Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 35, 36, 37  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3690 / เข้าชม: 4221138
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

GeNMaI ผู้เขียน:
vatto ผู้เขียน:
รบกวน รบกวน

คืออยากรู้คราบ ว่า Gamin นี่คือไรอะคราบ

เอาไว้ใช้ทำไรเหรอ พอดีไม่เข้าใจอะ

แล้วมันต้องลงในโทรสับหรือป่าวคับ Razz

Gamin เป็นโปรแรกมครับไว้ลงกับ ถือมือ เอ๊ย มือถือ รู้สึกว่าจะเป็น

เกี่ยวกับ แผนที่ กับ GPS อะคัฟ น่าจะส่วนรายละเอียดขอให้ผู้รู้คนต่อปัย

ให้ความรู้คัฟ

การ์มินเป็นชื่อของบริษัทที่ผลิต เครื่องรับสัญญาณ gps ภาคเอกชน ครับ โดยที่การ์มิน มั่กจะใช้ แผนที่ ที่ถูกทำขึ้นจาก esri ครับ ซึ่ง esri เป็นชื่อย่อมาจาก Environmental Systems Research Institute ครับ ซึ่งเป็นเจ้าของ โปรแกรมทำงานด้าน GIS ที่มีคนรู้จักมากที่สุดในโลก .เรียกว่าตระกูล ArcGIS ครับ และ esri ยังได้ทำแผนที่ ไว้อย่างละเอียด ทั่วทั้งโลก เท่าที่เขาจะเข้าไปได้ครับ .......
การทำแผนที่ นั้นมีทั้งการ สำรวจภาคพื้นดิน และจากภาพถ่ายดาวเทียมรายละเอียดสูง(มาก)ครับ ........
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:16  

มีโปรแกรมอะ ไรบ้างอะครับ ที่จะแนะนำสำหรับคนได้เครื่องพรุ่งนี้ จัดหน่อยคร้าบบบ
GeNMaI
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:18  

reni ผู้เขียน:
GeNMaI ผู้เขียน:
vatto ผู้เขียน:
รบกวน รบกวน

คืออยากรู้คราบ ว่า Gamin นี่คือไรอะคราบ

เอาไว้ใช้ทำไรเหรอ พอดีไม่เข้าใจอะ

แล้วมันต้องลงในโทรสับหรือป่าวคับ Razz

Gamin เป็นโปรแรกมครับไว้ลงกับ ถือมือ เอ๊ย มือถือ รู้สึกว่าจะเป็น

เกี่ยวกับ แผนที่ กับ GPS อะคัฟ น่าจะส่วนรายละเอียดขอให้ผู้รู้คนต่อปัย

ให้ความรู้คัฟ

การ์มินเป็นชื่อของบริษัทที่ผลิต เครื่องรับสัญญาณ gps ภาคเอกชน ครับ โดยที่การ์มิน มั่กจะใช้ แผนที่ ที่ถูกทำขึ้นจาก esri ครับ ซึ่ง esri เป็นชื่อย่อมาจาก Environmental Systems Research Institute ครับ ซึ่งเป็นเจ้าของ โปรแกรมทำงานด้าน GIS ที่มีคนรู้จักมากที่สุดในโลก .เรียกว่าตระกูล ArcGIS ครับ และ esri ยังได้ทำแผนที่ ไว้อย่างละเอียด ทั่วทั้งโลก เท่าที่เขาจะเข้าไปได้ครับ .......
การทำแผนที่ นั้นมีทั้งการ สำรวจภาคพื้นดิน และจากภาพถ่ายดาวเทียมรายละเอียดสูง(มาก)ครับ ........

อ่าาา ขอบคุณคร้าบสำหรับข้อมูล

เหงข้อมูลแร้วอยากลองใช้ดูบ้างจัง
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:20  

som_mos ผู้เขียน:
TK_Aoo ผู้เขียน:
คุณ ส้ม ครับ คุณจะไปซ้อ ป็บ กีต้าร์ เพื่อผมด้วนนะ กรอบผมก็ยังไม่มีครับ ฝากซื้อหน่อยได้ปะครับ

ยังไม่แน่ใจว่าจะไปวันไหนค่ะ นู๋พีทว่างตลอดลองเสนอซิค่ะ เผื่อน้องเค้าจะสนอง

แหม แหม

โยนมาทันทีเลยนะครับ ^^"
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:27  

135 หน้าละ น่าตกใจจริงๆ เหอๆๆๆ จะถึง200หน้ารึเปล่าหนอ อิอิ นึกว่าจะมีต่อภาค3มะมีแฮะ

หมดเค้าดาวน์แล้วไม่มีไรทำมานั่งนับหน้าบอร์ดให้ 555555
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:28  

งานเข้า คุณ พีทเรยยนั่นเหอะๆ
สอบถามค้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:31  

พี่ๆค้าบ คือผมอยากรู้ว่า 5800 เนี่ยเล่นไฟล์ วีดีโอ.FLV ได้มั้ยคับ(หรือว่าต้องใช้โปรแกรมเล่นเฉพาะเลย)

ผมรบกวน พวกพี่ๆโหลด ไฟล์ นี้ได้ป่าวคับ ว่ามันเล่นบน 5800 ได้ป่าวคับ ขอบคูณมากมายคับ
v
v
http://www.upchill.com/download.php?id=aa93c0e38985efe5d7fa9180c32ec65b

(ผมสั่งเครื่องสีแดง(คงได้ปิ๊กสีดำ)ไปเมื่อวาน ไม่รู้ว่า จะอ้า หรือจะชิดเฮ้อ มันแล้วแต่ดวงมั้ยคับนี่)
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:31  

OverAuraZ ผู้เขียน:
แหม แหม

แหม คุณน้องไปสงสารพี่ๆที่อยู่ต่างจังหวัดรึ เห็นบอกว่าว่าง

ถ้ารับงานนี้ไปทำ นู๋จะได้ไม่ว่างงานไงจ๊ะ
yaguzaaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:32  

reni ผู้เขียน:
yaguzaaa ผู้เขียน:
คนที่ใส่ซิลิโคน ใส่ที่ห้อยแป็กกีต้า กันได้ไม๊คับ

ผมใส่ของ capdase หนะครับ เวลาใส่ให้เปิดฝาแบตหลังออกมาก่อน แล้ว เอาสาย สอดที่รู ซิลีโคนก่อน มันจะมีรูเล็กๆ ที่สายลอดได้พอดีครับ แล้ว ก็รอยสายที่เครื่อง ปิดฝาหลัง แล้วสวมซิลีโคน ครับ

ผมก็กะจะทำแบบนั่นอยู่เหมือนกัน แค่ลองถามเผื่อใครจะมีวิธีดีๆกว่านี้
TK_Aoo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลาคร๊าฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:42  

แหม แหม

แหม คุณน้องไปสงสารพี่ๆที่อยู่ต่างจังหวัดรึ เห็นบอกว่าว่าง

ถ้ารับงานนี้ไปทำ นู๋จะได้ไม่ว่างงานไงจ๊ะ

ขอบคุงล่วงหน้านะครับ ผม คุง พีท ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:42  

อยากทราบว่า icon ที่เป็นรูปดาวเทียมตัวนี้คืออะไรคับ แล้วมันเสียตังไหมคับ แล้วรูป icon gprs มันเป็นรูปยังไงคับ แล้วอยู่ส่วนไหนของเครื่องคับ

ตัว map ไม่เสียตังอยู่แล้วครับ

เสียตังจาก การใช้ระบบนำทาง <----แล้วถ้าactivateแล้วต้องเสียตังไหมคับตอนนำทางอะคับ แล้วที่บอกว่าฟรี 3 เดือน ใช้ตัวนี้ไหมคับ

เสียตังตอนที่โหลด ภาพดาวเทียมครับ <------ มันอยู่ตรงส่วนไหนคับ

เสียตังค่า gprs เมื่อเปิดระบบ a-gps ครับ <------เปิดตรงไหนคับ

ขอบคุณคับ ช่วยตอบให้ด้วยได้ไหมคับ

ผมไม่เคยใช้อะคับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:45  

สอบถามค้าบ ผู้เขียน:
พี่ๆค้าบ คือผมอยากรู้ว่า 5800 เนี่ยเล่นไฟล์ วีดีโอ.FLV ได้มั้ยคับ(หรือว่าต้องใช้โปรแกรมเล่นเฉพาะเลย)

ผมรบกวน พวกพี่ๆโหลด ไฟล์ นี้ได้ป่าวคับ ว่ามันเล่นบน 5800 ได้ป่าวคับ ขอบคูณมากมายคับ
v
v
http://www.upchill.com/download.php?id=aa93c0e38985efe5d7fa9180c32ec65b

(ผมสั่งเครื่องสีแดง(คงได้ปิ๊กสีดำ)ไปเมื่อวาน ไม่รู้ว่า จะอ้า หรือจะชิดเฮ้อ มันแล้วแต่ดวงมั้ยคับนี่)

ไฟล์ FLV รู้สึกว่าจะเล่นไม่ได้นะครับ ต้องหาโปรแกรมมาแปลงก่อน ไม่ยากเลย (แต่ขี้เกียจหาโปรแกรม)
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:45  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่า icon ที่เป็นรูปดาวเทียมตัวนี้คืออะไรคับ แล้วมันเสียตังไหมคับ แล้วรูป icon gprs มันเป็นรูปยังไงคับ แล้วอยู่ส่วนไหนของเครื่องคับ

ตัว map ไม่เสียตังอยู่แล้วครับ

เสียตังจาก การใช้ระบบนำทาง <----แล้วถ้าactivateแล้วต้องเสียตังไหมคับตอนนำทางอะคับ แล้วที่บอกว่าฟรี 3 เดือน ใช้ตัวนี้ไหมคับ

เสียตังตอนที่โหลด ภาพดาวเทียมครับ <------ มันอยู่ตรงส่วนไหนคับ

เสียตังค่า gprs เมื่อเปิดระบบ a-gps ครับ <------เปิดตรงไหนคับ

ขอบคุณคับ ช่วยตอบให้ด้วยได้ไหมคับ

ผมไม่เคยใช้อะคับ

activate นี่คือการใช้ระบบนำทางของโนเกียเองครับ ต้องเข้าหน้า application ครับ มันจะมีเกี่ยวกับแผนที่ 1อันแหนะ - - ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะ เครื่องไม่มีอยู่ที่มือครับ - -

ในโปรแกรม nokia map ครับ เราเลือกได้ว่าจะให้ map แสดงเป็น vecter หรือภาพดาวเทียม หรือผสมกัน ก็ได้ครับ ........

ตั้งค่า ให้เปิดปิด a-gps ก็เข้าไปตั้งในหน้า application ตัวเดียวกับที่อยู่ของระบบนำทางครับ ...... ผมจำรายละเอียดไม่ได้จริงๆ ไม่มีเครื่องอยู่ในมือครับ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:47  

แล้วตัว icon ที่เป็นรูปดาวเทียมตัวนี้คืออะไรคับ แล้วมันเสียตังไหมคับ แล้วรูป icon gprs มันเป็นรูปยังไงคับ แล้วอยู่ส่วนไหนของเครื่องคับ

ขอบคุณคับ
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:54  

แล้วตัว icon ที่เป็นรูปดาวเทียมตัวนี้คืออะไรคับ แล้วมันเสียตังไหมคับ แล้วรูป icon gprs มันเป็นรูปยังไงคับ แล้วอยู่ส่วนไหนของเครื่องคับ

ขอบคุณคับ

ผมยังไม่ได้ลองเล่นจริงๆมากเท่าไหร่ ตัวที่แสดงเป็นรูปดาวเทียม น่าจะหมายถึงว่าเครื่องเราเปิดรับสัญญาณ gps อยู่ครับ ...........
ปกติ gprs/edge มันน่าจะขึ้นตัว G/E หนะครับ .....ผมยังไม่ได้ลองเล่นตรงนี้เลย ส่งเครื่องเข้า 0รอเครม เรื่อง gps เรียบร้อย 555+
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:00  

bubukiji ผู้เขียน:
cuagain ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาเล็กน้อยครับ
คือบอดี้เครื่องผมด้านขวาอ่ะ มันกดแล้วดังกอปแกปอ่ะครับ เหมือนมันไม่แน่นอ่ะครับ ใครเปนเหมือนผมบ้าง

เครื่องผม MFAครับ ว่าจะติดต่อเคลมอยู่

เกือบลืมครับ อ้าด้วยนะ แต่นิดเดียว ...

แล้วผมจะติดต่อ MFA ทางไหนได้บ้างอ่ะครับ

1175 กด 8 ค่ะ

ไม่ก็โทรไปตามเบอร์ในใบเสร็จอ่ะค่ะ

วันนี้เพิ่งโทรไปเคลมเหมือนกันค่ะ - -*

โทรไปแล้วครับ

รอติดต่อกลับ

ว่าแต่ .. เครื่องผมไปเอาเมื่อวันที่ 20 อ่ะ พี่ผมไปเอาให้ ไม่เห็นมีใบเสร็จของร้านเลยครับ

มีแต่ใบเสร็จแบบเขียนฉีกจากเล่มที่เค้าเขียนมาให้ ไม่มีเบอร์ติดต่ออะไรกลับไปด้วย

ผมบอก CC ของ MFA ไปแล้วเนี่ยว่าไม่มีใบเสร็จ เค้าบอกเด๋วโทรมาบอกว่าเอาไงพรุ่งนี้ ให้ผมไม่ต้องกังวล น่าจะได้เปลี่ยนแน่ๆ

ไม่รุดิ ผมเองก็ยังกลัวๆว่าจะไม่ได้เปลี่ยนเครื่องอยู่เหมือนกัน

ขอความคิดเห็นทีครับ --
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:01  

แหม แหม

ได้หมดแหละครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีค่ารถเลย เงินติดลบอยู่ เที่ยวยังไม่อยากจะเที่ยวเลยครับ = ="

งั้นลาก คุณส้ม ไปด้วยละกัน จะได้ฟรีค่ารถ ฮ่าๆ ได้ข่าวว่าชอบทำบุญกับเด็ก

สงสัยวันที่พาุคุณส้มไปรับเครื่อง จะมีคนเลี้ยงหละ ^^"
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:05  

เมื่อไหร่จะมีกรอบเหล็กของแท้ ทำออกมาขายน๊า

ถ้าทำออกมา จะลงทุนซื้อของ แท้เลย อยากได้กรอบเหล็กมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหอะๆๆๆๆ+

แบบ ทั้งหมดเลย ........... ถ้าทำออกมาหนะ 3000 ไม่เกินนี้ ยินดีควักจ่ายเลย ><
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:09  

ได้หมดแหละครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีค่ารถเลย เงินติดลบอยู่ เที่ยวยังไม่อยากจะเที่ยวเลยครับ = ="

งั้นลาก คุณส้ม ไปด้วยละกัน จะได้ฟรีค่ารถ ฮ่าๆ ได้ข่าวว่าชอบทำบุญกับเด็ก

สงสัยวันที่พาุคุณส้มไปรับเครื่อง จะมีคนเลี้ยงหละ ^^"

รถของพี่ก็ 2 ประตูอะ ส่วนหน้าต่างก็เลือกเอาว่าจะเอาแบบมีหรือไม่มี

GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:10  

โหยมีเลือกแบบมีหน้าต่างมะมีหน้าต่างด้วย

ท่าทางจะได้ขึ้น ปอร์เช่แน่เรย คุณพีท เหอะๆเปิดประทุน ด้วย

แซวเล่งๆ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:11  

เด็กใต้ ผู้เขียน:
ถามอีกนิดนึงครับมีใครลองสั่ง ที่ติดคล้ายๆๆกระจกจากที่โปรโมทมาแล้วมั่งครับ ไม่ทราบว่าได้ของหรือป่าว แล้ว แคปเดส นี้ สั่ง ได้ของไหมอะ แล้วก็สั่งทาง เวป e-bay นี้ กี่วันของถึงอะครับ

ลองเข้าไปดูที่เวปebay ดู ครับ ของเยอะดี แต่ผมว่าไม่ต้องไปสั่งหรอกครับ ลองดูในบอร์ดนี้มีเยอะไปหมดแล้ว หรือว่า mbk ก้อได้ ระยะการจัดส่งของ ebay ไม่เกินสองอาทิตย์ครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:14  

รถของพี่ก็ 2 ประตูอะ ส่วนหน้าต่างก็เลือกเอาว่าจะเอาแบบมีหรือไม่มี

สงสัย รถเบนซ์แน่เลย ^^"
Teamza
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ......
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:24  

ผมได้เครื่องแล้วคร๊าฟ เครื่องมาหาดใหญ่แล้วครับ ผมได้เป้นคนแรกในหาดใหญ่เลย

เพราะร้านผมมาร้านแรกเลยครับ เทเลวิช เครื่องก็มาแล้วครับแต่ไม่ให้ขายก่อนของยังเก็บไว้ใน

คลังอยู่เลย เอามาโชร์ไม่กี่เครื่อง โกงชัดๆๆๆ คุน ต้นครับ ขอบคุน นะครับ สำหรับที่ติดกัน

รอย แบบ กระจก ขอบคุณมากๆๆๆ ขอให้ได้เครื่องเร็วๆๆๆนะครับ

เครื่อง ผม สำบูรณ์ครับ 100% ครับ ไม่มีอาการอะไรเลยครับ ไม่อ้า GPS ก็เร็วครับ

เล่นอินเตอร์เน็ต เร็ว ดีครับ ชอบ ผม รัก โนเมีย 5800 XM มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]

วันนี้ทางศูนย์โนเกีย ที่เซ็นทรัลภูเก็ต โทรมาบอกว่าของมาแล้วไปรับของได้เลยครับ แต่วันนี้ดันเลิกงานเที่ยงคืนอะ เลยไม่ได้ไปเอาเซ้งเลย ต้องไปเอาพรุ่งนี้แทน เลยอยากรบกวนทราบว่า ตอนไปเอาเนี้ยเราต้องเช็คอะไรบ้างครับ พอดีพรุ่งนี้จะได้ของแล้วแต่ไม่รู้ว่าต้องดูอะไรบ้าง เช่นวิธีเช็ค FWไรพวกนี้แล้วตอนนี้มันเป็นเท่าไหร่แล้ว รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับผู้ที่ตอบให้ ดีใจมากจะได้เครื่องแล้วพรุ่งนี้

ผมได้ เครื่องวันนี้ผมก็เช็ก *#0000# ครับ เวอร์ชั่นมัน V.20 ครับ

*#92702689#ครับ เช็กเวลาเครื่องว่า00 เปล่าครับมีใครใช้เครื่องนี้อะยัง

กล้องครับ แล้วก็ อ้าครับว่า อ้า มาก อ้า น้อย แต่ ของผมไม่อ้าครับ

เหอะ ๆ ผมก็ได้เครื่องแล้วนะครับ อยากบอกว่าคนที่เค้าคุยกันข้างหลัง 2 คนนั่นแหละครับ คนที่ร้านที่ผมไปจองเอาไว้ เค้ามาเอาเครื่องจากร้านนี้ไป ได้ไป 4 เครื่องเอง และผมคือ 1 ในนั้น ราคาก็เท่ากันครับ ไม่ต่างกันสักบาทเดียว แล้วก็อยากจะบอกว่าเครื่องก็ไม่ได้อ้านะครับ สนิทมาก GPS ก็เร็วครับ พูดง่าย ๆ คือ ดีไปหมดยังหาข้อเสียไม่ได้ครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:32  

คุณส้มค๊าบบบ วันศุกร์ ไป MBK กับผมมั้ยย เผื่อมีใครฝากซื้อแผ่นกันรอย แล้วผมจะได้ไปขอใบรับรองกับ Nokia Care ด้วย เผื่อเอาไปเปลี่ยนเครื่องที่ PWB เรื่องที่มันอ้าหน่ะ ...
อบเชย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:35  

ที่ระนอง มาแล้ว 12เครื่อง ร้านแฮมขาประจำ ผมไปนั่งเลือก มีน้ำเงินกะแดง แบบว่าไม่ต้องจอง ราคาเท่าเดิม ดีใจมากครับ
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:36  

ถามนิดนึงนะคร้าบบ มันดูคลิปผ่าน youtube ได้อะป่าวครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:38  

ถามนิดนึงนะคร้าบบ มันดูคลิปผ่าน youtube ได้อะป่าวครับ

ได้คร๊าบบ คอนเฟิร์ม ลองแล้ว
ตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:40  

คือ ผมกำลังตัดสินใจไปวื้อ ผมอยากทราบว่า ถ้าผมไปซื้อ(สูยน์ตัวแทนต่างจังหวัด) สิ่งที่ผมควรได้รับ มันมีอะไรมั้งครับ ทางร้านบอกราคา 13800บาท มาครับ
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:46  

---------------------------------------------------------------
ขอบคุณคร้าบสำหรับคำตอบ

จองไว้ทางศูนย์โนเกียเลย ของให้เครื่อง อย่ามีปัญหาเลย คืนนี้นอนไม่หลับแน่ๆสงสาย อยากได้เครื่องจัด พรุ่งนี้ห้างเปิด 11 โมงจะไปรับเครื่องแล้ววว ดีใจจัง อุปกรณ์ที่ให้มานี้ตามประกาศในเวปโนเกียเลย ถูกต้องไหมครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:47  

---------------------------------------------------------------
ขอบคุณคร้าบสำหรับคำตอบ

จองไว้ทางศูนย์โนเกียเลย ของให้เครื่อง อย่ามีปัญหาเลย คืนนี้นอนไม่หลับแน่ๆสงสาย อยากได้เครื่องจัด พรุ่งนี้ห้างเปิด 11 โมงจะไปรับเครื่องแล้ววว ดีใจจัง อุปกรณ์ที่ให้มานี้ตามประกาศในเวปโนเกียเลย ถูกต้องไหมครับ

ถูกต้องครับ เช็ค IMEI - Dead Pixel ด้วยนะครับ ถ้าซื้่อที่ศูนย์เอง ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องของแถม ...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:48  

ตัดสินใจ ผู้เขียน:
คือ ผมกำลังตัดสินใจไปวื้อ ผมอยากทราบว่า ถ้าผมไปซื้อ(สูยน์ตัวแทนต่างจังหวัด) สิ่งที่ผมควรได้รับ มันมีอะไรมั้งครับ ทางร้านบอกราคา 13800บาท มาครับ

ควรจะได้ครบทุกอย่างตามเว็บโนเกียเลยครับ ลองเข้าไปดู
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:50  

ก็เช็ค *#0000#
แล้วก็ *#92702689# ถูกต้องไหมครับ แล้วก็ดูว่าอ้าป่าวว

ImEI นี้เช็คไงครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:51  

*#06# ครับ
budvaiser
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:53  

สรุปแล้ว เรื่องอ้าเคลมหรือซ่อมได้มั้ยครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:55  

budvaiser ผู้เขียน:
สรุปแล้ว เรื่องอ้าเคลมหรือซ่อมได้มั้ยครับ

ตอนนี้ยังไม่แน่ใจครับ น่าจะเคลมได้ แต่อาจจะได้เครื่องมีปัญหา่มาก็ได้ (ถ้ามันเป็นทุกเครื่อง)

ลองเช็ค IMEI ดีๆครับ เครื่องที่เคลมจะถูกนำไปซ่อมแล้วเอามาขายอีกครั้ง (ได้ยินจากใครไม่รู้)
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:55  

คุณส้มค๊าบบบ วันศุกร์ ไป MBK กับผมมั้ยย เผื่อมีใครฝากซื้อแผ่นกันรอย แล้วผมจะได้ไปขอใบรับรองกับ Nokia Care ด้วย เผื่อเอาไปเปลี่ยนเครื่องที่ PWB เรื่องที่มันอ้าหน่ะ ...

ยังไม่รู้เลยว่าจะได้ไปรับเครื่องตอนกี่โมงอะ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้เอาเครื่องมารึเปล่า

เพราะถ้าอ้าจนรับไม่ได้ก็จะไม่เอามาอะ

ปล. พีทจะไปวันศุกร์นี้รึ ฝากซื้อของด้วยจิ ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย som_mos เมื่อวันที่ 25 Feb 2009 22:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:56  

ใครที่มีเครื่องแล้วรบกวนช่วยลองบันทึกเสียงพูดของตนเองหรือว่าอัดวีดีโอแล้วลองพูดดูหน่อยสิครับ (ไม่ใช่เสียงพูดเวลาสนทนาทางโทรศัพท์นะครับ)

ว่าเสียงมันเดี๋ยวดังเดี๋ยวค่อยรึเปล่าครับ

ผมอยากทราบจริงๆ

รบกวนทีนะครับ

Neutral Neutral
dadayama
Year's Star

หัวข้อ : Re: ......
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:59  

ผมได้เครื่องแล้วคร๊าฟ เครื่องมาหาดใหญ่แล้วครับ ผมได้เป้นคนแรกในหาดใหญ่เลย

เพราะร้านผมมาร้านแรกเลยครับ เทเลวิช เครื่องก็มาแล้วครับแต่ไม่ให้ขายก่อนของยังเก็บไว้ใน

คลังอยู่เลย เอามาโชร์ไม่กี่เครื่อง โกงชัดๆๆๆ คุน ต้นครับ ขอบคุน นะครับ สำหรับที่ติดกัน

รอย แบบ กระจก ขอบคุณมากๆๆๆ ขอให้ได้เครื่องเร็วๆๆๆนะครับ

เครื่อง ผม สำบูรณ์ครับ 100% ครับ ไม่มีอาการอะไรเลยครับ ไม่อ้า GPS ก็เร็วครับ

เล่นอินเตอร์เน็ต เร็ว ดีครับ ชอบ ผม รัก โนเมีย 5800 XM มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ[/b]

โนเมีย เอ๊ะยังไง = ="

โนเกีย ครับ เครื่องเปนขอ เอ็มลิงค์ครับ ผมซือมา 13000 ครับผม

อาจจะมีคนหิ้วเครื่องมา หรือรับที่ กทม ก็ได้นะครับ ^^"

โนเกีย ครับ เครื่องเปนขอ เอ็มลิงค์ครับ ผมซือมา 13000 ครับผม

เปล่าครับ หมายถึง เครื่องแรกของหาดใหญ่หน่ะ ...

อ้อ ครับ ผม ผมเครื่องแรกที่เป็นเครื่องไทยครับ อิ อิ อิ

อ่ะ อันนี้คือน้องที่นั่งรอตั้งแต่ตี 4 นั่นเหรอครับ ตัวจริงเปล่า นายเทพมาก

(ทำไมมันไปเร็วงี้เนี่ย ไม่อ่านวันเดียวปาไปสี่ห้าหน้า แรงงงงงงง)
ultra555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kk
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 22:59  

ได้เครื่องมาแล้วครับ

ขอนแก่นเครื่องมาแล้ว 13,520 บาทครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:05  

Punkพลาด ผู้เขียน:
ใครที่มีเครื่องแล้วรบกวนช่วยลองบันทึกเสียงพูดของตนเองหรือว่าอัดวีดีโอแล้วลองพูดดูหน่อยสิครับ (ไม่ใช่เสียงพูดเวลาสนทนาทางโทรศัพท์นะครับ)

ว่าเสียงมันเดี๋ยวดังเดี๋ยวค่อยรึเปล่าครับ

ลองอัดเสียงตัวเองที่ 30วินาที กับลองถ่ายวิดีโอ 30วินาที ก็ปรกติดีนี่ครับ
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:07  

แล้ว IMEI นี้มันต้องดูตรงไหนว่าตรงกันบ้างครับ
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:09  

ว่าแต่ .. เครื่องผมไปเอาเมื่อวันที่ 20 อ่ะ พี่ผมไปเอาให้ ไม่เห็นมีใบเสร็จของร้านเลยครับ

มีแต่ใบเสร็จแบบเขียนฉีกจากเล่มที่เค้าเขียนมาให้ ไม่มีเบอร์ติดต่ออะไรกลับไปด้วย

ผมบอก CC ของ MFA ไปแล้วเนี่ยว่าไม่มีใบเสร็จ เค้าบอกเด๋วโทรมาบอกว่าเอาไงพรุ่งนี้ ให้ผมไม่ต้องกังวล น่าจะได้เปลี่ยนแน่ๆ

ไม่รุดิ ผมเองก็ยังกลัวๆว่าจะไม่ได้เปลี่ยนเครื่องอยู่เหมือนกัน

ตอบผมทีครับ สงสัยอยู่อ่ะ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:09  

แล้ว IMEI นี้มันต้องดูตรงไหนว่าตรงกันบ้างครับ

ดูว่าที่ตัวเครื่องกับตัวกล่องกับเอกสารสารการรับประกันจะต้องตรงกันหมดน่ะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:12  

ใบที่เค้าออกมาให้ไม่มีเลขอีมี่เครื่องด้วยเหรอครับ เพราะคิดว่าอย่างน้อยในใบที่ให้เค้ามา น่าจะมีรุ่น ยี่ห้อ รวมถึงหมายเลขอีมี่ของโทรศัพท์ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:12  

ควรจะได้ครบทุกอย่างตามเว็บโนเกียเลยครับ ลองเข้าไปดู

ผมว่าผมควรได้ speakers กับหูฟัง แต่ทางร้านบอกไม่ได้

ได้แค่ซอง กับพวกการ์ด และของตกแต่งอื่นๆๆ ขอคำแนะนำว่าควรรอ หรือ อย่างไรดีครับ

ผมสังเกตุว่า ที่ตู้โชว์เค้ามีspeakers โชว์พอผมถามเค้าบอกว่าอันนี้ไม่เกี่ยวกัน
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:13  

SEIYU ผู้เขียน:

ดูว่าที่ตัวเครื่องกับตัวกล่องกับเอกสารสารการรับประกันจะต้องตรงกันหมดน่ะครับ

เอ๋ๆๆๆ ที่บอกว่าเช็ค IMMI ดี ๆ เพราะอาจเป็นเครื่องเก่าที่เค้าเอาไปเคลมแล้วกลับมาขายใหม่ แล้วอย่างงี้ ผมต้องดูอะไรตรงไหน เพราะมันเคลมมา ตอนเค้าเอาไปเคลม เค้าก็เอากล่องไปด้วย ยังไง IMMI เครื่องกับกล่องมันก็ตรงกันอยู่แล้วสิครับ

หรือว่าให้เช็คเวลาใช้งาน แล้วคิดว่ามันจะแก้ให้เป็น 0 ไม่ได้เหรอครับ ระดับช่าง Nokia มาเอง
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:15  

ยังไม่รู้เลยว่าจะได้ไปรับเครื่องตอนกี่โมงอะ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะได้เอาเครื่องมารึเปล่า

เพราะถ้าอ้าจนรับไม่ได้ก็จะไม่เอามาอะ

ว่างทั้งวัน = =" เครื่องล๊อตนี้ น่าจะปัญหาน้อยกว่ารอบแรกนะ ..
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:17  

ผมว่าผมควรได้ speakers กับหูฟัง แต่ทางร้านบอกไม่ได้

ได้แค่ซอง กับพวกการ์ด และของตกแต่งอื่นๆๆ ขอคำแนะนำว่าควรรอ หรือ อย่างไรดีครับ

ผมสังเกตุว่า ที่ตู้โชว์เค้ามีspeakers โชว์พอผมถามเค้าบอกว่าอันนี้ไม่เกี่ยวกัน

หูฟัง + Remote ต้องได้ครับ ถ้าไม่ได้แนะนำเปลี่ยนร้าน มีการชักของ ...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:17  

dadayama ผู้เขียน:

เอ๋ๆๆๆ ที่บอกว่าเช็ค IMMI ดี ๆ เพราะอาจเป็นเครื่องเก่าที่เค้าเอาไปเคลมแล้วกลับมาขายใหม่ แล้วอย่างงี้ ผมต้องดูอะไรตรงไหน เพราะมันเคลมมา ตอนเค้าเอาไปเคลม เค้าก็เอากล่องไปด้วย ยังไง IMMI เครื่องกับกล่องมันก็ตรงกันอยู่แล้วสิครับ

หรือว่าให้เช็คเวลาใช้งาน แล้วคิดว่ามันจะแก้ให้เป็น 0 ไม่ได้เหรอครับ ระดับช่าง Nokia มาเอง

เช็คว่า ไม่ใช่เครื่องเก่าของเราครับ แล้วก็ ปัญหาต่างๆ ไม่มีปัญหา เพราะว่า เราเคลมได้ครั้งเดียว ถ้าไม่ได้เครื่องดี หรือพอใจแล้ว ก็อย่้าเพิ่งรับครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:18  

ทำยังไงถึงจะแก้ปัญหาการ sign ได้อ่ะคะ

ขนาด sign onlineในเวบ ยังไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

ขึ้น expired certificated ตลอดเลยค่ะ เศร้าจัง

มันเป็นจาก software จิงหรอคะ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:18  

ถ้าเป็นกรณีนี้ ขนาดช่างโนเกียมาทำเอง วิธีการตรวจสอบว่าของที่เราได้มาคือของใหม่หรือว่าของที่เคลมมาแล้วมาให้เราต่ออีกที เราก้อคงไม่รู่แน่เลย ยังงัยตอนรับเครื่องก้อตรวจสอบให้ละเอียดรวามทั้งเช๊คการใช้งานเลยดีกว่านะครับ
Piyon
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพ/นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:20  

เทสต์แล้ว ของผมไม่เป็นนะครับ ทั้งบันทึกเสียงและก็อัดวีดีโอเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:28  

หูฟัง + Remote ต้องได้ครับ ถ้าไม่ได้แนะนำเปลี่ยนร้าน มีการชักของ ...

ขอบคุณครับ ผมแปลกใจจังตอนผมถามว่าหูฟังเป้นไงขอดู เค้าบอกว่า ไม่มีให้ผมอึ้งๆ เลยคิดว่า express ไม่ให้หูฟัง กูจะฟังเพลงกับลำโพงเครืองเหรอไงวะ แต่ไม่กล้าถามมาก เพราะยังไม่ปักใจซื้อ ทั้งๆที่เงินในเป๋ามีอยู่แล้ว ถ้าไม่ติดว่ารู้จักกันคงถามยิกๆๆ แล้วหละ

ขอบคุณครับ ผมอยู่จ.ยะลา ร้านเค้ามาร้านแรก ผมเลยไม่มีตัวเลือกมาก คงต้องรอไปอีกซักระยะ ซื้อแพงหน่อยแต่ของครบสบายใจกว่า เพราะไม่รู้สึกว่าถูกหลอก แต่ซื้อแล้วได้ของไม่ครบ มันเหมือนต้มกูดีๆนี่เอง ใช่ไหมครับ
ในที่สุดก็ได้เล่น.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5800 เซนทรัลเวริด์ราคาถูกกว่า...
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:30  

วันนี้(25-2-52)ตั้งใจอย่างมากจะซื้อเลยนั่งรถไฟฟ้าไปลงสยามพารากอน ขึ้นไปชั้น 5 ถามที่ร้านโนเกีย เจ้าหน้าที่บอกว่าของหมดให้มาพรุ่งนี้โดยราคาขึ้นไปที่ 14500- ไม่มีของแถม
เลยถามเจ้าหน้าที่โนเกียไปว่าเมื่อวันศุกร์ที่ 20 ตอนค่ำมาถาม ทางร้านบอกมาวันที่ 24-2-52 ราคา 13520-แน่นอนเท่ากับที่หน้าเวริด์เทรดวันงาน แถมหมวกโนเกียให้ 1 ใบ งงเลยไม่เอาเดินขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้น 6 ร้าน เจมารท์ เจ้าหน้าที่บอกเหมือนกันว่าของหมดราคาขึ้น 14500-

เลยเดินออกมาแล้วเดินจากทางเชื่อมลอยฟ้าไปที่เซนทรัลเวริด์ ระหว่างทางก็คิดว่าทำไมโนเกียถึงทำแบบนี้ว๊า สินค้าขายดีเลยเล่นขึ้นราคาทีเดียวเกือบ 1000 - ภายใน 1 วันไม่แฟร์เลย
กับคนที่เชื่อมั่นในสินค้าของโนเกียมาอย่างยาวนาน

ไปถึงขึ้นไปชั้นสาม ร้านโนเกีย เจ้าหน้าที่ผู้หญิงดีมากบอกของมาพรุ่งนี้ราคา 13520-คอนเฟริม์ เลยเดินต่อไปร้านเอ็มลิงก์ น้องผู้หญิงใจดี-บริการดีมาก แกบอกว่ามีของแต่เป็นสีแดง ราคา 13520- ก็เลยตัดสินใจซื้อเลย บริการดีมาก มีทดสอบเด็ทพิกเซลภาพ-เสียงเรียกเข้า-กล้อง และคูปองชิงโชค ผิดกับศูนย์พารากอนเลย เลยอยากแนะนำคนที่จะไปซื้อว่าถ้าไปแถวมาบุญครอง-สยาม-เซนทรัลเวริด์ ซื้อที่เซนทรัลเวริด์ดีกว่าถูกกว่าตั้งร่วม 1000- ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ ลูกเล่นครบครันดีครับ

(ระหว่างเดินจากพารากอนไปเซนทรัลเวริด์คิดไว้ว่าถ้าที่เซนทรัลเวริด์ 14500- เหมือนกันก็จะไม่ซื้อแล้ว อาจจะเลือกซัมซุง Omnia ดีกว่า หรือไม่ก็ไม่ซื้อเลยดีกว่า )
death13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:32  

v
v

ไฟล์ FLV รู้สึกว่าจะเล่นไม่ได้นะครับ ต้องหาโปรแกรมมาแปลงก่อน ไม่ยากเลย (แต่ขี้เกียจหาโปรแกรม)

ย้อนนิดนนึง
ไฟล์ FLV ที่โหลดจาก Youtube ด้วยโปรแกรม Orbit ของผมดูได้ึรับไม่ต้องแปลงอะำไรเลย
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:32  

ขอบคุณครับ ผมอยู่จ.ยะลา ร้านเค้ามาร้านแรก ผมเลยไม่มีตัวเลือกมาก คงต้องรอไปอีกซักระยะ ซื้อแพงหน่อยแต่ของครบสบายใจกว่า เพราะไม่รู้สึกว่าถูกหลอก แต่ซื้อแล้วได้ของไม่ครบ มันเหมือนต้มกูดีๆนี่เอง ใช่ไหมครับ[/quote]

ลองแกล้งถามดูสิครับว่า แล้วหูฟังตรงรุ่นราคาเท่าไหร่ มึขายเลยเปล่า ถ้ามีแสดงว่าน่าจะเอาของในกล่องนั่นแหละมาขาย เพราะผมเข้าใจว่า 5800 มันเพิ่งมา ไม่น่าจะมีหูฟังตรงรุ่นขายน่ะครับ
death13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:34  

เสริมข้างบนอีกนิด ไม่ต้องลงโปรแกรมไรเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:36  

ขอบคุณครับ ผมอยู่จ.ยะลา ร้านเค้ามาร้านแรก ผมเลยไม่มีตัวเลือกมาก คงต้องรอไปอีกซักระยะ ซื้อแพงหน่อยแต่ของครบสบายใจกว่า เพราะไม่รู้สึกว่าถูกหลอก แต่ซื้อแล้วได้ของไม่ครบ มันเหมือนต้มกูดีๆนี่เอง ใช่ไหมครับ

ลองแกล้งถามดูสิครับว่า แล้วหูฟังตรงรุ่นราคาเท่าไหร่ มึขายเลยเปล่า ถ้ามีแสดงว่าน่าจะเอาของในกล่องนั่นแหละมาขาย เพราะผมเข้าใจว่า 5800 มันเพิ่งมา ไม่น่าจะมีหูฟังตรงรุ่นขายน่ะครับ[/quote]

ผมถามเค้าเค้าบอกว่า ต้องซื้อต่างหาก แบบที่ในเวปโนเกียโชว์นั้นแหละครับราคาเค้าบอกว่าหลายพัน ผมเลยอึ้งๆๆ เอาไงดีหว่า เลยเดินออกจากร้านมาสยามโฟนก่อนดีกว่า
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:40  

ลองแกล้งถามดูสิครับว่า แล้วหูฟังตรงรุ่นราคาเท่าไหร่ มึขายเลยเปล่า ถ้ามีแสดงว่าน่าจะเอาของในกล่องนั่นแหละมาขาย เพราะผมเข้าใจว่า 5800 มันเพิ่งมา ไม่น่าจะมีหูฟังตรงรุ่นขายน่ะครับ

ผมถามเค้าเค้าบอกว่า ต้องซื้อต่างหาก แบบที่ในเวปโนเกียโชว์นั้นแหละครับราคาเค้าบอกว่าหลายพัน ผมเลยอึ้งๆๆ เอาไงดีหว่า เลยเดินออกจากร้านมาสยามโฟนก่อนดีกว่า[/quote]

โดยปรติถ้าแยกขายหูฟังได้ราคาหลักพันแน่นอนครับ เป็นการสร้างกำไรที่ไม่น่ารักเลยสำหรับผู้ประกอบการ ตอนนี้ของกำลังฮอท รอใจเย็นๆชิวๆ เด๋วร้านอื่นมีหรือมีโอกาสก้อค่อยไปซื้อที่ร้านอื่นที่เค้ามีครบๆดีกว่านะครับ
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:41  

เหอะ ๆ ถ้ามันบอกว่า 14,500 ผมจะด่ามันเบาๆ ให้พอได้ยินว่า "งั้นก็รอขายพวก โง่ๆ ไปละกันนะครับ" อิอิ

แรงไปไหมหว่า ซวยละ

เอ่อ คืออยากจะให้ข้อคิดนิดนึงนะครับ ถ้าวันนี้มันแพงนัก กลับบ้านไปนอนรอซักหน่อย (ก็แหมรอมาตั้งกี่เดือน) จะเป็นไรไป ถ้าทุกคนคิดอย่างงี้ เค้าขายไม่ออก เค้าก็ลดเองแหละ แต่ถ้าใครอดใจซื้อไม่ได้จริง ๆ ก็เอาเถอะครับ ซื้อแล้วสบายใจก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ เงินเราเองนี่นา ^_^

ปล. ส่วนผม ก็รอฟังข่าวไปเรื่อย ๆ เห็นว่าแถวบ้านมีเข้ามาหลายที่ละ วันหยุดนี้คงเดินไปมอง ๆ ร้านไหนพูดดี ของโอเค ก็ควักบัตรรูดเงิน เก็บกลับไปนอนกอดที่บ้าน...ก็แค่นั้น รีบไปทำไม (ของ lot ต่อไป เค้าบอกว่าดีกว่า lot นี้อีกนะเออ)

ปล2. ไม่ได้โฆษณานะครับ เห็นว่าที่ Nasa Phone ที่มาบุญครอง 5800 เข้าร้านคืนที่ 25 นี้ 200 เครื่องครับ ราคาเครื่องละ 13,100 ตอนแรกว่าจะไปซื้อ แต่อ่าน ๆ เกี่ยวกับร้านนี้ในเน็ตแล้วขอรอก่อนละกัน (เห็นว่าร้านนี้เค้าถูกจริง แต่เป็นขายส่ง คือเค้าไม่มา take คุณเท่าไหร่ ซื้อแล้วไม่รับคืน ไม่มีให้ลองน่ะครับ...) งั้นผมคง concept เดิม "รอ" ต่อไปครับ เครื่องศูนย์ดีกว่า แพงกว่าหน่อย แต่ได้ลองก่อนเอากลับบ้าน (ก็แหม ศึกษามานานขนาดนี้ คงต้องขอใช้ความรู้ในการเลือกเครื่องนานหน่อยหล่ะครับ)
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:43  

SP Guest ผู้เขียน:

โอ้ ฉลาดมากครับ นับถือ ต้องมาแนวนี้แหละ ถูกทางละ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dadayama เมื่อวันที่ 25 Feb 2009 23:49; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:44  

เหอะ ๆ ถ้ามันบอกว่า 14,500 ผมจะด่ามันเบาๆ ให้พอได้ยินว่า "งั้นก็รอขายพวก โง่ๆ ไปละกันนะครับ" อิอิ

เอ่อ คืออยากจะให้ข้อคิดนิดนึงนะครับ ถ้าวันนี้มันแพงนัก กลับบ้านไปนอนรอซักหน่อย (ก็แหมรอมาตั้งกี่เดือน) จะเป็นไรไป ถ้าทุกคนคิดอย่างงี้ เค้าขายไม่ออก เค้าก็ลดเองแหละ แต่ถ้าใครอดใจซื้อไม่ได้จริง ๆ ก็เอาเถอะครับ ซื้อแล้วสบายใจก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ เงินเราเองนี่นา ^_^

ปล. ส่วนผม ก็รอฟังข่าวไปเรื่อย ๆ เห็นว่าแถวบ้านมีเข้ามาหลายที่ละ วันหยุดนี้คงเดินไปมอง ๆ ร้านไหนพูดดี ของโอเค ก็ควักบัตรรูดเงิน เก็บกลับไปนอนกอดที่บ้าน...ก็แค่นั้น รีบไปทำไม (ของ lot ต่อไป เค้าบอกว่าดีกว่า lot นี้อีกนะเออ)

ปล2. ไม่ได้โฆษณานะครับ เห็นว่าที่ Nasa Phone ที่มาบุญครอง 5800 เข้าร้านคืนที่ 25 นี้ 200 เครื่องครับ ราคาเครื่องละ 13,100 ตอนแรกว่าจะไปซื้อ แต่อ่าน ๆ เกี่ยวกับร้านนี้ในเน็ตแล้วขอรอก่อนละกัน (เห็นว่าร้านนี้เค้าถูกจริง แต่เป็นขายส่ง คือเค้าไม่มา take คุณเท่าไหร่ ซื้อแล้วไม่รับคืน ไม่มีให้ลองน่ะครับ...) งั้นผมคง concept เดิม "รอ" ต่อไปครับ เครื่องศูนย์ดีกว่า แพงกว่าหน่อย แต่ได้ลองก่อนเอากลับบ้าน (ก็แหม ศึกษามานานขนาดนี้ คงต้องขอใช้ความรู้ในการเลือกเครื่องนานหน่อยหล่ะครับ)

เรื่องของlotใหม่ดีกว่าน่าจะจริง ผมไปเดินดูด้วยข้อมมูล่า มุมขวาบนมันอ้าผมไปหมุนไปหมุนมา หมุนแล้วหมุนอีก ไม่มีรอยอ้า ผมเลยคิดว่า เป็นของคนละล๊อตแน่ๆ
samepong
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:48  

โอ้ ฉลาดมากครับ นับถือ ต้องมาแนวนี้แหละ ถูกทางละ[/quote]

กว่าจะนึกloginได้

ใช่ครับผมเลยไม่ซื้อเงินอยู่ใกนกระเป๋าเราอำนาจยังเป็นของเรา เรายังเป็นพระเจ้า พอเราจ่ายเงินปั้ป มันได้เงิน เรากลายเป้นอะไรไปไม่รู้ ยิ่งมีเรื่องมาก มันยิ่งเกลียดเรา ไม่เหมือนตอนเงินอยู่ในกระเป๋า

สรุปเงินอยู่ในกระเป่ายังๆไงก็ยังสบายใจกว่า
Bicycle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า 5800 นี่สามารถบันทึกเส้นทางจาก GPS ได้หรือป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:49  

อยากทราบว่า 5800 นี่สามารถบันทึกเส้นทางจาก GPS ได้หรือป่าวครับ กะว่าจะเอามาทำสรุปเส้นทางการเดินทางไว้ดูทีหลังซะหน่อย

ขอบคุณ มากครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:50  

ขอบคุณครับ ผมแปลกใจจังตอนผมถามว่าหูฟังเป้นไงขอดู เค้าบอกว่า ไม่มีให้ผมอึ้งๆ เลยคิดว่า express ไม่ให้หูฟัง กูจะฟังเพลงกับลำโพงเครืองเหรอไงวะ แต่ไม่กล้าถามมาก เพราะยังไม่ปักใจซื้อ ทั้งๆที่เงินในเป๋ามีอยู่แล้ว ถ้าไม่ติดว่ารู้จักกันคงถามยิกๆๆ แล้วหละ

มันไม่แพงกว่าหรอกครับ...

ต้อง 13,520 แล้วก็ของครบ ถึงจะค่อยซื้อดีกว่า

ไฟล์ FLV ผมไม่เคยลองนะ น่าจะเปิดกับโปรแกรมเล่นธรรมดาไม่ได้ แต่ถ้าเปิดกับ Flash Lite ไ่ม่แน่ใจ ..[/list]
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:51  

420 ซื้อบริการ ซื้อความสบายใจ ผมว่าคุ้มครับ ^^"
pichate36
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:52  

จิงๆอ่ะครับ 5800 วันนี้ที่ชลบุรีมาแล้วครับ ดีใจจังครับ พรุ่งนี้จะได้ซื้อ ขายแค่ 139** งะ

ก็ยังดีครับ

แล้วถามนึดนึงครับ

ด้านข้างที่เห็นบอกกันว่ามันประกอบไม่สนิดทอ่ะครับ

เข้าโนเกียแคร์ได้ไหมครับ

อยากทราบ

เผื่อจะได้ของ lot แรกอ่ะคับ เลยถามก่อนอ่ะครับ Laughing Laughing
samepong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:52  

1.5800XM + Stylus
2.Battery
3.Wall Charge
4.Stylus
5.Headphone+Remote
6.Mini DVD+Manual
7.ซองใส่โทรศัพท์+แท่นวางเครื่อง
8.Usb cable
9.TV out Cable
10.สายคล้อง+ปิ๊ก
12.Mem 8 GB
----------------------------
พอดีได้ข้อมูลมาจากคนรู้จัก เค้บอกว่า ถ้าไม่ใช่ตามนี้ เดินออกจากร้านได้เลย แบบนี้พรุ่งนี้จะได้ไปเดินดูอีกรอบตอนเลิกงาน อิอิ
007 5800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:53  

death13 ผู้เขียน:

v
v

ย้อนนิดนนึง
ไฟล์ FLV ที่โหลดจาก Youtube ด้วยโปรแกรม Orbit ของผมดูได้ึรับไม่ต้องแปลงอะำไรเลย

ใช่แล้วคับ จาก youtubeคับ ขอบคุณมากๆเลยคับ มั่นใจ ใช้ได้ๆ อิอิ
samepong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:53  

pichate36 ผู้เขียน:
จิงๆอ่ะครับ 5800 วันนี้ที่ชลบุรีมาแล้วครับ ดีใจจังครับ พรุ่งนี้จะได้ซื้อ ขายแค่ 139** งะ

ก็ยังดีครับ

แล้วถามนึดนึงครับ

ด้านข้างที่เห็นบอกกันว่ามันประกอบไม่สนิดทอ่ะครับ

เข้าโนเกียแคร์ได้ไหมครับ

อยากทราบ

เผื่อจะได้ของ lot แรกอ่ะคับ เลยถามก่อนอ่ะครับ Laughing Laughing

มันไม่ใช่ไม่สนิทตามที่เค้าบอก เค้าบอกว่ามันอ้าแบบเห็นได้ชัดไม่ใช่รอยประกอบ รอยประกอบมันเป็นเร่องปกติ ผมเลยไม่สามารถอธิบายคำว่าอ้าได้ เพราะผมไม่เห็นว่ามันอ้า
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:54  

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-5800-xpressmusic/specification

ดูในนี้เป็นหลักครับ ถ้าไม่ครบ เดินออกจากร้านได้เลย

ส่วนเรื่องราคา ถ้าเป็น Nokia Shop หรือ ดีลเลอร์ใหญ่ๆนั้น 13,520 ชัวร์ๆ ไม่แพงกว่านี้ ร้านอื่นเค้าก็ต้อง + กำไรไปบ้าง จริงมั้ย ^^"

--------------

* โทรศัพท์โนเกีย 5800 XpressMusic พร้อมปากกาสไตลัส
* แบตเตอรี่มาตรฐาน
* อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่คุณภาพสูง (AC-Cool
* ชุดหูฟังสำหรับฟังเพลง (HS-45, AD-54)
* สายเชื่อมต่อวิดีโอ (CA-75U)
* สายเชื่อมต่อ (CA-101)
* การ์ดหน่วยความจำชนิด microSDHC ขนาด 8 กิกะไบต์ (MU-43)
* ซองใส่โทรศัพท์ (CP-305)
* แท่นวางโทรศัพท์ (DT-29)
* Stylus plectrum ในรูปแบบคล้องข้อมือ (CP-306)
* ปากกาสไตลัสสำรอง
* คู่มือการใช้งานและคู่มือการใช้งานแบบรวบรัด
* แผ่น Mini DVD

หนีไปนอนดีกว่าครับ ^^" ไว้ติดต่อกับคุณส้มอีกทีแล้วกัน ..
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 23:58  

ตอนนี้ผมคิดว่ามันกลายเป็นประเด็นเรื่องราคากันแล้วหล่ะครับ เหมือนกับว่าคนก้ออยากได้ของ จ่ายแพงกันอีกนิดก้อคงไม่ว่ากัน แต่นิดๆหลายนิดๆรวมกันก้อน่าจะได้กันเยอะพอสมควร บางร้านราคาเดิมของให้ไม่ครบ อยากได้ก้อต้องซื้อเพิ่มกันอีกเป็ฯการสร้างกำไรต่อยอด บางร้านก้ออาจจะมีอยู่ร้านเดียวในพื้นที่ก้อถือโอกาสเพิ่มราคา มันเลยเอาแน่เอานอนไม่ได้ สรุปว่าถ้าใจเย็นๆรอสักพักให้กระเเสมันนิ่งลงอีกสักนิด ราคาก้อคงจะนิ่งเองหล่ะครับ
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:00  

ใบที่เค้าออกมาให้ไม่มีเลขอีมี่เครื่องด้วยเหรอครับ เพราะคิดว่าอย่างน้อยในใบที่ให้เค้ามา น่าจะมีรุ่น ยี่ห้อ รวมถึงหมายเลขอีมี่ของโทรศัพท์ด้วยนะครับ

ใบเสร็จที่อยู่ที่ผม มีลงแค่ชื่อลูกค้า(พี่ผมที่ไปรับ) โทรศัพท์มือถือโนเกีย 5800 สีแดง ราคา 13520 บาท

แค่นั้นครับ ย้ำว่าแค่นั้น และ เขียน ด้วยปากกาทั้งหมดครับ มีให้ใบเดียวด้วย
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:02  

ลองอัดเสียงตัวเองที่ 30วินาที กับลองถ่ายวิดีโอ 30วินาที ก็ปรกติดีนี่ครับ

ขอบคุณครับที่ลองให้

สงสัยเป็นเฉพาะเครื่องผมละมั้งครับ Sad Sad Sad
dadayama
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:03  

โอ้แม่เจ้า ตอบกันนาทีต่อนาที ยังกะ chat camfrog
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:05  

msn บน5800 ครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7565432/T7565432.html

ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ใครลองแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับว่าใช้ได้ดีมั้ย
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:05  

ใบที่เค้าออกมาให้ไม่มีเลขอีมี่เครื่องด้วยเหรอครับ เพราะคิดว่าอย่างน้อยในใบที่ให้เค้ามา น่าจะมีรุ่น ยี่ห้อ รวมถึงหมายเลขอีมี่ของโทรศัพท์ด้วยนะครับ[/quote]

ใบเสร็จที่อยู่ที่ผม มีลงแค่ชื่อลูกค้า(พี่ผมที่ไปรับ) โทรศัพท์มือถือโนเกีย 5800 สีแดง ราคา 13520 บาท

แค่นั้นครับ ย้ำว่าแค่นั้น และ เขียน ด้วยปากกาทั้งหมดครับ มีให้ใบเดียวด้วย[/quote

ถ้าโทรฯไปแจ้งแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แนะนำว่าให้รีบไปทำเรื่องเลยดีกว่า และถ้าเป็นไปได้รู้ชื่อคนที่เค้ารับเรื่องเราจะดีมาก เพราะว่าจะสานเรื่องกันต่อได้ถูก แต่ผมติงอยู่นิดนึงการออกใบเสร็จแบบนี้ถ้าไปตามร้านขายของทั่วไปก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ว่าใบเสร็จที่ออกจากร้านโทรศัพท์ อย่างน้อยก้อน่าจะมีการลงหมายเลขอีมี่กำกับไว้ให้ด้วย ทีนี้ลองดูที่บัตรรับประกันมือถือหน่อยสิครับว่า ที่เค้าให้มาก้อน่าจะมีตราปั๊มของตัวแทนร้านค้าประทับด้วยนะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:14  

[quote="Punkพลาด"]
ใครที่มีเครื่องแล้ว

สงสัยเป็นเฉพาะเครื่องผมละมั้งครับ Sad Sad Sad

โดยปรติผมเชื่อว่าของที่ทำออกมาน่าจะมีการตรวจสอบก่อนออกนำขาย ดังนั้นบางทีเวลาเครื่องมือถือมีปัญหาอะไรก้อตาม ผมจะมานั่งคิดก่อนว่า เราไปลงตัวอะไรเพื่มเติมหรือเปล่า มันเสถียรกับเครื่องไหม หรืออย่างน้อยผมก้อปิดเครื่อง ถอดเเบทไว้แปปนึง แล้วก้อลองเปิดเครื่องดูใหม่ บางทีอาการต่างๆอาจจะนะครับอาจจะหายได้ หรือว่าที่เราลงอะไรไว้ลองเซฟแล้วลบออกจากมือถือแล้วก้อลองใหม่ดู บางทีก้อหายน่ะครับจากอาการที่มันเป็นอยู่
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:15  

หนีไปนอนดีกว่าครับ ^^" ไว้ติดต่อกับคุณส้มอีกทีแล้วกัน ..

จะติดต่อเรื่องไรหว่า

อ่อ ที่จะรับฝากซื้อของที่MBK ช่ายป่ะ คุคุ

นั่งคิดรายการก่อน
-0-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาแหล่งโปรแกรมคับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:24  

กำลังอยากได้โปรแกรมออนเอ็มบนเจ้า5800ครับ
ใครมีช่วยบอกดวยนะครับ
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:24  

เห็นด้วยค่ะ เราว่าช่วงนี้บ้างร้านฉวยโอกาศ ขึ้นราคา (แพงเกินซื้อรุ่นอื่นคุ้มกว่ามั้ง) ตอนนี้เท่าที่สอบถามคือ มีแต่ร้าน tg และเทเลวิช ที่ราคาปรกติ ไม่น่าเชื่อ แม้ shop nokia ก็ขึ้นราคา
แย่อะ เอาเปรียบสุดๆ ถ้ามันแพงก็อย่าไปซื้อมันค่ะ อีกหน่อยันก็ลดราคาเองอะ ใจเย็นๆหน่อย
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากทราบว่ากรอบด้านหลังของเพื่อนๆๆอะ เปงยังไงกันบ้างแร้วอะ

ของแอ๋มมันเริ่มสีไม่ค่อยจะเ่ท่ากันแล้วอ่า ดูไม่ค่อยสวยเรย...แย่ๆๆๆ จัง
จะทำไงดีๆๆๆ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:31  

davilayu ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากรอบด้านหลังของเพื่อนๆๆอะ เปงยังไงกันบ้างแร้วอะ

ของแอ๋มมันเริ่มสีไม่ค่อยจะเ่ท่ากันแล้วอ่า ดูไม่ค่อยสวยเรย...แย่ๆๆๆ จัง
จะทำไงดีๆๆๆ

ห๊า สีของกรอบด้านหลังไม่เท่ากันแล้วเหรอครับ
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:38  

[quote="SEIYU"]
ใครที่มีเครื่องแล้ว

โดยปรติผมเชื่อว่าของที่ทำออกมาน่าจะมีการตรวจสอบก่อนออกนำขาย ดังนั้นบางทีเวลาเครื่องมือถือมีปัญหาอะไรก้อตาม ผมจะมานั่งคิดก่อนว่า เราไปลงตัวอะไรเพื่มเติมหรือเปล่า มันเสถียรกับเครื่องไหม หรืออย่างน้อยผมก้อปิดเครื่อง ถอดเเบทไว้แปปนึง แล้วก้อลองเปิดเครื่องดูใหม่ บางทีอาการต่างๆอาจจะนะครับอาจจะหายได้ หรือว่าที่เราลงอะไรไว้ลองเซฟแล้วลบออกจากมือถือแล้วก้อลองใหม่ดู บางทีก้อหายน่ะครับจากอาการที่มันเป็นอยู่

แต่ผมลงโปรแกรมแค่ธีม กับเพลงเองนะครับ

ยังไม่ได้ลงอะไรนอกเหนือกว่านี้เลยอ่า ...
~\\น้ำอัดลม//~
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : Re: 5800 เซนทรัลเวริด์ราคาถูกกว่า...
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:38  

ในที่สุดก็ได้เล่น. ผู้เขียน:
วันนี้(25-2-52)ตั้งใจอย่างมากจะซื้อเลยนั่งรถไฟฟ้าไปลงสยามพารากอน ขึ้นไปชั้น 5 ถามที่ร้านโนเกีย เจ้าหน้าที่บอกว่าของหมดให้มาพรุ่งนี้โดยราคาขึ้นไปที่ 14500- ไม่มีของแถม
เลยถามเจ้าหน้าที่โนเกียไปว่าเมื่อวันศุกร์ที่ 20 ตอนค่ำมาถาม ทางร้านบอกมาวันที่ 24-2-52 ราคา 13520-แน่นอนเท่ากับที่หน้าเวริด์เทรดวันงาน แถมหมวกโนเกียให้ 1 ใบ งงเลยไม่เอาเดินขึ้นบันไดเลื่อนไปชั้น 6 ร้าน เจมารท์ เจ้าหน้าที่บอกเหมือนกันว่าของหมดราคาขึ้น 14500-

เลยเดินออกมาแล้วเดินจากทางเชื่อมลอยฟ้าไปที่เซนทรัลเวริด์ ระหว่างทางก็คิดว่าทำไมโนเกียถึงทำแบบนี้ว๊า สินค้าขายดีเลยเล่นขึ้นราคาทีเดียวเกือบ 1000 - ภายใน 1 วันไม่แฟร์เลย
กับคนที่เชื่อมั่นในสินค้าของโนเกียมาอย่างยาวนาน

ไปถึงขึ้นไปชั้นสาม ร้านโนเกีย เจ้าหน้าที่ผู้หญิงดีมากบอกของมาพรุ่งนี้ราคา 13520-คอนเฟริม์ เลยเดินต่อไปร้านเอ็มลิงก์ น้องผู้หญิงใจดี-บริการดีมาก แกบอกว่ามีของแต่เป็นสีแดง ราคา 13520- ก็เลยตัดสินใจซื้อเลย บริการดีมาก มีทดสอบเด็ทพิกเซลภาพ-เสียงเรียกเข้า-กล้อง และคูปองชิงโชค ผิดกับศูนย์พารากอนเลย เลยอยากแนะนำคนที่จะไปซื้อว่าถ้าไปแถวมาบุญครอง-สยาม-เซนทรัลเวริด์ ซื้อที่เซนทรัลเวริด์ดีกว่าถูกกว่าตั้งร่วม 1000- ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ ลูกเล่นครบครันดีครับ

(ระหว่างเดินจากพารากอนไปเซนทรัลเวริด์คิดไว้ว่าถ้าที่เซนทรัลเวริด์ 14500- เหมือนกันก็จะไม่ซื้อแล้ว อาจจะเลือกซัมซุง Omnia ดีกว่า หรือไม่ก็ไม่ซื้อเลยดีกว่า )

เจอคล้ายๆผมเลยครับ วันนี้ผมไปเดินดูที่เจมาทกะจะไปถามว่าจองได้มั้ย เค้าบอกได้ ราคาทั้งหมด 14500!!! เหอะๆ บ๊ายบายขอรับเจมาท -*-

ต่อจากนั้นเบิ่งไป Powerbuy พนักงานบอก 13520 เป๊ะๆค่ะ โอย ค่อยยังชั่วครับ ^^

พรุ่งนี้กะจะไปสอย แหะๆ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:48  

แต่ผมลงโปรแกรมแค่ธีม กับเพลงเองนะครับ

ยังไม่ได้ลงอะไรนอกเหนือกว่านี้เลยอ่า ...[/quote]

ที่ผมอยากบอกก้อคือว่าระบบซิมเบี้ยนนี่เคยใช้มาตั้งแต่ n 70 แล้ว เคยลงอะไรเยอะแยะและในที่สุดก้อต้องลบออกไปเกือบหมด เพราะไม่ค่อยได้ใช้ซักเท่าไหร่ เครื่องก้อช้าอีก เด๋วนี้ลงเท่าที่ใช้น่ะครับ ที่สำคัญคุณก้อไม่ได้ลองระบบอัดเสียงก่อนที่จะทำการลงโปรแกรมและลงธีม ก้อเลยไม่สามารถชี้ชัดได้ว่าเป็นเพราะมือถือมีอาการ หรือว่าการลงsoftware บางตัวไปกวนระบบของมันน่ะครับ
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 00:50  

จะทำไงดีๆๆๆ

ห๊า สีของกรอบด้านหลังไม่เท่ากันแล้วเหรอครับ

มันก้อไม่ได้ออกอารัยให้ได้เหนหรอก แต่แอ๋มดันไปสังเกตุอ่าๆๆ
เรยอยากถามว่า ที่ไหนมันจะมีกรอบด้านหลังขายบ้างป่ะ อยากได้อะ........สำรองไว้

เครื่องเพื่อนๆๆเวลาหมุนหน้าจอ เวลาเลื่อนอารัยแบบนี้อะ ดูช้ากันมั้ยอ่า??
ของแอ๋มบางทีก้อช้า บางทีก้อเร็วนะ แอ๋มก้อไม่ได้ลงรัยมากมายอะ
ลงไปก้อ 1 กิ๊กกว่าๆๆเองอะ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:03  

จะทำไงดีๆๆๆ

มันก้อไม่ได้ออกอารัยให้ได้เหนหรอก แต่แอ๋มดันไปสังเกตุอ่าๆๆ
เรยอยากถามว่า ที่ไหนมันจะมีกรอบด้านหลังขายบ้างป่ะ อยากได้อะ........สำรองไว้

เครื่องเพื่อนๆๆเวลาหมุนหน้าจอ เวลาเลื่อนอารัยแบบนี้อะ ดูช้ากันมั้ยอ่า??
ของแอ๋มบางทีก้อช้า บางทีก้อเร็วนะ แอ๋มก้อไม่ได้ลงรัยมากมายอะ
ลงไปก้อ 1 กิ๊กกว่าๆๆเองอะ

ตอนนี้ไม่น่าจะมีขายน่ะครับ คงต้องรออีกสักระยะ ลองเอาผ้าสะอาดชุบน้ำบิดหมาดๆลองเช๊ดดูรึยังครับ เพราะอจจะเกิดจากคราบไคลก้อได้ เรื่องเลื่อนจอมันใช้เซนเซอร์เป็นตัวจับ ถ้าเราจับตั้งหรือนอนที่ไม่เข้ากับมุมของเซนเซอร์ที่ตั้งไว้อาจจะทำให้มันคิดไม่ออกว่าจะนอนหรือจะตั้ง นั่นก้ออาจะเป็นสาเหตุที่ทำให้บางทีช้าก้อได้น่ะครับ
nenggg
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:07  

ช่วยบอกวิธีทำรูปคนโทรเข้า ใหญ่เต็มจอทีคับ
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:10  

**รบกวนถามหน่อยน้ะครับ
คือ5800ผมใช้ได้ไม่นานประมาณ2วันก้มีปันหาอ่า
แบบหน้าจอกระพริบทุก5วิ เลยเอาไปซ่อมที่โนเกียแค มาบุนครอง เค้าบอกเปนที่ระบบจอสัมผัส
ผมก้เอากลับมาใช้ได้อีกวันมันก้ มี สีหน้าจอแปลกมา แทรกนานๆ ที เปนสำน้ำเงินบ้างเขียวบ้างค้าง5วิ แล้วสีนั้นก้หายไป

อาการอย่างนี้ ผมสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ เพราะไม่อยากซ่อมแล้ว กลัวเป็นแบบเดิม
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:19  

0.0 ผู้เขียน:
คือ5800ผมใช้ได้ไม่นานประมาณ2วันก้มีปันหาอ่า
แบบหน้าจอกระพริบทุก5วิ เลยเอาไปซ่อมที่โนเกียแค มาบุนครอง เค้าบอกเปนที่ระบบจอสัมผัส
ผมก้เอากลับมาใช้ได้อีกวันมันก้ มี สีหน้าจอแปลกมา แทรกนานๆ ที เปนสำน้ำเงินบ้างเขียวบ้างค้าง5วิ แล้วสีนั้นก้หายไป

อาการอย่างนี้ ผมสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ไหมครับ เพราะไม่อยากซ่อมแล้ว กลัวเป็นแบบเดิม

ก้อต้องดูเงื่อนไขจากร้านค้าที่ซื้อมาน่ะครับ โดยทั่วไปเค้าก้อรับประกันเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันถ้ามีปัญหา ถ้าเป็นไปได้ในขณะที่มีอาการหากล้องจากมือถืออีกตัวหรืออะไรก้อได้ที่บันทึกภาพได้ ...ทำการบันทึกเอาไว้ เพราะว่าเวลาเอาไปที่ศูยน์จะได้ให้ช่างผู้เชี่ยวชาญเห็นอาการที่เป็นเลย... เคยเจอไหมครับอยู่กับเราเเสดงเต็มที่ พอไปหาช่างเหมือนกับกลัว..หายเป็นปรกติไปเลย
Petz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:23  

ได้มาวันนี้จาก TG บอกว่าเอาเครื่องที่มีคนจองไว้มาขายให้ก่อนมีแค่สองเครื่องน่ะ
แกะกล่องใหม่กริบ แต่อ้านิดๆอ่ะครับ คนขายมันบอกว่า เป็นเหมือนกันหมด เค้าก็ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน ใครส่งไปเคลมแล้วมันสนิทบ้างอ่ะครับ พอดีต้องรีบใช้เลยซื้อมาก่อน 13520
กะว่าเดี๋ยวไปเคลมทีหลังเอา
0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 01:39  

0.0 ผู้เขียน:

ก้อต้องดูเงื่อนไขจากร้านค้าที่ซื้อมาน่ะครับ โดยทั่วไปเค้าก้อรับประกันเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันถ้ามีปัญหา ถ้าเป็นไปได้ในขณะที่มีอาการหากล้องจากมือถืออีกตัวหรืออะไรก้อได้ที่บันทึกภาพได้ ...ทำการบันทึกเอาไว้ เพราะว่าเวลาเอาไปที่ศูยน์จะได้ให้ช่างผู้เชี่ยวชาญเห็นอาการที่เป็นเลย... เคยเจอไหมครับอยู่กับเราเเสดงเต็มที่ พอไปหาช่างเหมือนกับกลัว..หายเป็นปรกติไปเลย

ขอบคุนมากครับ จาถ่ายรุปแล้วให้ช่างดุงัฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:00  

ขอถามหน่อยครับ แบบว่าไม่รู้จริงๆ
คือเราบลูทูธไฟล์เสียงอันนึงลงที่เครื่อง แต่ว่ามันดันไปลงหน่วยความจำในเครื่องอ่ะครับ ทีนี้หาไฟล์ไม่เจอในตัวจัดการไฟล์ ก็เลยลบไฟล์เสียงตัวนั้นในเพลง แต่ว่าหน่วยความจำเครื่องไม่ได้ลดลงเลย เลยใช้ usb ต่อกับคอมพ์ ก็ไม่เจอไฟล์เสียงตัวนั้นอ่ะครับ
ทำยังไงให้ลบได้แล้วหน่วยความจำเพิ่มอ่ะครับ ไม่รู้จะทำไงแล้ว ><"
ช่วยตอบทีนะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:09  

ขอถามหน่อยครับ แบบว่าไม่รู้จริงๆ
คือเราบลูทูธไฟล์เสียงอันนึงลงที่เครื่อง แต่ว่ามันดันไปลงหน่วยความจำในเครื่องอ่ะครับ ทีนี้หาไฟล์ไม่เจอในตัวจัดการไฟล์ ก็เลยลบไฟล์เสียงตัวนั้นในเพลง แต่ว่าหน่วยความจำเครื่องไม่ได้ลดลงเลย เลยใช้ usb ต่อกับคอมพ์ ก็ไม่เจอไฟล์เสียงตัวนั้นอ่ะครับ
ทำยังไงให้ลบได้แล้วหน่วยความจำเพิ่มอ่ะครับ ไม่รู้จะทำไงแล้ว ><"

ถ้าfile เพลงไม่ใหญ่มาก ค่าของหน่วยความจำอาจจะไม่ขยับเลยก้อได้นะครับ เพราะว่า scale มันไม่ละเอียดขนาดนั้นน่ะสิครับ ลองเลือกไปที่ตัวจัดไฟล์หาอีกทีนะครับ บางทีมันอาจจะอยู่ในหมวด อื่นๆ ก้อได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:18  

ถ้าfile เพลงไม่ใหญ่มาก ค่าของหน่วยความจำอาจจะไม่ขยับเลยก้อได้นะครับ เพราะว่า scale มันไม่ละเอียดขนาดนั้นน่ะสิครับ ลองเลือกไปที่ตัวจัดไฟล์หาอีกทีนะครับ บางทีมันอาจจะอยู่ในหมวด อื่นๆ ก้อได้นะครับ

ง่า คือมันลงไปในหน่วยความจำเครื่งอ่ะครับ ตอนแรกรู้สึกว่ามี 50 กว่า mb ตอนหลังเหลือ 27 mb ไฟล์เสียงอันนี้มัน 30 กว่า mb อ่ะครับ น่าจะใช่ที่ทำให้หมด ส่วนหาในตัวจัดไฟล์แล้วนะครับ ทุกหมวดเลย ลบทุกอัน ก็ไม่เพิ่มเลย มีวิธีไหนบ้างไหมอ่ะครับ ช่วยทีนะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:25  

[quote="Anonymous"]

ง่า คือมันลงไปในหน่วยความจำเครื่งอ่ะครับ ตอนแรกรู้สึกว่ามี 50 กว่า mb ตอนหลังเหลือ 27 mb ไฟล์เสียงอันนี้มัน 30 กว่า mb อ่ะครับ น่าจะใช่ที่ทำให้หมด ส่วนหาในตัวจัดไฟล์แล้วนะครับ ทุกหมวดเลย ลบทุกอัน ก็ไม่เพิ่มเลย มีวิธีไหนบ้างไหมอ่ะครับ ช่วยทีนะครับ

ลองเช๊คตรงนี้ก่อนนะครับว่ามีตัวอะไรที่มันมากไปหรือเปล่ากดปุ่มตรงกลางจนขึ้นหน้า menu ...กดตัวเลือก....ดูที่รายละเอียดหน่วยความจำ ดูว่าที่เราลงไปมันไปฝังตัวอยู่ที่ไหน เพราะว่าถ้าไฟล์มันมากถึง 27mb มันต้องมีตัวใดตัวนึงจะเเสดงค่าออกมามากกว่าอันอื่น หรือไม่ก้อแนะนำปิดเครื่องเปิดใหม่เเล้วลองดูการประมวลผลอีกทีนะครับว่ามันเป็นยังงัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:34  

[quote="SEIYU"]

ลองเช๊คตรงนี้ก่อนนะครับว่ามีตัวอะไรที่มันมากไปหรือเปล่ากดปุ่มตรงกลางจนขึ้นหน้า menu ...กดตัวเลือก....ดูที่รายละเอียดหน่วยความจำ ดูว่าที่เราลงไปมันไปฝังตัวอยู่ที่ไหน เพราะว่าถ้าไฟล์มันมากถึง 27mb มันต้องมีตัวใดตัวนึงจะเเสดงค่าออกมามากกว่าอันอื่น หรือไม่ก้อแนะนำปิดเครื่องเปิดใหม่เเล้วลองดูการประมวลผลอีกทีนะครับว่ามันเป็นยังงัย

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆน้า มันฝังในข้อความนี่เอง ><' ตกใจตั้งนาน ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 02:38  

[quote="Anonymous"]

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆน้า มันฝังในข้อความนี่เอง ><' ตกใจตั้งนาน ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

ใช่ๆ ผมก้อลืมไปเพราะว่าnokia มันต่างจากยี่ห้ออื่นๆ เพราะว่าเวลาส่ง blue tooth มันจะเก็บไปที่ข้อความก่อน ต่อจากนั้นก้อจะให้เราเลือกว่าไปเก็บไว้ที่ไหน ถึงแม้ว่าเราจะเลือกเก็บไปไว้ที่ส่วนไหนก้อตาม ในส่วนของข้อความมันก้อจะยังไม่หายไปไหน ต้องลบด้วย ... Very Happy
piggy3005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 05:20  

piggy3005 ผู้เขียน:
มีใครเคย backup ข้อมูลเครื่องด้วย PC Suite หรือ Ovi กันบ้างหรือยังครับ
ผมลองแล้วใช้เวลาเป็นชั่วโมง ซึ่งผิดปกติมาก ขนาดเลือกเฉพาะ contact, message,
note ไม่ได้รวมข้อมูลใน memory card เลย

ช่วยกรุณาตอบทีครับ ว่ามีใึครเหมือนผมบ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 35, 36, 37  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: