Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U700 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 134 / เข้าชม: 622011
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 17:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วเวลาเปิดดูภาพของยูเจดร้อยอะ

จาเหนภาพแบบเตมจอป่ะ
เดือดร้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 12:13  

RIP ผู้เขียน:
ปุ่ม Soft key ซ้ายขวา ตั้งใหม่ได้มั้ยครับ โดยเฉพาะอันขวาที่เข้า Wap น่ะ โดนตลอด ตอนนี้ต้องแก้ connection ให้ต่อไม่ติด ไม่งั้นเปลืองค่า GPRS

>>> ใครรู้บอกหน่อยค่ะ หาทุกทางแล้ว ไม่มีจริงๆค่ะ setting ทางลัด ทำก้อไม่ได้ค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:27  

/ฝน ผู้เขียน:
ตอนนี้ u700ราคาอยู่เท่าไหร่แล้วอ่ะคะ
เครื่อง 0 อ่ะค่ะ

8350 ครับร้านขายส่ง
theredcomet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 13:10  

ขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือตอนนี้สนใจ SS U700 กับ D900i
แต่ยังสองจิตสองใจอยู่ว่าจะซื้อเครื่องไหนดี
อยากทราบว่า U700 นี่
1. สัญญาณโทรศัพท์เป็นยังไงมั่งครับ ชัดมากน้อยแค่ไหน
2. มี EDGE แน่นะครับ
3. การเซพรูปภาพหรือถ่ายคลิปวิดีโอมันเซฟลงmemory card โดยตรงได้หรือยัง
4. การเล่น net บนตัว U700 เอง เป็นยังไงบ้างครับ เข้าพวก webboard ต่างๆได้หรือเปล่า
ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 23:43  

theredcomet ผู้เขียน:
ขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือตอนนี้สนใจ SS U700 กับ D900i
แต่ยังสองจิตสองใจอยู่ว่าจะซื้อเครื่องไหนดี
อยากทราบว่า U700 นี่
1. สัญญาณโทรศัพท์เป็นยังไงมั่งครับ ชัดมากน้อยแค่ไหน
2. มี EDGE แน่นะครับ
3. การเซพรูปภาพหรือถ่ายคลิปวิดีโอมันเซฟลงmemory card โดยตรงได้หรือยัง
4. การเล่น net บนตัว U700 เอง เป็นยังไงบ้างครับ เข้าพวก webboard ต่างๆได้หรือเปล่า
ขอบคุณครับ

1. เเล้วเเต่สถานที่ด้วยครับ โดยรวมก็ดีครับ
2. มีทั้ง 2 รุ่นเลยครับ
3. น่าจะได้เเล้วนะครับ
4. เล่น wap เข้าได้ครับ เเต่ไม่ค่อยสะดวกซักเท่าไร
okayzone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 01:30  

เพิ่งซื้อ U700 มาใหม่อ่ะ

แต่ทามมัยใส่ซิมการ์ดของทรูระบบเติมเงินไม่ได้เลย

ใส่แล้วไม่มีสัญญาณหาเครือข่ายไม่ได้เลยอ่ะ

....

งง

ช่วยด้วยนะครับ

จะทามงัยดี

ฮือๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 08:44  

okayzone ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ U700 มาใหม่อ่ะ

แต่ทามมัยใส่ซิมการ์ดของทรูระบบเติมเงินไม่ได้เลย

ใส่แล้วไม่มีสัญญาณหาเครือข่ายไม่ได้เลยอ่ะ

....

งง

ช่วยด้วยนะครับ

จะทามงัยดี

ฮือๆๆๆๆ

ลองเอาซิมการ์ดตัวนั้นใส่เครื่องอื่นดูก่อนว่าใช้ได้หรือเปล่า
ถ้าเครื่องอื่นใช้ได้แสดงว่า U700 มีปัญหาเรื่องสัญญาณมากจริงๆ
ควรใช้รุ่นอื่นแทนนะครับ
ตอนนี้ก็ชักลังเลแล้วว่าจะซื้อ D900i หรือ U600 แทน U700 ดี
เพราะถึงผมจะชอบฟังค์ชันของ U700 มากแค่ไหน
แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องหาสัญญาณแบบนี้คงต้องมองรุ่นอื่นแล้วล่ะครับ
Japppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 20:43  

ถ้าจะซื้อช่วงนี้ ร้านไหนพอจะมีบ้างอ่ะคะ
อยากได้จริงๆ
NuCH172
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกันเลยค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 23:57  

เครื่องของนุชก็มีปัญหาเหมือนของคุณ okayzone เลยค่ะ
ตอนนี้เศร้ามากๆ

ซื้อมาเกือบสองอาทิตย์แล้ว
อาทิตย์แรกซื้อมายังไม่ได้ใช้เลย เพราะยุ่งอยู่กับการย้ายบ้าน
พอเริ่มใช้ก็มีปัญหา
อยู่ๆ หน้าจอก็ขึ้นว่า Limited Service (จำกัดการโทร)
พอดึงเอาซิมนุช (DTAC) ออกแล้วเสียบใหม่ก็จะขึ้นหาซิมไม่เจอไปซะงั้น

แต่พอเอาซิมอันนี้ไปใส่ในเครื่องเดิม (sony) ที่ใช้อยู่ ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
ก็คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่ซิมแล้ว หรือจะเป็นที่เครื่อง
ก็ลองเอาซิมของแฟน (AIS) มาใส่ก็ไม่เห็นว่ามีปัญหา (หรือใส่ไม่นานก็ไม่รู้)

พอตอนเช้า ลองเอาซิมนุชกลับมาใส่เครื่อง U700 ก็บังเอิญว่าใช้ได้
แต่ไม่นานก็เข้าอาการเดิมอีก โทรออกไม่ได้ คนโทรหาก็เป็นเหมือนเราปิดมือถือ
(ทราบเพราะลองใช้เครื่องแฟนโทรเข้าเครื่อง)
แต่พอลองเอาซิมนุชออกไปใส่เครื่องอื่นก็ใช้ได้เป็นปกติ

(ปล.การตั้งค่าเครื่องใช้การเลือกเครือข่ายอัตโนมัติ ส่วนโอเปอร์เรเตอร์ก็เลือกเป็น DTAC ถเรียบร้อยแล้วค่ะ)

ลองเอาไปให้ศูนย์ที่พระราม2 ดู ช่างก็ไม่ทราบ
ต้องเอาไปให้ที่สีลมดู
แต่ตอนนี้นุชยังไม่ว่างไปศูนย์ที่สีลมเลยค่ะ
โทรไป callcenter ก็ไม่ได้คำตอบอะไรนอกจากต้องเอาเครื่องไปให้ช่างที่ศูนย์ดู

ตอนนี้กำลังจะหาเวลาไปที่ศูนย์ แต่ก็ไม่รู้จะได้เรื่องอะไรรึเปล่า

แย่นะคะ เสียความรู้สึก ซื้อของมายังไม่ได้ใช้เลยก็มีปัญหาซะแล้ว
บางครั้งกลับบ้านเห็นเครื่องวางอยู่ก็อยากจะเขวี้ยงทิ้งจังค่ะ (โกรธ)

อ้อ ส่วนเรื่องสีลอก ตอบไม่ได้ค่ะ เพราะตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้หอบหิ้วไปไหนเลย
นอนตายอยู่ที่บ้านนั่นแหล่ะ

ปล. ใครทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรช่วงให้คำตอบด้วยนะคะ
เครียดนะเนี่ย เสียเงินไปเป็นหมื่น

ปล.2 คุณokayzone ถ้ายังไม่เกินอาทิตย์ แนะนำรีบให้ไปที่ศูนย์เลยค่ะ
เผื่อได้เปลี่ยนเครื่องใหม่
KILLERTATTOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 08:14  

อาการโทรออกไม่ได้ ผมว่าเป็นกันหลายเครื่องนะคับ
เพราะเครื่องผมก็เป็น ซื้อมาได้ 3 วันก็เป็นอาการนี้เมือนกันคับ มันขึ้น limited service
เลยไปซ่อมที่ศูนย์ Samsung ที่ MBK แล้วเค้าก็ เช็คเครื่องให้ตั้งเสียเวลาไป 7 วัน
สรุปว่าเค้าก็เปลี่ยน mainboard เครื่องให้ หลังจากนั้นก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรอีกเลยคับ
ใครที่มีปัญหาเหมือนกันผมแนะนำว่าเอาไปศูนย์เลยคับ อย่ามัวแต่อารมเสียอยู่เลย
( เพราะผมเป็นมาแล้ว อิอิ อยู่ในช่วงสอบอยู่พอดี เลยอ่านหนังสือไม่ค่อยได้เพราะหงุดหงิด )

ส่วนเรื่องสีลอกนั้น ขอบอกตามตรงว่า ลอกง่ายมากครับ ผมใช้ถนอมมากๆ เช็ดด้วยผ้าเช็ดแว่นตลอด แล้วพอไม่ได้ใช้ก็ใส่ซองกำมะหยี่ตลอด ผลก็คือ ประมาณ สัปดาห์กว่าๆ มันก็ลอกตามขอบคับ แล้วมันก็ลอกเรื่อยๆ ไม่หยุด แต่ลอกทีละนิดหน่อยนะคับ จนปัญญาจะรักษาแล้วตอนนี้ ใครบอกว่าใส่ซองแล้วไม่เป็นรอยนี่ผมขอเถียงจริง ๆ คับ
แต่ทางศูนย์เค้าจะเปลี่ยนหน้ากากให้ฟรีครั้งแรกนะคับได้ถามไว้แล้ว เลยกะว่าจะใช้ให้ลอกเยอะๆ แล้วค่อยเอาไปเปลี่ยน . .
การใช้งานอื่นๆ ของเครื่องผมว่า OK นะคับ ใช้งานง่าย แต่ตรงแป้นหมุนตรงกลางคงต้องลองใช้สักแปปเดี๋ยวก็ชินมือคับเพราะมันไวมาก

กล้องถ่ายรูป ถ่ายออกมาแล้วรูปก็สวยดีนะคับแถมถ้าปรับละเอียดสูงสุด ก็ชัดดีคับ

ส่วนเรื่องการรับสัญญาณ ผมว่าสู้ Nokia ไม่ได้คับเคยลองเทียบกับเครื่องเพื่อนที่ใช้ระบบเดียวกัน ตอนไปเที่ยว ปรากฏว่า U700 ไม่มีสัญญาณ แต่ Nokia ยังโทรออกได้อยู่คับ
แต่ถ้าอยู่ในเมืองตลอด ก็ไม่มีปัญหาคับ

ใครสนใจรุ่นนี้ เต็ม 10 ผมให้ 8.5 คับ
ขอหักเรื่องสัญญาณ กะ เรื่องสีลอกง่าย
มือใหม่ U700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนภาษาไม่ได้
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 14:59  

เวลาเปิดหน้าที่เป็น GMAIL แล้ว จะพิมพ์ USERNAME และ PASSWORD ไม่ได้ เนื่องจากเปลี่ยนภาษาเป็นภาษาอังกฤษไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนจากภาษาไทยเป็นภาษาอังกฤษนี่จะต้องทำยังไงคะ
anna_jet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยนู๋ ด้วย
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 21:01  

1. ปุ่ท soft key ทีเป็น WAP กับ SMS สามารถ เปลี่ยนได้ไหมคะ.. แล้วกดเปลี่ยนยังไง
2. ตัดเพลงมาจาก คอม ส่ง bluttoth เข้ามือถอื แต่พอ จะ setting เป็น ringtone ทำยังไงคะ... ลองกดเข้าไปset ที่ peofile ก็ ทำไมได้ กลายเป็น หาเพลงไม่เจอ.. รบกวน ผู้รู้ ตอบหน่อยนะคะ..

ก่อนหน้านี้ ใช้ F330 เราว่า ง่ายกว่ากันเยอะเลย.. เจอแบบนี้เซงเลยค่ะ
U700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U700
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 21:21  

Khun Anna_jet ค่ะ ที่ถามว่า
2. ตัดเพลงมาจาก คอม ส่ง bluttoth เข้ามือถอื แต่พอ จะ setting เป็น ringtone ทำยังไงคะ... ลองกดเข้าไปset ที่ peofile ก็ ทำไมได้ กลายเป็น หาเพลงไม่เจอ.. รบกวน ผู้รู้ ตอบหน่อยนะคะ..

คือใช้อยู่เหมือนกัน รูปลักษณ์สวย แต่ringtone มีปัญหาเหมือนกัน คือไม่แน่ใจว่าที่หาเพลงไม่เจอเพราะไฟล์ที่ใช้เป็น .file อะไรคะ ถ้ายังไงลองเปลี่ยนเป็น .mp3 น่าจะใช้ได้นะคะ

ส่วนเรื่อง Limited service นี่นานๆเจอทีละ
Xcellent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 18:08  

รบกวนถามหน่อยคับ คือว่า ไอ่ Inbox มันอ่ะคับ เวลาเปิดเข้าไป ทั้งPush Message แล้วก็ข้อความBroadcast(ที่บอกว่าเราอยู่ที่ไหนอ่ะคับ) มันเข้ามาอยู่รวมกะMessageจากคนอื่นเต็มไปหมดเลยอ่ะคับ รำคาญมาก มันตั้งได้ไหมครับ เพราะเครื่องเก่า เวลาเข้าInbox มันก็จะมีแต่ Text Messageน่ะคับ

ป.ล.ถ้าสีลอกครั้งแรกเขาเปลี่ยนให้ฟรีนี่จริงหรือเปล่าครับ ถ้าจิงต้องไปเปลี่ยนที่ไหนเหรอครับ แล้วต้องเอาหลักฐานอะไรไปให้เขาไหมครับ
(แต่ของผมยังไม่ลอกเลยน่ะครับ ถามดู)
คนใช้ U700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U700 อย่าซื้อ ของเขา ไม่ ดี จริงๆ
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 10:42  

เครื่องลอกครับ ไม่ดีเลย ใช้ไม่ถึงเดือน เซ็งๆ ไม่มีใครรับผิดชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: U700 อย่าซื้อ ของเขา ไม่ ดี จริงๆ
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 14:55  

คนใช้ U700 ผู้เขียน:
เครื่องลอกครับ ไม่ดีเลย ใช้ไม่ถึงเดือน เซ็งๆ ไม่มีใครรับผิดชอบ

มีสิคับ เอาไปเปลี่ยนได้ที่ศูนย์ กรอบรุ่นใหม่ แก้ปัญหาลอกง่ายแล้วคับ ผมก็ไปมา แต่ของหมด เลยลงชื่อสั้งไว้คับ
44++
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: U700 อย่าซื้อ ของเขา ไม่ ดี จริงๆ
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 12:46  

Anonymous ผู้เขียน:

มีสิคับ เอาไปเปลี่ยนได้ที่ศูนย์ กรอบรุ่นใหม่ แก้ปัญหาลอกง่ายแล้วคับ ผมก็ไปมา แต่ของหมด เลยลงชื่อสั้งไว้คับ

ดูอย่างไรว่า "เเก้ปัญหา" เรื่องลอกไปเเล้วครับ

สีมันหนาขึ้น หรือ มีอะไรที่ทำใหเชื่อได้มั่งครับ

เพราะผมกะจะไปเปลี่ยนทีเดียวตอนขาย

กลัวว่าเปลี่ยนมาก็ จะลอกอีก ถ้าปรับปรุงเเล้วจริงๆ ผมจะได้ไปเปลี่ยนครับ

ขอบคุณครับ
44++
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2008 12:47  

ที่ผมไปถามมา เปลี่ยนได้ฟรี เเค่ 1 ครั้ง ครับ
chocolatey
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 01:37  

คือเราเพิ่งซื้อU700 เมื่อตอนงานมือถือที่ศูนย์สิริกิต์ตอน 14กุมภาปีนี้อ่า
หลังจากนั้นไม่ถึงเดือนเครื่องด้านหลังมันก้อร้อนเองโดยไม่มีสาเหตุ
ร้อนจนเราตกใจมากอ่า
วันรุ่งขึ้นเลยเอาไปให้ที่ศุนย์มาบุนครองดูเอาไปเปนอาทิดเรยนะ
แร้วเค้าก้อบอกว่าไม่เปนอะไร หรืออาจเปนเพราะเมโมรีการ์ดที่ใส่มั้ง
แต่จากนั้นมามานก้อร้อนเองอีกหลายครั้งเรยนะ
ล่าสุดคือวันนี้ มันร้อนจนจากแบตที่เต็มหายไป1ขีดเรยอะ
เราจะทำยังไงดีอ่า มันเปนเรื่องปกติหรือเปล่า
แล้วเราจะเคลมได้มั้ยอะ
เพราะเรากัวมากเรย ทั้งๆที่เราไมได้ทำอะไรกับมันเรยนะ
เราใส่ไว้ในซองมือถืออ่า เวลาเครื่องมันร้อนจนทำให้ซองเราร้อนไปด้วยเรยอ่ะ
เราไม่รุจะทำยังไงดี ทั้งๆที่เราเพิ่งหันมาใช้samsungเปนครั้งแรกด้วยอ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบด้วยน้า
ขอบคุนมากๆ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 17:54  

44++ ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ดูอย่างไรว่า "เเก้ปัญหา" เรื่องลอกไปเเล้วครับ

สีมันหนาขึ้น หรือ มีอะไรที่ทำใหเชื่อได้มั่งครับ

เพราะผมกะจะไปเปลี่ยนทีเดียวตอนขาย

กลัวว่าเปลี่ยนมาก็ จะลอกอีก ถ้าปรับปรุงเเล้วจริงๆ ผมจะได้ไปเปลี่ยนครับ

ขอบคุณครับ

กรอบมันไม่ใช่แบบเดิมคับ เหนมีคำว่า vodafone เหอๆแต่ว่า มันก็ไม่ต่างจากเดิมหรอกคับ ผมเปลี่ยนมาแระ(ไม่น่าไปหลงเชียร์เลย) อาทิตย์กว่าก็เริ่มลอกไปจุดนึงแระคับ เลยซื้อกรอบใส ใส่เลย ยอมให้มันเป็นรอย ดีกว่าให้มันลอกนะครับ
mild_jung
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 12:44  

44++ ผู้เขียน:
don't know ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้ดูไฟล์วีดีโอแบบพวก 3gp ชัดรึเปล่าครับ

แล้วคนที่ใช้มานานๆ โครเมี่ยมด้านข้างลอกเยอะไหมครับ

ปล.รุ่นนี้สวยอ่ะ

ถ้าคุณไม่ได้ใส่ u700 ไปปนกับเหรียญ ในกระเป๋ากางเกง
มันก็ไม่มีอะไรมาขูด ฉะนั้นมันก็ไม่ลอกครับ
ง่ายๆก็หาถุง/ซอง มาใส่ ก็จบ...ขอรับ

ไม่อ่ะ ขนาดใส่ ซองตลอด ยังลอกเร้ยยย

ขอบๆ มันจะลอกก่อนอ่ะ แล้วค่อยลาม

ใช้ยังไม่ถึงเดือนเรยง่า T^T

เห็นว่า ซัมซุง เค้าเปลี่ยนโครเมี่ยมให้ฟรี 1 ครั้งนิ

ว่าจะไปเปลี่ยน แล้วใส่กรอบใส

แต่หาหลายร้านและ ไม่มีเรยยย

เค้าบอกว่า หายาก กรอบใสรุ่นนี้ > <
เดาเอาน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องกรอบโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 00:22  

เรื่องที่ว่าเปลี่ยนกรอบฟรีแล้วมาเป็นที่มีคำว่า vodafone น่ะเป็นกรอบที่อังกฤษใช้กันน่ะ
เพราะพี่เราก็ใช้อยู่น่ะ ที่นี่ขายอยู่ 8000 น่ะของใหม่น่ะ ใครสนใจก็ mail มาได้น่ะส่งเมลล์มาคุยหรือว่าจะออนMSN zedane_66@yahoo.com เพราะว่าจะกลับกลางเดือนนี้
way volvo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 14:19  

ผมใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ติดที่ตรงกรอบมันลอกเกือบจะหมดแล้วอ่ะครับ เห็นว่าเคลมได้ จะต้องใช้เอกสารอะไรรึป่าวครับเวลาไปเคลมที่ศูนย์ แล้วจะใช้เวลานานมั้ยครับ บ้านผมอยู่แถวดอนเมืองจะมีศูนย์ที่ไหนใกล้ๆบ้างอะครับ
X Men
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 02:43  

ไม่ต้องใช้เอสารรครับ แต่ใช้เวลา ประมาณ สาม ชม ไปที่สีลมดีที่สุดครับ
X Men
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 02:43  

ไม่ต้องใช้เอสารรครับ แต่ใช้เวลา ประมาณ สาม ชม ไปที่สีลมดีที่สุดครับ
way volvo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 09:47  

แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะกลับมาลอกเหมือนเดิมอีกรึป่าวอ่ะครับ เค้าจะเปลี่ยนแค่กรอบให้ใช่มั้ยครับ
ผู้ใช้งานจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 10:38  

U700 มีปัญหาเรื่องสัญญาณจริง แต่เอาไปลงSoftwareใหม่ได้ที่ MBK ชั้น4ศูนย์Samsungฟรี ปิด 19.00น. หน้ากากเปลี่ยนฟรี1ครั้ง และควรสำรองข้อมูล รวมถึงเบอร์โทรไว้ด้วย เพราะข้อมูลจะหายหมด ไปทำมาแล้วใช้ดีหายห่วงครับ
จริงจริงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 10:39  

U700 มีปัญหาเรื่องสัญญาณจริง

แต่เอาไปลงSoftwareใหม่ได้ที่ MBK

ชั้น4ศูนย์Samsungฟรี ปิด 19.00น.

หน้ากากเปลี่ยนฟรี1ครั้ง และควรสำรองข้อมูล

รวมถึงเบอร์โทรไว้ด้วย เพราะข้อมูลจะหายหมด

ไปทำมาแล้วใช้ดีหายห่วงครับ
จึงบอกเพื่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 10:44  

ชื่อ : ศูนย์บริการซัมซุง สำนักงานใหญ่
ที่อยู่ :138 อาคารบุญมิตร ชั้น 1,6 ถนนสีลม แขวงสุริยวงศ์ เขตบางรัก กรุงเทพ 10500
ชื่อ : SAMSUNG MOBILE SHOP (ESPLANADE)
หมายเลขโทรศัพท์ :0-2660-9234
ชื่อ : SAMSUNG MOBILE SHOP (ซีคอนสแควร์)
หมายเลขโทรศัพท์ :0-2720-1718
ชื่อ : SAMSUNG MOBILE SHOP (เซียร์ รังสิต)
หมายเลขโทรศัพท์ :0-2992-6316
ชื่อ : SAMSUNG MOBILE SHOP (พารากอน)
หมายเลขโทรศัพท์ :TBC
ชื่อ : SAMSUNG MOBILE SHOP (CENTRAL WORLD)
หมายเลขโทรศัพท์ :TBC
Emmy
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 21:58  

ใครรู้บ้าง ว่าตอนนี้ราคามันเหลือเท่าไหร่แล้ว u700 อ่า
k.333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 22:42  

ซื้อมาตอนเดือน พฤษภาคม 2008 ค่ะ
ตอนนี้ เครื่องลอก
ยังไม่เคย ทำหล่นเลยยยย
แต่อาจจะสไลด์แรงไปหน่อย
ตอนแรกเอาไปซ่อม สายพรานพังหมดไป 800
พอครั้งที่สอง หน้าจอ พัง สไลด์ขึ้นแล้วหน้าจอ ดับ

อืออ เส้า เลยค่ะ แย่สุดๆ ยังไม่ถึง ปีเล๊ยยยย
เด็กมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยนะคะ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2008 10:49  

จริงจริงนะ ผู้เขียน:
U700 มีปัญหาเรื่องสัญญาณจริง

แต่เอาไปลงSoftwareใหม่ได้ที่ MBK

ชั้น4ศูนย์Samsungฟรี ปิด 19.00น.

หน้ากากเปลี่ยนฟรี1ครั้ง และควรสำรองข้อมูล

รวมถึงเบอร์โทรไว้ด้วย เพราะข้อมูลจะหายหมด

ไปทำมาแล้วใช้ดีหายห่วงครับ

อยากทราบว่าศูนย์Samsungที่ MBK รับซ่อมเครื่องด้วยหรือป่าวคะ มีเบอร์โทรศัพท์หรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้หน้าจอของเครื่องดับโดยไม่รู้สาเหตุ ทำการอะไรไม่ได้เลย (เปิดเครื่องติดแต่หน้าจอไม่ติด แล้วก็ไม่สามารถทำอะไรได้)

ส่วนที่บอกว่ากรอบจะลอกง่าย ขอบอกว่าลอกง่ายจริงๆค่ะ ตอนนี้ลอกไป 100% แล้ว ใช้ไม่ถึงเดือนก็ลอกแล้วอ่ะ

รบกวนตอบด่วนด้วยนะคะ จะเอาไปเคลมวันนี้แล้วอ่ะ
ขอบคุณมากมายค่ะ
อีล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:03  

พอดี น้าผมใช้แล้วเปลี่ยนเลยให้ผมมา

แต่
มีแต่เครื่อง กับ สายชาร์ต เท่านั้น

ไม่มีตัว สายUSB มาให้ ซื้อขายประมานเท่าไหร่คับ สายusb

ในการลงรูป ลงเพลง จำเป็นจะต้องใช้ CD โปรแกรมด้วยหรือไม่คับ ขอที่ศูนย์ได้ฟรีหรือปล่าว

สาย small talk เท่าไหร่อ่ะคับ จบแล้วคับ

นี่เดวผมต้องไปซ่อมอีกอ่ะ สายแพ เสีย

สรุปจะหมดเยอะมั้ยคับเนี่ย

ตอบผมด้วยนะคับ ตอบผมหน่อยได้มั้ย ตอบผมหน่อย ไคก็ได้ ด่วนๆๆ
นินิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 21:47  

คือ
เพิ่งมาสนใจ u700
แงแงง
ตอนนนี้ราคาเท่าไรแล้วอะ
ไคไปห้างฝากดูไห้เราที๊

รบกวนอย่างสูงงงงๆๆๆๆ T T
ตังเม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U700 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 12:30  

นินิน ผู้เขียน:
คือ
เพิ่งมาสนใจ u700
แงแงง
ตอนนนี้ราคาเท่าไรแล้วอะ
ไคไปห้างฝากดูไห้เราที๊

รบกวนอย่างสูงงงงๆๆๆๆ T T

---------------------------------------------------------------------------------------------
เราก็ใช้ u700 ตอนนี้ถืออยู่สองเครื่องเลย

กล้องชัดแหล่มมาก ทั้งหน้าหลัง

แต่หน้าจอเครื่องนึงมันถลอกเวลาส่องแบบกระจกจะเปHนรอยดำๆไม่สวยอ่ะ

เปลี่ยนจอได้ไหมก็ไม่รู้ (อันนี้เครื้องพี่สาวสค้ายกให้)

ส่วนเครื่องเราเองทุกอย่างโอเค สภาพดีหมดเลย

แต่มีปัญหาตรงที่ขอบมันถลอกกันหมดแล้วทั้งสองเครื่อง

ไม่เป็นไรไหนๆถลอกก็เลยเอาคัตเตอร์ขูดออกให้หมดก็โอแล้ว

มีปัญหาที่สายแพร์ทั้งสองเครื่องเลย

เอาไปซ่อมที่น้อมจิต แถวแฮปปี้แลนมา เครื่องละ400 บาท เฉพาะค่าสายแพร์

แล้วมันก็ใช้ได้ตามเดิม จะปัญหาบ่อยก็สายแพร์เนี่ยแหละ

เข้าเนตก็โอเค เร็วดีอยู่ที่เครือข่าย จอก็ชัด ฟังเพลงก็ไม่มีปัญหาไร

ไม่ต้องเสียยหูฟังก็ฟังได้ไม่เหมือนโนเกีย จาให้ดังก็เอาใส่แก้วน้ำ ฟังชิวๆไป เสียงใสเลยละ

ส่วนเครื่องพี่สาวที่ว่าจอมันลอกอ่ะนะ พอเปิดเครื่อง ภาพก็ชัดเต็มดี

แต่พอไฟจอดับเท่านั้นอ่ะถึงจาเห็นว่ามันดำๆถลอก

ตอนนี้มือสองขายอยู่ประมาณ สามพันนิดๆอ่ะนะ

แต่ถูกใจมากอ่ะ ใช้มาสามปีแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: