Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6110 Navigator - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1065 / เข้าชม: 1180558
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามอีกนะคะ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 19:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. ขอถามอีกนิดนะคะ ไอ้ smart2go เนี่ยมันคืออะไร แล้วจะต้องไปหาโหลดมาได้จากที่ไหนคะ
2. แบตของ 6110 ใช้ได้ประมาณกี่วันคะ แล้วจะไปหาซื้อแบตที่มันมีความจุเยอะกว่านี้มาใส่แทนได้รึปล่า แล้วก็ถ้ามีมันเป็นแบตที่ใช้เหมือนกับโนเกียรุ่นอะไรคะ(งงมั้ยเนี่ย)

ขอบคุณอีกทีค่า...กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย Very Happy
j_gundam
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 21:32  

ถามหน่อยคับปุ่นกดนี่มันเป้นภาษาไทยป่ะคับ
j_gundam
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 21:35  

ตอนแรกว่าจะซื้อN76แต่เห็นคนเค้าว่าลอกแล้วลอกอีกเลยไม่อยากเอาแระหันมาสนรุ่นนี้แทนไปดูReviewที่ไหนๆไม่ยักกะเห็นแป้นปุ่มกดเป็นภาษาไทยเลยแหะ
สรุปตอนนี้เค้าออกแบบภาษาไทยมาแล้วยังคับ(ปุ่มนะ)
(เวลาไม่ค่อยมีไม่ได้ไปMBK)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย j_gundam เมื่อวันที่ 24 Jul 2007 15:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Beetee navigator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 09:59  

ปุ่มกดเป็นภาษาไทยค่ะ..
ooAoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 23:49  

หากเทียบกันระหว่าง N73 ME กะ 6110 NaV รุ่นไหนดัครับ...................
sns
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 01:42  

ถ้าเทียบ N73ME กับตัวนี้ ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าเน้นกล้องก็ N73 ถ้าเน้น GPS ก็ตัวนี้เลยใช้ดีมากๆ
ตี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเองคนที่โพสว่าซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 17:56  

ตอบคำถามให้นะครับ ที่บอกว่า เวลามันถามว่า ต้องการจุดเชือมต่อแบบรองรับหรือไม่ ให้ตอบไปเลยว่าไม่ จะได้ไม่เสียค่า GPRS แค่นี้และ รอให้ GPS ต่อสันยากับดาวเทียม แค่นี้เองครับ แต่ ถ้าเราโหลด smat2go มาครบแล้วนะ ถ้าไม่ครบ มันจะเรียกให้ต่อ GPRS เพื่อดาวโหลดเสียงการนำทาง แต่จะเสียแค่ครั้งเดียวครั้งแรก แต่ถ้าเราโหลดลงใน กาดความจำของเราครบ และติดตั้งไปแล้วมันก็จะไม่ถามหาอีก ไปดูตรง จุดเชือมต่อ ครับ หลังจากที่เราเปิดโหมด แผนที่ขึ้นมาใช้แล้ว แค่นี้เอง

ส่วยเห็นอีกคนถามว่า โหลดโปรดแกรม smat2go ที่ไหนก็ดูใน รีวิว ครับมันมี ลิงค์ ให้โหลดอยู่ แค่นี้เอง แต่ผมชอบใช้ของที่แถมมากับเครืองมากกว่า มันเป็นภาษาไทย สะดวกนี้แต่มีในกรุงเทพเอง จังหวัดอืนต้องเสียเงินซื้อเอานะ แต่ตัว smat2go มีครบทั้งประเทศครับแต่เป็นภาษาอังกษ
wannakno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 21:04  

แล้วรุ่นนี้มันโหลดthemeได้มะคะ? Very Happy
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 09:51  

ขอถามหน่อยครับ...อยู่ จ.เชียงราย ใช้แผนที่แล้วปรากฏคำว่า"อยู่นอกพื้นที่"

หน้าจอเป้นสีขาวมีจุดแดงเพียงจุดเดียวเท่านั้น ........ทำอย่างไรต่อไปดีครับ
Beetee navigator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 11:29  

มีใครมีอาการแบบนี้บ้างคะเวลาที่โทรออกครั้งแรกสัญญานตึ๊ด แรกมันจะเหมือนกับเสียงน้ำหยดลงกะทะร้อนๆเสียงดังซ่าสัญาณต่อไปไม่เป็นค่ะมันจะเป็นปกติ และโทรทุกครั้งจะเป็นอย่างงี้ตลอดค่ะ..อีกปัญหาคือเวลาฟังเพลงเสียงมันสั่นๆเหมือนฟังเทปยับเล็กน้อยอะค่ะ..
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : เพ่แล้วมานจะดีขนาดไหนอะ ต่อให้เป็นภาษาอังกฤษก็ตาม
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 19:24  

พี่รุ่นนี้ดาวโหลดแผนที่จากโนเกียแมปมันของฟรี จริงเหรอ แล้วหน้าตาของแผนที่เหมือนกับsmat2goหรือป่าว ถ้ามีรายละเอียดอะไรกรุณาส่งมายัง pupaekub@hotmail.com ขอบพระคุณอย่างมาก ป.ล. ขอถาม sns หน่อย
Rolling Eyes + Razz
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมเองคนที่โพสว่าซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 19:46  

ตี๋ ผู้เขียน:
ตอบคำถามให้นะครับ ที่บอกว่า เวลามันถามว่า ต้องการจุดเชือมต่อแบบรองรับหรือไม่ ให้ตอบไปเลยว่าไม่ จะได้ไม่เสียค่า GPRS แค่นี้และ รอให้ GPS ต่อสันยากับดาวเทียม แค่นี้เองครับ แต่ ถ้าเราโหลด smat2go มาครบแล้วนะ ถ้าไม่ครบ มันจะเรียกให้ต่อ GPRS เพื่อดาวโหลดเสียงการนำทาง แต่จะเสียแค่ครั้งเดียวครั้งแรก แต่ถ้าเราโหลดลงใน กาดความจำของเราครบ และติดตั้งไปแล้วมันก็จะไม่ถามหาอีก ไปดูตรง จุดเชือมต่อ ครับ หลังจากที่เราเปิดโหมด แผนที่ขึ้นมาใช้แล้ว แค่นี้เอง

ส่วยเห็นอีกคนถามว่า โหลดโปรดแกรม smat2go ที่ไหนก็ดูใน รีวิว ครับมันมี ลิงค์ ให้โหลดอยู่ แค่นี้เอง แต่ผมชอบใช้ของที่แถมมากับเครืองมากกว่า มันเป็นภาษาไทย สะดวกนี้แต่มีในกรุงเทพเอง จังหวัดอืนต้องเสียเงินซื้อเอานะ แต่ตัว smat2go มีครบทั้งประเทศครับแต่เป็นภาษาอังกษ

พี่แล้วตรงที่ว่า "แต่ถ้าเราโหลดลงใน กาดความจำของเราครบ"นั้นหมายความว่า เราไปเสียเงินให้กับsmat2go หรือเปล่า แล้วใช้กับตจว.ได้ใช่ไหม?

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมขอความกรุณาให้ความเห็นมาที่ pupaekub@hotmail.com ขอขอบพระคุณ Very Happy
j-Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 18:07  

ซื้อสีขาวมาม่ะวาน 14000 เพิ่มเมมเป็น 1 Gb บวกอีก สามร้อย สีขาว ใช้ดีอ่ะ

สวยมั่กๆๆ ชอบๆๆๆๆๆ ใครว่าม่าดีนะผมเถียงหัวชนฝาค้าบบบบ
เด็กมาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมาก
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 22:06  

รุ่นนี้ดีผม ขอแนะนำว่าซื้อเลยคับ เป็นรุ่นที่เสียงดังดีมากๆ ดังกว่าโซนีW800 อีกผมเอาไปฟ้งที่มอเพือนตกใจเลยคับ แบตอยู่ได้ประมาณ สองวันคับ ผมซื้อตัวสีขาวมา สวยและภาพจากกล้องทังสองตัวย้ำนะคับทั้งสองตัว ชัดมากคับ และGPS ก็เล่นง่ายกว่า N95 สะอีก :lol: :lol:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 18:12  

แผนที่ ต้องจ่ายเงินเพิ่มรึเปล่าครับ ถ้าจ่ายเท่าไรครับ แล้วแผนที่ที่มากะเครื่องนี่ ไม่ทราบมีข้อมูลประเทศไทยรึเปล่า
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 13:15  

ถ้าซื้อ Nokia GPS Module มาใช้
แล้วประสิทธิภาพมันจะดีเท่าตัวที่ติดตั่งภายในอย่าง 6110 หรือเปล่าครับ
เพราะมันต้องเชื่อมต่อผ่านบลูธูตอีกต่อหนึ่ง
(ใช้เอ็น73 ลงโปรแกรมแผนที่ จากเว็บโนเกียแล้ว)
มันมีแต่แผนที่ทั่วไทยเลย แต่ไม่มีพิกัด และนำทาง
ใครลองซื้อมาใช้แล้วบอกต่อหน่อยครับ Question Question
นิรนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6110 . .
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 18:53  

อยากรู้ว่า เข้า GPS ของ 6110

จาเสียตังค์ไม๊คับ

และปัจจุบัน ราคาเท่าไรคับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ดีมาก
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 00:37  

เด็กมาบุญครอง ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดีผม ขอแนะนำว่าซื้อเลยคับ เป็นรุ่นที่เสียงดังดีมากๆ ดังกว่าโซนีW800 อีกผมเอาไปฟ้งที่มอเพือนตกใจเลยคับ แบตอยู่ได้ประมาณ สองวันคับ ผมซื้อตัวสีขาวมา สวยและภาพจากกล้องทังสองตัวย้ำนะคับทั้งสองตัว ชัดมากคับ และGPS ก็เล่นง่ายกว่า N95 สะอีก Laughing Laughing

จริงปะแล้วราคาเท่าไหร่ที่ไปถอยมา แล้วGPSมันมีจริงเหรอในไทยเสียเงินเพิ่มปะ ช่วยเป็นธุระที ส่งความคิดเห็นมาที่ pupaekub@hotmail.com จะขอขอบพระคูณมากอย่างสูง
ใครก้อได้วานทีกลัวถูกหลอก Rolling Eyes
P__P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 15:31  

เพิ่งซื้อเครื่องมาอ่ะครับ ผมงงจังครับว่า ทำไมเวลาตั้ง ringtone พิเศษเฉพาะสายที่โทรเข้าบางสาย ทำไมเวลาเขาโทรเข้ามามันกลายเป็น ringtone ธรรมดาที่ตั้งไว้อะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ
aek_ya
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : เข้าใจผิดไปป่าวคาบ มันมีตัวรับสัญญาน gps ในตัวนะคับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 17:06  

ที่บอกว่าต้องต่อสัญญานgprsด้วยไม่จิงคับเพราะว่าผมลองใช้โหมดออฟไลน์ซึ่งโหมดนี้จะตัดสัญญานมือถือทั้งหมดไม่สามารถใช้ได้แม้แต่gprs แต่ผมใช้งานการนำทางได้อะคับและในคู่มือที่มีรูปโทรศัพท์ซึ่งแสดงให้ดูหมดเลยครับว่าเสาอากาศอะไรอยู่ตรงไหนบ้าง ฝาไสลด์ด้านหน้ามุมขวาคือเสาอากาศgps ครับมุมซ้ายเหนือกล้องตัวหน้าคือตัวบลูทูธคับส่วนเสาอากาศโทรศัพท์ปกติอยู่ด้านล่างของแบตคับผมซื้อมาแล้วก็เลยรู้คับขอย้ำนะคับว่าไม่ได้ใช้gprsในการค้นหาตำแหน่ง มานใช้gps โดยตรงเลยคับไม่มีค่าบริการนะคับไม่เชื่อลองออฟไลน์โหมดดูแล้วเปิด การนำทางดูสิคับแล้วจะรู้ว่าไม่จำเป็นเลยgprs จิง ๆ นะคับ

"จากข้อมูลในเวบ ระบบgps ของnokia ไม่มีชิพรับสัณญานดาวเทียม(เช่น Chip SiRFstar III)โดยตรงในตัวเครื่องครับ แต่ใช้วิธีการรับค่าพิกัดจาก gprs ซึ้งค่าพิกัดที่เราได้รับก็เป็นค่าพิกัดของสถานีฐานของโทรศัพท์ที่เราเชื่อมต่ออยู่ในขณะนั้น ไม่ใช่ค่าพิกัดของจุดที่เรายืนอยู่ครับ แต่ก็ใกล้เคียงมากครับ จากนั้นโทรศัพท์ของเราจึงจะนำค่าพิกัดที่ได้ไปเทียบกับแผ่นที่ที่เราโหลดไว้ตั้งแต่เราเปิดใช้งานครั้งแรก แล้วเครื่องก็จะแสดงภาพแผนที่กว้างๆของบริเวณที่เราอยู่ นั้นเป็นเหตุผลที่เราต้องกำหนดสถานที่ที่เราอยู่จริงๆอีกครั้งหนึ่ง ตามด้วยสถานที่ที่เราจะไปครับ ค่าใช้จ่ายในการใช้ gps แบ่งเป็น 3 ส่วน
1 ค่าแผนที่ จ่ายครังเดียว
2 ค่าโปรแกรมนำทาง จ่ายครั้งเดียว
3 ค่าติดต่อขอพิกัด(gprs) ทุกครั้งที่ใช้งาน"

ผมว่าทั้ง 6110, N95 ต่างก็มีชิพและเสารับสัญญาณดาวเทียมของตัวมันเองนะครับ แต่ไม่ค่อยไวก็เท่านั้นเองครับ ส่วนแผนที่ก็มีให้โหลดอยู่ แต่ก็ได้ความละเอียดเท่าที่เห็น แต่ที่ต้องจ่ยแน่ๆ ถ้าคุณต้องใช้ function Navigator อันนี้สิจ่ายแน่ๆ ส่วนข้อสาม คงไม่ใช่มั๊งครับ งั้นแย่เลย ถ้าเป็นโปรแกรมบางตัวอาจจะใช่ แต่ที่พูดถึงคงไม่ใช่แน่ครับ[/quote]
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เข้าใจผิดไปป่าวคาบ มันมีตัวรับสัญญาน gps ในตัวนะคับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 01:14  

aek_ya ผู้เขียน:
ที่บอกว่าต้องต่อสัญญานgprsด้วยไม่จิงคับเพราะว่าผมลองใช้โหมดออฟไลน์ซึ่งโหมดนี้จะตัดสัญญานมือถือทั้งหมดไม่สามารถใช้ได้แม้แต่gprs แต่ผมใช้งานการนำทางได้อะคับและในคู่มือที่มีรูปโทรศัพท์ซึ่งแสดงให้ดูหมดเลยครับว่าเสาอากาศอะไรอยู่ตรงไหนบ้าง ฝาไสลด์ด้านหน้ามุมขวาคือเสาอากาศgps ครับมุมซ้ายเหนือกล้องตัวหน้าคือตัวบลูทูธคับส่วนเสาอากาศโทรศัพท์ปกติอยู่ด้านล่างของแบตคับผมซื้อมาแล้วก็เลยรู้คับขอย้ำนะคับว่าไม่ได้ใช้gprsในการค้นหาตำแหน่ง มานใช้gps โดยตรงเลยคับไม่มีค่าบริการนะคับไม่เชื่อลองออฟไลน์โหมดดูแล้วเปิด การนำทางดูสิคับแล้วจะรู้ว่าไม่จำเป็นเลยgprs จิง ๆ นะคับ

"จากข้อมูลในเวบ ระบบgps ของnokia ไม่มีชิพรับสัณญานดาวเทียม(เช่น Chip SiRFstar III)โดยตรงในตัวเครื่องครับ แต่ใช้วิธีการรับค่าพิกัดจาก gprs ซึ้งค่าพิกัดที่เราได้รับก็เป็นค่าพิกัดของสถานีฐานของโทรศัพท์ที่เราเชื่อมต่ออยู่ในขณะนั้น ไม่ใช่ค่าพิกัดของจุดที่เรายืนอยู่ครับ แต่ก็ใกล้เคียงมากครับ จากนั้นโทรศัพท์ของเราจึงจะนำค่าพิกัดที่ได้ไปเทียบกับแผ่นที่ที่เราโหลดไว้ตั้งแต่เราเปิดใช้งานครั้งแรก แล้วเครื่องก็จะแสดงภาพแผนที่กว้างๆของบริเวณที่เราอยู่ นั้นเป็นเหตุผลที่เราต้องกำหนดสถานที่ที่เราอยู่จริงๆอีกครั้งหนึ่ง ตามด้วยสถานที่ที่เราจะไปครับ ค่าใช้จ่ายในการใช้ gps แบ่งเป็น 3 ส่วน
1 ค่าแผนที่ จ่ายครังเดียว
2 ค่าโปรแกรมนำทาง จ่ายครั้งเดียว
3 ค่าติดต่อขอพิกัด(gprs) ทุกครั้งที่ใช้งาน"

ผมว่าทั้ง 6110, N95 ต่างก็มีชิพและเสารับสัญญาณดาวเทียมของตัวมันเองนะครับ แต่ไม่ค่อยไวก็เท่านั้นเองครับ ส่วนแผนที่ก็มีให้โหลดอยู่ แต่ก็ได้ความละเอียดเท่าที่เห็น แต่ที่ต้องจ่ยแน่ๆ ถ้าคุณต้องใช้ function Navigator อันนี้สิจ่ายแน่ๆ ส่วนข้อสาม คงไม่ใช่มั๊งครับ งั้นแย่เลย ถ้าเป็นโปรแกรมบางตัวอาจจะใช่ แต่ที่พูดถึงคงไม่ใช่แน่ครับ
[/quote]

อยากถามต่อตรงที่ว่า "คุณต้องใช้ function Navigator อันนี้สิจ่ายแน่ๆ" เราต้องเสียตังก์เท่าไหร่ Rolling Eyes

ช่วยตอบมายัง pupaekub@hotmail.com จักขอขอบพระคุณอย่างสูง เพราะว่าเล็งรุ่นนี้อยู่
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าใจผิดไปป่าวคาบ มันมีตัวรับสัญญาน gps ในตัวนะคับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 12:54  

โนเกียห่วยมาก ออกเป็นรุ่นเนวิเกเตอร์ แต่มีแผนที่แค่กทม เสียดายตังหว่ะรู้งี้ซื้อ PPC ดีกว่าทำแต่ล่ะรุ่นหลอกขายทั้งนั้น
MasterMind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 23:13  

อยากรู้ว่าราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

และภายในเดือนกันยายน มีแนวโน้มว่าราคาจะลดลงเหลือประมาณเท่าไหร่คับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 14:55  

plan ของราคาคงจะลงเรื่อย ๆ ครับ ตอนนี้ก็ถูกกว่าเมื่ออาทิตยย์ที่แล้วมาประมาณ 500 ครับ

เพิ่งซื้อเมื่อวานครับ 14545

ส่วนเรื่องฮ่วยหรือไม่ฮ่วย มันอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อครับ

โดยรวม รูปลักษณ์สวยดี ดูดีมีสกุล

แผนที่ที่ให้มาแสดงผลละเอียด ยอมรับว่า กทม เท่านั้น

Nokia MAP ดูได้ทั่วประเทศครับ ผมลอง เลื่อน ๆ ลงไปดูภูเก็ต ยังแสดงถนนและสถานที่เป้นที่น่าพอใจครับ

เรื่องการค้นหาตำแหน่ง ควรจะอยู่ในที่โล่งครับ ผมลองอยู่ริม ๆ ตึก ไม่ติด หาไม่เจอ แต่ถ้าขับรถหล่ะก็ ชัวล์ครับ แสดงผลได้แม่นยำมาก ทดลองเส้นทาง วิภาวดี - รังสิต แป๊ะๆ!

ส่วนตัวสรุปคือดูดีครับ แต่หน้าจอเล็กไปหน่อย จะให้เทียบกับพวก GPS เลยคงไม่ได้หรอกครับ นั่นมันทางใครทางมัน
P----,,---P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 02:27  

ใครทราบวิธีโหลดแผ่นที่ของจังหวัดต่างๆของไทยบ้างครับ อยากได้จังแต่ทำไม่เป็นอะครับ
-Aida-
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 13:46  

P----,,---P ผู้เขียน:
ใครทราบวิธีโหลดแผ่นที่ของจังหวัดต่างๆของไทยบ้างครับ อยากได้จังแต่ทำไม่เป็นอะครับ

ลองไปดูที่นี่นะคับ มีทั้งแบบเสียตังและไม่เสียตัง

http://www.mxphone.com/show.php?id=2330 แบบไม่เสียตัง ดูผ่าน Smart2go โหลดแผนที่ได้ ดูได้ ค้นหาได้ แต่ให้มันนำทางมันเก็บตัง - -"

http://www.mxphone.com/show.php?id=2343 แบบเสียตัง ค่าแผนที่ ครั้งเดียว แต่นำทางฟรีตลอด
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 14:17  

ยืนยันด้วยอีกคน รุ่นนี้ มีตัวรับสัญญาน GPS ในตัวครับ แต่จับสัญญานช้ามากๆ ดังนั้นอย่าไปคาดหวังอะไรกะ GPS มากนักให้ถือว่าเป็นของแถมสำหรับโทรศัพท์ราคานี้

แต่ข้ดดีของมันก้อมีนะคับ

1 การประกอบแน่นหนาดี วัสดุก้อดีพอใช้ ดีไซน์เรียบๆดูดี
2 ริงโทนเสียงดังสนั่นหวั่นไหวดี
3 ฟังค์ชั่นการทำงานด้านโทรศัพท์ครบถ้วนสมบูรณ์ดี สัญญานชัดไม่แกว่ง เนื่องจากมันเป็นโทรศัพท์

สำหรับคนที่อยากเล่น GPS จริงจังแล้วจะไปเล่น PPC Phone + GPS บอกได้เลยครับ ว่ามันไม่ได้ดีไปกว่านี้เท่าไหร่หรอกผมลองมาแล้ว ใครเคยใช้ PPC Phone จะรู้ดีว่าฟังค์ชั่นด้านโทรศัพท์มันนรกแตกขนาดไหน การรับสัญญาน GPS ก้อไม่ดีเท่าเครื่อง GPS แท้ๆหรอกครับ

ดังนั้นถามตัวเองดูก่อนว่าต้องการอะไร

ถ้า โทรศัพท์ ก้อรุ่นนี้แนะนำเรยว่าคุ้ม OS S60 V3rd V9.2 ใหม่และเร็ว
ถ้า Pocket PC ถ้า PocketPC ไปเลยไม่ต้อง PPC + Phone
ถ้า GPS ก้อซื้อพวก การ์มิน โฮลัก ไปเรย

อย่าลืมว่าเป็ดมันทำอะไรได้หลายอย่างแต่ไม่ได้เรื่องซักอย่างนะครับ
P__P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 16:24  

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำเรื่องการโหลดแผนที่ แต่มันโหลดไม่ได้อ่ะครับ พอเข้า โปรแกรม Map Loader แล้ว มันบอกว่าไม่มี device ต่ออยู่ ใครทราบบ้างครับว่าต้องทำไง หรือหากใครมีแผนที่ที่โหลดมาแล้ว ส่งให้หน่อยได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 06:29  

ถ้าจะใช้นำทางในรถเลย คิดว่าน่าจะเหมาะรึเปล่าครับ

หรือว่า ถ้าผมจะใช้ในรถแบบนั้น

ติด gps กับรถใหม่ + จอใหญ่ๆ ไปเลยดีกว่า

ขอบคุณครับ

เริ่มเล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ดูเครื่องจิง แล้วงานประกอบมาเนียนครับผม
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 11:43  

เวลาจะโหลดแผนที่ให้เลือกโหมด การโอนถ่ายข้อมูล/Data Tranfer ครับ มันจะให้เลือกที่โทรศัพท์ตอน เสียบสายUSB หรือถ้าเอาง่ายกว่านั้น ถอดเม็มใส่ Card Reader แล้วลองเรียกโปรแกรมดูครับ มันจะช้าหน่อยจนนึกว่าโปรแกรมแฮงค์ไปแร้ว ให้ไปหาไรกินก่อนแล้วค่อยกลับมาดูมันใหม่ ^ ^ โชคดีคับ
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 12:06  

gcharlotte ผู้เขียน:
ถ้าจะใช้นำทางในรถเลย คิดว่าน่าจะเหมาะรึเปล่าครับ

หรือว่า ถ้าผมจะใช้ในรถแบบนั้น

ติด gps กับรถใหม่ + จอใหญ่ๆ ไปเลยดีกว่า

ขอบคุณครับ
เริ่มเล็งรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ดูเครื่องจิง แล้วงานประกอบมาเนียนครับผม

ถ้าอยู่ใน กทม แล้วใช้ GPS แบบไม่จริงจังนักเอาแค่กันหลง และเลือกแนวทางประหยัดสุดคุ้ม รุ่นนี้ก้อโอเคครับ โปรแกรมที่ให้มามีฟังค์ชั่นหลายอย่าง เช่น ค้นหาปั้มนํ้ามันแล้วนำทางไปหาได้ ถ้ารถติดก็สามารถเปลี่ยนเส้นทางได้
หรือตั้งสิ่งกีดขวางเพื่อให้โปรแกรมคำนวนเส้นทางให้ใหม่ได้ครับ

การใช้งานในรถ จริงๆแล้วเรื่องจอไม่ใช่ปัญหาคับ เวลาเราขับรถเราไม่มีเวลามองจออยู่แล้ว นอกจากรถจะติด ข้อดีของโทรศัพท์รุ่นนี้คือเสียงมันดังคับ ใช้นำทางด้วยเสียงเอา

แต่ถ้าจะเล่น GPS จริงจัง แบบว่าชีวิต OffRoad บ่อยๆ " ติด gps กับรถใหม่ + จอใหญ่ๆ ไปเลยดีกว่า " ก้อเป็นทางเลือกที่ดีคับ ความแม่นยำสูงกว่า ราคาก้อสูงกว่าหน่อย แต่คุ้มคับ
rio_t12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 15:33  

ใช้มาเดือนกว่าแล้ว โดยส่วนตัวคิดว่าใช้ได้ดีมาก เสียอย่าเดียวรอยนิ้วมือติดง่ายเหมือน O2 เลย
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 01:19  

แล้วใครเคยใช้GPS แถวเชียงใหม่หรือแถวภาคเหนือเป็นไงบ้าง ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบหน่อย กำลังเล็งๆอยู่
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่างจังหวัดใช้ได้แต่ต้องจ่าย
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 10:51  

kalonmak ผู้เขียน:
แล้วใครเคยใช้GPS แถวเชียงใหม่หรือแถวภาคเหนือเป็นไงบ้าง ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบหน่อย กำลังเล็งๆอยู่

ใช้ได้คับผมอยู่ขอนแก่นยังลองใช้ได้ดี แต่มันใช้ได้แค่สามวัน ฟังชั่นนำทางจะใช้ไม่ได้ ต้องซื้ออ่ะ แต่ฟังชั่นอื่นๆยังใช้ได้ปกตินะคับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต่างจังหวัดใช้ได้แต่ต้องจ่าย
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 00:55  

MEMENTO ผู้เขียน:

ใช้ได้คับผมอยู่ขอนแก่นยังลองใช้ได้ดี แต่มันใช้ได้แค่สามวัน ฟังชั่นนำทางจะใช้ไม่ได้ ต้องซื้ออ่ะ แต่ฟังชั่นอื่นๆยังใช้ได้ปกตินะคับ

แล้วขอถามอีกหน่อยนะว่า เคยโหลดแบบเสียตังก์มาใช้บ้างหรือเปล่า ถ้าเคย ใช้ของอะไร มันจะคิดเราแบบไหน ตลอดปีเหมาจ่ายหรือว่าอย่างไร ช่วยตอบที.......... :roll:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่างจังหวัดใช้ได้แต่ต้องจ่าย
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 16:44  

แล้วขอถามอีกหน่อยนะว่า เคยโหลดแบบเสียตังก์มาใช้บ้างหรือเปล่า ถ้าเคย ใช้ของอะไร มันจะคิดเราแบบไหน ตลอดปีเหมาจ่ายหรือว่าอย่างไร ช่วยตอบที.......... :roll:

nokiamap
7 วัน 270.05 บาท
30 วัน 332.46 บาท
1 ปี 2912.28 บาท
3 ปี 3328.38 บาท
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 18:20  

Anonymous ผู้เขียน:

nokiamap
7 วัน 270.05 บาท
30 วัน 332.46 บาท
1 ปี 2912.28 บาท
3 ปี 3328.38 บาท

แล้วเคยใช้ของผู้ให้บริการรายอะ ไรบ้างอะ เคยลองหรือยัง?

ถ้าเคยใช้แล้วเราต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง (ช่วยบอกวิ๊ธ๊การดำเนินการให้ที)

แล้วอีกคำถามนะ คือว่ารุ่นนี้อะเป็นรูปลักษณ์การดีไซน์แบบโลหะแบบ NOKAI 6500 ไสล์หรือเปล่า Rolling Eyes ช่วยตอบทีนะ
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 21:03  

เสียตังค์ซื้อมือถือแล้ว

แผนที่น่าจะให้ใช้ฟรีเนอะ
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 02:22  

nokia map โหลดฟรีดูฟรีครับ แต่นำทางต้องจ่ายเงิน

และสำหรับบางท่านที่บ่นว่าเครื่องรับสัญญาณ GPS ห่วย
กรุณาเดินไปกลางแจ้ง ยกดูโทรศัพท์ขึ้นมาดูตามแนวตั้ง
เพราะเสารับสัญญาณมันอยู่ด้านหลังจอ
ถ้าวางตามแนวนอนมันจะรับสัญญาณได้ไม่ดี
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 20:56  

อยากถามคนที่ใช้อ่ะคับ

ว่า ถ้าจะให้เครื่องมันนำทาง

เราต้องเสียค่าอะไรบ้างครับ นอกจากค่านำทาง

เห็น rep บ่นๆ มีบอกว่าเสียค่า gprs ผมล่ะงง
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:30  

ผมว่ารุ่นนี้ใช้ดีนะ ไม่มีหน่วง (เร็วกว่า nokia ทุกรุ่น)

สำหรับ gps นำทางถือว่าดีมาก เพราะสามารถใช้ได้ทั่วโลก

จอใหญ่ - เล็ก ไม่สำคัญเพราะมันมีเสียงบอกตลอดเลย ว่าจะเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา

Browser ดู ได้แนวขวางเหมือน N95 เลย

gps นำทางใช้ฟรี ครับไม่ต้องห่วง

สรุปก็คือผมว่า gps รุ่นนี้ดีกว่า N95 อีก

เพราะฉะนั้นหากใครต้องการใช้งาน gps โดยตรง แนะนำรุ่นนี้ดีกว่า
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 00:14  

Mozart ผู้เขียน:
ผมว่ารุ่นนี้ใช้ดีนะ ไม่มีหน่วง (เร็วกว่า nokia ทุกรุ่น)

สำหรับ gps นำทางถือว่าดีมาก เพราะสามารถใช้ได้ทั่วโลก

จอใหญ่ - เล็ก ไม่สำคัญเพราะมันมีเสียงบอกตลอดเลย ว่าจะเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา

Browser ดู ได้แนวขวางเหมือน N95 เลย

gps นำทางใช้ฟรี ครับไม่ต้องห่วง

สรุปก็คือผมว่า gps รุ่นนี้ดีกว่า N95 อีก

เพราะฉะนั้นหากใครต้องการใช้งาน gps โดยตรง แนะนำรุ่นนี้ดีกว่า

อาเด๋ ! งง มากกับคนที่ตั้งกระทู้นี้เค้าให้ใช้ตัวนำทางแค่ 3 วันเองไม่ใช่เหรอ ถ้าเข้ามาเห้นกระทู้นี้ช่วยมาตอบไวๆหน่อยที ไปกันใหญ่กับกระทู้ข้างบนของ Crying or Very sad MEMENTO มากเลย
เนวิเกเตอร์ตัวจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 15:05  

ผมว่าถ้าจะมาไหนไปไหน ถามคนแถวนั้นจะง่ายกว่ามั้ยครับ หาแบบ เนวิเกเตอร์เป็นตัวเป็นๆไปเลย แต่ผมซื้อแล้ว 5555 ไม่ได้ใช้เลย ถามคนละแวกง่ายกว่าจริงๆครับ
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:13  

อ้างถึง:

อาเด๋ ! งง มากกับคนที่ตั้งกระทู้นี้เค้าให้ใช้ตัวนำทางแค่ 3 วันเองไม่ใช่เหรอ ถ้าเข้ามาเห้นกระทู้นี้ช่วยมาตอบไวๆหน่อยที ไปกันใหญ่กับกระทู้ข้างบนของ MEMENTO มากเลย

แต่ที่ MEMENTO บอกน่ะ เป็น Navigator ของโปรแกรม Nokia map ใช้ได้แค่ 3 วัน (ทดลองใช้ฟรี)

แต่ โปรแกรม Route 66 (ใน N95 ไม่มี) น่ะ Navigator ใช้งานได้ 1 ปี หากหมดเวลาต้องซื้อ หรือลงใหม่ ส่วน map ที่แถมมาให้กับเครื่องของ กรุงเทพ ใช้ฟรี ครับไม่เสียเงิน หากเป็น map ต่างจังหวัดต้องเสียเงินประมาณ 5000 (ผมกำลังหาทาง hack อยู่ เดี๋ยวก็ใช้ได้ฟรี) สำหรับต่างจังหวัดให้ใช้โปรแกรม Nokia map ไปก่อนก็ได้ครับ เพราะดาวโหลดแผนที่ฟรี(เสียค่า gprs สำหรับดาวโหลดครั้งเดียว)

สรุปก็คือหากใครต้องการใช้ระบบ GPS แนะนำ 6110 ครับ ดีกว่า N95 แน่นอน
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:14  

ถ้าใช้ nokia map(ซึ่งให้ d/l ฟรี) เพราะอยู่ในกรุงเทพ

และผมก็ d/l มันจากในคอมพ์ แล้วค่อยไปติดตั้งใน memory card

แล้วผมก็ใช้มันนำทางให้ผม ในกรุงเทพ

---

อย่างนี้ ผมต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกบ้างครับ

เหรอว่าไม่เสียอะไรเพิ่มเลย
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 23:44  

อ้างถึง:
gcharlotte Posted: 21 Aug 2007 23:14 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

ถ้าใช้ nokia map(ซึ่งให้ d/l ฟรี) เพราะอยู่ในกรุงเทพ

และผมก็ d/l มันจากในคอมพ์ แล้วค่อยไปติดตั้งใน memory card

แล้วผมก็ใช้มันนำทางให้ผม ในกรุงเทพ

---

อย่างนี้ ผมต้องเสียค่าอะไรเพิ่มอีกบ้างครับ

เหรอว่าไม่เสียอะไรเพิ่มเลย

ก็ไม่ต้องเสียแล้วนี่ แต่จะไม่มี Navigator หากต้องการใช้ Navigator ต้องเสียตังค์ ทำไมไม่ใช้โปรแกรม Route 66 ที่แถมมากับเครื่องล่ะครับ มี map กรุงเทพ แถมมาอยู่แล้ว Navigator ยังใช้ได้ฟรี อีก 1 ปี แน่ะ
gcharlotte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 02:59  

โปรแกรม route66 นี่มากับเครื่อง และรายละเอียดดี ใช้ในกรุงเทพได้น่าพอใจใช่ไหมครับ

แล้วนำทางฟรี 1 ปีด้วย

ว๊าว น่าสนใจๆ

แล้วถ้าครบปีนึงแล้ว ค่านำทางคิดยังไงอ่ะคับ
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 10:53  

http://www.mgmaps.com/index.php

อีกทางเลือกที่น่าสนใจ สำหรับคนที่ต้องการ Map ตจว. ใช้กับ Internal GPS ได้ Track ได้ แต่นำทางไม่แน่ใจ(ยังไม่ได้ลอง กำลังโหลดอยู่ ลองเสร็จจะมารายงานให้ทราบครับ)

ปล. โปรแกรมนี้ต้องโหลดผ่านโทรศัพท์เท่านั้น วิธีประหยัดให้แชร์เน็ตจากเครื่องคอมมาใช้บนมือถือ จะได้ไม่เสียค่า GPRS ครับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 17:57  

-Aida- ผู้เขียน:
http://www.mgmaps.com/index.php

อีกทางเลือกที่น่าสนใจ สำหรับคนที่ต้องการ Map ตจว. ใช้กับ Internal GPS ได้ Track ได้ แต่นำทางไม่แน่ใจ(ยังไม่ได้ลอง กำลังโหลดอยู่ ลองเสร็จจะมารายงานให้ทราบครับ)

ปล. โปรแกรมนี้ต้องโหลดผ่านโทรศัพท์เท่านั้น วิธีประหยัดให้แชร์เน็ตจากเครื่องคอมมาใช้บนมือถือ จะได้ไม่เสียค่า GPRS ครับ

ช่วยบอกวิธีการแชร์ ให้หน่อยเพราะไม่เคยทำ ช่วยบอกวิธีการทำตามขั้นตอนให้ละเอียดได้ไหม กรุณาตอบด่วน และที่สำคัญ โหลดลองใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 22:18  

วิธีแชร์เน็ตผ่าน Bluetooth

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=108983

ถ้าเข้าไม่ได้ก้อสมัครสมาชิคก่อนนะ
ลองอ่านดูนะคับคิดว่าค่อนข้างละเอียด + มีภาพประกอป
ลองพยามด้วยตัวเองดูก่อนถ้าไม่ได้ค่อยหาวิธีพลิกแพลง
x-kusiv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 04:49  

อยากได้อ่ะรุ่นนี้ ตอนนี้ราคายัง 14990 บาท อยู่เลย แพงจัง -_-"

คงต้องรอมันลดอีกซักหน่อยละมั้งง

รุ่นนี้โอเคทุกอย่างละ

-มีที่ปิดเลนส์กล้อง
-ลำโพงสเตอริโอ
-ค.ละเอียดกล้องไม่น่าเกลียดมาก
-symbian ver.ใหม่
-มี gps ด้วย !!
-หน้าจอ 16 ล้าน !!
-ความละเอียดหน้าจอ 240*320 !!

ครบครันจิงๆคับ
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 12:47  

โทดทีคับ หายไปหลายวัน
แผนที่ nokia map ต้องซื้อคับเข้าไปที่เมนู บริการเสริม เลือกเพิ่มการนำทาง แล้วเลือกประเทศ แล้วทำตามขั้นตอนเลยคับ
ส่วนแผนที่ที่แถมมากับเครื่องใช้ได้แต่ กทม แล้วต่างจังหวัดทำไงเนี่ย ไม่เข้าใจโนเกียเลยจะขายแต่ กทม หรือไง
เรื่องเวลาใช้งาน nokia map ต้องใช้ gprs หรือป่าว ตอบคือ ใช้คับแต่สำหรับแผนที่ที่ไม่เคยไปนะคับ เส้นทางที่ใช้ประจำไม่ต้องเสียค่า gprs นะ
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 12:50  

อ้อลืมบอกไป ถ้าใช้ nokia map แค่แผนที่หรือแบบจำลองเส้นทาง ไม่ต้องเสียตังคับ แต่ถ้าเสียตังจะใช้ฟังก์ชั่นการนำทางได้คับ
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 14:42  

Surprised ใครอยากโหลดธีมสวยลองที่นี่ http://eseth.net/nokia/series60/v3a/
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 14:46  

[quote="wannakno Laughing แล้วรุ่นนี้มันโหลดthemeได้มะคะ? Very Happy[/quote] Laughing ต้องเลือกธีมที่เป็น 9.0ขึ้น แล้วถ้าไม่ได้ให้ลองเปลี่ยนวันเดือนปี ให้เป็น 2006 ดู หรือเข้าที่นี่
http://eseth.net/nokia/series60/v3a/
durdenman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 12:24  

อยากถามว่า มีอาการแฮงค์บ่อยมั้ยครับและเครื่องอืดมากมั้ยครับ(เทียบกับn73)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 17:40  

durdenman ผู้เขียน:
อยากถามว่า มีอาการแฮงค์บ่อยมั้ยครับและเครื่องอืดมากมั้ยครับ(เทียบกับn73)

ไม่แฮงหรอกคับ เครื่องไม่อืดด้วย เพื่อนใช้ N73 ยังบอกเร็วเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 14:08  

อยากถามว่ารุ่นนี้กับ N73me ตัวไหนดีกว่ากันเหรอค่ะ คือว่ากำลังตัดสินใจอยู่อ่ะค่ะ
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 09:23  

Laughing ใช้รุ่นนี้แหละ แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง เครื่องเร็วดีครับ ผมใช้มายังไม่แฮงค์เลย
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 10:58  

oyyoyyo22 ผู้เขียน:
Laughing ใช้รุ่นนี้แหละ แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง เครื่องเร็วดีครับ ผมใช้มายังไม่แฮงค์เลย

n73 แจ่มกว่านะ ทั้งก้องและเสียง อีกอย่างสไลด์แล้วเป็นรอยที่แป้นอ่ะ แต่ถ้ารับได้กับที่บอก แล้วราคาที่ถูกกว่า ก็เล่น 6110 ไปเลย
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 12:09  

n73 แจ่มกว่านะ ทั้งก้องและเสียง อีกอย่างสไลด์แล้วเป็นรอยที่แป้นอ่ะ แต่ถ้ารับได้กับที่บอก แล้วราคาที่ถูกกว่า ก็เล่น 6110 ไปเลย

ถึงกล้องจะมากกว่า แต่ความเร็วชัตเตอร์ก้อน้อยลงเวลาถ่ายหน่วงเวลามากกว่า ถ้าดูรูปในมือถือมันก้อแตกต่างกันไม่มากนัก แต่ถ้าชอบถ่ายรูปแล้วเอาไปใช้งานจริงๆ ผมว่าใช้กล้องดิจิตอลดีกว่าอ่ะ ส่วนสไลด์เป็นรอย เครื่องไหนยี่ห้อไหน สไลด์ไม่สไลด์เดี๋ยว มันก้อต้องมีรอยทั้งนั้นน่ะ 555
ส่วนเรื่องเสียงถ้าไม่ใช่หูทองฟังไม่ออกหรอก ผมว่าเสียงของ 6110 ก้อดังดีครับ เพราะด้วยอ่ะ ที่น่าตลกคือn73meที่เป็นเรียกตัวเองว่า ME ยังไม่รองรับชุดหูฟังบลูทูธแบบสเตอริโอ ( A2DP) นะไม่น่าเชื่อ

ปล.ถ้าไม่มองเรื่องกล้อง 6110 ก้อมีดีกว่าหลายข้อซึ่ง N73 ไม่มี
1.ใหม่กว่า (แน่นอน)
2.มี GPS
3.GPRS - EDGE คลาส 32 ใหม่กว่าคลาส 10
4.รองรับชุดหูฟังบลูทูธแบบสเตอริโอ ( A2DP)
5.ถ่ายภาพแบบ พาโนรามาได้
6.USB พอต
7.ผมใช้อยู่ เข้าข้างเต็มที่
durdenman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 08:18  

ถามนิดครับ เมื่อเทียบกับN73 ME ซึ่งเป็นตัวmusic editionแล้ว คือจะเน้นเรื่องการฟังmp3 ซึ่งfunction เช่นพวก equalizer เน้นเบส ต้องดีมาแน่นอน แล้วตัว 6110 จะสู้ได้มั้ยครับ
wp211
Year's Star

หัวข้อ : wp211
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 09:14  

ลองโหลด theme มาแล้ว แต่ลงไม่ได้ มานบอกว่า expired ลองเปลี่ยนวันที่เป็น เป็นปี2006 แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ มานบอกอีกว่า ตั้งวันที่ผิด ....

ต้องทำยังไงคะ ช่วยบอกที T_T

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:14  

ฟังก์ชั่น เกี่ยวมัลติมิเดีย N73 ดีกว่า 6110 เยอะคับ ภาพหน้าจอก็สวยกว่าเยอะคับ อย่างอื่น 6110 การใช้งานเร็วดีกว่า N73 แต่ผมก็ใช้ 6110 นะคับ ซื้อเพราะมี GPS แต่ใช้ไม่ได้ เพราะอยู่ขอนแก่น เหอๆ
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงๆป่าวอ่า
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 15:08  

คือ เห็นมีคนบอกว่า
ที่สไลด์กล้องข้างหลังมันบางมาก
ถ้ากระแทกหรือหล่น
ก็จาบุบ
จิงไม๊อ่า
Crying or Very sad Crying or Very sad
กำลังจาซื้อ......
http://www.whatphone.net/mobile/phone/preview.php?mid=681
อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีไหมอ่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 21:07  

ประหยัดสุดๆ ก้อต้อง 1100 +แผนที่บางกอกแมบ + โทรไป 1197 น่ะ เร็วมาก ได้ผลดีนะ ขอบอก ล้อเล่นนะ อิอิ Smile
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จิงๆป่าวอ่า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 01:53  

อยากรู้มาก ผู้เขียน:
ที่สไลด์กล้องข้างหลังมันบางมาก
ก็จาบุบ
จิงไม๊อ่า
Crying or Very sad Crying or Very sad
http://www.whatphone.net/mobile/phone/preview.php?mid=681

จิงคับ บางมาก
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 16:46  

จิงหรอ มันบางมากเลยหรอ T^T

เซงเลย เอารุ่น 5610 ดีกว่า
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:02  

durdenman ผู้เขียน:
ถามนิดครับ เมื่อเทียบกับN73 ME ซึ่งเป็นตัวmusic editionแล้ว คือจะเน้นเรื่องการฟังmp3 ซึ่งfunction เช่นพวก equalizer เน้นเบส ต้องดีมาแน่นอน แล้วตัว 6110 จะสู้ได้มั้ยครับ

เรื่องนี้คงต้องยกให้กับ N73 me นะเพราะอย่างไรก้อมิวสิกอิดิชั่น
2 รุ่นนี้ว่ากันจริงๆ มันเน้นกันคนละด้านนะครับ ต้องดูว่าคุณเน้นความสามารถด้านไหน
ที่จะได้ใช้มัน ถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัด GPS ก้อเสียเงินเพิ่ม เรื่องความดังของลำโพง
ผมว่า 6110 ดีนะครับดังกว่า sony ด้วยช้ำไป คุณภาพเสียงก้อจัดว่าดีใช้ได้ครับ Laughing
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:03  

ก็จาบุบ
จิงไม๊อ่า

เรื่องจริงครับ เห็นด้วยกับคุณ memento Crying or Very sad
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:13  

ฟังก์ชั่น เกี่ยวมัลติมิเดีย N73 ดีกว่า 6110 เยอะคับ ภาพหน้าจอก็สวยกว่าเยอะคับ อย่างอื่น 6110 การใช้งานเร็วดีกว่า N73 แต่ผมก็ใช้ 6110 นะคับ ซื้อเพราะมี GPS แต่ใช้ไม่ได้ เพราะอยู่ขอนแก่น เหอๆ

ความเห็นผมว่า ถ้าดูกับแบบกลางๆ นะครับ 6110 มีความสามารถหลายด้านมากกว่า N73 นะครับ และความสามารถนั้นๆ มันใช้งานได้ดีทีเดียว ไม่ห่วยเหมือนรุ่นอื่นๆ แล้วสิ่งใหม่ๆทีมีมาให้
มันก้อสามารถคุยได้ไม่น้อยหน้าเครื่องรุ่นอื่นเลย ราคาก้อสมเหตุผลกับความสามาถ ไม่เวอร์เหมือนรุ่นอื่น
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: wp211
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:21  

wp211 ผู้เขียน:
ลองโหลด theme มาแล้ว แต่ลงไม่ได้ มานบอกว่า expired ลองเปลี่ยนวันที่เป็น เป็นปี2006 แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ มานบอกอีกว่า ตั้งวันที่ผิด ....

ต้องทำยังไงคะ ช่วยบอกที T_T

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ถ้าลงไม่ได้คงต้องลองเลือก ธีมอื่นในลิงค์ http://eseth.net/nokia/series60/v3a/ ดูนะครับผมไม่ทราบจริงๆ แต่ผมลงแล้วไม่มีปัญหานะครับ ส่วนใหญ่จะลงได้ดี Laughing
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้อะ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 13:56  

ทำไม เจ้า 6110เนี่ย มันไม่มีอุปกรณ์การป้องกัน แบบว่าไม่ให้ฝาปิดมันลายบ้างปะ
ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยน้า.......... กลัวมันขึ้นหนิมอะ เฮ้ยไม่น่าซื้อเลยเซง
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้อะ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 15:54  

ทำไม เจ้า 6110เนี่ย มันไม่มีอุปกรณ์การป้องกัน แบบว่าไม่ให้ฝาปิดมันลายบ้างปะ
ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยน้า.......... กลัวมันขึ้นหนิมอะ เฮ้ยไม่น่าซื้อเลยเซง

รุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นก็ไม่เห็นจะมี ใช้งานก็ต้องมีลายบางสิคับ ไม่ใช่เอาโชว์ในตู้จะได้ใหม่ตลอด จิงป่าวคับ ทำใจเถอะ
นู๋นก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้อะ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 16:19  

ที่เราใช้อยู่นะ ตอนแรกก็ไปติดสติ๊กเกอร์กันรอย แล้วก็ไปหาซอง แต่หาไม่เจอแบบที่อยากได้ เลยเดินๆไปเจอกรอบใส ก็เลยใส่กรอบใสด้วย ทั้งๆที่เพิ่งติดสติ๊กเกอร์มา ก็แหม..ติดมาแล้ว จะให้เอาออกหรือไง
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 16:31  

อ้างถึง:

มีสิครับฝาครอบพลาสติกไง ราคา 50 บาท เอง กันได้ทั้งหน้าทั้งหลัง

อ้อ..มีข่าวดีมาฝากสำหรับแฟน 6110 ตอนนี้โปรแกรม Navigar สำหรับ 6110 มีออกมาเยอะแล้ว เช่นโปรแกม Mapking 2007 ลงแล้วจะใช้งานได้ฟรี 3 วัน (แต่มีทางแก้) ที่แนะนำเพราะตัวนี้นำทางดีมาก แถมแผนที่ยังละเอียดครอบคลุมพื้นที่ทั้งประเทศไทยเลยทีเดียว ตอนนี้ลงมาแล้วแต่ยังโหลด map ไทยไม่ได้ โหลดได้แต่เวอร์ชั่นของ Pocket PC คาดว่าไม่นานนี้จะสามารถ Map ไทยของ 6110 ได้แล้ว (map ฟรี)

สำหรับ chip ที่ใช้รับสัญญาณดาวเทียมรุ่นนี้สุดยอดครับ แม้ว่าจะไม่มีการยืนยันว่ารุ่นนี้ใช้ chip ดังอย่าง SiRF Star III หรือเปล่า แต่การใช้งานถือว่าดีเทียบเท่าครับ และรุ่นนี้การรับสัญญาณจากดาวเทียมยังดีกว่า N95 อีกด้วย

สำหรับใครที่บอกว่า 6110 ถ่ายรูปไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ พอเทียบกับ N73 มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก ซึ่งภาพถ่ายจากมือถือยังสู้กล้องดิจิตอลราคา 3 - 4 พัน ยังไม่ได้เลย เพราะฉะนั้นเรื่องถ่ายภาพก็ตัดไปอย่านำมาพิจารณาเลย ให้พิจารณาที่ความสามารถที่หลากหลายของเครื่องดีกว่า

คุณผู้หญิงครับรุ่นนี้ก็เหมาะนะครับ โดยเฉพาะสีขาว ซึ่งดูแล้วน่าตาก็ แอ๊บแบ๊ว ดี หุ หุ

pretty...

มีมอเตอร์ไซค์ก็นำทางได้

ใครว่ารุ่นนี่ถ่ายรูปไม่ดี ขอเถียง รุ่นนี้ถ่ายรูปใช้ได้ แถมภาพถ่ายแบบ panorama ได้อีกด้วย

สำหรับใครลังเลอยู่ระหว่าง 6110 กับ N73 ก็คงน่าจะได้คำตอบแล้วนะครับ
oyyoyyo22
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 11:04  

Laughing เห็นด้วยกับคุณ MoZart ครับ Wink
smartdog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 23:59  

เออแล้วทำไงให้ใช้แผนที่นำทางได้แบบไม่หมดอายุอะครับ ช่วยแนะนำที ตอนนี้อยากได้ยาแก้ไอมากๆ เลย ปกติจะเดินทางไปนน กะปทุมบ่อยอะครับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามไม่กระจ่าง
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 00:04  

ได้ฟรี 3 วัน (แต่มีทางแก้) แก้อย่างไรช่วยบอกทีนะ Mozart
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 00:34  

smartdog ผู้เขียน:
เออแล้วทำไงให้ใช้แผนที่นำทางได้แบบไม่หมดอายุอะครับ ช่วยแนะนำที ตอนนี้อยากได้ยาแก้ไอมากๆ เลย ปกติจะเดินทางไปนน กะปทุมบ่อยอะครับ

ตอนนี้โปรแกรมที่แก้ได้เช่น Mapking 2007 ยังไม่ทำแผนที่ไทยออกมารอก่อน ไม่น่านานนัก เพราะ Mapking 2007 version Poket PC ก็ยังมีแผนที่ประเทศไทยแล้วแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mozart เมื่อวันที่ 07 Sep 2007 00:41; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Mozart
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามไม่กระจ่าง
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 00:39  

ได้ฟรี 3 วัน (แต่มีทางแก้) แก้อย่างไรช่วยบอกทีนะ Mozart

รอให้ได้แผนที่ประเทศไทยของ Mapking มาก่อน แล้วจะบอกทีหลังนะ ช่วงที่รอนี้ผมก็กะลังหาทาง crack navigator ของ Nokia map อยู่ หากได้แล้วจะรีบบอกเพื่อนๆ ทันที
aesirikan
Year's Star

หัวข้อ : ช่วย หาโปรแกรมที่ใช้กะ nokia 6110 หน่อยจ้า
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 17:39  

โปรแกรม antivirus และ พวก explorer หรือ blacklist ที่ใช้กะ 6110 นี่ใช้ตัวไหนได้บ้าง เท่าที่หามา ยังใช้ไม่ได้เลยครับ มันบอกไม่ supprot เซงอยู่นิ..
MEMENTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วย หาโปรแกรมที่ใช้กะ nokia 6110 หน่อยจ้า
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 23:19  

aesirikan ผู้เขียน:
โปรแกรม antivirus และ พวก explorer หรือ blacklist ที่ใช้กะ 6110 นี่ใช้ตัวไหนได้บ้าง เท่าที่หามา ยังใช้ไม่ได้เลยครับ มันบอกไม่ supprot เซงอยู่นิ..

antivirus ผมใช้ F-secure แล้ว explorer ใช้ Y-browser ส่วน blacklist ใช้ Callman ลองลงดูนะคับ
MEMENTO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 23:20  

รอให้ได้แผนที่ประเทศไทยของ Mapking มาก่อน แล้วจะบอกทีหลังนะ ช่วงที่รอนี้ผมก็กะลังหาทาง crack navigator ของ Nokia map อยู่ หากได้แล้วจะรีบบอกเพื่อนๆ ทันที

คนต่างจังหวัดรอความหวังอยู่นะคับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 15:56  

ชอบมากๆๆๆ
รุ่นนี้แหละ ที่เราต้องการ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 16:53  

ก็จาบุบ
จิงไม๊อ่า

เรื่องจริงครับ เห็นด้วยกับคุณ memento Crying or Very sad

มันบางขนาดนั้นเลยหรอ ถึงกับบุบเลย ดีจัง Wink จาได้ไม่มีคนซื้อเยอะ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วย หาโปรแกรมที่ใช้กะ nokia 6110 หน่อยจ้า
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 19:20  

aesirikan ผู้เขียน:

antivirus ผมใช้ F-secure แล้ว explorer ใช้ Y-browser ส่วน blacklist ใช้ Callman ลองลงดูนะคับ

อืมตรงลง รุ่นนี้มันยอมรับแน่นะกับโปรแกรมที่แนะนำมาเพราะ อยากลงดูเหมือนกัน เพราะว่าโดนไวรัสตัวไหนก้อไม่รู้มันให้ส่งข้อความอยู่ตลอด
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 19:37  

Anonymous ผู้เขียน:
ก็จาบุบ
จิงไม๊อ่า

มันบางขนาดนั้นเลยหรอ ถึงกับบุบเลย ดีจัง Wink จาได้ไม่มีคนซื้อเยอะ

อย่าเลยมันแย่มาก สไลด์กล้องข้างหลังลายง่าย ไม่มันวาวพอใช้ได้สักพัก
ห่วยแตกต่อให้มีกรอบใส่อย่างกระทู้ข้างบนเหอะที่เค้าแนะนำมา ไม่สมกะราคาหมื่นกว่าเอาเสียเลย แล้วพอสไลก้อเปงลอยขูด ต่อให้ทะนุถนอมเหมืนลูกก้อเหอะ
Mad [/img]
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 19:46  

อ้างถึง:

มีสิครับฝาครอบพลาสติกไง ราคา 50 บาท เอง กันได้ทั้งหน้าทั้งหลัง

อ้อ..มีข่าวดีมาฝากสำหรับแฟน 6110 ตอนนี้โปรแกรม Navigar สำหรับ 6110 มีออกมาเยอะแล้ว เช่นโปรแกม Mapking 2007 ลงแล้วจะใช้งานได้ฟรี 3 วัน (แต่มีทางแก้) ที่แนะนำเพราะตัวนี้นำทางดีมาก แถมแผนที่ยังละเอียดครอบคลุมพื้นที่ทั้งประเทศไทยเลยทีเดียว ตอนนี้ลงมาแล้วแต่ยังโหลด map ไทยไม่ได้ โหลดได้แต่เวอร์ชั่นของ Pocket PC คาดว่าไม่นานนี้จะสามารถ Map ไทยของ 6110 ได้แล้ว (map ฟรี)

สำหรับ chip ที่ใช้รับสัญญาณดาวเทียมรุ่นนี้สุดยอดครับ แม้ว่าจะไม่มีการยืนยันว่ารุ่นนี้ใช้ chip ดังอย่าง SiRF Star III หรือเปล่า แต่การใช้งานถือว่าดีเทียบเท่าครับ และรุ่นนี้การรับสัญญาณจากดาวเทียมยังดีกว่า N95 อีกด้วย

สำหรับใครที่บอกว่า 6110 ถ่ายรูปไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ พอเทียบกับ N73 มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก ซึ่งภาพถ่ายจากมือถือยังสู้กล้องดิจิตอลราคา 3 - 4 พัน ยังไม่ได้เลย เพราะฉะนั้นเรื่องถ่ายภาพก็ตัดไปอย่านำมาพิจารณาเลย ให้พิจารณาที่ความสามารถที่หลากหลายของเครื่องดีกว่า

คุณผู้หญิงครับรุ่นนี้ก็เหมาะนะครับ โดยเฉพาะสีขาว ซึ่งดูแล้วน่าตาก็ แอ๊บแบ๊ว ดี หุ หุ

pretty...

มีมอเตอร์ไซค์ก็นำทางได้

ใครว่ารุ่นนี่ถ่ายรูปไม่ดี ขอเถียง รุ่นนี้ถ่ายรูปใช้ได้ แถมภาพถ่ายแบบ panorama ได้อีกด้วย

สำหรับใครลังเลอยู่ระหว่าง 6110 กับ N73 ก็คงน่าจะได้คำตอบแล้วนะครับ

อืมคือว่าอยากถามนะ แล้วเครื่องของคุณ ฝาไสล์ด้านหลังมันลายบ้างอะป่าว ตอนนี้ เซง
อีกอย่างนึงนะพอไสล์แล้วมันเป็นลอยขูดที่ปุ่มตัวเลข ชักอย่างไง 6110 นี่มันไม่ทนมือเลย ทำแข่งแบบไร้ประสิทธิภาพ

อืมแล้วถ้าอยากเปลี่ยนหน้ากากเนี่ยมันมีบ้างไหมเนี่ยไอ้แบบไสล์ แล้วต้องรอหมดประกันเครื่องเหรอเหอะเซงชะมัดยาก Evil or Very Mad
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 01:51  

อ้างถึง:
อืมคือว่าอยากถามนะ แล้วเครื่องของคุณ ฝาไสล์ด้านหลังมันลายบ้างอะป่าว ตอนนี้ เซง
อีกอย่างนึงนะพอไสล์แล้วมันเป็นลอยขูดที่ปุ่มตัวเลข ชักอย่างไง 6110 นี่มันไม่ทนมือเลย ทำแข่งแบบไร้ประสิทธิภาพ

อืมแล้วถ้าอยากเปลี่ยนหน้ากากเนี่ยมันมีบ้างไหมเนี่ยไอ้แบบไสล์ แล้วต้องรอหมดประกันเครื่องเหรอเหอะเซงชะมัดยาก

มันเป็นนิดหน่อยแต่ตอนนี้เราเอาสติ๊กเกอร์ใสมาติดแล้ว แต่ไม่ต้องห่วงนะ เพราะกรอบน่าจะมีของแท้เปลี่ยน เปลี่ยนแล้วก็จะใหม่เหมือนเดิม ลองถามศูนย์ดู

ส่วนรอยขูดที่ปุ่มตัวเลขก็เอาสติ๊กเกอร์มาติดเหมือนกัน จะได้ไม่เป็นรอย เราว่า nokia รุ่นนี้ กลไก silde ดีมากนะ ดีกว่าทุกรุ่นที่เคยเล่นมาเลย

เอาน่าอย่าซีเรียสมาก หากชอบแบบวัสดุดีๆ ก็ขายทิ้งไปเล่น moto E6 หรือ V9 ไม่ดีกว่าหรือ เพราะเราก็มี V3i อีกเครื่องเป็นรอยยากมาก วัสดุดีมาก แต่เราว่า os ไม่ได้เรื่อง เพราะเราต้องใช้มือถือเหมือนคอมตัวที่สองเลยเลือก symbian

ความจริงรุ่นนี้ใช้ไปเหอะ อีกหน่อยโปรแกรมรองรับเพียบ ไม่ต้องห่วง ตอนนี้เรากำลังเขียนโปรแกรมตรวจสอบตำแหน่งมือถือจาก web อยู่ เดี๋ยวเราออกมาปล่อยให้ทดลองใช้ฟรี
Mozart
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 02:08  

คนต่างจังหวัดรอความหวังอยู่นะคับ

ตอนนี้โปรแกรมที่รองรับ map ต่างจังหวัด แบบละเอียดเลยก็คือโปรแกม smartcomGPS โปรแกรมตัวนี้มีตัวแครกให้ใช้ได้ตลอดนะ แต่ต้อง sign โปรแกรมก่อน ลองใช้ google search หาดู สำหรับผมลงมาแล้วแต่ยังหาแผนที่ไทยไม่ได้ เคยหา link เจอแล้ว แต่ยังไม่ได้โหลด ตอนนี้ลืมแล้วไม่รู้อยู่ link ไหน แผนที่ประมาณ 100 กว่าเม็ก แผนที่สามารถหมุนได้ ตามทิศ ซึ่งดีกว่า Nokia map สามารถตั้งเวลา tracking ส่ง sms บอกพิกัดได้

ผมว่า interface มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ สู้ mapking ไม่ได้ ผม mail ไปถามผู้ผลิตเขาแล้วว่าแผนที่ประเทศไทยจะมาเมื่อไหร่ เขาตอบว่าไม่เกินปีนี้ แต่ยังไม่รู้ว่าวันไหน

สำหรับ Nokia map ลอง crack แล้ว ยากมากเพราะมันซ่อนไฟล์เกี่ยวกับการ register ไว้ในไดร์ C ก็เลยยังทำไม่ได้

สรุปก็คือต่างจังหวัดก็ให้ไปหา smartcomGPS มาลงก่อนนะ และช่วยหา link map ไทย ให้ผมด้วย ช่วยๆ กันหน่อย
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหามีมาให้คุณๆช่วยแก้ และรับฟังเอาไว้ก่อนซื้อ 6110
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 00:42  

อ้างถึง:

อืมแล้วถ้าอยากเปลี่ยนหน้ากากเนี่ยมันมีบ้างไหมเนี่ยไอ้แบบไสล์ แล้วต้องรอหมดประกันเครื่องเหรอเหอะเซงชะมัดยาก

มันเป็นนิดหน่อยแต่ตอนนี้เราเอาสติ๊กเกอร์ใสมาติดแล้ว แต่ไม่ต้องห่วงนะ เพราะกรอบน่าจะมีของแท้เปลี่ยน เปลี่ยนแล้วก็จะใหม่เหมือนเดิม ลองถามศูนย์ดู

ส่วนรอยขูดที่ปุ่มตัวเลขก็เอาสติ๊กเกอร์มาติดเหมือนกัน จะได้ไม่เป็นรอย เราว่า nokia รุ่นนี้ กลไก silde ดีมากนะ ดีกว่าทุกรุ่นที่เคยเล่นมาเลย

เอาน่าอย่าซีเรียสมาก หากชอบแบบวัสดุดีๆ ก็ขายทิ้งไปเล่น moto E6 หรือ V9 ไม่ดีกว่าหรือ เพราะเราก็มี V3i อีกเครื่องเป็นรอยยากมาก วัสดุดีมาก แต่เราว่า os ไม่ได้เรื่อง เพราะเราต้องใช้มือถือเหมือนคอมตัวที่สองเลยเลือก symbian

ความจริงรุ่นนี้ใช้ไปเหอะ อีกหน่อยโปรแกรมรองรับเพียบ ไม่ต้องห่วง ตอนนี้เรากำลังเขียนโปรแกรมตรวจสอบตำแหน่งมือถือจาก web อยู่ เดี๋ยวเราออกมาปล่อยให้ทดลองใช้ฟรี

ส่วนรอยขูดที่ปุ่มตัวเลขก็เอาสติ๊กเกอร์มาติดเหมือนกัน ที่ว่าหนะ มานจะออกมาเป็นหน้าตาอย่างไง? นึกภาพไม่ออก ไม่ยังงั้นช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหม อืมที่ว่าหนะไม่ใช่แค่ตัวเลขเป็นลอยเท่านั้นตรงด้านข้างปุ่มกดตัวเลขมันก็ลายเป็นทางเลย แบบว่าเป็นลอยลึกลงไปตามทิศทางของสไลล์อะ เหมือนกะว่าฝาสไลล์มันกินเนื้อวัสดุ เซงเห็นลอยแล้วมานบาดใจ กะราคาหมื่นกว่า แล้วทางศูนย์เค้าจะมีไหมว่าเปลี่ยนทั้งหน้ากากและกรอบด้านข้างของแท้ แล้วจะราคาเท่าไหร่?
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 01:50  

อ้างถึง:

ส่วนรอยขูดที่ปุ่มตัวเลขก็เอาสติ๊กเกอร์มาติดเหมือนกัน ที่ว่าหนะ มานจะออกมาเป็นหน้าตาอย่างไง? นึกภาพไม่ออก ไม่ยังงั้นช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหม อืมที่ว่าหนะไม่ใช่แค่ตัวเลขเป็นลอยเท่านั้นตรงด้านข้างปุ่มกดตัวเลขมันก็ลายเป็นทางเลย แบบว่าเป็นลอยลึกลงไปตามทิศทางของสไลล์อะ เหมือนกะว่าฝาสไลล์มันกินเนื้อวัสดุ เซงเห็นลอยแล้วมานบาดใจ กะราคาหมื่นกว่า แล้วทางศูนย์เค้าจะมีไหมว่าเปลี่ยนทั้งหน้ากากและกรอบด้านข้างของแท้ แล้วจะราคาเท่าไหร่?

โถ..ผมว่านะ คุณคงเป็นคนที่รักสวยรักงามมากเลยล่ะ ทำไมไม่เป็นเล่นโมโตล่ะครับ ผมว่าราคา หมื่นกลางๆ สำหรับมือถือที่มี gps ในตัวนี่ก็คุ้มสุดๆ แล้ว ค่าลิขสิทธิ์โปรแกรม symbian ค่าโปรแกรม Nokia naviagator ที่แถมมากะเครื่องก็ปาเข้าไปเท่าไหร่แล้ว จะเอาอะไรกับมือถือเครื่องเดียวล่ะครับ เรื่องกรอบ ก็โทรไปถามศูนย์จองของก่อนนะครับ เพราะของมันต้องส่งจากนอกมา ผมว่าจะใช้ไปสัก 2 ปีก่อนค่อยเปลี่ยน ตอนนี้ก็ทะนุบำรุงมันไปก่อนเหมือนแฟนอ่ะ ไม่อยากให้ช้ำ แล้วสติ๊กเกอร์ใสก็ติดไปเลยทั้งแผงกดน่ะ ตัดให้เข้ารูป ก็แล้วกันนะ หากทำไม่เป็นก็เอามาให้ผมทำที่บ้านก็ได้ หุ หุ

กรอบ 6110 ที่ขายใน eBay ทั้งหมด 3 สี คือ น้ำเงิน ดำ ขาว

ราคากรอบ 20 ยูโร ก็ประมาณ 1 พันบาท

ปุ่มกดมี 2 สี ประมาณ 10 ยูโร ก็ประมาณ 500 บาท

หากเปลี่ยนกรอบกับปุ่มกด รวมค่าแรงด้วยน่าจะประมาณ 2 พันบาท ให้ลองไปถามราคาที่ศูนย์อีกทีนะครับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 18:28  

--------+++++-------

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kalonmak เมื่อวันที่ 28 Sep 2007 14:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 18:50  

อืมแล้วรู้บ้างไหมว่ามีโปรแกรมAntivirus บ้างไหมรุ่นนี้อยากได้ อะ หาแคร็กมาให้หน่อยได้ไหมอะ ซื่อๆ เลยแย้วกัน
Mozart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 00:27  

มีอีกโปรแกรมที่ใช้ได้ครับบน 6110 โปรแกรม Garmin Mobile XT แผนที่ของบริษัท ERSI ที่ละเอียดที่สุดแล้วครับในขณะนี้ ครอบคลุมทุกจังหวัด ราคา 5,000 นำทางได้ครับ ลองดูนะครับ หากใครอยากใช้งานเร็วๆ http://www.garminthailand.com

อ้างถึง:
อืมแล้วรู้บ้างไหมว่ามีโปรแกรมAntivirus บ้างไหมรุ่นนี้อยากได้ อะ หาแคร็กมาให้หน่อยได้ไหมอะ ซื่อๆ เลยแย้วกัน

ผมไม่รู้ครับ เพราะไม่เคยลง ลองถามคนอื่นดูนะ
mf8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 15:11  

ขอถามพี่ๆ...ว่า ผมซื้อเม็ม..เพิ่มเป็น2G และ copy ข้อมูลของเดิมมาลงอันใหม่แล้ว
เวลาใช้ gps นำทาง มันเป็นเสียงภาษาอังกฤษอย่างเดียว (ลองเข้าไปเลื่อกภาษาแล้ว)
ไม่รู้เสียงภาษไทยทำไมไม่มี...แก้ไขยังไงดี Crying or Very sad ขอบคุณครับ
Nokia 6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องมือ 1
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 21:38  

เครื่อง Nokia 6110 ศูนย์ Blisstel เครื่องมือหนึ่ง เป็นเครื่องรูดออกมา ราคา 14000 บาท ถ้ามีใครสนใจทิ้งเมล์ไว้นะ...รีบๆหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 21:52  

เพิ่งซื้อมาวันนี่ 15,000 ที่ tele wiz.
สีขาวมุก สวยมากๆ ได้สัมผัสที่ดีมาก

เริ่มลอง GPS ก่อนเลย มันเป็นโปรแกรม route66 (ถ้าจำไม่ผิด)
ผมว่ามันเยี่ยม มากๆ ครับ แผนที่ละเอียดดีทีเดียว และไม่รู้สึกว่า delay ครับ
บ้านผมแยกสั้นแค่ 15 M ยังมีในแผนที่เลย

ทางทิศเหนือ แผนที่สุดแค่รังสิตครับ น่าเสียดายมากๆ ถ้าครอบคลุมทั่วไทยจะดีมากๆ

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองอะไรอีก charge batt อยู่ครับ
ryao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 12:31  

พอลงโปรแกรม Nokia map แล้วมันฟ้อง ว่าไม่พบสื่อที่ใช้จัดเก็บอ่ะ ทั้งที่ลองแบบทั้งเสียบสาย usb ทั้งแบบถอดเมมมาใส่ card reader แล้วก็ยังไม่ได้อ่ะ ใครรู้บ้าง ช่วยบอกหน่อยสิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: