Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D980 Dual SIM - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 164 / เข้าชม: 789571
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2009 22:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

mcsmart ผู้เขียน:
กะว่าจะไปซื้อที่ Jaymark เห็นขายที่ 14900 อยากถามผู้รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหรเหรอครับ แล้วระบบ Touch ของตัวนี้เป็นไงบ้างหน่วงไม

มันก้อสไตล์ SS ล่ะครับ ลองไปกด F480 เหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 19:51  

Anonymous ผู้เขียน:
กะว่าจะไปซื้อที่ Jaymark เห็นขายที่ 14900 อยากถามผู้รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหรเหรอครับ แล้วระบบ Touch ของตัวนี้เป็นไงบ้างหน่วงไม

มันก้อสไตล์ SS ล่ะครับ ลองไปกด F480 เหมือนกันครับ

ใส่ 2 ซิมจริง แล้ว stanby หรือป่าวครับ แบบรับได้ 2 เบอร์พร้อมกันง่ะ ถ้าได้ล่ะแหล่มเลย แล้วแบตล่ะอึดดดดด แค่ไหนหน๊อออ ตอบด้วยครับผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 11:24  

ใส่ 2 ซิมจริง แล้ว stanby หรือป่าวครับ แบบรับได้ 2 เบอร์พร้อมกันง่ะ ถ้าได้ล่ะแหล่มเลย แล้วแบตล่ะอึดดดดด แค่ไหนหน๊อออ ตอบด้วยครับผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว

เเบตให้มา 2 ก้อนเป็นชุดมาตรฐานครับ อึดพอสมควร แต่เนื่องจากหน้าจอเป็นระบบสัมผัสอาจจะกินไฟบ้างเล็กน้อยก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ แต่ส่วนของผมที่ใช้งานอยู่ก็ใช้งานทั่วไปรับสายโทรออก ก้อ2-3วันน่ะครับจัดว่าโอเคนะครับ สำหรับเรื่อง 2 ซิมขอบอกว่าเป็นระบบ real time อย่างแท้จริงคือ เมื่อเราใช้ซิม1 และมีคนโทรมาที่ซิม2 ในเวลาเดียวกัน ซิม2 ก็จะเป็น waiting call ทำให้เราสามรถรู้ได้ว่ามีคนโทรหาเรา.......

บอกกันอีกนิดนึงสำหรับผู้ที่จะซื้อมือถือ 2 ซิม ไม่ว่ายี่ห้อใดใดก็ตาม ก่อนซื้อลองถามเจ้าหน้าที่ฝ่ายการขายด้วยว่า เมื่อซิม2ซิมเปิดใช้งานพร้อมกันแล้วเราใช้ซิม 1อยู่และในขณะเดียวกันซิม 2 มีสายเข้ามันจะเป็น waiting call หรือว่าจะเป็นสัญญาณสายไม่ว่าง เพราะผมเคยเจอมาแล้วกับมือถือ2ซิมยี่ห้อหนึ่ง จิงอยู่สามารถสลับใช้งานได้ทันทีว่าจะเลือกซิม 1 หรือซิม2 แต่ว่าเมื่อใช้ซิม 1 แล้วมีสายเข้าที่ซิม2 จะเป็นสายไม่ว่าง ซึ่งคงไม่สะดวกเลยเวลาใช้ซิมใดซิมหนึ่งเป็นเวลานานๆ เพราะจะไม่รู้ว่าใครโทรหา // seiyu
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 13:40  

สแตนด์บายพร้อมกันทั้ง 2 ซิมการ์ดครับ
ภายในยังตั้งค่าได้อีกว่าต้องการเลือกใช้เฉพาะซิมเดียว หรือ 2 ซิม
แล้วกำหนดได้ว่าต้องการให้ซิมไหน เป็นซิมหลัก
VJ_boyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 14:30  

ที่รับ2ซิมพร้อมประชุมสายได้มีอยู่รุ่นหนึ่งครับ

jPone Paris

แต่เป็นเครื่องจีนนะครับ

ราคา7,900฿[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 21:17  

ความจริงก็อยากได้นะ แต่เห็นร้านซ่อมเค้าแนะนำว่า เครื่องโนเกียจะมีปัญหาการซ่อมน้อยกว่ายี่ห้ออื่น จริงรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2009 08:08  

เเบตให้มา 2 ก้อนเป็นชุดมาตรฐานครับ อึดพอสมควร แต่เนื่องจากหน้าจอเป็นระบบสัมผัสอาจจะกินไฟบ้างเล็กน้อยก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ แต่ส่วนของผมที่ใช้งานอยู่ก็ใช้งานทั่วไปรับสายโทรออก ก้อ2-3วันน่ะครับจัดว่าโอเคนะครับ สำหรับเรื่อง 2 ซิมขอบอกว่าเป็นระบบ real time อย่างแท้จริงคือ เมื่อเราใช้ซิม1 และมีคนโทรมาที่ซิม2 ในเวลาเดียวกัน ซิม2 ก็จะเป็น waiting call ทำให้เราสามรถรู้ได้ว่ามีคนโทรหาเรา.......

บอกกันอีกนิดนึงสำหรับผู้ที่จะซื้อมือถือ 2 ซิม ไม่ว่ายี่ห้อใดใดก็ตาม ก่อนซื้อลองถามเจ้าหน้าที่ฝ่ายการขายด้วยว่า เมื่อซิม2ซิมเปิดใช้งานพร้อมกันแล้วเราใช้ซิม 1อยู่และในขณะเดียวกันซิม 2 มีสายเข้ามันจะเป็น waiting call หรือว่าจะเป็นสัญญาณสายไม่ว่าง เพราะผมเคยเจอมาแล้วกับมือถือ2ซิมยี่ห้อหนึ่ง จิงอยู่สามารถสลับใช้งานได้ทันทีว่าจะเลือกซิม 1 หรือซิม2 แต่ว่าเมื่อใช้ซิม 1 แล้วมีสายเข้าที่ซิม2 จะเป็นสายไม่ว่าง ซึ่งคงไม่สะดวกเลยเวลาใช้ซิมใดซิมหนึ่งเป็นเวลานานๆ เพราะจะไม่รู้ว่าใครโทรหา // seiyu

ข้อเสียอีกอย่าง คือ รับการ์ดได้แค่ 2 GB เกินกว่านั้นเครื่องไม่อ่านจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2009 08:23  

ข้อเสียอีกอย่าง คือ รับการ์ดได้แค่ 2 GB เกินกว่านั้นเครื่องไม่อ่านจ้า

ปุ่มกด Hold แข็งกดยากมาก
ไม่อ่านชื่อเพลงยาวๆ (เมื่อไรจะปรับปรุงซะทีนะ Samsung)
iamton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2009 18:07  

เหอๆๆ ใครที่ซื้อเครื่องนอกมาเหมือนเราบ้าง เราอยาก up thai อ่ะ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่แนะนำมั๊ยครับ ว่าไป up ได้ที่ไหน เพราะโทรไปศูนย์เค้าไม่ up ให้ เหอๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 23:35  

iamton ผู้เขียน:
เหอๆๆ ใครที่ซื้อเครื่องนอกมาเหมือนเราบ้าง เราอยาก up thai อ่ะ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่แนะนำมั๊ยครับ ว่าไป up ได้ที่ไหน เพราะโทรไปศูนย์เค้าไม่ up ให้ เหอๆๆ

คงต้องไปที่ mbk ซะเเล้วหล่ะ ... ของผมเครื่องนอกที่ซื้อมาที่ร้านเค้าก็คงไม่รู้เหมือนกันคือถ้ามาลอตแรกมันจะอ่านไทยไม่ได้เลย ไม่มีภาษารองรับ ..... ลอตต่อมาไม่มีภาษาไทย แต่รองรับการอ่าน เพราะว่าก่อนซื้อผมลองที่เค้าโชว์เครื่องหน้าตู้ปรากฏว่าอ่านไทยได้ พอทำการซื้อเค้าก็ไปหยิบเครื่องใหม่ออกมา...มันเป็นความโชคดีของผมด้วย เพราะบางทีผมก้อซื้อโดยที่ไม่มีการลอง แต่ว่าตัว SS นี่ขอลองหน่อย....ปรากฏว่าอ่านไทยไม่ได้ เค้าก็เลยต้องไปเปลี่ยนหาเครื่องที่อ่านไทยได้มาให้ผมไม่งั้นผมก้อบอกเค้าไปว่าผมไม่ซื้อ
sak_sit_kh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 13:43  

สวยดีนะครับ....

อยากได้สองซิมเหมือนกันไว้ใช้งาน...

แต่ราคาทำไมมันโหดจังครับ...ที่สนใจรุ่นนี้เพราะเป็น samsung แถมคล้ายกับ F480 อีก
(ทีแรกจะเอา F480 แล้วแต่เปลียนใจมาเอา N79)..ราคาตอนนี้ลงบ้างไหมครับ

แล้วราคาเครื่องนอกมันเท่าไหร่ครับ...นอกจากตัวนี้ samsung มีตัวอื่นอีกไหมครับที่เป็นสองซิม แบบเรียลไทม์(สแตนบายสองซิม)สัก 5,000,+,- เนี่ยะ...มีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้า....
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 03:31  

sak_sit_kh ผู้เขียน:
สวยดีนะครับ....

อยากได้สองซิมเหมือนกันไว้ใช้งาน...

แต่ราคาทำไมมันโหดจังครับ...ที่สนใจรุ่นนี้เพราะเป็น samsung แถมคล้ายกับ F480 อีก
(ทีแรกจะเอา F480 แล้วแต่เปลียนใจมาเอา N79)..ราคาตอนนี้ลงบ้างไหมครับ

แล้วราคาเครื่องนอกมันเท่าไหร่ครับ...นอกจากตัวนี้ samsung มีตัวอื่นอีกไหมครับที่เป็นสองซิม แบบเรียลไทม์(สแตนบายสองซิม)สัก 5,000,+,- เนี่ยะ...มีรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้า....

แบบเรียลไทม์(สแตนบายสองซิม)สัก 5,000,+,-มีเยอะ... แต่ที่ ss ต่างจากอันอื่นคือ ใช้สาย1 อยู่ มีคนโทรเข้าสาย 2 จะได้ยินเป็นสัญญาณ waiting call ... ยี่ห้ออื่นในกรณีเดียวกันจะได้ยินเป็นเสียงสัญญาณสายไม่ว่างน่ะครับ
นู๋สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนพี่ๆบอกหนูหน๊อย
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 18:36  

พี่ค๊าาา....

พอดีหนูมะค่อยรู้เรื่องมือถืออาค้าาา

พอดีอ่านว่าเค้าบอก เปงระบบ GSM

ถ้าหนูจาใช้ True กะ Dtac ได้ป่าวอ่าค้า

สงสัยมากมาย
iamton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 19:33  

iamton ผู้เขียน:

คงต้องไปที่ mbk ซะเเล้วหล่ะ ... ของผมเครื่องนอกที่ซื้อมาที่ร้านเค้าก็คงไม่รู้เหมือนกันคือถ้ามาลอตแรกมันจะอ่านไทยไม่ได้เลย ไม่มีภาษารองรับ ..... ลอตต่อมาไม่มีภาษาไทย แต่รองรับการอ่าน เพราะว่าก่อนซื้อผมลองที่เค้าโชว์เครื่องหน้าตู้ปรากฏว่าอ่านไทยได้ พอทำการซื้อเค้าก็ไปหยิบเครื่องใหม่ออกมา...มันเป็นความโชคดีของผมด้วย เพราะบางทีผมก้อซื้อโดยที่ไม่มีการลอง แต่ว่าตัว SS นี่ขอลองหน่อย....ปรากฏว่าอ่านไทยไม่ได้ เค้าก็เลยต้องไปเปลี่ยนหาเครื่องที่อ่านไทยได้มาให้ผมไม่งั้นผมก้อบอกเค้าไปว่าผมไม่ซื้อ

คับก็คงจะต้องไป up mbk แหละคับ แต่ว่าอยากทราบว่ามัน up ได้ยังร้านไหน เท่าไหร่คับ เพราะอาทิตย์ที่แล้วไป ถามที่ เซ็นทรัลลาดพร้าวเค้าบอกว่ายัง up ไม่ได้ มีแต่ แผ่นติดหน้าจอขาย เหอๆๆๆๆ ยังดีนะที่ของเราอ่านไทยได้ แต่พิมพ์ไม่ได้ ไม่ค่อยสะดวกง่ะ แต่โดยรวมเครื่องแล้ว ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
veerast
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : ขอโทษนะครับ แล้วมันใช้กับ SIM CAT ได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 15:52  

อยากได้มากครับ สวยดี แต่ตอนนี้ใช้ SIM CAT อยู่ไม่ทราบว่าตัวนี้รองรับ SIM CAT มั้ยครับ

รบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อยครับ
iamton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโทษนะครับ แล้วมันใช้กับ SIM CAT ได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 13:41  

veerast ผู้เขียน:
อยากได้มากครับ สวยดี แต่ตอนนี้ใช้ SIM CAT อยู่ไม่ทราบว่าตัวนี้รองรับ SIM CAT มั้ยครับ

รบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ไม่รองรับครับ ใช้ได้ แต่เฉพาะ GSM (Ais , true , Dtac) ครับ
พีจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 11:40  

สวยงามมากมาย เห็นโอเลย์เค้าแจกฟรี 3 เครื่องด้วย ลองเข้าไปเล่นเกมดูนะคะ หนูพีเล่นแล้ว... ไม่ยากส์

http://women.mthai.com/
putlee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 12:09  

ข้อเสียอีกอย่างคือ ตัวเล่นเพลง มีแค่ 4 playlist และ playlist ละ 30 รายการเท่านั้น สงสัยจะหนีไม่พ้น ipod ซะละมั๊ง -*- Evil or Very Mad
คนใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 16:07  

ซื้อเครื่อง D980 มาใช้ได้อาทิตย์กว่า ๆ ทำไมอยู่ ๆ เวลาสายเข้ามีแต่เสียงเรียกเข้าแต่ระบบสั่นไม่ทำงาน ใครรู้ช่วยบอกที (ปรับให้เสียงเรียกเข้า เป็นเสียงเพลงและระบบสั่น ทั้ง 2 ซิมแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม ไม่สั่น เรียกอย่างเดียว)
nongole
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 16:00  

www.laserless4skin.com

เค้าแจกมือถือ Samsung D980 อยู่

วันก่อนเห็นคุณแฟนผมเล่นอะไร บอกอยากได้เลยลองเล่นเกมให้

เล่นไปเล่นมาได้ครีมใช้ฟรี ซะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 01:00  

คนใหม่ ผู้เขียน:
ซื้อเครื่อง D980 มาใช้ได้อาทิตย์กว่า ๆ ทำไมอยู่ ๆ เวลาสายเข้ามีแต่เสียงเรียกเข้าแต่ระบบสั่นไม่ทำงาน ใครรู้ช่วยบอกที (ปรับให้เสียงเรียกเข้า เป็นเสียงเพลงและระบบสั่น ทั้ง 2 ซิมแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม ไม่สั่น เรียกอย่างเดียว)
ฃตอนนี้ผมอยากให้เช๊คที่ระบบก่อนว่าระบบสั่นมีปัญหาหรือเปล่า โดยเราเข้าไปที่หน้าจอ key pad แล้วลองกดไปที่เครื่องหมาย # ดูจะเห็นว่าเครื่องหมายอันนั้นจะมีระบบปิดเสียงอยู่ ลองกดดูค้างไว้ ถ้ามันสั่นแสดงว่าระบบสั่นไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ยังงัยลองปิดเครื่องเปิดใหม่ ตั้งเสียงเรียกเข้าใหม่แล้วก้ออย่าลืม save ด้วยนะครับ
MoMoจัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 15:02  

งี้ต้องลองไปเล่นเกมของโอเลย์กะเค้ามั้งล่ะ เผื่อโชคดีได้D980กะเค้ามั่ง Shocked Shocked Shocked
chanthanet
Year's Star

หัวข้อ : d980
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 10:57  

ซื้อมาใช้แล้ว กล้องชัดมาก เสียงก็โอเค แบ๊ตอึดดี ได้แบ๊ตมา2ก้อน พร้อมแท่นชาร์ท เม็ม 2 Gb ตอนนี้ยังใช้ไม่ครบทุกฟังค์ชั่น เลยยังไม่พบปัญหาไดๆ อ้อจะมีก็แค่ อ่ายรายชื่อเพลงยาวๆไม่ได้ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหา ..
Tana30
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อใช้แล้ว ไม่ผิดหวัง
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 22:12  

ซื้อมาใช้ได้ 2 เดือนแล้ว
ได้แบตมา2 ก้อน แต่วันนึงใช้อยู่แค่ก้อนเดียว ฟังวิทยุทั้งวัน เล่นเนตได้เกือบ 1 ชั่วโมง รับสายเข้าออกได้ทั้งวัน สบายๆ พอดีกลับถึงบ้านชาร์จ
แรกๆต้องทำความเข้าใจการใช้คีย์อยู่ 3 วันแนะ แต่ตอนนี้ชินแล้ว
หน้าจอไม่ช้าเลย เวลากดจะสั่นเพื่อให้รู้สึกว่ากดด้วย เลยกดสนุกดี
หูฟังที่ให้มาก็ดี แน่นไม่หลุดง่ายๆ
ยังไม่เจอปัญหาอะไร
มีบางครั้งตอนกดเปิดเครื่อง หน้าจอไม่ขึ้น เลยต้องปิดเปิดอีกครั้งก็โอเค
เวลาเล่นเนต ต้องการดูไฟล์clip ยังหาApplication ดูไม่ได้ มีใครช่วยแนะวิธีดู Clipด้วยครับ

โดยรวมดีมาก ถือได้ไม่อายใคร หน้าจอสัมผัสคล้ายไอโฟน
RayMc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 12:51  

ขอถามหน่อยครับว่า การแสดงภาพถ่าย ขณะมีสายเข้า (Photo callerID) เนี่ย
มันจะโชว์รูปไม่เต็มจอหรือครับ แล้วมันจะโชว์เฉพาะเวลามีคนโทรเข้าแค่นั้นใช่มั้ย
อีกข้อนึงที่สงสัยคือ ไฟล์วีดีโอที่จะเอามาดูเนี่ย ต้องแปลงเป็นไฟล์ขนาดเท่าไหร่หรือครับมันถึงจะขึ้นเต็มจอ เพราะลองเอา 3gp มาเปิดนี่เหลือกระจิ๋วเดียวเอง ขยายก็ไม่ได้ หรือมันมีวิธีปรับตรงไหน รบกวนผู้รู้ให้คำตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
เพราะโดยรวมก็โอเคนะกับรุ่นนี้ ไม่หน่วงอย่างที่คิด
เทียบจากที่เคยใช้พวกซิมเบี้ยนของโนเกียมาหลายปีนะ Smile
J0k2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 19:25  

สอบถามผู้ใช้งาน d980 ครับ
พอดีลองไปเล่นเครื่อง model ที่มีให้ลองน่ะ พบปัญหาดังนี้
1.เครื่องอืดมาก
2.บางทีกดเข้าเมนูอะไรสักอย่างแล้วมันไม่เข้าให้ในครั้งแรกน่ะ ต้องกดซ้ำ หรือกดแรงๆอีกครั้งน่ะครับ (ลองเปรียบเทียบกับ F480) แต่ถ้าใช้ styrus กดมันจะกดได้ง่ายขึ้น(อาจจะเป็นสาเหตุให้รุ่นนี้มีปากกาก็ได้)

ซึ่งไม่ทราบว่าผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่เกิดปัญหาเดียวกับที่ผมไปเล่นที่ร้านบ้างหรือป่าวน่ะครับ
กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ ว่าจะเอารุ่นนี้ดีมั้ย

ขอบคุณครับ
RayMc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 11:12  

J0k2 ผู้เขียน:
สอบถามผู้ใช้งาน d980 ครับ
พอดีลองไปเล่นเครื่อง model ที่มีให้ลองน่ะ พบปัญหาดังนี้
1.เครื่องอืดมาก
2.บางทีกดเข้าเมนูอะไรสักอย่างแล้วมันไม่เข้าให้ในครั้งแรกน่ะ ต้องกดซ้ำ หรือกดแรงๆอีกครั้งน่ะครับ (ลองเปรียบเทียบกับ F480) แต่ถ้าใช้ styrus กดมันจะกดได้ง่ายขึ้น(อาจจะเป็นสาเหตุให้รุ่นนี้มีปากกาก็ได้)

ซึ่งไม่ทราบว่าผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้อยู่เกิดปัญหาเดียวกับที่ผมไปเล่นที่ร้านบ้างหรือป่าวน่ะครับ
กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ ว่าจะเอารุ่นนี้ดีมั้ย

ขอบคุณครับ

ตอนที่ผมลองเครื่อง Demo ที่ร้านก็รู้สึกแบบคุณนี่เลยครับ อืดๆ กดอะไรก็ยาก
ไม่เหมือน F480 ถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าการทำงานของทัชสกรีน ทั้งสองรุ่นเนี่ย
ต่างกัน คือ F480 จะทำงานโดยจับความร้อนที่ปลายนิ้วสัมผัสลงไป ส่วนD980 มันจะต้องลง
น้ำหนักการกดเพราะมันถูกออกแบบมาให้ใช้ Stylus ทีแรกผมไม่เชื่อว่ามันจะต่างกัน
เค้าเลยให้ลองเอา Stylus ไปกดจอ F480 ดู เออจริงๆด้วย ใช้ร่วมไม่ได้
แล้วทีนี้ด้วยความอยากได้สองซิมเป็นหลักเพราะยังไงก็พกสองเครื่องอยู่แล้ว
ผมก็เลยตัดสินใจซื้อทั้งๆที่ก็ยังติดใจเรื่องการใช้งานของมันนะครับ
เพราะเดิมเนี่ยผมใช้ N70 อยู่ พอดีมันได้เสียชีวิตไปช่วงสงกรานต์ เลยต้องหาเครื่องใหม่ใช้
แล้วพอซื้อมาก็ไม่ผิดหวังนะ มันรู้สึกดีกว่าตอนที่ลองที่ร้านอีก แปลกใจอยู่เหมือนกัน
เพราะผมยืนลองเครื่องนานมาก แล้วก็ไม่ได้ซื้อที่ร้านนี้นะ เอากลับมาคิดอีกเป็นอาทิตย์แล้วค่อยไปซื้อที่มาบุญครอง ยืนยันเสียงหนึ่งจากที่ใช้อยู่ทุกวันว่า ถ้าจะต้องใช้สองซิม เบื่อการพกสองเครื่อง รุ่นนี้ใช้ได้เลยครับ แต่ถ้าไม่เน้นเรื่องสองซิม ฟังค์ชั่นทั่วไปคล้ายกัน ผมว่า F480 ได้รูปทรง บางกว่า พกง่ายกว่า แต่ D980 จะออกแมนๆ หนาๆ จะเบื่อหน่อยตรงที่ลูกเล่น อาจจะไม่เยอะแบบพวก ซิมเบี้ยน เลยทำอะไรไม่ได้มาก เกมส์แค่สองเกมส์ ต้องโหลดเพิ่มเอง ลงเองก็ไม่ได้ เพราะตอน N70 ผมลงโปรแกรมเองด้วยไงครับ ลองลงโปรแกรมโน่นนี่ เบื่อก็ลบ เลยต้องปรับตัวกับรุ่นนี้หน่อย แต่ทั่วไปโอเค ชอบครับ Very Happy
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : อยากถามคนที่ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 23:09  

ตอนนี้ราคาอยุ่ประมาณเท่าไหร่แล้วครับ

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง (แถวบางกะปิ)

มันสามารถตั้งได้ไหมว่าเลือกใช้ซิมใดซิมหนึ่ง

หรือเลือกใช้พร้อมกัน 2 ซิมเลยอ่ะครับอยากรู้
Sesshomaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงสนธนา
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 19:00  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงสนธนาดังไหมคับ ก้องมากไหม ขอบคุณคับ
ar....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 21:54  

ถอยมาในงานโมบายเวิลด์ ตัดสินใจซื้อเพราะต้องใช้โทรศัพท์ในงานเยอะมาก และไม่อยากปนกับซิมส่วนตัว และพก 2 ตัว เคยซื้อเครื่องจีน 2 ซิมมาแล้ว แทบคลั่งเรื่องเสียงก้อง ปลายทางไม่ค่อยได้ยินเราบ้าง โดยเฉพาะเวลาใช้บลูทูธ เพราะต้องขับรถและประสานงานทั้งวันจึงต้องใช้บลูทูธทั้งวัน จึงตัดสินใจซื้อ D980 2 ซิม ราคา 13900 กัดฟัน คิดว่าจบปัญหา เพราะลองเทสเครื่องในงานอยู่นานก่อนซื้อ ไม่ได้เทสอย่างเดียว คือ บลูทูธ
กลับบ้านลองใช้บลูทูธก็เสียงดังดี คุณภาพเสียงถือว่าโอเคมาก ไม่ว่าซิม 1 หรือซิม 2 นึกภูมิใจ คุ้มค่าเงินที่เสียไปหมื่นกว่า แต่พอใช้งานใช้ไป 2 อาทิตย์ เจอปัญหาน่ากลัวมากอยู่เรื่องนึง คือ
เวลาที่ใช้หูฟังบลูทูธคุยซิมใดซิมหนึ่ง (สมมุติว่าเป็นซิม1) อยู่ แล้วมีอีกสายโทรเข้ามาอีกซิมนึง(สมมุติว่าเป็นซิม 2) แล้วเราไม่ต้องการจะวางสายแรก ตัดกลับไปรับอีกสายที่โทรเข้ามาที่ซิม 2 .... เรื่องน่ากลัวเกิดขึ้นตอนนี้ คือ ขณะที่เรากำลังคุยอยู่ซิม 2 ปรากฎว่า คนที่รอเราอยูที่ซิม 1 ได้ยินเสียงพูดของเราหมดเลยว่าคุยอะไรกับซิม 2 บ้าง แต่เราจะไม่ได้ยินซิม 1 เลยแม้ว่าเค้าจะพูดอะไรก็ตาม นั่นหมายถึง....
1. เรื่องงาน ถ้าคุณคุยเรื่องงานแล้วกำลังคุยในสิ่งคุณไม่อยากให้ซิม 1 รู้ เช่น ความลับทางธุรกิจ เกมส์โอเวอร์ครับ
2. เรื่องส่วนตัว ง่ายๆ ถ้าคุณมีกิ๊กอยู่ ก็เกมส์โอเวอร์
เคยคุยกับเพื่อนที่เป็นทนาย กรณีแรกนี้เค้าบอกว่าถ้าร้ายแรง ถึงขั้นฟ้องร้องกันได้(ส่วนกรณีสอง คุณคงไม่มีชีวิตอยู่ฟ้องร้องแล้ว...)
ที่พิมพ์มายืดยาวเนี่ยะ คือผมเดือดร้อนอยู่ เคยแจ้งเจ้าหน้าที่ซัมซุงที่เป็นผู้ดูแลโปรดักส์นี้โดยตรงครับ( รู้ชื่อนะครับแต่ไม่ขอเอ่ยชื่อ เพราะตัวเค้าก็พูดจาดีครับ) เค้าแจ้งว่าปัญหานี้ เป็นปัญหา global ระดับโลกครับ คือเป็นทุกตัวทั่วโลก ซัมซุงกำลังแก้ผลิตเฟิร์มแวร์แก้ไขอยู่ ผมรอมา 2 เดือนกว่าครับ ได้คำตอบว่า ให้ลองไปแจ้งเซอร์วิซดูอีกทาง เพราะผู้บริหารกำลังดูอยู่ว่ามีคนcomplainมากแค่ไหน ... ผมงงครับ คือคุณรู้ว่าของมันเสียคุณต้องรอให้คนมาด่าหรือ ผู้บริโภคจำนวนน้อยๆคุณไม่ต้องรับผิดชอบหรือไง ถ้าเป็นของจีน 3 - 4 พัน มันยังทำใจได้นะ แต่เนี่ยะ ซัมซุง นะ หมื่นกว่าบาทเลยนะ ....
ว่างๆวันไหน ก็จะไปพูดอย่างเนี่ยะที่ service ใหญ่ๆ คนเยอะๆ หรือเอาตามงานมือถือเลย อายเป็นนะครับ แต่มันเจ็บใจมากกว่า
ผมจะรออีกสักพ้กดูว่ามีอะไรคืบหน้ามั้ย ถ้ามันไม่ได้เรื่อง ก็จะลองไปคืนเครื่องดู แล้วดูว่าสคบ. จะคุ้มครองผู้บริโภคได้หรือเปล่า....
ปล. ใครที่มีเครื่องอยู่ลองเทสได้ครับ ไม่ได้โม้ ไม่ได้โจมตี เดือดร้อนจริงๆ
pinkpoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 16:10  

รุ่นนี้ ใช้ app mobile internet ของ ais ได้ป่าวคะ Rolling Eyes
ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 20:54  

เวลาที่ใช้หูฟังบลูทูธคุยซิมใดซิมหนึ่ง (สมมุติว่าเป็นซิม1) อยู่ แล้วมีอีกสายโทรเข้ามาอีกซิมนึง(สมมุติว่าเป็นซิม 2) แล้วเราไม่ต้องการจะวางสายแรก ตัดกลับไปรับอีกสายที่โทรเข้ามาที่ซิม 2 .... เรื่องน่ากลัวเกิดขึ้นตอนนี้ คือ ขณะที่เรากำลังคุยอยู่ซิม 2 ปรากฎว่า คนที่รอเราอยูที่ซิม 1 ได้ยินเสียงพูดของเราหมดเลยว่าคุยอะไรกับซิม 2 บ้าง แต่เราจะไม่ได้ยินซิม 1 เลยแม้ว่าเค้าจะพูดอะไรก็ตาม นั่นหมายถึง....

ถ้าไม่ใช่บลูทูธจะเปนเหมือนกับที่ว่ามารึป่าวครับ
สนใจและสงสัยครับ
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 20:58  

ซิมhutchใช้ได้ป่าวคับ ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:29  

ราคาล่าสุดตอนนี้เท่าไหร่ครับ ที่MBKจะไปซื้อแล้วครับ
tann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้mp4fb
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 11:08  

RayMc ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับว่า การแสดงภาพถ่าย ขณะมีสายเข้า (Photo callerID) เนี่ย
มันจะโชว์รูปไม่เต็มจอหรือครับ แล้วมันจะโชว์เฉพาะเวลามีคนโทรเข้าแค่นั้นใช่มั้ย
อีกข้อนึงที่สงสัยคือ ไฟล์วีดีโอที่จะเอามาดูเนี่ย ต้องแปลงเป็นไฟล์ขนาดเท่าไหร่หรือครับมันถึงจะขึ้นเต็มจอ เพราะลองเอา 3gp มาเปิดนี่เหลือกระจิ๋วเดียวเอง ขยายก็ไม่ได้ หรือมันมีวิธีปรับตรงไหน รบกวนผู้รู้ให้คำตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
เพราะโดยรวมก็โอเคนะกับรุ่นนี้ ไม่หน่วงอย่างที่คิด
เทียบจากที่เคยใช้พวกซิมเบี้ยนของโนเกียมาหลายปีนะ Smile

ลองใช้ไฟล์ mp.4 มันจะขึ้นเต็มหน้าจอก่า 3gp
Harry_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Samsung D980 ยกกล่อง สภาพ 99% เพิ่งซื้อ ไม่ถึง week
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 08:19  

ขาย Samsung D980 ยกกล่อง สภาพ 99% เพิ่งซื้อ ไม่ถึง week

ราคา 12,500บาท
ราคาคุยกันได้
ติดต่อ Harry 08 9816 7037
Joe SM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เป็นโมเด็มได้ไหม
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 22:36  

รุ่นนี้ใช้เป็นโมเด็มต่อคอมฯ เล่นเน็ตได้ไหมครับ Shocked
oaidskung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : link load software dictionary thai krabbbbbbb
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:10  

http://www.getjar.com/software/Samsung/SGH_D980/Search/thai
d980
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย d980
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 21:42  

ใครสนใจ d980 มือสอง สภาพมือหนึ่ง ทางนี้เลย เครื่องศูนย์ ประกันอีกนาน

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7660107.html
นัตโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย D980
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 09:14  

ซื้อมาไม่ถึงเดือนอ่ะค่ะ ที่ต้องขายเพราะซื้อให้น้องชาย แต่เค้าไม่ชอบ T_T

ราคา 9500 บาท
อุปกรณ์ครบค่ะ ใหม่ปิ๊ง ๆ เพราะเราก้อไม่ค่อยใช้

สนใจคุยรายละเอียดได้นะคะ 081-2785211
นัตโนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 21:00  

ขายไปแล้วนะคะ D980

ขอบคุณค่ะ
raider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายด่วน
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:34  

ต้องการขาย ด่วน d980 ซิมคู่ สภาพดีพร้อม อุปกรณ์ครบ ขายเพราะเบื่อแล้วเก็บเงินซื้อไอโฟน ขอขาย7200 บาท ครับสนใจติดต่อ 081 4097580 ครับ
raider
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขายด่วน
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:14  

raider ผู้เขียน:
ต้องการขาย ด่วน d980 ซิมคู่ สภาพดีพร้อม อุปกรณ์ครบ ขายเพราะเบื่อแล้วเก็บเงินซื้อไอโฟน ขอขาย7200 บาท ครับสนใจติดต่อ 081 4097580 ครับ

ขายแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่โทรมา
HBK
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 02:15  

เวลาที่ใช้หูฟังบลูทูธคุยซิมใดซิมหนึ่ง (สมมุติว่าเป็นซิม1) อยู่ แล้วมีอีกสายโทรเข้ามาอีกซิมนึง(สมมุติว่าเป็นซิม 2) แล้วเราไม่ต้องการจะวางสายแรก ตัดกลับไปรับอีกสายที่โทรเข้ามาที่ซิม 2 .... เรื่องน่ากลัวเกิดขึ้นตอนนี้ คือ ขณะที่เรากำลังคุยอยู่ซิม 2 ปรากฎว่า คนที่รอเราอยูที่ซิม 1 ได้ยินเสียงพูดของเราหมดเลยว่าคุยอะไรกับซิม 2 บ้าง แต่เราจะไม่ได้ยินซิม 1 เลยแม้ว่าเค้าจะพูดอะไรก็ตาม

แล้วตกลงเป็นยังไงกันแน่ ได้ยินหรือไม่ได้ยินครับ รบกวนสอบถามผู้ที่ใช้อยู่ด้วยนะครับ
พงค์พัฒน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 12:19  

มีใครสนใจขาย d980 ติดต่อมาได้นะครับ กำลังหามือสองอยู่ครับ มือหนึ่งสู้ไม่ไหว
โทรมา0859625016 หรือ nuk_dukedig@hotmail.com
อยากขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 21:48  

ขาย ราคา 10500 ต่อรองได้ พร้อมกล่องสภาพดีมากๆ มี bluetooth samsung แท้ๆ ด้วย
อยากขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 21:50  

เบอร์ 081 373 2000 ขาย d980 ครับ
ใช้อยู่ไม่ดีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D980 Dual SIM - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 08:11  

ซื้อมาใช้สองเครื่องแล้วครับ (ผมกับแฟน)

ปัญหาเดียวกันเลยครับ touch screen เสีย กดได้แต่ปุ่มข้างล่างสามปุ่ม รับสายเข้าได้ แต่โทรออก ต้องโทรจาก call history เท่านั้น เพราะเข้า contact list ไม่ได้เลย

แต่ไม่ได้เสียตลอดนะ เสียไปสามวัน พอว่างจะเอาไปซ่อมก็กลับมาใช้ได้อีกสามวัน แล้วก็เสียอีก ตอนเอาไปให้ช่างดู ก็บอกอะไรไม่ได้ เพราะอยู่ในมือช่าง มันไม่เสียนี่หน่า

ใครมีวิธีแก้ไขบ้างครับ
ซัมติง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D980 Dual SIM - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 09:36  

ใช้ตัวนี้มาเกือบปีแล้วค่ะ จะบอกว่าเสียงสนทนาชัดเจนดี (ดังจนแสบแก้วหู) เปิดสปีคเกอร์โฟน เสียงชัดยังกับพูดใส่ไมค์แน่ะ หน้าจอกว้าง ต่อเน็ตสบาย สีสันหน้าจอสวย กล้องพอโอเค. แต่ปัญหาที่พบก็คือ ลูกเล่นน้อยไปหน่อย การตอบสนองหน้าจอช้ามาก เครื่องอืด เป็นทัชสกรีนที่ห่วยแตกเพราะต้องใช้แรงในการกด สัมผัสเยอะผิดปกติ >_<" เวลาเขียนหน้าจอ พวกสระมักจะเขียนไม่ค่อยได้ รวนตลอด เครื่องร้อนเร็ว สลับสายสนทนาไม่ได้ (พยายามหาแล้วแต่มันทำไม่ได้อ่ะ) ตอนนี้จะซื้อ โนเกีย E72 มาใช้อีกเครื่องนึงแล้ว เพราะชอบส่ง sms สงสัยซัมซุงตัวนี้จะเป็นตัวสุดท้ายที่เลือกใช้อ่ะค่ะ
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 09:19  

ทำไมขายกันจังครับ อยากทราบว่ามันไม่ดีหรือว่าเบื่ออ่ะครับ
พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 21:05  

ลองเอาเครื่องเพื่อนมาทดสอบ พบว่า...

เกิดอาการรวนที่บันทึกการใช้ สายที่ไม่ได้รับเป็น A กลับรายงานเตือนเป็น B ที่ Tab ด้านข้างขวา

เมื่อเข้าไปดูในรายการสายไม่ได้รับกลับกลายเป็น A...

ส่วนอาการหน่วงๆ ลองถอดฟิล์มกันรอยหน้าจอออก อาการหน่วงลดลง

โดยรวมก็ OK สำหรับราคาเครื่องมือสองที่ประมาณ 6000+ ครับ
Wink
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 20:59  

ขายครับ ใช้มา 1 อาทิตย์ ขอขาย9000 ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์ 080-5702310
เอครับ
pop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 16:03  

ขายครับ สภาพ 90% ขอขาย 7,900 ครับ

ติดต่อได้ที่เบอร์ 080-4477707

pop ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 17:10  

อยากได้เครื่องมือหนึ่ง เครื่องใหม่นะค่ะ ไม่ทราบว่ายังหาซื้อได้ที่ไหน หากใครมีช่วยบอกด้วยนะค่ะ mod_ubb@hotmail.com Laughing
Chinda
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:19  

JAY MART ยังมีขายอยู่นะคะ 13,900 แถมสายชาร์จในรถ กะ เสื้อยืดตัวนึง (PARAGON & MBK) ส่วนศูนย์ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อยู่ที่ 12,900ค่ะ มีร้านนึงที่ฟิวเจอร์ รังสิต ขาย 8,400ต้องลองขอดูสินค้านะคะ
popsos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 18:50  

เสป็กนี้ที่ลาวขาย 2000 จะใช้ได้กี่วันนะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 12:13  

เพิ่งถามที่nasa มาบุญครอง มาคะ ราคา 8,750 บาท แต่ตอนนี้ของหมดคะ เศร้าเลย Sad
ก็หวังว่าซื้อหลังๆ ซัมซุงคงมีการพัฒนาซอฟแวร์ เพื่อแก้ปัญหาต่างๆแล้วนะคะ
p_e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แต่อยากรู้
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 14:49  

kitt49 ผู้เขียน:
เข้าท่านะตัวนี้ น่าสน2ซิมด้วย

แล้วสองชิมอย่างนี้
สามารถใช้ชิมฮัชได้ไหมค่ะ
กูรูผู้ใจดีทั้งหลายช่วยตอบด้วยค่ะ
อยากได้โทรศัพท์ใหม่แล้วค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:47  

เพิ่งถามที่nasa มาบุญครอง มาคะ ราคา 8,750 บาท แต่ตอนนี้ของหมดคะ เศร้าเลย Sad
ก็หวังว่าซื้อหลังๆ ซัมซุงคงมีการพัฒนาซอฟแวร์ เพื่อแก้ปัญหาต่างๆแล้วนะคะ

เพิ่่งซื้อมาใช้ได้1อาทิตย์คะ โดยรวมดีคะ ดีกว่าd880(ที่หายไป)อีกคะ ใช้ง่าย แบตทนดี แต่ต้องใจเย็นๆเวลาสัมผัสหน้าจอหน่อยคะอาจช้านิ๊ดนึงคะ(แต่อยู่ในเกณฑ์รับได้คะ) เคยลองใช้2simทั้งเครื่องจีนทั้งi-mobile ขอบอกเลยคะว่า2simถ้าเอาเสถียรต้องซัมซุงนี่แหละคะ ไม่แฮงค์ไม่ค้างไม่ดับ ไม่พลาดการรับสายเวลาใช้อีกsimอยู่ แต่ราคาก็แพงเกินไปเหมือนกันถ้าเทียบกับspecที่ได้ เฮ้อ!
มีคำถามคะ D980นี้ลงdictionaryที่เป็นจาวาได้ไหมคะ ถ้าได้ช่วยแนะนำโปรแกรมdicที่ใช้ได้ให้ทีคะ
ขอบคุณคะ
มือใหม่
mamapapa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 13:18  

อยากได้รุ่นนี้ สภาพใหม่

มีใครจะขายมั่ง
pheeao@yahoo.com
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 16:36  

ซื้อมือ 2 มาให้แม่ใช้อยู่ ก็ ok ดี

ประกันยังไม่หมดเลย ได้มา 44xx แพงไปมั้ยอ่ะครับ (ยกกล่อง)
Chinda
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 16:24  

ตอนนี้ถ้าใครอยากได้เครื่องใหม่มือ 1 ที่POWER BUY ฟิวเจอร์รังสิต ยังมีอยู่นะคะ ราคาไม่ถึงหมื่นค่ะ ประมาณ 9000ค่ะ ใครอยู่ใกล้ก็ลองมาดูได้นะคะ ส่วนใครที่ใช้อยู่ก็มาแลกเปลี่ยนความรู้กันได้นะคะ รู้สึกว่ารุ่นนี้คนใช้น้อยจัง ส่วนตัวก็ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ ไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลย เพราะไม่รู้จะหาข้อมูลที่ไหนได้ ขอให้มีความสุข และใช้ประโยชน์กันได้อย่างเต็มที่ ก็ D980 นะคะ รู้สึกชอบและติดใจ 2 ซิมของ ซัมซุงมากเลยค่ะ ตอนนี้มีอยู่ 3 ตัว ทั้ง C5212/D980/C3212 ตัวหลังสุดนี่ รู้สึกซัมซุงปรับระบบดีขึ้นมากเลยค่ะ สุขสันต์วันสงกรานต์นะค๊า
khun50
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 13:41  

มีวิธีลง java ไม่ผ่าน wap ของรุ่นนี้ไหมครับ Laughing
itblueboom
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 21:35  

อยากได้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ติดต่อมา itblueboom@gmail.com
บอกให้รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 10:10  

เห็นเขาขายกันที่ 2200

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT9065746.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: