Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 35, 36, 37
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3690 / เข้าชม: 4220438
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kk
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 07:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนๆ ใช้ อะไรป้องกันรอยขีดข่วน 5800 บ้างครับ

อยากเห็น เผื่อจะได้ซื้อมาใช้บ้างครับ Very Happy
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:11  

ใจจริงอยากได้ is มาปิดหน้าจอ แล้วใส่ capdase หุ้มบอดี้เอา ^^" แต่ is แพงมากมาย มันจะมีขายเฉพาะ แปะหน้าจอหรือเปล่าเนี๊ย >< ปิดบอดี้ ไม่อยากได้เท่าไหร่ อยากได้กันหน้าจอ -*-
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:13  

SEIYU ผู้เขียน:

ถ้าโทรฯไปแจ้งแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แนะนำว่าให้รีบไปทำเรื่องเลยดีกว่า และถ้าเป็นไปได้รู้ชื่อคนที่เค้ารับเรื่องเราจะดีมาก เพราะว่าจะสานเรื่องกันต่อได้ถูก แต่ผมติงอยู่นิดนึงการออกใบเสร็จแบบนี้ถ้าไปตามร้านขายของทั่วไปก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ว่าใบเสร็จที่ออกจากร้านโทรศัพท์ อย่างน้อยก้อน่าจะมีการลงหมายเลขอีมี่กำกับไว้ให้ด้วย ทีนี้ลองดูที่บัตรรับประกันมือถือหน่อยสิครับว่า ที่เค้าให้มาก้อน่าจะมีตราปั๊มของตัวแทนร้านค้าประทับด้วยนะครับ

เอ่อ บัตรรับประกันอะไรก็ไม่มีครับ มีใบเดียวจริงๆ

ถามพี่สาวว่าเค้าเก็บใบไปรึเปล่า พี่ผมบอกว่า เค้าเก็บใบขาวๆที่ลอกสติ๊กเกอร์ประกันข้างกล่องไป แค่นั้นล่ะครับ Wink
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:22  

cuagain ผู้เขียน:

ถ้าโทรฯไปแจ้งแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แนะนำว่าให้รีบไปทำเรื่องเลยดีกว่า และถ้าเป็นไปได้รู้ชื่อคนที่เค้ารับเรื่องเราจะดีมาก เพราะว่าจะสานเรื่องกันต่อได้ถูก แต่ผมติงอยู่นิดนึงการออกใบเสร็จแบบนี้ถ้าไปตามร้านขายของทั่วไปก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ว่าใบเสร็จที่ออกจากร้านโทรศัพท์ อย่างน้อยก้อน่าจะมีการลงหมายเลขอีมี่กำกับไว้ให้ด้วย ทีนี้ลองดูที่บัตรรับประกันมือถือหน่อยสิครับว่า ที่เค้าให้มาก้อน่าจะมีตราปั๊มของตัวแทนร้านค้าประทับด้วยนะครับ

เอ่อ บัตรรับประกันอะไรก็ไม่มีครับ มีใบเดียวจริงๆ

ถามพี่สาวว่าเค้าเก็บใบไปรึเปล่า พี่ผมบอกว่า เค้าเก็บใบขาวๆที่ลอกสติ๊กเกอร์ประกันข้างกล่องไป แค่นั้นล่ะครับ Wink

ถ้างั้น sticker ประกันก้อคงอยู่ที่ร้านที่ซื้อมาแล้วหล่ะ ซื้อจากร้านหรอศูยน์ไหนครับเนี่ย แปลกๆ ถ้าจะสบายใจก้อเอาใบเสร๊จใบเดิมแล้วให้เค้าเขียนรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยก้อดีนะครับ ถ้าเค้าทำให้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SEIYU เมื่อวันที่ 26 Feb 2009 08:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:29  

อ่าได้เครื่องแล้วครับ ดีใจโคตรๆ สุโค่ย เครื่องล๊อตที่ออกมาตาม ตจว.(ภาคใต้)(เทเลวิส)
ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ไร้รอยอ้า ดาวเทียมไว ที่สำคัญราคา 12999 เองครับ ตอนแรกนึกว่าเพื่อนมันลดให้ซะอีก พอดีเห็นอีกคนที่อยู่หาดใหญ่บอกราคาเดียวกัน เซ็งห่านเลยครับ ก็เข้าใจว่าเป็นเครื่องรุ่นใหม่ แต่เมิงเพื่อนกุน้า ถึงจะเพื่อนของเพื่อนก็เหอะ
พอได้เครื่องนั่งรถจากบ้าน(นครศรี)มาบางกอกเลยครับ จะมาทำความฝันของแม่ให้เป็นจริง(ให้ลูกมั่วๆคนนี้มันจบซักที อีก2ปีเอง) พอรถออกน้ำตาไหลเลยครับ ไม่เคยไปไหนจากแม่เป็นเดือน เป็นห่วงแม่มาก น้อง2คนก็มาเรียนกุงเทพกันหมด ผมเลยไม่อยากมา ไม่มีใครดูแลแม่ พ่อก็ทำงานต่างอำเภอ อาทิตย์นึงกว่าจะได้กลับบ้าน เป็นห่วงแม่มากมาย ก่ายกอง
นอกเรื่องไปเยอะ มาเข้าเรื่องเลย พอดีว่าวันนี้ผมจะไปเดิน mbk ไปหา capdase มาใส่แล้วเห็นเพื่อนในบอร์ดหลายๆคนอยู่ ตจว.ผมก็เป็นคนตจว.เหมือนกันเลยเห็นใจครับ ถ้าไว้ใจกันเด๋ววันนี้ผมจะไปดูราคา+สีมาให้แล้วจะมาบอก ถ้าไว้ใจกันฝากผมซื้อก็ได้ครับ ยังไงก็โทรมาละกันเบอร์ 0835502955 ไม่คิดกำไรครับ แต่ให้ค่ารถมั่งก็ดี ฮาๆ

อออ่านมาตั้งนานมีคำถาม รู้สึกจะมีคนถามไปแล้วแต่หาไม่เจอ ผมเล่นเนตผ่านไอเจ้า 5800 เข้าบอร์ดนี้แต่มันเป็นภาษาต่างดาวอะครับ มันต้องแก้ยังไงผมหามา 2 ชม.แล้วเนี่ยตั้งแต่ลงจากรถทัว ตี4 ยังไม่ได้นอนเลย นั่งบ้าเห่อโทรศัพย์อยู่ ใครรู้วานบอกข้าน้อยหน่อย
ขอบคุณครับ
ChaiyarukC
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:45  

ไอ๋ หย่า ไม่ได้อ่านคืนเดียวซัดไป 73 หน้าแล้ว

มะวานอ่านยัง 67 อยู่เลย

เอ่อ....อยากถามนอกเรื่องนิดนึง

มีเพื่อนไหนบอร์ดคนไหนมีความรู้เกี่ยวกับ คณะกรรมการลูกจ้าง และคณะกรรมการสหภาพแรงงานบ้าง

โดนพนักงานโหวตให้เป็นทั้ง 2 คณะกรรมการเลย แต่ไม่รู้ว่าจะทำอะไร.....มึน
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:50  

ultra555 ผู้เขียน:
เพื่อนๆ ใช้ อะไรป้องกันรอยขีดข่วน 5800 บ้างครับ

อยากเห็น เผื่อจะได้ซื้อมาใช้บ้างครับ Very Happy

กันรอยแบบกระจกกับซองกำมะหยี่ครับ Laughing Laughing
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:52  

ChaiyarukC ผู้เขียน:
ไอ๋ หย่า ไม่ได้อ่านคืนเดียวซัดไป 73 หน้าแล้ว

มะวานอ่านยัง 67 อยู่เลย

เอ่อ....อยากถามนอกเรื่องนิดนึง

มีเพื่อนไหนบอร์ดคนไหนมีความรู้เกี่ยวกับ คณะกรรมการลูกจ้าง และคณะกรรมการสหภาพแรงงานบ้าง

โดนพนักงานโหวตให้เป็นทั้ง 2 คณะกรรมการเลย แต่ไม่รู้ว่าจะทำอะไร.....มึน

ก็สามารถร่างขออนุมัติ อะไรต่างๆจากประธานได้อะครับ
แล้วเค้าจะให้เอาไปเข้าที่ประชุมอีกที

ผมยกตัวอย่างจากที่ทำงานพ่อผมละกัน
เช่น ลูกจ้างอยากมีชมรม จัดกิจกรรม ไปเที่ยว ก็ต้องของบผ่านสหภาพแรงงานว่าจะมีงบส่งเสริมมาให้หรือไม่ เป็นต้นนะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:53  

LaMerZ ผู้เขียน:
อ่าได้เครื่องแล้วครับ ดีใจโคตรๆ สุโค่ย เครื่องล๊อตที่ออกมาตาม ตจว.(ภาคใต้)(เทเลวิส)

อออ่านมาตั้งนานมีคำถาม รู้สึกจะมีคนถามไปแล้วแต่หาไม่เจอ ผมเล่นเนตผ่านไอเจ้า 5800 เข้าบอร์ดนี้แต่มันเป็นภาษาต่างดาวอะครับ มันต้องแก้ยังไงผมหามา 2 ชม.แล้วเนี่ยตั้งแต่ลงจากรถทัว ตี4 ยังไม่ได้นอนเลย นั่งบ้าเห่อโทรศัพย์อยู่ ใครรู้วานบอกข้าน้อยหน่อย
ขอบคุณครับ

เปิดหน้าเวป....เข้าไปที่ตัวเลือก....เลือกไปที่การตั้งค่า.......เลือกคำว่าเพจ....ไปที่ การเข้ารหัสที่ตั้งไว้......เลือกภาษา ไทย(windows) .....ตกลง เสร๊จแล้วออกจากหน้าเวปแล้วลองเข้าใหม่ดู นะครับ
cuagain
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 08:57  

cuagain ผู้เขียน:

ถ้างั้น sticker ประกันก้อคงอยู่ที่ร้านที่ซื้อมาแล้วหล่ะ ซื้อจากร้านหรอศูยน์ไหนครับเนี่ย แปลกๆ ถ้าจะสบายใจก้อเอาใบเสร๊จใบเดิมแล้วให้เค้าเขียนรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยก้อดีนะครับ ถ้าเค้าทำให้

เอ่อ ผมรับเครื่องที่ลาน CTW วันที่ 20 อ่ะครับ ที่งานเลยล่ะ
yokosang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:00  

ถามเรื่องฟิล์มกระจก หน่อยคับ
สมมุตว่าเราเกิดเบื่อ อยากจะเอาฟิล์มกระจกออกอะคับ
แล้วหน้าจอมันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว เช่นรอย กาวอะไรแบบนี้อะ
som_mos
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:02  

พอดีว่าวันนี้ผมจะไปเดิน mbk ไปหา capdase มาใส่แล้วเห็นเพื่อนในบอร์ดหลายๆคนอยู่ ตจว.ผมก็เป็นคนตจว.เหมือนกันเลยเห็นใจครับ ถ้าไว้ใจกันเด๋ววันนี้ผมจะไปดูราคา+สีมาให้แล้วจะมาบอก ถ้าไว้ใจกันฝากผมซื้อก็ได้ครับ ยังไงก็โทรมาละกันเบอร์ 0835502955 ไม่คิดกำไรครับ แต่ให้ค่ารถมั่งก็ดี ฮาๆ

ฝากดูราคา stylus plectrum สีแดง ที่ร้าน tent108 ทีจิค่ะว่าเท่าไร

เห็นเค้าบอกว่าเลยร้านนาซ่าไป ฝั่งโตคิวอะค่ะ

แหะๆ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:02  

เอ่อ ผมรับเครื่องที่ลาน CTW วันที่ 20 อ่ะครับ ที่งานเลยล่ะ[/quote]

งั้นก้อคงต้องรอว่าเพื่อนสมาชิกคนไหนไปรับเครื่องที่ CTW มาบอกแล้วหล่ะครับว่า ใบเสร๊จที่เค้าได้ๆกันมา เป็นแบบไหนเหมือนกับของคุณหรือเปล่า และถ้าเครื่องเค้ามีปัญหาเค้าจะทำกันยังงัยในกรณีที่ออกใบเสร๊จเหมือนกับคุณน่ะครับ
bird_m
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ : Garmin Mobile XT
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:04  

Garmin Mobile XT ยังไม่รองรับ touch screen เต็มรูปแบบ
ก็เลยต้องใช้วิชามารกันนิดหน่อย นั่นคือโปรแกรม VirtualKey ครับ

1) ติดตั้ง Garmin ตามปกติ ตามนี้ แค่ขั้นตอนที่ 1 อย่างเดียวนะครับ อย่าเพิ่งเปิดโปรแกรม
2) sign แล้วก็ติดตั้งโปรแกรม VirtualKey (วิธีขอใบ certificate สำหรับ sign) ส่วนโปรแกรม VirtualKey ลองหาดูครับ google ช่วนท่านได้ที่สำคัญคือ โปรแกรม VirtualKey ต้องติดตั้งลงใน Memory Card !!! สำคัญมาก
3) เปิดโปรแกรม VirtualKey ขึ้นมา แล้วกด Option > Exit (พูดง่ายๆ เปิด แล้วก็ปิด)
4) เสียบมือถือกับ USB ต่อคอมในโหมด USB Storage เข้าไปที่ folder Private\e7d61da9 แล้วโหลดไฟล์ custom1.keymap ไปลง
5) ถอดสายแล้วเข้าไปเปิดโปรแกรม VirtualKey อีกรอบ กด Option > Load Mode แล้วเลือก Custom mode 1
6) กด option > Save as เลือก Custom mode 1 อีกที
7) ตรงแถบด้านบน (ใกล้ๆ กะขีดแบตเตอรี่) ที่มันจะมีเขียนคำว่า Setting เล็กๆ อยู่ ให้แตะทางด้านขวาของคำว่า setting ตรงใกล้ๆ กะขีดแบตเตอรี่ มันจะเปลี่ยนหน้ามาเป็น Exclude กด เมนู Option > Change Mode เลือก Include
Cool กด Option เลือก Add from installed แล้วเลือก GMobile XT เสร็จแล้วกด cancel ออกมาจะเห็น GMobile XT ในรายการ
9) กดกลับมาหน้า Setting แล้วกด option > run in background
10) กลับไปเปิด garmin ได้ แล้วลงตามปกติ (ปุ่มสีเขียว = Yes, สีแดง = No, กล้อง = Down) ปุ่มบางส่วนกดจากหน้าจอได้เลย

ผมลองแล้ว work 100% ใครมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมครับ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:07  

ขอบคุณครับ

เปิดหน้าเวป....เข้าไปที่ตัวเลือก....เลือกไปที่การตั้งค่า.......เลือกคำว่าเพจ....ไปที่ การเข้ารหัสที่ตั้งไว้......เลือกภาษา ไทย(windows) .....ตกลง เสร๊จแล้วออกจากหน้าเวปแล้วลองเข้าใหม่ดู นะครับ

อันนั้นไม่ได้ดู ตายน้ำตื้นเลยผม ขอบคุณมากครับ
แค่สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:09  

เป็นไปได้หรือเปล่าว่า Nokia เอา Lot การผลิตแรกสุดที่มีปัญหาเรื่องการประกอบ มาให้จอง
แล้วจากนั้นจึงนำ Lot ที่แก้ไขปัญหาเรื่องการประกอบแล้วออกจำหน่ายจริง
เพราะเวลารับเครื่องจองหลายคนไม่ได้ตรวจสอบให้ละเอียด...แค่สงสัยนะครับไม่ได้ว่ากระทบ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:12  

som_mos ผู้เขียน:
พอดีว่าวันนี้ผมจะไปเดิน mbk ไปหา capdase มาใส่แล้วเห็นเพื่อนในบอร์ดหลายๆคนอยู่ ตจว.ผมก็เป็นคนตจว.เหมือนกันเลยเห็นใจครับ ถ้าไว้ใจกันเด๋ววันนี้ผมจะไปดูราคา+สีมาให้แล้วจะมาบอก ถ้าไว้ใจกันฝากผมซื้อก็ได้ครับ ยังไงก็โทรมาละกันเบอร์ 0835502955 ไม่คิดกำไรครับ แต่ให้ค่ารถมั่งก็ดี ฮาๆ

ฝากดูราคา stylus plectrum สีแดง ที่ร้าน tent108 ทีจิค่ะว่าเท่าไร

เห็นเค้าบอกว่าเลยร้านนาซ่าไป ฝั่งโตคิวอะค่ะ

แหะๆ

ไม่บอกครับ มีเด็กเยอะนี่ ให้เด็กไปหาเองดี่
ขำ...กลิ้ง
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:17  

ไม่บอกครับ มีเด็กเยอะนี่ ให้เด็กไปหาเองดี่
ขำ...กลิ้ง

เด็กไหนหว่า

ปล.ไปทำงานต่อละ ดึกๆมาใหม่
ultra555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kk
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:32  

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ไร้รอยอ้า ดาวเทียมไว ที่สำคัญราคา 12999 เองครับ ตอนแรกนึกว่าเพื่อนมันลดให้ซะอีก พอดีเห็นอีกคนที่อยู่หาดใหญ่บอกราคาเดียวกัน เซ็งห่านเลยครับ ก็เข้าใจว่าเป็นเครื่องรุ่นใหม่ แต่เมิงเพื่อนกุน้า ถึงจะเพื่อนของเพื่อนก็เหอะ
พอได้เครื่องนั่งรถจากบ้าน(นครศรี)มาบางกอกเลยครับ จะมาทำความฝันของแม่ให้เป็นจริง(ให้ลูกมั่วๆคนนี้มันจบซักที อีก2ปีเอง) พอรถออกน้ำตาไหลเลยครับ ไม่เคยไปไหนจากแม่เป็นเดือน เป็นห่วงแม่มาก น้อง2คนก็มาเรียนกุงเทพกันหมด ผมเลยไม่อยากมา ไม่มีใครดูแลแม่ พ่อก็ทำงานต่างอำเภอ อาทิตย์นึงกว่าจะได้กลับบ้าน เป็นห่วงแม่มากมาย ก่ายกอง
นอกเรื่องไปเยอะ มาเข้าเรื่องเลย พอดีว่าวันนี้ผมจะไปเดิน mbk ไปหา capdase มาใส่แล้วเห็นเพื่อนในบอร์ดหลายๆคนอยู่ ตจว.ผมก็เป็นคนตจว.เหมือนกันเลยเห็นใจครับ ถ้าไว้ใจกันเด๋ววันนี้ผมจะไปดูราคา+สีมาให้แล้วจะมาบอก ถ้าไว้ใจกันฝากผมซื้อก็ได้ครับ ยังไงก็โทรมาละกันเบอร์ 0835502955 ไม่คิดกำไรครับ แต่ให้ค่ารถมั่งก็ดี ฮาๆ

ขอบคุณครับ

อยากเห็นรูป capdase ที่ซื้อมาใส่หน่อยครับ

ว่ามันสวยป่าว

เผื่อจะได้ฝากซื้อบ้าง Very Happy
OverAuraZ
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:37  

แหะๆ

ฝากดูสีน้ำเงินด้วยค๊าบบบ ^^"

ผมไม่มีค่ารถเหมือนกัน เลยไม่ได้ไป T_T
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:39  

ขอแก้ข่าวครับ หมุนไปหมุนมาอ้ากับเค้าเหมือนกันครับ เหมือนในภาพเลย แต่ไม่สนครับ นิดเดียว มันไม่ได้อ้าจนเว่อหรอกครับ อย่าตกใจ แต่อ้าจิงๆนะ ข้างล่างเรียบ แต่ไล่มาข้างบนอ้า
โรคอ้าลามมาถึงผมแล้ว
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:46  

ขอแก้ข่าวครับ หมุนไปหมุนมาอ้ากับเค้าเหมือนกันครับ เหมือนในภาพเลย แต่ไม่สนครับ นิดเดียว มันไม่ได้อ้าจนเว่อหรอกครับ อย่าตกใจ แต่อ้าจิงๆนะ ข้างล่างเรียบ แต่ไล่มาข้างบนอ้า
โรคอ้าลามมาถึงผมแล้ว

เรื่องอ้านี่ระวังนิดนึงนะครับ เคยเจอมาโนเกียบางเครื่องขนาดเครื่องไม่ได้อ้าเลยที่หน้าจอสังเกตุว่าเหมือนจะมีฝุ่นมาติดอยู่ข้างในเลย แล้วนี่ถ้าเครื่องอ้าไม่แน่ใจว่ามันจะทำให้ฝุ่นเข้าไปได้ง่ายยิ่งขึ้นอีกรึเปล่า Question
Punkพลาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:48  

yokosang ผู้เขียน:
ถามเรื่องฟิล์มกระจก หน่อยคับ
สมมุตว่าเราเกิดเบื่อ อยากจะเอาฟิล์มกระจกออกอะคับ
แล้วหน้าจอมันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว เช่นรอย กาวอะไรแบบนี้อะ

ไม่มีรอยกาวครับ

เพราะตอนติดเราก็แค่ไล่อากาศออกให้หมดเท่านั้นเอง

คล้ายๆสูญญากาศอะครับ

Wink
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:49  

OverAuraZ ผู้เขียน:
Soul_Master ผู้เขียน:
มี Theme มาแนะนำครับ Theme ชื่อ Spectrum รู้สึกจะเป็น 1 ในไม่กี่ Theme ที่ไม่มี bug tab ส่วน Theme Vista ที่สีเงินๆ มันมีบักปุ่มกดสีขาวตัวอักษรยังสีขาวอีกเลยมองไม่เห็น(ผมใช้อยู่ตั้งนาน เสียดาย) โดยที่ผมชอบ Theme นี้เพราะ background มันอย่างเดียวเลยนะนี้ ส่วนอื่นไม่เท่าไร

[img]http://i376.photobucket.com/albums/oo205/bluey_master/Spectrum_for_S60_5th_by_dedushka91.jpg[/img

ปล. ใครมี Theme ไหนที่ไม่มี bug แล้วสวยๆ แนะนำหน่อยนะครับ!

ผมใช้ Theme Iphone (เห็นใช้กันหลายคน) รู้สึกว่ายังหา Bug ไม่เจอ = ="

ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากับ 5800 อ่ะ Theme iPhone แล้วเดี๋ยวมีคนว่าเลียนแบบ(iPhone)อีก รำคาญ ว่าแต่ใครพอจะมี Theme WM 6.5 ป่ะ? หรือ Theme โทนดำๆ ผมว่ามันเข้ากับเครื่องดี เครื่องดำ Theme ดำ เนื้อมันเด่นดี

ไม่เป็นไรครับ ผมไม่แคร์ มันสวยดี ยังไงๆ ก็รู้ดีอยู่แก่ใจ ว่าใึครแน่กว่ากัน ^^"

เค้าคงไม่ได้จดลิขสิทธิ์ รูป Application ด้วยใช่มั้ย ฮ่าๆ

จดครับ ของพวกนี้มันเป็นแบบ All Rights Reserved. แต่เค้าไม่ฟ้องหรอกเพราะเราไม่ได้ทำแข่ง Apple แล้วก็ไม่ได้เอาไปขาย(แต่ไม่แน่อาจมีคนเอา Tune ลง my iPhone แข่ง) ว่าแต่มี Theme อื่นอีกเปล่าครับ?

ธีมอื่นมีครับ แต่ส่วนใหญ่ ลองลงแล้วไม่ถูกใจ + มีบัค ก็ลบทิ้งหมดเลย ... มีธีมนี้แหละ สวยดี คลาสิคดีด้วย

สรุปคุณใช้ Theme ไหนอ่ะ? quote กันเยอะไปหมด ใช่ Spectrum ป่ะ?
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:50  

ถ้าแบบไม่ตั้งใจ ไม่เคยครับ ..

แต่ตอนไหนว่างๆ เอาไปนั่งส่องกับแดด แล้วหันใส่คนอื่น (เพื่อนๆหน่ะ) สนุกดี โรคจิตนิดๆ ฮ่าๆ

น่ากลัววุ้ย เด็กคนนี้

ใช้กระจกแทนดีกว่าไหม? Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:52  

ผมลองโทรไปถาม nokiacare ทาแล้วคับ เกี่ยวกับความอ้าของเครื่องเขาบอกว่าถ้าให้ออก

ใบ job ตามที่ powerbuy บอกก็ต้องทิ้งเครื่องไว้ เหมือนกับว่ายังทางโนเกียจะไม่ให้คุณเอา

ใบ job ไปเคลมเครื่อง แต่เขาบอกว่าถ้ามีอะไหล่มาจะทำการเปลี่ยนในส่วนที่อ้าให้คับๆๆ

ผมคิดว่าผมคงไม่เปลี่ยนแล้วรอทาง nokiacare มีอะไหล่มาเปลี่ยนดีกว่ากลัวเปลี่ยนเครื่องใหม่

อ้ายิ่งกว่าเดิม

เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะคับ Shocked
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:52  

Anonymous ผู้เขียน:
มี Theme มาแนะนำครับ Theme ชื่อ Spectrum รู้สึกจะเป็น 1 ในไม่กี่ Theme ที่ไม่มี bug tab ส่วน Theme Vista ที่สีเงินๆ มันมีบักปุ่มกดสีขาวตัวอักษรยังสีขาวอีกเลยมองไม่เห็น(ผมใช้อยู่ตั้งนาน เสียดาย) โดยที่ผมชอบ Theme นี้เพราะ background มันอย่างเดียวเลยนะนี้ ส่วนอื่นไม่เท่าไร

ปล. ใครมี Theme ไหนที่ไม่มี bug แล้วสวยๆ แนะนำหน่อยนะครับ!

theme นี้โหลดที่ไหนหรอคะ อยากไ้ด้บ้างจัง

ต้อง sign ป่ะคะ ยังใช้ไม่ได้เลย ทั้งๆที่ได้ cer กับ key มาแล้วอ่ะค่ะ ><

ลองถาม google ดูซิครับ

http://www.google.co.th/search?hl=th&q=5800+theme+Spectrum&meta=&aq=f&oq=
huhuhaha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:00  

คือผมอยากรุ้ว่า

ตอนนี้นี่สามารถซื้อได้ตามศูนย์โนเกียหรือยังครับ

:roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll: :roll:
jayjakung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:02  

5800..นี่

มันแถมอารายบ้าง
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:04  

สอบถามค้าบ ผู้เขียน:
พี่ๆค้าบ คือผมอยากรู้ว่า 5800 เนี่ยเล่นไฟล์ วีดีโอ.FLV ได้มั้ยคับ(หรือว่าต้องใช้โปรแกรมเล่นเฉพาะเลย)

ผมรบกวน พวกพี่ๆโหลด ไฟล์ นี้ได้ป่าวคับ ว่ามันเล่นบน 5800 ได้ป่าวคับ ขอบคูณมากมายคับ
v
v
http://www.upchill.com/download.php?id=aa93c0e38985efe5d7fa9180c32ec65b

(ผมสั่งเครื่องสีแดง(คงได้ปิ๊กสีดำ)ไปเมื่อวาน ไม่รู้ว่า จะอ้า หรือจะชิดเฮ้อ มันแล้วแต่ดวงมั้ยคับนี่)

ลองดูแล้วครับ flv กับ rmvb เล่นได้ครับ ส่วน rm เฉยๆ เล่นไม่ได้ครับ
ส่วนไฟล์ที่น้องให้โหลดมันเป็น mp4 เล่นได้ชัวครับ และพี่ต้องการมากมายยยยยเลย
เอาลิ้งตอนอื่นมาลงให้พี่ด้วยด่วนที่สุด ขอบคุณมา ณ ที่นี้
puccajang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:14  

คือลงเพลงไทยแล้วเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ แก้ยังไงได้บ้าง
james_loop7737
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ : รักเจ้า 5800
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:18  

พี่ๆค้าบ คือผมอยากรู้ว่า 5800 เนี่ยเล่นไฟล์ วีดีโอ.FLV ได้มั้ยคับ(หรือว่าต้องใช้โปรแกรมเล่นเฉพาะเลย)

ผมรบกวน พวกพี่ๆโหลด ไฟล์ นี้ได้ป่าวคับ ว่ามันเล่นบน 5800 ได้ป่าวคับ ขอบคูณมากมายคับ
v
v
http://www.upchill.com/download.php?id=aa93c0e38985efe5d7fa9180c32ec65b

(ผมสั่งเครื่องสีแดง(คงได้ปิ๊กสีดำ)ไปเมื่อวาน ไม่รู้ว่า จะอ้า หรือจะชิดเฮ้อ มันแล้วแต่ดวงมั้ยคับนี่)

ลองดูแล้วครับ flv กับ rmvb เล่นได้ครับ ส่วน rm เฉยๆ เล่นไม่ได้ครับ
ส่วนไฟล์ที่น้องให้โหลดมันเป็น mp4 เล่นได้ชัวครับ และพี่ต้องการมากมายยยยยเลย
เอาลิ้งตอนอื่นมาลงให้พี่ด้วยด่วนที่สุด ขอบคุณมา ณ ที่นี้

ขอบคุณสำหรับข้อมูล แล้วไฟล์ mp4 ที่ผมทิ้งไว้ไม่ต้องแปลงเล่นได้เลยหรือป่าวค้าบ

จัดไปอย่าให้เสีย
http://www.kawsarn.com/phpseo/page-t3864.html

มาจากเค้าอีกที ยก Credit : nuyguitar
RESCUE HATYAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:21  

อิอิ ผมได้มาแว้ว ที่ร้านบุญชัยธุรกิจหาดใหญ่ จองเมื่อ สามวันก่อนที่ร้านเลย วันนี้ที่ร้านเค้าโทรให้ไปรับเครื่อง มีมาแค่ 8 เครื่องเอง เป็นสีฟ้า เครื่องผม ไม่มีอ้าคับ เรียบสนิท ใช้ดีมากเลย ไม่มีปัญหา ขอเล่นสักหน่อยนะ จะมาเล่าให้ฟังใหม่
ปล.ราคา 13,520 บาทคับ ... Very Happy
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:22  

jayjakung ผู้เขียน:
5800..นี่

มันแถมอารายบ้าง

ขอแสดงความยินดีด้วยคุณเป็นคนถามคำถามนี้ คนที่ 999

เห้อ!!! ถ้ามันไม่ลำบากมากก็กรุณาอ่านหน้าหลังๆมาก่อนด้วยนะครับ

1.5800XM + Stylus
2.Battery
3.Wall Charge
4.Stylus
5.Headphone+Remote
6.Mini DVD+Manual
7.ซองใส่โทรศัพท์+แท่นวางเครื่อง
8.Usb cable
9.TV out Cable
10.สายคล้อง+ปิ๊ก
12.Mem 8 GB
mathproblem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:26  

ขอถามหน่อยครับ

รุ่นนี้มีกล้องหน้ารึป่าวคับ
คือเห็นแต่มี video call แต่ไม่รู้ถ่ายได้รึป่าวคับ

ถ้าไม่มี ช่วยแนะนำรุ่นที่มีกล้องหน้าหน่อยครัีบ

ขอบคุณครับ
Muuuzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชุดจัดจำหน่ายโทรศัพท์โนเกีย 5800 XpressMusi
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:31  

ชุดจัดจำหน่าย
โทรศัพท์โนเกีย 5800 XpressMusic พร้อมปากกาสไตลัส
แบตเตอรี่มาตรฐาน
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่คุณภาพสูง (AC-Cool
ชุดหูฟังสำหรับฟังเพลง (HS-45, AD-54)
สายเชื่อมต่อวิดีโอ (CA-75U)
สายเชื่อมต่อ (CA-101)
การ์ดหน่วยความจำชนิด microSDHC ขนาด 8 กิกะไบต์ (MU-43)
ซองใส่โทรศัพท์ (CP-305)
แท่นวางโทรศัพท์ (DT-29)
Stylus plectrum ในรูปแบบคล้องข้อมือ (CP-306)
ปากกาสไตลัสสำรอง
คู่มือการใช้งานและคู่มือการใช้งานแบบรวบรัด
แผ่น Mini DVD
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:34  

mathproblem ผู้เขียน:

คือเห็นแต่มี video call แต่ไม่รู้ถ่ายได้รึป่าวคับ

ถ้าไม่มี ช่วยแนะนำรุ่นที่มีกล้องหน้าหน่อยครัีบ

ขอบคุณครับ

FW v20 สามารถถ่ายรูปด้วยกล้องหน้าได้ครับ
ChaiyarukC
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:38  

ให้กำลังผู้รู้ที่เข้ามาตอบกระทู้ทุกท่านครับ...สู้ๆ ถึงคำถามจะวนไปเวียนมา อาจจะเบื่อกันบ้าง แต่การทำท่นปัญญาก็เป็นทานอันประเสริฐอย่างนึงนะครับ
yaguzaaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Garmin Mobile XT
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:38  

bird_m ผู้เขียน:
Garmin Mobile XT ยังไม่รองรับ touch screen เต็มรูปแบบ
ก็เลยต้องใช้วิชามารกันนิดหน่อย นั่นคือโปรแกรม VirtualKey ครับ

1) ติดตั้ง Garmin ตามปกติ ตามนี้ แค่ขั้นตอนที่ 1 อย่างเดียวนะครับ อย่าเพิ่งเปิดโปรแกรม
2) sign แล้วก็ติดตั้งโปรแกรม VirtualKey (วิธีขอใบ certificate สำหรับ sign) ส่วนโปรแกรม VirtualKey ลองหาดูครับ google ช่วนท่านได้ที่สำคัญคือ โปรแกรม VirtualKey ต้องติดตั้งลงใน Memory Card !!! สำคัญมาก
3) เปิดโปรแกรม VirtualKey ขึ้นมา แล้วกด Option > Exit (พูดง่ายๆ เปิด แล้วก็ปิด)
4) เสียบมือถือกับ USB ต่อคอมในโหมด USB Storage เข้าไปที่ folder Private\e7d61da9 แล้วโหลดไฟล์ custom1.keymap ไปลง
5) ถอดสายแล้วเข้าไปเปิดโปรแกรม VirtualKey อีกรอบ กด Option > Load Mode แล้วเลือก Custom mode 1
6) กด option > Save as เลือก Custom mode 1 อีกที
7) ตรงแถบด้านบน (ใกล้ๆ กะขีดแบตเตอรี่) ที่มันจะมีเขียนคำว่า Setting เล็กๆ อยู่ ให้แตะทางด้านขวาของคำว่า setting ตรงใกล้ๆ กะขีดแบตเตอรี่ มันจะเปลี่ยนหน้ามาเป็น Exclude กด เมนู Option > Change Mode เลือก Include
Cool กด Option เลือก Add from installed แล้วเลือก GMobile XT เสร็จแล้วกด cancel ออกมาจะเห็น GMobile XT ในรายการ
9) กดกลับมาหน้า Setting แล้วกด option > run in background
10) กลับไปเปิด garmin ได้ แล้วลงตามปกติ (ปุ่มสีเขียว = Yes, สีแดง = No, กล้อง = Down) ปุ่มบางส่วนกดจากหน้าจอได้เลย

ผมลองแล้ว work 100% ใครมีปัญหาอะไรกันบ้างไหมครับ

ถามหน่อยนะคับ เปิดแล้วแมปขึ้นป่าวคับ set ให้GPSมีสัญญาณตรงไหน มันเรียกให้เปิดBluetooth ด้วยคับ ทำไง คับชี้แนะด้วย
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:39  

ขอบคุณครับ

อันนี้ก็คำถามยอดฮิต คุณถามคนที่ 998
ถ่ายได้ครับ แน่นอน 100% ส่วนคนที่บอกว่าถ่ายไม่ได้ นั่นคือเครื่องหิ้ว ยังไม่ได้อัพเฟิมแวร์ครับ

ถ้าจะเอามาถ่ายรูป แนะนำว่าอย่าซื้อรุ่นนี้เลยครับ เดี๋ยวคุณจะมาบ่นว่าห่วยอีก(ซึ่งที่จริงห่วยมาก) แต่รุ่นนี้ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วนี่ว่าเป็น Xpress Music คงเข้าใจนะครับ
Little_DeviLz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 10:50  

ใช้ xilisoft แปลงไฟล์ ต้องเลือกขนาดภาพเท่าไหร่คะ Surprised
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:03  

puccajang ผู้เขียน:
คือลงเพลงไทยแล้วเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ แก้ยังไงได้บ้าง

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910

ตามลิ้งนี้เลยครับ ลองทำดูก่อนนะครับ แล้วค่อยถามอีกที Smile
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รักเจ้า 5800
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:06  

james_loop7737 ผู้เขียน:

v
v

ขอบคุณสำหรับข้อมูล แล้วไฟล์ mp4 ที่ผมทิ้งไว้ไม่ต้องแปลงเล่นได้เลยหรือป่าวค้าบ

http://www.kawsarn.com/phpseo/page-t3864.html

มาจากเค้าอีกที ยก Credit : nuyguitar

ขอบคุณสำหรับลิ้ง นารูโตะ นะครับ ไฟล์นามสกุล mp4 เล่นได้ชัว ครับผม
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองดู
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:10  

death13 ผู้เขียน:

ของผมใช้ Xilisoft Video Converter ใช้ Profile: Zune MPEG-4 Video

http://images.temppic.com/24-02-2009/images_vertis/1235477911_0.63950400.jpg

ลองดูนะครับ ที่ปรับเนี่ยคือดีสุดแระที่จะชัดและไม่กระตุก

โปรแกรม Xilisoft ตามลิ้งรูปเลยครับ
james_loop7737
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ : Re: รักเจ้า 5800
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:12  

james_loop7737 ผู้เขียน:

v
v

ขอบคุณสำหรับลิ้ง นารูโตะ นะครับ ไฟล์นามสกุล mp4 เล่นได้ชัว ครับผม

ผมไม่รู้จะได้เครื่อง วันไหน สั่งไปสีแดง ขอให้ครบ 32เถอะ เฮ้อ
mingkanni
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:34  

เมื่อกี้ ais serenade พารากอน โทรมาว่าของมาแล้ว ให้ไปรับได้เลย

ตื่นเต้นๆ

ตอนเช็คเครื่องมีอะไรบ้างคะ นอกจาก *#92702689#
*#06#
*#0000#
โรคอ้า

** แล้วมีอะไรต้องเช็คอีกคะ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:47  

mingkanni ผู้เขียน:
เมื่อกี้ ais serenade พารากอน โทรมาว่าของมาแล้ว ให้ไปรับได้เลย

ตื่นเต้นๆ

ตอนเช็คเครื่องมีอะไรบ้างคะ นอกจาก *#92702689#
*#06#
*#0000#
โรคอ้า

** แล้วมีอะไรต้องเช็คอีกคะ

ของแถมในกล่องกับเงินในกระเป๋า Very Happy
allblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:50  

ขอบคุณครับ

อันนี้ก็คำถามยอดฮิต คุณถามคนที่ 998
ถ่ายได้ครับ แน่นอน 100% ส่วนคนที่บอกว่าถ่ายไม่ได้ นั่นคือเครื่องหิ้ว ยังไม่ได้อัพเฟิมแวร์ครับ

ถ้าจะเอามาถ่ายรูป แนะนำว่าอย่าซื้อรุ่นนี้เลยครับ เดี๋ยวคุณจะมาบ่นว่าห่วยอีก(ซึ่งที่จริงห่วยมาก) แต่รุ่นนี้ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วนี่ว่าเป็น Xpress Music คงเข้าใจนะครับ

จริงค่ะ กล้องค่อนข้างแย่เลยค่ะ แต่นอกนั้น แฮปปี้ค่ะ อิอิ ดูหนังฟังเพลง สบายเรยทีเดียว
เดี๋ยวลองgarminมั่งดีกว่า เมื่อวานลองจับดาวเทียม โอโห ได้มา 4 ดวง บอกตำแหน่งแม่นมาก บางทีมีเคลื่อนแต่ไม่เยอะมาก แค่นี้ก็พอใจแล้วล่ะ (กลัวหลงทาง 55)

ว่าแต่ตัวปิ๊กที่มาบุญครองราคาเท่าไหร่เหรอคะ จะแว่บไปสอยวันอาทิตย์ซักหน่อย
Little_DeviLz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:54  

GPS ที่อยู่ในเครื่อง เวลาใช้ต้องต่อเป็น GPRS ตลอดเลยหรอคะ แบบนี้ก็เสียตังก์ตายเลย

แล้วถ้าใช้เป็น Garmin ล่ะคะ ต้องต่อ GPRS รึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 11:59  

อยากทราบว่ามีวิธีปิดเสียงกล้องมั๊ยอ่ะครับ เหมือนเคยอ่านเจอในกระทู้แต่หาไม่เจอแล้วอ่ะ

แล้วก้อ กล้อง ทำไมเครื่องผมมันถ่ายแล้วไม่ค่อยชัดเลยอ่ะ

มันเปนจุดๆ เยอะมาก เลย

ต้องปรับเปนโหมดไหนถึงชัดหรอครับ มือใหม่ๆ แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:10  

ที่บอกว่าจับดาวเทียมนี่ จับไงอ่าครับ
x_boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ทำไงดีหว่า
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:13  

เมื่อวานไปรับเครื่อง มาแล้วครับ เย้ๆ ^^

ปัญหาที่เจอกันในบอร์ด เรื่องเครื่องอ้า ( ไม่มี๊ ๆๆๆๆ )

เรื่องลำโพงไม่ดัง ( ไม่เจ๊อออ )

แต่ผมมีปัญหาใหญ่อยู่ครับ

คือ ซื้อมาแล้วเล่นไม่ค่อยเป็น ( อืมม.. ปัญหาใหญ่ - -*)

1. ลงเกมส์ไม่เป็น
2. ต่อเน็ตไม่ได้ ไม่เป็น กดเชื่อต่อค้นหาแล้วมันบอกไม่เจอ ทั้งๆที่หอผมก็มีไวเลสแลน อยู่แล้วไม่รู้ต้องเซตค่าไรป่าว?
3. ลงตีมทำไง
4. ไฟล์ วีดีโอ ดูไงหว่า
5. ลง แอพ อีกกก อิอิ

สรุปไม่เป็นซักอย่าง 55+

รบกวนเพื่อนๆ ทีเวทนาสงสาร ช่วยอนุเคราะห์ บอกรายละเอียดให้หน่อยนะครับ จะเป็นพระกรุณายิ่งแล้ว (ไปอ่านทีละหน้า งงไปหมดครับ)

รบกวนช่วยหน่อยนะคร้าบบ จะรอคำตอบ จากคนใจดี อย่างตั้งใจรอ คร้าบบบ

ขอบคุงล่วงหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย x_boy เมื่อวันที่ 26 Feb 2009 12:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:23  

อยากเห็นภาพที่ถ่ายจากกล้องหลักบ้างน่ะค่ะ
ประมาณไหนอ่ะคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
Bee4999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:29  

ขออนุญาตขาย Nokia 5800 สีฟ้า
ไปรับของมาแล้ว จองนานเกิน จนคนที่จะซื้อให้ เค้าซื้อรุ่นอื่นไปแล้ว -_-'

ขอขายเท่าทุนเลย เพราะของใหม่เอี่ยม
13500 บาท มีเครื่องเดียวนะคะ

โทร 0820113673 ค่ะ
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:32  

ผมเคยโพสไปแล้วครับ

http://isoulmaster.spaces.live.com/blog/cns!F093F24662880947!288.entry

ปล.คุณภาพของภาพส่วนใหญ่ขึ้นการตั้งค่าต่างๆของกล้องครับ ผมลองตั้งดูปรากฏว่าคุณภาพเปลี่ยนไปเยอะเลยเมื่อเทียบกับ auto
extraordinary
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:50  

ตอบสำหรับคนที่หาเครื่องอยู่นะฮะ

ผมไปจองที่ 0 nokia central พระราม 3 มา

ราคา 13,520 มี 2 สี เค้าบอกว่าเอาเครื่องเข้ามาวันละ 100 เครื่อง

แต่ยอดจองต่อวัน 70 - 80 ถ้าอยากได้เครื่องเลย ต้องไปเช้าๆหน่อย

สนใจก็ลองโทรถามเค้าได้นะฮะ กด bug แหละ เค้ามีเบอร์ 0 นี้บอก
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:54  

เอา app หลุดกระแสมาให้ครับ

http://www.symbian-freak.com/forum/viewtopic.php?t=29730
Mitoreru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:55  

ผมลองโทรไปถาม nokiacare ทาแล้วคับ เกี่ยวกับความอ้าของเครื่องเขาบอกว่าถ้าให้ออก

ใบ job ตามที่ powerbuy บอกก็ต้องทิ้งเครื่องไว้ เหมือนกับว่ายังทางโนเกียจะไม่ให้คุณเอา

ใบ job ไปเคลมเครื่อง แต่เขาบอกว่าถ้ามีอะไหล่มาจะทำการเปลี่ยนในส่วนที่อ้าให้คับๆๆ

ผมคิดว่าผมคงไม่เปลี่ยนแล้วรอทาง nokiacare มีอะไหล่มาเปลี่ยนดีกว่ากลัวเปลี่ยนเครื่องใหม่

อ้ายิ่งกว่าเดิม

เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะคับ Shocked

คือแอบงงอ่ะค่ะ

ที่ว่าเครื่องมันอ้าอ่ะ มันอ้าตรงไหนอ่ะคะ

คือนู๋กำลังจะตัดสินใจซื้อ 5800 อยู่พอดี เลยกำลังศึกษาอยู่ ช่วยตอบด้วยนะคะ

มันอ้าตรงไหนอ่ะ Laughing [/quote]
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 12:57  

แงแงแงแง........ทำไงดีอะ หูฟังแอ๋ม ข้างนึงได้ยิน แต่อีกข้างไม่ได้ยินอ่า...
( ได้มาตั้งนานเพิ่งจะลองเอาวันนี้แหละ ) ตอนแรกๆๆฟังก้อยังได้ยินอยู่อะ พอผ่านไปแค่ 10 วิ เองอะ ไม่ได้ยินแล้วว

งี้แอ๋มสามารถเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้มั้ยอ่า กะว่าจะเอาไปเปลี่ยนพุงนี้ เพราะว่าครบ 7 วันพอดีอะ

ช่วยตอบหน่อยน้าาา Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
torzainw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:02  

davilayu ผู้เขียน:
แงแงแงแง........ทำไงดีอะ หูฟังแอ๋ม ข้างนึงได้ยิน แต่อีกข้างไม่ได้ยินอ่า...
( ได้มาตั้งนานเพิ่งจะลองเอาวันนี้แหละ ) ตอนแรกๆๆฟังก้อยังได้ยินอยู่อะ พอผ่านไปแค่ 10 วิ เองอะ ไม่ได้ยินแล้วว

งี้แอ๋มสามารถเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้มั้ยอ่า กะว่าจะเอาไปเปลี่ยนพุงนี้ เพราะว่าครบ 7 วันพอดีอะ

ช่วยตอบหน่อยน้าาา Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ลองเข้าไปเช็คสมดุลดูสิครับว่าได้ไปตั้งค่าอะไรหรือป่าว

ในเมนูเพลงอะ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:04  

http://www.symbian-freak.com/forum/viewtopic.php?t=29730

แนวมากมาย
ขอบคุณครับ
torzainw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:04  

torzainw ผู้เขียน:

ลองเข้าไปเช็คสมดุลดูสิครับว่าได้ไปตั้งค่าอะไรหรือป่าว

หรือไม่ก็เช็คดูว่าเสียบแน่นหรือป่าวอะครับ
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:05  

ป่าวนะ....แอ๋มยังไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรเรย แค่เสียบไปเฉยๆๆ ฟังไป 10 วิเอง ก้อได้ยินข้างเดียวแล้วอ่า เซงจัง Evil or Very Mad
5800xm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:11  

ทำไงให้ เกม Touch Card math ไอเกมจับคู่อะ ให้มันเต็มหน้าจอ อะ

ปรับมะได้เลย งง มาก มีพวกปุ่มเกม เอาไม่ออก เลย
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:21  

รบกวนถามอีกเรื่องนะคะ
คือไมทราบว่า
รุ่นนี้สามารถลงตีมพวกซานริโอ้ได้มั่งไม๊อ่ะคะ
ขอบคุณค่ะที่มาช่วยตอบ
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:30  

เอาเว็บรวม app มาฝากครับ http://www.noeman.org/gsm/s60-v5-symbian-os-9-4-applications/
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:37  

ช่วยบอกหน่อยจิ ว่าจะเอาหูฟังไปเปลี่ยนที่ศุนย์ไหนได้มั่งอ่ะ

ซื้อมาวันที่ 20 อะ.......เศร้า ฟังได้ข้างเดียว
x_boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : Re: ทำไงดีหว่า
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:40  

x_boy ผู้เขียน:
เมื่อวานไปรับเครื่อง มาแล้วครับ เย้ๆ ^^

ปัญหาที่เจอกันในบอร์ด เรื่องเครื่องอ้า ( ไม่มี๊ ๆๆๆๆ )

เรื่องลำโพงไม่ดัง ( ไม่เจ๊อออ )

แต่ผมมีปัญหาใหญ่อยู่ครับ

คือ ซื้อมาแล้วเล่นไม่ค่อยเป็น ( อืมม.. ปัญหาใหญ่ - -*)

1. ลงเกมส์ไม่เป็น
2. ต่อเน็ตไม่ได้ ไม่เป็น กดเชื่อต่อค้นหาแล้วมันบอกไม่เจอ ทั้งๆที่หอผมก็มีไวเลสแลน อยู่แล้วไม่รู้ต้องเซตค่าไรป่าว?
3. ลงตีมทำไง
4. ไฟล์ วีดีโอ ดูไงหว่า
5. ลง แอพ อีกกก อิอิ

สรุปไม่เป็นซักอย่าง 55+

รบกวนเพื่อนๆ ทีเวทนาสงสาร ช่วยอนุเคราะห์ บอกรายละเอียดให้หน่อยนะครับ จะเป็นพระกรุณายิ่งแล้ว (ไปอ่านทีละหน้า งงไปหมดครับ)

รบกวนช่วยหน่อยนะคร้าบบ จะรอคำตอบ จากคนใจดี อย่างตั้งใจรอ คร้าบบบ

ขอบคุงล่วงหน้า

..........................................
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:42  

เห็น Theme นี้แล้วนึกถึงคุณส้ม ว่าแต่ Theme นี้มันส้มจริงๆ

[img]http://www.nokiagang.com/forums/download/file.php?id=1075[/img]
mingkanni
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:42  

ถามหน่อยๆ

ว่าโปรแกรมสามัญประจำเครื่อง5800 ที่ควรมี ของเพื่อนๆ ลงโปรแกรมอะไรกันบ้างคะ

และโปรแกรม แอนตี้ไวรัส ควรมีไว้มั้ยคะ

**จะไปเอาเครื่องเย็นนี้แล้วยังไม่รู้จะลงโปรแกรมอะไรบ้างเลย
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:49  

เห็น Theme นี้แล้วคิดถึงคุณ ส้ม เลยเอามาฝากครับ

http://flahorn.deviantart.com/art/Nokia-Trends-Lab-89922265

ปล. ว่าแต่ส้มได้ใจจริงๆ
XM - 5800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:53  

อยากทราบว่ามีวิธีปิดเสียงกล้องมั๊ยอ่ะครับ เหมือนเคยอ่านเจอในกระทู้แต่หาไม่เจอแล้วอ่ะ

แล้วก้อ กล้อง ทำไมเครื่องผมมันถ่ายแล้วไม่ค่อยชัดเลยอ่ะ

มันเปนจุดๆ เยอะมาก เลย

ต้องปรับเปนโหมดไหนถึงชัดหรอครับ มือใหม่ๆ แหะๆ

>>>> นั่นสิ รุ่นนี้ปิดเสียงไม่ได้หรอค่ะ Rolling Eyes

สงสัย กลัวคนเอาไปแอบถ่าย อิอิ

---- ภาพออกมา เปน noise อ่า ถ่ายยังไงหรอ ถึงจะชัด Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หน่วยความจำครับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:55  

dekgayraynk ผู้เขียน:
ขออธิบายเกี่ยวกับ Memory Card นะครับ
Micro SDHC 8 GB หรือ Micro SDHC 16 GB ไม่มีผลต่อการทำให้เครื่องช้าแต่อย่างใดนะครับ จะช้าไม่ช้าจะขึ้นอยู่ที่ Class ของตัว Memory Card ซึ่งจะแบ่งได้ดังนี้ครับ
1.Class 2
2.Class 4
3.Class 6 สูงสุดตอนนี้
ที่ทางโนเกียแถมมาให้ คือ Class 4 (ของผมเครื่องนอกนะ) สังเกตุได้จากตัวการ์ดเลย จะมีตัวเลขแล้ววงกลมร้อมรอบครับ วิธีดูคามเร็วของการ์ดก็คือ ตัวเลขของ Class9 ต่อ วินาที อย่างเช่น Class 4 ก็จะมีความเร็วอยู่ที่ 4 MB/S ตามนี้ครับ

บริษัทของผม เป็น Disty ของ Transcend กับ Silicon Power ถ้าใครสนใจ Micro SDHC 16 GB ราคาส่งก็ติดต่อมาได้นะครับ

คนรัก 5800 ครับ

รบกวนช่วย PM ราคามาหน่อยนะครับ ^^"

มันก็เหมือนกับ คอมพิวเตอร์นั่นละ Spec เท่ากัน เครื่องนึง HDD เยอะกว่า อีกเครื่องน้อยกว่า เครื่องไหนจะเร็วกว่ากัน ...

เครื่องที่ HDD มากกว่าไม่มีทางที่จะช้ากว่าอยู่แล้ว เพราะเหมือนกับ มีที่ให้ Pagefile วิ่งมากกว่า ... (ตามความเข้าใจ แต่เครื่อง ที่ HDD เยอะกว่า เร็วกว่าเสมอ (นิดเดียว))

จะเยอะจะน้อย ขึ้นอยุ่กะ ความเร้วของ HDD นะ ที่มีหน่วยเปน rpm เทียบกะพวกกาดไม่ได้อยู่แล้ว HDD เปน physical ที่เป็นจานหมุน มีแม่เหล็ก แต่การ์ดไม่มี เรียกว่าคล้ายแฟลชก็ได้
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:55  

ส่วน Theme นี้ผมน่าตั้งนานในที่สุดก็เจอ Theme Windows Mobile

http://flahorn.deviantart.com/art/Windows-Mobile-6-Themes-73482259

ปล. Theme ตัวนี้ต้อง unsign/sign ใหม่ก่อนใช้นะครับ!
piggy3005
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 13:59  

หมุนยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
อบเชย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:29  

อยากได้ msn กะ ออฟฟิต และเกมครับ มีใครใจดีแบ่งปันหน่อย
dekgayraynk
Year's Star

หัวข้อ : หูฟัง
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:34  

ช่วยตอบหน่อยน้าาา
....................................................................................................

ผมว่าหูฟังน่าจะเสียนะครับ ที่รู้ก็เพราะว่า ผมซื้อเครื่องแรกมาแล้วมันหายไป ก็เลยซื้อเครื่องที่ 2(เครื่องนอกทั้ง 2 เครื่องเลยครับ) อุปกรณ์เลยมี 2 ชุด มีอาการเดียวกันผมเลยลองเปลี่ยนหูฟัง ปรากฏว่าดัง 2 ข้าง ครับ ผมไม่แน่ใจว่าจะเคลมได้หรือเปล่า
Cygnus_Guy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:36  

สอบถามนิดนึง คนที่ซื้อล็อตใหม่ๆ หรือตามร้านขายส่ง

ได้ปิ๊กตามสีเครื่องไหม หรือยังสีดำอยู่ครับ สงสัยอะ

อีกอย่างเล่นเกมพวก Bejeweled ได้ไหมครับ

ถามไปรอบไม่มีคนตอบเลย
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:41  

เอามาให้ดูคลายเครียดกัน ดูตรงคำแปลนะ ฮ่าๆๆๆๆ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kgR6hgDgmUQ&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kgR6hgDgmUQ&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:44  

อบเชย ผู้เขียน:
อยากได้ msn กะ ออฟฟิต และเกมครับ มีใครใจดีแบ่งปันหน่อย

เอาบอร์ดนี้ไปดูครับ เยอะจัด สุดท้ายผมลงแต่ taskman เพราะเลือกไม่ถูก

http://www.noeman.org/gsm/s60-v5-symbian-os-9-4-applications/77638-100-all-application-released-jan-2009-s60v5.html
Soul_Master
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 14:47  

ทุเรศมาก เดี้ยนว่านะค่ะ

ปล. ยืมคำพูดอาจารย์แม่มา(ขำๆกันไป)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:13  

ตัดสินใจ ผู้เขียน:
คือ ผมกำลังตัดสินใจไปวื้อ ผมอยากทราบว่า ถ้าผมไปซื้อ(สูยน์ตัวแทนต่างจังหวัด) สิ่งที่ผมควรได้รับ มันมีอะไรมั้งครับ ทางร้านบอกราคา 13800บาท มาครับ

ควรจะได้ครบทุกอย่างตามเว็บโนเกียเลยครับ ลองเข้าไปดู

ผมว่าผมควรได้ speakers กับหูฟัง แต่ทางร้านบอกไม่ได้

ได้แค่ซอง กับพวกการ์ด และของตกแต่งอื่นๆๆ ขอคำแนะนำว่าควรรอ หรือ อย่างไรดีครับ

ผมสังเกตุว่า ที่ตู้โชว์เค้ามีspeakers โชว์พอผมถามเค้าบอกว่าอันนี้ไม่เกี่ยวกัน

หูฟัง + Remote ต้องได้ครับ ถ้าไม่ได้แนะนำเปลี่ยนร้าน มีการชักของ ...

ขอบคุณครับ ผมแปลกใจจังตอนผมถามว่าหูฟังเป้นไงขอดู เค้าบอกว่า ไม่มีให้ผมอึ้งๆ เลยคิดว่า express ไม่ให้หูฟัง กูจะฟังเพลงกับลำโพงเครืองเหรอไงวะ แต่ไม่กล้าถามมาก เพราะยังไม่ปักใจซื้อ ทั้งๆที่เงินในเป๋ามีอยู่แล้ว ถ้าไม่ติดว่ารู้จักกันคงถามยิกๆๆ แล้วหละ

ขอบคุณครับ ผมอยู่จ.ยะลา ร้านเค้ามาร้านแรก ผมเลยไม่มีตัวเลือกมาก คงต้องรอไปอีกซักระยะ ซื้อแพงหน่อยแต่ของครบสบายใจกว่า เพราะไม่รู้สึกว่าถูกหลอก แต่ซื้อแล้วได้ของไม่ครบ มันเหมือนต้มกูดีๆนี่เอง ใช่ไหมครับ

มันไม่แพงกว่าหรอกครับ...

ต้อง 13,520 แล้วก็ของครบ ถึงจะค่อยซื้อดีกว่า

ไฟล์ FLV ผมไม่เคยลองนะ น่าจะเปิดกับโปรแกรมเล่นธรรมดาไม่ได้ แต่ถ้าเปิดกับ Flash Lite ไ่ม่แน่ใจ ..[/list]

real เล่นไม่ได้หรอคับ เพราะมีเวปใช้ format นี้เป้นวีดีโอเยอะอยู่นะ
queer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : update
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:18  

ไม่เห็นต้องจองเลย ครับ
วันนี้ ไป เดิน power buy central ลาดพร้าวมา
รับของได้เลย
บัตร เครดิต กสิกร ลด 5% เหลือ 128xx บาท
แถม ผ่อน 0% 10 เดือนด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:39  

ป่าวนะ....แอ๋มยังไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรเรย แค่เสียบไปเฉยๆๆ ฟังไป 10 วิเอง ก้อได้ยินข้างเดียวแล้วอ่า เซงจัง Evil or Very Mad

ลองต่อแบบไม่ผ่าน รีโมทหูฟัง ก่อนครับ ถ้าดัง 2 ข้าง ก็รีโมทเสีย อุปกรณ์เสริมโนเกียทุกชิ้นไม่เว้น cd dvd มีประกัน 6 เดือนครับ ใช้ให้คุ้มไปเลย ผมเคยใช้หูฟัง n81 เสียไป ก็เปลี่ยนให้นะ ในประกัน เปลี่ยนครับ ไม่ซ่อม ^^ n81 เป็นรุ่นที่ผมใช้ประกันคุ้มสุดละ ได้เปลี่ยนสายแพรสไลด์ด้วย ฮ่า ๆ
mingkanni
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:41  

วิธีปิดเสียงกล้องบน Nokia 5800

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7562063/T7562063.html
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:47  

=*+.[NoOnKy].+*= ผู้เขียน:
เอามาให้ดูคลายเครียดกัน ดูตรงคำแปลนะ ฮ่าๆๆๆๆ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kgR6hgDgmUQ&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kgR6hgDgmUQ&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:50  

ผมลองเข้า scbeasy ใส่ username กับ password แล้วlogin เข้าไปทำไมมันปิดการเชื่อมต่อแล้วเด้งกลับออกมาหน้าจอแสตนด์บายทุกครั้งเลย ใครสมัครใช้บริการอยู่ลองเข้าไปดูให้หน่อยได้ไม๊ว่าเข้าได้รึเปล่าครับ อยากรู้ว่าของผมมีปัญหารึเปล่า ลองเข้าเว็บอื่นๆใช้ได้ปกติครับ
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:54  

ไปรับเครื่องมาแล้วครับวันนี้ทุกอย่างดีหมดไหลลื่นดี แค่รู้สีกด้านขวาบนจะอ้านิดนึงอะครั บ เครื่องเป็นเครื่องที่ศูนย์โนเกียเลยอะ ไม่ทราบจะเปลี่ยนเครื่องได้ไหมอะ
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 16:11  

อ่านมาหลายหน้ายังไม่เห็นคนพูดเรื่องนี้ แต่ถ้ามีแล้วก็ขออภัยด้วย พอดีไปดูในวีดีโอที่มากับเครื่องมีที่สอนการใช้ Short cut(ไม่มีในคู่มือ) เผื่อใครกำลังจะซื้อเครื่องหรือไม่ได้ดู จะมีประโยชน์ โดยที่ขณะอยู่ที่หน้าจอแสตนบายด์ เข้าเมนูลัดได้ดังนี้

1. แตะที่นาฬิกา จะเข้าไปที่เมนูนาฬิกา
2.แตะที่วันที่ จะเข้าไปให้เลือกเปลี่ยนโปรไฟล์ และเปิดเข้าเมนูปฏิทิน
3.แตะตรงบริเวณที่ มีไอคอนการเชื่อมต่อบริเวณมุมหน้าจอด้านขวาบน จะสามารถเข้าเมนูการเชื่อมต่อต่างๆ ,นาฬิกา, แมสเสจ เป็นต้น

หวังว่าจะมีประโยชน์นะครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 16:18  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย เป็นต่อภาคสาม โดยภาคแรกและภาคสองจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 3]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 35, 36, 37

ไปยังหัวข้อ: