Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sagem MYX-8
 หน้า 1, 2, 3 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1075 / เข้าชม: 332976
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sagem MYX-8
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 13:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sagem MYX-8
http://www.siamphone.com/catalog/sagem/myx8.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 30 Oct 2004 23:32; ทั้งหมด 2 ครั้ง
samchan59
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : samchan59
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 15:44  

กรี๊ดดดดดดดดดดด
คนแรกจ้า ไม่อยากเชื่อเลย ฝันที่เป็นจริง
samchan59
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 15:49  

ตอนนี้ใช้ My-X6 อยู่
ถ้า My-X8 ราคาไม่เกิน15000 ก็ขอเป็นสาวกSagemต่อไป
เสียอยู่อย่างเดียว สำหรับฟังค์ชั่นที่ผมต้องการ คือ ฟังFMไม่ได้
เสียอยู่อย่างเดียวจริงๆ
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Sagem
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 03:53  

Sagem นี่ออกมาเทคโนโลยีไม่แพ้ยี่ห้อดังๆ เลยเนอะ....ใช้ด้ายเลยทีเดียวครับ
oh.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vjt
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 14:42  

ถ้าไม่เกิน 15000 ขายดีแน่
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 19:28  

รอดูต่อไป การเปิดตัวอย่างเป็นทางการ
- + ! B e e G i E s! + -
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2004 20:04  

ว้าว ! ! ชอบมั่ก ๆ ถึงแม้จาม่ายเคยชั้ยซาเจ็มแต่เพื่อน ๆก้อชั้ยและก้อชอบMy X 6 อยู่แร้วพักหลังรุวึกว่าจาออกมาแต่ละรุ่นโดนจายส์เจง ๆซาเจ็ม
ต้นไผ่ต้องลม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: CM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2004 12:42  

อ่านะครับอีกอย่างเป็นสมาทโฟนแล้วด้วย( เอ๊ ช่ายป่าวหว่า ) เป็นผมก็เอาไอ่นี่แหละ 1.3 เมกะ อีกอย่างเลนส์กล้องเป็น CCD ด้วยเอาดิ ใครจะเทียบมาเลยมะ ผมยอม เพราะมันมีดีมีด้อยต่างกันไป อิอิอิอิอิอิอิอิอิ
Num8999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 08:43  

อย่างนี้ต้องยกให้เป็นสมาร์ทโฟนแห่งปี Very Happy เป็น Win Mobile 2003 ตัวแรกเลยนะที่ใช้จอ 240 x 320 พิกเซล แถมยังใช้ mini SD ด้วย ( มันอันเดียวกันกับ RS SD card ของ NOKIA รือป่าวน๊า.. ) อยากได้จังหง่ะถ้าไม่แพงเหมือน 7610 คงดี Pray
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 16:17  

ความสามารถนี่เจ๋งมากครับ (แต่รูปทรงนี่แย่จังเลย รู้สึกว่า MYX-7 กับ MYX-5-2 นี่รูปทรงจะดูสวยนะ) ถ้าราคาไม่เกิน15000ละก็ขอเอาด้วยคนครับ เพราะว่าใช้ MYX-6 แล้วคุณภาพดีมากเลยครับ เครื่องทนมาก ผมทำตกเป็น 10 ครั้ง ก็ไม่เคยแฮ้งเลยนะครับ กลัวพังเหมือนกัน แต่มันทนมากจริงครับ แล้วกล้องก็ที่1เลยครับ (ก่อน 7610กับของชาปจะออก)
เพียงความเห็นหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 17:07  

รุ่นนี้ตาม spec. สุดยอดมากเลยครับ เป็น smart phone แล้วมีทุกอย่าง ยกเว้นวิทยุ ว่าจะรอ 6260 แต่รุ่นนี้เยี่ยมกว่าเป็นไหนๆ แต่ได้ข่าวมาว่า function ของซาเจ็มชอบแฮงค์ไม่รู้จริงหรือเปล่า ตอน myx-6 ผมก็ถูกใจ แต่ไม่ได้ซื้อ

สำหรับราคาผมว่า 2 หมื่น up แน่นอนร้อย% น่าจะเปิดตัวมากกว่า 7610 นิดๆ หรืออาจพอๆ กัน ด้วยคุณสมบัติที่เหนือกว่า ถึงแม้ยี่ห้อไม่ติดตลาด ไม่โดนใจนัก ผมจำได้ตอน myx-6 เปิดตัวมายัง หมื่นปลายๆ เลย ถ้ารุ่นนี้ประมาณ หมื่นห้าคงขายไม่ได้ คงขาดทุนแน่ เห็นใจคนทำเขามา กล้อง 1.3 ล้าน เลนส์เป็นแบบ CCD สี 262K smart phone แม่ผมเคยใช้ ซาเจ็มที่ออกมารุ่นแรกๆ ที่เป็นจอขาวดำก็ทนนะ ตกหลายครั้งไม่เห็นเป็นไร ตอนนี้เปลี่ยนนานแล้ว เรื่องกล้องนี่ลือชื่ออยู่แล้ว แต่ก็อยากรู้ว่าตัวนี้ออกมาภาพจะชัดกว่า GX32 หรือไม่ แต่ผมว่าภาพน่าจะชัดกว่า 7610 แน่นอน สำหรับผมคิดว่า SE. เป็นโทรศัพท์ที่ตั้งราคาได้แพงเวอร์มากๆ โดยเฉพาะ P900, 800 เดี๋ยว 910 ก็จะตามมาอีก คุณสมบัติถึงแม้เด่นอยู่ก็ไม่ได้เด่นมากมายอะไรนัก ผมเล่นดูแล้ว ฟังก์ชันแฮงค์บ่อยอีก แมนูก็ช้า (เทียบกับ Nokia) Nokia ยังตั้งราคาสมเหตุสมผลกว่าเป็นไหนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 18:21  

ตอนนี้ใช้ my x 6 อยู่ ขอบอกว่าถ้าเป็นสาวกโนเกีย การเปลี่ยนมาใช้ Sagem จะสามารถทำได้ค่อนข้างง่ายค่ะ เพราะฟังค์ชั่นต่าง ๆ ออกแบบมาได้ครอบคลุมความต้องการของลูกค้าที่เคยใช้โนเกีย ขนาดตอนเอาซิมเดิมมาใส่จากเครื่องโนเกีย ยังมีการจัดกลุ่มผู้โทรให้ตามเดิมเลย สะดวกมาก ๆ วิธีใช้ค่อนข้างง่าย จอสว่าง สีชัด แถมที่สำคัญราคาสมเหตุสมผลมาก ดังนั้นเลยตั้งความหวังกับตัวใหม่นี้มากๆๆๆๆ ถ้าไม่เกิน 15000 ดังว่ากัน คงซื้อแน่ ๆ ค่ะ
อ้อ.. รู้สึกว่าซาเจ็มจะเป็นแบรนด์แรก ๆ ที่ใช้ทรูโทนได้นะคะ ความสามารถค่อนข้างล้ำสมัยเสมอเลยค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 13:59  

myx-6 ก็เคยสร้างปรากฎการณ์เรื่องภาพถ่ายมาแล้ว และนี่ยังเป็น 1.3 ล้านพิกเซลอีก จะชัดขนาดไหน อีกทั้งเป็น smartphone ด้วย เยี่ยมจริง ๆ แต่ปุ่มกดดูจะลำบากไงไม่รู้
ข้าน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2004 16:18  

อยากรู้จังว่าจะเปิดตัวเมื่อไร เพราะจะเปลี่ยนมือถือพอดี อืม...ถ้าเร็วๆนี้ก้คงจะดีนะ Cool ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคะ ถ้ารู้ช่วยบอกหน่อยนะ
mibsut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 21:41  

ตอนนี้ใช้ มายเอ็ก 6 อยู่ ถ่ายรูปชัดมาก ออกมารุ่นี้สุดยอดเลยวะ เจ็งจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 07:35  

ราคาน่าจะเกือบถึง 20000 นะครับ แต่ฟังชั่นน่าสนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่รูปทรงไม่ค่อยสวยเลย
ChoKeHolD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2004 17:07  

เป็นรุ่นที่หน้าจอละเอียดมากๆ สมควรจะแพงกว่าโนเกียทุกรุ่น เปรียบเทียบโดยคุณสมบัติ
คนยะลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? - ?????? - ??????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 12:37  

ปรึกษาเพื่อนๆบอกว่าโนเกียน่าจะดีกว่า Mad
จริงหรือเปล่าที่ว่าซาเจ็มเหมือนของเด็กเล่น Wink
Shocked แล้วเมื่อไหร่จะบอกราคาซักทีรอมานานแล้วน่ะ
อีกอย่างนึง ที่ยะลาจะมีขายหรือเปล่า Confused
maggic
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 03:21  

ราคาเป็นที่แน่นอนแล้วว่าราคา 17500 บาทส่วนในเรื่องของเวลาจำหน่ายน่าเป็นเดือนพฤศจิกายน ต้นเดือนคับ[/b]
VOSUPs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sagem'Boy
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 13:07  

ถูกต้องนะคร้า...............................................................บ !!!!!!!!!!!!!!!
ตองลั๊ลลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 21:24  

เตรียมสอย...
เปลี่ยนใจจาก 6260
นี่เป็นอีกกรณีนึง ของการปล่อยให้ลูกค้ารอนานเกินไป...
เอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : My X-8
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 22:16  

อดใจรอเดือนหน้า ราคาไม่เกิน 17k ทราบมาว่าจำหน่ายโดย I-mobile ครับ
เพราะผมก้อรอซื้ออยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 09:05  

17500 น่าสนมากครับ เพราะได้กล้อง 1.3ล้านพิกเซล แถมเป็นสมาท์โฟนของ Window อีก
nana2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 12:26  

ตกลงมันใช้ windows mobile หรือเปล่าครับ เพราะเห็นในพันทิปบอกว่าไม่เป็นครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 13:33  

มันไม่มีทางเป็นระบบปฏิบัติการคับ นี่คือคำตอบที่ชัวร์ที่สุด

และไม่มีทางที่ตัวซาเจ็มจะไปก้าวล้ำกว่ายี่ห้ออื่นๆ นี่ผมไม่ได้ดูถูกนะคับ แต่มันจะไปเกินหน้าเกินตาค่ายอื่นมันไม่ง่ายหรอกคับ เพราะยังไม่มีมือถือวินโดวส์ที่เป็นแบบแท่งรุ่นไหนที่จอใหญ่ถึง 240*320 พิกเซล

โดยรวมแล้วประสิทธิภาพสูงมากจนน่ากลัวไม่แพ้ 6230 หรือ K700i เลย และด้วยราคาที่คุ้มค่ามากทีเดียว เพียงแต่ คนจะติดภาพลบของดีไซน์ตัวนี้ที่มันยื่นยาวไปหน่อย เกินจำเป็นอ่ะ

ปล.ซาเจ็มมีสมาร์ทโฟนตัวเดียวคือ My S-7 คับซึ่งไม่มีบลูทูธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 18:25  

17,500 บาท
จัดจำหน่ายโดย i-mobile 8iy[
หน้าจอ TFT 260k ขนาด 2.2" ความลพเอียด 240x320 pixels
เสียงเรียกเข้า 32 Polyphonic รองรับ mp3,wave,aac ringtone
กล้องดิจิตอล 1.3megapixels เลนส์ ccd พร้อมแฟลชในตัว ซูม 8 เท่า
video player
mp3 player
รองรับ Bluetooth,infrared,mms,gprs,wap,java
หน่วยความจำในตัวเครื่อง 40 Mb รองรับ mini SD
โชว์หน้าคนโทรเข้า
รองรับภาษาไทย
ระบบปฏิบัติการ ซิมเบี้ยน ครับ
****ซื้อตอนนี้ แถมฟรี mini SD 128 MB ราคา 1,450 บาท*****

ตอนนี้กำลังจัดงานเปิดตัวอยู่ที เอ็มโพเรี่ยม ครับ
สนใจมาดูกันได้ สวยจริงๆครับ เห็นแล้วกิเลสมาก
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 00:15  

อยากรู้ว่าลำโพงจะเป็นแบบ Mono หรือ Stereo อ่ะ ถ้าเป็น Stereo ก็น่าคิดหน่อย...
mee038
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 08:42  

ดีไซด์แข็งไปนิด จอใหญ่สะใจมากคับ
yingnaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : [v]
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 10:57  

โอ้แม่เจ้า น้ำลายหยดติ๋งๆๆๆๆ
ตอนนี้ใช้ X-6 อยู่ ขอเป็นสาวก Sagem ต่อไปอีก 1 รุ่น
15000เมื่อไหร่ถอยแน่!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 16:49  

ระบบปฏิบัติการตกลงเป็นอะไรกันแน่ครับ ซิมเบี้ยน หรือ window กันแน่ครับ ข้อมูลไม่ตรงกันเลยครับ เพราะในหนังสือพิมพ์วันอาทิตย์ของไทยรัฐมีโฆษณา แต่ไม่ได้ลงเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ไว้ลงมา 15000เมื่อไรซื้อแน่ครับ เพราะยังไงกล้องของ Sagem ก็ดีที่สุดแน่ๆ ถ้าความละเอียดเท่ากัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 10:02  

Anonymous ผู้เขียน:
ระบบปฏิบัติการตกลงเป็นอะไรกันแน่ครับ ซิมเบี้ยน หรือ window กันแน่ครับ ข้อมูลไม่ตรงกันเลยครับ เพราะในหนังสือพิมพ์วันอาทิตย์ของไทยรัฐมีโฆษณา แต่ไม่ได้ลงเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ไว้ลงมา 15000เมื่อไรซื้อแน่ครับ เพราะยังไงกล้องของ Sagem ก็ดีที่สุดแน่ๆ ถ้าความละเอียดเท่ากัน

ดูจากซอฟท์คีย์ก้อรู้แล้วล่ะคับว่ามันไม่ใช่ระบบปฏิบัติการ ต้องให้ผมย้ำรอบที่ 2 แล้วนะเนี่ยว่าซาเจ็มมีสมาร์ทโฟนตัวเดียวเป็นของค่ายไมโครซอฟท์คือ My S-7 เท่านั้นคับ
yingnaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : [v]
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 13:50  

ละทำไมคุณแบงก์ต้องโมโหด้วยล่ะฮึ >Sad

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: [v]
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2004 14:45  

yingnaja ผู้เขียน:
ละทำไมคุณแบงก์ต้องโมโหด้วยล่ะฮึ >:(

:evil: :evil: :evil: :evil:

ขอโทดคับ ชีวิตกำลังแย่ ผมไมไ่ด้ตั้งใจจะว่าใครนะคับ ผมเองก้อรู้ว่าผมไม่ใช่คนดีอะไร
หามือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 01:20  

อยากรู้อ่ะครับว่า รุ่นนี้ตอนนี้มาขายเฉพาะงานอยู่หรอครับ แล้วจะขายตามศูนย์ไอโมบายเมื่อไหนครับ แล้วmini128 นี้มีมีที่งานอย่างเดียวรึเปล่า อยากทราบอีกอย่าง มันOSอะไรครับ ตามอยากรู้รายล่ะเอียดของตัวเครื่องมากกว่านี้อ่ะรู้สึก แต่ล่ะคนพูดไม่ตรงกันยังไงไม่รู้( ไม่ตรงกันหน้าเวปด้วย เลยงง ) เพราะตอนนี้หามือถืออยู่แต่หายังไม่ได้ แล้วรุ่นนี้กับBENQ S700 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ ตามจริงมีอีรุ่นที่สนใจMitsubishi M900 ยังดูๆอยู่อ่ะใครรู้เปลี่ยบเทียนให้ดูทีนะครับ ขอบคุณครับ
pink
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 09:10  

ถ่ายvdoนานเท่าไหร่ มีเสียงด้วยหรือเปล่า เสียงเรียกเข้า เป็นเสียงร้องมั๊ย โชว์รูปคนโทรเข้า มีspeaker?
Tanukijung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 23:53  

เห็นตัวจริงมาแล้วสวยมากๆ รูปทรงให้ความรู้สึกเหมือน ipod เลยดูหรูหราดี มี function พิเศษนอกจาก caller ID แล้ว ยังใช้ภาพเคลื่อนไหว (จาก VDO ที่ถ่ายเก็บไว้) มาโชว์ตอนมีสายเข้าได้อีก แจ๋วหว่ะ Shocked ลองเอาภาพที่ถ่ายแล้วเทียบกับ 7610 ดู (คือว่าใช้อยู่) การแสดงผลหน้าจอของ Sagemไม่ค่อยสวยเท่า 7610 นะ แต่ชอบตรงที่ MP3 เป็น stereo หูฟัง 2 ข้าง ดูยังไงก็คล้าย ipod กลายๆเลย คิดหนักชักอยากขายเจ้า 7610 ขึ้นมาแล้วสิ Cool
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2004 03:12  

ดูรวมๆรุ่นนี้ก็ดีนะอยากได้จังเลย
แต่ถ้าซื้อตอนนี้จะคุ้มไหม
แล้วตอนนี้มีขายที่เอ็มโพเรียมที่เดียวเองหรอ
ไกลจากบ้านเราน่าดู
Confused
ข้อยบอกแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 13:57  

เห็นแล้วชอบมากเลย นี่แหล่ะเป็นมือถือในฝันของเรา
ตอนแรกกะจะซื้อ Motorola E398 แล้ว (แต่เสียงดัง ฟังมันส์มาก)
เห็นว่าเล่นวีดีโอได้ ถ่ายรูปได้ 1.3 ล้านพิกเซล น่าสนดี รูปคงชัดมาก
พอๆ กัน Nokia รุ่น 20,000 นะ
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 13:22  

เสียดายอ่ะ ทีแรกนึกว่า Sagem MyX-8 ตัวนี้จะเป็นสมาร์ทโฟนซะอีก
แล้วเสียงเรียกเข้านี่ แค่ 32 polyphonic เองเหรอ นึกว่า 64 อ่ะ
ก็ชอบอยู่เหมือนกันนะ อยากได้ อยากได้ Very Happy
ถ้าเทียบกับ BenQ S700 อ่ะ รุ่นไหนดีกว่ากัน
เพราะเห็นคุณสมบัติของ BenQ รุ่นนี้ ก็เหมือน ๆ กะ MyX-8 เลยอ่ะ
rukawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 10:38  

คุณสมบัติ กับราคา คุ้มมากๆ เมื่อเที่ยบกับ k700 น่ะ :evil:
แต่ดีไซต์ มันเสียตรงปุ่มนี้แหละ กดยากน่าดู แล้วก็เครือ่งก็ยาวไปหน่ะ
แต่ฟังชั่น ยั่วจริงๆ เลย :lol:
totocyber
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 21:54  

ลองเทียบดูระหว่าง BenQ S700 กับตัวนี้ เรื่องความสามารถชนะเลย แต่รูปทรงใหญ่ไปหน่อย(มั้งนะ เพราะไม่เห็นตัวจริง) ตัวนี้กล้องเป็น CCD เค้าว่าถ่ายออกมาจะคมชัดกว่าตัว benq แล้ว benq ก็ไม่มี bluetooth ด้วย... แค่นี้แหละ
kanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 11:29  

กล้องของ ตัวนี้กะ 6670 อานไหน ดีก่าอะ คั บ
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 12:49  

มีขายหรือยัง ดีมั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 10:56  

ไปดูไอโมบายที่เซนทรัลมา ยังไม่มีเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 03:04  

เมื่อวานซีนไปเดินที่ mbk ยังไม่เห็นมีวางจำหน่ายเหมือนกัน แต่ถึงแม้จะไม่ใช่ smartphone แต่ก็น่าสนใจดีเหมือนกันนะคับ หากชอบในเรื่องของกล้อง หน้าจอขนาดใหญ่ แถมหน่วยความจำในตัวก็เยอะและยังเพิ่มหน่วยความจำได้อีก
สาวกซาเจ็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? My X-8
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 13:01  

จามาบอว่าได้ซื้ออุปกรณ์มารอ My X-8 แล้ว เพราะตอนงามคอม.มาร์ต ได้ไปลองเล่นดูแล้วชอบมากโดยระบบแฟลชเป็นระบบแฟลชจริงที่ใช้ในกล้องทั่วไปมิใช่ไฟช่วยหาโฟกัสยังโทรศัพท์รุ่นอื่น ๆ ที่นำโฆษณาว่าเป็นไฟแฟลชครับ อีกถ่านของ My X-8 ใช้ถ่านรุ่นเดียวกับ My X-6 ด้วยซึ่งในงานคอม.มาร์ต เค้าลดราคาถ่านเหลือก้อนละ 199.- บาท เลยซื้อมาสำรองซัก 2 ก้อนเลย หน้ากาก My X-6 ก้อเหลือ 199.- บาท รวมทั้งปุ่มกดเหลือ 39.- บาท เลยซื้อตุนไว้อย่างละ 2 ทั้งหมด...ฮิ ๆ Laughing ไม่ทราบเพื่อน ๆ มีใครซื้อไว้บ้างรึป่าว
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2004 14:47  

เนี่ย ก็รออยู่อะ ว่าเมื่อไหร่เครื่องมันจะมาซักที
แวะไปดูที่ i-mobile มาตั้งหลายรอบแล้วอะ
ยังไม่มีวี่แววเลย ถามพนักงานเค้าบอกว่า อาจจะ
ปลาย ๆ เดือนแนะ ก็ไม่รู้ว่าจิงรึเปล่า อยากให้ออก
มาเร็ว ๆ งะ อยากลองเล่นดูก่อนว่าชอบจิงป่าว
จะได้ตัดสินใจถูก -_-''
pink
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2004 08:53  

อยากเห็นอ่ะว่าน่าใช้หรือเปล่า สีสวยมั๊ย เสียงร้องที่เรียกเข้าดังชัดหรือเปล่า มีspeakerด้วยใช่มั๊ย แถมถ่ายvdoได้ด้วย มีเสียงมั๊ยอ่ะ
อยากทราบคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 20:28  

Audio นี่ใช่วิทยุ FM AM อะไรทำนองนี้รึป่าวคับ
คือรุ่นนี้ฟังวิทยุได้รึป่าวคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2004 21:22  

อยากทราบคับ ผู้เขียน:
Audio นี่ใช่วิทยุ FM AM อะไรทำนองนี้รึป่าวคับ
คือรุ่นนี้ฟังวิทยุได้รึป่าวคับ

ฟังวิทยุไม่ได้คับ เป็นจุดอ่อนของรุ่นนี้เลย ถ้ามีวิทยุ จะเรียกว่าโคตร perfect เลยทีเดียว
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 11:16  

อยากรู้จัง ว่าเมื่อไหร่ เค้าจะปล่อยรุ่นนี้ออกมาซักทีอะ รอนานมาก ๆ แล้วนะ ไปที่ i-mobile ตั้งหลายรอบแล้ว ยังไม่ได้สัมผัสซักกะที เฮ้อออ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 16:14  

Vicario ผู้เขียน:
อยากรู้จัง ว่าเมื่อไหร่ เค้าจะปล่อยรุ่นนี้ออกมาซักทีอะ รอนานมาก ๆ แล้วนะ ไปที่ i-mobile ตั้งหลายรอบแล้ว ยังไม่ได้สัมผัสซักกะที เฮ้อออ Neutral

โทรไปถามที่ไอโมบาย เขาบอกว่าตอนนี้วางจำหน่ายแล้ว
แต่ที่บางศูนย์ไม่มีเพราะกำลังอยู่ในช่วงกระจายสินค้า
ศูนย์ตามชานเมืองหรือต่างจังหวัดต้องรออีก1-2อาทิตย์
เคยอ่านที่เวบพันทิพ เห็นบอกว่ารุ่นนี้มี2สี
แต่วันนี้ถามเจ้าหน้าที่ไอโมบาย เขาบอกมีขายสีเดียว
แต่ตอนโชว์+ขายที่เอมโพเรียม ทำไมมี2สีให้เลือก
คนที่ซื้ออีกสีนึงไปที่เอมโพเรียม กลายเป็นของหายากเลยเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:11  

ฟังวิทยุไม่ได้ แล้วไม่ทราบว่า
-มีหูฟังวิทยุต่างหากเหมือนโซนี่อีริคสันมั๊ยคับ
-ถ้ามีราคาเท่าไหร่คับ
lonely sword
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:27  

อยากได้จังเลยใครรู้มั่ว่าขายที่ไหนมั่งบอกที
pink
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:34  

ที่ไหนมีแล้ว ใครเล่นแล้วบ้าง เป็นไงหรอ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2004 21:43  

lonely sword ผู้เขียน:
อยากได้จังเลยใครรู้มั่ว่าขายที่ไหนมั่งบอกที

ยังไม่วางจำหน่ายเลยครับ โดยรวมแล้วน่าสนใจดีมาก คราวก่อนได้ลองหยิบยืมจากพี่ red devil มาเล่นสักแป๊บ หน้าจอสีสันสดใสและสว่างคมชัดมาก ๆ ฟังก์ชั่นใช้งานครบทีเดียว ส่วนตัวเครื่องเท่าที่ลองจับ อาจจะใหญ่และหนาไปสักหน่อย แต่ก็ช่วยให้จับกระชับมือดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 08:01  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
lonely sword ผู้เขียน:

ยังไม่วางจำหน่ายเลยครับ โดยรวมแล้วน่าสนใจดีมาก คราวก่อนได้ลองหยิบยืมจากพี่ red devil มาเล่นสักแป๊บ หน้าจอสีสันสดใสและสว่างคมชัดมาก ๆ ฟังก์ชั่นใช้งานครบทีเดียว ส่วนตัวเครื่องเท่าที่ลองจับ อาจจะใหญ่และหนาไปสักหน่อย แต่ก็ช่วยให้จับกระชับมือดี

วางจำหน่ายแล้วครับ
ลองโทรสอบถามที่ไอโมบายดู 02-975-5555
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -_-''
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 10:54  

โทรไปศูนย์ i-mobile ทีไร ไม่ได้คุยซักกะทีเลยอะ เต็มทุกคู่สายตลอด Confused
ที่บอกว่ามีวางจำหน่ายแล้วอ่ะ ศูนย์ที่ไหนเหรอครับ
คิดว่า ที่ MBK น่าจะมีแล้วมั้งนะ Surprised
ใครที่ได้เล่นแล้ว เป็นยังงัยก็ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ
แล้วมันจะมีโอกาสเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ Sagem จะออกเป็น
MyX8-2 แล้วเพิ่ม FM/AM มาด้วยอ่าครับ Smile
คนที่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2004 20:58  

หน้าจอของอันนี้แสดงผลแบบ 3D ไหมอ่ะ ถ้าแสดงก้อแจ๋งเลย......อิอิ
pink
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 15:34  

ว่าใครที่ไปดูของจริงมาแล้ว ข้อมูลที่ในเว็ปบอกไว้ถูกหมดเลยอ่ะเปล่า เสียงเรียกเข้า turetone ? speaker ? vdoกี่วิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -_-''
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 21:16  

Vicario ผู้เขียน:
โทรไปศูนย์ i-mobile ทีไร ไม่ได้คุยซักกะทีเลยอะ เต็มทุกคู่สายตลอด Confused
ที่บอกว่ามีวางจำหน่ายแล้วอ่ะ ศูนย์ที่ไหนเหรอครับ
คิดว่า ที่ MBK น่าจะมีแล้วมั้งนะ Surprised
ใครที่ได้เล่นแล้ว เป็นยังงัยก็ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ
แล้วมันจะมีโอกาสเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ Sagem จะออกเป็น
MyX8-2 แล้วเพิ่ม FM/AM มาด้วยอ่าครับ Smile

ถ้ามันจะเพิ่ม FM เข้าไป แล้วเปลี่ยนเป็น MyX8-2 อะไรเนี่ย คนชื้อ My-X8 คงเครียดตายเป็นแน่แท้ แต่เท่ามีมาให้ Facktion แค่นี้ก็ OK แล้วหละ... ไม่โลภมาก เอาแต่พอควร
pink
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 08:33  

ช่วยตอบที่ถามไปให้หน่อยนะ
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2004 19:16  

ปุ่มแปลกดี Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
กุ๊ดจี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 00:16  

ตอนนี้ใช้ X6 อยู่อะค่ะ...ชอบมากในระดับนึง (กล้องถ่ายออกมา ชัดมากๆๆๆ ยิ่งถ้าที่มืด จะเห็นความแตกต่างเทียบกะมือถืออื่นๆได้เลย)
แต่...ตอนนี้...อยู่ดีๆ มันก้อมีปัญหาอะ..ไม่รู้เพราะเครื่อง หรือซิม (ซื้อมาได้ ปีกว่าๆ) คือ คนโทรเข้าไม่ติด เหมือนปิดเครื่อง เข้าฝากข้อความ ทั้งๆที่เราเปิดอยู่ แต่ดันเป็น voice mail ของคนที่โทรหาเราไม่ติดเข้ามาซะงั้น เลยต้องโทรกลับ, ส่งแมสเสจไม่ได้เป็นบางครั้ง, สัญญาณ ขาดๆ หายๆ (อยุ่ดีๆ เสาก้อหายไป จีพีอาเอส ก้อหายด้วย) เมนู เริ่ม response ช้าลงกว่าแต่ก่อน (เปิดอะไรที ต้องรอสักพักเลย กว่าจะมา)
ไม่รู้ว่า...มีใครเป็นเหมือนกันบ้างปะคะ...หรือ พอจะทราบว่า เป็นที่อะไร

ถ้าเป็นที่เครื่อง ละต้องซื้อเครื่องใหม่....ก้อยังอยากได้ sagem อีกอะ....ชอบเมนู ใช้ง่ายดี...ฟังก์ชั่น ก้อคุ้มสุดๆ เทียบกะมือถือ ยี่ห้ออื่นๆ แต่กลัวใช้ๆ ไปละ เป็นแบบที่เป็นอยู่เนี่ยอะ........

เอาไงดี ?
gurie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 11:17  

กุ๊ดจี่ ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ X6 อยู่อะค่ะ...ชอบมากในระดับนึง (กล้องถ่ายออกมา ชัดมากๆๆๆ ยิ่งถ้าที่มืด จะเห็นความแตกต่างเทียบกะมือถืออื่นๆได้เลย)
แต่...ตอนนี้...อยู่ดีๆ มันก้อมีปัญหาอะ..ไม่รู้เพราะเครื่อง หรือซิม (ซื้อมาได้ ปีกว่าๆ) คือ คนโทรเข้าไม่ติด เหมือนปิดเครื่อง เข้าฝากข้อความ ทั้งๆที่เราเปิดอยู่ แต่ดันเป็น voice mail ของคนที่โทรหาเราไม่ติดเข้ามาซะงั้น เลยต้องโทรกลับ, ส่งแมสเสจไม่ได้เป็นบางครั้ง, สัญญาณ ขาดๆ หายๆ (อยุ่ดีๆ เสาก้อหายไป จีพีอาเอส ก้อหายด้วย) เมนู เริ่ม response ช้าลงกว่าแต่ก่อน (เปิดอะไรที ต้องรอสักพักเลย กว่าจะมา)
ไม่รู้ว่า...มีใครเป็นเหมือนกันบ้างปะคะ...หรือ พอจะทราบว่า เป็นที่อะไร

ถ้าเป็นที่เครื่อง ละต้องซื้อเครื่องใหม่....ก้อยังอยากได้ sagem อีกอะ....ชอบเมนู ใช้ง่ายดี...ฟังก์ชั่น ก้อคุ้มสุดๆ เทียบกะมือถือ ยี่ห้ออื่นๆ แต่กลัวใช้ๆ ไปละ เป็นแบบที่เป็นอยู่เนี่ยอะ........

เอาไงดี ?

เป็นเหมือนกันเปี๊ยบ หลังจากใช้มาปีกว่า อยากได้ x8 มาก เมื่อไหร่จะขายซะที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2004 21:21  

ชอบครับ แต่มันใหญ่มั๊กๆนะครับ
ตีหัวคนแตกเลย
ขนาดผมใช้MY-X6 ยังโดนเพื่อนแซว
แต่MY-X8 นี่ทั้งใหญ่ ทั้งยาว ทั้งหนา กว่าMY-X6อยู่พอสมควรเลยทีเดียว
น้ำหนักมากกว่าอีกด้วย เขวี้ยงหัวหมาได้เลยทีเลย
wasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 15:39  

เคยได้ยินมาว่ามือถือยี่ห้อนี้ ขอทานฝรั่งเศสเขาใช้กัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2004 18:27  

คงเป็นรุ่นถูกหน่อยกระมังครับที่เขาใช้
ที่นั่นคงถูกมาก เพราะ sagem เป็นแบรนด์จากฝรั่งเศส
My-X3บ้านเรายังขาย2พันกว่าบาทเอง

ปล.ผมเคยเห็นสามล้อถีบใช้โนเกียรุ่น8850
กุ๊ดจี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2004 17:13  

ชอบครับ แต่มันใหญ่มั๊กๆนะครับ
ตีหัวคนแตกเลย
ขนาดผมใช้MY-X6 ยังโดนเพื่อนแซว
แต่MY-X8 นี่ทั้งใหญ่ ทั้งยาว ทั้งหนา กว่าMY-X6อยู่พอสมควรเลยทีเดียว
น้ำหนักมากกว่าอีกด้วย เขวี้ยงหัวหมาได้เลยทีเลย

ฮ่าๆๆ เข้าใจอะ...

นี่ก้อโดนแซวตั้งกะซื้อมาใหม่ๆ จนตอนนี้ชินละ....

วันก่อน ไปเดินดู ไอโมบาย งามวงศ์วาน ก้อยังไม่เห็นมีวี่แววเลย จาดูหน้าตาซะหน่อย
(ว่าแต่ มันใหญ่ ขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย)

ปล. จะขอทานก้อคนเหมือนกันแฮะ...งี้ ห้ามใช้ มืถือยี่ห้อเดียวกะ แม่ค้า วินมอไซค์รับจ้าง คนเก็บขยะด้วยหรือเปล่าอะเนี่ย....

โนเกีย ก้อเห็นใช้กันเกลื่อนเมือง...แล้วแต่ความพอใจมากกว่าน่ะนะ...
yingna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2004 17:18  

wasd ผู้เขียน:
เคยได้ยินมาว่ามือถือยี่ห้อนี้ ขอทานฝรั่งเศสเขาใช้กัน

ขอทานเขมรแถวบ้านใช้โนเกีย 6260 อ่ะ
รอจนเบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 01:08  

รอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอ Confused
โทรไปถามก็แล้ว
ไปถามที่ศูนย์ก็แล้ว
ไม่มีขายซะที
เริ่มหายอยากละ
ใครรู้บ้างว่ามันมีปัญหาอะไรไหมค่ะ
ทำไมช้าขนาดนี้
เปิดตัวไปตั้งเดือนละ
ลงโฆษณาใบปลิวแล้วด้วย
ถ้าไม่เอารุ่นนี้มีรุ่นไหนที่น่าสน
และราคากับลูกเล่นดีพอๆกันค่ะ
ช่วยตอบทีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 07:00  

รอจนเบื่อ ผู้เขียน:
รอแล้วรอเล่าเฝ้าแต่รอ Confused
ใครรู้บ้างว่ามันมีปัญหาอะไรไหมค่ะ
ถ้าไม่เอารุ่นนี้มีรุ่นไหนที่น่าสน

เหมือนกันเลย รอจนหายอยาก
ทางไอโมบายเขาโฆษณา ประชาสัมพันธ์ดีนะ
แต่พอลูกค้าอยากซื้อ กลับยังไม่ขาย
ไม่รู้จะรีบโปรโมทมาทำไม
โทรไปถามมา3อาทิตย์แล้ว บอกแต่ว่าอยู่ในช่วงกระจายสินค้า

จนตอนนี้เริ่มหันเหเป้าหมายไปดูตัวอื่นที่ออกมาใหม่ๆ
เผื่อมีตัวไหนที่ ต้องตาต้องใจ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 11:09  

^
^
^
เหมือนที่โนเกีย 6260 หลอกประชาชนงัยคับ เอาราคามาตั้งไว้ล่วงหน้าถึง 3 เดือน แต่ยังมีดีกรีที่เป็นโนเกีย ไม่งั้นเสร็จ....
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 12:06  

รอจนเบื่อ ผู้เขียน:

เหมือนกันเลย รอจนหายอยาก
ทางไอโมบายเขาโฆษณา ประชาสัมพันธ์ดีนะ
แต่พอลูกค้าอยากซื้อ กลับยังไม่ขาย
ไม่รู้จะรีบโปรโมทมาทำไม
โทรไปถามมา3อาทิตย์แล้ว บอกแต่ว่าอยู่ในช่วงกระจายสินค้า

จนตอนนี้เริ่มหันเหเป้าหมายไปดูตัวอื่นที่ออกมาใหม่ๆ
เผื่อมีตัวไหนที่ ต้องตาต้องใจ

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ ปล่อยให้อยากอยู่ตั้งนาน
สินค้าก็ยังไม่มาซักกะที
จนตอนนี้เริ่มหันไปมอง ๆ มือถือรุ่นอื่นแล้วอ่ะ

เมื่อวานไปดูที่ศูนย์ไอโมบาย ที่ มาบุญครอง
ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะมาเรยยยย เศร้า Crying or Very sad
nana2004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 13:08  

ตอนนี้ผมเปลี่ยนใจไปรอ mitsubishi m900 แทนแล้วครับ
ไม้ไผ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2004 17:40  

เอาไงดี ?

ผมใช้ myx-6 อยู่ ใช้มาปีครึ่งแล้ว ตอนนี้มีอาการเป็นเหมือนกันเด๊ะเลย สงสัยยี่ห้อนี้มีปัญหา เห็นจะออก myx-8 ก็ยังอยากได้อยู่นะรอเท่าไหร่ก็ไม่ออกวางขายซักทีทั้งๆที่เปิดตัวมาร่วมเดือนแล้ว ก็เลยทำให้เกิดความระแวงว่ารุ่นนี้สงสัยจะมีปัญหาอีกแน่เลยจึงยังไม่นำเอาออกมาขาย ก็เลยเริ่มจะเปลี่ยนใจไปที่ Mitsubishi แล้วละครับ
รอแล้วรอเล่า..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 09:58  

รอไม่ไหวแล้วเล่นตัวดีนัก Laughing กัดฟันเพิ่มกะตังค์ ไปหานู๋ moto E680ดีก่า แจ่มกว่ากันเยอะเลยจ้า... Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 16:54  

ด่วน!!! ล่าสุดวันนี้โทรไป ยังไม่มีจำหน่าย
คงจะยกเลิกการวางจำหน่ายในเมืองไทยแล้วกระมัง
Pun Ja Bi~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ??? ??
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2004 18:48  

ทำไมใน Siamphone บอกว่า ..
เสียงเรียกเข้า 64-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)

แล้ว .. เวบ เนี้ย ==>> http://www.gsmarena.com/index.php3?sRedir=http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_k700-review-8.php

เค้าบอกว่า ... Polyphonic (40 channels), MP3 ตกลงเท่าไหร่กันแน่ ...[/img]
จิบกาแฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2004 14:30  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มีลำโพง กับอัดเสียงเป็นเสียงเรียกเข้าได้เหมือนmyx6ด้วยรึป่าว ในรีวิวไม่เห็นเขียนบอกเลยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? My X-8
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 08:52  

สาวกซาเจ็ม ผู้เขียน:
จามาบอว่าได้ซื้ออุปกรณ์มารอ My X-8 แล้ว เพราะตอนงามคอม.มาร์ต ได้ไปลองเล่นดูแล้วชอบมากโดยระบบแฟลชเป็นระบบแฟลชจริงที่ใช้ในกล้องทั่วไปมิใช่ไฟช่วยหาโฟกัสยังโทรศัพท์รุ่นอื่น ๆ ที่นำโฆษณาว่าเป็นไฟแฟลชครับ อีกถ่านของ My X-8 ใช้ถ่านรุ่นเดียวกับ My X-6 ด้วยซึ่งในงานคอม.มาร์ต เค้าลดราคาถ่านเหลือก้อนละ 199.- บาท เลยซื้อมาสำรองซัก 2 ก้อนเลย หน้ากาก My X-6 ก้อเหลือ 199.- บาท รวมทั้งปุ่มกดเหลือ 39.- บาท เลยซื้อตุนไว้อย่างละ 2 ทั้งหมด...ฮิ ๆ Laughing ไม่ทราบเพื่อน ๆ มีใครซื้อไว้บ้างรึป่าว

ขอโทษทีคือผมอยากทราบว่างานคอม.มาร์ตเนี่ยหมดหรือยังเพราะใช้My X-6 อยู่อยากได้ถ่านกับทุกอย่างเลยถูกมากช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับจากคนใช้sagemเหมือนกัน
thrtyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? My X-8
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2004 11:01  

สาวกซาเจ็ม ผู้เขียน:

ขอโทษทีคือผมอยากทราบว่างานคอม.มาร์ตเนี่ยหมดหรือยังเพราะใช้My X-6 อยู่อยากได้ถ่านกับทุกอย่างเลยถูกมากช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับจากคนใช้sagemเหมือนกัน

หมดไปนานแล้วครับ ลองหาซื้อที่ศูนย์ไอโมบายดูสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 11:52  

ขายแล้วจ้า
ที่ไอโมบาย
oNenGo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 17:14  

แล้วมันใช้ดีไหมอ่ะ ใครลองใช้แล้วมั้ง มีปัญหาอะไรรึเปล่า
pink
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2004 18:41  

บอกหน่อยนะค่ะว่าเป็นไงบ้าง มีฟังก์ชั่นอะไรบ้าง
Vicario
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 12:18  

เมื่อวันที่ 5 ธันวา ไปถามที่ศูนย์ไอโมบาย ว่าเมื่อไหร่จะออกซักที
พนักงานเค้าก็บอกว่า ตอนนี้ซอร์ฟแวร์ของเครื่องมันมีปัญหาอยู่อะ
ชักจะกลัว ๆ แล้วจิ ใช้ไปจะมีปัญหาไรตามมารึเปล่าน๊า -_-''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 14:14  

รอไปรอมา
ชักลังเลแล้วสิ
ระหว่างโมโต อี680 กับ ซาเจมตัวนี้
จะเลือกตัวไหนดี
ดีไปคนละอย่าง
ซาเจมน่าออกมาเร็วกว่านี้นะ จะได้ไม่ลังเล
เฮ้ออ ตัดสินใจไม่ถูกเลย
sa[-yO-]JunG
Year's Star

หัวข้อ : ><
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 09:04  

Surprised Embarassed BEN Q S700 กับตัวนี้ ถ้าเลือกซื้อตัวไหนดีกว่ากันจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ><
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2004 14:30  

sa[-yO-]JunG ผู้เขียน:
Surprised Embarassed BEN Q S700 กับตัวนี้ ถ้าเลือกซื้อตัวไหนดีกว่ากันจ๊ะ

เลือกตัวนี้เลยจ๊ะ
christiegordo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 04:16  

เอาไงดี ?

คุณ กุ๊ดจี่ ไม่รูว่ายังเข้ามาอ่านอีกหรือเปล่า

เครื่องคุณเป็นเหมือนของผมเลยครับ เลยเอาไปให้ศูนย์ซ่อมที่ MBK ดู เค้าก็ไม่ได้ทำอะไรนะ เค้าว่าแค่ up firm ware แล้วมันก็หายเลย ตอนนี้สบายดีแล้ว แปลกจัง พวกอาการเมนูอืด ที่ว่าช้าๆอะไรเนี่ย ก็หายหมดเลย

เรื่องสัญญาณ สงสัยว่าจะถอดมาทำความสะอาดด้วยหรือเปล่า อันนี้ก็ไม่ทราบได้ ยังไงก็ลองเอาไปให้เค้า upfirm ware ดูนะ

ps..... กำลังรอ MyX-8 อยู่เนี่ย แต่รอจนเงกแล้ว ดีว่าไป up firm ware แล้วหายดีนะ ไม่งั้นขายทิ้งไปซื้อ Moto E680 แล้วจริงๆด้วย
erjgdjgoiefg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 17:29  

ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 20:05  

แหะๆ ซื้อมาแล้วเหมือนกัน
แต่ซื้อโมโตE680มาอ่ะ
รอไม่ไหว ขนาดไปไอโมบายที่มาบุญครองมา ยังไม่มีขายเลย
เลยซื้อE680ประชด
เสียลูกค้าไปอีกหนึ่งครับซาเจม
@~NoR_7!~@
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2004 22:55  

เอ่อ.............ซาเจ็ม my x-8 ผมเห้ฯมีขายมาตั้งแต่ประมาณ วันที่28-29 พย.แล้วนะครับ (ไปดูมา)ทั้งที่ไอโมบายมาบุญครอง ร้านในมาบุญครอง แล้วก็ที่มีแน่ๆก็ ที่ไอโมบาย เดอะมอลล์ราม กับเดอะมอลล์บางกะปิครับ แล้วชัวร์เลยครับ วันนี้ไปดูมาทั้ง 2 ที่ก็ยังมีอยู่ครับ ทามไมพวกพี่ๆไม่เจอกันหว่า ?? อยากได้มากครับ รุ่นนี้แต่เงินไม่ถึงต้องเก็บตังค์ซื้อเองตอนนี้เลยจะไปเอารุ่น idea 602 ไปก่อนอ่า T_T อยากได้เหลือเกินใหญ่กระชับมือจอกว้าง ดูแล้วทนทานดี ชอบๆ
christiegordo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 00:42  

^
^
^
^
โม้แล้วม้าง ผมไปวันที่ 1 2 3 รวด ยังไม่มีเลย ถามเค้า เค้าก็บอกยังไม่มา กระจายอยู่
@~NoR_7!~@
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 13:44  

เหอๆ......แล้วไมผมเจอหว่า แล้วผมว่าผมก็มองไม่ผิดนา sagem my x-8แน่ๆอ่า
efguopguer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 14:49  

ซื้อมาวันที่ 8 17500 บาท SD 128M
วันที่ไปซื้อมีแค่ 2 เครื่อง(สีขาว) พนักงานบอกว่า
งวดหน้า อาจจะ17900 แต่ SD 256M
ลองให้แล้วก็ดีนะ หน้าจอสวยดี สว่างมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 17:42  

efguopguer ผู้เขียน:
ซื้อมาวันที่ 8 17500 บาท SD 128M
วันที่ไปซื้อมีแค่ 2 เครื่อง(สีขาว) พนักงานบอกว่า
งวดหน้า อาจจะ17900 แต่ SD 256M
ลองให้แล้วก็ดีนะ หน้าจอสวยดี สว่างมาก

แบตใช้ทนไหม อยู่ได้กี่วัน
เสียงเรียกเข้าเป็นอย่างไรบ้าง
kldhfdsfhgosdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 19:07  

ถ้าเล่นมาก ๆ วันเดี๋ยวก็หมด เสียงเรียกเข้าก็ดีตอนนี้ ใช้ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า
(เสียงเหมือนเวลใช้ แฮน ฟรี ฟังเพลง)
dfgthsdfgsdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 19:22  

ภาพเวลาโทรเข้า ใหญ่เต็มหน้าจอเลย
ถ่ายวีดีโอ ก็พอใช้มันไม่สวยเท่ากล้องวีดีโออยุ่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2004 19:49  

kldhfdsfhgosdfg ผู้เขียน:

ถ้าเล่นมาก ๆ วันเดี๋ยวก็หมด เสียงเรียกเข้าก็ดีตอนนี้ ใช้ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า
(เสียงเหมือนเวลใช้ แฮน ฟรี ฟังเพลง)

แบตวันเดียวหมดเลยเหรอ เคยใช้My-X6 อยู่ได้ตั้ง2-3วัน
แต่ไม่ค่อยได้เล่นอะไรมาก
ถ้าเล่นก็ยังอยู่ได้เกือบ2วันนะ
ใช้K700อยู่ อยากเปลี่ยนเพราะแบตหมดเร็วแหละ
ต้องชาร์ททุกวันเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: