Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KP500 - แอลจี
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 401 / เข้าชม: 1255282
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KP500 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KP500 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/lg/kp500/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kp500.htm

lom4818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ขอบคุณมากนะคับ คุณ PAD Sathorn Razz ทำให้ KP 500 ผมมีสีสันขึ้นอีกเยอะเลย อิอิ Laughing
nitehunt
Year's Star

จังหวัด: Phitsanulok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นนี้ เวลาเราโทรหาคนอื่นโดยที่เราเป็นสายซ้อน

มันจาขึ้นว่า waiting call หรือป่าวคะ เพราะตอนนี้ใช้shineอยู่มันไม่ขึ้นให้อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ผมพึ่งไปถอยมาครับ ที่ shop LG ชั้น4 มาบุญครอง 9,400 บ.
ของในกล่องก็จะเหมือนที่เพื่อนๆ review ไป (แต่ไม่ยักกะมีคู่มือโปรแกรม i-wish?)
และก็แถมกระเป๋าใส่มือถือ LG มา 1 ใบ (ผมไปถามที่ jay mart จะแถมปากกา LG ด้วย)
เท่าที่ลองใช้งานดูก็โอเค แต่ตอนที่ลองๆใช้ที่ร้านมี แฮงค์ไป 2 ครั้งต้องปิดแล้วเปิดใหม่เห็นน้องเค้าบอกว่าอาจเป็นที่ sim มันเก่า (ผมใช้ sim dtac จากเครื่องเก่าซึ่งก็นานแล้วเหมือนกันใช้มาประมาณ 5 ปี) วันนี้เลยไปเปลี่ยน sim ที่ dtac เลย(ไม่เสียตังค์คับ) มีใครเป็นบ้างป่าว? ตอนนี้ยังไม่ได้ลองใช้งานอะไรมากเพราะแบตหมดรอชารต์อยู่เดี๋ยวจะ burn เครื่องดูถ้ามีปัญหาจะได้รีบไปเปลี่ยนคับ (ภายใน 7 วัน)

เดี๋ยวลองใช้แล้วจะมารายงานผลอีกรอบครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ต่างกันตรงที่ sim ของเราใหม่ ( ประมาณสองอาทิตย์เอง ) ตอนลองที่ร้านเครื่องไม่อ่าน ปิดเปิดใหม่อยู่ครั้ง สองครั้งเหมือนกัน แต่ sim ของเราเป็น GSM น่ะ ตกลงมันเป็นที่ sim จิงป่ะเนี่ยย Shocked
G 19
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับหลายๆท่าน ที่มักเปรียบเทียบ รุ่นที่ราคา

หลัก 20,000 UP กับ 9,000 กว่าๆ ผมว่ามันไม่ยุติธรรมไปสักหน่อย (จะเทียบกันคงจะยาก)

จากที่ซื้อมาลองเล่นดู 4 - 5 วันผมว่าการทำงานต่างๆก็ไม่ช้าหรือหน่วงเกินไป

อย่าที่หลายๆท่านพูดกัน ฟิล์มกันรอยอาจจะมีส่วนดูดีๆ (อย่าเทียบกับรุ่นที่ราคาแพงกว่ามากๆ)

กล้องความระเอียดระดับ 3 ล้านผมว่าไม่น่าเกียจเท่าไร(โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์จะหวังให้ดีกว่านั้นแนะนำกล้องดิจิตอล)

ลำโพงเวลาเปิดเสียงดังสุดก็ยังโอเค เมนูต่างๆเข้าใจง่ายไม่ยุ่งยาก SD การ์ดสุงสุด 8 GB แค่ 2 GB ที่แถมมาใช้ปกติ ก็เหลือเฟือ

พิมพ์ข้อความ SMS แรกๆอาจจะงง สักหน่อย หาบางตัวไม่เจอ แต่หลังๆก็ทำได้ไม่ยาก

ส่วน WIFI ไม่มีหลายๆท่านอาจจะไม่ชอบ (แต่ก็ไม่ใช่จะเล่นNETไม่ได้เลยซะทีเดียว)

สรุปคือ เป็นโทรศัพท์ที่ ทำได้เกือบจะทุกอย่างที่โทรศัพท์แพงๆทำได้
(ยกเว้น WIFI - ดูแผ่นที่ - กล้องสำหรับท่านที่ชอบให้มีลูกเล่นเยอะๆ - เกมส์แบบN-Gage)
ต่างชัดๆตรงที่เป็นทัชสกรีน รูปทรงสวยงาม แล้วจะจ่ายแพงกว่าเพื่ออะไร i-Phone ของ COPY ออกมาเพียบมองเร็วๆไม่รู้ของจริงของปลอม
ราคาตอนนี้ลดลงมาบ้างแล้ว เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจ

ปล.เกมส์ Pipe(ต่อท่อ) เล่นจบหมดแล้ว นุกดี....เหอะๆ
hot555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

lom4818 ผู้เขียน:
เท่าที่อ่านความคิดเห็นมาแล้วนะคับ ส่วนตัวผมคิดว่าระบบสัมผัสหน้าจอมันก็ไม่หน่วงอะไรมากมายและไม่ได้อืดมากด้วย ส่วนคนที่ดว่ามันอืดหรือหน่วงนี่ผมว่าอาจจะเป็นเพราะติดฟิล์มกันรอยมากกว่าเคยลองแกะออกแล้วใช้ดูรึยังคับ? และผมไม่เข้าใจอีกอย่างคือ ทำไมต้องไปเปรียบเทียบกับ I-Phone ด้วยอะคับ มันคนละสเป็คเลย เครื่องราคา2-3หมื่น กับเครื่องราคา9900 Sad ถ้าในราคาระดับนี้ ถ้าลองดูโทรศัพท์ยี่ห้ออื่น ผมว่าตัวนี้ก็ถือว่าคุ้มค่าแล้วนะคับ ยิ่งตอนนี้ราคาก็ลงแล้ว ผมยิ่งมองไม่เห็นว่ามันจะไม่คุ้มค่าตรงไหน สำหรับคนที่ยังลังเลนะคับผมขอแนะนำเลย แต่สำหรับคนที่ไม่ชอบอยู่แล้วก็มองผ่านไปก็แล้วกันคับ

นั่นจิครับ มันคนละระดับกันเลย กับ I-phone หรือเทียบกับ F480 ซึ่งราคาก็หมื่นกว่าบาท แพงกว่า KP500 ต้องเยอะ ตัวผมใช้ KP500 ส่วนแฟนใช้ F480 ครับ เพราะตอนที่เขาซื้อKP500 ยังไม่ออก ตอนนี้ก็เซ็งเรื่องที่ F480 ลง java ไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาศูนย์เป็นเท่าไหร่แล้วอะคับ
ใครพึ่งไปซื้อมา รบกวนแจ้งหน่อยครับ
lom4818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เท่าที่อ่านความคิดเห็นมาแล้วนะคับ ส่วนตัวผมคิดว่าระบบสัมผัสหน้าจอมันก็ไม่หน่วงอะไรมากมายและไม่ได้อืดมากด้วย ส่วนคนที่ดว่ามันอืดหรือหน่วงนี่ผมว่าอาจจะเป็นเพราะติดฟิล์มกันรอยมากกว่าเคยลองแกะออกแล้วใช้ดูรึยังคับ? และผมไม่เข้าใจอีกอย่างคือ ทำไมต้องไปเปรียบเทียบกับ I-Phone ด้วยอะคับ มันคนละสเป็คเลย เครื่องราคา2-3หมื่น กับเครื่องราคา9900 Sad ถ้าในราคาระดับนี้ ถ้าลองดูโทรศัพท์ยี่ห้ออื่น ผมว่าตัวนี้ก็ถือว่าคุ้มค่าแล้วนะคับ ยิ่งตอนนี้ราคาก็ลงแล้ว ผมยิ่งมองไม่เห็นว่ามันจะไม่คุ้มค่าตรงไหน สำหรับคนที่ยังลังเลนะคับผมขอแนะนำเลย แต่สำหรับคนที่ไม่ชอบอยู่แล้วก็มองผ่านไปก็แล้วกันคับ
ลองถามคนใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่บอกว่าลากไม่ค่อยไป

เท่าที่รู้ข้อมูลมานะครับ(ยังไม่ได้ซื้อใช้เอง)
เครื่องติดกันรอยมาอยู่แล้ว แล้วแถมมาอีก1อัน รู้สึกว่าอันที่ติดมาอยู่แล้วจะเป็นพลาสติกแบบหนาทำให้ลาก(ทัสสกีล)ไม่ค่อยไป ถ้าเปลี่ยนเป็นอันที่แถมมา (ซึ่งเป็นกันรอยแบบบางตามปกติ) ยังจะลากแล้วช้าอีกไม๊อ่ะครับ

ปล.รบกวนคนมีเครื่องลองตอบให้หนอยนะครับ
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมนูหน่วงไปหน่อยครับ ผมว่า F480 ยังลื่นไหลกว่า กล้องและวัสดุก็ดีกว่า แต่ F480 ไม่มี Accelerometer ไม่มี Auto-rotate

ลักษณะการเลื่อน menu item ด้วยนิ้วของ KP500 เหมือน iphone และ htc คือใช้นิ้วดันขึ้นเพื่อเลื่อนเมนูลง และดันลงเพื่อเลื่อนขึ้น ในขณะที่ F480 เลื่อนเหมือน scrollbar ซึ่งผมชอบแบบแรกมากกว่า

เรื่องการเล่นเว็บ เนื่องจากทั้ง F480 และ KP500 ไม่มี wifi เหมือนกัน แต่ F480 เล่นเว็บในหน้าจอแนวนอนไม่ได้ในขณะที่ KP500 ทำได้

เสียดายครับ ทั้งเรื่อง 2 หน้าจอ และ widget ที่ทำออกมาได้ดี แต่เครื่องหน่วงไปหน่อย เวลาลาก widget ถ้าใครเล่น iphone มาจะรู้สึกหงุดหงิดแบบผมเลย (ในขณะที่ลาก widget ใน F480 ยังไม่มีความรู้สึกนี้)

ทั้งนี้ปัจจัยการตัดสินใจของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ และราคาก็คงรอให้ตกลงกว่านี้อีกหน่อยถึงจะน่าเล่นครับ
LG fanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แนะนำใครที่คิดจะซื้อรุ่นนี้ให้รออีกหน่อยครับ รอราคาตกลงกว่านี้หน่อย
กับราคา 9,000 กว่าๆตอนนี้ ผมว่ามันยังไม่คุ้มค่ากับฟังชั่นที่ได้มา
เพราะมันไม่มีอะไรโดดเด่นเลยนอกจากเป็นทัชโฟน(โทรศัพท์จิ้มได้)แค่นั้นเอง
ระบบทัชที่ยังหน่วง widgetที่ลากไม่ค่อยไป ใช้แล้วหงุดหงิดอยู่พอสมควร
คีย์บอร์ดเสมือนภาษาไทยที่ใช้ยาก กล้องไม่มีAF และซูมไม่ได้ที่ความละเอียดสูง
จอใหญ่แต่โชว์ภาพคนโทรเข้าเล็กมาก ไม่มีthemeสวยๆให้ใช้เหมือนวิวตี้
ส่วนข้อดีสำหรับผมคือwallpaper2หน้าจอ โดยเฉพาะหน้าที่ให้ใส่เบอร์ด่วน ใช้งานได้สะดวกดี
ปุ่มล็อคเครื่องด้านข้างที่กดได้ง่าย เครื่องบางและเบา ผู้หญิงใช้อาจจะชอบ
โดยส่วนตัวผมแนะนำให้เล่นวิวตี้หรือKF700มากกว่า เพราะยังได้คุณภาพกล้องที่ดีกว่ามาก
หรืออดทนอีกนิดรอ KC910เข้ามา ถ้าราคาไม่แรงจะเป็นมือถือที่น่าใช้มากสุดๆตัวนึงเลยทีเดียว Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปลองเล่นเครื่องที่ มาบุญครอง ชั้นสี่ LG Mobile Shop

พนักงานบริการแย่มาก พูดจาไม่ค่อยดี

ผม "ขอลองเครื่องหน่อยได้ไหมคับผม"
พนักงาน "พริทตี้ไปกินข้าว (บ่ายสามโมงเนี่ยนะ) เครื่องอยู่กับพริทตี้"
ผม "แล้วจะมาเมื่อไรเหรอคับ"
พนักงาน "ไม่รุ ไม่รุว่าจะเข้ามารึเปล่า ไปเดินที่อื่นก่อนเหอะ"

ถึงกะมึนไปเลยกะการบริการ

พอพริทตี้สุดสวย??? กลับมาพร้อมกลับเครื่องของร้าน
พอลองเล่นแล้ว มันแปลกๆอ่ะ อืดมากๆ ลาก Widget ไม่ไปเลย กดหลายทีมากๆ
พนักงานบอกว่า สงสัยเปนเพราะใช้ Wallpaperเปนไฟล์ GIF

เลยไม่แน่ใจว่า เครื่องมันอืดๆอยู่แล้วหรือปล่าวคับ หรือมันเปนเพราะ Wallpaper อ่ะคับ

ใครมีอะไรก็แนะนำได้นะคับ ช่วยประกอบการตัดสินใจซื้อ ขอบคุรล่วงหน้านะคับ
PAD Sathorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีจาวาเกมนะค่ะ มีเว็บโหลดด้วย หาได้ง่ายๆๆลองพิมใน google นะค่ะว่า "โหลดเกม kp500" พอ Pop up ขึ้นมาก็หาโหลดได้เลย เราโหลดเกมไว้เล่นในเครื่องประมาณ 8 เกม โหลดโปแกรมดิกไว้ใช้แล้วด้วย Embarassed Embarassed
Enjoy ur Java game na ka
Cookie User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอแสดงความคิดเห็นค่ะ

LG fanclub ผู้เขียน:
แนะนำใครที่คิดจะซื้อรุ่นนี้ให้รออีกหน่อยครับ รอราคาตกลงกว่านี้หน่อย
กับราคา 9,000 กว่าๆตอนนี้ ผมว่ามันยังไม่คุ้มค่ากับฟังชั่นที่ได้มา
เพราะมันไม่มีอะไรโดดเด่นเลยนอกจากเป็นทัชโฟน(โทรศัพท์จิ้มได้)แค่นั้นเอง
ระบบทัชที่ยังหน่วง widgetที่ลากไม่ค่อยไป ใช้แล้วหงุดหงิดอยู่พอสมควร
คีย์บอร์ดเสมือนภาษาไทยที่ใช้ยาก กล้องไม่มีAF และซูมไม่ได้ที่ความละเอียดสูง
จอใหญ่แต่โชว์ภาพคนโทรเข้าเล็กมาก ไม่มีthemeสวยๆให้ใช้เหมือนวิวตี้
ส่วนข้อดีสำหรับผมคือwallpaper2หน้าจอ โดยเฉพาะหน้าที่ให้ใส่เบอร์ด่วน ใช้งานได้สะดวกดี
ปุ่มล็อคเครื่องด้านข้างที่กดได้ง่าย เครื่องบางและเบา ผู้หญิงใช้อาจจะชอบ
โดยส่วนตัวผมแนะนำให้เล่นวิวตี้หรือKF700มากกว่า เพราะยังได้คุณภาพกล้องที่ดีกว่ามาก
หรืออดทนอีกนิดรอ KC910เข้ามา ถ้าราคาไม่แรงจะเป็นมือถือที่น่าใช้มากสุดๆตัวนึงเลยทีเดียว Twisted Evil

แจกแจงรายละเอียดให้ละเอียดถี่ถ้วนมากๆค่ะ
แต่หลายๆคนอาจมีความคิดเห็นเหมือนเราตรงที่ว่า
"ซื้อมาใช้ เพราะสวยกว่ารุ่นที่คุณพูดมา"
อาจไม่ต้องมีฟังก์ชั่นที่มากมายเกินจำเป็น
เพียงแค่คำว่า Touch Phone กับราคาขนาดนี้
ก็พอใจและรู้สึกว่าคุ้มแล้วค่ะ

ใครที่อยากซื้อรุ่นนี้ ขอให้ซื้อเลยค่ะ ไม่ผิดหวังแน่
Botulinum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีครับ

ผม ถอยมาแล้ว ครับ ราคา 9190 บาทที่ เชอรี่ ชั้นสี่มาบุณครองครับ

ได้ของและเอกสารครบ อย่างที่ ปังคุง ว่าครับ จะขอถามดังนี้ครับ

1. การถอดและใส้ เมม SD จำเป็นมากมั้ยต้องปิดเครื่องครับ (ผมปิดทุกครั้งที่ถอด)

2. เวลาชื่อมันซ้ำกันเช่นมีในเครื่องและเมม เวลามีสายเข้าจะโชว์ชื่อมั้ยครับ (ยี่ห้ออื่นๆไม่
โชว์)

3. ผมอยากจะลองเล่นเน็ตดูบ้าง โดยให้ทางร้านใช้ม ซิมของเค้าเอง เล่นได้ ส่วนใช้ซิมผม ผมเล่นไม่ได้ ต้องไปตั้งค่าที่ไหน ครับ (ผมไม่ได้ซื่อชั่วโมงเน็ต 100 Hr. /20 บาท)

ขอเพิ่มเติมความคิดเห็นครับ

1. เครื่องผมไม่แฮงค์นะ (รึว่าเพิ่งซื้อ)
2. ผมคนนึ่งที่มี iphone และปัจจุบันก็ยังเล่น ผมยอมรับว่าการสัมผัส ไอโฟน ดีกว่า มันนุ่มและลื่นดี แต่การใช้ฟังก์ชั่นและลูกเล่นแพ้ kp500 ครับ โดยรวมผมให้ kp500 เพราะราคาและหน้าเจอที่เบิ่มครับ
3.ตอนเปิดเครื่องหน่วงมากๆ ครับ ประมาณ 7-10 วิ (จนใจหาย) แต่เปิดได้หน้าจอพร้อมใช้งานทันที ไม่ต้องรอการค้นหาสัญญาณครับ
4. ผมอยากเข้าร่วม LGlover.com ทำยังไงครับ
5. ผมว่าราคามันจะขึ้นแล้วนะ เพราะมันจะบูม คอยดูนะ
**6. เชื่อมั้ยผมตามตัวนี้มาตั้งแต่ เดือนพฤษศจิกายน ครับ
สรุปว่าโอมากๆ ครับ ชอบๆ ครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
jameskung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ

Botulinum ผู้เขียน:

ได้ของและเอกสารครบ อย่างที่ ปังคุง ว่าครับ จะขอถามดังนี้ครับ

วันนี้ เจมส์คุงขอตอบให้น้า ปังคุงมะว่าง

1. การถอดและใส้ เมม SD จำเป็นมากมั้ยต้องปิดเครื่องครับ (ผมปิดทุกครั้งที่ถอด)

ตอบ ไม่จำเป็นครับ ผมถอดโอน File เป็นประจำโดยไม่ได้ปิดก่อนถอด ก็ไม่มีปํญหาอะไร
แต่รูป Wallpaper ที่เราตั้งไว้ จะกลับไปเป็น Wallpaper ดอกไม้เหลืองของ LG ตอนแรก
ก็ไม่ไรมาก ตั้งรูปใหม่ ก็จบคร้าบบบบ

2. เวลาชื่อมันซ้ำกันเช่นมีในเครื่องและเมม เวลามีสายเข้าจะโชว์ชื่อมั้ยครับ (ยี่ห้ออื่นๆไม่
โชว์)

ตอบ งงนิดนึง กับคำถาม ที่ผมเจอตอนแรกเครื่องจะโชว์ เบอร์ที่เราบันทึกในเบอร์และในเครื่อง ประมาณจะค้นหาเบอร์ที โอวว์แม่เจ้า พวกโชว์ เบอร์ทั้งใน ซิมและในเครื่อง
ตอนแรกผมก็เข้าไปลองเลือก (เดี๋ยวกลับมาตอบต่อน้า พอดีติดงานครับ)

3. ผมอยากจะลองเล่นเน็ตดูบ้าง โดยให้ทางร้านใช้ม ซิมของเค้าเอง เล่นได้ ส่วนใช้ซิมผม ผมเล่นไม่ได้ ต้องไปตั้งค่าที่ไหน ครับ (ผมไม่ได้ซื่อชั่วโมงเน็ต 100 Hr. /20 บาท)

ขอเพิ่มเติมความคิดเห็นครับ

1. เครื่องผมไม่แฮงค์นะ (รึว่าเพิ่งซื้อ)
2. ผมคนนึ่งที่มี iphone และปัจจุบันก็ยังเล่น ผมยอมรับว่าการสัมผัส ไอโฟน ดีกว่า มันนุ่มและลื่นดี แต่การใช้ฟังก์ชั่นและลูกเล่นแพ้ kp500 ครับ โดยรวมผมให้ kp500 เพราะราคาและหน้าเจอที่เบิ่มครับ
3.ตอนเปิดเครื่องหน่วงมากๆ ครับ ประมาณ 7-10 วิ (จนใจหาย) แต่เปิดได้หน้าจอพร้อมใช้งานทันที ไม่ต้องรอการค้นหาสัญญาณครับ
4. ผมอยากเข้าร่วม LGlover.com ทำยังไงครับ
5. ผมว่าราคามันจะขึ้นแล้วนะ เพราะมันจะบูม คอยดูนะ
**6. เชื่อมั้ยผมตามตัวนี้มาตั้งแต่ เดือนพฤษศจิกายน ครับ
สรุปว่าโอมากๆ ครับ ชอบๆ ครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
hot555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมพึ่งไปถอยมาครับ ที่ shop LG ชั้น4 มาบุญครอง 9,400 บ.
ของในกล่องก็จะเหมือนที่เพื่อนๆ review ไป (แต่ไม่ยักกะมีคู่มือโปรแกรม i-wish?)
และก็แถมกระเป๋าใส่มือถือ LG มา 1 ใบ (ผมไปถามที่ jay mart จะแถมปากกา LG ด้วย)
เท่าที่ลองใช้งานดูก็โอเค แต่ตอนที่ลองๆใช้ที่ร้านมี แฮงค์ไป 2 ครั้งต้องปิดแล้วเปิดใหม่เห็นน้องเค้าบอกว่าอาจเป็นที่ sim มันเก่า (ผมใช้ sim dtac จากเครื่องเก่าซึ่งก็นานแล้วเหมือนกันใช้มาประมาณ 5 ปี) วันนี้เลยไปเปลี่ยน sim ที่ dtac เลย(ไม่เสียตังค์คับ) มีใครเป็นบ้างป่าว? ตอนนี้ยังไม่ได้ลองใช้งานอะไรมากเพราะแบตหมดรอชารต์อยู่เดี๋ยวจะ burn เครื่องดูถ้ามีปัญหาจะได้รีบไปเปลี่ยนคับ (ภายใน 7 วัน)

เดี๋ยวลองใช้แล้วจะมารายงานผลอีกรอบครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ต่างกันตรงที่ sim ของเราใหม่ ( ประมาณสองอาทิตย์เอง ) ตอนลองที่ร้านเครื่องไม่อ่าน ปิดเปิดใหม่อยู่ครั้ง สองครั้งเหมือนกัน แต่ sim ของเราเป็น GSM น่ะ ตกลงมันเป็นที่ sim จิงป่ะเนี่ยย Shocked

กลับมาตอบแล้วครับ ตั้งแต่เปลี่ยน sim ไป (dtac) ก็ยังไม่เกิดอาการแฮงค์เลยครับ
ส่วนการใช้งานหลังจากลองพยายามใช้งานบ่อยๆ ก็เริ่มชินกับหลายๆ function
ซึ่งผมรู้สึกดีอยู่นะครับที่ลองซื้อ LG (เมื่อก่อนใช้ Nokia)
สิ่งที่ชอบๆก็
- หน้าจอที่กว้าง เวลาใช้กดก็ ok นะครับไม่หน่วงเท่าไร (มีบ้างบางครั้ง แต่รับได้ครับ)
- เสียงเวลาฟังเพลงก็ ok พอฟังได้ครับเหมือนเปิดกับลำโพงคอมที่ไม่มี sub ก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร
- เวลาจะส่ง sms ใช้เขียนเอาแล้วมันจะ detect ตัวอักษรให้ (เดี๋ยวนี้ผมไม่กดเลยใช้เขียนตลอด)
- ภาพจากกล้องเวลาถ่ายในที่มีแสงผมว่าสวยครับ ชัดเจน
- เกมที่แถมมากับเครื่องสนุกดีครับ+ลงเกมจาวาได้
สิ่งที่ยังงงๆ หรือไม่รู้ว่า config ที่ไหนได้ป่าว
- พักหน้าจอเร็วไป ผมลอง set เป็น 10s, 20s, 30s สูงสุดรู้สึกจะ 60s แต่มันก็ดับเร็วเท่าเดิม (ประมาณ 5-10s)
- ถ่ายรูปในที่แสงน้อย (ไม่ใช่แค่กลางคืนนะครับ ในอาคารที่มีแค่นีออนไม่มากและไม่มืด) ภาพไม่ชัดมันจะเบอลหมด แต่อันนี้เข้าใจครับว่าแม้แต่กล้องดิจิตอลก็เป็น (แต่ไม่มากเท่าอันนี้แน่ครับ)
- ไอคอนแบตแสดง 3 ขีด ในขีดแรกจะใช้ได้นาน แต่พอเหลือ 2 ขีด แปล๊บเดียวเหลือ 1 ขีดและอีกแปล๊บเตือนแบตอ่อนครับ

แต่โดยรวมชอบมากครับ
เดี๋ยวนึกอะไรได้แล้วจะมากบอกใหม่ครับ

- พักหน้าจอเร็วไป ผมลอง set เป็น 10s, 20s, 30s สูงสุดรู้สึกจะ 60s แต่มันก็ดับเร็วเท่าเดิม (ประมาณ 5-10s)

เข้าไปแก้ที่เมนู -->ตั้งค่า-->ตั้งค่าจอ-->ไฟหน้าจอ แล้วเลือกเลยครับว่าปรับเป็น 10,20,30,60 วินาที
lom4818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามเกี่ยวกับเกมส์จาวาหน่อยคับ ที่บอกว่าลงเกมส์จาวาได้นี่ได้ทุกเกมส์เลยเหรอคับหรือต้องเป็นเกมส์เฉพาะสำหรับเครื่องรุ่น KP 500 เอ่อ...แล้วถ้าใครพอจะรู้เว็ปที่โหลดเกมส์มาเล่นใน KP 500 ได้ก็ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากได้เกมส์มาลงเพิ่มอะคับ Please....
poykp500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวานครับ เครื่องผมมีปัญหา พอเข้าคลังภาพแล้วเครื่องเปิดปิดเอง หลายครังมาก
อันนี้เป็นเครื่องที่สองที่ไปเปลี่ยนมา เจออาการนี้ งงเลย
เลยโทรเข้าศูนย์ ก็แนะนำให้กดรีเช็ค โดย 18093#*500#
ทำก็แล้ว ก็ไม่หาย
เลยไปเข้าศูนย์ ที่สุขุมวิท วันนี้ผมกำลังจะเข้าไปเอาเครื่อง สอบถามถึงอาการว่าเกิดอะไรขึ้น
เค้าก็บอกว่า เป็นที่ซอฟแวร์ เลยอัพซอฟแวร์ให้ใหม่
ถ้าเพื่อนๆๆๆ มีอาการใกล้เคียง ก็รีบ เข้าศูนย์เลยนะ
เดียวถ้า เอาเครื่องกลับมาแล้วจะมาเล่าให้ฟัง
boatmb
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

Laughing ผมใช้ได้เกือบเดือนแล้วคับโดยรวม ผมว่า ok เลยคับรุ่นนี้ คุ้มราคาเงินคับ
-เสียงดังชัดเจนดีคับ ทั้งเสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนา
-เรื่อง sim ตอนแลกของผมก็มีปัญหา เครื่องอ่าน รายชื่อไม่เจอบางทีไม่อ่านsim พนักงานแนะ
นำให้ไปเปลี่ยนsim ใหม่แบบที่มีแม่เหล็กแถบใหญ่ พอไปเปลี่ยนเครื่องก็ไม่มีปัญหาเลยคับ
-อาการแฮงค์ มีบ้าง นานๆครั้ง ถือว่ารับได้ คิดว่าถ้า Frimware ตัวใหม่มาไปอัฟคงจะดีขึ้น
-แต่เวลาผมต่อเน็ต โดยผ่านโปรแกรมของ LG บางครั้งก็ต่อได้ปกติ แต่บางทีพอต่อหน้าจอคอมผมก็เป็นสีฟ้าเลยคับ ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่ถึงจะต่อได้ไม่รู้เพื่อนๆเป้นเหมือนผมปะ
-ต่อเนตเร็วดีคับ วิ่งอยู่ประมาณ 152 k คับไม่มีหลุดเลย
-รูปถ่ายพอใจมากคับ ระดับ 3ล้าน ผมว่าชัดนะคับ สีออกธรรมชาติไม่เว่อหรือจัดเหมือน Nokia อะคับ
-แบททนมากคับ 3วันประมาณถึงจะหมด

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจรุ่นนี้ ผมแนะนำคับไม่ผิดหวัง 100 %
Rookie...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าอย่าเปรียบเทียบกับไอโฟน หรือรุ่นอื่นๆ ที่ราคาต่างกันลิบลับเลยครับ ไม่สมเหตุสมผล
ถ้าราคาเท่ากันหรือ ต่างกัน (+ -) 1000-1500 ไรงี้ แล้วด้อยกว่าจะไม่ว่าไรเลย
แต่นี้ ไอโฟนเท่าไหร่ kp500 เท่าไหร่ ....

kp 500 จุดขายคือ อะไร?
ไอโฟน จุดขายคืออะไร?
Pad Sathorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราก็เพิ่งไปซื้อมาใช้ ซื้อจาก Shop LG ซื้มมา3เครื่อง กว่าจะต่อได้ราคาเครื่องละ8,900 บาท 555 ใช้กันทั้งบ้าน เราว่าโอเคเลยทีเดียว จะว่าไปก็โอเกมากๆๆ ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็จะมีเหนี่ยวบางเพราะเราลงเพลงไปเกือบ 150 เพลง กล้อง เพลง เกมส์ การต่อGPRS ใช้ได้ดีเลยที่เดียว เราว่าคุ้มนะกะราคานี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กลับมาตอบแล้วครับ ตั้งแต่เปลี่ยน sim ไป (dtac) ก็ยังไม่เกิดอาการแฮงค์เลยครับ
ส่วนการใช้งานหลังจากลองพยายามใช้งานบ่อยๆ ก็เริ่มชินกับหลายๆ function
ซึ่งผมรู้สึกดีอยู่นะครับที่ลองซื้อ LG (เมื่อก่อนใช้ Nokia)
สิ่งที่ชอบๆก็
- หน้าจอที่กว้าง เวลาใช้กดก็ ok นะครับไม่หน่วงเท่าไร (มีบ้างบางครั้ง แต่รับได้ครับ)
- เสียงเวลาฟังเพลงก็ ok พอฟังได้ครับเหมือนเปิดกับลำโพงคอมที่ไม่มี sub ก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร
- เวลาจะส่ง sms ใช้เขียนเอาแล้วมันจะ detect ตัวอักษรให้ (เดี๋ยวนี้ผมไม่กดเลยใช้เขียนตลอด)
- ภาพจากกล้องเวลาถ่ายในที่มีแสงผมว่าสวยครับ ชัดเจน
- เกมที่แถมมากับเครื่องสนุกดีครับ+ลงเกมจาวาได้
สิ่งที่ยังงงๆ หรือไม่รู้ว่า config ที่ไหนได้ป่าว
- ถ่ายรูปในที่แสงน้อย (ไม่ใช่แค่กลางคืนนะครับ ในอาคารที่มีแค่นีออนไม่มากและไม่มืด) ภาพไม่ชัดมันจะเบอลหมด แต่อันนี้เข้าใจครับว่าแม้แต่กล้องดิจิตอลก็เป็น (แต่ไม่มากเท่าอันนี้แน่ครับ)
- ไอคอนแบตแสดง 3 ขีด ในขีดแรกจะใช้ได้นาน แต่พอเหลือ 2 ขีด แปล๊บเดียวเหลือ 1 ขีดและอีกแปล๊บเตือนแบตอ่อนครับ

แต่โดยรวมชอบมากครับ
เดี๋ยวนึกอะไรได้แล้วจะมากบอกใหม่ครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

นี่ใช่รุ่นโต๋ใช่ไม๊เนี่ย
josuke023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามค๊าบบบ

ไม่เคยใช้เล่นเน็ตแต่อยากลองเล่น ต้องทำยังไงบ้างครับ

ไม่เคยลงโปรแกรมเพิ่มเติม ถ้าจะลง java นี่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วถ้าลงแล้วจะได้ประโยชน์อะไรเพิ่มเติมมั่งหรอ ( แบบว่าโง่อ่าา มะเคยเล่น - -")

อีกเรื่องนึง จะลากเพลงจากคอมใส่โทรศัพท์ต้องลง LG Suite ด้วยหรอครับ เพราะตอนเสียบสาย usb แล้วมันหาไดรเวอร์ไม่เจอ

ปล...สรุปเราลง Lg Suite ไป แต่เวลาเปิดคอมทุกครั้งมันจะเหมือน เออเรอร์ ฟ้องเกี่ยวกับตัว Lg Suite เลยไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เคยเป็นมั้งมั้ย

ปล...เราว่าตัวนี้ก็โอเคเลยนะ กับราคาไม่ถึงหมื่น เป็นทัชโฟน ลูกเล่นก็โอเค และก็มะได้หน่วงหรือช้าแต่ประการใด ^^
gdepp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

poykp500 ผู้เขียน:
เพื่อนๆๆๆ รู้ไหมว่าเพื่อนสามารถเอาพวกรูปภาพGlitter ที่สกุลไพล์ กิฟฟ์
เอามาทำเป็นพื้นหลังได้ด้วยนะ มันก็เคลื่อนไหวได้ ทำให้หน้าจอสวยขึนเยอะเลยนะ
ลองทำดูดิ ที่สำคัญภาพจะพอดีกลับจอเลย สวยขึ้นจริงๆๆๆนะ

เราลองทำแล้วอะคะ แต่มันไม่เห็นเต็มหน้าจอเลย ทำไงอะคะ ถึงจะเต็ม อยากได้บ้างอะคะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/g3vsUkiy3dQ&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/g3vsUkiy3dQ&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/0Gbvwhkb7oA&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0Gbvwhkb7oA&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง RingTone

panglikhit ผู้เขียน:
ลำโพงริงโทนอยู่ตรงไหนอ่ะคับ หรือว่าใช้ลำโพงเดียวกันกับลำโพงสนทนา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคับ เพราะพยายามหาดูจากรีวิวแล้ว ยังมองไม่เห็นเลยอ่ะ

ลำโพงเดียวกับลำโพงสนทนาครับ

ลำโพงสนทนา ลำโพงเสียงเรียกเข้า ลำโพง mp3
ใช้ลำโพงเดียวกันหมดเลยหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

poykp500 ผู้เขียน:
สอบถามครับ
หากเสียบสาย usb กับ com จะชาร์จแบตด้วยหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ
เป็นการชาร์จแบตด้วยในตัวอะ

ขอบคุณมากกครับ

ฟิวเจอร์รังสิตราคายัง 9900 อยู่เลย พนักงานขายก็ไม่ได้ให้รายละเอียดเท่าไร
ZelluRa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขออณุญาติขายครับ kp 500 อุปกรณ์ยกกล่อง ซื้อมาจากเจมา์ร์ทวันที่ 19/12/2008 ขายเพราะจะไปซื้อรุ่นที่มีwifiแทนครับ เสนอที่ราคา 8,100 บาท สนใจ 086-9708680 ขอบคุณครับ
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : Re: พึ่งซื้อ

รุ่นนี้ตอนซื้อ แกะกล่องมา
เครื่องเค้าติดแผ่นกันรอยให้เหมือนเครื่องของคุณ jameskung ทุกเครื่องเลยรึป่าวครับ
หรือว่าแล้วแต่ร้านอะคับ
แล้วมีแถมแผ่นกันรอยให้อีกแผ่นทุกล่องรึป่าวครับ

ผมติดมาด้วยครับ(แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแค่พลาสติกติดเฉยๆหรือป่าว) แล้วมีในกล่องให้อีก 1 แผ่น

อันนั้นเป็นพลาสติกติดเฉยๆครับ ส่วนที่มาในกล่องอีกแผ่น เป็นฟิล์มกันรอยครับผม
josuke023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแย้วว เมื่อวันไหนหว่า อ้อ ก่อนปีใหม่จิ วันที่ 30 ธค. ราคา 9190 ร้าน dtac ชั้น 4 มาบุญครอง
( ราคาแปะไว้ 9350 แต่พอดีมาเดินดูเมื่อ 1-2 วันก่อน เห็น 9190 พี่เค้าเลยให้ราคานี้ ) Very Happy
แต่อยากจะเศร้าเพราะมะมีขอบสีแดง มันหมด - - อยากได้ขอบแดงมากมาย

โดยรวมตั้งกะซื้อยังไม่เคยแฮงเลยซักครั้ง แต่ตอนนี้อยากได้ซองใส่มากเลย เพราะกลัวเครื่องเป็นรอย Sad

อยากรู้ว่าเวลาโทรเข้า ออก อยากจะให้โชว์รูป ใหญ่ๆ ทำได้มั้ยเอ่ย ได้แค่รูปเล็กๆ เอง Sad
Botulinum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีครับ

ผมว่าจะไปซื้อตัวนี้น่ะ เพื่อนๆ คนที่ใช้แล้ว เห็นว่ายังไง

9200 แพงไปมั้ยครับ และถ้าหาก เพิ่มอีก 2000-3000 ก็จะได้อีกตัวที่ครบเครื่องมากๆ เลยนะ

อันไหนที่จะคุ้มกว่าน่ะ

แล้วฟังก์ชั่นได้ใช้ครบ คุ้มค่ามั้ยครับ ผมไม่ใช้ มือถือเพื่อ เล่นเน็ต ไม่ใช้ เพื่อ ถ่ายรูป
jameskung
Year's Star

หัวข้อ :

illmare81 ผู้เขียน:
เห็นมีคนบอกว่า เวลาเข้าไปดูรูป รูปชอบหาย ต้องเข้าไปที่ my file แทนถึงจะเจอ...หรือไม่ก็ต้องrestart เครื่องใหม่อ่ะ......เพื่อนๆที่อยู่ มีใครเป็นมั่งอ่ะครับ
ปล.กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่อ่ะ แล้วมีแฮงค์บ้างไหมครับ

Ok ถึงบางอ้อเลย
คืองี้ครับ เท่าที่ลองเทสดู

1.ถ้าอยากให้ภาพทั้งหมด(ทั้งในเครื่องและในเมม)โชว์ในโปรแกรมดูภาพ
ให้เลือก Save ภาพถ่ายไว้ในเมม

2.ถ้าไม่อยากให้โชว์ภาพทั้งหมดในเครื่อง ไม่ต้องปรับ Save ภาพในเมม

คือประมาณแกะกล่องแล้วใช้อย่างงั้นเลยไม่ต้องปรับอะไรเกี่ยวกับการ Save รูป
เวลาถ่ายรูป ภาพจะถูกเก็บไว้ในเครื่อง พอเราเปิดดูภาพ
ตัวเครื่องจะโชว์ภาพในที่เราถ่ายอย่างเดียว ผมว่าเป็นข้อดีนะ เพราะซ้อนภาพที่ไม่อยากให้ใคร
เห็นได้ ส่วนเรื่อง แฮงค์ เครื่องที่ผมใช้ยังไม่เจออาการแฮงค์ แต่อย่างใดครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

tangthekop ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วคับ ที่ แอลจีช็อป มาบุญครอง ชั้น 4 ราคา 9,200 บาท สำหรับฟังก์ชั่นก้อครบครัน ลำโพงดังใช้ได้เลย ภาพที่ออกมาแจ่ม โดยรวมๆ ถือว่าไม่ผิดหวังนะคับ แต่ยังหาซื้อซองซิลิโคนไม่ได้ เพราะไม่รู้จะทำด้วยหรือป่าว ถ้าเพื่อนๆหาซื้อได้ รบกวนบอกด้วยฯคับ ว่าซื้อที่ได้ที่ไหน

งะ! ผมพึ่งซื้อแค่ 2 วัน(9,400 บาท)ลงไป 200 บาท -__-" (ซื้อกับน้องผู้ชายหรือผู้หญิงครับ?)
ผมยังไม่ได้ติดแผ่นกันรอย (น้องผู้ชายติดไม่เป็นและพนักงานผู้หญิงไม่อยู่) เดี๋ยวกลับไปให้ผู้หญิงติดจาไปแซวซักหน่อย เหอๆๆ -__-" ผมดูในเว็บอื่นๆราคากลางอยู่ที่ 9,150 บาทแล้วครับ สงสัยเพื่อนๆที่กะลังจาไปซื้อลองต่อดูเลยครับ อาจได้ลดอีกงะ T__T
lom4818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เท่าที่ใช้อยู่ผมก็ไม่เห็นนะคับ ระบบหมุนภาพอะ หรือมีใครเจอแล้วบ้าง?
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer sensor)

ถามอิกนิดนึง
ตัวนี้มี ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer sensor) ด้วยอ่ะป่าวคับ
raart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

hitecc ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วขอถาม 3 ข้อนะครับ

1.เวลาถ่ายภาพนิ่งสามารถซูมได้มั้ยครับ (พยายามหายังไงก็ไม่เจอ)
2.สามารถปิดเสียงกล้องได้มั้ยครับ เห็นมีให้เลือกอยู่ 3 แบบมีเสียงทั้งนั้นเลย
3.เวลาเขย่าเครื่องแล้วให้ไอค่อนเรียงตามลำดับยังไงครับ เขย่าเครื่องแทบจะพังไม่เห็นมันจะเรียงให้เลย

...ขอบคุณครับ...

1. ซุมได้ที่ภาพขนาด 640*480 ครับ ภาพใหญ่กว่านั้นซูมไม่ได้
2. ยัีงไม่เคยลอง
3. เขย่าต้องกดเปิดเมนูด้านข้างก่อนครับ ไอเมนูที่รวมพวก widget กับ เบอโทรด่วนน่ะครับแล้วค่อยเขย่า
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อระหว่าง KP500 กะ F480 เลือกไม่ถูก

ครายมีข้อเปรียบเที่ยบที่มากก่านี้บ้างอ่ะคับ
อยากได้ที่ดีที่สุดแล้วก็คุ้นราคา
ใครที่เคยใช้แล้ว รวบกวนให้ความรู้เป็นวิทยาธารหน่อยคับ
ขอบคุณสำหรับผู้ตอบกระทู้ผมนะคับ ถามนิดซิคับว่า
f480 มันมี motione senser อ่ะป่าวคับ แบบว่าหมุนมือถือแล้วภาพหมุดตามอ่ะป่าวไรแบบนั้นอ่ะคับ ขอบคุณนะค้าฟ ไงรบกวนตอบมาในเมลด้วยก็ได้คับ fongmusang@hotmail.com
EDS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้ามี wifi ด้วยละก็ ครบเลยเครื่องนี้
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

ZelluRA ผู้เขียน:
มีKP500สภาพดีพึ่งถอยมาจาก0เจมาร์ท 19/12/2008 อุปกรณ์ยกกล่อง อยากขายที่ 8,600 บาท ที่ขายเพราะตอนแรกนึกว่ามีwifi ก็เลยปล่อยไปรอสอย5800แทน ใครสนใจติดต่อมาที่ 086-9708680 ขอบคุณครับ

ผมยังงงอยู่ว่า ไม่ได้สอบถามทางร้านก่อนเหรอครับ ว่ามี wifi หรือป่าว
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

PkZ ผู้เขียน:
ไม่่่ทราบว่่า เรื่องแบตเตอรี่รุ่นี้นี้ ใช้อึดซักแค่ไหนครับ
ใช้ได้ประมาณไหนหรอ คับ

ขอบคุงมากๆคับๆ

1 - 2 วันโดยประมาณ แล้วแต่การใช้งานครับผม
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

คห.บน เขียนชื่อรุ่นผิดหมดเลย หุหุ :lol:

แต่ก็ขอบคุณมากๆเลยคับ ช่วยตัดสินใจได้เยอะเลย
แต่ทำไมราคามันถูกกว่า j-mart หรือ TG เยอะจังเลยอะคับ?
ผมไม่ค่อยจะไว้ใจมือถือมาบุญครองเท่าไหร่เลย :?
ขอถามหน่อยนะคับ
1.เครื่อง LG ศูนย์ที่จะส่งซ่อมมันอยู่ไหนหรอคับ

Call Center
ศูนย์บริการกรุงเทพฯ 0-2204-8888 , 0-2204-8895
ศูนย์บริการตากสิน (สำนักงานใหญ่) 0-2878-5757
ศูนย์บริการนครราชสีมา 0-4424-7304
ศูนย์บริการพิษณุโลก 0-5522-5193
ศูนย์บริการเชียงใหม่ 0-5321-5823
ศูนย์บริการอุดรธานี 0-4220-4757
ศูนย์บริการหาดใหญ่ 0-7423-1391
ศูนย์บริการพัทยา 0-3871-9006
ศูนย์บริการ ไอที สแควร์ 0-2579-0139

2.โปรแกรมแชทที่ว่านี่เป็นยังไงหรอครับ เหมือน msn รึป่าว แล้วเค้าคิดค่าบริการยังไง

จริงๆมันมีโปรแกรมแชทที่เป็น java น่ะครับ ใช้ได้ คิดค่าบริการตามโปรโมชั่นของเครือข่ายที่ใช้บริการครับ

panglikhit
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง RingTone

ลำโพงริงโทนอยู่ตรงไหนอ่ะคับ หรือว่าใช้ลำโพงเดียวกันกับลำโพงสนทนา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคับ เพราะพยายามหาดูจากรีวิวแล้ว ยังมองไม่เห็นเลยอ่ะ

ลำโพงเดียวกับลำโพงสนทนาครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

mintzzz ผู้เขียน:
ทำให้รูปที่คนโทรมาโชว์เต็มจอได้มั้ยอ่ะคะ

คือรูปที่มันโชว์อ่ะ เล็กนิดเดียวเอง

อยากให้ใหญ่กว่านี้อ่ะค่ะ

สามารถทำได้มั้ยเอ่ย

มีใครพอจะทราบมั้ยอ่ะค๊า

คงต้องรอ FW ตัวใหม่ แต่ผมว่า เล็กๆก็ดีนะครับ ไม่ทำให้เครื่องอืดด้วยอ่ะ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขาย

u4913181Mo ผู้เขียน:
ขายครับ
ซื้อมา9900
ขาย
9200บาทครับ
สภาพยิ่งกว่านางฟ้ามาโปรดเพราะไม่มีตำหนิใดๆทั้งสิ้น
99.9999%ครับ
ซื้อมาสามวัน
ที่ขายเพราะเบื่อแล้วแฟนไม่ชอบ
ใครสนใจติดต่อ 0897863210
แล้วก็ถ้าไม่ไว้ใจ นัดเจอกันได้ครับผม

เบื่อง่ายจัง ผมว่าก็ไม่เก๊นะ ขอให้ขายได้ไวๆครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

illmare81 ผู้เขียน:
ชอบมักๆ ว่าจะไปซื้อมาใช้ แต่...กลัวจอสัมผัสจะมีปัญหาเหมือนตัวviewty(เห็นคนบ่นกันเยอะอ่ะ)
ใครใช้แล้วเป็นไงมั่ง ช่วยโพสด้วยนะครับ............ :D

ผมว่าเร็วกว่า วิวตี้ นะครับ จากที่เคยเล่นทั้งสองตัวแล้ว
poykp500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามครับ
หากเสียบสาย usb กับ com จะชาร์จแบตด้วยหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ
เป็นการชาร์จแบตด้วยในตัวอะ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

koovai ผู้เขียน:
อยาถามซักหน่อยครับ
1.เล่นเนทดีไหมครับ เข้าเวบที่อลังการงานสร้างมากๆ ก็ทำให้ดับได้เหมือนกันครับ
2.ดูyoutube ได้ไหม ได้ครับ หาโปรแกรม java ที่สามารถเล่น youtube ได้
3.แบตอยู่ได้ีกี่่ชั่วโมงครับ 1 - 2 วันโดยประมาณครับ
4.ลงโปรแกรมมเพิ่มได้ไหมครับ ได้ครับ พวก java

หลักๆในการใช้งานของผมคือ เล่นเนทครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณมากครับ :D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้มีซองหรือซิลิโคนออกมายังคับ

เห็นว่าทาง LG จะมีแจกให้นะครับ ข่าวแว่วๆมา ไว้จะมาแจ้งนะคับ
adcc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจยาก

Botulinum ผู้เขียน:
ผมว่าจะไปซื้อตัวนี้น่ะ เพื่อนๆ คนที่ใช้แล้ว เห็นว่ายังไง

9200 แพงไปมั้ยครับ และถ้าหาก เพิ่มอีก 2000-3000 ก็จะได้อีกตัวที่ครบเครื่องมากๆ เลยนะ

อันไหนที่จะคุ้มกว่าน่ะ

แล้วฟังก์ชั่นได้ใช้ครบ คุ้มค่ามั้ยครับ ผมไม่ใช้ มือถือเพื่อ เล่นเน็ต ไม่ใช้ เพื่อ ถ่ายรูป

ข้อมูลเยอะขนาดนี้ยังตัดสินใจไม่ได้หรือครับ เหลือไปจับไปเล่นเองที่ศูนย์แล้ว มีเงินพอก็ขยับไปรุ่นที่เล็งไว้เลยครับ
victor001
Year's Star

หัวข้อ :

ผมซื้อมาก่อนปีใหม่จากร้านเชอรี่ ชั้น 4 MBK ครับ ราคา 8900 แถมที่ชาทในรถอีก 1 อัน บังเอิญว่าซื้อ 2 เครื่องครับ เลยต่อรองได้เยอะ

การใช้งานขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลย คุ้มค่ากับราคามากมาก ส่วนการใช้งานในระบบสัมผัสหน้าจอนั้น ตอนแรกๆอาจมีความรู้สึกเหมือนหน่วงและช้า แต่พอใช้ไปซัก 1 -2 ชั่วโมง รู้สึกว่าเครื่องนั้นเร็วขึ้นมาก ระบบเสียงก็โอเคนะครับตั้งแต่ใช้มาไม่เคย hang เลย ไม่ได้เชียนะครับ แต่ขอบอกว่าคุ้มค่ากับราคา ตอนนี้เลิกเป็นสาวก nokia แล้ว เพราะรู้สึกว่าจ่ายแพงกว่าที่ควรเป็น

เตือนกันหน่อยนะครับ หากซื้อมาอย่าเผลอ format memory card เพราะโปรแกรมแถมจะหายไปหมดเลย แต่หาก format ไปแล้วติดต่อศูนย์นะครับ แล้วเค้าจะส่งโปรแกรมมาให้ทาง email ผมเพิ่งลงใหม่เอง
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เท่าที่ดูสเปคแล้วชอบมากนะครับ จะซื้ออยู่แล้ว

แต่....

พอดีมีเพื่อนซื้อมาก่อน เลยลองไปเล่นเครื่องของเพื่อน กลับรู้สึกว่า ระบบสัมผัสมันช้าๆ หน่วงๆ บางครั้งก็ไม่ไปตามมือเลย ผมไม่อยากเอาไปเปรียบกับ iphone ที่ผมเคยเล่นมานะ แต่ก็ไม่คิดว่าจะผิดพลาดขนาดนี้ คือการใช้งาน widget ลากแล้วไม่ไปค่อนข้างบ่อย ต้องกดนิดนึงแล้วลากช้าๆ ถึงจะไปตามนิ้ว

การ touch ในหน้าจอ album ก็เป็นเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าถ้าวางเครื่องในแนวนอนนี่ มันจะไม่มี animation ตอนเลื่อนภาพเหมือนแนวตั้งเหรอครับ ตอนแนวตั้งโอเคนะครับ เลื่อนได้เหมือน iphone เลย แต่แนวนอนทำแล้วไม่ไปครับ การหมุนจอก็ไม่มี animation เหมือนที่คิด แค่ภาพกลับจากแนวตั้ง-นอนเลย (ถ้า iphone จะมี animation หมุนให้ดู)

การเขย่าเพื่อเรียง widget ก็ต้องเขย่าแรงกว่าที่คิด ตอนแรกคิดว่าแค่ขยับข้อมือไปมาไม่ต้องแรงมากก็น่าจะใช้ได้ แต่เพื่อนทำให้ดูต้องเขย่าแรงเหมือนกัน เพื่อนบอกว่าไม่ชอบใช้ฟังก์ชันนี้ เพราะกลัวหลุดมือ

ขอออกตัวด้วยนะครับ ว่าทั้งหมดเป็นความรู้สึกของผม และผมเข้าใจว่าจะให้นุ่มและ smooth เหมือน iphone คงเป็นไปไม่ได้ แต่แค่สงสัย และอยากถามจากผู้ใช้งานท่านอื่นๆ ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ และ โดยส่วนตัวยังอยากได้อยู่ และคงจะไปลองเล่นที่ shop เพื่อตัดสินใจอีกครั้ง

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ได้ประโยชน์ในการตัดสินใจมากทีเดียว
hitecc
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :

ซื้อมาใช้แล้วขอถาม 3 ข้อนะครับ

1.เวลาถ่ายภาพนิ่งสามารถซูมได้มั้ยครับ (พยายามหายังไงก็ไม่เจอ)
2.สามารถปิดเสียงกล้องได้มั้ยครับ เห็นมีให้เลือกอยู่ 3 แบบมีเสียงทั้งนั้นเลย
3.เวลาเขย่าเครื่องแล้วให้ไอค่อนเรียงตามลำดับยังไงครับ เขย่าเครื่องแทบจะพังไม่เห็นมันจะเรียงให้เลย

bank_2525
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยค่ะ

PA-D ผู้เขียน:
คือว่าพึ่งซื้อมาได้สามวัน

เวลาลงเพลงที่เมมแล้วเวลาฟังแร้วเครื่อง รีสตาท เอง เปงแบบนี้ตลอด
อยากรู้ค่ะว่าเพราะอะไร

แล้วโทรศัพท์ตัวนี้ ซูมได้ไหมค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะ เครียดมากๆๆ กัวว่าซื้อแร้วไม่คุ้มTT Exclamation Exclamation

ผมก็เจอปัญหาเดียวกับคุณนะครับผมแก้ไขโฃดยการที่เราลองเปลี่ยนไฟล์ใหม่เช่น ถ้าเป็นเพลงก็เอาไป save ใหม่ใน nero wave ก็จะฟังได้แล้ว กรณีนี้อาจเนื่องจากว่าไฟล์เพลงที่เราโหลดมาอาจจะมีปัญหา เช่น ไม่สมบูรณ์ ส่วนในเรื่องของรูปก็เช่นเดียวกันนะครับนำไป edit ใหม่ใน ACDC ก็ได้ก็จะเปิดได้เช่นกัน อย่างไรก็ตามผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเป็นที่ software หรือเปล่า ถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับจะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะอันนี้ที่ผมบอกมันเป็นแค่วิธีแก้เฉยๆ
ch1222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครลง มีใคร ลงโปรแกรม i-wiz บ้าง ผมลงแล้วไม่มีข้อมูลขึ้น ต้องขอลง registerด้วยรึเปล่า ทั้งหมดข้อมูล 15 รายการนี้ใช้งานฟรีทั้งหมดรึเปล่าครับ
ch500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว ทุกอย่างโอเคหมดเลย ไม่มีแฮงค์ ไม่อืด แต่ใช้ web ไม่ค่อยเป็น บางทีต้องการเลื่อน หรือ ป้อนค่า แต่มันชอบขึ้นซูม ใครรู้วิธีใช้บาง และทำอย่างถึง fix การซูมได้บ้าง
มีใครลง opera mini บ้าง ไม่ทราบว่า download ยังไง และใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง
ฤ121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

hitecc ผู้เขียน:

ต้องกดปุ่มเลือก panel widget เมื่อโชว์ "เขย่า เพื่อจัดเรียง" ถึงเขย่าแล้วจะได้ผล
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ที่งานTMEราคาเท่าไหร่อะครับ

teta ผู้เขียน:
คือวันอาทิตยืนี้จะไปซื้อแล้ว
เล้งไว้สองรุ่นคือ
1.LG kp500
2.MOTOROLA ROKR E6
ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีแล้วราคาประมารเท่าไหร่อะคับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

moto เค้าเลิกใช้กันแล้วคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --

SEAQQQA ผู้เขียน:
หนูกำลังอยากซื้อมือถือใหม่ระหว่าง

LG KP500 กับ LG KF700

พี่ๆว่าตัวไหนมันดีกว่ากันอะคะ

เพราะตอนนี้หนูตัดสินใจไม่ได้ Neutral

รบกวนพี่ๆ ตอบด้วยนะคะ

Kp500 มันสัมผัส ทั้งหมด ดีกว่าราคาประมาณ 8900-9300

Kf700 มันก็สัมผัสเหมือนกัน แต่มีสไลด์ ด้วย ราคาที่ เพาเวอร์บาย 6950
SEAQQQA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

หนูกำลังอยากซื้อมือถือใหม่ระหว่าง

LG KP500 กับ LG KF700

พี่ๆว่าตัวไหนมันดีกว่ากันอะคะ

เพราะตอนนี้หนูตัดสินใจไม่ได้ Neutral

รบกวนพี่ๆ ตอบด้วยนะคะ
teta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่งานTMEราคาเท่าไหร่อะครับ

คือวันอาทิตยืนี้จะไปซื้อแล้ว
เล้งไว้สองรุ่นคือ
1.LG kp500
2.MOTOROLA ROKR E6
ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีแล้วราคาประมารเท่าไหร่อะคับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ยาก

ตอบให้ ผู้เขียน:
แบบง่ายๆ นะ คุนต้องแปลงเพลงมาจาก winamp ก่อน โดยเอาเพลงที่จะลงไปไว้ในวินแอมป์แล้วคลิกขวาที่รายชื่อเพลง แล้วไปที่ view file info... หรือ Alt+3 ก็ได้ หลังจากนั้นมันจะขึ้น
ตัวตั้งรายชื่อเพลงต่างๆ ให้คุณติ๊กเครื่องหมายถูกหน้า Idv3.1 Tag กับ Idv3.2 Tag
ออกชะแล้วก็ update มัน ก็เท่าเองคับ ฮ้อๆๆๆ ทำที่ล่ะเพลงนะครับ
[/b]

ขอบคุณมากนะครับ
ตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ยาก

แบบง่ายๆ นะ คุนต้องแปลงเพลงมาจาก winamp ก่อน โดยเอาเพลงที่จะลงไปไว้ในวินแอมป์แล้วคลิกขวาที่รายชื่อเพลง แล้วไปที่ view file info... หรือ Alt+3 ก็ได้ หลังจากนั้นมันจะขึ้น
ตัวตั้งรายชื่อเพลงต่างๆ ให้คุณติ๊กเครื่องหมายถูกหน้า Idv3.1 Tag กับ Idv3.2 Tag
ออกชะแล้วก็ update มัน ก็เท่าเองคับ ฮ้อๆๆๆ ทำที่ล่ะเพลงนะครับ
[/b]
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีปัญหาถามหน่อย

คือเวลาลงเพลงไปแล้ว เปิดดูให้แฟ้มข้อมูล ชื่อเพลงไทยมันอ่าน แต่พอไปเปิดในมิวสิคเล่นเพลง มันเป็นต่างดาวอ่า แต่ถ้าพวกภาษาเกาหลี จีน ญี่ปุ่น มันอ่านปกติ ต้องทำไง งง

อีกอย่างนึง เวลาแปลงไฟล์วีดีโอแล้วใส่มันเปิดไม่ได้ ไม่รู้ทำไม ต้องมีไรจำกัดป่ะ ก้อแปลงเป็น 3GP นะ ไมเปิดไม่ได้ก้อไม่รู้อ่า

ขอบคุณมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย T-'o'-S เมื่อวันที่ 01 Feb 2009 00:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ธนบูรณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชวน"ทำดีเพื่อพ่อ" ส่งไปรษณียบัตร"คนไทยรักกัน"

วันที่ 5 ธันวาคม เป็นวันสำคัญยิ่งของคนไทยทั้งชาติ
เพราะเป็นวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครบ 81 พรรษา

ยิ่งในสภาวการณ์เช่นที่เป็นอยู่เวลานี้ ความรักความสามัคคี
ยิ่งเป็นสิ่งที่ต้องร่วมมือกันทำให้เกิดขึ้นอย่างเป็นจริงเป็นจัง
มิใช่แค่คำพูดที่เลื่อยลอยตามบท

โอกาสนี้มีให้ประชาชนคนไทยได้แสดงความจงรักภักดี ด้วยการจัดโครงการ
"ทำดีเพื่อพ่อ ขอให้คนไทยรักกัน"
เป็นโครงการเฉลิมพระเกียรติและรณรงค์ให้คนไทยทุกหมู่เหล่า ทุกสาขาอาชีพ
รวมทั้งหน่วยงานภาครัฐและเอกชนร่วมกันทำความดี มีจิตสำนึกในการ "ให้"
ในแบบต่างๆ เพื่อสร้างความเข้าใจอันดีระหว่างคนไทยด้วยกัน

และสร้างความสมานฉันท์ในสังคม ผ่านการเขียนไปรษณียบัตรของโครงการ
"ทำดีเพื่อพ่อ ขอให้คนไทยรักกัน"
เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ต่อเนื่องไปจนถึงโอกาสทรงเจริญพระชนมพรรษา 84 พรรษา

โครงการ "ทำดีเพื่อพ่อ ขอให้คนไทยรักกัน"
จึงขอเชิญชวนประชาชนชนทั่วประเทศร่วมส่งไปรษณียบัตร แสดงพลังแห่งการให้
10 ประการ

คือ 1.ให้อภัย 2.ให้โอกาส 3.ให้รอยยิ้ม 4.ให้เวลา
5.ให้ความรู้สึกที่ดีต่อกัน 6.ให้ความช่วยเหลือ 7.ให้ความใกล้ชิด
8.ให้ความจริงใจ 9.ให้ความซื่อสัตว์ 10.ให้ความรัก

สำหรับรูปแบบของไปรษณียบัตรโครงการ ประกอบด้วยไปรษณียบัตรสองส่วน คือ
สีเหลือง และ สีชมพู โดยสามารถเขียนข้อความบอกเล่าแบ่งปันความรู้สึกดีๆ
ให้กับคนที่เป็นมิตร หรือคนที่ปฏิปักษ์
หรือผู้ที่ต้องการที่จะปรับความเข้าใจกัน ในไปรษณีย์ทั้งสองใบ
แล้วแยกส่งโดยส่วนที่เป็นสีเหลือง ส่งมาที่ "โครงการทำดีเพื่อพ่อ" ตู้
ปณ.81 กรุงเทพฯ 10330

หรือที่เว็บไซต์ www.dogood.or.th หรือที่สำนักงานโครงการอัมรินทร์ พลาซ่า ชั้น 22

ส่วน สีชมพู เขียนชื่อที่อยู่และส่งให้แก่บุคคลที่เขียนถึงพร้อมทั้งติดแสตมป์

หลังจากนั้นโครงการทำดีเพื่อพ่อขอให้คนไทยรักกัน
จะนำไปรณียบัตรที่ประชาชนส่งมาทั้งหมด
มาร้อยเรียงเป็นพระบรมฉายาลักษณ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวขนาดใหญ่
และจะจัดแสดงในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 81 พรรษา 5 ธันวาคม ที่จะถึงนี้
เพื่อแสดงให้เห็นถึงพลังความรักและสมานฉันท์ของคนไทยที่น้อมถวายแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอันเป็นที่รักยิ่งของปวงชนชาวไทย

ผู้สนใจสามารถดาวน์โหลดไปรษณียบัตรได้ฟรีจากเว็บไซต์ www.dogood.or.th
หรือสอบถามข้อมูลได้ที่ สำนักงานโครงการทำดีเพื่อพ่อ ขอให้คนไทยรักกัน
โทร.0-2610-2376
สาวก LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ch1222 ผู้เขียน:
มีใครลง มีใคร ลงโปรแกรม i-wiz บ้าง ผมลงแล้วไม่มีข้อมูลขึ้น ต้องขอลง registerด้วยรึเปล่า ทั้งหมดข้อมูล 15 รายการนี้ใช้งานฟรีทั้งหมดรึเปล่าครับ

ลงได้ครับ ไม่แน่ใจว่าคุณเผลอไป format mem หรือเปล่า

ตอนนี้เพื่อนฝากขาย ตัวใหม่ครับ ราคา 8500 เครื่องใหม่ครับ สนใจติดต่อ 086 3050696
orefor_55
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นในเว็บสนุก มีรุ่น KP501 cookie สีชมพูด้วยคะ
ไม่รู้ว่าจะเข้ามาขายเมื่อไหร่ แล้วฟังก์ชันทุกอย่างเหมือนกับ KP500 รึป่าวคะ

น้องฟ้าใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ มีใครพอจะบอกวิธีต่อเนตได้บ้างไหมคะ

ตอนนี้ใช้สัญญาณดีแทคอยู่ค่ะ
vai109
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครมี ธีม และ โปรแกรม บ้าง แนะนำหน่อยคับ Laughing
ch5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

komza ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับพอดีว่าจะซื้อ

มันเป็นระบบปฏิบัติการอ่ะไรหรอครับ

ซิมเบี้ยน หรือว่า วินโดวน์โมบาย

หรือว่าเป็นอ่ะไรยัไง

สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือป่าว

พอดีสนใจมากมายอ่ะครับ

ไม่ใช่วินโดโมบาย แต่จะเป็น ซิมเบี้ยนรึเปล่า ไม่แน่ใจ แต่ลงโปรแกรมที่เป็น .jar ได้
Pikkip
Year's Star

หัวข้อ :

ขาย LG KP500 ค่ะ
7900 บาท
ราคาต่อรองกันได้
ซื้อมาได้หนึ่งอาทิตย์

อุปกรณ์ครบ

0819755676
komza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยนะครับพอดีว่าจะซื้อ

มันเป็นระบบปฏิบัติการอ่ะไรหรอครับ

ซิมเบี้ยน หรือว่า วินโดวน์โมบาย

หรือว่าเป็นอ่ะไรยัไง

สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือป่าว

พอดีสนใจมากมายอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไม มันเล่นไฟล์ mp4 ไม่ได้อ่ะครับ

เห็นที่บอกว่า รองรับ 3gp กะ mp4 มะช่ายเหรอ

งงเลย

ใครรู้ ช่วยแจง ให้ฟังที

หรือมีโปรแกรมอะไร ขอมั่ง ๆ

เล่นไม่ค่อยเป็นเลย ซื้อมา โทร ๆ ๆ อย่างเดียว Confused
PA-D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอะๆ

vai109 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลา ชาจ์ทแบต นานไหมคับ เพราะผม ชาจ์ทที ประมาณ 7-8 ชม.กว่าจะเต็ม ธรรมดาชาจ์ท กันกี่ ชม.อ่ะคับ ช่วยบอกหน่อย แล้ว ปิด เครื่อง กับ เปิด เครื่อง อัน ไหนชาจ์ทเต็มเร็วกว่ากันคับ เกี่ยวไหม หรือ ไม่เกี่ยว ช่วยตอบทีนะคับ

ครั้งแรกเราชาร์ต 10 ชั่วโมงงะ

พอครั้งต่อๆ ไป เปิดเครื่องนะ ประมานสองชั่วโมงกว่าก้อเตมแร้ว ^^
vai109
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า เวลา ชาจ์ทแบต นานไหมคับ เพราะผม ชาจ์ทที ประมาณ 7-8 ชม.กว่าจะเต็ม ธรรมดาชาจ์ท กันกี่ ชม.อ่ะคับ ช่วยบอกหน่อย แล้ว ปิด เครื่อง กับ เปิด เครื่อง อัน ไหนชาจ์ทเต็มเร็วกว่ากันคับ เกี่ยวไหม หรือ ไม่เกี่ยว ช่วยตอบทีนะคับ
cheetahpoppi
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าจะอยากได้กล้องเริ่ดๆ ต้องมองรุ่นอื่นครับ เพราะกล้อง 3 ล้านพิกเซลตัวนี้ให้ภาพปานกลางครับ และซูมที่ความละเอียดเกิน 1 ล้านไม่ได้ครับ แต่ถ้าตอนกลางวัน แสงดีๆก็สวยครับ

ผมลองต่อเน็ต 2 แบบ ครับ อันแรกลองใช้ wap ที่ติดมากับเครื่องเลย พอกดเข้าไปที่หน้า browser มันก็ต่อให้เลยครับ ไม่ต้อง set ค่าอื่นอีก
กับอีกแบบคือ โหลด opera mini มาลงแล้วก็เปิด web ได้ใกล้เคียงกับเปิดจากคอมเลยตรับ(แต่ต้องดูโปรโมชั่น gprs ดีๆนะครับ ไม่งั้นจนแน่)

รู้สึกว่า KP501 (สีชมพู) มันเป็นเวอร์ชั่นของ orange ที่เมืองนอก(อังกฤษ)ครับ ไม่รู้ว่าจะเข้ามาเมืองไทยหรือเปล่า
PA-D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ

คือว่าพึ่งซื้อมาได้สามวัน

เวลาลงเพลงที่เมมแล้วเวลาฟังแร้วเครื่อง รีสตาท เอง เปงแบบนี้ตลอด
อยากรู้ค่ะว่าเพราะอะไร

แล้วโทรศัพท์ตัวนี้ ซูมได้ไหมค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะ เครียดมากๆๆ กัวว่าซื้อแร้วไม่คุ้มTT Exclamation Exclamation
ch2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น้องฟ้าใส ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ มีใครพอจะบอกวิธีต่อเนตได้บ้างไหมคะ

ตอนนี้ใช้สัญญาณดีแทคอยู่ค่ะ

เข้าใจว่าระบบเซ็ตการเชื่อมต่ออัตโนมัติแล้วนะ ไม่ว่า จะเป็นซิม tru dtac ก็ต่อเน็ตบนมือถือได้เลย
menu>utility>browser >enter adress
พิมพ์address ที่ต้องการ จากนั้น กด connect
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟร้อน(font)

kp500 มันสามารถลงฟร้อน(Font) เพิ่มได้อ่ะป่าวคับ เพราะว่าดูใน youtube มันเปลี่ยนฟร้อนได้ น่าจะมีให้ลงเพิ่มได้นะมะงั้นก็เจ๋งดีอ่ะ จาได้มีตัวอักษรน่ารักๆๆๆไว้เปลี่ยน
Big Thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า ประชุม3สายแบบ Nokia ได้ไหมค่ะ ตอนนี้ใช้อยู่แต่พยายามหาเมนูประชุม3สายแต่ไม่เจอค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ekkarat46
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือตอนนี้เล่นแล้วมีปัญหานิดหน่อย

เวลาเพื่อนโทรเข้า ไม่โชว์ชื่อ

โชว์แต่เบอร์อ่ะครับ

เป็นอยู่เบอร์เดียวด้วย

ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง

ใครรู้ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ช่วยชี้แนะผมหน่อยนะครับ

กำลังเครียดเลย

คิดไม่ตก จิง ๆ

Shocked

เรื่อง sim ตอนแลกของผมก็มีปัญหา เครื่องอ่าน รายชื่อไม่เจอบางทีไม่อ่านsim พนักงานแนะ
นำให้ไปเปลี่ยนsim ใหม่แบบที่มีแม่เหล็กแถบใหญ่ พอไปเปลี่ยนเครื่องก็ไม่มีปัญหาเลยคับ
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผ่านมา ผู้เขียน:
kp500 อ่าน-เขียน ภาษาจีนได้มั้ยครับ
ลงโปรแกรม dic และอื่นๆ ได้หรือเปล่า?
ถ้าได้2ข้อนี้ผมซื้อเลย Laughing

อ่านจีนได้นะ พอดีเอาเพลงจีนใส่แล้วมันอ่านได้ ><

เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง สีดำ โอเคเลย ชอบๆ
icejazz
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ...

ราคาน่าจะลงอีกรอบแล้วนะครับ ลองเช็คกันดูครับ
ผมหาได้ที่ 8900 แระ

ส่วนที่ถามไว้ เข้ามาตอบกันหน่อยนะครับ จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว เตรียมเงินแล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้กับku990ตัวไหนดีกว่ากันอะกำลังตัดสินใจอยู่ไม่รู้ว่าเอารุ่นไหนดีช่วยเปรีบยเทียบให้หน่อยจ้า Laughing
icejazz
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : กำลังตัดสินใจ

ถามหน่อยนะค้าบ
1.ตอนนี้ราคา 9150 นี่แพงไปป่าวครับ พอดีพี่ชายซื้อให้ได้ในราคานี้
2.กล้องมี AutoFocus มั้ยครับ เห็นใน เวปโฆษณาของรุ่นนี้ http://www.freetouch.in.th/kp500/kp500.html ในสาธิตการใช้กล้อง มี AF โผล่มาด้วย สรุปว่า มันมี หรือไม่มีแน่ๆ
3. เสียงดังดีมั้ย แบบว่า เทียบกะไอโมบาย 626 627 ก้อด้าย
4. เกมมีเยอะมั้ย แบบว่า เห็นเกมของ iphone น่าเล่นเยอะดีอ่ะคับ
5. ต่อคอมแล้ว ลงข้อมูล transfer ง่ายมั้ยครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรรึเปล่า
ช่วยหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจ 1-2 วันเนี้ย
Botulinum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที ครับ

ผมอยากจะเล่นเน็ต และ GPRS แต่ไม่ทราบว่าตั้งค่าที่ไหน อ่ะ ตอนนี้เล่นไม่ได้

ช่วยให้ความกระจ่างทีครับ

ขอบคุณ Confused Confused Neutral Neutral
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ,s ไปลองเล่นมาแล้วคับwork มากๆ

soravich ผู้เขียน:
คือผมอยากทราบว่า

จะไปลองเครื่องตัวนี้ได้ที่ไหนหรอครับ

พยายามเดินลองหาแล้วไม่มีเครื่องให้ลอง

อยากลองจิ้มๆดูเพราะว่ากลัวว่าเครื่องมันจะหน่วง

(เห็นได้ยินมีคนบ่นๆ ไม่รู้เท็จจริงประการใด)

แล้วก็อยากลองระบบทัชสกรีนมันด้วยอะครับ

ขอบคุนมากครับ Smile

ไปที่ศูนย์ไหนก็ได้คับ ที่เซนทรัลลาดพร้าวก็ได้แล้วถามเค้าดูเลยว่ามีเครื่องให้ลองรึป่าว เพราะว่าวันนี้ผมก้อไปลองเล่นมา ทั้งศูนย์ jaymart แล้วก TG เค้ามีเครื่องให้ลองครับ เท่าที่เล่นก็ถือว่าโอเคมากถ้าเทียบกับราคาขนาดนี้ผมว่าดีก่า F480ตรงฟังก์ชั่นนะคับแต่เรื่องก้องกับความสวยงาม F480 กินขาด แต่kp500ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ก็ถือว่าน่ารักดีคับ สรุปถือว่าkp500ถูกใจคับรอตังก่อนแล้วจะไปซื้อ
soravich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ,s

จะไปลองเครื่องตัวนี้ได้ที่ไหนหรอครับ

พยายามเดินลองหาแล้วไม่มีเครื่องให้ลอง

อยากลองจิ้มๆดูเพราะว่ากลัวว่าเครื่องมันจะหน่วง

(เห็นได้ยินมีคนบ่นๆ ไม่รู้เท็จจริงประการใด)

แล้วก็อยากลองระบบทัชสกรีนมันด้วยอะครับ

นาย Mac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่าน
โทรศัพท์รุ่นนี้มัน sync กับ mac ได้รึเปล่าครับ
หรือต้องหาโปรแกรมอะไรมา sync อีกหรือเปล่าครับ
PAD Sathorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pad Sathorn ผู้เขียน:
เราก็เพิ่งไปซื้อมาใช้ ซื้อจาก Shop LG ซื้มมา3เครื่อง กว่าจะต่อได้ราคาเครื่องละ8,900 บาท 555 ใช้กันทั้งบ้าน เราว่าโอเคเลยทีเดียว จะว่าไปก็โอเกมากๆๆ ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็จะมีเหนี่ยวบางเพราะเราลงเพลงไปเกือบ 150 เพลง กล้อง เพลง เกมส์ การต่อGPRS ใช้ได้ดีเลยที่เดียว เราว่าคุ้มนะกะราคานี้

Shop LG มีอยู่ที่ไหนบ้างครับ
แล้วเค้ารับประกันเปลี่ยนเครื่อง 7 วันรึป่าวครับ

ต้องสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดของเค้าก่อนหรือเปล่าค๊า เพราะถ้าเป็นเว็บที่เราเข้าไปโหลดเราก็ต้องสมัครก่อนนะ แต่ก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลยค่ะ สมัครสมาชิกไม่ต้องเสียสตางค์อะไรเลยทั้งสิ้นค่ะ ลองดู อีกครั้งนะค่ะคุณ lom4818 เพราะเราโหลดมาเล่นในเครื่องได้แล้วจริงๆๆๆๆๆ
PAD Sathorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ร้าน LG Shopอยู่มาบุญครองฝั่งโตคิวค่ะ อยู่โซนแถวๆร้านนาซ่า แต่ต้องเดินเลยไปอีกนะค่ะ เดินเลยไปเกือบจะถึงมาฝั่งบุญครองเลย สั่งเกตุป้ายร้านดีๆๆก็แล้วกันค่ะ ร้านมือถือเยอะเหลือเกิน มาบุญครองเนี้ยยยยย.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Pad Sathorn ผู้เขียน:

Shop LG มีอยู่ที่ไหนบ้างครับ
แล้วเค้ารับประกันเปลี่ยนเครื่อง 7 วันรึป่าวครับ
poyKP500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.mylgcookie.com/
Jayinpopper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันจะลอกไหมอ่ะ

เบื่อแล้วกับมือถือที่ลอกอ่ะคับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มันจะลอกอ่ะป่าวถ้าไม่ลอกก็โอเคเลย เรื่องการทำงานฟังก์ชั่นและคุณสมบัติต่างๆถือว่าโอเคนะคับกับราคาขนาดนี้ผมว่าได้ดีเกินราคาเลยแหละเพราะไปลองเล่นมาแล้ว งืมมใครมีข้อมูลเรื่องบอดี้ว่ามานจะลอกอ่ะป่าวรบกวนตอบด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ
armmino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ

คือตอนนี้ ผมลังเล อยากซื้อโทรสับใหม่มาก

เพิ่งได้เงิน มาประมาน 8500 อะครับ

ผมดูรุ่นนี้แล้ว ผมชอบมากเลยโดนมากเลยอะครับ

แต่ผมกลัวซื้อมา มันจะไม่คุ้มกับเงินอ่ะครับ

เพราะผมคงต้องใช้ไปอีก 2-3ปีเลยทีเดียว

แล้วพวกฟังชั่นครบไหมอะครับ

ผมเป็นคนชอบฟังเพลง+ถ่ายรูปมาก

มันจะดีไหมอะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ekkarat46
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ,s

soravich ผู้เขียน:

power buy ทุกสาขา คับ
ekkarat46
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบ

armmino ผู้เขียน:
คือตอนนี้ ผมลังเล อยากซื้อโทรสับใหม่มาก

เพิ่งได้เงิน มาประมาน 8500 อะครับ

ผมดูรุ่นนี้แล้ว ผมชอบมากเลยโดนมากเลยอะครับ

แต่ผมกลัวซื้อมา มันจะไม่คุ้มกับเงินอ่ะครับ

เพราะผมคงต้องใช้ไปอีก 2-3ปีเลยทีเดียว

แล้วพวกฟังชั่นครบไหมอะครับ

ผมเป็นคนชอบฟังเพลง+ถ่ายรูปมาก

มันจะดีไหมอะครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ในความคิดผมนะคับ

เรื่อง กล้อง เป็นกล้องดิจิตอล Cmos 3 ล้าน

ข้อดีเลนส์ Cmos
-ไม่เปลืองแบต

ข้อเสีย
-ถ่ายในที่มืดแล้ว ไม่ค่อย ชัดอ่ะคับ

เรื่อง เสียง สู้พวก

มิสสิคโฟนไม่ได้หรอก
ekkarat46
ผู้มาเยือน

ลำโพง เดี่ยวกัน กับสนทนา คับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: