Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 35, 36, 37  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3690 / เข้าชม: 4220403
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เออ . . . นั่นดิ เซ็นทรัลปิ่น ยังไม่โทรมาซักที

ไม่อยากได้กลางเดือนหน้าเลย ให้ตายดิ
รอนานแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เดี๋ยวเซ็นทรัลปิ่นมีเซอร์ไพร์ ไม่โทรมาบอกว่าจะเอาสีอะไร แต่จะโทรมาบอกว่า รับของได้เลยสินค้ามาแล้ว

ฝันไปก่อนเถอะ 555 Laughing
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เอ ... แล้ว Power Buy สาขา แฟชั่นฯ จะเป็นไงบ้างน้า

ไว้เดี๋ยวตอนกลางคืน มาอัพเดทอีกทีว่าเป็นยังไง ฮ่าๆ

หวังว่า ถ้า เซ็นฯ เชียงใหม่ให้รับ 1 ก.พ. สาขาพวกเรา คงประมาณนั้น ^^"

-------------------------------

วันนี้ไปลองเล่นมาแล้วครับ ก็ Ok อยู่ไม่ได้ตื่นเต้นอะไร เพราะหาข้อมูล - รอมานานมากแล้ว

วันนี้ แม่งโคตรซวย เซ็งชิบ !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: I'm too!!!

SpyKid ผู้เขียน:
muknoi ผู้เขียน:

ถ้าคุณเปิดฟังชั่นทั่วๆไป ไม่ช้าครับ
แต่ถ้าคุณเปิดดูข้อมูลจากเมม เช่น เพลง หรือรูปภาพ
กว่าจะเปิดได้ หนืดมากครับ แต่เล่นฟังชั่นอื่นปกติครับ
( ผมใส่เพลงไป 3 กิ๊ก กว่าๆ การ์ตูน นารุโตะ อีก กิ๊ก กว่าๆ )

คุณเด่นก็ดูนารูโตะหรอครับ

ผมคนนึงชอบดูมากๆ หนุกดี (บ้าเลยว่างั้น 55+)

หวังว่าถ้าใช้เกือบถึง8กิ๊ก เครื่องคงไม่ค้างเลยนะครับ

กลัวนิดๆ Laughing Laughing Laughing

นานพอควรครับกว่าโหลดได้ ส่วนการ์ตูนนารุโตะผมมี 45 เล่ม
แต่ว่าเป็นภาษาอังกฤษครับ เป็นไฟล์ภาพเหมือนอ่านหนังสือ
แต่อ่านจาก โทรนี่หล่ะครับ (เขาเรียกว่าอี บุ๊ค หรือป่าวก็ม่ายรู้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปเล่นตัวจิงมาเเล้วคับ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว (ที่จิงตั้งใจไปจองนั้นเเละ) เเต่พอลองกดดูเเล้วมันก็โอเคนะ เรื่องความช้าของเครื่องไม่ค่อยเท่าไร เเต่จอสัมผัสมันไม่ลื่นปรืดเลยอ่ะ ความเเม่นยำของระบบสัมผัสก็ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ (พอดีใช้ F480 อยู่เลยเปรียบเทียบกัน) ผมเลยตัดสินใจคงไม่ซื้อรุ่นนี้ใช้เเล้วคับ คงรอรุ่นต่อไปคิดว่าคงดีกว่านี้พอสมควร แอบผิดหวังเล็กๆที่อุตส่าห์รอคอยมาตั้งเเต่เดือน พฤษจิกายน 51 เเต่เอาน่ามันเป็นทัชสกรีนรุ่นเเรกของโนเกียร ต้องคอยดูรุ่นต่อๆๆไป สู้ๆๆเค้านะ โนเกียรรรรรร

เป็นความคิดเห็นเฉพาะส่วนตัวผมเท่านั้นนะคับ ไม่ได้ตั้งใจใส่ร้ายใครเเค่มาเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปลองสัมผัสเครื่องจริงๆมาเเล้วเท่านั้น

คะเเนนความไหลลื่อของระบบสัมผัส (ความเห็นของผมเท่านั้นนะ)

IPHONE = 10 (ราเเพงจัดเเต่ความลื่นไหลเเน่นอนที่สุด)
F480 = 9 - 9.5 (อันนี้ใช้อยู่ เเจ่มเลย น้องๆ iphone เเต่ห่างกันนิดๆ)
5800 = 7 (อันนี้ผิดหวังที่รอคอย เเต่ราคาไม่เเพงนัก ฟังค์ชั่นครบดี)
Natthawatncm
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ไปเล่นตัวจิงมาเเล้วคับ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว (ที่จิงตั้งใจไปจองนั้นเเละ) เเต่พอลองกดดูเเล้วมันก็โอเคนะ เรื่องความช้าของเครื่องไม่ค่อยเท่าไร เเต่จอสัมผัสมันไม่ลื่นปรืดเลยอ่ะ ความเเม่นยำของระบบสัมผัสก็ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ (พอดีใช้ F480 อยู่เลยเปรียบเทียบกัน) ผมเลยตัดสินใจคงไม่ซื้อรุ่นนี้ใช้เเล้วคับ คงรอรุ่นต่อไปคิดว่าคงดีกว่านี้พอสมควร แอบผิดหวังเล็กๆที่อุตส่าห์รอคอยมาตั้งเเต่เดือน พฤษจิกายน 51 เเต่เอาน่ามันเป็นทัชสกรีนรุ่นเเรกของโนเกียร ต้องคอยดูรุ่นต่อๆๆไป สู้ๆๆเค้านะ โนเกียรรรรรร

เป็นความคิดเห็นเฉพาะส่วนตัวผมเท่านั้นนะคับ ไม่ได้ตั้งใจใส่ร้ายใครเเค่มาเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปลองสัมผัสเครื่องจริงๆมาเเล้วเท่านั้น

คะเเนนความไหลลื่อของระบบสัมผัส (ความเห็นของผมเท่านั้นนะ)

IPHONE = 10 (ราเเพงจัดเเต่ความลื่นไหลเเน่นอนที่สุด)
F480 = 9 - 9.5 (อันนี้ใช้อยู่ เเจ่มเลย น้องๆ iphone เเต่ห่างกันนิดๆ)
5800 = 7 (อันนี้ผิดหวังที่รอคอย เเต่ราคาไม่เเพงนัก ฟังค์ชั่นครบดี)

ใช่เลยครับ...ตัวแรกๆยังไงก็ไม่สมบูรณ์ 100% แน่ครับเดี๋ยวพอมีคนใช้กันมากๆก็อาจจะเจอ Bug ขึ้นมาก็ได้ แล้วทาง Nokia เขาจะพอเองครับว่ามันยังขาดอะไรไปอะไรที่เขาลืมใส่มันลงไปแต่ที่แน่ๆ เครื่องต่อๆไปต้องมีซักเครื่องครับ ที่เป็น มัลติทัช เหมือน Iphone แล้วจอสัมผัสสามารถ ตอบสนองได้เทียบเท่าหรือดีกว่า คงต้องลองดู ๆ ตัวนี้ไปครับว่ามัน จะกระโดดโลดแล่นไปได้แค่ไหน...แต่คงไม่สุดๆแน่ๆหรอกมั้งครับ.อิอิ ต้องลองดู
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :

^
^
ถอยระวังๆ เด๋วชนเสาไฟ เอ้า ยาวๆๆๆๆ ถอยๆๆๆๆ เอ้าเบรกๆๆ
worker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

adamkitt ผู้เขียน:
เอ่อ ว่าแต่คนที่จองในเวปโนเกียจะได้ของแถมไรเหรอ

แคปรูปมาให้ดูหน่อยจิ แอบอิจฉาเล็กๆ

ได้ยินมาว่า เฉพาะคนที่มารับในงาน ถึงจะได้รับของแถม

ที่ได้ยินมา มีเสื้อยืดเก๋ๆแน่ๆ แต่คนที่เป็นคนแรกๆ จะได้รับ พวกหูฟัง headphone ยี่ห้อดีๆไว้ฟังเพลง แล้วก็หูฟัง bluetooth นะครับ

แล้วก็รู้สึกว่าของล็อตแรกจะจำกัด เค้าจะส่งมาที่งานวันเปิดตัวเท่านั้น

คนที่จองตามร้านช็อปต่างๆ ไม่ได้ของ จนหลังจากวันเปิดตัวไปอีกเกือบอาทิตย์นึงนะครับ

ผมก็จะไปรอรับของวันนั้น ยังไงไปเจอกันนะครับ Very Happy
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

..เอาไหลลื่นอย่างเดียวแล้วที่เหลือล่ะ..ไม่ว่า Brand ไหนถ้าจะซื้อคงต้องเทียบรายการต่อรายการอย่านำอย่างหนึ่งอย่างใดมาเทียบเพียงรายการเดียว เห็นบางคนว่ารุ่นนั้นดี ก้อจอยังอยู่ 65K อยู่เลยเรื่องจอภาพสำคัญน๊ะถ้าสังเกตุดีๆภาพเดียวกันถ้าดูด้วยจอ 56K หรือ 252K แถวนี้แล้วเทียบกับดูจากจอ 16Meg.นี่ผิดกันลิบเชียว
...ถ้าจะบอกว่า Internet Browser ของ 5800XM เป็นรุ่นที่ support Flash และ Java สามารถเห็น contents ของ Website ได้เหมือนเห็นใน Comp. มาเทียบเครื่อง Brand อื่นบ้างล่ะก็ยังไม่มี Brand ไหนๆทำได้อีกเช่นกัน

..บางคนก็ไปเอา CPU Speed ของ Windows Mobile มาเทียบว่า CPU 5800XM ช้าเป็นเต่า ก้อ Symbian มันไม่ต้อใช่ resource มากเป็นบ้าเป็นหลังเหมือน WM แล้วจะไส่ CPU speed มากๆมาถลุง Battery ทำไมล่ะ
SMS จาก Nokia Thai.
เปิดจองแล้ว Nokia 5800 XpressMusic ราคาเพียง 13,520 พร้อมรับของที่ระลึกจำนวนจำกัดที่ www.nokia.co.th/preorder

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 24 Jan 2009 01:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

PWB ปื่นเกล้า โทรมาถาม สี เครื่องแล้วครับ แต่ว่า . . .

เครื่องมันคงเข้าไม่ทันเดือนนี้อ่ะ แอบเศร้า พนักงานบอก เครื่องยังไม่มาถึง PWB ต้องถามเรื่องสีเครื่องแจ้งให้โนเกีย แล้วโนเกียจะส่งมาภายหลัง

พนักงานต่อว่า ต้องแจ้งเรื่อง สี ที่ลูกค้าออเดอร์ให้โนเกีย ภายในเดือนนี้

ยังแอบหวังว่ามันจะไม่ถึง กลางเดือนหน้า ดูเหมือนน่าดีใจแต่ไม่เลย T_T
loZeNitHol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมกรอก ยูเซอร์ ข้างบน
seesad
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :

PWB ปื่นเกล้า โทรมาถาม สี เครื่องแล้วครับ แต่ว่า . . .

เครื่องมันคงเข้าไม่ทันเดือนนี้อ่ะ แอบเศร้า พนักงานบอก เครื่องยังไม่มาถึง PWB ต้องถามเรื่องสีเครื่องแจ้งให้โนเกีย แล้วโนเกียจะส่งมาภายหลัง

พนักงานต่อว่า ต้องแจ้งเรื่อง สี ที่ลูกค้าออเดอร์ให้โนเกีย ภายในเดือนนี้

ยังแอบหวังว่ามันจะไม่ถึง กลางเดือนหน้า ดูเหมือนน่าดีใจแต่ไม่เลย T_T

อ้าว...

แล้วทำไมของผมยังไม่โทรมานี่...

ไม่ทราบว่าจองชั้นไหนครับ ชั้น ล่าง หรือ ชั้น 3...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ของผมก็ยังไม่มีใครโทรมาเหมือนกันนะ = ="

หวังว่า คงจะโทรมาเร็วๆนี้ ...

^_^"

ตอนแรกรู้สึก ชอบๆ สีแดง พอได้ลองเล่นเครื่องจริงแล้ว ชอบทั้ง แดง ทั้ง ฟ้า เลยนะ ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย OverAuraZ เมื่อวันที่ 23 Jan 2009 22:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

TGเซนทรัลลาดพร้าวววว โทรมาซักทีจิ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากรู้ชะตากรรมเหมือนกันน๊า ><
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราไปจอง5800ที่ 0โนเกีย สาขาปิ่น(ตั้งนานแล้ว)
เพราะเราเห็นบอกกันว่าcancleได้แล้วได้รับเงินคืน
แล้วเราพึงมาเจอที่จองของPWBที่จะเปิดจองในงานวันที่29
เราก็เลยจะจองที่งานดีกว่า แล้วไปรับเงินคืนที่0
ปรากฏว่าวันนี้เราไปขอยกเลิกจองที่0เซนปิ่น
เค้าบอกว่ายกเลิกไม่ได้ เปลี่ยนรุ่นได้อย่างเดียว
เราก็คิดว่าซวยแล้วตู ไม่น่าไปจองเลย

อยากถามว่า..
-เราควรจะรอเครื่องที่0 หรือไปจองกับPWBดี
-แผ่นกันรอยแบบกระจกพอยู๋กลางแจ้งมันจะเห็นชัดมั้ย

ปล.พนักงานหญิงคนนึงที่0โนเกียเซนปิ่นเราเกียดมากมาย(นอกเรื่อง)
nsst
Year's Star

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า 5800 นี้ ฟังเพลง เหนือกว่า ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น หรือพูดง่ายๆว่า เป็นที่ 1 ด้านเสียงเพลงหรือเปล่าครับ
PoPo-KunG
Year's Star

หัวข้อ :

ผมจองที่ PWB สาขาเซ็นปิ่น เค้าโทรมาถามสีแล้วนะคร้าบบบบบ
loZeNitHol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมจอง ชั้นล่าง น่ะครับ
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

เราไปจอง5800ที่ 0โนเกีย สาขาปิ่น(ตั้งนานแล้ว)
เพราะเราเห็นบอกกันว่าcancleได้แล้วได้รับเงินคืน
แล้วเราพึงมาเจอที่จองของPWBที่จะเปิดจองในงานวันที่29
เราก็เลยจะจองที่งานดีกว่า แล้วไปรับเงินคืนที่0
ปรากฏว่าวันนี้เราไปขอยกเลิกจองที่0เซนปิ่น
เค้าบอกว่ายกเลิกไม่ได้ เปลี่ยนรุ่นได้อย่างเดียว
เราก็คิดว่าซวยแล้วตู ไม่น่าไปจองเลย

อยากถามว่า..
-เราควรจะรอเครื่องที่0 หรือไปจองกับPWBดี
-แผ่นกันรอยแบบกระจกพอยู๋กลางแจ้งมันจะเห็นชัดมั้ย

ปล.พนักงานหญิงคนนึงที่0โนเกียเซนปิ่นเราเกียดมากมาย(นอกเรื่อง)

ไหนๆก็จองแล้วอ่ะนะ...

เวลาในการได้ของไม่น่าจะต่างกันเท่าไหร่...

อาจจะต่างกันตรงของแถม (หรือเปล่า)...

ผมเคยไปถามแล้วครับที่ ศูนย์ Nokia ปิ่นเกล้า เค้าก็บอกเลยว่าไม่ได้เงินคืน แต่เปลี่ยนรุ่นได้...
nanual
Year's Star

หัวข้อ : จองกันหลายที่...

Cool จองในเวป Nokia ก็บอกว่าได้ของเป็นกลุ่มแรก...
แล้วคนที่จองไว้กะ PowerBuy ล่ะ...ได้ทีหลังก้อมีเรื่องกันอีกแน่เลย...
งั้นถ้าจอง PowerBuy ไว้แล้วไปจองกะ Nokia ซ้อนไปเลย เผื่อไว้ก่อนดีป่ะ
...เฮ้อ...รอนานเกิน บ๊องไปซะและ เหอๆ Shocked
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: จองกันหลายที่...

nanual ผู้เขียน:
Cool จองในเวป Nokia ก็บอกว่าได้ของเป็นกลุ่มแรก...
แล้วคนที่จองไว้กะ PowerBuy ล่ะ...ได้ทีหลังก้อมีเรื่องกันอีกแน่เลย...
งั้นถ้าจอง PowerBuy ไว้แล้วไปจองกะ Nokia ซ้อนไปเลย เผื่อไว้ก่อนดีป่ะ
...เฮ้อ...รอนานเกิน บ๊องไปซะและ เหอๆ Shocked

เปลืองทรัพย์ !!
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามเรื่องเกมส์อีกนิดนึงครับ

/////////////************ขอถามเรื่องเกมส์อีกนิดนึงครับ..คือว่าถ้าจะเปลี่ยนปุ่มจำลองจากปุ่ม Navi กับ ABCD เป็นปุ่มตัวเลขธรรมดาได้ไหมครับเพราะถ้าเปลี่ยนไม่ได้รู้สึกว่าจะมีปัญหากับเกมส์และโปรแกรมจำพวกที่ต้องใช้ตัวเลขพอสมควรเลยครับ***************/////////
moyachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5800

เราว่านะ จะได้ไวได้ช้า ยังไงก็ได้เหมือนกัน

เราเข้าใจนะ ว่าทุกๆคนก็อยากได้ไว เราเองก็เหมือนกัน

แต่เราไม่ได้จองที่ไหนเลย รอซื้อที่ศูนย์ใกล้ๆบ้านดีกว่า ไม่ต้องไปแย่งใคร

ไม่ต้องไปเบียดกะใคร เราว่านะ รอกันได้มาตั้งนาน รออีกนิดจะเป็นไรไป

ไม่ได้วันนี้พรุ่งนี้ เราว่าทุกๆคนกไม่เดือดร้อนหรอก เพราะเชื่อว่ตอนนี้ทุกคนก็มีเครื่องใช้อยู่

แม่มันจะไม่ใช่รุ่นนี้ก็เถอะ จริงปะคะ

จะว่าไป การที่ไม่ได้ของก่อนชาวบ้าน มันก็ไม่ได้แปลว่าเราพลาดโอกาสสำคัญมากๆในชีวิต

นี่นา เครียดเปล่าๆ ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะจ๊ะ

อย่าใจร้อนกันเลย
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่มีเครื่องใช้เลยครับ ใช้ชีวิตโดยปราศจาก มือถือ มาประมาณ 4 - 6 เดือนได้แล้ว

ตอนนี้ ต้องการใช้มือถือดีๆซักรุ่น (นานแล้วแหละ) รอมันมานานมากก

ได้เร็วที่สุดยิ่งดีครับ ก่อน วาเลนไทน์ซัก สัปดาห์นึง เป็นอย่างต่ำ จะเป็นอะไรที่เซอร์ไพรส์มาก
zxc111
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :

ผมอยากบอกว่า ผมได้ใช้ nokia 5800 เครื่องนี้มา 1 อาทิตย์ พอดี ตอนนี้ก็แค่หา ธีมลง หาภาพพื้นหน้าจอสวยๆลง 16ล้านสี นี้แจ่มจริง สวยสดใส รอกันไปนะเพื่อนๆ อยากได้สิท่า
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

zxc111 ผู้เขียน:
ผมอยากบอกว่า ผมได้ใช้ nokia 5800 เครื่องนี้มา 1 อาทิตย์ พอดี ตอนนี้ก็แค่หา ธีมลง หาภาพพื้นหน้าจอสวยๆลง 16ล้านสี นี้แจ่มจริง สวยสดใส รอกันไปนะเพื่อนๆ อยากได้สิท่า

มีปัญหาเรื่องลำโพงสนทนา หรือปัญหาอื่นๆบ้างรึยังครับ...
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ : จองมาแล้ว

จองที่เวปโนเกียมาแล้วครับ ในใบจองนัดวันที่ 20 กุมภาพันธ์ เวลา 15.00 น. ที่ Central World
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

zxc111 ผู้เขียน:

...เซี๊ยจัยด้วยย ตอนนี้กะลังเป็นลาวเห่อกล้องหม่ายอยู่ค๊าาบ..จาไปถ่ายรูปเล่นกะเพื่อนที่แม่ฮ่องสอนช่วงปลายเดือนพอดี..ช้าอีกหน่อยก้อด้าย อิ อิ
seesad ผู้เขียน:
ปัญหาเรื่องลำโพงสนทนา หรือปัญหาอื่นๆบ้างรึยังครับ...

..ในความล่าช้ามันก็มีประโยชน์ซ่อนอยู่น๊ะ..ปัญหาต่างๆก็ถูกแก้ไขก่อนที่เครื่องจะถึงมือเรา...เครื่องก็สมบูรณ์มากที่สุด ไม่ต้องมานั่งงัดแงะเครื่องกันเองให้ลำบาก..ถึงวันนี้ Nokia Thai คงมั่นใจเต็มที่แน่นอน..
...แช๊ะ แช๊ะ แช๊ะ โฮ๋ยภาพงี๊เทพสุดๆ..คนละเรื่องกับกล้องมือถือเลย..อุตส่าห์หลงซื้อ N93i มาตั้งแพงมะด้ายเรื่อง..ใครอย่ามาโม้เรื่องมือถือกล้องเทพฯซ๊าให้ยากเลย
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

Grace71 ผู้เขียน:

..ในความล่าช้ามันก็มีประโยชน์ซ่อนอยู่น๊ะ..ปัญหาต่างๆก็ถูกแก้ไขก่อนที่เครื่องจะถึงมือเรา...เครื่องก็สมบูรณ์มากที่สุด ไม่ต้องมานั่งงัดแงะเครื่องกันเองให้ลำบาก..ถึงวันนี้ Nokia Thai คงมั่นใจเต็มที่แน่นอน..

ผมก็หวังว่าคงจะเป็นอย่างนั้นนะครับ Laughing ...
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : q

มี tv-out หรือป่าวครับ ในข้อมูลเบื้องต้นไม่เห็นมีเลยครับผม
คนวงใน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รับประกันได้ว่า

ทั้ง PWB, Nokia shop สาขาต่างๆ หรือ dealer อื่นๆที่รับจองล่วงหน้า ไม่มีทางปล่อยของได้เร็วกว่า วันเปิดตัว วันที่ 20 ก.พ. ที่ทางโนเกียจะปล่อยของเองแน่นอน

และยังมั่นใจมากๆว่า ที่อื่นๆก็ยังไม่มีของไปอีกหลายวัน

แล้วที่สำคัญไม่มีที่ไหนให้ของแถมได้มากเท่าวันเปิดตัววันแรกแน่นอน เพราะไม่งั้นเค้าคงไม่จัดงานเปิดตัวแน่ๆ

อยากให้ไปดูเองกันทุกคน
เห็นมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: q

มี tv-out หรือป่าวครับ ในข้อมูลเบื้องต้นไม่เห็นมีเลยครับผม

มีครับ เป็นรูเหมือน N-series
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :

Grace71 ผู้เขียน:
...แช๊ะ แช๊ะ แช๊ะ โฮ๋ยภาพงี๊เทพสุดๆ..คนละเรื่องกับกล้องมือถือเลย..อุตส่าห์หลงซื้อ N93i มาตั้งแพงมะด้ายเรื่อง..ใครอย่ามาโม้เรื่องมือถือกล้องเทพฯซ๊าให้ยากเลย

โหเจ๊ใช้ศัพย์เกรียนด้วยนะ(เทพ) ทันสมัยจริงๆ Wink
ว่าแต่ช่วงนี้เจ๊งานยุ่งหรอไม่ค่อยได้อ่านข้อมูลดีๆจากเจ๊เลย
คิดถึ๊ง คิดถึง หึหึ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือ อยากถามว่า ไอ้ WCDMA 900/2100 MHz ที่ตรงระบบอ่ะคับ

มันคืออะไรเหรอคับ??

พอดีเพื่อนมันถาม ตอบมันมั่วๆไปว่า คงเป็นระบบ Hutch อ่ะมั้ง

มันเลยไปขอตังแม่จะซื้อซะงั้น ผมก็เลยไม่รู้จาบอกมันยังไงดีว่าไม่ใช่

ตกลงคืออะไร ช่วยตอบหน่อยนะคับ
กล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ก็เป็นคนนึงที่รอน่ะครับ.. ตอนแรกคิดจะซื้อโซนี่ อิริคสัน มีใช้อยู่สองเครื่องขณะนี้ ไม่ได้ซื้อมือถือใหม่มาหลายปีแล้วครับ เห็นตัวนี้ก็เลยจะหันกลับมาใช้โนเกียอีกสักครั้ง แต่ก็ต้องผิดหวังเพราะไม่มีสีดำเข้ามาทำตลาด อยากได้ตัวนี้แต่ไม่ชอบสีแดงและนำ้ำเงิน เห็นในต่างประเทศเค้ามีสีดำ ทำไมโนเกียตัวนี้ไม่นำสีดำเข้ามาล่ะครับ ผมว่ารูปลักษณ์หรือสีก็เป็นตัวตัดสินใจอันดับต้นๆของการซื้อโทรศัพท์มือถือใหม่นะครับ ถึงแม้ว่าโทรศัพท์จำทำออกมาฟังก์ชั่นดีเลิศ แต่สี รูปร่างไม่ชอบ ก็ไม่ซื้อหรอก คิดว่าจะต้องรอสีดำ ถ้าต้องรอถึงกลางปี ก็อาจจะหันกลับไปซื้อโซนี่ อีริคสันที่หมายตาเอาไว้ท่าจะดีกว่า ขอบคุณสยามโฟนที่เป็นสื่อกลางในการติดต่อกับผู้บริโภคกับผู้นำโนเกียเข้าจำหน่าย
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

มีไวเร็ตมัยคับ ไม่เห็นมันบอกว่ามีเลย ทำไมไปดูเว็ปอีกมันบอกว่ามีไวเร็ตด้วยละคับ ใครรู้บอกทีคับว่ามีมัย จะใช้กะ สัญญาณ เน็ตที่บ้านน๊ะคับประหยัดดีไม่เปลือง
dadayama
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...

nenggg ผู้เขียน:
มีไวเร็ตมัยคับ ไม่เห็นมันบอกว่ามีเลย ทำไมไปดูเว็ปอีกมันบอกว่ามีไวเร็ตด้วยละคับ ใครรู้บอกทีคับว่ามีมัย จะใช้กะ สัญญาณ เน็ตที่บ้านน๊ะคับประหยัดดีไม่เปลือง

มีครับผม ไปหาดูตัวอย่างใน YouTube ได้ เค้าพรีวิวให้ดู
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :

คือ อยากถามว่า ไอ้ WCDMA 900/2100 MHz ที่ตรงระบบอ่ะคับ

มันคืออะไรเหรอคับ??

พอดีเพื่อนมันถาม ตอบมันมั่วๆไปว่า คงเป็นระบบ Hutch อ่ะมั้ง

มันเลยไปขอตังแม่จะซื้อซะงั้น ผมก็เลยไม่รู้จาบอกมันยังไงดีว่าไม่ใช่

ตกลงคืออะไร ช่วยตอบหน่อยนะคับ

3G อ๊ะเปล่าครับ (คือมันจะบอกว่า รุ่นนี้รองรับ 3G ทั้งสองคลื่นความถี่นะครับ)
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :

คือ ผมอยากทราบว่า การเปิดใช้แผนที่เนี่ย (GPS) ต้องเสียค่าเน็ตไหมครับเวลาเล่น คือไม่เคยใช้จริง ๆ (ขอโทษนะคับ ถ้าคำถามมันดูโง่ไปนิด)
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : Re: ขอถามเรื่องเกมส์อีกนิดนึงครับ

Natthawatncm ผู้เขียน:
/////////////************ขอถามเรื่องเกมส์อีกนิดนึงครับ..คือว่าถ้าจะเปลี่ยนปุ่มจำลองจากปุ่ม Navi กับ ABCD เป็นปุ่มตัวเลขธรรมดาได้ไหมครับเพราะถ้าเปลี่ยนไม่ได้รู้สึกว่าจะมีปัญหากับเกมส์และโปรแกรมจำพวกที่ต้องใช้ตัวเลขพอสมควรเลยครับ***************/////////

คงเปลี่ยนไม่ได้มั้งครับ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่เป็นปุ่มแบบนี้อ่ะ ส่วนโปรแกรมที่ต้องใช้ตัวเลขนี่เป็นประเภทไหนเหรอครับ ถ้าเป็น โปรแกรมเครื่องคิดเลข ตอนนี้ก็มี แบบใช้เขียนเลยครับ

ตอนผมใช้ screen capture นั้นภาพหน้าจอเป็นแบบแนวขวาง แต่ตอนเซฟ ทำไมเป็นแนวตั้งก็ไม่รู้แฮะ ก็เลยเป็นภาพแบบนี้แหละ อิอิ ถูกใจคนที่ใช้เครื่องคิดเลขนะครับผมว่า ไม่ต้องมากดๆๆ อีกแล้ว เขียนลงไปได้เลย
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

dadayama ผู้เขียน:
คือ ผมอยากทราบว่า การเปิดใช้แผนที่เนี่ย (GPS) ต้องเสียค่าเน็ตไหมครับเวลาเล่น คือไม่เคยใช้จริง ๆ (ขอโทษนะคับ ถ้าคำถามมันดูโง่ไปนิด)

เสียเงินครับผม ตอนนี้ผมลง google map ไว้พอลองเปิดดู มันขึ้นว่าต้องต่อ internet ผมเลยไม่ใช้ซะเลย ไม่อยากเสียเงินให้ ทุยมูฟ ค่า gprs แพงโคตร กะว่าจะเอา net sim ของ AIS มาใช้ก็เสียดายว่าจะไม่ได้ใช้เครื่อง 5800 เพราะปกติใช้ ทุยมูฟโทรกระจายอยู่ เมื่อไร ทุยมูฟจะมีบริการเนทแบบเหมาจ่ายเป็นชั่วโมงซะทีน้อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามเรื่องเกมส์อีกนิดนึงครับ

nakedeyes ผู้เขียน:

คงเปลี่ยนไม่ได้มั้งครับ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่เป็นปุ่มแบบนี้อ่ะ ส่วนโปรแกรมที่ต้องใช้ตัวเลขนี่เป็นประเภทไหนเหรอครับ ถ้าเป็น โปรแกรมเครื่องคิดเลข ตอนนี้ก็มี แบบใช้เขียนเลยครับ

ตอนผมใช้ screen capture นั้นภาพหน้าจอเป็นแบบแนวขวาง แต่ตอนเซฟ ทำไมเป็นแนวตั้งก็ไม่รู้แฮะ ก็เลยเป็นภาพแบบนี้แหละ อิอิ ถูกใจคนที่ใช้เครื่องคิดเลขนะครับผมว่า ไม่ต้องมากดๆๆ อีกแล้ว เขียนลงไปได้เลย

ก็เกมส์แบบมุมมอง GTA อ่ะครับ ซึ่งที่เคยเล่นในโทรศัพท์มือถือเกมส์ประเภทนี้ก็มีเกมส์ Medal Of Honor Airborne มันสุดๆ หรือเกมส์ Sudoku แล้วผมลองนึกไปอีกครับว่าถ้าทาง Nokia เขาทำ Application N-Gage มาลงถ้าเกิดว่าเล่นในแนวตั้งแล้วเป็นเกมส์ ผีชีวะ อะไรประมาณเนี้ยครับ มันน่าจะสามารถควบคุม ให้เดินหน้า ถอยหลัง มาซ้าย มาขวา แล้วก็ เฉียงขวา เฉียงซ้าย ทั้งขึ้นและลงอ่ะครับ ไม่รวมเกมส์ Sudoku นะครับเพราะมันต้องใช้ตัวเลขแน่ซึ่งผมก็ไม่สนใจเกมส์นี้เท่าไหร่หรอกครับ ที่มีปัญหาก็คงจะเป็น เช่น 2 เกมส์ตัวอย่างที่บอกไปอ่ะครับ Medal Of Honor Airborne กับ N-Gage ผีชีวะ------------ส่วนTrueMove ค่าเน็ตถูกที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ 250 บาท/เดือนเอง เล่นได้ไม่จำกัดลองเข้าไปดูรายละเอียดที่เว็ป TrueMove ครับ...เห็นเครื่องคิดเลขแล้วอึ้งไปเลยนึกว่ามันคงจะเป็นตัวเลขให้จิ้มโอ้โห Nokia 5800 กับ Nokia N78 เลือกไม่ถูกเลยจริงๆ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเล่นเกมแนว สร้างเมือง เต็มจอแล้วจิ้มๆเอาจะมีมัยคับเหมือนเล่นกะpc :lol: :lol: :lol: คนสนุกแน่เลยถ้ามีน๊ะ เคยเล่น สร้างสวนสนุก มีใครเคยเล่นมัยคับ :lol: :lol: :lol: แก้เคลียดรอมานานละ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครทราบมัยคับ งานมือถือที่ศิริกิจ เปิดตั้งแต่กี่โมง ปิดกี่โมง เรอคับถ้าไปตอน1ทุ่มจะยังเปิดอยู่มัยคับใครรู้หรือสอบถามที่ไหนได้ช่วยบอกด้วนน๊ะคับ Embarassed Embarassed Embarassed
wuttykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ระหว่าง Nokia 5800 Xpress กับ Samsung D980 2 ซิม อ่ะครับ รุ่นไหนดีกว่ากันครับ ราคาใกล้เคียงกันเลยอ่ะ ถ้ามีรายละเอียดเปรียบเทียบด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมากครับ
zxc111
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :

กล ผู้เขียน:
ก็เป็นคนนึงที่รอน่ะครับ.. ตอนแรกคิดจะซื้อโซนี่ อิริคสัน มีใช้อยู่สองเครื่องขณะนี้ ไม่ได้ซื้อมือถือใหม่มาหลายปีแล้วครับ เห็นตัวนี้ก็เลยจะหันกลับมาใช้โนเกียอีกสักครั้ง แต่ก็ต้องผิดหวังเพราะไม่มีสีดำเข้ามาทำตลาด อยากได้ตัวนี้แต่ไม่ชอบสีแดงและนำ้ำเงิน เห็นในต่างประเทศเค้ามีสีดำ ทำไมโนเกียตัวนี้ไม่นำสีดำเข้ามาล่ะครับ ผมว่ารูปลักษณ์หรือสีก็เป็นตัวตัดสินใจอันดับต้นๆของการซื้อโทรศัพท์มือถือใหม่นะครับ ถึงแม้ว่าโทรศัพท์จำทำออกมาฟังก์ชั่นดีเลิศ แต่สี รูปร่างไม่ชอบ ก็ไม่ซื้อหรอก คิดว่าจะต้องรอสีดำ ถ้าต้องรอถึงกลางปี ก็อาจจะหันกลับไปซื้อโซนี่ อีริคสันที่หมายตาเอาไว้ท่าจะดีกว่า ขอบคุณสยามโฟนที่เป็นสื่อกลางในการติดต่อกับผู้บริโภคกับผู้นำโนเกียเข้าจำหน่าย

สีน้ำเงินที่คุณว่ามันก็ไม่ต่างอะไรมากจากสีดำเลยนะครับ มองเผินๆดูไม่ออกว่าเป็นสีน้ำเงิน ดูแล้วเหมือนสีดำคาดน้ำเงินมากกว่า แค่สีที่คาดไว้เป็นสีน้ำเงินเท่านั้น ส่วนตัวสีดำที่คุณว่ามันคาดสีเงิน
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : Ha Ha

เสียเงินครับผม ตอนนี้ผมลง google map ไว้พอลองเปิดดู มันขึ้นว่าต้องต่อ internet ผมเลยไม่ใช้ซะเลย ไม่อยากเสียเงินให้ ทุยมูฟ ค่า gprs แพงโคตร กะว่าจะเอา net sim ของ AIS มาใช้ก็เสียดายว่าจะไม่ได้ใช้เครื่อง 5800 เพราะปกติใช้ ทุยมูฟโทรกระจายอยู่ เมื่อไร ทุยมูฟจะมีบริการเนทแบบเหมาจ่ายเป็นชั่วโมงซะทีน้อ

พูดอีกก็ถูกอีกครับ

ตอนนี้ผมก็ใช้ทรูอยู่เช่นกัน

เปิดเน็ตทีไร เหอๆ ไม่ต้องพูดถึงนะครับ แพงเกิ๊นนน... อิอิ

แล้ว WLAN กับ เจ้า GPRS ต่างกันตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Ha Ha

เท่าที่ผมเข้าใจและเคยใช้นะครับ gprs นี่จะเสียเงิน แต่คุณสามารถเปิดใช้งานที่ไหนก็ได้ ส่วน WLAN นั้นใช้ฟรีถ้าพื้นที่นั้นเปิดให้สัญญาณคุณ สมมติว่า ผมอยู่ ม.รังสิต ผมสามารถเปิดใช้ WLAN ได้ฟรีโดยไม่เสียเงินครับ เพราะที่นั่นมีสัญญาณของมหาลัยซึ่งจะเปิดให้นักศึกษาใช้ได้ฟรี ส่วนถ้าคุณออกนอก มหาลัยไปแล้ว คุณจะต่อผ่าน gprs ก็ต้องเสียเงินจ้า ถ้าตามห้างส่วนใหญ่ก็มี WLAN ให้ใช้ได้เหมือนกัน แต่คุณต้องซื้อชั่วโมงการใช้งานครับ

แ้ล้วถ้าเราเปิดเจ้า WLAN เราสามารถเล่น GPS กับ โนเกียแมป ได้เลย เหมือน GPRS หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับที่รบกวนอีกครั้ง Embarassed Embarassed Embarassed

ได้ครับเพราะเป็นการต่อ เนท เหมือนกัน
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

เท่าที่ผมเข้าใจและเคยใช้นะครับ gprs นี่จะเสียเงิน แต่คุณสามารถเปิดใช้งานที่ไหนก็ได้ ส่วน WLAN นั้นใช้ฟรีถ้าพื้นที่นั้นเปิดให้สัญญาณคุณ สมมติว่า ผมอยู่ ม.รังสิต ผมสามารถเปิดใช้ WLAN ได้ฟรีโดยไม่เสียเงินครับ เพราะที่นั่นมีสัญญาณของมหาลัยซึ่งจะเปิดให้นักศึกษาใช้ได้ฟรี ส่วนถ้าคุณออกนอก มหาลัยไปแล้ว คุณจะต่อผ่าน gprs ก็ต้องเสียเงินจ้า ถ้าตามห้างส่วนใหญ่ก็มี WLAN ให้ใช้ได้เหมือนกัน แต่คุณต้องซื้อชั่วโมงการใช้งานครับ

แ้ล้วถ้าเราเปิดเจ้า WLAN เราสามารถเล่น GPS กับ โนเกียแมป ได้เลย เหมือน GPRS หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับที่รบกวนอีกครั้ง Embarassed Embarassed Embarassed

ผมไม่เคยใช้โทรศัพที่มี WLAN นะครับ

แต่ note book ผมมี WLAN ก้อเหมือนอิมเตอร์เน็ตไรสายอ่ะครับ

ความเร็วมามากกว่า GPRS ด้วยซ้ำ ขึ้นอยู่ เฉพาะพื้นที่ ที่ปล่อยความเร็วหั้ยเราครับ

ture sport งัยครับ แจ่ม
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

พูดอีกก็ถูกอีกครับ

ตอนนี้ผมก็ใช้ทรูอยู่เช่นกัน

เปิดเน็ตทีไร เหอๆ ไม่ต้องพูดถึงนะครับ แพงเกิ๊นนน... อิอิ

แล้ว WLAN กับ เจ้า GPRS ต่างกันตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ

SpyKid
Year's Star

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมจองไปที่ powerbuy พระราม3ยังมะโทรมาเลยงะคับ

ถ้าไม่เกินสิ้นเดือนนี้ก็แจ่มอะจิคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เด็กระนอง ผู้เขียน:
ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้จองผ่านเว็บของโนเกีย
และทางโนเกียก็ได้ส่งคำยืนยันมาให้แล้ว
แต่ผมอยู่จังหวัดระนอง ผมอยากทราบว่าผมจะให้พี่ผมที่อยู่ที่กรุงเทพฯไปเอาให้แทนได้มั้ยครับ ใครรู้ตอบทีนะครับ

คุณเด็กระนอง ที่ใลยืนยันการสั่งจอง เขาก็ระบุไว้นะค่ะว่า ถ้าไปไม่ได้ให้ทำหนังสือมอบอำนาจให้คนอื่นไปแทนได้
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

ว้าวๆๆ nokia ส่งข้อความมาบอกให้ไปจองเครื่องเหมือนกันค่ะ เฮ้ย อยากได้ๆๆๆๆๆ
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

ยังไม่โทรมาเลยแฮะ ปิ่นเกล้าๆ...

ถามเรื่องสีหน่อยได้มั้ยครับ พอดีผมยังไม่เห็นเครื่องจริงเลย...

เจ้าสีแดงนี่มันออกแดงมากมั้ยครับ แล้วเจ้าตัวสีน้ำเงินมันออกดำจริงรึเปล่า...
Peace_Keeper
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทราบว่าผิดที่ผิดทาง แต่เนื่องจากเข้ามา siamphone ที่นี้ที่เดียว และอยากให้กับเพื่อนๆในห้องนี้

จุดประสงค์ : ต้องการขาย 5800 ที่จองไว้กับ PowerBuy ปิ่นเกล้า สั่งไว้ สีแดง พร้อมกันรอยไปติดเองนะครับ เครื่องเดียวเท่านั้นครับ ของครบแบบที่ ศุนย์ Nokia จัดให้ พร้อมเมม 8 gig (อุปกรณ์มาตรฐานมากับเครื่อง ไม่ใช่ของแถม อ่านอุปกรณ์มาตรฐานได้ที่ spec ของมันในหน้า siamphone ครับ) ของแถมอื่นพวก กระเป๋าถุง หรือ ตุ๊กตุ่นตุ๊กตา อื่นๆ ไม่มีครับ

ราคา : 12200 บาท ไม่ลด งดต่อรอง

เงื่อนไข : PowerBuy จ่ายของเมื่อไร ไปรับด้วยกัน รับของจาก PowerBuy จ่ายเงินผมตรงนั้นเลย ลงทะเบียนประกันอะไรๆเป็นชื่อท่านเลย

เหตุผล : เนื่องด้วยครอบครัวผมจะไปเยี่ยมญาติที่ DC เลยได้เปรยๆกับน้องว่า “ไปเมกาต้องซื้อ iPhone สิ ลองดูให้ซิว่าราคาเท่าไร” ไม่ทราบสื่อความหมายเข้าใจกันยังไง น้องสาวผมแกเล่นไปประมูลใน eBay ให้เรียบร้อย http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&ssPageName=STRK:MEWNX:IT&item=220349616961 ผมนั่นแหละที่ต้องรับผิดชอบการจ่ายเงิน จำเป็นต้องขาย 5800 เสียแล้วละครับ

ที่ผมเคยเปรยๆไว้ มีท่านนึงสนใจ PM ไว้ให้ผม ตอนนี้หน้านั้นมันลบไปแล้ว ไม่ทราบว่าไปไหน หาไม่เจอ ต้องขอโทษท่านนั้นจริงๆครับ ถ้าเมลมาบอกอีกที จะจัดให้ครับ

ที่มา Post บอกกันว่าจะขายจริงๆในห้องนี้ เพราะต้องการขายให้กับเพื่อนศรีพี่น้องที่เข้ามาอ่านกันในนี้ครับ เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน

ขออนุญาตลงในที่นี้ หากเห็นว่าไม่เหมาะสมจริงๆก็ลบนะครับ

ท่านที่สนใจ ส่งเมลพร้อมเบอร์โทรมาที่ bignoom@hotmail.com นะครับ ผมจะติดต่อกลับท่านที่ส่งเมลมาก่อนครับ ขอท่านที่มั่นใจว่าจะเอาจริงๆเท่านั้นนะครับ อยากให้ยืนยันความมั่นใจด้วยครับท่าน เดี๋ยวมีคนสนใจแล้วผมจะมาลบในนี้ครับ (หากไม่โดนลบเสียก่อน)

======================================

*** ตอนนี้คุณ พ.ช. ได้ติดต่อมาว่าต้องการซื้อแล้วครับ ขอบคุณท่านที่สนใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peace_Keeper เมื่อวันที่ 27 Jan 2009 10:55; ทั้งหมด 2 ครั้ง
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครจองที่พาเวอร์บายมาบุญครองมั้ยครับ
ยังไม่โทรมาเลย
amnat007
Year's Star

หัวข้อ :

เอามาฝากสำหรับบางคนที่ยังเลือกสีไม่ได้ ขำๆนะ อิอิ

ปล.ที่มา
http://www.mahamodo.com/tamnai/color.asp
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้สีดำ อ่ะครับ

ออกกลางปีเลยหรอ

ตอนนี้ในไทย บอดี้ มีแค่ 2สีเองหรอครับ
Year's Star

หัวข้อ : Nokia 5800

รอนานแล้ว ผู้เขียน:
ในที่สุดก็โทรมาแล้วครับ สำหรับคนที่จองกับ Power buy สาขาปิ่นเกล้า 11390 บาท
ผมได้ลองคุยกับพนักงานแล้ว พนักงานบอกว่า ตอนนี้กำลังโทรตามลูกค้าถามความต้องการเรื่องสี หากได้ครบ และไม่มีอะไรผิดพลาด ไม่เกินสิ้นเดือนนี้อย่างแน่นอน (ในใบจองก็ระบุบอยู่) แล้วผมก็ถามต่อไปอีกว่าที่ช้าเพราะอะไร เค้าบอกว่า ไม่รู้ เค้าเป็นตัวแทนจำหน่ายเฉยๆ แต่ยังไงก็ยังดีกว่าเงียบเฉยไป ใครที่จองสาขาปิ่นเกล้า แล้วยังไม่ได้รับโทรศัพท์จาก power buy ก็ลองโทรเข้าไปถามดูน่ะครับ ทั้งนี้ถ้าเช็คแล้วครบจำนวนการจองเร็ว อาจทำให้เราได้รับสินค้าเร็วขึ้นกว่าเดิมก็ได้ อ๋อเกือบลืม ผมถามเรื่องการจ่ายเพิ่มด้วย พนักงานบอกว่าไม่มีการเรียกเก็บเงินเพิ่มแต่อย่างไร ทั้งนี้การซื้อขายเป็นอันสิ้นสุดลง ณ ใบกำกับภาษีออกแล้วครับ

ป.ล. การรอคอยใกล้สิ้นสุดแล้ว แต่จะพบปัญหาใหม่ที่ยังไม่มาถึงครับ

ราคานี้ยังจองได้อยู่ไหมครับเนี่ย...
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :

nenggg ผู้เขียน:
มีใครทราบมัยคับ งานมือถือที่ศิริกิจ เปิดตั้งแต่กี่โมง ปิดกี่โมง เรอคับถ้าไปตอน1ทุ่มจะยังเปิดอยู่มัยคับใครรู้หรือสอบถามที่ไหนได้ช่วยบอกด้วนน๊ะคับ Embarassed Embarassed Embarassed

เอ่อ ไม่รู้มีใครตอบยังคับ แต่ผมเอาลิ้งค์มาฝากนะคับ

http://www.thailandmobileexpo.com/
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้มาแล้ว ผู้เขียน:

เออ เท่าที่เข้าใจนะครับ ของโนเกียเนี่ย การใช้แผนที่จะมีให้เลือกสองแบบ

คือ GPS ธรรมดา ไม่ต้องเสียค่าเน็ต

แต่้ถ้าใช้ A-GPS เนี่ย ถึงจะเสียค่าเน็ต เพราะใช้ GPRS ช่วยในการจับสัญญาณให้เร็วขึ้น

สามารถเลือกได้ที่ options -> tools -> go online/offline นะครับ

แต่ว่า GPS นี่สู้ A-GPS ไม่ได้จริงๆครับ ต่างกันเยอะเหมือนกัน

หวังว่าจะเคลียร์แล้วนะครับ

ขอบคุณมากนะคับ เข้าใจแล้ว อยากใช้เร็วๆ จังคับ ^_^
tmai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครที่พาวเวอร์บายยังไม่โทรมาลองโทรติดต่อกลับดูนะครับ เพราะวันนี้ไปเขาแจ้งเกือบทุกคนแล้ว และของน่าจะมาเดือนหน้ามากกว่านะครับ (ไม่แน่ใจ) แต่ถามพนักงานเขาบอกบริษัทให้สรุปยอดภายในสิ้นเดือนนี้เพื่อจัดส่งของมาเดือนหน้าอ่ะครับ
Herminii~~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอ ทอ ม๊อ
หัวข้อ : คนจ๊นจน

คือว่าเนื่องมาจากเศรษฐกิจที่ไม่ดีเท่าที่ควร
และกิเลสเราก้อสูงพอๆกะเศรษฐกิจที่ตกต่ำ แปร่วววว T^T

อยากถามผู้รู้อ่ะค่ะ มีใครเคยใช้บัตรผ่อนสินค้า/บัตรเครดิตสำหรับผ่อนม่างงงง Shocked Shocked

หึหึ พอดีขอน้าได้ ให้เค้าช่วยผ่อนให้อ่ะค่ะ
เท่าที่เคยเห็น ทั่วไปๆ โทรศัพท์ราคาประมาณ 14,000
อัตราผ่อนต่ำสุดเดือนละประมาณ 1,400 กว่าๆ/เดือน เป็นเวลา 10 เดือน
ยิ่งผ่อนเยอะก็ยิ่งหมดเร็ว

มีใครรู้รายละเอียดมั่งมั้ยคะ

Cool วันที่เราต้องการซื้อเครื่องโดยใช้บัตรผ่อนต้องจ่ายเงินเดือนแรกเลยใช้รึเปล่าคะ
Cool แล้วตกแล้วดอกเบี้ยมันประมาณเท่าไหร่
Cool ยิ่งผ่อนต่อเดือนเยอะก็จะยิ่งดอกน้อยยังงั้นรึเปล่า
Cool ปกติบัตรผ่อนสินค้า/บัตรเครดิต ใช้ผ่อนกับร้านไหนได้บ้าง
Cool ของแถมซื้อสด/ผ่อน ต่างกันมั้ยคะ

รบกวนผู้ชำนาญการณ์ด้านบัตรผ่อนด้วยนะคะ ^^"

ปล. ในงาน Mobile Expo 29-1 กพ. ที่จะถึงนี้ นู๋ 5800 XM จะมาในงานเปล่าอ่ะคะ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

คนวงใน ผู้เขียน:
รับประกันได้ว่า

ทั้ง PWB, Nokia shop สาขาต่างๆ หรือ dealer อื่นๆที่รับจองล่วงหน้า ไม่มีทางปล่อยของได้เร็วกว่า วันเปิดตัว วันที่ 20 ก.พ. ที่ทางโนเกียจะปล่อยของเองแน่นอน

และยังมั่นใจมากๆว่า ที่อื่นๆก็ยังไม่มีของไปอีกหลายวัน

แล้วที่สำคัญไม่มีที่ไหนให้ของแถมได้มากเท่าวันเปิดตัววันแรกแน่นอน เพราะไม่งั้นเค้าคงไม่จัดงานเปิดตัวแน่ๆ

อยากให้ไปดูเองกันทุกคน

Power Buy สาขา เซ็นทรัล เชียงใหม่ ที่โทรมาบอกเพื่อนๆเราว่า วันที่ 1 ก.พ. เนี่ย เค้าโกหกหรอ คงไม่ใช่มั้ง ^_^"

ถึงยังไง ก็เชื่อครึ่ง ไม่เ้ชื่อครึ่ง ทั้ง 2 อยู่ดี

-------------------------------

ตัดสินใจหละ ว่าคงใช้เครื่องสีน้ำเงิน เพราะคิดว่า พอไปดูเครื่องจริง สีแดง มันเข้ากับสีดำเกินไป ไม่ค่อยสดใส ออกแนว มืดๆ มัวๆ สลัวๆ แต่ถ้าเป็นสีน้ำเงิน ตัดกับสีดำมากกว่้า สดมากกว่า อีกอย่าง มันผ่านช่วง X'Mas ไปตั้งนานแล้ว ถ้าเทียบกัน ชอบสีน้ำเงินมากกว่า จบ !

วันนี้ไปเดินช๊อปมา ได้รองเท้ามาหนึ่งคู่ ^_^"
รอมือถือ นานมาก ! ก่อนวาเลนไทน์ซักสัปดาห์นึง จำได้มั้ย !
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: คนจ๊นจน

Herminii~~ ผู้เขียน:
คือว่าเนื่องมาจากเศรษฐกิจที่ไม่ดีเท่าที่ควร
และกิเลสเราก้อสูงพอๆกะเศรษฐกิจที่ตกต่ำ แปร่วววว T^T

อยากถามผู้รู้อ่ะค่ะ มีใครเคยใช้บัตรผ่อนสินค้า/บัตรเครดิตสำหรับผ่อนม่างงงง Shocked Shocked

หึหึ พอดีขอน้าได้ ให้เค้าช่วยผ่อนให้อ่ะค่ะ
เท่าที่เคยเห็น ทั่วไปๆ โทรศัพท์ราคาประมาณ 14,000
อัตราผ่อนต่ำสุดเดือนละประมาณ 1,400 กว่าๆ/เดือน เป็นเวลา 10 เดือน
ยิ่งผ่อนเยอะก็ยิ่งหมดเร็ว

มีใครรู้รายละเอียดมั่งมั้ยคะ

Cool วันที่เราต้องการซื้อเครื่องโดยใช้บัตรผ่อนต้องจ่ายเงินเดือนแรกเลยใช้รึเปล่าคะ
Cool แล้วตกแล้วดอกเบี้ยมันประมาณเท่าไหร่
Cool ยิ่งผ่อนต่อเดือนเยอะก็จะยิ่งดอกน้อยยังงั้นรึเปล่า
Cool ปกติบัตรผ่อนสินค้า/บัตรเครดิต ใช้ผ่อนกับร้านไหนได้บ้าง
Cool ของแถมซื้อสด/ผ่อน ต่างกันมั้ยคะ

รบกวนผู้ชำนาญการณ์ด้านบัตรผ่อนด้วยนะคะ ^^"

ปล. ในงาน Mobile Expo 29-1 กพ. ที่จะถึงนี้ นู๋ 5800 XM จะมาในงานเปล่าอ่ะคะ

การใช้เงินในอนาคต จริงๆไม่ค่อยแนะนำ ไม่อยากให้ใช้ด้วยครับ เห็นปัญหามามากแล้ว

1. จ่ายตอนวันตัดยอดครับ
2. ดอกเบี้ยแล้วแต่โปรโมชั่น - ประเภทบัตร - บริษัทบัตรด้วยครับ
3. ยิ่งผ่อนหมดเร็วเท่าไหร่ จำนวนเดือนที่ต้องจ่าย ดอกเบี้ยก็ยิ่งน้อยตามไปด้วยครับ
4. ส่วนใหญ่ก็ใช้ได้หมด ลองสอบถามเอา แต่ก็ต้องเลือกดูร้านด้วยนะ ^^"
5. ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นเรื่องของแถมนะ แล้วคิดว่า เงินสดน่าจะมีของแถมมากกว่าผ่้อน

คิดว่ามีให้เล่นแน่นอนครับ ในงาน Mobile Expo
Year's Star

หัวข้อ : กล้อง Nokia 5800 สีเพี้ยนหรือป่าวครับ

รูปภาพของ Nokia N96 ครับ ->>>>

รูปภาพของ Nokia 5800 ครับ-->>>>>>>

***********เรียนถามผู้ที่ได้ใช้ Nokia 5800 ช่วยมายืนยันหน่อยครับว่ารูปถ่ายของ Nokia 5800 ตัวจริง *สี* ไม่เพี้ยนเหมือนเครื่องทดสอบตัวนี้*********จากเว็ป http://symbianworld.org/1126-nokia-5800-xpressmusic-camera-test-part-1/
devilseza
Year's Star

หัวข้อ :

True มีแบบเล่น wifi Eade GPRS แบบ เหมาจ่ายแล้วน๊ะครับ

เดือนละ 300 เอง ดูได้เลยนะครับ แบบรายเดือน *0*
w_watcharotai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แฟนผมได้รับโทรศัพท์จากเพาว์เวอร์บายสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าเมื่อวานนี้ครับ เรื่องให้เลือกสีโทรศัพท์ 5800 แต่พอถามถึงกำหนดรับเครื่อง เค้าบอกว่าไม่เกินสิ้นเดือนกุมภาเลย ละครับ ตกลงเราจะได้ใช้เมื่อไหร่หว่า.... อีกนิดครับ มีเมลล์ส่งมาจาก Nokia เรื่องจองเครื่อง 5800 ราคา 13,520 บาท กำหนดเปิดตัวอย่างเป็นทางการ วันที่ 20 ก.พ. ครับ ....... จำได้ว่า ผมเคยโพส บอกเรื่องกำหนดเปิดตัวไว้แล้วว่าเป็นช่วงกลางเดือนกุมภา แต่ก็ถูกเพื่อนๆต่อว่ากันไป ในตอนนี้ทุกอย่างคงกระจ่างแล้วนะครับ (ตอนนั้นแอบน้อยใจนิดๆแต่ไม่อยากต่อความ)
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

LaMerZ ผู้เขียน:
โหเจ๊ใช้ศัพย์เกรียนด้วยนะ(เทพ) ทันสมัยจริงๆ
ว่าแต่ช่วงนี้เจ๊งานยุ่งหรอไม่ค่อยได้อ่านข้อมูลดีๆจากเจ๊เลย
คิดถึ๊ง คิดถึง หึหึ

..ช่วงนี้เห่อกล้องหม่ายค๊าบ..ก้อเทพสุดๆจริงอ่ะ แต่เล่นมากไม่ได้อ่ะเปลือง Lens ตัวละแสนยังมีเลยแพงกว่าตัว Body อีกไม่ไหวเหมือกัน..แค่คนอยากถ่ายรูปสวยๆเท่านั้นไม่ได้เป็นอาชีพอะไร...ไปเจอลุงคนนึง โฮ๋ กล้องรุ่นไหนก้อไม่รู้เก่ามาก แต่แกถ่ายภาพให้นิตยสารดังๆทั้งนั้นเลย ได้คุยกันลุงบอกว่า"กล้องดีแค่ไหนถ้าใจไม่เห็นความงาม กล้องนั้นก็เป็นแค่เครื่องประดับไว้อวดกัน หรือขยะ Electronics ที่เพิ่มขึ้นอีกชิ้นนึงเท่านั้น"ปรัชญามากๆต้องจำไว้เลย..
..มีอะไรที่น่าเรียนรู้ และน่าหลงไหลในวงการถ่ายภาพที่ไม่รู้อีกเยอะเลยน๊ะ..เป็น Hobby ที่ให้ความสุข ความพอใจได้ดีทีเดียว..

..5800XM ไว้ก่อนนานอีกหน่อยก็ได้....ที่คิดถึงนี่เพราะเคยทำรูปน้าพลอยให้ดูละจิ่..ภาพ 5800XM-WP ของน้าพลอยอันนี้ที่จริงทำไว้นานแล้ว.แต่คิดว่้าแรงไปมั๊ยเลยไม่ได้ post ซ๊ะที...ก็ post ไว้ดูเล่นละกาน...โดนใครสวดก็โดน..
Year's Star

หัวข้อ : QuickOffice

ขอถามผู้ใช้ Nokia 5800 XP หน่อยครับ ว่า ในเครื่องมันไม่มีโปรแกรม QuickOffice อยู่ แต่ในเมนู Download มีให้โหลดมาได้จริงหรือป่าวครับ***ช่วยตอบหน่อยน้าครับ...เรื่องรูปภาพที่ถ่ายด้วยน้าครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
muknoi
Year's Star

จังหวัด: ณ ซิดนี่ย์
หัวข้อ : Re: QuickOffice

ขอถามผู้ใช้ Nokia 5800 XP หน่อยครับ ว่า ในเครื่องมันไม่มีโปรแกรม QuickOffice อยู่ แต่ในเมนู Download มีให้โหลดมาได้จริงหรือป่าวครับ***ช่วยตอบหน่อยน้าครับ...เรื่องรูปภาพที่ถ่ายด้วยน้าครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ในตัวเครื่องไม่มีโปรแกรมครับ แต่.....มีตัวเมนูดาวน์โหลดมาให้ครับ
ซึ่งโหลดแล้วก็ติดตั้งได้เลย ใช้ได้เลย และถ้าอยากแก้ไขไฟล์ได้ด้วย
ต้องซื้อออฟชั่นเพิ่ม ....ตามโปรโมชั่นที่มีมาให้ครับ...
ส่วนรูปภาพ .....ไม่แน่ใจ ..ยังไม่ได้เอาไปเปรียบเทียบครับ
Year's Star

ในตัวเครื่องไม่มีโปรแกรมครับ แต่.....มีตัวเมนูดาวน์โหลดมาให้ครับ
ซึ่งโหลดแล้วก็ติดตั้งได้เลย ใช้ได้เลย และถ้าอยากแก้ไขไฟล์ได้ด้วย
ต้องซื้อออฟชั่นเพิ่ม ....ตามโปรโมชั่นที่มีมาให้ครับ...
ส่วนรูปภาพ .....ไม่แน่ใจ ..ยังไม่ได้เอาไปเปรียบเทียบครับ

***ขอบคุณ มากๆเลยครับ คือผมได้ลองไปดูรีวิวมาหลายเว็ปมากจนเลยชั่วโมงเน็ตโดยไม่รู้ตัวเลยครับรูปจากการรีวิวมันดูสวยถูกใจผมมากเลยครับ เช่น เว็ป Mobile-review.com , All About Symbian.com และเว็ปอื่นๆ เช่น Pantip อ่ะครับ แต่พอมาเจอเว็ปนี้เว็ปเดียวทำเอาผมสงสัยมากเลยครับว่าจะเชื่อข้อมูลส่วนมากหรือจะเชื่อใน 1 ความผิดพลาดที่พบ แต่ถ้าลองแล้วได้ยังไงก็มาบอกกานบ้างน้าครับบบบ...////////////////////////******อ้อเกือบลืม โปรแกรมเครื่องคิดเลขแบบเขียน Handwriting Calculator มันสามารถเขียนและคิดค่า SIN COS TAN หรือค่าอื่นๆทางวิทยาศาสตร์ได้หรือป่าวครับ....ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าน้าาครับบ
เชด(เชษ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การตอบกระทู้

คุณOverAuraZกรุณาอย่าปั๊มกระทู้นะครับ ถ้าจะโพสอะไรติดต่อกันสองกระทู้ในเวลาไม่ห่างกันมากนัก กรุณาอ้างอิงในกระทู้เดียวหรือไม่ก็ใช้ปุ่มEditนะครับ เตือนกันไว้ก่อนนะครับ
ตามเขามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมจองทางเว็ปแล้ว แต่คิดขี้นมาได้อยู่อย่าง วันที่เปิดขายหน้าเซ็นทัลเวอร์ สมมุติว่าเอามาลองทีหลังแล้วพบว่ามีปัญหา จำพวก ต้องกดเน็นๆย้ำๆบ่อยๆ กดไม่ค่อยติด (ซื้อจากหน้าเซ็นทัลเวอร์ที่รับจองทางเว็ป ) แล้วจะเอาไปเปลียนได้มัยคับ เปลี่ยนได้ที่ไหน แล้วถ้าซื้อที่ศูนย์เลยเขาจะยอมให้เปลี่ยนมัยคับ ผมว่า คนซื้อเป็นพันคนอย่างน้อย ต้องมีคนเจอเครื่องแย่ๆไม่ต่ำกว่า30 คนแน่เลยคับคิดเป็นจำนวน 3ใน100 เลย ถ้าใครเจอคงซวยมิใช่น้อย
ผมให้ในยูทูป ก็เห็นบางเครื่องก็ลื้นหัวแทบแตก แต่บางเครื่องก็กดย้ำๆซะ หน้าจอเกือบยุบเลยน๊ะคับ (ยุบนี่ล้อเล่นน๊ะ ขำๆ) แต่มันย้ำจิงๆน๊ะ Neutral Neutral Twisted Evil Twisted Evil
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

w_watcharotai ผู้เขียน:
แฟนผมได้รับโทรศัพท์จากเพาว์เวอร์บายสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าเมื่อวานนี้ครับ เรื่องให้เลือกสีโทรศัพท์ 5800 แต่พอถามถึงกำหนดรับเครื่อง เค้าบอกว่าไม่เกินสิ้นเดือนกุมภาเลย ละครับ ตกลงเราจะได้ใช้เมื่อไหร่หว่า.... อีกนิดครับ มีเมลล์ส่งมาจาก Nokia เรื่องจองเครื่อง 5800 ราคา 13,520 บาท กำหนดเปิดตัวอย่างเป็นทางการ วันที่ 20 ก.พ. ครับ ....... จำได้ว่า ผมเคยโพส บอกเรื่องกำหนดเปิดตัวไว้แล้วว่าเป็นช่วงกลางเดือนกุมภา แต่ก็ถูกเพื่อนๆต่อว่ากันไป ในตอนนี้ทุกอย่างคงกระจ่างแล้วนะครับ (ตอนนั้นแอบน้อยใจนิดๆแต่ไม่อยากต่อความ)

โอ๋ๆๆๆ อย่างอนนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ^_^"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณOverAuraZกรุณาอย่าปั๊มกระทู้นะครับ ถ้าจะโพสอะไรติดต่อกันสองกระทู้ในเวลาไม่ห่างกันมากนัก กรุณาอ้างอิงในกระทู้เดียวกันหรือไม่ก็ใช้ปุ่มEditนะครับ เตือนกันไว้ก่อนนะครับ
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :

ตอนนี้ผมซื้อเครื่องนอกมาใช้แล้ว

ว่างๆ ผมจะรีวิวให้ชม

เท่าที่ใช้มา พบอะไรหลายๆ อย่างที่ทำได้ดี และก็ยังพบจุดบอดอีกบานตะไท

ตอนแรกเห็นเวปอื่นบอกกล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ ตอนนี้ผมมาลอง ตกลง กล้องหน้ามันถ่ายรูปได้ครับ ( รายละเอียดจะนำเสนออีกที )

ตัวโครงสร้าง Hard Ware เอง ออกแบบมาค่อนข้างดี ตัวเครื่องประกอบแน่นหนา และจับได้กระชับมือพอสมควร แต่ส่วนหน้าของหน้ากากทำมาจากพลาสติกมันวาว เกิดรอยขนแมวได้ง่ายพอสมควร ทั้งในส่วนของบอดี้กลาง และหน้ากากชิ้นหน้าทั้งหมด แนะนำว่าถ้าไม่อยากให้หน้ากากเป็นรอย หาซองผ้ามาใส่จะดีกว่า เพราะซองที่แถมมากับกล่องไม่ค่อยจะได้เรื่อง ข้างในมันทำมากระด้างมาก หากดึงเข้าดึงออกบ่อยๆ มันจะขีดข่วนตัวเครื่องเอาเสียเปล่าๆ

ตัวซอฟแวร์นั้น ยังเจอปัญหาอยู่บางจุด เช่น
1. Hard Reset ไม่ได้ คือ ตอน HR มันจะหายแต่เฉพาะวันที่ และการตั้งค่าบางอย่างเท่านั้น แต่ข้อมูลเครื่องทั้งหมดจะไม่หายไป รวมทั้งซอฟแวร์ที่ติดตั้งลงไปก็จะไม่หายไปเช่นกัน ( มัน Reset ตรงใหนฟ๊ะ ) ไม่แน่ใจว่า รุ่นนี้มันเป็นแบบนี้ หรือซอฟแวร์ยังไม่สมบูณณ์?
2. มีปัญหากะ Nokia Map ตอนเปิดไม่เป็นไร แต่ตอนหาพิกัด กับนำทาง เครื่องจะขึ้นจอขาว สามารถกดปิดเครื่องได้ แต่จะกดเปิดเครื่องไม่ติด ต้องถอดแบตออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดได้
3. ระบบ Touch ยังทำได้ไม่พริ้วเท่าที่ควร และตอบสนองช้า ด้านมือ ( ถ้าคนเคยเล่น iphone มาก่อนแล้วมาเจอเจ้าตัวนี้จะขัดรมณ์อย่างรุนแรง ) ลากแล้วไม่ค่อยจะไปตามมือ

ยังมีอะไรอีกหลายๆ อย่าง ผมค่อยมารีวิวและแจกแจงปัญหา ของรุ่นนี้กันต่อไปในวันพรุ่งนี้ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

atthaphon_s ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมซื้อเครื่องนอกมาใช้แล้ว

ว่างๆ ผมจะรีวิวให้ชม

เท่าที่ใช้มา พบอะไรหลายๆ อย่างที่ทำได้ดี และก็ยังพบจุดบอดอีกบานตะไท

ตอนแรกเห็นเวปอื่นบอกกล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ ตอนนี้ผมมาลอง ตกลง กล้องหน้ามันถ่ายรูปได้ครับ ( รายละเอียดจะนำเสนออีกที )

ตัวโครงสร้าง Hard Ware เอง ออกแบบมาค่อนข้างดี ตัวเครื่องประกอบแน่นหนา และจับได้กระชับมือพอสมควร แต่ส่วนหน้าของหน้ากากทำมาจากพลาสติกมันวาว เกิดรอยขนแมวได้ง่ายพอสมควร ทั้งในส่วนของบอดี้กลาง และหน้ากากชิ้นหน้าทั้งหมด แนะนำว่าถ้าไม่อยากให้หน้ากากเป็นรอย หาซองผ้ามาใส่จะดีกว่า เพราะซองที่แถมมากับกล่องไม่ค่อยจะได้เรื่อง ข้างในมันทำมากระด้างมาก หากดึงเข้าดึงออกบ่อยๆ มันจะขีดข่วนตัวเครื่องเอาเสียเปล่าๆ

ตัวซอฟแวร์นั้น ยังเจอปัญหาอยู่บางจุด เช่น
1. Hard Reset ไม่ได้ คือ ตอน HR มันจะหายแต่เฉพาะวันที่ และการตั้งค่าบางอย่างเท่านั้น แต่ข้อมูลเครื่องทั้งหมดจะไม่หายไป รวมทั้งซอฟแวร์ที่ติดตั้งลงไปก็จะไม่หายไปเช่นกัน ( มัน Reset ตรงใหนฟ๊ะ ) ไม่แน่ใจว่า รุ่นนี้มันเป็นแบบนี้ หรือซอฟแวร์ยังไม่สมบูณณ์?
2. มีปัญหากะ Nokia Map ตอนเปิดไม่เป็นไร แต่ตอนหาพิกัด กับนำทาง เครื่องจะขึ้นจอขาว สามารถกดปิดเครื่องได้ แต่จะกดเปิดเครื่องไม่ติด ต้องถอดแบตออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ถึงจะเปิดได้
3. ระบบ Touch ยังทำได้ไม่พริ้วเท่าที่ควร และตอบสนองช้า ด้านมือ ( ถ้าคนเคยเล่น iphone มาก่อนแล้วมาเจอเจ้าตัวนี้จะขัดรมณ์อย่างรุนแรง ) ลากแล้วไม่ค่อยจะไปตามมือ

ยังมีอะไรอีกหลายๆ อย่าง ผมค่อยมารีวิวและแจกแจงปัญหา ของรุ่นนี้กันต่อไปในวันพรุ่งนี้ ขอบคุณครับ
เร็วนะครับ อดใจรอไม่ไหว
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่งกลับจากปิ่นเกล้าเมื่อกี้นี้เอง กะว่าจะไปคุยกับ powerbuy ชั้น 3 เรื่องการแจ้งสีที่ต้องการแหละครับ เพราะไม่เห็นโทรมาซะที...

พอไปถึงก็ถามตามขั้นตอนนั่นแหละครับ....

ผม: ของจะมาเมื่อไหร่ครับ...
พนักงาน: ประมาณ ก.พ. ค่ะ...
ผม: แล้วคนที่จองล่ะครับ...
พนักงาน: ประมาณกลางๆก.พ. ค่ะ…
ผม: ได้พร้อมคนที่ไม่ได้จองเลยหรือเปล่าครับ...
พนักงาน: คนที่จองจะได้ประมาณกลางเดือน ก.พ. ค่ะ...

พอจะถามเรื่องสีที่ต้องการ ผมคงถามผิดขั้นตอนไปนิด...

ผม: มีกี่สีครับ...
พนักงาน: ไม่ทราบค่ะ...

ผมล่ะไปต่อไม่เป็นเลยครับ เพราะยังไม่ทราบเลยว่ามีกี่สี เค้าก็คงไม่ต้องให้ผมแจ้งแล้วล่ะมั้งครับว่าต้องการสีอะไร ผมก็เลยขอบคุณแล้วก็ออกจากร้านเลยครับ...

เลยเดินต่อไปที่ศูนย์โนเกีย กะว่าจะไปลองเล่นกับดูสีซะหน่อย ปรากฏว่ามีแต่ตัว model สีน้ำเงินสีเดียวด้วย ผมว่าสวยเกินคาดแฮะ สีน้ำเงินนี่เหมือนสีดำเลย เพียงแต่คาดสีน้ำเงินไว้เท่านั้น สวยๆ เอาสีนี้แหละ Laughing ...

วัสดุผมว่าก็โอเคนะครับ ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่หลายท่านเคยบอก สวยใช้ได้เลยทีเดียว ผมก็ถามตามขั้นตอนเดิม...

ผม: 5800 จะมาเมื่อไหร่ครับ...
พนักงาน: สัปดาห์หน้าครับ (ผมนึกในใจว่าจะมาสัปดาห์หน้าได้ไง ในเมื่อเว็บโนเกียกำลัง count down ตั้งอีก 20 กว่าวัน) แล้วเค้าก็พูดต่อว่าค่าจอง 500 ครับ ได้กระเป๋า 1 ใบ...
พนักงาน: 3 สีครับ แดง น้ำเงิน ดำ (นึกในใจว่าจะมีสีดำแน่รึ เพราะในเว็บที่ให้จองมีให้เลือกแค่ 2 สีเอง)

แล้วผมก็เดินออกจากร้านมา สรุปไปวันนี้ไม่ได้อะไรเลย...

ได้เรื่องเดียวคืออย่างน้อยยังได้เห็นตัว model สีน้ำเงิน และแล้วก็รอต่อไป...
muknoi
Year's Star

จังหวัด: ณ ซิดนี่ย์

***ขอบคุณ มากๆเลยครับ คือผมได้ลองไปดูรีวิวมาหลายเว็ปมากจนเลยชั่วโมงเน็ตโดยไม่รู้ตัวเลยครับรูปจากการรีวิวมันดูสวยถูกใจผมมากเลยครับ เช่น เว็ป Mobile-review.com , All About Symbian.com และเว็ปอื่นๆ เช่น Pantip อ่ะครับ แต่พอมาเจอเว็ปนี้เว็ปเดียวทำเอาผมสงสัยมากเลยครับว่าจะเชื่อข้อมูลส่วนมากหรือจะเชื่อใน 1 ความผิดพลาดที่พบ แต่ถ้าลองแล้วได้ยังไงก็มาบอกกานบ้างน้าครับบบบ...////////////////////////******อ้อเกือบลืม โปรแกรมเครื่องคิดเลขแบบเขียน Handwriting Calculator มันสามารถเขียนและคิดค่า SIN COS TAN หรือค่าอื่นๆทางวิทยาศาสตร์ได้หรือป่าวครับ....ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าน้าาครับบ

บวกลบคูณหาร ใส่วงเล็บ ยกกำลังได้ครับ ถอดรากได้หมด
แต่ว่า sin cos tan ไม่ได้อ่ะครับ
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : =_=

devilseza ผู้เขียน:

True มีแบบเล่น wifi Eade GPRS แบบ เหมาจ่ายแล้วน๊ะครับ
เดือนละ 300 เอง ดูได้เลยนะครับ แบบรายเดือน *0*

ไม่ทราบว่าใช่ลิ้งนี้หรือป่าวนะครับ

http://www.truemove.com/thai/product/package/pre_wifi.htm

แต่คงไม่สมัครหรอกครับ (หาไวเลตเล่นฟรีดีกว่า อิอิ)

หวังว่าคงจะคุ้มกับคนที่ชอบเล่นเน็ตไม่มากก็น้อยครับผม Very Happy Very Happy Very Happy
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : แหล่มครับ

atthaphon_s ผู้เขียน:

จริงๆหรอครับ

ไม่น่าเชื่อเลย

ถ่ายรูปได้ด้วย อิอิ Good Job!!! Smile Twisted Evil Laughing

ปล.แล้วปัญหาต่างๆ(เครื่องหิ้วที่ซื้อมา)มันจะเกิดกับเครื่องศูนย์หรือป่าว

ไม่แน่เขาอาจจะปรับปรุงแล้ว (หรือป่าว แหะๆ) ขออย่าให้มีปัญหามากละกัน

ให้คุ้มกับการรอคอยหน่อยก็ดีนะครับโนเกียไทยแลนด์ Razz Wink Question
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : So funny!!!

เพิ่งกลับจากปิ่นเกล้าเมื่อกี้นี้เอง กะว่าจะไปคุยกับ powerbuy ชั้น 3 เรื่องการแจ้งสีที่ต้องการแหละครับ เพราะไม่เห็นโทรมาซะที...

พอไปถึงก็ถามตามขั้นตอนนั่นแหละครับ....

ผม: ของจะมาเมื่อไหร่ครับ...
พนักงาน: ประมาณ ก.พ. ค่ะ...
ผม: แล้วคนที่จองล่ะครับ...
พนักงาน: ประมาณกลางๆก.พ. ค่ะ…
ผม: ได้พร้อมคนที่ไม่ได้จองเลยหรือเปล่าครับ...
พนักงาน: คนที่จองจะได้ประมาณกลางเดือน ก.พ. ค่ะ...

พอจะถามเรื่องสีที่ต้องการ ผมคงถามผิดขั้นตอนไปนิด...

พนักงาน: ไม่ทราบค่ะ...

ขอแอบขำ(พนักงาน)หน่อยละกันครับ ไม่ไหวแล้ว อิอิ

กุมภาตลอดรายการ

คนจอง ไม่จอง ก็คงจะต่างตรงที่ราคาจองกะมัง (ประหยัดไปตั้ง2100ก่าๆ)

ผมคนนึงจองไม่ทัน เศร้า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

chobijang
Year's Star

หัวข้อ : Compare 5800 Vs F480

สอบถามความเห็นเพื่อนๆอ่ะค่ะ ตอนนี้ถูกใจอยู่ 2 รุ่น คือ ss480 กะ nk5800 นี้แหละค่ะ เพราะราคาเค้าใกล้เคียงกัน ถ้าพูดแบบคนที่ไม่เชี่ยวเรื่องมือถือ ก็คิดว่า ss ได้ตรง body กับกล้อง อ่ะค่ะ แต่ nk เค้าได้ฟังก์ชั่นและความแข็งแรง ก็เลยไม่รู้จะเลือกอันไหนดีอ่ะคะ โดยส่วนตัว เคยใช้มาแล้วทั้งสองแบรนด์ ก็พอจะเห็นความแตกต่างอยู่บ้าง บางทีกะแอบคิดว่า ทำม๊าย ทำมาย ไม่เอาทุกอย่างมารวมกันอยู่ในเครื่องเดียว โฮะๆๆๆ พูดเล่นๆนะคะ แต่ละค่ายก็ต้องมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวอยู่แล้ว แต่ตอนนี้มันตัดสินใจมะถูกจิงๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ ขอบอกว่าอ่านกระทู้ทั้งสองตัวนี้มาแล้ว รู้สึก ss นี่จะประสบปัญหามาบ้างพอควร แต่ nk ยังไม่พบมาก เพราะรอของกันอยู่ใช่มะคะ หุหุ ถ้าได้คำแนะนำที่ดีก็จักเป็นพระคุณอย่างมากมายค่ะ จาก มด Rolling Eyes
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ : Re: Compare 5800 Vs F480

chobijang ผู้เขียน:
สอบถามความเห็นเพื่อนๆอ่ะค่ะ ตอนนี้ถูกใจอยู่ 2 รุ่น คือ ss480 กะ nk5800 นี้แหละค่ะ เพราะราคาเค้าใกล้เคียงกัน ถ้าพูดแบบคนที่ไม่เชี่ยวเรื่องมือถือ ก็คิดว่า ss ได้ตรง body กับกล้อง อ่ะค่ะ แต่ nk เค้าได้ฟังก์ชั่นและความแข็งแรง ก็เลยไม่รู้จะเลือกอันไหนดีอ่ะคะ โดยส่วนตัว เคยใช้มาแล้วทั้งสองแบรนด์ ก็พอจะเห็นความแตกต่างอยู่บ้าง บางทีกะแอบคิดว่า ทำม๊าย ทำมาย ไม่เอาทุกอย่างมารวมกันอยู่ในเครื่องเดียว โฮะๆๆๆ พูดเล่นๆนะคะ แต่ละค่ายก็ต้องมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวอยู่แล้ว แต่ตอนนี้มันตัดสินใจมะถูกจิงๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ ขอบอกว่าอ่านกระทู้ทั้งสองตัวนี้มาแล้ว รู้สึก ss นี่จะประสบปัญหามาบ้างพอควร แต่ nk ยังไม่พบมาก เพราะรอของกันอยู่ใช่มะคะ หุหุ ถ้าได้คำแนะนำที่ดีก็จักเป็นพระคุณอย่างมากมายค่ะ จาก มด Rolling Eyes

เท่าที่ดูจากเวป sp ในแคตตาล๊อคผมพบว่า ss480 จะเน้นไปทางด้านการถ่ายภาพหรือวีดีโอนะครับ แต่ nk5800 จะเน้นไปทางด้านฟังเพลงนะครับ
สรุปได้ว่ามันเป็นคนละแนวทางของผู้ใช้เลยละครับ แต่เท่าที่ดูมา nk5800 มีแต้มต่อ อยู่ที่ว่าสามารถต่อ อินเตอเนตที่เป็นไวเลส ได้ซึ่งss480 ทำไม่ได้ครับ

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณแล้วละครับ Very Happy
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :

วัสดุผมว่าก็โอเคนะครับ ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่หลายท่านเคยบอก สวยใช้ได้เลยทีเดียว ผมก็ถามตามขั้นตอนเดิม...

อันนี้ข่าวดีสำหรับผมอันที่หนึ่งคับ อ่านจากหลาย ๆ เวปมา เห็นบอกว่าวัสดุไม่ดีเลย แต่ก็ยังไม่เคยไปดูตัวจริงเสียที ก็นั่งคิด ๆ อยู่ว่ามันจะแย่ขนาดไหนเนี่ย แต่ก็ปันใจไป iPhone ไม่ไหวแพงไปนิดนึง (มากๆ)

พนักงาน: สัปดาห์หน้าครับ (ผมนึกในใจว่าจะมาสัปดาห์หน้าได้ไง ในเมื่อเว็บโนเกียกำลัง count down ตั้งอีก 20 กว่าวัน) แล้วเค้าก็พูดต่อว่าค่าจอง 500 ครับ ได้กระเป๋า 1 ใบ...
พนักงาน: 3 สีครับ แดง น้ำเงิน ดำ (นึกในใจว่าจะมีสีดำแน่รึ เพราะในเว็บที่ให้จองมีให้เลือกแค่ 2 สีเอง)

อันนี้ข่าวดีมาก ๆ อันที่สอง เหอะๆ ถ้ามาสัปดาห์หน้าจริงนะ ... สวรรค์ ส่วนเรื่องสี ผมก็มองสีน้ำเงินนะคับ เหมาะกับผมดี โน๊ตบุ๊ค เครื่องเสียงในห้อง มีพวกไฟ LED เป็นสีน้ำเงินหมดเลย ส่วนสีดำที่บอกว่ามีคาดสีเทา ๆ เนี่ย เวลาใช้งาน ไฟจะติดเป็นสีขาวหรือเปล่าคับ อยากเห็นจัง (ไม่แน่อาจเปลี่ยนใจไปใช้สีนั้น) Smile
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเป็นคุณ เชษ (Admin) จริง เห็นไม่สมควร Warn ผมเลยก็ได้ครับ ^^"

แต่ถ้าไม่ใช่ หมั่นไส้อะไรผมหรอครับ Double โพส เยอะแยะไป ทำไมถึงมาคอยจับผิดหว่า

ผม Quote 2 ข้อความ แยกเป็น 2 โพส สงสัย คงต้อง Quote ทีละข้อความ ก๊อปไปก๊อปมา กว่าจะตอบได้หมด คงซัก 10 นาที หละมั้ง ^^"

ทำเป็นไม่รู้่ไม่เห็นก็แล้วกัน ~

--------------------

กล้องหน้าถ่ายรูปได้ด้วยหรอครับ ^^" ว๊าว ว๊าว

แต่วันที่ผมไปลองเครื่องนั้น ลำโพงไม่ค่อยประทับใจเ่ท่าไหร่เลยนะ หรือว่าเป็นที่ำไฟล์เพลงก็ไม่รู้

เสียงโดยรวม ใสครับ ฟังก์ชั่น Bass Booster กับ Wideฯ ทำออกมาได้ดี และแตกต่างจากเสียงธรรมดาพอสมควร
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

OverAuraZ ผู้เขียน:
ถ้าเป็นคุณ เชษ (Admin) จริง เห็นไม่สมควร Warn ผมเลยก็ได้ครับ ^^"

แต่ถ้าไม่ใช่ หมั่นไส้อะไรผมหรอครับ Double โพส เยอะแยะไป ทำไมถึงมาคอยจับผิดหว่า

ผม Quote 2 ข้อความ แยกเป็น 2 โพส สงสัย คงต้อง Quote ทีละข้อความ ก๊อปไปก๊อปมา กว่าจะตอบได้หมด คงซัก 10 นาที หละมั้ง ^^"

ทำเป็นไม่รู้่ไม่เห็นก็แล้วกัน ~

กล้องหน้าถ่ายรูปได้ด้วยหรอครับ ^^" ว๊าว ว๊าว

แต่วันที่ผมไปลองเครื่องนั้น ลำโพงไม่ค่อยประทับใจเ่ท่าไหร่เลยนะ หรือว่าเป็นที่ำไฟล์เพลงก็ไม่รู้

เสียงโดยรวม ใสครับ ฟังก์ชั่น Bass Booster กับ Wideฯ ทำออกมาได้ดี และแตกต่างจากเสียงธรรมดาพอสมควร

ผมว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์เพลงนะครับ เพราะผมเปิดฟังจากเครื่องผม บางเพลงเสียงแตกนิดหน่อย บางเพลงเสียงดีสุดๆ ลองเล่นเพลงที่เสียงแตกๆ กับเครื่องรุ่นอื่น ก็เสียงแตกๆเหมือนกันครับ สรุปได้ว่าเป็นที่ ไฟล์เพลงแน่นอน

ปล. quote เยอะๆ หลายๆ คน ทำยังไงครับ ทำไม่เป็นเหมือนกัน บางทีผมก็ ตอบติดๆกัน 2 กระทู้
หนูมิรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมจองทางเว็ปแล้ว แต่คิดขี้นมาได้อยู่อย่าง วันที่เปิดขายหน้าเซ็นทัลเวอร์ สมมุติว่าเอามาลองทีหลังแล้วพบว่ามีปัญหา จำพวก ต้องกดเน็นๆย้ำๆบ่อยๆ กดไม่ค่อยติด (ซื้อจากหน้าเซ็นทัลเวอร์ที่รับจองทางเว็ป ) แล้วจะเอาไปเปลียนได้มัยคับ เปลี่ยนได้ที่ไหน แล้วถ้าซื้อที่ศูนย์เลยเขาจะยอมให้เปลี่ยนมัยคับ ผมว่า คนซื้อเป็นพันคนอย่างน้อย ต้องมีคนเจอเครื่องแย่ๆไม่ต่ำกว่า30 คนแน่เลยคับคิดเป็นจำนวน 3ใน100 เลย ถ้าใครเจอคงซวยมิใช่น้อย
ผมให้ในยูทูป ก็เห็นบางเครื่องก็ลื้นหัวแทบแตก แต่บางเครื่องก็กดย้ำๆซะ หน้าจอเกือบยุบเลยน๊ะคับ (ยุบนี่ล้อเล่นน๊ะ ขำๆ) แต่มันย้ำจิงๆน๊ะ
ช่วยตอบหน่อยน๊ะคับ Mad Question Mad Question [/url][/list][/list]
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

OverAuraZ ผู้เขียน:

ผมว่าน่าจะเป็นที่ไฟล์เพลงนะครับ เพราะผมเปิดฟังจากเครื่องผม บางเพลงเสียงแตกนิดหน่อย บางเพลงเสียงดีสุดๆ ลองเล่นเพลงที่เสียงแตกๆ กับเครื่องรุ่นอื่น ก็เสียงแตกๆเหมือนกันครับ สรุปได้ว่าเป็นที่ ไฟล์เพลงแน่นอน

ปล. quote เยอะๆ หลายๆ คน ทำยังไงครับ ทำไม่เป็นเหมือนกัน บางทีผมก็ ตอบติดๆกัน 2 กระทู้

ไม่ทราบเหมือนกันครับ บางเว็บก็มีนะ Multi-Quote แต่เว็บนี้ผมไม่รู้ ทำไม่เป็นด้วยแหละ ^^" นั่งกดย้อนไปย้อนมา บางทีมันก็ไม่ไหว

ไฟล์เพลง เครื่องทดสอบ ที่ Nokia Shop สาขา แฟชั่นฯ ส่วนใหญ่ เป็นไฟล์ตัด (Ringtone) ไม่มีเต็มเพลงเลยครับ ส่วนใหญ่เสียงไม่ค่อยใส + แตกนิดหน่อย แต่ Bass กับ Wide เนี่ย ได้อรรถรส ดีมากเลยครับ ดีกว่าเครื่องเก่าผมเสียอีก แต่ลำโพงยังดังสู้ไม่ได้นะ
โดยรวม คุณภาพเสียง ฟังก์ชั่น - ดี ถึง ดีมาก ถ้าไฟล์เพลงชัด ความดัง ปานกลาง - ดี

รอมันมา ~*

-----------------------------

วันนี้ ไหว้ตรุษจีนครับ (ยังไม่เสร็จ)

กำลัง รอรับอั่งเปา ^_^" ไม่รู้จะได้ซักเท่าไหร่กัน
seesad
Year's Star

หัวข้อ :

อันนี้ข่าวดีสำหรับผมอันที่หนึ่งคับ อ่านจากหลาย ๆ เวปมา เห็นบอกว่าวัสดุไม่ดีเลย แต่ก็ยังไม่เคยไปดูตัวจริงเสียที ก็นั่งคิด ๆ อยู่ว่ามันจะแย่ขนาดไหนเนี่ย แต่ก็ปันใจไป iPhone ไม่ไหวแพงไปนิดนึง (มากๆ)

อันนี้ข่าวดีมาก ๆ อันที่สอง เหอะๆ ถ้ามาสัปดาห์หน้าจริงนะ ... สวรรค์ ส่วนเรื่องสี ผมก็มองสีน้ำเงินนะคับ เหมาะกับผมดี โน๊ตบุ๊ค เครื่องเสียงในห้อง มีพวกไฟ LED เป็นสีน้ำเงินหมดเลย ส่วนสีดำที่บอกว่ามีคาดสีเทา ๆ เนี่ย เวลาใช้งาน ไฟจะติดเป็นสีขาวหรือเปล่าคับ อยากเห็นจัง (ไม่แน่อาจเปลี่ยนใจไปใช้สีนั้น) Smile

ลืมบอกไปน่ะครับ พนักงานที่นั่นบอกว่าราคา 13920 บาทครับ...

ว่าแต่เจ้าแถบที่คาดข้างๆทั้งแดง ทั้งน้ำเงินนี่ มันมีไฟออกมาด้วยหรอครับ...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

ลืมบอกไปน่ะครับ พนักงานที่นั่นบอกว่าราคา 13920 บาทครับ...

ว่าแต่เจ้าแถบที่คาดข้างๆทั้งแดง ทั้งน้ำเงินนี่ มันมีไฟออกมาด้วยหรอครับ...

เท่าที่ลองเล่นมา - ดู รีวิว ต่างๆ ไม่เห็นนะครับ ^^"

ตอนนี้ชักชอบสีฟ้า มากกว่าสีแดงซะแล้ว สดใสดี
โอเคนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หนูมิรู้ ผู้เขียน:
ผมให้ในยูทูป ก็เห็นบางเครื่องก็ลื้นหัวแทบแตก แต่บางเครื่องก็กดย้ำๆซะ หน้าจอเกือบยุบเลยน๊ะคับ (ยุบนี่ล้อเล่นน๊ะ ขำๆ) แต่มันย้ำจิงๆน๊ะ
ช่วยตอบหน่อยน๊ะคับ Mad Question Mad Question [/url][/list][/list]

ถ้าเกิดซื้อในงานแล้วเจอเครื่องแย่ๆ ก็เคลมก็โนเกียแคร์เซ็นเตอร์นี่แหละครับ

โนเกียประเทศไทยรับผิดชอบครับ ทุกเครื่องมีประกันหมด 1 ปี เหมือนปกติ

เพราะถ้าไปซื้อที่ช็อปวันอื่น ก็ต้องไปเคลมที่แคร์เหมือนกันครับ
nenggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องติดแผ่นกันรอยทั้งเครื่องคับ มีใครได้5800แล้วติดแผ่นกันรอยมั่งหรือยังคับช่วยบอกทีว่าเวลาจิ้มแล้วคลาดเคลื่อนมั่งหรือเปล่าคับแล้วถ้าใครไปงานลองเดินด้านหลังแถวๆบูทโนเกียน๊ะคับมีร้านรับเคลือบกันรอยทั้งตัวไปดูว่าของจิงมัยเพื่อได้5800มาจะได้ไปอุดหนุนมีหลายสาขาน๊ะคับ
nanual
Year's Star

หัวข้อ :

adamkitt ผู้เขียน:
ผมว่านะ ถ้าพาวเวอร์บาย เอาของมาขายหน้าร้านก่อน โดยที่ให้คนที่จ่ายเงินค่าเครื่องไปเต็มๆ

ได้เครื่องทีหลัง คงมีปัญหาแน่ ผมคนนึงแหละจะร้องเรียน สคบ.(สำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค)

ดูซิว่าใครจะเป็นแนวร่วมผมบ้าง เอ้าใครจาปายยกมือขึ้นนนน

ถ้าท่านสามารถลากตัวคนของ สคบ.ไปที่ร้านPB ได้ในวันนั้นเลยก็พอมีหวังครับ
แต่ถ้าเค้าแค่รับเรื่องไว้... เจอระบบราชการ+เส้นสายต่างๆเข้าไป
กว่าจะได้เรื่อง...ก็นานพอจะถึงวันที่PB พร้อมส่งของให้ท่าน พอๆกันครับ
Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Compare 5800 Vs F480

[quote="LaMerZ"][quote="chobijang"]สอบถามความเห็นเพื่อนๆอ่ะค่ะ ตอนนี้ถูกใจอยู่ 2 รุ่น คือ ss480 กะ nk5800 นี้แหละค่ะ เพราะราคาเค้าใกล้เคียงกัน ถ้าพูดแบบคนที่ไม่เชี่ยวเรื่องมือถือ ก็คิดว่า ss ได้ตรง body กับกล้อง อ่ะค่ะ แต่ nk เค้าได้ฟังก์ชั่นและความแข็งแรง ก็เลยไม่รู้จะเลือกอันไหนดีอ่ะคะ โดยส่วนตัว เคยใช้มาแล้วทั้งสองแบรนด์ ก็พอจะเห็นความแตกต่างอยู่บ้าง บางทีกะแอบคิดว่า ทำม๊าย ทำมาย ไม่เอาทุกอย่างมารวมกันอยู่ในเครื่องเดียว โฮะๆๆๆ พูดเล่นๆนะคะ แต่ละค่ายก็ต้องมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวอยู่แล้ว แต่ตอนนี้มันตัดสินใจมะถูกจิงๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะ ขอบอกว่าอ่านกระทู้ทั้งสองตัวนี้มาแล้ว รู้สึก ss นี่จะประสบปัญหามาบ้างพอควร แต่ nk ยังไม่พบมาก เพราะรอของกันอยู่ใช่มะคะ หุหุ ถ้าได้คำแนะนำที่ดีก็จักเป็นพระคุณอย่างมากมายค่ะ จาก มด [color=red][/color] Rolling Eyes[/quote]

เท่าที่ดูจากเวป sp ในแคตตาล๊อคผมพบว่า ss480 จะเน้นไปทางด้านการถ่ายภาพหรือวีดีโอนะครับ แต่ nk5800 จะเน้นไปทางด้านฟังเพลงนะครับ
สรุปได้ว่ามันเป็นคนละแนวทางของผู้ใช้เลยละครับ แต่เท่าที่ดูมา nk5800 มีแต้มต่อ อยู่ที่ว่าสามารถต่อ อินเตอเนตที่เป็นไวเลส ได้ซึ่งss480 ทำไม่ได้ครับ

ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณแล้วละครับ Very Happy[/quote]

ขอบคุณ คุณ LaMerZ มากๆนะคะ ที่ให้คำแนะนำ มดคงต้องเลือกแล้วว่าจะฟังเพลงหรือถ่ายรูป 5555 ซื้อมัน 2 เครื่องเลยดีมะเนี่ย - -" แต่ยังไงก็ขอบพระคุณมากๆนะค๊า ที่ให้คำแนะนำ เด๋วจะมาอ่านเรื่อยๆว่าคนที่ได้ 5800 มา จะมีความรู้สึกยังไงกันบ้าง เผื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจได้อีกทางหนึ่งค่ะ Surprised
m3moRieZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

music box ที่ nokia จะให้สำหรับคนที่จองทางเว็บ มันเป็นยังไงหรอค่ะ

แล้วราคา 13520 เป็นราคาขายจริงๆ แล้วใช่ไหมค่ะ หรือว่าเป็นเฉพาะราคาในช่วงจองอ่าค่ะ

พอดีกำลังคิดอยุ่ว่าจะจองกับเว็บnokia ดี หรือว่าซื้อตามร้านค้า (ซึ่งราคาน่าจะถูกกว่า)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: