Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F300 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 62 / เข้าชม: 288768
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung F300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 18:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung F300 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/samsung/f300/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f300.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Jun 2007 17:32; ทั้งหมด 2 ครั้ง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 19:30  

รุ่นนี้ถึงจะดูเรียบๆ แต่ก็สวย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 21:45  

เหอะๆ คิดอะไรไ่ม่ออก ก้อเอาMP3 PHONEไปก่อนละกาน
GageRiver
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 09:37  

สวยงามครับ ชอบจังราคาจะซักเท่าไหร่น้อ.. ว่าแต่จะกดตัวเลขยังไงเนี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 19:32  

GageRiver ผู้เขียน:
สวยงามครับ ชอบจังราคาจะซักเท่าไหร่น้อ.. ว่าแต่จะกดตัวเลขยังไงเนี้ย

ช่ายๆ สงสัยเหมือนกันเลยค่ะ
แล้วยังงี้นู้จะกดตัวเลขยังงัยหว่า!!!
หรือว่าจะเอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียว
เห็นแล้วก็มึนตรึ๊บค่ะ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 20:17  

สวยถูกใจ
panman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดกเ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 20:44  

ปุ่มอยู่ด้านหลังครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดกเ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 21:19  

panman ผู้เขียน:
ปุ่มอยู่ด้านหลังครับ

เง้อ เก่งจังเลยค่ะ ทำไมรู้ล่ะค่ะ เก่งม๊ากมาก
สวยถูกใจนู๋มากเลยค่ะ ไม่รู้จะเปิดตัวเมื่อไหร่ ราคาเท่าไหร่นะคะ
สงสัยคงจะอีกนานแสนนานนะคะ ไตรมาส 3 แง๋มมมม
:KwAn: [PreludeThailand]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 02:29  

ชอบนะ ดีไซด์แบบนี้หลบดี เรียบ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung F300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 14:36  

ดีไซน์สวยดี
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 20:09  

ปุ่มของมันช่างอุบาดเหลือเกินนน

รู้สึกว่า ปุ่มกะจอเล็กๆนั้น ทำได้แค่โทร กะ เครื่องคิดเลข รึป่าว

แต่ก็ไม่ยักบอกว่าจออิกจอมันเป็นสเปคยังไง

หรือปุ่มมันพับมาไว้ด้านหน้าได้

แต่ถ้าปุ่มอยู่ข้างหลังเลย F500 คงจะบิดยากหน่อยนึงละมั้ง
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 03:46  

โอ้ยผมโดยหลอกนึกว่าไม่มีปุ่ม สุดยอดไปเลย เท่ดีมากเลยครับ
GageRiver
Year's Star

จังหวัด: นั้น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 17:56  

เท่มาก.. ผมว่ามันไม่มีด้านหลังนะเนี้ยรุ่นนี้ อย่างกับคนละตัว
ด้านปุ่มกดจอเล็ก แต่เห็น preview เวปนอกแล้ว เท่สุดๆ ชอบมากเลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 00:55  

เมื่อไหร่ขายเนี่น แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 20:43  

ปุ่มมันแปลกๆยังไงไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 15:44  

พลิกเครื่องกลับแล้วต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย

ดูด้าน...เรียกด้านไหนดีฟะด้าน เอาเป็นว่าด้านจอใหญ่ละกัน แลดู HI มาก เรียบหรู ดูมีชาติสกุล

พอพลิกกลับอีกด้านแทบสำลัก หน้าตาอนาถา เหมือนมือถือโบราณรุ่นเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว ที่จอมันมีบรรทัดเดียวเลยง่ะ

แหม...ทำไปได้เนอะ ครีเอทจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 23:29  

Anonymous ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ขายเนี่น แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะ

ขอถามเหมือนกันค่ะ อยากได้ม๊ากมากค่ะ
เนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 23:29  

พลิกเครื่องกลับแล้วต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย

ดูด้าน...เรียกด้านไหนดีฟะด้าน เอาเป็นว่าด้านจอใหญ่ละกัน แลดู HI มาก เรียบหรู ดูมีชาติสกุล

พอพลิกกลับอีกด้านแทบสำลัก หน้าตาอนาถา เหมือนมือถือโบราณรุ่นเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว ที่จอมันมีบรรทัดเดียวเลยง่ะ

แหม...ทำไปได้เนอะ ครีเอทจริง ๆ

น่านดิ เห็นด้านหน้าอย่างสวย เห็นด้านหลังนี่ผิดหวังเลย ยังกะเครื่องคิดเลข
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : ^^"
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 15:39  

รุ่นนี้ปุ่มตัวเลขอยู่ด้านหลัง แล้วก็มีจออีกจออยู่ข้างหลังด้วยฮะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 23:43  

แปลกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 13:10  

ศุนย์ TWZ เข้าแล้วขาย 14900 ครับ (2 May 07)
siripongse
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 00:24  

MBK today : 12,900 bth with Thai Keypad

:wink:
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 12:42  

ขายแว้ววววววครับ โฆษณาในหนังสือพิมพ์และ...

Girly -Birly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 16:49  

siripongse ผู้เขียน:
MBK today : 12,900 bth with Thai Keypad

Wink

เอ!!! แปลกจังเลย เพิ่งกลับจาก MBK เลยเนี่ย
เช็คราคา ร้านตรงข้ามเยื้องไปทางขวา ร้านนาซ่า
ราคาอยู่ที่ 10,900.-บาท เท่านั้นเองนะคะ
และที่สำคัญเป็นเครื่องใหม่แกะกล่อง เช็คเวลาการโทรแล้วด้วย
หยั่งงี้มีหวังปลายเดือนหน้ามีเห็น ราคา F300 ไม่ถึงหมื่นแน่ๆเลยนะคะ
ได้เวลาเสียเงินอีกแล้ว หลังจากรอแบบนี้มานานหลายปี
ที่ผ่านมามีแต่มือถือหนักๆใหญ่ๆทั้งนั้น โดยเฉพาะตระกูลโนเกีย สากดีๆนี่เองนะคะ 55+
aotowa
Year's Star

หัวข้อ : Samsung F300
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 10:52  

น่าสนใจจัง ถ้าใครใช้แล้วมาเล่าสู่กันบ้างนะคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 01:18  

แนวโคดร น่าสนแฮะ
Nixx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองใช้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 16:45  

ด้านที่เป็น MP3 ตรงปุ่มเป็นแบบสัมผัสเหมือน I-Pod ครับ ใช้แตะๆ แล้วก็เลื่อนนิ้วไปมาเพื่อควบคุมครับ แต่ตรงปุ่มสัมผัสนี้แรกๆ จะใช้ยากมาก มีทั้งแบบแตะ ลากสั้น ลากยาว ลากแนวตั้ง ลากแนวนอน ลากเลื้อยแล้วสับขาหลอก (อ๊ะ อันสุดท้ายนี้ล้อเล่น)

นอกจากนี้ในกล่องเค้าจะมีซองหนังมาให้ด้วย 1 อัน ซึ่งในซองหนังนั้นจะมีแบตเตอรี่เสริมแบบบางๆ ซ่อนอยู่ด้วย ทำให้สามารถฟังเพลงได้นานกว่า MP3 Phone ทั่วไป โดยที่หน้าจอจะแสดงให้เห็นเลยว่าแบตเตอรี่หลักถูกใช้ไปเท่าไหร่ และแบตเตอรี่เสริมถูกใช้ไปเท่าไหร่

ด้านคุณภาพเสียงถือได้ว่าดีมาก อยู่ในระดับเครื่องเล่น MP3 แพงๆ เลย แต่หูฟังที่แถมมาให้ธรรมดาไปหน่อย ลองใช้กับหูฟัง BT แล้วดีกว่าของ Nokia ครับ

จอด้านหน้า (หรือด้านหลังหว่า) ถึงจะเล็ก แต่ก็ไม่เป็นปัญหาในการใช้งาน แต่สำหรับคนที่ชอบโชว์รูปพร้อมเบอร์ต้องไม่ชอบแน่ๆ เพราะมันเล็ก (แต่ยาว) ตั้งค่ารูปภาพลำบาก

ลำโพงเล็ก ทำให้เสียงเรียกเข้าที่เราตั้งเองจากไฟล์ MP3 ค่อนข้างเบา ต้องไปแก้ไขไฟล์ MP3 ให้ดังขึ้นกว่าเดิมก่อน แล้วค่อยก็อบมาใส่ใหม่
เอฟ..^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:49  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้จะมีเกมมั้ยคะ โหลดเพิ่มได้มั้ย ใครซื้อมาใช้แล้วช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 18:28  

พึ่งจารุ้ว่ามีสองด้าน Shocked Shocked สวยดีๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z Z
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 06:45  

แปลกมากคับ ชอบสีขาว
Rey_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:09  

มีใครลองเล่นแล้ว MP3 ตอนต้นเพลงจะหายไป1-2วิบ้างไหมครับ
aotowa
Year's Star

หัวข้อ : F300
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:09  

ใช่คับ ในตอนต้นเพลงจะหายไป
ลองส่งริงโทน mp3 จากในโนตบุ๊คมาที่ F300 พอลองเล่นดู 3 วิแรกจะหายไปคับ
พอตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า เวลามีคนโทรเข้ามาเสียงจะเบาก่อนประมาณ 3 วิ คับแล้วถึงจะค่อยดังตามปกติ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองใช้มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:45  

Nixx ผู้เขียน:
ด้านที่เป็น MP3 ตรงปุ่มเป็นแบบสัมผัสเหมือน I-Pod ครับ ใช้แตะๆ แล้วก็เลื่อนนิ้วไปมาเพื่อควบคุมครับ แต่ตรงปุ่มสัมผัสนี้แรกๆ จะใช้ยากมาก มีทั้งแบบแตะ ลากสั้น ลากยาว ลากแนวตั้ง ลากแนวนอน ลากเลื้อยแล้วสับขาหลอก (อ๊ะ อันสุดท้ายนี้ล้อเล่น)

นอกจากนี้ในกล่องเค้าจะมีซองหนังมาให้ด้วย 1 อัน ซึ่งในซองหนังนั้นจะมีแบตเตอรี่เสริมแบบบางๆ ซ่อนอยู่ด้วย ทำให้สามารถฟังเพลงได้นานกว่า MP3 Phone ทั่วไป โดยที่หน้าจอจะแสดงให้เห็นเลยว่าแบตเตอรี่หลักถูกใช้ไปเท่าไหร่ และแบตเตอรี่เสริมถูกใช้ไปเท่าไหร่

ด้านคุณภาพเสียงถือได้ว่าดีมาก อยู่ในระดับเครื่องเล่น MP3 แพงๆ เลย แต่หูฟังที่แถมมาให้ธรรมดาไปหน่อย ลองใช้กับหูฟัง BT แล้วดีกว่าของ Nokia ครับ

จอด้านหน้า (หรือด้านหลังหว่า) ถึงจะเล็ก แต่ก็ไม่เป็นปัญหาในการใช้งาน แต่สำหรับคนที่ชอบโชว์รูปพร้อมเบอร์ต้องไม่ชอบแน่ๆ เพราะมันเล็ก (แต่ยาว) ตั้งค่ารูปภาพลำบาก

ลำโพงเล็ก ทำให้เสียงเรียกเข้าที่เราตั้งเองจากไฟล์ MP3 ค่อนข้างเบา ต้องไปแก้ไขไฟล์ MP3 ให้ดังขึ้นกว่าเดิมก่อน แล้วค่อยก็อบมาใส่ใหม่

แล้วทำงัยถึงจะทำให้มันดังขึ้นได้ละคับ ผมใช้โปรแกรม mp3 cutter อ่ะคับ หรือต้องใช้โปรแกรมไหน ยังงัย รบกวนช่วยบอกด้วยนะคับ คิดซะว่าสงสารลูกหมูตัวดำ ๆ อ้วน ๆ นัยน์ตาซื่อหน่อยละกัน เพราะมีแววว่าจะได้ใช้ เบี่ย จ๊อกโกแลต และ ความสวยกะความสามารถมันสวนทางกัน (จ๊อกโกแลตเป็นมือถึอที่สวยมั่ก ๆ)
aotowa
Year's Star

หัวข้อ : F300
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:59  

ถ้าต้องการทำให้เสียงเพลงดังล่ะก้อมีอยู่หลายโปรแกรมคับ
อันนี้น่าจะเป็นวิธีที่ง่ายเลยมาแนะนำกันดู
ตามลิงค์เลยคับ
http://www.justusers.net/articles/multimedia/increasesound/sound.htm

Laughing
คนเพิ่งซื้อ มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบ่น จาก ผู้ใช้ f300
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 13:18  

ข้อดี เสียงดี รูปร่างเท่ดี

ข้อเสีย แพง เช็ค ทฟรส ไม่ได้ และ ไม่ support java ด้วย
ไม่มีเกม โหลด เกม โปรแกรม เพิ่ม ไม่ได้ clipบางไม่เภท ก้อ ไม่รองรับ
ระบบ ฟ้องว่า not support file format
เซ้ง จริง ๆ เมื่อวาน ลองไป ถาม จะ ขาย ต่อ ที่ mkb เค้าให้ ราคา แค่ 9000
Franco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 11:25  

ใส่ซองที่ให้มา แล้วหน้าตาจะเป็นไงหว่า ?
ไม่เข้าใจว่า แบต สำรองจะไว้ตรงไหน ใครมีรูปขอดูหน่อยครับ
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 15:02  

Girly -Birly ผู้เขียน:

Wink

เอ!!! แปลกจังเลย เพิ่งกลับจาก MBK เลยเนี่ย
เช็คราคา ร้านตรงข้ามเยื้องไปทางขวา ร้านนาซ่า
ราคาอยู่ที่ 10,900.-บาท เท่านั้นเองนะคะ
และที่สำคัญเป็นเครื่องใหม่แกะกล่อง เช็คเวลาการโทรแล้วด้วย
หยั่งงี้มีหวังปลายเดือนหน้ามีเห็น ราคา F300 ไม่ถึงหมื่นแน่ๆเลยนะคะ
ได้เวลาเสียเงินอีกแล้ว หลังจากรอแบบนี้มานานหลายปี
ที่ผ่านมามีแต่มือถือหนักๆใหญ่ๆทั้งนั้น โดยเฉพาะตระกูลโนเกีย สากดีๆนี่เองนะคะ 55+

สากไว้เคาะหัวคุณดิ
Girly -Birly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:14  

บุคคลภายนอก ผู้เขียน:
Girly -Birly ผู้เขียน:

Wink

สากไว้เคาะหัวพ่อเมิงค่ะ

สากไว้เคาะหัวคุณดิ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 20:59  

เสียวเวลาวางไว้แล้วอีกด้านหนึ่งจะถลอกชะมัด คงต้องใส่ไว้ในซองหนังที่มีให้ตลอดเลย
aKiRa00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 00:32  

gotjii ผู้เขียน:
เสียวเวลาวางไว้แล้วอีกด้านหนึ่งจะถลอกชะมัด คงต้องใส่ไว้ในซองหนังที่มีให้ตลอดเลย

บอกวิธีทำให้หายเสียวครับ ใส่ปลอก(ซองหนัง) จะได้ไม่ต้องเสียวถลอก
tv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 19:13  

ได้ยินมาว่า รุ่นนี้ เปิดระบบ สั่นพร้อมเสียงไม่ได้
ในตัวเครื่องมีให้เปิดสั่นพร้อมเสียง
แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็ไม่สั่น
ถ้าสั่นก็สั่นอย่างเดียว
ถ้าเสียงก็เสียง อย่างเดียว

ใครใช้อยู่แล้ว ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าจริงรึเปล่า
แล้วมีปัญหาอะไรเพิ่มอีกมั้ย

เครื่อง ค้างบ่อยรึเปล่า
(เพราะน่าสงสัยมาก มือถืออะไรมีปุ่ม reset)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 00:08  

tv ผู้เขียน:
ได้ยินมาว่า รุ่นนี้ เปิดระบบ สั่นพร้อมเสียงไม่ได้
ในตัวเครื่องมีให้เปิดสั่นพร้อมเสียง

ใครใช้อยู่แล้ว ช่วยบอกหน่อยนะครับว่าจริงรึเปล่า

(เพราะน่าสงสัยมาก มือถืออะไรมีปุ่ม reset)

สั่นพร้อมเสียงไม่ได้คือคุณสมบัติปกติของมือถือซัมซุงทุกร่นค่ะ คือมันจะสั่นก่อนพักนึงแล้วเสียงจะตามมา
ข้อเสียคือใช้งานยุ่งยาก ต้องเปลี่ยนหน้าจอไปมา แถมไม่ต่อเนื่องด้วย(เช่นตอนใช้กล้อง)
อีกอย่างคือ ไม่มีหน้าจอโชว์รูป หรือ สกรีนเซเวอร์ค่ะ รู้สึกขาดหายอย่างแรง
ตอนซื้อคิดว่าใช้แล้วเก๋ค่ะ แต่ปรากดว่า มันไม่ค่อยเอาไหน จะกลับไปใช้โนเกียตัวหนาๆเหมือนเดิมแล้วค่ะ หน้าตาไม่ดี แต่มีครบ Very Happy
tv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 01:42  

สั่นพร้อมเสียงไม่ได้คือคุณสมบัติปกติของมือถือซัมซุงทุกร่นค่ะ คือมันจะสั่นก่อนพักนึงแล้วเสียงจะตามมา
ข้อเสียคือใช้งานยุ่งยาก ต้องเปลี่ยนหน้าจอไปมา แถมไม่ต่อเนื่องด้วย(เช่นตอนใช้กล้อง)
อีกอย่างคือ ไม่มีหน้าจอโชว์รูป หรือ สกรีนเซเวอร์ค่ะ รู้สึกขาดหายอย่างแรง
ตอนซื้อคิดว่าใช้แล้วเก๋ค่ะ แต่ปรากดว่า มันไม่ค่อยเอาไหน จะกลับไปใช้โนเกียตัวหนาๆเหมือนเดิมแล้วค่ะ หน้าตาไม่ดี แต่มีครบ Very Happy

ช่วยได้มากเลย ขอบคุณครับ
plummy_pin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 07:38  

จาเอารุ่นนี้ไปเปลี่ยน เค้ารับเทิร์นเต็มที่แค่แปดพัน(ใช้มาได้เดือนกว่าเอง)
ร้านก่อนหน้านี้ให้ เจ็ดพัน กะหกพันกว่า ตอนซื้อ ซื้อมาหมื่นสองเก้า หึๆช้ำจิงๆ Laughing
jampa_jampee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 13:56  

มีขายครับเครื่องหิ้วขายแค่ห้าพันห้าร้อยครับอุปกรณ์ครบดังต่อไปนี้
1. การ์ดเมม 1GB
2. ชุดสายเครื่องหูฟังแฮนฟรี
3. สายชาร์ต
4. สายลิงค์
5. แบตเตอร์รี่ที่เครื่อง
6. แบตเตอร์รี่ที่ซองหนัง
ติดต่อ สาทิศ 081 614 8540
Remark : เครื่อง อาทิตย์เดียวเองพลาสติกหุ้มหน้าจอยังไม่ได้แกะเลย พี่สาวซื้อมาฝากจากสิงคโปร แต่อยากเอาเงินไปซ่อมรถครับ
tv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 21:34  

ขอถามอีกอย่างได้มั้ยครับที่ว่า
"สั่นพร้อมเสียงไม่ได้คือคุณสมบัติปกติของมือถือซัมซุงทุกร่นค่ะ คือมันจะสั่นก่อนพักนึงแล้วเสียงจะตามมา"

อยากรู้ว่า ที่สั่นก่อนพักนึงเนี้ย มันนานแค่ไหนเหรอครับ ประมาณ กี่วินาทีเหรอครับ
ขอบคุณครับ
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 23:15  

แล้วเวลาที่ดูปฏิทินนัดหมาย หน้าจอแสดงแบบรายเดือน หรือ รายวัน คะ เห็นหน้าจอเล็กนิดเดียว ใครพอบอกได้ไหม
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 09:20  

เวลาฟังเพลงเสียงเป็นยังไงบ้างคับ ถ้าเทียบกับ SE W850i ลังเลอยู่ว่าจาเอาตัวใหนดีคับ Confused
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 19:01  

ถ้าไม่ใส่ซองที่มีแบตสำรอง แบตจะอยู่ได้นานกี่วันอ่ะครับ
โตชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 15:38  

สวยมาก เทห์สุด ๆ กำลังหาโทรศัพท์ใหม่พอดี
เปรียบเทียบราคาแล้วหลายที่
ที่ Blistle ขาย 11,900 ก้อโอเค Laughing
พระเอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 16:20  

ตอนนี้ 8,900 แล้วอ่ะ คับ
payanark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wow
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 11:01  

ตอนนี้ 8,100 แล้วครับ. ( 20/12/50 )
kaorukomi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 20:11  

ขอโทษนะคะ ตอนนี้รุ่นอยู่ที่ราคาเท่าไรแล้วหรอคะ
อยากทราบราคาในตอนนี้ 10,000 กว่ารึป่าวคะ
ขอบคุณค่ะ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 09:52  

ร้านไอโมบาย เดอะมอลล์งาม 7890 บาทครับ
Weeds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 09:18  

ตั้งวันที่ไม่ได้ครับ - -หาไม่เจอ
เชด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 11:21  

ขอถามอีกอย่างได้มั้ยครับที่ว่า
"สั่นพร้อมเสียงไม่ได้คือคุณสมบัติปกติของมือถือซัมซุงทุกร่นค่ะ คือมันจะสั่นก่อนพักนึงแล้วเสียงจะตามมา"

อยากรู้ว่า ที่สั่นก่อนพักนึงเนี้ย มันนานแค่ไหนเหรอครับ ประมาณ กี่วินาทีเหรอครับ
ขอบคุณครับ

มันจะสั่นสามครั้ง (ตรื๊ด ตรื๊ด ตรื๊ด)ก่อนเสียงเรียกเข้าจะดังครับ (ไม่น่าเกินหกวิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบต
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 12:39  

scholarly-se ผู้เขียน:
ถ้าไม่ใส่ซองที่มีแบตสำรอง แบตจะอยู่ได้นานกี่วันอ่ะครับ

ถ้าไม่ได้ใช้งานด้านมัลติ ใช้คุยนิดๆหน่อยก็อยู่ได้นานเกือบ 3 วันได้เลย ถ้ามีแบตเสริมก้อนานขึ้นอีกใช้ดีๆก้อเกือ5 วันถึงจะชาร์ตอีกที
decdec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMS
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:26  

และถ้าเพื่อนส่ง MMS มาจะดูได้ไงอะคะ

จอนิดเดียวเองอะ????
mobile man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา F300 ณ เืดือนมีนาคม 2551
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 16:53  

ราคา F300 ตอนนี้เหลือ 6990 บาท ศูนย์ telewiz
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : เพราะไม๊ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 17:53  

สิ่งสำคัญสำหรับผม คือ อยากทราบว่า...เสียงตอนฟังเพลงผ่านหูฟัง(ที่แถมมากะเครื่องอ่ะ)เพราะไม๊ครับ อยากรู้มากมาย.. พอจะสู้ SE ได้ไม๊
EVILCYBER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 22:44  

ทำมัยเวลาฟังmp3ชื่อเพลงไทยบางอันมานเปนภาษาเทพอ่ะคร้าบบบบ ช่วยตอบที่ว่าต้องทำไง
mrgunner
Year's Star

หัวข้อ : หาซื้อได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 22:19  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ และหาซื้อได้ที่ไหนอีกครับ อยากได้มาก ช่วยตอบผมด้วยครับ
kanes555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung F300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 19:37  

เสียดายครับ
ไอ้หน้าโทรมันเล็กเกินไป
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: