเพลงจัง Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 17:51  

เลวาเปิดฝาพับขึ้นมามีใครต้องรอสามวินาทีแล้วหน้าจอถึงขึ้นบ้างรึเป่าคร้า Crying or Very sad
คนที่อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 20:58  

อีกนานป่ะค่ะกว่าราคาจะตกอ่ะ แล้วฝาพับเนี่ยรุ่นนี้มันดีไหมค่ะ คือลังเลอ่ะค่ะพอเห็นหัวข้อมาแบบนี้อ่ะก็ไม่รุตะซื้อดีรึป่าว แล้วถ้ารอนานๆๆ แบบหลังๆๆแล้วเคื่องมันจะดีกว่านี้ป่ะค่ะ แบบมันออกมาเป็นลีอตใหม่อารายอย่างงี้อ่ะค่ะ เค้าจะปรับปรุงรึป่าว
ShiZuMa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 21:30  

gizmoglaze ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วว่า ตกลงกล้องตัวในมันใช้ถ่ายรูปได้รึป่าวอ่ะ แล้วฝาพับมันแข็งแรงดีไหมอ่ะ เวลาประกบมันมีอาการโคลงเคลงรึป่าว ช่วยตอบทีนะขอบคุณมากๆๆๆๆ

กล้องตัวในใช้ถ่ายรูปไม่ได้ค่ะ ฝาพับโอเคนะคะ ดูแข็งแรงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 22:24  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะคะ

เอ็มพี3 ดังมั้ยคะ ลำโพงแตกปะคะ

แหงะๆ
NongSang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 18:37  

ซื้อที่ NOKIA SHOP ฟิวเจอร์รังสิต วันที่ 11 ธค ราคาอยู่ที่ 16200 ค่ะ ประกันของ UD
ใช้มาไม่มีเครื่องรวนให้กังวลใจเลยค่ะ (เปลี่ยนชื่อเพลงตามที่แนะนำ) แต่ธีมยางม่ะกล้าลง กลัวง่ะ ทำม่ะเปงด้วย -*- เครื่องแจ่ม จอสีชัดเจนมั๊กๆ ฝาพับแน่นหนาดี กล้องหายห่วง เสียงดังฟังชัด เพียงแต่ถ้าปิดฝาพับฟังเพลงจากลำโพงต้องทำใจนิดค่ะ
ปล.แต่เวลาจะลงเพลงต้องระวังนิสนึง กัวเปนแบบทีบางท่านเคยเปน เลยทำให้จะเอาอะไรใส่เมมเหมือนพวกโรคจิตเลย - -* กลัวๆกล้าๆ
สรุปคือ ชอบมั๊กๆ ใช้แล้วติดใจ แหะๆ Very Happy
NongSang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 18:43  

กล้องหายห่วง เสียงดังฟังชัด

จากข้อความข้างบน พิมพ์ตกง่ะค่ะ ขอโทดอย่างแรง เด่วจะงงกานซะก่อน Embarassed

กล้องหายห่วง เพลงทั้งเสียงเรียกเข้าทั้งmp3เสียงดังฟังชัด
เจ๊งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงค่ะ ช่วยดวยค่ะ!!
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:57  

คือเพิ่งซื้อมาใช้อ่ะคะ มีคำถามฝากผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ คือว่าเดิมเนี่ยโทรศัพท์ตอนซื้อมาเปิดใช้ครั้งแรกเลยเนี่ยจะแสดงหัวข้อต่างๆเช่น ข้อความ, รายชื่อ, บันทึก, การตั้งค่า, คลังภาพ, สื่อ ฯลฯ เป็นแบบ list โดยกดไล่ๆลงมาใช่ป่าวคะ? . . แต่ถ้าดิชั้นจะเปลี่ยนรูปแบบหัวข้อจากที่เป็น list ให้กลายเป็น icon แบบรูปนี้เนี่ย

จะต้องทำยังไงหรอคะ? นั่งหาวิธีทำนานมากๆๆๆๆ แต่ก็ไม่เจอค่ะ ฝากขอบคุณไว้เลยนะคะ Smile
Mr.xzerox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งงค่ะ ช่วยดวยค่ะ!!
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 15:42  

เจ๊งง ผู้เขียน:
คือเพิ่งซื้อมาใช้อ่ะคะ มีคำถามฝากผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ คือว่าเดิมเนี่ยโทรศัพท์ตอนซื้อมาเปิดใช้ครั้งแรกเลยเนี่ยจะแสดงหัวข้อต่างๆเช่น ข้อความ, รายชื่อ, บันทึก, การตั้งค่า, คลังภาพ, สื่อ ฯลฯ เป็นแบบ list โดยกดไล่ๆลงมาใช่ป่าวคะ? . . แต่ถ้าดิชั้นจะเปลี่ยนรูปแบบหัวข้อจากที่เป็น list ให้กลายเป็น icon แบบรูปนี้เนี่ย

จะต้องทำยังไงหรอคะ? นั่งหาวิธีทำนานมากๆๆๆๆ แต่ก็ไม่เจอค่ะ ฝากขอบคุณไว้เลยนะคะ Smile

ทำตามนี้นะครับ กด เมนู แล้วกดตัวเลือกทางด้านซ้าย เลือกมุมมองเมนูหลัก แล้วเลือกที่ ตารางในป้ายกำกับครับ เคยนี้ก้อเรียบร้อยแล้วครับ
เจ๊หายงงแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 06:34  

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ โถๆๆๆ ก็หาอยู่ตั้งนานนนนนนนน จริงๆแล้วก็อยู่ตรงนี้เอง ขอบคุณมากๆอีกทีนะคะ
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 11:44  

รุ่นนี้ถ้าเปิด พับอะไรมากๆจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ??
No. 7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 21:52  

อยากถามว่าตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไหร่แล้วค่ะ Confused ถ้าซื้อปีหน้าจะลดลงอีกไหม เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ มีขายที่ศูนย์ใช่ป่าวค่ะ Laughing อยากได้มากๆ สวยจริงๆ อีกอย่างกล้อง 3 ล้าน ฟังเอ็มพี 3 ได้ สุดยอดแร้วค่ะ Wink
ปล. เราก็ไม่ค่ยมีตังค์เท่าไหร่ งบประมาฯ 10,000 นึง รอมันลดค่ะ
แขก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 20:50  

วันนี้ไปถามที่มาบุญครอง ราคาประมาณ 15,000 บาทแล้ว
แขก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลนซ์
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 13:49  

อยากจะถาม ว่า เลนซ์ ข้างหลังอะครับ มันจะมีปัญหาเรื่องเป็นรอยรึ ปล่าว แล้ว ตัวหน้าจอด้านหน้าอะครับจะมีปัญหาเรื่องเป็น รอยไหม
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:34  

7373 กับ 7390 เล่นอันไหนดีนะคิดไม่ออกสักที

>,<
makememy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 08:37  

เพื่อนๆ ใช้ซองแบบไหนกันครับ มีแบบพอดีๆ สวยๆ ไม๊ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ Very Happy
gizmoglaze
Year's Star

จังหวัด: NAKORNPATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 14:21  

อยากรู้ว่ากล้องตัวในใช้ถ่ายรูปไม่ได้จริงๆหรอ ใครใช้อยู่หรือรู้จริงๆช่วยตอบทีนะ ตัดสินจะซื้อและแต่ให้กล้องตัวในใช้ถ่ายรูปได้อ่ะ ช่วยตอบทีนะขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ
makememy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 10:15  

อยากรู้ว่ากล้องตัวในใช้ถ่ายรูปไม่ได้จริงๆหรอ ใครใช้อยู่หรือรู้จริงๆช่วยตอบทีนะ ตัดสินจะซื้อและแต่ให้กล้องตัวในใช้ถ่ายรูปได้อ่ะ ช่วยตอบทีนะขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ

กล้องตัวในถ่ายรูปไม่ได้ 1000000% ครับ
makememy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 10:16  

กล้องตัวในถ่ายรูปไม่ได้ 1000000% ครับ
A A A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 00:01  

อืม กล้อง 3 ล้าน แต่คุณภาพรูปถ่ายดูที่ 100% ก็ใช้ไม่ได้อ่ะครับ grain กับเม็ดสี แตกยับเลย
ยังไงถ้าจะโชว์รูปที่ดูเนียนๆ ก็ต้องย่อให้เหลือแค่ประมาณ 1-2 ล้านpixel อยู่ดี

ผมว่ากล้อง 2 ล้านบางตัวดีกว่านะ ลองไปดูตัวอย่างรูปได้ ของ P990i กับ W810i น่ะ
shinobino
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 00:51  

มานเปน umts ใช่ป่ะ ไม่ช่าย wcdma อ่ะ แล้วงี้มานจาใช้ 3 จีได้ป่าวอ่ะ
ฌอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 15:23  

เราจะขาย 7370 5500 บาท ติดต่อ 0865485120
เหลือประกัน 1 ปี ซื้อเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน อุปกร์ยังอยู่ครบ
ใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 15:16  

A A A ผู้เขียน:
อืม กล้อง 3 ล้าน แต่คุณภาพรูปถ่ายดูที่ 100% ก็ใช้ไม่ได้อ่ะครับ grain กับเม็ดสี แตกยับเลย
ยังไงถ้าจะโชว์รูปที่ดูเนียนๆ ก็ต้องย่อให้เหลือแค่ประมาณ 1-2 ล้านpixel อยู่ดี

ผมว่ากล้อง 2 ล้านบางตัวดีกว่านะ ลองไปดูตัวอย่างรูปได้ ของ P990i กับ W810i น่ะ

รูปที่เราถ่ายดูที่ 100 % ก้อไม่แตกนะชัดกว่ารุ่นที่เราใช้มาหลาย ๆ รุ่นด้วยซ้ำ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 23:31  

ของใครที่ใช้แล้วลงเพลงได้ปกติ(ไทยและสากล) บ้างอ่ะคับ โดยไม่ต้องแปลงไฟล์อะไร
nettynetty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 22:26  

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ (เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนใคร)
โดยรวมแล้วถือว่าดีแต่ไม่ถึงกับดีมากค่ะ (เมื่อเทียบกับรุ่น 3250 ที่เคยใช้มา)
- กล้อง 3 ล้าน ชัดแจ๋วแบบเห็นหน้าใสๆกันเลย
- ถ่ายรูปแบบใช้แฟลชไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
- ฟังเพลงก็เสียงชัดใช้ได้ (แบบปิดฝา)
แต่กว่าจะฟังได้ก็ลงแล้วลบไปหลายรอบเหมือนกัน (เครื่องดับไปหลายรอบด้วย ก็formatไปเลยค่ะ)
เพราะฉะนั้นก่อนลงเพลงก็ทำอย่างที่หลายๆคนแนะนำล่ะนะคะ
- โปรแกรมเสริมอื่นๆ คิดว่าครบครันค่ะ เยอะแยะไปหมด
- อืม..ถ้าจะติก็memน้อยไปหน่อย กล้องชัดก็อยากถ่ายรูปไว้เยอะๆเนอะ
- ชอบที่เวลามีคนโทรเข้าแล้วจะขึ้นภาพใหญ่ (กว่ารุ่นที่ผ่านๆมา รูปเท่าหัวมดเอง)
- รูปร่าง+รูปทรงสวยงามแน่นอน อันนี้เพื่อนๆลงคะแนนเรียบร้อย
- อีกอย่างการเปิดปิดอาจมีเสียวๆบ้าง แต่คิดว่าคงจะทนทานใช้ได้ล่ะนะ
- ป้ายผ้าข้างๆตัวเครื่องก็เสียวจะหลุดลุ่ยอ่ะ ต้องใช้แบบทะนุถนอมมากกกก
- เสียงเรียกเข้ามีแค่ 16 เสียงเองอ่ะ ทำไมน้อยจัง ไม่เพราะด้วย T___T
- เกมส์ไม่สนุก เช่นเกมส์งูติ๊งต๊องมาก
- ภาพหน้าจอใหญ่จะเป็นรูปใหญ่ (ไม่ต้องสร้างธีมรูปตัวเองแล้ว)
- ภาพหน้าจอเล็กกำหนดได้ ใช้ภาพเคลื่อนไหวได้
- หน้าจอเล็กมีโปรแกรมถ่ายรูป ฟังเพลง ฟังวิทยุได้โดยไม่ต้องเปิดฝา
- เครื่องเสียบกะสายUSBได้เลย สะดวกมั่กมาก (จนดูตลก 555)
- เครื่องดำจะมีมากกว่าเครื่องชมพู เพราะเครื่องชมพูโดนคนซื้อไปหมดแล้ววว (เป็นคนนึงที่ซื้อไม่ทัน)
สรุป...ยังไงซื้อมาแล้วก็ต้องใช้ต่อไปค่ะ ผิดหวังกะโนเกียมาหลายรอบแต่ไม่เคยเข็ด
ก็หวังว่าจะเจอกับอะไรที่มันดีดีบ้าง อย่างเครื่องนี้เป็นต้น แล้วไงถ้ามีปัญหาจะมาบอกค่ะ
ตอนนี้ยังไม่เจอเท่าไหร่ มีแต่เรื่องลงเพลงอย่างเดียว ถ้าให้ฟันธง เอา 3250 ดีก่า...ซะงั้น Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 13:27  

nutthingman ผู้เขียน:
ของใครที่ใช้แล้วลงเพลงได้ปกติ(ไทยและสากล) บ้างอ่ะคับ โดยไม่ต้องแปลงไฟล์อะไร

เครื่องผมลงเพลงแล้วไม่มีอาการอะไรผิดปรกติเลยครับ
Move
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 15:46  

เรื่องเพลงนี่ ถ้าลงเพลงสากลเป็นภาษาอังกฤษหมดลงในเมมเครื่องได้หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเป็นการส่งเพลงผ่าน BT ระหว่างเครื่องจะทำให้เกิดปัญหาหรือเปล่า

อีกเรื่องครับ ตกลงว่ารุ่นนี้ ถ่าย VDO ได้ที่ 640x480 สูงสุดใช่ไหมครับ 3gp หรือ mp4 หรือได้ทั้งสองอย่าง

ข้อสุดท้ายรบกวนคนที่มีและเคยปรับช่วยตอบทีนะครับ เพราะไปดูข้อมูลตามเว็บต่างมันไม่ค่อยตรงกันและอยากทราบจากคนที่ใช้โดยตรงว่าปรับได้หรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
Mr.xzero
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 23:39  

Move ผู้เขียน:
เรื่องเพลงนี่ ถ้าลงเพลงสากลเป็นภาษาอังกฤษหมดลงในเมมเครื่องได้หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเป็นการส่งเพลงผ่าน BT ระหว่างเครื่องจะทำให้เกิดปัญหาหรือเปล่า

อีกเรื่องครับ ตกลงว่ารุ่นนี้ ถ่าย VDO ได้ที่ 640x480 สูงสุดใช่ไหมครับ 3gp หรือ mp4 หรือได้ทั้งสองอย่าง

ข้อสุดท้ายรบกวนคนที่มีและเคยปรับช่วยตอบทีนะครับ เพราะไปดูข้อมูลตามเว็บต่างมันไม่ค่อยตรงกันและอยากทราบจากคนที่ใช้โดยตรงว่าปรับได้หรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy

เรื่องกล้อง ถ่ายได้สูงสุด 640 x 480 ครับเป็น 3gp แต่อ่านไฟล์ mp4 ได้ครับ
Chicho.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 18:13  

อยากรู้ว่า
ทีใส่เมมโมรี่การ์ด ที่แถมมาให้ในกล่องอ่า
มันใส่ตรงไหนหรอ
เห็นแต่ที่ใส่เมมอันเล็กๆอ่า
แล้วเมมที่เค้าแถมมาให้มันใส่ไม่ได้
อยากรุว่ามันใส่ตรงไหน
แล้ถ้าไม่มีที่ใส่ เค้าแถมมาเพื่อ ??

ใครรุช่วยบอกที
ขอบคุนมากๆๆๆๆ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 18:20  

Chicho. ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า
ทีใส่เมมโมรี่การ์ด ที่แถมมาให้ในกล่องอ่า
แล้วเมมที่เค้าแถมมาให้มันใส่ไม่ได้
แล้ถ้าไม่มีที่ใส่ เค้าแถมมาเพื่อ ??

อยู่ตรงด้านบน ติดกับปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง จะมีภาษาอังกฤษเขียนว่า Memory Stick Duo
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 20:26  

nudee ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า

อยู่ตรงด้านบน ติดกับปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง จะมีภาษาอังกฤษเขียนว่า Memory Stick Duo

micro sd ครับ ไม่ใช่ memory stick duo ครับ
memory stick duo มันของมือถือ sony ericsson ครับ
แป่วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 21:33  

ต ก ล ง ว่ า ..

รุ่นนี้ดีจริงๆมั้ยอ่ะ อยากถามคนที่ซื้อแล้ว
คือเท่าที่อ่านมา มีแต่คนบอกว่า มีปัญหาเยอะ แต่ส่วนมากเปนเรื่องเพลง ช่ายมั้ย

แล้วคือ เรา ไม่ค่อยฟังเพลงอ่ะ เลยคิดว่าน่าจะไม่เปนปัญหาอะไรเท่าไหร่

นอกจากปัญหานี้ มีอะไรอีกมั้ย

แล้วควรจะซื้อดีมั้ย รอไห้เหลือ 14 000 อีกแค่ 900 เอง จาคุ้มม้าย ..
Chicho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 20:33  

taiki-aik ผู้เขียน:
nudee ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า

micro sd ครับ ไม่ใช่ memory stick duo ครับ
memory stick duo มันของมือถือ sony ericsson ครับ

อ่านะ
แล้วตกลงมันอยู่ตงไหน??
ขอบคุนล่วงหน้า
oreokung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 23:37  

อยู่ตรงแบต เปิดฝาข้างหลังออกอยู่ตรงปลายแบตอ่ะ มันจะมีเป็นกรอบเหล็กอยู่
เอาไปใส่ตรงนั้น
GangG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 22:01  

เอาเพลงลง ไฟล์ mp3 ยังไงอ่า
เอาเพลงลงเครื่องล้ว แต่ว่ามันไปอยู่ในคลังภาพ อ่ะ
ช่วยบอกที
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 02:33  

shinobino ผู้เขียน:
มานเปน umts ใช่ป่ะ ไม่ช่าย wcdma อ่ะ แล้วงี้มานจาใช้ 3 จีได้ป่าวอ่ะ

UMTS กับ WCDMA2100 ก็คือ 3G อันเดียวกันคับ Smile
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ : ถอยมาแล้วคร้าบบบบบบ
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 13:06  

Very Happy ถอยมาละจ้า เมื่อวันที่ 3 นี่เอง สีชมพู สวยงาม
ลูกเล่น อืม... ก็นะ มานก็คงไม่ค่อยเหมือนเล่นซิมเบี้ยนเท่าไหร่ ก็ตามคุณสมบัติแหละคะ Series 40 นี่เนอะ(ก็ชอบในรูปทรงนิ และสีด้วย) แต่ลูกเล่นครบคะ
เสียอย่างเดียว ยังลงเพลงภาษาไทยมะด้ายอะ ต้องเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาปะกิตก่อน
ส่วนธีมก็ลงเพิ่มได้คะ มีให้ดาวน์โหลดตามเว็บทั่วไป
ลงธีมผ่าน SDการ์ด ได้เลย เคยลงผ่านสาย USB แล้วไม่ได้คะ ไม่รู้เป็นอาราย
.... นะ จะว่าถอยหลังก็มะเชิง เคยเล่นมาหมดละ ทั้ง 6630 N70 6260
.... แต่เมื่อมาถึงจุดที่ว่าอิ่มตัวมั้ยกะโทรศัพท์ ก็คงไม่อิ่มตัวนัก กับระบบเทคโนโลยี
.... แต่เมื่อใช้แล้วเราจะรู้เองว่า คุณสมบัติแบบไหนที่เราได้ใช้บ่อยๆ บางคุณสมบัติ
ซื้อมาจนเครื่องพังแล้วยังไม่ได้ใช้เลย ฉะนั้น ที่เลือก 7390 ก็เพราะความชอบ และความท้าทายเพราะยังไม่เคยใช้เครื่องฝาพับมาก่อน เห็นเขาบอกว่ามีปัญหาตรงสายแพร์ แต่เครื่องนี้ ก็ต้องลองใช้ดูกันต่อไป ว่าจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้าง........แล้วจะมาแจ้งให้ทราบ เป็นระยะ นะค๊า
skatareya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 00:51  

อ่านกระทู้นี้แล้วลังเลเลย จะซื้อรุ่นดีหรือดีป่าวหนอ ใครที่ไม่มีปัญหาเครื่องช่วยบอกหน่อยสิว่าซื้อกันที่ไหนบ้าง จะได้ไปซื้อที่นั้นด้วย
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : screen saver
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 14:10  

Sad ..อืม...เอางัยดีกะ screen saver ครายมีฟามรู้แนะนำหน่อยคะ
ตามเว็บที่เขามีให้โหลด ส่วนมากเป็น ภาพเคลื่อนไหว นามสกุล gif
แต่พอใส่ลงใสเครื่องแล้ว และเซ็ตให้เป็น screen saver มานกับไม่เคลื่อนไหวอะ เป็นภาพนิ่งเฉยเลย เอ... เราทำอะไรผิดหรือป่าวหว่า
แต่ screen saver ที่มีมาให้ในเครื่องมันเป็นไฟล์ flash นามสกุล swf อะ
เอ...หรือว่ามานไม่ support ไฟล์ gif นะ รบกวนผู้รู้ด้วยค๊า............... Embarassed
Kame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 20:02  

nutthingman ผู้เขียน:

ลงได้โดยไม่ได้แปลง"ไฟล์"คับ แต่ก็ไม่กล้าที่จะไม่แปลงอะไรเลย

ก็เลยใช้ 3 วิธีนี้ ก่อนลงเพลงไทยคับ
1. คลิก properties --> summary ลบทุกอย่างที่เป็นภาษาไทยออก แล้วกด OK
2. ไปเปิดเพลงไทยนั้นใน Winamp แล้วคลิกขวาชื่อเพลงนั้น(ที่ list เพลง)
เลือก view file info... เอาเครื่องหมายถูกออกให้หมด แล้วกด update
3. เปลี่ยนชื่อเพลง เป็นคาราโอเกะอิ๊ง เช่น ใจร้าย =Jai_Rai

ประมาณนี้คับ เครื่องผมใช้ได้ แต่ยังไม่กล้าที่จะลงตรงๆ อ่ะคับ

ลองทำดูนะคับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: screen saver
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 13:14  

nk6230 ผู้เขียน:
Sad ..อืม...เอางัยดีกะ screen saver ครายมีฟามรู้แนะนำหน่อยคะ
ตามเว็บที่เขามีให้โหลด ส่วนมากเป็น ภาพเคลื่อนไหว นามสกุล gif
แต่พอใส่ลงใสเครื่องแล้ว และเซ็ตให้เป็น screen saver มานกับไม่เคลื่อนไหวอะ เป็นภาพนิ่งเฉยเลย เอ... เราทำอะไรผิดหรือป่าวหว่า
แต่ screen saver ที่มีมาให้ในเครื่องมันเป็นไฟล์ flash นามสกุล swf อะ
เอ...หรือว่ามานไม่ support ไฟล์ gif นะ รบกวนผู้รู้ด้วยค๊า............... Embarassed

ของผมทำได้ปรกติครับไม่มีปัญหาอะไรเลย
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้วคร้าบบบบบบ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 13:16  

nk6230 ผู้เขียน:
Very Happy ถอยมาละจ้า เมื่อวันที่ 3 นี่เอง สีชมพู สวยงาม
ลูกเล่น อืม... ก็นะ มานก็คงไม่ค่อยเหมือนเล่นซิมเบี้ยนเท่าไหร่ ก็ตามคุณสมบัติแหละคะ Series 40 นี่เนอะ(ก็ชอบในรูปทรงนิ และสีด้วย) แต่ลูกเล่นครบคะ
เสียอย่างเดียว ยังลงเพลงภาษาไทยมะด้ายอะ ต้องเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาปะกิตก่อน
ส่วนธีมก็ลงเพิ่มได้คะ มีให้ดาวน์โหลดตามเว็บทั่วไป
ลงธีมผ่าน SDการ์ด ได้เลย เคยลงผ่านสาย USB แล้วไม่ได้คะ ไม่รู้เป็นอาราย
.... นะ จะว่าถอยหลังก็มะเชิง เคยเล่นมาหมดละ ทั้ง 6630 N70 6260
.... แต่เมื่อมาถึงจุดที่ว่าอิ่มตัวมั้ยกะโทรศัพท์ ก็คงไม่อิ่มตัวนัก กับระบบเทคโนโลยี
.... แต่เมื่อใช้แล้วเราจะรู้เองว่า คุณสมบัติแบบไหนที่เราได้ใช้บ่อยๆ บางคุณสมบัติ
ซื้อมาจนเครื่องพังแล้วยังไม่ได้ใช้เลย ฉะนั้น ที่เลือก 7390 ก็เพราะความชอบ และความท้าทายเพราะยังไม่เคยใช้เครื่องฝาพับมาก่อน เห็นเขาบอกว่ามีปัญหาตรงสายแพร์ แต่เครื่องนี้ ก็ต้องลองใช้ดูกันต่อไป ว่าจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้าง........แล้วจะมาแจ้งให้ทราบ เป็นระยะ นะค๊า

ผมลง เพลง/ภาพ/Theme ได้ทั้งทาง usb และ การ์ดนะคับไม่มีปัญหาอะไรเลย
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 13:18  

แป่วว ผู้เขียน:
ต ก ล ง ว่ า ..

รุ่นนี้ดีจริงๆมั้ยอ่ะ อยากถามคนที่ซื้อแล้ว
คือเท่าที่อ่านมา มีแต่คนบอกว่า มีปัญหาเยอะ แต่ส่วนมากเปนเรื่องเพลง ช่ายมั้ย

แล้วคือ เรา ไม่ค่อยฟังเพลงอ่ะ เลยคิดว่าน่าจะไม่เปนปัญหาอะไรเท่าไหร่

นอกจากปัญหานี้ มีอะไรอีกมั้ย

แล้วควรจะซื้อดีมั้ย รอไห้เหลือ 14 000 อีกแค่ 900 เอง จาคุ้มม้าย ..

ตอนนี้ ศูนย์ M-Link เหลือ 13900 ครับ ปัญหาที่ใช้แล้วเจอนะ ไม่รวมเลยเพลงก้อมีหน้าจอมืดนิดหน่อยครับ นอกนั้นยังไม่เจอครับ
meowchan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 00:22  

คืออยากถามผู้รู้หน่อยคะ
ตอนเราเปิดเครื่องอ่ะ มันชอบขึ้นว่า "ไม่สามารถเปิดการสนทนา" แต่ก้โทรเข้า โทรออกได้ปกติ ไม่รู้ว่ามันต้องแก้ยังไงให้มันไม่ขึ้น
แล้วตอนคุยพอคุยไปนานๆหน้าจอมันดับ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มันเป็นอย่างงี้อยู่เเล้วหรือว่าเครื่องเราเป็นเครื่องเดียว
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถอยมาแล้วคร้าบบบบบบ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 15:16  

ผมลง เพลง/ภาพ/Theme ได้ทั้งทาง usb และ การ์ดนะคับไม่มีปัญหาอะไรเลย[/quote]

เหรอคะ ไม่เจอปัญหาเลยเหรอ
เอ....แล้วงี้เครื่องเราเป็นอารายละเนี่ย
เสียดายอะ โหลด screen saver มาเพียบเลย แต่ใช้ไม่ได้อะ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ชมพู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 20:47  

ซื้อมาใช้ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ เท่าที่ใช้มายังไม่มีปัญหานะคะ ลงภาพ/เพลงไทยได้ ไม่ต้องแปลงไฟล์อะไรเลย ถ่ายภาพก็ชัดดี ชอบตรงหน้าจอใหญ่ดีค่ะ
ป.ล เสียอย่างเดียว แบตหมดเร็วไปหน่อยค่ะ Wink
เกสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 13:04  

อยากได้สุดๆ Mad
Florence
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 15:23  

คืออยากทราบว่ารุ่นนี้ที่ฮ่องกงถูกกว่าไทยไหมคะ แล้วถูกกว่ากันประมาณเท่าไหร่เยอะไหม คือว่าเดือนหน้าจะบินไป แล้วถ้าหิ้วมาจะมีปัญหาไรรึเป่า ใช้กับซิมส์ gsm ได้รึเป่าคะ ขอบคุณมากๆเลยคะถ้าจะช่วยตอบให้
tattyteddy
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ว่า.....
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 22:51  

แล้ว 7390 เนี่ย เปลี่ยนหน้ากากได้ป่ะอะ???
แล้วก้จะหาได้จากที่ไหนอะ?? Rolling Eyes Rolling Eyes
yenta4s
Year's Star

หัวข้อ : เราอยากได้จัง อยากให้เพื่อนแนะนำร้านหน่อย
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 20:27  

ที่jay mart, 0 ืnokiaไม่รับเปลี่ยนเครื่องถ้ามีปํญหา (ภายใน 7 วันก้อไม่รับ) เราเคยมีปํญหากับ n73 มาแล้ว เลยกลัวsymbion และกลัวเรื่องการเปลี่ยนเครื่อง n73 เรายังอยู่ 0 ซ่ อมอยู่เลย Wink ขอบคุณล่วงหน้าที่แนะนำจ๊ะ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่า.....
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 01:41  

tattyteddy ผู้เขียน:
แล้ว 7390 เนี่ย เปลี่ยนหน้ากากได้ป่ะอะ???
แล้วก้จะหาได้จากที่ไหนอะ?? Rolling Eyes Rolling Eyes

เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ครับ 100%
ฮ่วย...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งซ่อมซะแล้ว....เซ็งเจงๆ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 09:32  

ใช้มาได้ 9 วันเท่านั้นพ่อแม่พี่น้อง พอลองโหลดเพลงลงเท่านั้นเจ้งไม่เป็นท่า....
เเม่น...ยังกระตั้งโปรแกรมไม้งั้นแหละคืนก็ไม่ได้.....

เซ็งสุดๆๆเลย...........
mmkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 23:31  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรค๊า .. มีใครรู้มั่งเอ่ย
watjaru39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยผมหน่อยเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 01:13  

ทำไมเวลาที่เปลี่ยนเมมแล้ว มันมองไม่เห็นเมมเลยอ่าครับ เครื่องเพิ่งซื้อมา2อาทิดเอง เปลี่ยนจาก 128 m เปง 1Gb อ่าครับ ช่วยหน่อยเถอะครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: ส่งซ่อมซะแล้ว....เซ็งเจงๆ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 10:56  

ฮ่วย... ผู้เขียน:
ใช้มาได้ 9 วันเท่านั้นพ่อแม่พี่น้อง พอลองโหลดเพลงลงเท่านั้นเจ้งไม่เป็นท่า....
เเม่น...ยังกระตั้งโปรแกรมไม้งั้นแหละคืนก็ไม่ได้.....

ขอผมไม่เป็นอะไรเลยครับเรื่องการลงเพลงหรืออื่น ๆ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 10:58  

mmkz ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรค๊า .. มีใครรู้มั่งเอ่ย

ราคาตอนนี้ประมาณ 13000 - 14000 ครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยผมหน่อยเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 10:59  

watjaru39 ผู้เขียน:
ทำไมเวลาที่เปลี่ยนเมมแล้ว มันมองไม่เห็นเมมเลยอ่าครับ เครื่องเพิ่งซื้อมา2อาทิดเอง เปลี่ยนจาก 128 m เปง 1Gb อ่าครับ ช่วยหน่อยเถอะครับ

ผมเปลี่ยนเมม 1 GB ก้อไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ คุณใช้ยี่ห้ออะไรครับ
aie_iya555
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 21:23  

แนะนำหน่อย ว่าจะซื้อรุ้นนี้ดีไหม หรือว่าจะให้รอไปอีก
Chiaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 21:54  

อยากถามเรื่อง ป้ายด้านข้างอ่ะค่ะ มันหลุดง่าย หรือ มีปัญหาเวลาจะทำความสะอาด หรือเปล่าคะ มันเป็นป้ายผ้าใช่มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยผมหน่อยเถอะครับ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 12:03  

Mr.xzero ผู้เขียน:
watjaru39 ผู้เขียน:

ผมเปลี่ยนเมม 1 GB ก้อไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ คุณใช้ยี่ห้ออะไรครับ

ผมใช้ kingston อ่ะครับ อยากformatก้อทำไม่ได้ มองก้อไม่เห็นเมม ทำอะไรไม่ได้เลย เลยต้องใช้128Mbไปก่อนอ่าคับ
ohmthekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 09:33  

n73
ohmthekop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 09:33  

n73
TaraTa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 10:42  

n73ไม่เสถียรเรยย์พี่เราใช้อยู่แบบว่าค้างบ่อยมากๆตอนนี้เริ่มลังเลแล้วตอนแรกว่าจะซื้อ7390แต่พอมาอ่านไม่รุ้จา
เอาา790iแทนดีมั้ย คิดมากจังเรยย์ส่วนปันหาเรื่องเพลงค้างผมว่าไปลบ ID Tagออกก็น่าจะแก้ปัญหาได้นะ คิดว่า ส่วนเรื่องจอมืดอยากทราบว่ามืดมากมั้ยแล้วเทียบกับ SE รุ่นเก่าๆอย่าง W800i อันไหนห่วยกว่ากัน ขอบคุณครับ
ศุภณัฎฐ์ ยุนันท์พงศ์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 18:36  

bj_siam ผู้เขียน:
ผมว่าหน้าตามันเรียบเกินกว่าจะเป็น fasion นะ
คุณยังไม่เห็นสีดำละสิท่าถ้าเห็นจะบอกว่า เริดมาก Wink Wink
เกี่ยวกับเวอร์ชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ส่งซ่อมซะแล้ว....เซ็งเจงๆ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 11:24  

ฮ่วย... ผู้เขียน:

ขอผมไม่เป็นอะไรเลยครับเรื่องการลงเพลงหรืออื่น ๆ

มันเกี่ยวกับเวอร์ชั่นเฟิร์มแวร์(อะไรเนี่ย)หรือเปล่าครับ แฟนผมมันรบเร้าให้ซื้อให้อยู่พักใหญ่แล้วแต่ก็บอกแฟนไปแล้วว่าเครื่องยังมีปัญหาอยู่ เป็นอะไรขึ้นมาก็กรูรู.......เนี่ยและวะที่ต้องรับหน้าเอาไปศูนย์ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าตกลงมันพร้อมที่จะให้ผมเสียตังค์มาครอบครองหรือยัง ถ้าแค่เรื่องลงเพลงแล้วต้องเปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาอังกิดก็พอโอเค แต่ถ้าต้องทำอะไรมากกว่านี้เกินความสามารถผม ผมก็ไม่อยากทำเหมือนกัน
ju_j_u
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 21:04  

ถ้าเราจะใส่วีดีโอ หรือคลิปไว้ดูเล่นอะคะ จะต้องทำไงหรอคะ ใช้นามสกุลอะไร

ช่วยๆหน่อยนะคะ เพิ่งซื้อมาวันนี้น่ะคะ Sad
mmkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 22:23  

ถามผู้ใช้หน่อยค่า ..

ว่าตอนนี้ที่ใช้ ใช้มากี่เดือนแล้ว เครื่องมีปัญหาบ้างรึเปล่า

เก็บ sms ได้เยอะมั๊ยคะ .. แล้วเวลาคนโทรเข้ารูปเต็มจอป่าว .. แล้วฝานอกโชว์แบบไหน ..

สุดท้ายยย .. ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรคะ ^^ ขอบคุนมากจ้า

ปล. ลงเมลล์ไว้ให้ด้ายก้อจะขอบคุนมากจ้า ว่าจะซื้อรุ่นนี้ชัวๆแล้ว
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 16:56  

ว่าตอนนี้ที่ใช้ ใช้มากี่เดือนแล้ว เครื่องมีปัญหาบ้างรึเปล่า

เก็บ sms ได้เยอะมั๊ยคะ .. แล้วเวลาคนโทรเข้ารูปเต็มจอป่าว .. แล้วฝานอกโชว์แบบไหน ..

สุดท้ายยย .. ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรคะ ^^ ขอบคุนมากจ้า

ปล. ลงเมลล์ไว้ให้ด้ายก้อจะขอบคุนมากจ้า ว่าจะซื้อรุ่นนี้ชัวๆแล้ว

1. ใช้มาตั้งแต่ออกมาแรก ๆ เลย
2. เยอะ
3. เต็มจอ ทั้งนอกและใน
4. ตอนนี้ราคาประมาณ 13,000 - 14,000
7390
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7390
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 17:12  

ซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน 13,500 บาทซื้อให้แฟน ลงเพลงแล้วถึงแม้ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาคาราโอเกะก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนลงผมใช้ w800i ของผมส่งผ่าน BT ให้ไม่มีปัญหาอะไรเลยผ่านฉลุย ส่วนธีมก็ใช้เครื่องผมโหลดแล้วส่งต่อผ่าน BT เช่นกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตอนนี้รู้สึกโล่งใจเป็นอย่างมากที่ไม่เกิดปัญหา เสียงดังใช้ได้แม้จะไม่แจ่มเหมือน w800i จอแสดงผลคมชัดดีแต่มืดไปหน่อย ถ้าเทียบกับ w800i ของผมซีดไปเลย โดยรวมรู้สึกดีมากๆที่ยิ่งรู้สึกคือแฟนพอใจมากไม่มาวีนใส่ก็โอเคแล้วครับ
7390
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 17:17  

1.ใช้มา 1 วันไม่ปัญหาอะไรเลย
2.อันนี้ไม่ทราบคาดว่าเยอะพอดู
3.รูปเกือบเต็มหน้าจอเลย ใหญ่มาก
4.ไม่ค่อยเข้าใจคำถามน๊ะ แต่เอาเป็นว่าหน้าจอนอกไม่แจ่มเหมือนจอใน สามารถตั้งค่าได้หลายๆอย่าง ถ้าตั้งจากโรงงานจะมี เมนูลัดเข้ากล้อง เครื่องเล่นเพลง ล็อคปุ่มกด เป็นต้น สามารถตั้งรูปถ่ายเป็นวอลเปเปอร์จอนอกได้ อืม...อะไรอีกล่ะ..ถ่ายรูปโดยไม่ต้องเปิดฝาได้เลย(ตะแคงถ่าย)
5.ตอนซื้อมาเมื่อวาน 13,500 บาทถ้วน
aie_iya555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 17:50  

อยากถามคนที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาว่า ซื้อที่ไหน จะได้ซื้อบ้าง
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 02:28  

สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ อยากถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วครับ อยากทราบว่า...

1. นาฬิกาตั้งปลุก สามารถเซ็ตให้เป็นรายวันในสัปดาห์ได้หรือเปล่าครับ เช่นตั้งปลุกเฉพาะจันทร์ - ศุกร์ และเปลี่ยนเสียงตั้งปลุกได้มั้ยครับ

2. เครื่องเล่นเพลง เราสามารถสร้าง playlist เลือกเป็นเพลงๆ มาฟังได้มั้ยครับ

3. ตกลงถ่าย VDO ได้สูงสุดที่ 640*480 ใช่รึป่าวครับ

4. ใครเคยลองฟังเสียงเพลงจากหูฟัง stereo bluetooth กับ เจ้า 7390 ตัวนี้บ้างครับ เสียงเป็นอย่างไรบ้าง เห็น review ต่างประเทศบอกว่ารายละเอียดเสียงที่ความถี่สูงสุดกะต่ำสุดมันหายๆไป

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : กล้องตัวในใช่ไม่ได้ ทำไมอ่ะ ทำไม
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 12:50  

ตั้งใจจะซื้อแล้ว
แต่พออ่านคอมเม้นท์ที่แนะนำกันเข้ามา ว่ากล้องตัวในใช่ไม่ได้
ก้อไม่อยากได้แล้ว
เศร้าอ่ะ ชอบดีไซน์มากๆๆๆ
ทำไมนะถึงใช้กล้องตัวในไม่ได้ แล้วมีมาให้ทำไมหรอ
ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยค่ะ
khun.tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเพลงแล้วชอบดับ
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 15:59  

ใครมีปัญหาเหมือนเรามั่ง เวลาลงเพลงแล้วเครื่องมันจะ restart เองเลยหงะ แล้วก็เปิดไม่ออกด้วย มันจะ restart ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเอา mem ออกนะ แล้วพอลงเพลงออกจาก mem มันก็หายเป็นปกตินะ ใครรู้มั่งเนี้ย ว่าแก้ยังงัย แย่จริงๆ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:16  

david_kop ผู้เขียน:
สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ อยากถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วครับ อยากทราบว่า...

1. นาฬิกาตั้งปลุก สามารถเซ็ตให้เป็นรายวันในสัปดาห์ได้หรือเปล่าครับ เช่นตั้งปลุกเฉพาะจันทร์ - ศุกร์ และเปลี่ยนเสียงตั้งปลุกได้มั้ยครับ

2. เครื่องเล่นเพลง เราสามารถสร้าง playlist เลือกเป็นเพลงๆ มาฟังได้มั้ยครับ

3. ตกลงถ่าย VDO ได้สูงสุดที่ 640*480 ใช่รึป่าวครับ

4. ใครเคยลองฟังเสียงเพลงจากหูฟัง stereo bluetooth กับ เจ้า 7390 ตัวนี้บ้างครับ เสียงเป็นอย่างไรบ้าง เห็น review ต่างประเทศบอกว่ารายละเอียดเสียงที่ความถี่สูงสุดกะต่ำสุดมันหายๆไป

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. ได้ครับ ทำได้ทั้ง 2 อย่าง
2. ได้
3. ถูกต้องนะครับ
4. ไม่เคยเจอปัญหาครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล้องตัวในใช่ไม่ได้ ทำไมอ่ะ ทำไม
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:18  

jasmine01 ผู้เขียน:
แต่พออ่านคอมเม้นท์ที่แนะนำกันเข้ามา ว่ากล้องตัวในใช่ไม่ได้
ทำไมนะถึงใช้กล้องตัวในไม่ได้ แล้วมีมาให้ทำไมหรอ
ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยค่ะ

ตัวกล้องด้านในใช้ถ่ายรูปไม่ได้ครับ เป็นกล้องรองรับระบบ 3G ครับ
Mr.xzero
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงเพลงแล้วชอบดับ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 15:22  

khun.tum ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเหมือนเรามั่ง เวลาลงเพลงแล้วเครื่องมันจะ restart เองเลยหงะ แล้วก็เปิดไม่ออกด้วย มันจะ restart ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเอา mem ออกนะ แล้วพอลงเพลงออกจาก mem มันก็หายเป็นปกตินะ ใครรู้มั่งเนี้ย ว่าแก้ยังงัย แย่จริงๆ

ของผมไม่เป็นครับ คิดว่าน่าจะเป็น mem นะครับ mem มากับเครื่องหรือเปล่าครับหรือว่าซื้อมาใส่ใหม่
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล้องตัวในใช่ไม่ได้ ทำไมอ่ะ ทำไม
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 12:31  

ตัวกล้องด้านในใช้ถ่ายรูปไม่ได้ครับ เป็นกล้องรองรับระบบ 3G ครับ

ขอบคุณค่ะ
Embarassed
jasmine01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 12:31  

ขอบคุณค่ะ
Embarassed
zero_plus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 15:42  

อันที่มีปัญหาอ่ะ
มีเรื่องเพลงกับเรื่องอะไรบ้างอ่ะครับ
แล้ว ID tag Rolling Eyes มันคืออะไร
ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง 6288 กับ 7390 นี่แหละ
ช่วยแนะนำที
เพราะพอมาอ่านปล้วชักเสียวๆเหมือนกัน Shocked
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2007 04:36  

อยากได้เหมือนกันค่ะ ชอบรุ่นนี้มากเลย
ดูแล้วหวานน่ากินมากๆ(ไม่น่าเป็นมือถือเลย Laughing )
แต่ยังไม่มีเงินน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยคะ
ว่าจะหยุดผลิตรุ่นนี้รึป่าว และจะผลิดถึงเมื่อไหร่
(ช่วยวิเคราะห์ให้ฟังหน่อยนะคะ) จะได้เก็บเงิน
และก็จะมีโอกาสที่ราคาจะลดลงกว่านี้มั๊ยคะ

ปล.แล้วจะมาถามอีกนะคะ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 21:29  

ราคาเท่าไหร่ละ
ลั่ลล๊า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 20:44  

มีเมมแถมให้ปะคะ แล้วได้เพิ่มเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อเมมซัก2GB ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ ขอมือหนึ่งนะ แต๊งสำหรับคำตอบค่า
tarata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 7390
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 20:47  

7390 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน 13,500 บาทซื้อให้แฟน ลงเพลงแล้วถึงแม้ยังไม่ได้เปลี่ยนชื่อเพลงเป็นภาษาคาราโอเกะก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนลงผมใช้ w800i ของผมส่งผ่าน BT ให้ไม่มีปัญหาอะไรเลยผ่านฉลุย ส่วนธีมก็ใช้เครื่องผมโหลดแล้วส่งต่อผ่าน BT เช่นกันก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ตอนนี้รู้สึกโล่งใจเป็นอย่างมากที่ไม่เกิดปัญหา เสียงดังใช้ได้แม้จะไม่แจ่มเหมือน w800i จอแสดงผลคมชัดดีแต่มืดไปหน่อย ถ้าเทียบกับ w800i ของผมซีดไปเลย โดยรวมรู้สึกดีมากๆที่ยิ่งรู้สึกคือแฟนพอใจมากไม่มาวีนใส่ก็โอเคแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: