Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6110 Navigator - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1065 / เข้าชม: 1180531
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 17:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิงซื้อมาใหม่ครับ
รบกวนขอโปรแกรมที่สามารถ
ทำให้การดูแผนที่ของผมดีขึ้นอ้ะครับ
เห็นขอกันเยอะ
อะไร RX กับ ยาแก้ไออะไรนี่ขอด้วยนะครับ
รบกวนหน่ยนะครับ

blacklist-@hotmail.com
DewZaa123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 18:04  

ขอบคุณพี่ aaee มากคับ ผมได้โปรแกรมแล้ว ลงแล้ว เรียบร้อยแล้ว ใช้งานได้จิง ไม่มีปัญหา ขอบคุณคร้าบบบบบ Laughing
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามวิีธีลง POI
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 20:15  

ผมไปโหลด POI ปั้มแก๊ส+POILoaderforWindows_242
อยากถามว่าวิธีลง POI เข้าในโทรศัพย์ต้องทำยังไงครับ รบกวนพี่ๆผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
veerawut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : garmin
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 14:48  

รบกวนขอ กามิน ซิมเบียน พร้อมยาด้วยนะครับ ที่ wgreddy@hotmail.com ครับ
ขอบคุณมากๆครับผม
Feewayhem
Year's Star

จังหวัด: Sweden
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะเอา 6110 ออก TV ทำอย่างไรครับช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 20:08  

จะเอา 6110 ออก TV ทำอย่างไรครับช่วยตอบที จะได้ดู แผนที่แบบเต็มตา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Feewayhem เมื่อวันที่ 03 Feb 2008 23:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Doxycycline_buy_online
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนช่วยส่งโปรแกรมMobile XTและแผนที่+ยาแก้ไอและวิธีลงให้
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 17:50  

เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนๆเลยขอเป็นสาวก6110ด้วยคนน๊าคับ ผมไม่เคยลงโปรแกรมมือถือมาก่อนเลย ยังไงพี่ๆก็ช่วยแนะนำทีน๊าคับ รบกวนพี่ๆช่วยส่งโปรแกรมMobile XTและแผนที่+ยาแก้ไอและวิธีลงให้หน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้ช่วยอธิบายแบบระเอียดหน่อยนะคับ จะลองลงดู ขอขอบคุณล่วงหน้าน๊าคับ ถ้ามีปัญาอะไรก็อาจจะรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับ เด็กเพิ่งหัดเล่น Laughing

nikronkit@hotmail.com
analFabweesk
Year's Star

จังหวัด: Virgin Islands
หัวข้อ : สวัสดีครับ คุณMozard
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:06  

พอดีเพิงซือเครื่องมาเมื่อวานครับ ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ 6110 ลองเล่นแล้วดีจริงๆ
6120ให้แฟนเล่นเลยยยยย คุณMozard ครับ มีโปรแกร, MobileXT+แผนที่มั้ยครับ
เจอแต่ยาแก้อครับ ถ้ามีช่วยส่งให้ผมได้มั้ยครับ
kazechiro@hotmail.com ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:58  

มขอโปรแกรม mobile XT แผนที่ และยาcdhwv พร้อมวิธีลงโดยละเอียดให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
noteee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 11:59  

Anonymous ผู้เขียน:
มขอโปรแกรม mobile XT แผนที่ และยาcdhwv พร้อมวิธีลงโดยละเอียดให้ด้วยครับ note_ie49@hotmail.com

ขอบคุณครับ
drsomchai
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 21:42  

ลองไปศึกษาที่นี่ก็ได้นะ
http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
Feewayhem
Year's Star

จังหวัด: Sweden
หัวข้อ : จะเอา 6110 ออก TV ทำอย่างไรครับช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 23:20  

จะเอา 6110 ออก TV ทำอย่างไรครับช่วยตอบที จะได้ดู แผนที่แบบเต็มตา
kindainai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 00:56  

ไม่ทราบว่าทุกๆท่านใช้ firmware version อะไรอยู่อะครับ

ของผม v. 3.58
แล้วมี ver ใหม่กว่านี้ดีกว่ายังไงครับ
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 08:18  

kindainai ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าทุกๆท่านใช้ firmware version อะไรอยู่อะครับ

ของผม v. 3.58
แล้วมี ver ใหม่กว่านี้ดีกว่ายังไงครับ

ล่าสุดตอนนี้ FW.04.22 อัพโดยใช้ Nokia Software Updater
noteee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 11:15  

ผมขอ MAP Thailand Street Map version 8.0 (TSM 8.004) + Thai City Navigator 7.0 (TCN 7.0)
note_ie49@hotmal.com
ขอบคุนครับ
Doxycycline_buy_online
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 14:15  

ขอบคุณพี่ๆมากนะคับที่ส่งมาให้
benz_ji
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 20:26  

พอดีได้รับโปรแกรมมาแล้วครับ
พอแตกไฟล์แล้ว จะมีโปรแกรมให้ install 2ตัว คือ
Garmin Mobile XT _PA ( install ตัวนี้ขึ้น update eror )
Garmin Mobile XT ( install ตัวนี้ได้)
แต่พอ install โปรแกรมเรียบร้อยแล้ว เข้าโปรแกรมไปมันกลับเด้งออกมาไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
หรือว่าไฟล์ที่ได้รับมันจะไม่ครบ
หรือได้รับไฟล์มาแล้วต้อง sing ก่อน

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ อยากใช้ Mobile XT มาก
ขอบคุณครับ Wink
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอโปรแกรมแสกนไวรัส
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 10:03  

ใครมีโปรแกรมแสกนไวรัสตัวเต็มๆ รบกวนช่วยส่งให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
satit728@hotmail.com
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคณ คุณaaee ที่ช่วยสงเคราะห์ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 12:07  

ขอบคณ คุณaaee ที่ช่วยสงเคราะห์ครับ ได้รับแล้วครับ เปลี่ยนชีวิตผมเลยยยย
Scythe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 14:01  

ช่วยด้วยครับ อยากรู้ว่า card Id ดูจากไหนครับ
ใครก้อได้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
coky333@hotmail.com
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 16:15  

coky333 ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ อยากรู้ว่า card Id ดูจากไหนครับ
ใครก้อได้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เข้าไปดูในโปรแกรมที่ ตั้งค่า/เกี่ยวกับ
Mozart-x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 17:06  

คนเล่นรุ่นนี้เยอะจัง เพิ่มขึ้นกว่าเดิมมาก
-Aida-
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 11:17  

คนใช้เยอะจริงๆด้วย ไม่ได้เข้ามาซะนานเรย
T_T ช่วงเขาแจก Mobile XT กันก้อไม่ได้เข้ามา
ถ้าจะรบกวน ขอตอนนี้ จะสายไปไหมครับ

ถ้าใครมี รบกวนด้วยนะครับ ardi4u@hotmail.com
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 14:41  

ได้โปรแกรมแล้วครับ ไล่ๆอ่านในบอร์ดดูเลยได้วิธีลง + ยา ตอนนี้ กำลังโหลดแมป อยู่ ^-^
ขอบคุณครับ
peeony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:31  

ผมรบกวนขอโปรแกรมที่จำเป็นด้วยครับ มือใหม่สำหรับ6110 จิงๆขอบคุณมากๆครับ

pp_ts@hotmail.com
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 05:10  

พรุ้งนี้ผมจะไปสอยมา1เครื่องแล้วครับ

ท่านใด้ใจดี รบกวนส่งโปรแกรม พร้อมวิธีลง MAP ให้หน่อยนะครับ

จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ

powertoon@hotmail.com

ขอบคุณครับ
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 10:30  

คุณ thanahpat
ลองไปดูที่นี่นะครับ http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
มีครบ ^ _ ^
dga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 14:58  

สอบถามเรื่องของกล้องหน่อยครับ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมไหม คือว่า เวลาที่ถ่ายในตอนกลางคืนหรือที่ๆ มีแสงน้อย ๆ ภาพที่ได้จะไม่ชัดเลยครับ มันเป็นที่อะไรครับ ขอความกระจ่างด้วยครับ.
love 6110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความรู้เกียวกับการ Download Programหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 15:49  

รบกวนพี่ๆ ช่วยส่ง Mobilext+map+ยาแก้ไอ และวิธีลงอย่างละเอียดให้ผมหน่อยนะครับ(เผอิญเป็นคนค่อนข้าง Lo-Tech นะคับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

wutsimat@hotmai.com Twisted Evil Embarassed
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 18:56  

ช่วยผมทีครับ ผททำตามขั้นตอนการลงโปรแกรมครบหมดแล้ว แต่ปัญหากะคือ มันไม่สามารถหาสัยญาน GPS ได้เลยอ่าครับ ผมSet ให้เป็นการหาสัญญานภายในแล้ว กะหาไม่เจออยู่ดี

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอาไรครับ หรือ สัญญานมาไม่ถงหว่า บ้านผมอยู่ มีนบุรี นะครับ

ใครกาได้ช่วยผมที อยากเล่น GPS

อุสาไปถอยมาวันนี้ T T
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 19:16  

ขอโทดทีครับ ใช้งานได้แล้ว ครับ อิอิ พอดี ผมลืมเปิดสัญญาน GPS

ขอบคุณ hs0chq
มากครับ สำหรับโปรแกรมที่ส่งมาให้ทางเมล

และผู้ที่มีน้ำใทกท่านครับ
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 06:16  

ทำไมผมจะลงโปรแกรม แล้วมันฟ้องว่า ใบรับรองหมดอายุ มันหมายความว่าไงเหรอครับ

มีวิธีแก้ไขไมครับ งงจิง
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 08:14  

thanahpat ผู้เขียน:
ทำไมผมจะลงโปรแกรม แล้วมันฟ้องว่า ใบรับรองหมดอายุ มันหมายความว่าไงเหรอครับ

มีวิธีแก้ไขไมครับ งงจิง

ใช้วิธีตั้งวันที่ถอยหลังครับซัก3-6เดือน(หรือจนกว่าลงได้)

******ขอบคุณ คุณMozart-x ที่เอื้อเฟื้อโปรแกรม Mobile XT ให้มาแบ่งปันกันครับ******
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 00:09  

วันนี้เพิ่งไปถอยมาสดๆ ร้อนๆเลย ที่ร้าน นาซ่า มาบุญครอง 10600 ครับ ชอบรุ่นนี้มานานแล้ว วันนี้ได้เป็นมาครอบครองอุปการะซะที

ตอนนี้ผมอยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ crack อ่าครับ ไม่ทราบว่าพี่น้องท่านใด สามารถอนุเคราะห์ผมได้มั่งครับ รบกวนด้วยนะครับ

burnpc_p4@hotmail.com
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 01:42  

วันนี้เพิ่งไปถอยมาสดๆ ร้อนๆเลย ที่ร้าน นาซ่า มาบุญครอง 10600 ครับ ชอบรุ่นนี้มานานแล้ว วันนี้ได้เป็นมาครอบครองอุปการะซะที

ตอนนี้ผมอยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ crack อ่าครับ ไม่ทราบว่าพี่น้องท่านใด สามารถอนุเคราะห์ผมได้มั่งครับ รบกวนด้วยนะครับ

กำ ทำไม คุณซื้อมา โครตตตตตถูกแบบนี้ละครับ ผมซื้อเมื่อ 3วันที่ แล้ว ที่ 0โนเกีย 13000

เซ็งอย่างแรง รู้งี้ไปซื้อ ที่มาบุญคลองดีกว่า เศร้าเลย เสียดายเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 02:24  

thanahpat ผู้เขียน:

กำ ทำไม คุณซื้อมา โครตตตตตถูกแบบนี้ละครับ ผมซื้อเมื่อ 3วันที่ แล้ว ที่ 0โนเกีย 13000

เซ็งอย่างแรง รู้งี้ไปซื้อ ที่มาบุญคลองดีกว่า เศร้าเลย เสียดายเงิน

อย่าถือโทษโกรธตัวเองเลยครับพี่ครับ เมื่อวานก่อนที่ผมจะซื้อผมเช็คกะพี่สาวของผม ที่เป็นพนักงาน Dtac เค้าบอกว่าเครื่องศูนย์ UD หน้าร้านขายอยู่ 15000 ก่าๆ ถ้าราคาพนักงาน ก็ 14000 นิดๆ อ่าครับ ผมก็ลองเช็คที่มาบุญครองดู ก็เจอที่ร้านนาซ่านี่แหละครับ ที่ราคาถูกสุดคือ 10600 เครื่องศูนย์ MFA อ่าครับ ส่วนร้านอื่น ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 11500 อ่าครับ ... เอาน่าพี่ ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ใช้มันให้คุ้มกะค่าหน่อยแล้วกันนะครับ
interbot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 07:05  

ผมพึ่งซื้อเครื่องมา ครับ ช่วยหน่อยครับบบ
อยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ crack ครับ ไม่ทราบว่าพี่น้องท่านใด สามารถอนุเคราะห์ผมได้มั่งครับ รบกวนด้วยนะครับ
แล้วก็ขอ firmware version ล่าสุดด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ Cool

lkT6lkT6@gmail.com
Normalblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 22:05  

ตกลง 6110 Nokia มันต่อเข้า TV หรือจอ and stuff ได้ป่าวอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 09:21  

อยากทราบว่าโปรแกรม mobile xt มีที่ไหนรับลงบ้างครับ อยากใช้มากๆจริงแต่ลองลงเองไม่ได้ครับ
fischo14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 15:24  

อยากทราบว่าโปรแกรม mobile xt มีที่ไหนรับลงบ้างครับ อยากใช้มากๆจริงแต่ลองลงเองไม่ได้ครับ

คุณ ทำติดตรงไหนครับ ลองบอกมาละกันครับ ถ้าตอบได้จะช่วยตอบ

แต่ส่วนมากที่ ติดๆกับ น่าจะเป็น การCopy Forder 4ไฟล์ ลงเครืองไม่ได้ใช่หรือ เปล่าครับ ถ้า ใช้ ให้ Rename Forder ดูครับ แล้วจะ Copy ลงได้
dewnarak1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 13:51  

พี่ๆคร้าบ เครื่อง6110 ผมยังไม่มีโปรแกรมสแกนไวรัสเลยอ่าคับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ ใช้โปรแกรมสแกนของอะไรกันมั่งอ่า พี่คนไหนมีโปรแกรมสแกนไวรัสที่ดีๆ ช่วยกรุณาส่งมาให้ผมมั่งได้มะคร้าบ

dewnarak_123@hotmail.com

ขอบคุณมากคับ
noke_kaowneung
Year's Star

หัวข้อ : ขอด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 14:13  

รบกวนพี่ๆขอ โปรแกรม MOBILE XT พร้อมยาแก้ไอและวิธีกินยา ด้วยครับผมเพิ่งซื้อ 6110มาอยากได้ครับช่วยชี้แนะด้วยครับ เพิ่งซื้อมาครับสายไปหรือเปล่าครับ maximas@chaiyo.com
noke_kaowneung
Year's Star

หัวข้อ : ขอด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 14:29  

ฝากตัวด้วยครับ ผมเพิ่งซื้อ 6110 มา อยากได้ โปรแกรม MOBILE XT พร้อมยาแก้ไอและวิธีกินยา ด้วยครับ ไม่รู้จะสายไปไหมครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ถ้ามีขายซื้อที่ไหนครับ รบกวนพี่ ๆใครก็ได้ครับ ชี้แนะด้วย maximas@chaiyo.com
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 15:09  

s_perm ผู้เขียน:
ฝากตัวด้วยครับ ผมเพิ่งซื้อ 6110 มา อยากได้ โปรแกรม MOBILE XT พร้อมยาแก้ไอและวิธีกินยา ด้วยครับ ไม่รู้จะสายไปไหมครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ถ้ามีขายซื้อที่ไหนครับ รบกวนพี่ ๆใครก็ได้ครับ ชี้แนะด้วย maximas@chaiyo.com

mail chaiyo ส่งไม่ได้ครับ รบกวนท่านอื่นนะครับ
kalonmak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : มีเรื่องจะมาปรึกษาพี่ๆ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 15:52  

คือว่า เมื่อก่อนโทรศัพท์โทรออกปกติ แต่ทว่าเดี๋ยวนี้มานมีอาการแจ้งตอนเปิดเครื่องเสมอว่า
กำลังดึงข้อมูลบ้าง แล้วโทรออกก็ไม่ได้ หน้าจอแสตนบายปกติ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มานเป็นสาเหตุมาจากที่เราลงโปรแกรม Gmobilextคือลงโปรแกรมแบบว่าcoppyลงเมมตัวreaderอะ ใครก้อได้ตอบทีหรือว่ามานเป็นเหตุอื่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kalonmak เมื่อวันที่ 15 Feb 2008 09:48; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 16:19  

พี่คับ 6110 ลง windows live ได้มะคับ

ถ้าได้หาโปรแกรมจากไหนอ่า แล้วเสียตังยังไงหรอ
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 09:09  

aaee ผู้เขียน:
s_perm ผู้เขียน:

mail chaiyo ส่งไม่ได้ครับ รบกวนท่านอื่นนะครับ

ส่งจาก Hotmail ไม่ได้เหมือนกันครับ
Y2KENG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 09:13  

เพิ่งจะไปถอยมามะกี้เอง ...
ตอนนี้อยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ crack มากครับ ...
รบกวนผู้มีใจเมตตาด้วยคร้าบ ...

y2keng@hotmail.com
drsomchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 10:10  

ถึงสมาชิกใหม่ๆที่จะมาขอ...

ทำไมไม่ลองไปอ่านและโหลดกันเองละครับ
ไม่ต้องมาขอกันอยู่
บอกที่ไปให้แล้วนะ มีวิธี ลิ้งค์ให้โหลดละเอียดยิบเลย

http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
หืออออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 02:15  

จิงป่ะที่กล้อง6110มีปัญหา ใครทดสอบแล้ว ชี้แจงด่วนนน Shocked
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 08:27  

ขอยาแก้ไอ mobile XT ด้วยค๊าบ
wuttichai.k@gmail.com

ขอบคุณอย่างยิ่งค๊าบ
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล้อง
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 09:30  

หืออออ ผู้เขียน:
จิงป่ะที่กล้อง6110มีปัญหา ใครทดสอบแล้ว ชี้แจงด่วนนน Shocked

ดูแล้วเป็นดวงสีเหลืองจางๆตรงกลางครับ คาดว่าน่าจะเป็นที่ Cmos รับภาพของกล้อง ไม่ได้เป็นที่จอภาพ เพราะเอาภาพสีขาวจากในคอมมาเปิดก็เป็นสีขาวปรกติ แต่ถ้าถ่ายจากกล้องในโทร จะมีดวงจางๆสว่างตรงกลางสีออกเหลืองครับ แต่ผมไม่ซีเรียสกับกล้องในโทรอยู่แล้ว ไม่ว่าจะกี่ล้านพิกเซล คุณภาพก็สู้กล้องดิจิตอลถูกๆไม่ได้อยู่ดี ALL IN ONE จะให้ดีเพอร์เฟกทุกอย่างคงเป็นไปไม่ได้หลอกครับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 12:26  

เอามาแบ่งปันครับพี่ - น้อง

ใครอยากได้ ฝาก mail ไว้ครับ เด๋วส่งให้ แบบครบ ๆ
Bubble B
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอามาแบ่งปันครับพี่ - น้อง
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 15:27  

คุณ wutk จะเอาอะไรมาแบ่งปันหรือครับ
ขอด้วยคนน่ะครับ ขอบคุณครับ
elegence2244@yahoo.com
:lol:
waritttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : garmin
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 01:49  

ขอด้วยครับ แผนที่กามิน พร้อมยาแก้ ไอ น่ะครับ ที่ wgreddy@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม Very Happy
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 12:18  

จะใช้ GPS ต้องเสียค่าบริการเพิ่มป่าวอ่ะคะ หรือว่าใช้ได้เลย
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 16:14  

กล่องเพลง ผู้เขียน:
จะใช้ GPS ต้องเสียค่าบริการเพิ่มป่าวอ่ะคะ หรือว่าใช้ได้เลย

6110 ใช้ได้เลยครับ ไม่ต้องสียค่าบริการครับ
porscheaj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 21:49  

ขอด้วยคนครับ ลงแล้วติดปัญหาตรง 10 หลักที่กดคีย์จากโทรศัพย์ไม่ได้ครับ
porscheaj@hotmail.com
Scythe
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 15:17  

คุณ wutk
ขอผมด้วยคนน่ะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้องมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 09:24  

Dartvader ผู้เขียน:
สังเกตุว่าผู้ใช้ 6110 Navigator ส่วนใหญ่ จะให้ความสำคัญกับเรื่องการใช้แผนที่ จนลืมสนใจกับอุปกรณ์ตัวอื่นๆ ของมันไป... ผมได้ซื้อเจ้าตัวนี้มาเมื่อประมาณต้นเดืนธันวาปีที่แล้ว ก็ Enjoy กับ Function ของ แผนที่และระบบ GPS แต่ผมก็สนใจในเรื่องการถ่ายรูปโดยใช้กล้อง 2 ล้านพิกเซลที่มีให้มาด้วย...

แรกๆ ดูเผินๆ ก็เห็นว่ากล้องชัดดี สีสวย แต่ผมได้สังเกตุเห็นอะไรบางอย่าง... เวลาเข้าโหมดกล้องด้านหลัง (เฉพาะกล้องหลังเท่านั้น กล้องหน้าปกติดี) แล้วถ้าเราส่องไปที่พื้นที่ ที่เป็นสีสว่างๆ จะเห็นแสงสีส้มๆ เป็นวงกลมๆ ขึ้นอยู่ที่กลางจอ และเวลาถ่ายรูป แสงสีส้มๆ ที่ว่านี้ก็จะติดมาด้วย ไม่ว่าเราจะโหลดลงคอม และเปิดดูทางจอคอมก็ตาม... ผมก็เลยไปสังเกตุรูปอื่นๆ ที่ผมเคยถ่ายไว้ และได้อัพลงคอมไปแล้ว ปรากฏว่ามันเป็นเหมือนกันทุกรูปเลยครับ Shocked ผมก็เลยนึกได้ว่าตอนซื้อ ไม่ได้สังเกตุไอ้แสงที่ว่า อาจเป็นเพราะตอนแพนกล้องไปในพื้นที่ทั่วๆ ไป ถ้าไม่สังเกตุดีๆ ก็จะไม่รู้เลยว่ามันมีเจ้าแสงที่ว่านี้โผล่อยู่กลางจอ...

ผมก็เลยเอาไปเข้าศูนย์ที่เอสพลานาด ซึ่งเค้าบอกว่าอาจจะเป็นที่ Firmware ขอเวลาอัพ และตรวจสอบ 2 วัน หลังจากครบ 2 วัน ผมก็โทรไปตาม เค้าก็บอกว่าอัพแล้วไม่หาย อาจจะเป็นที่กล้อง ต้องส่งเข้าศูนย์ใหญ่ ใช้เวลาอีก 2 อาทิตย์ ผมก็โอเค ถ้าจะต้องเปลี่ยนกล้อง แล้วมันหาย ผมก็ยอม แม้ว่าจะเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนก็ตาม... หลังจากนั้นก็โทรไปถามความคืบหน้าเรื่อยๆ (ผมเป็นฝ่ายโทรไปเองตลอด) 2 อาทิตย์ผ่านไปก็ยังไม่เสร็จ เค้าแจ้งว่า เปลี่ยนกล้องแล้ว ก็ยังไม่หาย ต้องขอเปลี่ยนจอ LCD ด้วย แต่ต้องรออะไหล่ เวลาผ่านไปจนครบ 1 เดือน มีคนโทรมาแจ้งว่าซ่อมเสร็จเรียบร้อย อาการทุกอย่างเป็นปกติดีแล้ว ผมก็โล่งใจ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ใช้มันมาเป็นเดือน แต่หลังจากนี้ทุกอย่างคงแฮปปี้ แต่ผิดคาดครับ...

พอไปถึงที่ศูนย์ เอาเครื่องมาใส่ซิม และตรวจสอบรอยขีดข่วน โอเคไม่มีร่องรอยอะไรเกิดขึ้น ลองเข้าโหมดกล้องเลยครับ อยากจะเห็นรูปสวยๆ ไร้แสงสีส้มมาเกะกะสายตา แต่พระเจ้า..มันยังอยู่ครับ เจ้าแสงนั้น มันยังทิ่มตาเราเหมือนเดิม Evil or Very Mad ทีนี้ผมก็โวยศูนย์แตกเลยครับ ว่าซ่อมยังไง ทำไมไม่เห็นหาย หน้าเคาน์เตอร์ก็ไปเรียกผู้จัดการมา แล้วผมก็นั่งโวยใส่อีกที แล้วเค้าบอกว่าไงรู้มั้ยครับ เค้าบอกว่าให้ผมทิ้งเครื่องไว้ต่อ เค้าจะตรวจสอบ และแก้ไขให้อีกที... พระเจ้า ผมไม่ได้ใช้เครื่องมาเป็นเดือน แล้วจะให้ทิ้งเครื่องไว้อีกโดยไม่รู้กำหนดงั้นเหรอ ไม่มีทาง... ผมก็เลยโวยขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่เค้าบอกว่า Nokia ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องใหม่ นอกจากเปลี่ยนบอร์ดเท่านั้น ผมก็ยังยืนกรานว่าอยากได้เครื่องใหม่...ทีนี้เค้าก็เลยลองเอาเครื่องรุ่นนี้ ที่มีคนเอาเข้ามาซ่อมเรื่องอื่นๆ ออกมาดู 3 เครื่อง... ปรากฏว่าไงรู้มั้ยครับเพื่อนๆ มันเป็นเหมือนกันหมดเลย เค้าก็เลยบอกว่า มันอาจจะเป็นเหมือนกันหมดทุกตัว สำหรับรุ่นนี้... ผมเริ่มทำใจแล้วครับ ว่าคงทำอะไรไม่ได้ แล้วผมก็เลยเอาเครื่องกลับมาใช้ก่อน... หลังจากนั้นผมลองเข้าไปเช็คตามร้านมือถือ แกล้งทำเป็นสนใจรุ่นนี้ และขอทดสอบดู ปรากฏว่า เท่าที่เช็ค 5-6 ตัว เป็นเหมือนกันหมดครับ

เพื่อนๆ ครับ ลองเปิดกล้องด้านหลังนะครับ แล้วลองส่องไปที่พื้นที่ที่มีสีอ่อนๆ เช่นขาว, ฟ้า เพื่อนๆ จะเห็นเจ้าแสงสีส้มๆ เป็นวงขึ้นอยู่กลางจอครับ คิดว่าน่าจะเป็นกันหมด ไม่เชื่อเพื่อนๆ ลองเข้าไปดูในหน้ารีวิวสิครับ แม้แต่ในนั้น ตอนเปิดกล้อง มันยังเป็นเลยครับ ผมเพิ่งเห็นเหมือนกัน... ทีนี้เพื่อนๆ คิดว่าจะทำยังไงดีครับ จะยอมรับมัน และปล่อยไปเฉยๆ หรือว่าจะร้องเรียนกับทาง Nokia ดี ช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับ... ผมว่าแสงส้มๆ เนี่ย มันน่ารำคาญมาก จนผมไม่อยากจะใช้กล้องมือถือถ่ายรูปไปเลยครับ Crying or Very sad

ผมว่าคุณซื้อกลบ้อง Digital ใช้ดีกว่าคับ
ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ใส่ใจอะไรมากมายกะกล้องบนมือถือ

อยากแจ่ม ๆ ก็กล้อง Digital เลยครับ
ยังไง ๆ โทรศัพท์ มันก็ยังเป็นโทรศัพท์ิอยู่วันยันค่ำครับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 09:26  

^
^
^
^
^

ขอโทษที ผมลืม login คับ
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 10:58  

มีใครลองอัพเฟิมแวร์ดูรึยังคับ
ผมลองแล้วมันค่อนข้างมีปัญหา

1 GPS สัญญานช้าลง(อันนี้ไม่รู้คิดไปเองรึป่าวนะ)
2 พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้แต่อ่านได้ตามปกติ

ท่านใครพอจะทราบวิธีถอยเวอร์ชั่นเฟิมแวร์บ้างครับ ช่วยผมด้วย Sad
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 13:03  

-Aida- ผู้เขียน:
มีใครลองอัพเฟิมแวร์ดูรึยังคับ
ผมลองแล้วมันค่อนข้างมีปัญหา

1 GPS สัญญานช้าลง(อันนี้ไม่รู้คิดไปเองรึป่าวนะ)
2 พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้แต่อ่านได้ตามปกติ

ท่านใครพอจะทราบวิธีถอยเวอร์ชั่นเฟิมแวร์บ้างครับ ช่วยผมด้วย Sad

อัพแล้วครับ ใช้งานได้ปรกติ เปิดโปรแกรม Route66 เร็นขึ้นกว่าเดิม
พิมพ์ไทย ต้องกลับไปที่ตั้งค่า แล้วเปลี่ยนภาษาที่เชียนเป็นไทยครับ
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับgarminหาแผนที่ไม่เจอครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 18:49  

พอดีผมต้องล้างเครื่องและลง Garmin ใหม่ปรากฎว่ามันจับสัญญาณได้ครับแต่ด้านขวาล่างมันเขียนว่า no map ครับ แผนที่ก็อยู่ใน folder garmin ครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ddte145
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีคับ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 14:33  

ช่วยสอนวิธีลงโปรแกรม mobileXTอย่างละเอียดให้หน่อยได้ไหม ต้องการใช้มากเลย ที่ jesusz_earn@hotmail.com ขอขอบคุณ
-Aida-
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 14:00  

ขอบคุณ คุณ hs0chq ครับ ที่ช่วยตอบ แต่ที่ผมสังเกตุเห็นคือ ก่อนที่จะอัพ เวลาที่จะเปลี่ยนภาษาเขียน เราจะใช้ปุ่มลูกสอนขึ้นเพื่อเลือกตัวอักษร ก่อนอัพมันจะมีให้เลือกครบชุด คือทั้งไทยและอังกฤษ แต่พอหลังอัพต้องมาที่ตัวเลือกแล้วเปลี่ยนภาษาเขียน ถ้าเป็นโปรแกรม ปกติก้อไม่เป็นไรก้อกดตัวเลือกเอา แต่ถ้าอยาง Mobile XT มันจะไม่มีเมนูตัวเลือกให้เปลี่ยนภาษาอ่ะครับ
sattawattam
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 22:35  

ขอบคุณครับ
Viroje
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MobileXT and MaP
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 16:51  

อยากได้ โปรแกรม MobileXT และแผนที่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
virojec@yahoo.com
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 18:06  

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลืนะครับแก้ไขได้แล้วครับ
tongnong
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนด้วยคับอยากได้มากเลยคับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 11:57  

เพิ่งไปถอยมาได้ 1 อาทิตย์กำลังหัดใช้อ่ะคับ กำลังหาแผนที่เลยอ่ะคับ
รบกวนช่วยส่ง Mobile XT และแผนที + ยาแก้ไอ และวิธีลงให้ด้วยครับ
ขอคุณมากคับ
lungth@gmail.com
jobboy
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : อยากได้โปรแกรม mobile Xt
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 12:45  

อยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ ยาแก้ไอ พร้อมวิธีการลง ท่านไดมีจัดให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ mast_2548@hotmail.com

27/02/51
ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ
ลงหนเดี๋ยวผ่านฉลุย Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jobboy เมื่อวันที่ 28 Feb 2008 15:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
todtoh
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพนี่เอง
หัวข้อ : กำลังจะซื้อ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 22:12  

เล็งรุ่นนี้มาตั้งแต่ออกแรกๆแล้วครับ ตอนนี้ราคาพอสู้ไหวแล้ว
อยากทราบว่าถ้าซื้อตอนนี้ ในกล่องจะมีอะไรให้บ้าง และแถมเมมกี่เมก

ถ้าที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตซื้อร้านใหนดีครับ

ขอบพระคุณครับ
g4965183
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ ยาแก้ไอ ค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 23:22  

อยากได้โปรแกรม mobile Xt กับ ยาแก้ไอ ค่ะ พึ่งซื้อ6110มาไม่กี่วันอ่ะ ใครมีช่วยส่งให้ด้วยนะคะ ขอคุณจ้า Very Happy
illmare81@hotmail.com
g4965183
Year's Star

หัวข้อ : ขอแผนที่ด้วยนะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 02:38  

ขอแผนที่ประเทศไทยด้วยนะคะ....... ขอบคุณผู้ใจบุญมักๆค่ะ(ซื้อมือ2มาอ่ะ มันไม่มีแผนที่ในเครื่องเลยค่ะ Surprised )
neezesed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยส่ง Mobile XT และแผนที + ยาแก้ไอ และวิธีลงให้ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 11:06  

ซื้อมาใหม่ อยากไปเที่ยวต่างจังหวัด จะได้สะดวกขึ้นอีก ชอบมากเลยรุ่นนี้น่ะ ขอบคุณครับ neezes@hotmail.com Laughing
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 13:00  

ขอบคุณคุณaaee และ satit มากนะคะ ได้รับแล้ว Smile ค่า
trigger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ Mobile XT , Map , ยาแก้ไอ และวิธีติดตั้ง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 15:28  

พึ่งถอยมาเมื่อวานนี้เอง ขอเป็นสมาชิกใหม่ (มือใหม่อยากใช้ GPS)

รบกวนช่วยส่ง Program Mobile XT + Map + ยาแก้ไอ พร้อมทั้งวิธีติดตั้งด้วยนะคะ

arnuwany@hotmail.com

คุณมากนะคะ
Lek_ChiangMai
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 14:06  

แผนที่กรุงเทพ + เสียงนำทางภาษาไทย ที่ให้มากับเครื่อง

มันหายไปค่ะ

พอดีฟอแมตแผ่นเมม

รบกวนใครช่วยส่งไฟล์มาให้หน่อยนะค่ะ

แล้วก็ Program Mobile XT + Map + ยาแก้ไอ พร้อมทั้งวิธีติดตั้งด้วยนะคะ

ขอบคุณมากมายค่ะ

pu_v13@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:09  

puppapu ผู้เขียน:
แผนที่กรุงเทพ + เสียงนำทางภาษาไทย ที่ให้มากับเครื่อง

มันหายไปค่ะ

พอดีฟอแมตแผ่นเมม

รบกวนใครช่วยส่งไฟล์มาให้หน่อยนะค่ะ

แล้วก็ Program Mobile XT + Map + ยาแก้ไอ พร้อมทั้งวิธีติดตั้งด้วยนะคะ

ขอบคุณมากมายค่ะ

pu_v13@hotmail.com

ผมก็อยากได้ Program Mobile XT + Map + ยาแก้ไอ พร้อมทั้งวิธีติดตั้งด้วยครับ
ขอบคุณครับ hs1nhx@yahoo.com
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝุ่น
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 22:38  

ชอบรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ ไม่มีแฮงค์เลย เร็วดีด้วย แต่ฝุ่นมันชอบเข้าไปอยู่ใต้จออ่ะคะ เพื่อนๆมีใครเป็นมั่งป่ะ...
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฝุ่น
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 09:41  

illmare81 ผู้เขียน:
ชอบรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ ไม่มีแฮงค์เลย เร็วดีด้วย แต่ฝุ่นมันชอบเข้าไปอยู่ใต้จออ่ะคะ เพื่อนๆมีใครเป็นมั่งป่ะ...

ฝุ่นไม่เข้าครับ แต่ตอนนี้หน้าจอรอยเยอะแล้วครับ ที่หน้าเลนส์กล้องหน้าก็มัวหมดแล้ว หน้ากากแท้ที่มาบุญครอง 600รวมเปลี่ยน (ยังไม่ได้เปลี่ยน)

มีใครพอทราบบ้างครับรุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์กล้องได้มั้ย ถ้าได้ปิดตรงไหน
ใครมีแผนที่ Route66 ที่นอกเหนือจากที่มาจาก0 บ้างครับ ช่วยส่งให้ด้วยครับ satit728@hotmail.com
qazwert
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 16:26  

ใช้กับระบบ hutch ได้มั้ยครับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:48  

qazwert ผู้เขียน:
ใช้กับระบบ hutch ได้มั้ยครับ

ไม่ได้นะครับ คนละสัญญานกันอยู่ เเม้จะ WCDMA เหมือนกันก้เหอะ
รบกวนทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 15:11  

อยากได้โปรแกรม mobile Xt + MAP + ยาแก้ไอ พร้อมวิธีการลง ท่านไดมีจัดให้ด้วยนะครับ
ขอมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วยังไม่ได้เลยอ่า ใครมีรบกวนทีนะครับ

ditchluk@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ
trigger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากคะ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 16:27  

ขอบคุณคะที่ส่ง mobile XT ให้

ขอถามหน่อยคะใครมีปัญหาเวลาใช้ในรถบ้างคะ คือว่าหาสัญญาณดาวเทียมไม่เจอเลย (มันไม่สามารถทะลุกะจกได้) ติดฟิล์ม ดีไปมั๊ง???

พอจะมีเสาให้ต่อออกนอกรถไหมคะ
aonnynarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:23  

ขอโปรแกรม ด้วยนะคะ พอดีอยากลองใช้ gps ดูคะ ขอบคุณคะ aonny_mark@hotmail.com
smartdog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 23:24  

ขอโปรแกรม Thai City Navigator 7.0 (TCN 7.0) และแผนที่ตัว map ver 8.004 ด้วยครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ Smile

art@atsa.co.th
smartdog
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากคะ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 23:41  

trigger ผู้เขียน:

ขอถามหน่อยคะใครมีปัญหาเวลาใช้ในรถบ้างคะ คือว่าหาสัญญาณดาวเทียมไม่เจอเลย (มันไม่สามารถทะลุกะจกได้) ติดฟิล์ม ดีไปมั๊ง???

น่าจะหาเจอนะครับแต่นาน(อาจจะมาก) ผมเองก็เป็นถ้าเป็นไปได้ก่อนขึ้นรถให้ออกไปที่โล่งหาสัญญาณจนติดซักครั้งก่อนอะครับ หลังจากนั้นจะเร็วแล้วครับแม้จะอยู่ในรถ
tayonza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 01:30  

ขอเป็น6110 N FC ด้วยคนนะครับ

รบกวนสมาชิกน้ำใจงามช่วยส่ง Program GMobileXT + Map + ยาแก้ไอ พร้อมทั้งวิธีติดตั้งให้ผมหน่อยนะครับ หรือโปรแกรมอื่นๆอีกที่เกียวกับการทำงานGPSช่วยส่งมาให้ผมแบบเต็มสตรีมเลยนะครับผมอยากได้มากๆเลยครับ ขอพร้อมกับวิธีติดตั้งและ วิธีใช้ด้วยก็ได้นะครับ(ถ้ามี)

ส่งมาที่นี่เลยนะครับผมรอรับอยู่ครับ nithipol_99@hotmail.com หรือ tanapol_pk@yahoo.co.th ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับสิ่งที่มอบให้และน้ำใจที่งดงาม ขอให้ท่านเจริญๆครับ Very Happy
ขอบคุณอีกทีครับ Very Happy
hs0chq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณมากคะ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 08:13  

trigger ผู้เขียน:

ผมคิดว่าที่หาสัญญาณดาวเทียมไม่เจอ เพราะรถวิ่งอยู่มากกว่า (ตำแหน่งไม่นิ่ง)ครับ ก่อนขึ้นรถก็ลองเปิดGPSให้เชื่อมต่อกันก่อน
tayonza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 10:13  

ได้รับเมล์แล้วนะครับ
ขอบคุณ คุณsatit sopitpakdeepong มากๆเลยนะครับ
ที่ช่วยส่งมาให้
illmare81
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝุ่นเข้าจอ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:33  

ทำไงดีค่ะ ตอนนี้เศษฝุ่นเข้าไปอยู่ใต่จอมากเลยอ่ะ มีใครเป็นมั่งค่ะ
kornavis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผนที่ ออสเตรเลีย
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 16:26  

มีเพื่อนๆคนไหนมีแผนที่ ออสเตรเลีย ที่ใช้กับ mobile xt ฝากเมลมาหน่อยชิครับ
kornavis@msn.com
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 19:36  

เรื่องฝุ่นติดจอ ลองไขหน้ากากออกมาครับ (เสี่ยงหมดประกันหน่อย) ทําความสะอาด เเล้วประกอบกลับ เเล้วใส่ซิลิโคนหรือกรอบใสก้ได้ครับ
boy123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:07  

เจ้า6110ของผมนะครับ เวลาเล่นเน็ตในมือถือ มันขึ้นว่า แอปพิเคชั่นเต็ม เกิดจากอะไร และวิธีแก้อย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:29  

กำลังจาซื้อ แต่ไม่เข้าใจ ถ้าจาใช้แผนที่ประเทศไทย
ต้องซื้อแผนที่ประเทศไทยจากโนเกียใช่เปล่า Shocked Shocked

ใครรู้ตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:30  

กำลังจาซื้อ แต่ไม่เข้าใจ ถ้าจาใช้แผนที่ประเทศไทย
ต้องซื้อแผนที่ประเทศไทยจากโนเกียใช่เปล่า Shocked Shocked

ใครรู้ตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:30  

ใครรู้ตอบที
เหอๆ3กระทู้แล้วบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:32  

ใครรู้ตอบที
มีอีกคำถาม
ลำโพงเสียงดีเปล่า ช่องเสียบหูฟัง2.5หรือ3.5
tayonza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 20:34  

ว่าแต่แผนที่เจ้า GMobileXT นี่ เราสามารถที่จะไปโหลดแผนที่ของประเทศอื่นๆอีกได้จากที่ไหนหรอครับ ช่วยส่งลิ้งหรือบอกวิธีให้ผมหน่อยนะครับ Very Happy

เมล์นี้เลยนะครับ nithipol_99@hotmail.com Very Happy

ขอบคุณสำหรับน้ำใจงามๆนะครับ Very Happy
smartdog
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 21:46  

ใครรู้ตอบที
มีอีกคำถาม
ลำโพงเสียงดีเปล่า ช่องเสียบหูฟัง2.5หรือ3.5

Nokia Map ไม่ต้องซื้อครับ โหลดได้เลยแต่ถ้าจะใช้นำทางต้งซื้อในส่วนการนำทางครับ
แนะนำให้ใช้ MobileXT แทนครับใช้แล้วสุดยอด แต่ผมใช้แล้วมีเอ๋อๆ มั่งแฮะ Confused

ส่วนลำโพงเสียงโอเคครับ ดังฟังชัดเวลานำทาง เปิดเพลงก็ดีครับ ส่วน ช่องเสียบหูฟัง2.5หรือ3.5 ไม่เข้าใจคำถามครับ Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: