Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 35, 36, 37  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3690 / เข้าชม: 4232185
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Pumz ผู้เขียน:
ท่านใดสนใจ Invisible Shield ลองอ่านลิ้งนี้ดู ครับ ผมสั่งซื้อจากที่นี่อ่าครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=329876

เห็นคุณ som_mos สั่งซื้อ IS Nokia 5800 ด้วย Very Happy

คือว่า ผมเห็นเค้าเอา spray พ่น ลงบนฟิล์มแล้วก็บนตัวเครื่องด้วย แล้วเครื่องจะไม่เปงรัยหรอคับ

(กะจะสั่งของพี่เค้าเหมือนกาน โดนกุญแจยังไม่เป็นรอย อิอิ รอเครื่องกานต่อปาย เฮ้อ)
golfs002
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามทีครับ ว่า หุฟังบูทูธ แบบหูข้างเดียว มันจะสามารถ ฟังเพลงได้ไหม
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ถามทีครับ ว่า หุฟังบูทูธ แบบหูข้างเดียว มันจะสามารถ ฟังเพลงได้ไหมครับ หรือเอามาพูดสายได้อย่างเดียวผมใช้ N79 ครับ
Piyon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพ/นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

BeazOakz ผู้เขียน:
งานthailland mobile expo มันเข้าฟรีใช่ปะ
ผมไม่รุ้เลยถามนะ เพราะผมจะไปพรุ่งนี้
...

ตัวงานเข้าฟรีสิครับ ก็เหมือนงานทั่วๆไปที่เค้ามาตั้งบูธเพื่อขายหรือโปรโมทสินค้า
คนไปเที่ยวงานก็ซื้อหรือสั่ง หรือทำธุรกรรมใดๆ หรือเที่ยวงานเฉยๆเพื่อเก็บข้อมูลอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

งานthailland mobile expo มันเข้าฟรีใช่ปะ
ผมไม่รุ้เลยถามนะ เพราะผมจะไปพรุ่งนี้
...

เข้าฟรีครับ เสียแต่ค่ารถไป หึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ก็ไปลองเล่นมาเหมือนกัน เห็นมีแต่คนพูดถึงจุดดีอย่างเดียวน่ะ จุดอ่อนของรุ่นน้ผมว่าน่ะอยุ่ที่กล้อง ถีงจะเปน music phone ก็เหอะน่ะ แต่มัน ถ่ายรูปกล้อง 3.2 ล้าน ถ่ายอย่างก็กล้อง 1.3 Mp - - ถ้าใครไม่เน้นกล้องก็ok อ่าครับไม่มีปัญหา เพราะ ตอนเดินไปลองพนักงานก็บอกอยุ่และรุ่นนี้ไม่เน้นกล้อง ย้ำไม่เน้นจิงๆ- - แต่แปลกทำไมผมไปดูเวปคุณ cookie ทำไมถ่ายออกมาสวยจังหว่า - - งง
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สาธุ....ขอให้วันที่ 20 มีเต้นหน่อยเถอะคุณ ไม่งั้นเดีวยมีคนเป็นลมแน่ บ่าย 3 อาจมีคนไปรอตั่งแต่เช้า แล้วแถวมันจะยาวขนาดไหนนี้ คิดเอาเล่นๆนะ คนๆหนึ่งซื้อ 1 เครื่องใช้เวลาประมาณ 10 นาทีเป็นอย่างเร็ว ถ้ามีคนซื้อซัก 1000 คน จะต้องใช้เวลาเท่าไหร่แหละ Confused
som_mos
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :

ท่านใดสนใจ Invisible Shield ลองอ่านลิ้งนี้ดู ครับ ผมสั่งซื้อจากที่นี่อ่าครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=329876

เห็นคุณ som_mos สั่งซื้อ IS Nokia 5800 ด้วย Very Happy

จริงๆสั่งไว้นานละ ของมาถึงพ่อค้าแล้ว แต่ทางนู้นส่งแบบที่ยังไม่เจาะรูมาให้ พ่อค้าเลยส่งเคลมอะค่ะ

ตอนนี้เลยยังไม่ถึงมือของส้มอะค่ะ

เลยยังบอกอะไรไม่ได้อะค่ะ
Pumz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phitsanulok
หัวข้อ :

007 มาอีก ผู้เขียน:

คือว่า ผมเห็นเค้าเอา spray พ่น ลงบนฟิล์มแล้วก็บนตัวเครื่องด้วย แล้วเครื่องจะไม่เปงรัยหรอคับ

(กะจะสั่งของพี่เค้าเหมือนกาน โดนกุญแจยังไม่เป็นรอย อิอิ รอเครื่องกานต่อปาย เฮ้อ)

ผมสั่งไปได้ของมาแระ แต่ยังไม่มีเครื่องจะติด Shocked
555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...................

ผมจองที่ศูนย์โนเกีย 13520 ถ้าแพงก่านี้ผมไม่ซื้อ อะครับ เพราะ ซัมซุง มีราคาประมาณนี้ แต่ออฟชัน ดีก่าเยอะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่ามะครับ
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: หาดใหญ่: Thailand
หัวข้อ :

ของผมเองก็เพิ่งสั่ง Invisible shield ไป ของคงมาพร้อม ๆ กับที่ผมได้รับเครื่องละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaazanova เมื่อวันที่ 31 Jan 2009 23:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :

^^^

ไมว่าครับ Laughing ...

อยากดูวิธีติด invisible shield ของรุ่นนี้จัง...

invisible shield มันจาทำให้เครื่องร้อนรึป่าวน๊า...

แล้ว invisible shield มันมีความจำเป็นมาก-น้อยแค่ไหนนี่
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เล่นเมือถือมาไม่รู้กี่รุ่นและหลายยี่ฮ่อ ค่ายอื่นอาจมีฟังชั้นที่ดีกว่า แต่ถ้าจะพูดถึงความเป็นโทรศัพท์แล้วโนเกียไม่เป็นรองใครแน่ กับเงินหมืนต้นๆได้มือถือระบบสัมผัสหน้าจอใหญ่ยักแล้วแปะยี้ฮ่อโนเกียมาอีก ถ้าคิดมากก็อย่าซื้อเลย นึกถึงสมัยที่ 7710 ออกต้องจ่ายไปเท่าไหร่? แล้วได้อะไรมา เทียบกับตอนนี้ คุ้มยื่งกว่าคุ้ม
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...................

555555 ผู้เขียน:
ผมจองที่ศูนย์โนเกีย 13520 ถ้าแพงก่านี้ผมไม่ซื้อ อะครับ เพราะ ซัมซุง มีราคาประมาณนี้ แต่ออฟชัน ดีก่าเยอะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่ามะครับ

ช่วยเอามาแกะเทียบรายการต่อรายการให้ดูหน่อยสิ..
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้มักๆ

SpyKid ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

อย่าเชื่อของที่ MBK เลยครับ ผมเคยซื้อมาเครื่องหนึ่ง บอกตอนซื้อเลยครับว่าจะเอาเครื่องศูนย์ คนขายก็ไปเอาเครื่องมาให้หนึ่งกล่อง มี seal กล่องพลาสติกอย่างเนี๊ยบ ติดสติกเกอร์ของศูนย์ ที่มีชื่อด้วย เหมือนเป็นของจากศูนย์อย่างดูไม่ออก พอเอาเบอร์ IMMEI ไปเช็คกับศูนย์ ปรากฏว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์ เลยเอาไปเปลี่ยนบอกว่านี่ไม่ใช่เครื่องศูนย์ จะเอาเครื่องศูนย์ ร้านก็ยอมเปลี่ยนให้แบบทันที เหมือนรู้ โดยไม่มีข้ออ้างอะไร (ลองไม่ให้ จะไปแจ้งตำรวจจับ เพราะเก็บหลักฐานการซื้อ-ขายไว้กันเหนียวตั้งแต่แรกแล้ว)
คิดดู เห็นแก่ได้ขนาดปลอมแม้สติกเกอร์ศูนย์

เอ่อ

ไม่ทราบว่าวิธีเช็ค IMMEI นี้ ทำอย่างไรบ้างหรอครับ

เผื่อผม (เพื่อนๆ) จะได้เอาไปเช็คกันเหนี่ยวไว้เหมือนกัน

ผู้รู้ตอบให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Laughing Shocked Question

กด *#06# ครับ Very Happy

แล้วทำยังไงถึงเราจะทราบหรอครับว่ามันเป็น เลขเครื่องของศูนย์ จริงๆ

มีวิธีอะไร พอจะทราบกันหรือป่าว Exclamation Question Rolling Eyes
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

ผมสั่งไปได้ของมาแระ แต่ยังไม่มีเครื่องจะติด Shocked

เค้าเจาะรูตรงด้านบนที่ใส่หูฟัง มาด้วยป่ะค่ะ เพราะเห็นในรูผมันมะมีอะ

หรือว่าท่านยังไม่ได้แกะออกจากห่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้มักๆ

อย่าเชื่อของที่ MBK เลยครับ ผมเคยซื้อมาเครื่องหนึ่ง บอกตอนซื้อเลยครับว่าจะเอาเครื่องศูนย์ คนขายก็ไปเอาเครื่องมาให้หนึ่งกล่อง มี seal กล่องพลาสติกอย่างเนี๊ยบ ติดสติกเกอร์ของศูนย์ ที่มีชื่อด้วย เหมือนเป็นของจากศูนย์อย่างดูไม่ออก พอเอาเบอร์ IMMEI ไปเช็คกับศูนย์ ปรากฏว่าไม่ใช่เครื่องศูนย์ เลยเอาไปเปลี่ยนบอกว่านี่ไม่ใช่เครื่องศูนย์ จะเอาเครื่องศูนย์ ร้านก็ยอมเปลี่ยนให้แบบทันที เหมือนรู้ โดยไม่มีข้ออ้างอะไร (ลองไม่ให้ จะไปแจ้งตำรวจจับ เพราะเก็บหลักฐานการซื้อ-ขายไว้กันเหนียวตั้งแต่แรกแล้ว)
คิดดู เห็นแก่ได้ขนาดปลอมแม้สติกเกอร์ศูนย์

เอ่อ

ไม่ทราบว่าวิธีเช็ค IMMEI นี้ ทำอย่างไรบ้างหรอครับ

เผื่อผม (เพื่อนๆ) จะได้เอาไปเช็คกันเหนี่ยวไว้เหมือนกัน

ผู้รู้ตอบให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Laughing Shocked Question

กด *#06# ครับ Very Happy

แล้วทำยังไงถึงเราจะทราบหรอครับว่ามันเป็น เลขเครื่องของศูนย์ จริงๆ

มีวิธีอะไร พอจะทราบกันหรือป่าว Exclamation Question Rolling Eyes

พอรู้ IMMEI แล้งก็โทรไปถามศุนย์ให้เขาช่วยเช็คให้ครับ
petchprakob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

สูบมานาน ขอโพสสักทีเถอะหว่า Very Happy

รอๆ ต่อไปคับ ^_^ เมื่อไหร่จะถึง 20 ซักทีหน๊า....

ขอถามนิดนึงคับ คนที่ซื้อมาแล้วอะฟังเพลง ต่อๆกัน ได้กี่ชั่วโมงได้อ่าคับ

แล้วอีกอย่างคับ หูฟัง ที่แถมมาเปนไงมั้งคับ ตอนนี้ใช้ Sony อยู่อะคับหูฟัง แบบอินเอีย
(เขียนอังกฤษ ไม่เป็น) ถ้าเทียบกันเ้ปนไงมั้งคับ แล้วถ้าจะซื้อหูฟัง อินเอีย ของโนเกีย
มีไหมคับ
Piyon
Year's Star

หัวข้อ :

ekasaks ผู้เขียน:
เล่นเมือถือมาไม่รู้กี่รุ่นและหลายยี่ฮ่อ ค่ายอื่นอาจมีฟังชั้นที่ดีกว่า แต่ถ้าจะพูดถึงความเป็นโทรศัพท์แล้วโนเกียไม่เป็นรองใครแน่ กับเงินหมืนต้นๆได้มือถือระบบสัมผัสหน้าจอใหญ่ยักแล้วแปะยี้ฮ่อโนเกียมาอีก ถ้าคิดมากก็อย่าซื้อเลย นึกถึงสมัยที่ 7710 ออกต้องจ่ายไปเท่าไหร่? แล้วได้อะไรมา เทียบกับตอนนี้ คุ้มยื่งกว่าคุ้ม

7710 ผมยังมีถือไว้เลย ฮ่าๆ แต่ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว ถ้าเปรียบกันก็คนละเรื่องจริงๆ
ไม่รู้นะ ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่น (เคยแต่ลองๆกดของคนอื่นๆ ยกเว้นไอโฟน)
แต่ผมก็ปลื้มโนเกียสุดและ เข้าใจง่าย

(แต่ก็แล้วแต่บางคนนะครับ ความเข้าใจอาจจะลิ้งค์กับการใช้งานของยี่ห้ออื่นมากกว่า)

เมื่อไหร่จะมาซ๊ากกะที???? ไม่ถึงยี่สิบวัน รอนานขนาดนี้เลย?
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัวโปรแกรมอัดเสียงที่มากับ 5800 อัดได้นานเท่าไหร่หรอคับ
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :

เห็นหน้าที่แล้วเถียงกันเรื่องวันที่20ว่าจะแจกหูฟังกี่อัน
เห็นมีคนโพสบอกว่า ถามที่โนเกียมาแล้วว่า 58 คนแต่แจกแค่อันเดียว
จริงหรือ???

ถ้าคุณไม่มั่วมาก็คงอ่านภาษาไทยออก ((บรรทัดที่ 2 ))
หรือว่าโนเกียจะหลอกหลวงประชาชน???
Piyon
Year's Star

หัวข้อ :

LaMerZ ผู้เขียน:
เห็นหน้าที่แล้วเถียงกันเรื่องวันที่20ว่าจะแจกหูฟังกี่อัน
เห็นมีคนโพสบอกว่า ถามที่โนเกียมาแล้วว่า 58 คนแต่แจกแค่อันเดียว
จริงหรือ???

ถ้าคุณไม่มั่วมาก็คงอ่านภาษาไทยออก ((บรรทัดที่ 2 ))
หรือว่าโนเกียจะหลอกหลวงประชาชน???

ถ้าตามหลักภาษาไทย ก็แปลว่าไม่ได้แจกแค่อันเดียวนะ
58 คนแรก ก็ต้องได้ทุกคนสิ คือ 58 อัน สำหรับทุกคน คนละ หนึ่งอัน
ถ้าในเอกสารพิมพ์ว่า "ลุ้นเป็น 1 ใน 58 ที่จะได้รับ ... บลา บลา ..." ก็ว่าไปอย่าง

ผมว่าหลายคนฟังข่าวมาผิดๆ หรือเข้าใจมาผิดๆแหล่ะ
การกระจายข่าวก็เลย ไม่ตรงกันไปด้วย
มากคนมากความนะ ...
Natthawatncm
Year's Star

หัวข้อ : Touch

ผมว่าที่ Nokia เขาไม่ได้ใช้จอทัชเหมือน ไอโฟน ก็เพราะว่าเขาคงต้องการโชว์ฟังชัน Handwriting ละมั้งครับเพราะผมรู้มาว่าไอโฟนมันใช้ปากกาไม่ได้ เพราะ Handwriting ของ Nokia ถือว่าแม่นยำมากๆ ถ้าใช้จอเหมือนไอโฟนคงจะโชว์ฟังชันนี้ไม่ได้...
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
ถูกต้องที่สุดครับ

สรุปภาษาไทยเข้าใจยากหรือไงเนี่ย Rolling Eyes
BeazOakz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Piyon ผู้เขียน:
...

ตัวงานเข้าฟรีสิครับ ก็เหมือนงานทั่วๆไปที่เค้ามาตั้งบูธเพื่อขายหรือโปรโมทสินค้า
คนไปเที่ยวงานก็ซื้อหรือสั่ง หรือทำธุรกรรมใดๆ หรือเที่ยวงานเฉยๆเพื่อเก็บข้อมูลอ่ะครับ

ขอบคุน คับ ผมมันโง่เอง 55+
เพิ่งจอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแระ

ใครบอกว่าใช้นิ้วไม่ค่อยไปอันนี้เถียงเลยครับ จากที่ลองๆเล่นเครื่องนอกที่เพิ่งซื้อมาดู ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้เล็บเลย แค่นิ้วแตะๆ ก้อไปแล้วนะ ผมว่าที่ใช้เล็บนี่เพราะเวลากดมันจะลงแบบเป็นจุด(เหมือนใช้สไตรัสจิ้ม)มากกว่านะ
champ_3230
Year's Star

หัวข้อ :

5800 จะมีให้เลือกอะคัย

ว่าจะใช้ สไตรัส หรือ นิ้ว เพื่อจิ้ม

พอดีว่าไปเล่นที่ศูนย์ตั้งแต่เปิดตัวให้เล่นแรกๆเลย

ผมก็ใช้นิ้วกดเล่นปกติละคับ แต่รู้สึกว่าไม่ไปตามนิ้วเลยก็เลยกดหลายครั้ง

พอดีพนังงานก็ยื้นอยู่ด้วย เค้าก็เลยบอกว่าเครื่องตั้งค่า ให้ใช้สไตรัส

ก็เลยรองดู โอ้ เครื่องทำงานไม่ช้าอย่างตอนแรกเลยคับ คนละเรือง

แบบน่ามือเป็นหลังมือ ถ้าใครอยากเล่นโดยอยากทดสอบความเร็วของเครื่องรองใช้ สไตรัสจิ้มดู

เพราะผมคิดว่าเครื่องที่ให้ลองเล่นกันส่วนมากคงจะไม่มีใครมาตั้งค่ามันแน่ๆ

เพราะที่ตั้งค่าจากโรงงานจะให้ใช้ สไตรัส คับ
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ :

champ_3230 ผู้เขียน:

เค้าก็เลยบอกว่าเครื่องตั้งค่า ให้ใช้สไตรัส

ก็เลยรองดู โอ้ เครื่องทำงานไม่ช้าอย่างตอนแรกเลยคับ คนละเรือง

แบบน่ามือเป็นหลังมือ ถ้าใครอยากเล่นโดยอยากทดสอบความเร็วของเครื่องรองใช้ สไตรัสจิ้มดู

เพราะผมคิดว่าเครื่องที่ให้ลองเล่นกันส่วนมากคงจะไม่มีใครมาตั้งค่ามันแน่ๆ

เพราะที่ตั้งค่าจากโรงงานจะให้ใช้ สไตรัส คับ

ผู้รู้ตอบทีนะครับ

คือไม่ทราบว่า มีฟังก์ชันการตั้งค่าแบบนี้ ด้วยหรือป่าว

ถ้ามีก็คงจะดี

เพราะเห็นคนส่วนใหญ่ชอบบ่นว่า(นิ้ว)จิ้มไม่ไป ผมหละงง

ผมก็เคยลองเล่นอยู่ประมาณ2-3ครั้ง ที่ศูนย์อ่า คิดว่ามันก็โอเคดี ไม่ช้านะครับ (ตอนผมใช้นิ้วอ่านะ)

ปล.แล้วทำไมคุณไม่ลองตั้งค่าแบบใช้มือหล่ะครับ อิอิ ไงก็เล่าสู่กันฟังเน้อ!!~~ d'oh! Boo hoo! Applause
champ_3230
Year's Star

หัวข้อ :

^^
^^
^^^^^^^^^^^^^^^^

จริงๆแล้วผมก็ไม่ทราบหรอคับ ว่ามีการตั้งค่าแบบนี้อยู่ด้วย

ที่ทราบก็เพราะว่าพนังงานเค้าบอกอะคับ เพราะที่ศูนย์มันไม่ได้เป็นแบบเอาเชือกฝูกให้เล่นแบบทั่วไป

ต้องไปขอกับตัวพนังงานเองคับถึงจะได้เล่น

เล่นเรื่องการตั้งค่านี้ผมก็ไม่ทราบนะคับ ว่าเป็นอย่างไง หรือว่ามีอะปะผมก็ไม่ทราบ

อันนี้ต้องลองไปถามพี่ๆๆที่มีเครื่องอยู่ในมือ ว่ามีหรือปะคับ

ละเรื่องการที่ผมทำไมไม่ไปตั้งค่าแบบใด้นิ้ว อันนี้คงเป็นเรื่องมารยา ละคับ

เพราะเครื่องเท่าที่ผมเล่นดูจะเป็นของส่วนตัวนะคับ เพราะในเครื่องมี ชื้อ เบอร์ รูปถ่าย

ของพนังงานที่ผมไปขอเค้าเล่นอะคับ ขนาดว่าผมลองถ่ายรูปยังต้องเข้าไปลบให้เค้าเลยคับ กลัวเค้าว่าเอา
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ยังไม่นอนกันอีกเนอะ
มันมีการตั้งค่าแบบนั้นด้วยจริงๆหรอ Surprised
muknoi
Year's Star

จังหวัด: ณ ซิดนี่ย์
หัวข้อ : Re: ถามทีครับ ว่า หุฟังบูทูธ แบบหูข้างเดียว มันจะสามารถ ฟังเพลงได้ไหม

golfs002 ผู้เขียน:
ถามทีครับ ว่า หุฟังบูทูธ แบบหูข้างเดียว มันจะสามารถ ฟังเพลงได้ไหมครับ หรือเอามาพูดสายได้อย่างเดียวผมใช้ N79 ครับ

ได้ครับ แต่ต้องรองรับ A2DP
แต่อีกนั่นหล่ะ ผมเคยลองใช้กับโนเกียรุ่นอื่นๆ
ก็ฟังได้ครับทั้งๆ ไม่ได้รองรับ A2DP
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :

PM_Lover ผู้เขียน:
nakedeyes ผู้เขียน:
^
^
^
ลืม login เหอะๆ ส่วนการตั้งค่าแบบว่าเวลาเรากดบนหน้าจอ จะมีระดับการสั่นตอบสนองครับ ระดับความแรงในการสั่น หรือเราไม่ต้องการให้สั่นก็ได้นะครับ

ปล. สั่ง invisible shield ดีกว่า ท่าทางจะดี

ซื้อ Bodyguardz ที่กว่าครับ ที่ MBK ราคาประมาณ 400-600 แล้วแต่เราจะต่อ

คือ invisible shield มันครอบคลุมไม่เท่า Bodyguardz น่ะครับ

ซึ่งราคาพอๆกัน ผมแนะนำ Bodyguardz ครับ

body guardz ที่ MBK ของรุ่นนี้ยังไม่มีขายเลยนี่นา ไปเดินถามมาแล้ว ส่วนตัว invisible shield จะมีแบบ ติดรอบมือถือ กับ ติดแค่หน้าจอนะครับ ที่ผมสั่งก็เป็นแบบติดรอบตัวเลย แต่ถ้าคุณทราบร้านที่ขาย body guardz ของ 5800 รบกวนบอกหน่อยนะ ว่าอยู่แถวไหน ผมขี้เกียจรอสั่งอ่ะ จะได้ไปซื้อได้เลย

อ่าคร้าบ ที่คุณเข้าใจว่ายังไม่มีขาย ก็ถูกแล้วคร้าบ ยังไม่มีขายจริงๆ

- -' ส่วนตัวผมรอ Bodyguardz ออก

สำหรับ invisible shield ตัวเต็มเครื่องนั้น จริงๆแล้ว แปะไม่เต็มครับ

จะเหลือขอบบน-ล่าง เครื่องไว้ พวกรูต่างๆ

สำหรับ Bodyguardz จะครอบคลุมมากกว่าครับ คือจะเต็ม แล้วก็เว้นรูไว้ครับ - -'

ถ้ารึบร้อนยังไง invisible shield ก็ไม่มีปัญหาอาไรครับ คุณภาพเหมือนกันครับ

ตัว invisible shield ที่ผมสั่งไป ก็ไม่เหลือขอบบน-ล่างนะครับ เต็มตัวเลย จะมีชิ้นส่วนเล็กๆ แปะตามขอบด้านข้าง ด้านบนครับ
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...................

Grace71 ผู้เขียน:
555555 ผู้เขียน:

ช่วยเอามาแกะเทียบรายการต่อรายการให้ดูหน่อยสิ..

นั่นซิๆๆ ...........

ซัมซุง ราคา 15000 รุ่นไหน ที่บอกว่าตัวเองเป็น music phone แล้วมี รู 3.5mm มั่งครับ ....

ผมอยากได้ โทรศัพท์ที่มันมีรู 3.5 อ่ะหน เกิดอยากหรูๆ ไปซื้อหูฟัง shure มาซักคู่ ซัก 10000 หนึง มาเสียบ ไม่ก็ headset ของฟิลิปส์ตัวละ 5-6พันมาใช้ก็ได้ .......... แค่นี้ก็พอแหระ

ต้องรออีกตั้ง 20กว่าวัน กว่าของจะไปลงศูนย์ตามห้างหละซิหนะ ....งื่มๆๆๆๆๆๆ
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อีกไม่ถึง 20 วัน ทุกข้อสงสัยก็จะกระจ่างละครับ
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

som_mos ผู้เขียน:

เอ่อ...คุณส้มครับ มันเหลืออีก 19 วันหรือเปล่าครับ? อิ ๆ แซวยามเล่น 55 ขอโทษคร้าบ Surprised
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

kaazanova ผู้เขียน:

เอ่อ...คุณส้มครับ มันเหลืออีก 19 วันหรือเปล่าครับ? อิ ๆ แซวยามเล่น 55 ขอโทษคร้าบ Surprised

ถูกแล้วละครับ เค้าไม่ได้นับรวมวันที่ 20 วันนี้วันที่ 1+18 วัน คือวันที่ 19
มันไม่เหมือนกับที่คุณนับถอยหลังเค้าดาว 3 2 1 0 แต่นี้มันไม่มี 0
ภาษาไทยเข้าใจยากอีกละ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

...

บางงานก็ไม่ฟรีน๊ะคับ งานเกมที่ผ่านมาค่าเข้า 50บาท วันนึงคนเข้าเกือบ50000คนได้ไปแล้ว2.5ล้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนที่จองกะpwb มีแจ้งเข้ามายังคับว่าได้เครื่องแล้วแบบเนี้ย เห็นเคยมีคนโผสว่าจะมาวันที่2คงมะใช้มาวันที่2แล้วบอกให้มารับเลยหลอกน๊ะคับ วันนี้ก็วันที่1แล้ว Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าสีไหนสวยกว่ากันอ่าครับ ต่างกันยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อีก18วันนี่คือวันที่ขายตามศุนย์ต่างๆ เลยหรือครับ

ผมเห็นแว่บๆว่า อีก18วัน โนเกียเปิดตัว 1พันเครื่อง ที่ เซ็นทรัลเวิร์ล แล้วขายจริง วันที่ 24
จริง-เท็จ อธิบายทีจ้า
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมเห็นแว่บๆว่า อีก18วัน โนเกียเปิดตัว 1พันเครื่อง ที่ เซ็นทรัลเวิร์ล แล้วขายจริง วันที่ 24

ไม่แว๊บหรอกครับ อีก18วันเปิดตัวที่ลานหน้าเซ็นทรัลเวิล วันที่ 20 กพ. ใครที่จองไว้กับในเวปโนเกีย จะมีของแถมอะครับ ส่วนวันที่ปล่อยสินค้าออกไปตามดีลเลอต่างๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะข่าวออกมาไม่ตรงกันเลย
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

ส้มนับถอยหลังตามที่โนเกียทำเลยอะงิ มิผิดหรอก

เพราะวันที่เรายืนอยู่ไม่นับ กับวันที่ 20 ไม่นับ

วันที่เรายืนอยู่มันถึงแล้วจะนับไมอะงิ

ยกตัวอย่าง วันนี้วันที่ 1 ชิมิ นับไปวันที่20

1 ไม่นับ 20 ไม่นับ ก็เริ่มนับวันที่ 2

ก็จะได้ 2 3 4 ... 19 = 18

ก็คือที่ส้มนับขึ้นให้อะค่ะ
BeazOakz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ไปงานดีกว่า รอซื้อจริงเลย ขี้เกียจไปอ่ะ ไกลๆๆ
เล่นเกมส์ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถูกแล้วละครับ เค้าไม่ได้นับรวมวันที่ 20 วันนี้วันที่ 1+18 วัน คือวันที่ 19
มันไม่เหมือนกับที่คุณนับถอยหลังเค้าดาว 3 2 1 0 แต่นี้มันไม่มี 0
ภาษาไทยเข้าใจยากอีกละ Surprised

วันนี้วันที่ 1+ 18= 19
ถ้าัวันนี้เป็นวันที่ 19 มันก็ยังเหลืออีก 1 วันก่อนจะถึง 20 สิคับ

แค่สงสัยหน่ะคับ...แต่ก็ขอบคุณที่ช่วยนับๆ ...รอเหมือนกัน
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าัวันนี้เป็นวันที่ 19 มันก็ยังเหลืออีก 1 วันก่อนจะถึง 20 สิคับ

แค่สงสัยหน่ะคับ...แต่ก็ขอบคุณที่ช่วยนับๆ ...รอเหมือนกัน

อธิบายไปก่อนคุณมา ข้างบนไงค่ะ กรุณาอ่านด้วย

ถ้าการนับของส้ม ซึ่งก็นับต่อมาจากที่ทางโนเกียขึ้นถอยหลังไว้ให้

มันทำให้ลำบาก สับสน บอกมาค่ะ จะหยุด แล้วก็นับตามแต่สะดวกกันเองละกัน

ง่ะ! การอ้างอิงวันมันต่างกันน่ะครับ ตามแบบคุณส้มน่ะก็ถูกนะครับ ผมไม่น่าเปิดประเด็นคิดอีกแบบเลย เพราะผมแค่รู้สึกว่าการนับวันมันคิดอีกแบบได้เหมือนกัน (เรื่องนับรวมวันนี้ วันนั้นหรือไม่น่ะครับ) ขอโทษคุณส้มด้วยครับ ผมไม่น่าเปิดประเด็นเลย ทำหน้าที่ต่อเถิดครับ อย่างน้อย พวกเราต่างก็รอคอย 5800 ด้วยกันมาแสนนาน
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้รอกันไปใจเย็นๆ การได้เครื่องมาเร็วทั้งที่ยังไม่พร้อม ไม่มีประโยชน์อะไรเลย ไม่ค่อยชอบใจที่ทั้ง Nokia Thai และ PowerBuy ชักช้า แต่คงเป็นเหตุจำเป็นจริงๆ คาดอะไรผิดหมดเหมือนกันเรื่องวันได้เครื่องนี่อ่ะ...หา Info.มาให้อ่านเล่นกันไปก่อน
Link นี้มีอะไรน่าอ่าน..น่า Download เย๊อะมาก
http://www.tube5800.com/
Link นี้อ่านไว้เป็นความรู้ แล้วอย่าทะเลาะกัน ทั้ง Nokia และ iPhone เค้าไม่ได้มาสนใจพวกเราหรอก มีแต่พวกเราจะช่วยกันหาความรู้มาแบ่งปันกัน อะไรดี ไม่ดี อย่าเข้ามา post ด้วยทัศนคติเฉยๆ Refer Info.ต่างๆมาอ้างอิงด้วย
http://www.tube5800.com/20-reasons-why-nokia-5800-is-better-than-apple-iphone/
Keep Walking Together..ช่วงนี้เห่อกล้องเข้ามาอ่านแต่ไม่ได้ค่อย post อะไร..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อีก18วันนี่คือวันที่ขายตามศุนย์ต่างๆ เลยหรือครับ

อ่าวแค่1000เครื่องเองหรอครับนี่
แล้วจะมาทันไหม- -
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รอจนไม่รอแล้ว...ไปใช้ 6600F ดีกว่า...เก็บ E71 ไว้กินไฟเล่น...

แต่ก็อยากลองกะเขาบ้างนะ เห็นฝรั่งเขาใช้มาตั้งนานแล้ว ตอนไปเกาะพะงันเมื่อต้นปีอ่ะนะ

แต่พอไปลองจับเนี่ย...ผมไม่ค่อยชอบที่ทำด้านข้างลาดเอียง...จับแล้วมันจะปลิ้นไงไม่รู้ แต่นอกนั้นก็น่าสนใจดี
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

นั่งนับวันรอ กันยาวนาน ผมจองไว้ที่ ศูนย์โนเกีย TG ลาดพร้าวนู้นแหนะ คงได้ช้ากว่าที่อื่นๆ ....แต่หนะ ใกล้บ้านใกล้ที่ทำงาน สะดวกไปเอา ไม่อยากจะไปต่อแถว อากาศร้อน อย่างเมืองไทย ไปต่อแถวรอ ผมก็ชักเป็นน๊า ร้อนตับแล่บ - - ไม่ไหวเหมือนกัน

ช้าหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไร หามือถือสำรองใช้ไปเรียบร้อย ............

ชอบ 5800 มาก ตอนแรกที่เห็นข่าวว่าจะออก ก็แค่อยากเล่นเฉยๆ ........ แต่หลังจากได้ไปจับตัวจริงๆแล้ว ที่ ศูนย์นี่ .กิเลสพุ่งปรี๊ด ไม่ได้ลองเล่นอะไรมากมาย แต่ก็พอใจกับ สิ่งที่ 5800 ให้ แล้วราคา ก็ไม่เกินกว่าที่กะไว้ นั่นแหระครับ

ตอนแรก ก็อยากจะไปลองดูของซัมซุงเหมือนกัน แต่ ขัดใจนิด ตรงไม่มี แจ๊ค3.5 เท่านั้นแหระ .... 5800 มันตรงทุกอย่างที่ต้องการ

เรื่องการสัมผัส ผมก็ชินกับ หน้าจอที่รับแรงกดมากกว่า f480 เลย เฉยๆ ในสายตาผมไป ทันที เหอะๆๆๆ+ แล้วก็ตั้งใจรอ 5800 อย่างเป็นบ้าเป็นหลัง ......... ยิ่ง มาเจอ ข้อความที่ว่า มันดูพวกเวป flash ได้เต็มรูปแบบอีกแล้วด้วย . เหอะๆๆ โดนใจไปอีกหลายยยเลย

เวปสมัยนี้ ถ้าเล่น flash ไม่ได้ ....... มันก็เข้าเวปไม่ได้ไปหลายเวปแล้วหละครับ แทบทุกเวปต้องการflashทั้งนั้น หุหุหุ+
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

อธิบายไปก่อนคุณมา ข้างบนไงค่ะ กรุณาอ่านด้วย

ถ้าการนับของส้ม ซึ่งก็นับต่อมาจากที่ทางโนเกียขึ้นถอยหลังไว้ให้

มันทำให้ลำบาก สับสน บอกมาค่ะ จะหยุด แล้วก็นับตามแต่สะดวกกันเองละกัน
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

งั้นมารอแบบไม่นับวันอย่างผมกันมั๊ย ???????

ไม่รู้หรอกเหลือกี่วัน ..แต่วันที่ 20 เซนทรัลเวิล 24 25 ศูนย์โนเกีย ............ ^^ ไม่สนว่าจะเหลือกี่วัน แต่ถ้าตื่นมาแล้ว วันนั้นเป้นวันที่ 20 หรือ 24 25 ก็ไปเอาของกันทันที ^^
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ฮาๆ เอานาๆ แค่นี้เล่นเอาเครียด เค้าก็บอกอยู่แล้วว่า แต่ก็ขอบคุณที่ช่วยนับไงไม่เอานา คนไทยรักกัน
อยากรู้ แต่ต้องถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

การ สัมผัสจอจะเปงเหมือนโทรศัพท์ จีนแดงป่าวคับ ที่ขอบจอด้านล่างเปงสีดำ จะแข็งๆอย่างนั้นป่าว หรือว่าขึ้นชื่อว่า touch แล้วคงจะสัมผัสเบาๆ หวังว่าคงดีกว่า จีนแดงนะคับ

แฮะๆแค่อยากรู้หน่ะคับ
Year's Star

หัวข้อ : GAME For Nokia 5800.....................

*****////////********////////**********///////*****สรุปว่า Nokia 5800 มันมีให้เลือกการตั้งค่าระบบสัมผัส แบบใช้นิ้วหรือใช้สไตรัส ด้วยหรือครับถ้าตั้งใช้แบบนิ้วแล้วมันไปโฉบฉิวแบบที่เราตั้งใจทัชก็คงจะดีมากๆเลยนะเนี่ย_____________อืม..สำหรับคนที่มีเครื่องแล้วลองไปแวะชมหรือทดสอบเกมส์ของ Nokia 5800 ของ Gameloft ที่ http://www.gameloft.com/mobile-phones/nokia-5800-games/3449/ ดูหน่อยสิครับ ผมเองก็อยากรู้มากๆเลยว่า เกมส์ Asphalt 4 Elite Racing , Prince of Persia , Zombie Infection , Far Cry 2 มันเล่นควบคุมยังไง แล้วภาพสวยแค่ไหน........ฝากด้วยนะครับ ถ้าหาเล่นได้แล้วลองเอามาให้กันดูบ้างน้าาครับบ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Natthawatncm เมื่อวันที่ 01 Feb 2009 16:53; ทั้งหมด 2 ครั้ง
bjhunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอกันยาวๆ

โอยๆๆ จะรอไม่ไหวอยู้แล้วคร้าบบบ อีกตั้งสิบแปดวัน

สอบไฟนอลเสร็จพอดีมั๊งเนี่ย
ละอย่างนี้จะทีกะจิตกะใจสอบกะเค้าป่าวหว่าเรา ๕๕๕

ตอนนี้ก้อรอพนักงานที่ศูนย์โนเกียโทรมาบอกไปรับเครื่องอย่างเดียวเลย งิงิ
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

มีใครได้จองเครื่องกับ ais บ้างอะเปล่าคะ

ที่มีส่วนลดค่าโทรให้เดือนละ 100 สิบเดือนอะค่ะ

อยากรู้จัง ว่าจาไปจองอยู่เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจ
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กร๊ากกกกกก

อย่าพูดถึงสอบ Final ซิคับ กำลังคุมสมาธิอยู่

ยิ่งสัปดาห์ของวันที่ 20 ก.พ. เป็น Test Festival Week อยู่ด้วย

ต้องทำคะแนนดีๆ ให้ได้เลย ส่วน 5800XM ค่อยตามมาทีหลัง
diazenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ฮาๆ เอานาๆ แค่นี้เล่นเอาเครียด เค้าก็บอกอยู่แล้วว่า แต่ก็ขอบคุณที่ช่วยนับไงไม่เอานา คนไทยรักกัน

ต้องขอโทดคุณส้มด้วยนะคับ..ไม่ได้มีเจตนาทำให้เคือง และก็ขอบคุณ LaMerZ ที่ช่วยพูดให้

ผมเองก็รอ เจ้า 5800xm มานานเหมือนกันนน

ดีกันนะคับผม Smile
muknoi
Year's Star

จังหวัด: ณ ซิดนี่ย์
หัวข้อ : Re: GAME For Nokia 5800.....................

Natthawatncm ผู้เขียน:
*****////////********////////**********///////*****สรุปว่า Nokia 5800 มันมีให้เลือกการตั้งค่าระบบสัมผัส แบบใช้นิ้วหรือใช้สไตรัส ด้วยหรือครับถ้าตั้งใช้แบบนิ้วแล้วมันไปโฉบฉิวแบบที่เราตั้งใจทัชก็คงจะดีมากๆเลยนะเนี่ย_____________อืม..สำหรับคนที่มีเครื่องแล้วลองไปแวะชมหรือทดสอบเกมส์ของ Nokia 5800 ของ Gameloft ที่ http://www.gameloft.com/mobile-phones/nokia-5800-games/3449/ ดูหน่อยสิครับ ผมเองก็อยากรู้มากๆเลยว่า เกมส์ Asphalt 4 Elite Racing , Prince of Persia , Zombie Infection , Far Cry 2 มันเล่นควบคุมยังไง แล้วภาพสวยแค่ไหน........ฝากด้วยนะครับ ถ้าหาเล่นได้แล้วลองเอามาให้กันดูบ้างน้าาครับบ....

เท่าที่ได้เครื่องมาเล่น เขาเซทให้เป็นสแตนดาร์ท ไม่เกี่ยวกับให้ใช้มือหรือเครื่องหรอกครับ
ส่วนใหญ่จะมาปรับกันเองตามความถนัดของมือ หรือสไตลัสทีหลังมากกว่า
ตามความเหมาะสมของผู้ใช้
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: GAME For Nokia 5800.....................

muknoi ผู้เขียน:
*****////////********////////**********///////*****สรุปว่า Nokia 5800 มันมีให้เลือกการตั้งค่าระบบสัมผัส แบบใช้นิ้วหรือใช้สไตรัส ด้วยหรือครับถ้าตั้งใช้แบบนิ้วแล้วมันไปโฉบฉิวแบบที่เราตั้งใจทัชก็คงจะดีมากๆเลยนะเนี่ย

เท่าที่ได้เครื่องมาเล่น เขาเซทให้เป็นสแตนดาร์ท ไม่เกี่ยวกับให้ใช้มือหรือเครื่องหรอกครับ
ส่วนใหญ่จะมาปรับกันเองตามความถนัดของมือ หรือสไตลัสทีหลังมากกว่า

เอ๋!!! ตกลงมันปรับได้รึปล่าวครับ พี่เด่นเล่นตอบคุลมเคลือผมละงง
ฟันธงเลยดีกว่า ว่ามันมีโปรแกรมให้ปรับได้รึปล่าว Smile
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยจะเป็นการตั้งค่าการตอบสนองต่อแรงกดหรือเปล่า ???? ต้องใช้แรงกดระดับ 1 2 3 4 อะไรอย่างนี้หรือเปล่าหว่า ..... หรือระดับความไวของการกด - -
ผู้มาเยือน

*****////////********////////**********///////*****สรุปว่า Nokia 5800 มันมีให้เลือกการตั้งค่าระบบสัมผัส แบบใช้นิ้วหรือใช้สไตรัส ด้วยหรือครับถ้าตั้งใช้แบบนิ้วแล้วมันไปโฉบฉิวแบบที่เราตั้งใจทัชก็คงจะดีมากๆเลยนะเนี่ย

เอ๋!!! ตกลงมันปรับได้รึปล่าวครับ พี่เด่นเล่นตอบคุลมเคลือผมละงง
ฟันธงเลยดีกว่า ว่ามันมีโปรแกรมให้ปรับได้รึปล่าว :)

มีการตั้งค่าแบบนี้ด้วยเหรอ ผมไม่เห็นเลยนะ ส่วนใหญ่แล้วใช้ทั้งนิ้วแล้วก็สไตลัสแหละครับ ที่บอกว่าใช้นิ้วกดยาก อันนี้ไม่จริงครับ ใช้นิ้วหรือเล็บหรืออะไรก็ได้จิ้มๆๆๆ ได้เลยครับ น่าจะเป็นการป้อนข้อความด้วยนิ้วหรือสไตลัสมากกว่า เพราะการปรับการพิมพ์ข้อความนั้นมี 4 แบบ ถ้าแบบเต็มจอ ก็ใช้นิ้วกดสบาย ถ้าเป็นแบบ ปากกาเขียนก็ต้องใช้สไตลัส ถ้าปรับแบบ semi นั้นก็คงต้องใช้สไตลัสเหมือนกันเพราะตัวอักษรจะเล็ก ถ้าปรับแบบ ปุ่มกดมือถือธรรมดา ก็ใช้ได้ทั้งนิ้วแล้วก็สไตลัสครับ
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :

^
^
^
ลืม login เหอะๆ ส่วนการตั้งค่าแบบว่าเวลาเรากดบนหน้าจอ จะมีระดับการสั่นตอบสนองครับ ระดับความแรงในการสั่น หรือเราไม่ต้องการให้สั่นก็ได้นะครับ

ปล. สั่ง invisible shield ดีกว่า ท่าทางจะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

pippy ผู้เขียน:
มีใครได้จองเครื่องกับ ais บ้างอะเปล่าคะ

ที่มีส่วนลดค่าโทรให้เดือนละ 100 สิบเดือนอะค่ะ

อยากรู้จัง ว่าจาไปจองอยู่เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจ

สนใจเหมือนกานจ้า แต่ยังไม่ได้จอง :wink:
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เอะๆๆ มีการตั้งค่าแบบนี้ด้วยหรอ???

ไงก้อเหอะ เราก้อรอ เจ้า 5800 นี้อยู่ดี เพราะใจมันชอบๆๆๆ
pippy
Year's Star

หัวข้อ :

pippy ผู้เขียน:

สนใจเหมือนกานจ้า แต่ยังไม่ได้จอง Wink

Very Happy เหมือนกันค่ะ รู้สึกคุ้มดี ถ้ามันให้ส่วนลดเดือนละ 100จริงๆอะเนอะ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ :

แค่เรื่องนับวันยังมีปัญหากันเลย วันนี้วันที่ 1 เครื่องมาวันที่ 20 ก็เหลืออีก 19 วันไง คุคุคุ มีกระทู้ให้พูดคุยกันทุกวันเรย แรงดีจริง ๆ 5800 นี่
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหนื่อยสุดๆ เหนื่อยชมัด กูเหนื่อย !

ขออภัย ที่ใช้คำไม่สุภาพ เหนื่อยจริงๆ

ออกไปข้างนอกกับพ่อทั้งวัน หมดแรง - -"

อยากได้โทรศัพท์ก่อนวาเลนไทน์ซักสัปดาห์นึง .. ถึงแม้จะเป็นไปได้ยากก็เถอะ T_T

ถ้าได้ช่วงวันที่ 2x ก็ปิดเทอมไปหละ เหนื่อย เหนื่อย ไหนจะต้องทำงาน Part time อีก

วันนี้ มีคนชมว่าแต่งตัวดีด้วยหละ (ก็แหงละ แต่งไปซะขนาดนั้น)

เข้ามาบ่นให้ฟัง ...

จะได้มีเรื่องคุย บอร์ดไม่เหงา ..
Muuuzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Laughing TWZ 13520 ไม่ต้องจองถ้าซื้อทัน ของมาวันที่ 24/2/52
0 Nokia ราคา 14900 ต้องจองของมา สิ้นเดือน
ลองดูละกัน ครับ พี่น้อง
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

เฮ้อ สงสัยที่อธิบายไปจะไม่มีใครอ่านว่าทำไมถึง นับ18

งั้นสรุป ไม่นับต่อละ ใครจะนับแบบไหนก็ตามใจละกันนะค่ะ

ในเมื่อพอนับไม่เหมือนกันก็มีปัญหา ไม่นับเลยดีกว่า
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^^^
ถ้าทางจะเหนื่อยมากจริงๆ Laughing

ขยันจริงๆทั้งเรียนทั้งทำงาน เอาเงินไปเก็บไหนหว่า Laughing

นะนำว่าพักเหนื่อยโดนการไปอาบน้ำแล้วมานั่งนับวันรอต่อแล้วจะหายเหนื่อยเปลี่ยนมาเป็นเซ็งแทน 555
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เฮ้อ สงสัยที่อธิบายไปจะไม่มีใครอ่านว่าทำไมถึง นับ18

งั้นสรุป ไม่นับต่อละ ใครจะนับแบบไหนก็ตามใจละกันนะค่ะ

ในเมื่อพอนับไม่เหมือนกันก็มีปัญหา ไม่นับเลยดีกว่า

อย่าน้อยใจไปเลยครับคุณส้ม การนับของคุณไม่ผิดแต่อย่างได เพียงแต่เป็นการนักแบบ เวสท์เทิ้น ซึ่งก็เป็นการนับที่ถูก ส่วนท่านไหนอยากนับแบบไทยก็นับกันไป Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปถอยมาแระ

เพิ่งจอง ผู้เขียน:
ใครบอกว่าใช้นิ้วไม่ค่อยไปอันนี้เถียงเลยครับ จากที่ลองๆเล่นเครื่องนอกที่เพิ่งซื้อมาดู ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้เล็บเลย แค่นิ้วแตะๆ ก้อไปแล้วนะ ผมว่าที่ใช้เล็บนี่เพราะเวลากดมันจะลงแบบเป็นจุด(เหมือนใช้สไตรัสจิ้ม)มากกว่านะ

ผมว่าอยู่ที่นิ้วด้วยนะ นิ้วใหญ่มันก้ะไม่ดีหรอก แต่คนส่วนใหญ่เล็บจะกุดนิ้วสั้นๆ กดง่าย กดนิ้วใหญ่ๆดิกดไปไม่ตรง ไม่ใช่เครื่องไม่ดีต้องดูนิ้วตัวเองด้วย
poom!@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ในที่สุดก็อ่านหมด ปวดตาเลยครับ >.<

ตัดสินใจแล้วว่าสอยชัวร์ๆ ลังเลตัวนี้หรือไอโฟนหรืออ้อนเมีย เอ้ย ออมเนีย มานานสองนาน ตัดสินใจได้ละ อิอิ

(ตอนนี้เปลี่ยนเปงลังเลว่าจะใช้พวกทัชดีไม๊ จาพิมตัวอักษรถนัดป่าวไม่รุ้ ทุกวันนี้หลับตาพิมคีบอร์ดภาษาไทยจาก6681ได้แล้ว >.< ไปอ่านเจออยู่คห.นึงที่ว่าสัมผัสที่นิ้วเรามานจาหายไปเนี่ยะสิ แต่เสียงจากปุ่มผมเคยจิ้มf480มาเวลาจิ้มลงไปเครื่องมันก็สั่นให้รุ้นะว่ากดติดแล้ว )
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

poom!@ ผู้เขียน:
ในที่สุดก็อ่านหมด ปวดตาเลยครับ >.<

ตัดสินใจแล้วว่าสอยชัวร์ๆ ลังเลตัวนี้หรือไอโฟนหรืออ้อนเมีย เอ้ย ออมเนีย มานานสองนาน ตัดสินใจได้ละ อิอิ

(ตอนนี้เปลี่ยนเปงลังเลว่าจะใช้พวกทัชดีไม๊ จาพิมตัวอักษรถนัดป่าวไม่รุ้ ทุกวันนี้หลับตาพิมคีบอร์ดภาษาไทยจาก6681ได้แล้ว >.< ไปอ่านเจออยู่คห.นึงที่ว่าสัมผัสที่นิ้วเรามานจาหายไปเนี่ยะสิ แต่เสียงจากปุ่มผมเคยจิ้มf480มาเวลาจิ้มลงไปเครื่องมันก็สั่นให้รุ้นะว่ากดติดแล้ว )

รุ่นนี้มันก็สั่นครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าคนที่พิมพ์ว่าสัมผัสนิ้วจะหายไปเค้าไม่พอใจอะไร
ถ้าเค้าไม่ชอบรุ่นนี้เค้าก็ไม่ต้องซื้อ ก็แค่นั้น
BeazOakz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหลืออีก 18 วันจิงๆๆคับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

<object width="750" height="400" name = "OverAuraZ"><embed src="http://61.47.59.237/storage/234/2009-01/NokiaTube/750x400.swf" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="false" width="750" height="400"></embed></object>

เพื่อให้ไม่เป็นการเหนื่อยใครทั้งสิ้น ผมอาจจะโพสทุกๆหน้าก็ได้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย OverAuraZ เมื่อวันที่ 01 Feb 2009 21:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มือถือผม รุ่น6600 อ้วนดำ เจ๊งมาได้ 3เดือนกว่าแล้วคับ หน้าจอแฮ้งไปเลย แถมช่วงหลังๆเครื่องดับเองเฉยเลยพอเปิดเครื่อง ปุ่มกดมันก็ล็อคอยู่ผมก็เลยงงๆ เครื่องดับบ่อยมากตอนนี้ยืมมือถือเพื่อนผมมาใช้รุ่นไรมะรู้ แต่มีกล้อง จอสี4พันกว่าสี แบ็ตก็ชาตร์วันละ 2ครั้งเบื่อจะแย่แล้วรอ5800 มาตั้ง3เดือนกว่าแล้วคับเนีย Mad Mad
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

OverAuraZ ผู้เขียน:
<object width="750" height="400"><embed src="http://61.47.59.237/storage/234/2009-01/NokiaTube/750x400.swf" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="false" width="750" height="400"></embed></object>

เพื่อให้ไม่เป็นการเหนื่อยใครทั้งสิ้น ผมอาจจะโพสทุกๆหน้าก็ได้นะ

แหล่มเลย Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LaMerZ เมื่อวันที่ 01 Feb 2009 22:13; ทั้งหมด 2 ครั้ง
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ekasaks ผู้เขียน:

อย่าน้อยใจไปเลยครับคุณส้ม การนับของคุณไม่ผิดแต่อย่างได เพียงแต่เป็นการนักแบบ เวสท์เทิ้น ซึ่งก็เป็นการนับที่ถูก ส่วนท่านไหนอยากนับแบบไทยก็นับกันไป Laughing

ใช่ครับ ๆ คุณส้มกลับมาทำหน้าที่ตามเดิมเถอะ อย่างไรซะ แม้จะนับไม่เหมือนกัน แต่เราก็รอ 5800 เหมือนกัน และของก็ไปรอรับหน้า CTW วันที่ 20 เหมือนกันนี่ครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวน คุณ LaMerZ ช่วย Edit โพสนั้นนิดหน่อยให้สวยงามหน่อยก็ดีนะครับ เละเทะไปหน่อย >.<

สนิมกินหมดหละ ภาษา html

(Quote มา Edit ใหม่ จะเป็นอะไรที่แจ่มมาก)
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^

โอเคแล้วนะ เคยเรียนสารสนเทศครึ่งเทอมไม่ได้อะไรกลับมาเลย นั่งหลับกับปล่อยบอทเกมส์
พูดแล้วเซงชีวิต เหลวไหลได้ถึงเพียงนี้
Year's Star

หัวข้อ :

poom!@ ผู้เขียน:

รุ่นนี้มันก็สั่นครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าคนที่พิมพ์ว่าสัมผัสนิ้วจะหายไปเค้าไม่พอใจอะไร
ถ้าเค้าไม่ชอบรุ่นนี้เค้าก็ไม่ต้องซื้อ ก็แค่นั้น

รู้สึกว่าจะเป็นผมนะ คุณ LaMerZ กลับไปอ่านใหม่แล้วค่อยมาติ อยู่หน้า 14 ชื่อหัวข้อว่า Touch แล้วคุณจะรู้ว่าผมไม่ได้ว่าอะไรเครื่องนี้เลยแค่เป็นการทิ้งความคิดเห็นให้คิดกันดูเล่นๆเฉยๆ ไม่ได้บอกว่าสัมผัสที่นิ้วมันจะหายไปถ้าเกิดว่าพูดอย่างนี้ก็คงหมายความว่าคนใช้จอสัมผัสแล้วจะพิการทางการสัมผัสล่ะซิครับ ผมบอกประมาณว่าเวลากดแล้วมันจะไม่รู้สึกเฉยๆ จากเท่าที่ผมเคยเล่นจอทัชมา และผมไม่ได้มีเจตนาจะว่ารุ่นจอทัชไม่ดีแต่อย่างใด และเรื่องสัมผัส ข้อที่ 1 ผมก็ลืมไปว่ามันสั่นโทษทีครับ แล้วรุ่นนี้มันก็อยู่ใน White List ของผมด้วย...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

โอยย สีรุ้ง T_T

ปวดลูกตา T_T

ถ้าปิดการการสั่นจากการทัชไปแล้ว เวลาพิมพ์ข้อขวาม มันเหมือนจะพิมพ์เร็วขึ้นนะ เหมือนกับเห็นโพสของเพื่อนๆคนนึงในนี้ ถ้าเราปิดสั่น ก็ต้องใช้ตามากขึ้น เท่านั้นเอง

จอทัช แบบนี้ ได้เปรียบตรงที่ อ่านลายมือคนออกครับ ^_^" จะวาดรูป จะเขียนลายมือ ก็ได้หมด

-------------------

โอเคแล้วครับ ขอบคุณ คุณ LaMerZ ^_^"
monstermink
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีใครจะไปจองคิว เป็น 1 ใน 58 มั่งครับ อยากหาเพื่อนไป กะว่าลางานมันซะเลย
ไปเห็น headset มาที่งาน thailand mobile expo สวยโคตร
แล้วก็จองมาเรียบร้อย ได้ bluetooth commy มา 1 ตัว
ซื้อผ่าน ktc
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
ผมไปครับ แต่เอ๋พี่จองในงานไปแล้ว แล้วจะไปต่อคิวที่ลานCTWได้อีกหรอ พี่จองในเวปไว้ด้วยหรอครับ หรือว่าจองในงานแล้วเค้าให้ไปรับที่CTWด้วย

ชักจะไปกันใหญ่ มาเป็นรุ้งเลย ผมก็ขอโทษด้วยละกันที่พาดพิง แล้วผมก็ไม่ได้สนหลอกนะครับ ว่าจะเป็ยแบล๊คลิส หรือไวลิสของคุณ คนเราต่างคนก็ต่างความคิดกัน ถ้าคนเราชอบอะไรๆเหมือนกันหมดทุกอย่าง(ยกเว้นผู้หญิง)ก็คงดี ความขัดแย้งจะได้ไม่มี สงครามจะได้ไม่เกิด จริงไม๊ Very Happy
เอาเป็นว่าผมขอโทษที่พาดพิงละกันนะครับ
monstermink
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
ผมไปครับ แต่เอ๋พี่จองในงานไปแล้ว แล้วจะไปต่อคิวที่ลานCTWได้อีกหรอ พี่จองในเวปไว้ด้วยหรอครับ หรือว่าจองในงานแล้วเค้าให้ไปรับที่CTWด้วย

ชักจะไปกันใหญ่ มาเป็นรุ้งเลย ผมก็ขอโทษด้วยละกันที่พาดพิง แล้วผมก็ไม่ได้สนหลอกนะครับ ว่าจะเป็ยแบล๊คลิส หรือไวลิสของคุณ คนเราต่างคนก็ต่างความคิดกัน ถ้าคนเราชอบอะไรๆเหมือนกันหมดทุกอย่าง(ยกเว้นผู้หญิง)ก็คงดี ความขัดแย้งจะได้ไม่มี สงครามจะได้ไม่เกิด จริงไม๊ Very Happy
เอาเป็นว่าผมขอโทษที่พาดพิงละกันนะครับ

ตอนแรกผมก็นึกว่าถ้าจองในงานผ่าน power buy ก็ไปรับที่ pwb ปรากฏ เจ้าหน้าที่ที่ใส่ แจ็คเกต nokia แต่ติดเข็มกลัด pwb เค้าบอกจะไปรับที่ไหน ctw 20/2 หรือ pwb 24/2
ผมก็บอกไปรับที่ ctw แล้วกัน ในใบเสร็จ+ใบรับของก็ระบุ 20 นะ สถานที่ก็เป็น ctw
ก็เลยถามเรื่อง ของแจกสำหรับ 58 คนแรก เค้าได้สิถ้าไปต่อทัน

สรุปของแจกนี้รับซ้อนกันได้เหรอเนี่ย? หรือเจ้าหน้าที่มั่วฟ่ะ
แล้ว nokia กะ pwb นี้เป็น join venture กันเหรอไง งง
ซื้อผ่าน pwb แต่รับของวันเปิดตัวของ nokia *-*
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ บอร์ดเงียบแฮะ แต่ร้อน >.<

หนีไปทำงานดีกว่า จะได้รีบๆนอน จะเสร็จกี่โมงก็ไม่รู้ ...

อยากได้ Bluetooth Headset เหมือนกันครับ แต่คงไปรับไม่ไหว ส่วนต่างราคาเครื่อง (ผมจองก่อน) ก็มากอยู่ เลยว่าจะไปเล่น หูฟัง Inear หรือ Headset ดีๆซักอัน ...

-----------------------------------

Power Buy กับ Nokia เป็นบริษัทที่มีความใกล้ชิดกันครับ ลองหาดูในบอร์ดที่แล้ว โพสท์ของคุณ Grace71 ...

แต่ผมยังงง เอ๊ะ ทำไม Power Buy สาขา ที่ผมไปจอง (แฟชั่นฯ) เค้าบอกว่าจะได้ของก่อนวันเปิดตัวหว่า แบบว่า นั่งยัน นอนยัน ยืนยัน แน่นอนแน่ๆ (แต่ผมก็ยังไม่เชื่ออยู่ดี)

ทำงานดีกว่า จะได้รีบนอน ...
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :

^
^
^

ซื้อ Bodyguardz ที่กว่าครับ ที่ MBK ราคาประมาณ 400-600 แล้วแต่เราจะต่อ

คือ invisible shield มันครอบคลุมไม่เท่า Bodyguardz น่ะครับ

ซึ่งราคาพอๆกัน ผมแนะนำ Bodyguardz ครับ
kaazanova
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

คือ...อยากทราบว่าทั้งสองแบบมันจะทำให้เครื่องร้อนเร็วขึ้น หรือมีผลอะไรต่อเครื่องหรือเปล่าครับ เช่น Invisible Shield จะทำให้ระบบสัมผัสด้อยลงหรือเปล่า เป็นต้น (แต่ก็สั่ง IS ไปแล้วนะ พอคุณ PM_Lover พูดถึง Bodyguardz ขึ้นมาว่าดีกว่าก็เลยชักลังเล
Piyon
Year's Star

ฟันธงเลยดีกว่า ว่ามันมีโปรแกรมให้ปรับได้รึปล่าว Smile

มีการตั้งค่าแบบนี้ด้วยเหรอ ผมไม่เห็นเลยนะ ส่วนใหญ่แล้วใช้ทั้งนิ้วแล้วก็สไตลัสแหละครับ ที่บอกว่าใช้นิ้วกดยาก อันนี้ไม่จริงครับ ใช้นิ้วหรือเล็บหรืออะไรก็ได้จิ้มๆๆๆ ได้เลยครับ น่าจะเป็นการป้อนข้อความด้วยนิ้วหรือสไตลัสมากกว่า เพราะการปรับการพิมพ์ข้อความนั้นมี 4 แบบ ถ้าแบบเต็มจอ ก็ใช้นิ้วกดสบาย ถ้าเป็นแบบ ปากกาเขียนก็ต้องใช้สไตลัส ถ้าปรับแบบ semi นั้นก็คงต้องใช้สไตลัสเหมือนกันเพราะตัวอักษรจะเล็ก ถ้าปรับแบบ ปุ่มกดมือถือธรรมดา ก็ใช้ได้ทั้งนิ้วแล้วก็สไตลัสครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับว่ามีการตั้งค่าแบบนี้หรือเปล่า แต่ก็พยายามไปดูข้อมูลที่เว็บนอกด้วย
เค้าก็บอกเหมือนกับรายละเอียดข้างบนนะครับ (อาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ แต่ก็ไม่ได้ระบุเรื่องฟังก์ชั่นตรงนี้โดยตรง)

แต่ผมก็เห็นรูปนี้มาด้วยนะ เลยไม่แน่ใจว่า Touch Input มันคือตัวที่ว่านี้หรือเปล่า?
(ตามรูปนะครับ)

ปล เอามาแชร์นะครับ ...
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :

^
^
^

ไอ้เจ้า Bodyguardz นี่หน้าตามันเป็นยังไงอ่ะครับ แล้วต่างกับ invisible shield ยังไงรึ...
i-aey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่า ในที่สุดวันนี้ก็ไปจองที่ งาน TME แล้ว ดีใจสุด ๆ ผมก็นับวันรอ เครื่องเหมือนกันนะครับ

แต่กว่าจะได้รับ ก็ ช่วงสอบละ จะมีกะจิตกะใจนับวันรอไหมเนี่ย อิอิ

ผมขอสอบถามเรื่อง ภาพ เวลาขยาย หน่อยครับ คือยังไม่ค่อยเข้าใจ

ที่ผมลองคือ เหมือน ดับเบิ้ลคลิก ไป แล้วมันจะมีแถบ ขยาย ขึ้นด้านซ้ายอ่าครับ

แต่ถ้าผมจะไม่ใช้แถบ คือใช้แค่นิ้วอ่าครับ ต้อง จิ้มยังไงหรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

อยากรู้จริง ๆ (อย่าหาว่าผมโง่ละ) ขอบคุณมากครับ ;;
i-aey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่า ขออีกคำถามครับ 5800 XM รองรับพวกไฟล์หนังอะไรบ้างครับ นอกจาก MPEG4 กับ 3G

หรือว่าได้แค่ 2 ไฟล์ นี้อ่าครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

ไม่รู้เหมือนกันครับว่ามีการตั้งค่าแบบนี้หรือเปล่า แต่ก็พยายามไปดูข้อมูลที่เว็บนอกด้วย
เค้าก็บอกเหมือนกับรายละเอียดข้างบนนะครับ (อาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ แต่ก็ไม่ได้ระบุเรื่องฟังก์ชั่นตรงนี้โดยตรง)

แต่ผมก็เห็นรูปนี้มาด้วยนะ เลยไม่แน่ใจว่า Touch Input มันคือตัวที่ว่านี้หรือเปล่า?
(ตามรูปนะครับ)

ปล เอามาแชร์นะครับ ...

จริงๆแล้วเป็นการตั้งค่าของเครื่อง เครื่องไม่มีโปรแกรมหรือฟังชั่นเฉพาะให้ใช้กับอย่างใดอย่างหนึ่งตั้งแต่แรก
เพราะฉนั้นใครถนัดแบบไหนก็ปรับฟังชั่นแต่งตามความถนัดครับ ถ้าให้ตอบก็คือไม่มีโปรแกรมฟังชั่นเฉพาะสำหรับ
ให้ใช้แบบมือหรือแบบอื่นๆ แต่สามารถปรับหรือตั้งค่าตามความพอใจหรือ
ตามความถนัดผู้ใช้ครับ

อิอิอิจะงงมั้ยเนี่ย......

ปล.ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าแล้วคร้าบบบเตรียมตัวโกอินเตอร์แว้วววววว...
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ :

ผ่านไปอีกวัน...

ถามผู้รู้นะครับ (มีแต่ถามวุ้ย 55+ ไม่มีข้อมูลไรเล๊ยยย)

คืออยากจะทราบว่า

เวลาที่เราถ่ายกล้องจากมือถือ(ตัวหลัง) ภาพที่ได้จากการZOOM 1เท่า 2เท่า 3เท่า 4เท่า นี้

มันมีความคมชัดมากน้อยกว่ากันหรือป่าว (ภาพชัดดีไหม ภาษาบ้านๆหล่ะนะ) Wink

ก็ทราบดีนะครับว่าไม่ได้เน้นกล้อง แต่ก็ชอบรูปที่ถ่ายจากกล้องนี้นะครับ สวยดี (จากการอ่าน ดู รีวิวต่างๆ)

>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<

http://www.tube5800.com/20-reasons-why-nokia-5800-is-better-than-apple-iphone/

ขอบคุณสำหรับเว็ปนี้ที่นำมาแชร์กันนะครับ

อ่านแล้วโดนมากๆ (คนใช้ iphoneถึงกับจ๋อย อิอิ บอร์ดเราคงไม่มีนะ เด๊วโดนสวดRolling Eyes )

Neutral Arrow Twisted Evil
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

i-aey ผู้เขียน:
อ่า ขออีกคำถามครับ 5800 XM รองรับพวกไฟล์หนังอะไรบ้างครับ นอกจาก MPEG4 กับ 3G
หรือว่าได้แค่ 2 ไฟล์ นี้อ่าครับ ขอบคุณมากครับ

เท่าที่รู้ทีครับไฟล์ RMV กัย RMVB ไม่รู้มันต่างกันยังไง แต่ก็เล่นได้ครับเพราะโนเกียมันมีโปรแกรมReal Player เป็นหลักครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามผู้รู้นะครับ (มีแต่ถามวุ้ย 55+ ไม่มีข้อมูลไรเล๊ยยย)

เวลาที่เราถ่ายกล้องจากมือถือ(ตัวหลัง) ภาพที่ได้จากการZOOM 1เท่า 2เท่า 3เท่า 4เท่า นี้

มันมีความคมชัดมากน้อยกว่ากันหรือป่าว (ภาพชัดดีไหม ภาษาบ้านๆหล่ะนะ) Wink

ก็ทราบดีนะครับว่าไม่ได้เน้นกล้อง แต่ก็ชอบรูปที่ถ่ายจากกล้องนี้นะครับ สวยดี (จากการอ่าน ดู รีวิวต่างๆ)

ขอบคุณสำหรับเว็ปนี้ที่นำมาแชร์กันนะครับ

อ่านแล้วโดนมากๆ (คนใช้ iphoneถึงกับจ๋อย อิอิ บอร์ดเราคงไม่มีนะ เด๊วโดนสวดRolling Eyes )

ไม่ต้องหวังอะไรมากจากซูมดิจิตอลหรอกครับ กล้องอาชีพใช้ซูมดิจิตอลยังไม่ค่อยจะดีเลยจ้า

ดังนั้นเวลาถ่ายรูป ให้เราเข้าไปใกล้ๆ ดีกว่าที่จะซูม หรือถ้าไปใกล้ไม่ได้ก็ถ่ายจุดที่ยืนทั้งอย่างนั้น เพราะมือถือจะจับโฟกัสได้ง่ายกว่า ภาพจะสวยกว่าจ้า ซูมดิจิตอลผมว่าเป็นอะไรที่ไม่น่าใช้ซักเท่าไหร่ ไม่ว่ามือถือตัวไหนๆ ก็ตามครับ (กล้องดีๆอาจมีเห็นผม ยังไม่เคยเห็น)

**ถ้าหวังคุณภาพคงต้องรอเลนส์กล้องมือถือแบบoptical อนาคต อาจจะมีก็เป็นได้ (มือถือจีนมีแล้วรุ่นนึง)
SpyKid
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ต้องหวังอะไรมากจากซูมดิจิตอลหรอกครับ กล้องอาชีพใช้ซูมดิจิตอลยังไม่ค่อยจะดีเลยจ้า

ดังนั้นเวลาถ่ายรูป ให้เราเข้าไปใกล้ๆ ดีกว่าที่จะซูม หรือถ้าไปใกล้ไม่ได้ก็ถ่ายจุดที่ยืนทั้งอย่างนั้น เพราะมือถือจะจับโฟกัสได้ง่ายกว่า ภาพจะสวยกว่าจ้า ซูมดิจิตอลผมว่าเป็นอะไรที่ไม่น่าใช้ซักเท่าไหร่ ไม่ว่ามือถือตัวไหนๆ ก็ตามครับ (กล้องดีๆอาจมีเห็นผม ยังไม่เคยเห็น)

**ถ้าหวังคุณภาพคงต้องรอเลนส์กล้องมือถือแบบoptical อนาคต อาจจะมีก็เป็นได้ (มือถือจีนมีแล้วรุ่นนึง)

ตอบไม่ตรงประเด็นครับ

แล้วก็ยังบอกไว้อยู่ว่าไม่ได้เครื่องนี้ไม่ได้เน้นกล้อง (อ่านนิดนึง) มันเป็น Express Music อ่าครับ (ทราบดี)

ไงก็ขอบคุณนะครับที่อุตส่าห์ช่วยตอบ Embarassed

แต่ขอผู้รู้ตอบอีทีนะครับ ยังข้องใจไม่หาย Laughing
i-aey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่าขอบคุณมากครับ คุณ lamerz มากครับ ที่มาตอบคำถามให้

ขอถามอีกหน่อยนะครับ ใครตอบได้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

อ่านรีวิวของ เว็บนึงมาอ่าครับ เค้าบอกว่า เลือกรับสาย ไม่มีอ่าครับ

หมายถึง สายซ้อนเข้ามาหรือป่าวครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ข้องใจนิดนึง ขอบคุณมากครับ

แล้วไฟกระพริบไม่มีใช่ไหมครับรุ่นนี้ แล้วถ้ามี miss call มาเราจะรู้ไหมครับ จะมีแสง หรือว่าไฟ

ตรงไหนอ่าป่าวครับ ถามเยอะไปอย่ารำคาญนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ ;;
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9 ... 35, 36, 37  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: