Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N73 - โนเกีย [ภาค 1]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2126 / เข้าชม: 3720978
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1531 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 536 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 83 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 31 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 53 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2234

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

yumijung ผู้เขียน:
ตอนนี้กลุ้มจังเลยค่ะ เสียเงินไปฟรีๆ ประมาณ 200 บาท เพื่อที่จะโหลด Animation theam 9.1 จาก เว็บ toon-land.com กับ n-content ซึ่งเขียนไว้ว่า n 73 ก็รองรับด้วย แต่ทำไม พอโหลดแล้ว (อันละ 49 บาท ) เครื่องกลับบอกว่าไม่รองรับ ตอนแรกคิดว่าคงมีอะไรผิดพลาด เลยลองใหม่อีก 3 ครั้ง ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม เลยอยากจะถามความเห็นเพื่อนๆดู ว่าคิดยังไงบ้าง แล้วอยาก ถามด้วยว่า ทำยังไงถึงจะโหลดได้ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ...

โหลดที่ www.asmob.com ดิ่คับ ราคาประมาณ 30 - 40 สามารถนำรูปตัวเองทำธีมก้อได้คับ ผมใช้เป็นประจำคับ
kulikopokky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 11:23  

ผมซื้อมานานแล้วอ่ะคับ วันที่ 9-9-49 ปัญหามีอยู่ว่า ปุ่ม ซอฟต์คีย์ข้างซ้ายและข้างขวามันลอกแล้วอ่ะคับ ของคัยเป็นบ้าง มันจะเป็นขีด แล้วก้อลอกตามข้าง ๆ ซอฟต์คีย์ที่มันนูนขึ้นมาอ่ะคับ คงขูดคับกระเป๋ากางเกงมั้ง แต่ผมลองเอาเล็บขูดแล้วมันก้อไม่ลอกอ่ะคับ กลุ้มมากเลยอ่ะ ผมใส่กรอบใสอยู่อ่ะคับ มันไม่ปิดตรงที่ปุ่มกด มันเปลี่ยนได้มั้ยคับ แล้วราคาเท่าไหร่
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 16:54  

kulikopokky ผู้เขียน:
ของผมก้อเปนเหมือนกันอ่าคับ อาการก้อคือหูฟังออกข้างขวาข้างเดียว แต่พอขยับๆ แล้วมานก้อออกทั้งสองข้างอ่ะคับ ขยับเข้าไประหว่างเครื่องกับตัวเรานะคับ ไม่ใช่ขยับซ้าย - ขวา ลองดูนะคับ

ช่ายคับ เหนด้วย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 16:55  

ผมซื้อมานานแล้วอ่ะคับ วันที่ 9-9-49 ปัญหามีอยู่ว่า ปุ่ม ซอฟต์คีย์ข้างซ้ายและข้างขวามันลอกแล้วอ่ะคับ ของคัยเป็นบ้าง มันจะเป็นขีด แล้วก้อลอกตามข้าง ๆ ซอฟต์คีย์ที่มันนูนขึ้นมาอ่ะคับ คงขูดคับกระเป๋ากางเกงมั้ง แต่ผมลองเอาเล็บขูดแล้วมันก้อไม่ลอกอ่ะคับ กลุ้มมากเลยอ่ะ ผมใส่กรอบใสอยู่อ่ะคับ มันไม่ปิดตรงที่ปุ่มกด มันเปลี่ยนได้มั้ยคับ แล้วราคาเท่าไหร่

ผมว่าใส่ซองผ้าดีก่านะ ของผมก้อใช้ตั้งแต่มานออกมาใหม่ๆละ ยังไม่มีรอยเลยจนถึงปัจจุบัน
000444
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ฟฟ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:32  

**ปิดเสียง ชัดเตอได้ป่าว ถ้าไม่ได้จะมีโปรแกรมออกมาปิดเสียงชัดเตอได้ป่าว***

**แบบที่มีโปรแกรมออกมาอัดเสียงไม่ให้มีตุ้ดๆๆๆอะตอนแรก ทำไม่ได้ ตอนหลังก็มีโปรแกรมออกมาทำได้***
Stevie-G
Year's Star

จังหวัด: บางกอก {'o'}
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:15  

Ju_On ผู้เขียน:

ผมว่าใส่ซองผ้าดีก่านะ ของผมก้อใช้ตั้งแต่มานออกมาใหม่ๆละ ยังไม่มีรอยเลยจนถึงปัจจุบัน

เห็นด้วยคับ ของผม ก้อใส่ซองผ้าคับ แต่เป็นถุงเท้า จนปัจจุบันก้อยังไม่มีรอยเหมือนกานคับ รักษายิ่งกว่าชีวิตอีกคับ Laughing
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:25  

เราก็ซื้อมาตั้งแต่ 5-5-49 แล้ว โดยรวมแล้ว สภาพก็ยังโอเคนะ แต่ก็มีรอยอยู่ 2 รอย รอยแรก ตรงกล้องด้านหลัง ที่เขียนว่า carl zeiss เป็นรอยถลอกเต็มเลย เพราะว่า ฝาสไลด์ด้านหลัง ไปขูดเวลาเราเลื่อน เปิดปิด (ออกแบบมายังไงเนี่ย) เพื่อนๆ ก็ลองสังเกตดูละกันนะคะ อาจจะเป็นรอยแบบเราก็ได้ ส่วนรอยที่2 เกิดจากความรีบเร่งของเราเอง เอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋าถือ โดยที่ยังไม่ได้ใส่ซอง ก็เลยเป็นรอยปากกา นิดนึงค่ะ (ตรงกรอบหลัง)
มีเรื่องอยากถามด้วยค่ะ เอ็น 73 สามารถเปลี่ยน บอดี้ภายนอกได้ป่าวคะ ถ้าได้ ราคาประมาณเท่าไร แล้วมันจะเหมือนกับที่ติดมากับเครื่องมั๊ย รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ...
uhhpaul
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : N73 เปลี่ยนเป็น profile general ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 20:35  

กลับเป็น offine profile หลังใส่ sim card เพิ่งซื้อมาหน่ะ ขอบคุณครับ
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 02:03  

เราก็ซื้อมาตั้งแต่ 5-5-49 แล้ว โดยรวมแล้ว สภาพก็ยังโอเคนะ แต่ก็มีรอยอยู่ 2 รอย รอยแรก ตรงกล้องด้านหลัง ที่เขียนว่า carl zeiss เป็นรอยถลอกเต็มเลย เพราะว่า ฝาสไลด์ด้านหลัง ไปขูดเวลาเราเลื่อน เปิดปิด (ออกแบบมายังไงเนี่ย) เพื่อนๆ ก็ลองสังเกตดูละกันนะคะ อาจจะเป็นรอยแบบเราก็ได้ ส่วนรอยที่2 เกิดจากความรีบเร่งของเราเอง เอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋าถือ โดยที่ยังไม่ได้ใส่ซอง ก็เลยเป็นรอยปากกา นิดนึงค่ะ (ตรงกรอบหลัง)
มีเรื่องอยากถามด้วยค่ะ เอ็น 73 สามารถเปลี่ยน บอดี้ภายนอกได้ป่าวคะ ถ้าได้ ราคาประมาณเท่าไร แล้วมันจะเหมือนกับที่ติดมากับเครื่องมั๊ย รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ...

เครื่องผมซื้อตั้งแต่วันแรกๆ ตอนนี้ยังไม่มีรอยอะไรเลย ปุ่มไม่มีถลอก ซื้อปลอกใสมาใส่ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใส่ เพราะว่า ไม่ใส่สวยกว่า

ตอนนี้มีปันหาอยู่อย่าง ตั้งแต่อัพ FW เป็น N73me กล้องค้างหลายครั้ง บางทีถ่ายได้ 30-40 ครั้งไม่ค้างเลย บางที ถ่ายได้ 3-5 ภาพ ค้าง งงๆ จัง ค้าง 4 ครั้งแล้ว T_T ตั้งแต่อัพเป็น 73me

ส่วนเรื่อง บอดี้ 73 เท่าที่อ่านดูในกระทู้มีคนไปเปลี่ยนมาแล้วประมาณ 1000 กว่าๆ คนที่ไปเปลี่ยนเป็นเพราะว่า จอยสติ๊ก หัก/หลุด

ถามที่ร้านมา สีขาวแดง ยังไม่เข้ามา
ปล.ถามมาหลายร้าน (ร้านที่เป็น ดีลเลอ นะคับ)
whatphone
Year's Star

หัวข้อ : อยากจะขาย
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 05:50  

ขายแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย whatphone เมื่อวันที่ 16 Dec 2006 20:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Hollow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 14:30  

Shocked N73 ของผมมันเป็นอารายไม่รู้อ่ะ จับสัญญาณไม่ได้เปลี่ยนซิมทุกค่ายมาลองใส่หมดแล้วก้อ จับสัญญาณไม่ได้ ถ้าจาบอกว่าเซ็ทเครือข่ายผิด ก้อไม่ใช่เซ็ทมันทุกแบบแล้ว ให้ร้านซ่อมเซ็ทก้อแล้ว บางทีก้อมีสัญญาณ แต่พอโทรออกหรือรับสายสัญญาณก้อค่อยๆลดจนหายหมด พอดีผมใช้GSM เค้ามีส่ง SMS บอกว่าเราไม่ได้รับสายใครบ้าง SMS เข้าได้อ่ะ แต่โทรออกโทรเข้าไม่ได้เลย แล้วที่สำคัญ ตรงเสาสัญญาณอ่ะ มุมบนด้านซ้าย บางทีก้อจะหายไปแล้วขึ้นคำว่า 3G แทนอ่ะ จะส่งศูนย์ ดีมั้ย เค้าบอกส่งศูนย์ช้ามาก แล้วเวลาออกมาเครื่องมักอืด ของผมมันเครื่อง MFA อ่ะ วานผู้รู้ตอบทีเซ็ง พึ่งซื้อมาได้เดือนเดียวเอง Shocked
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:28  

Phoe_nix ผู้เขียน:

เครื่องผมซื้อตั้งแต่วันแรกๆ ตอนนี้ยังไม่มีรอยอะไรเลย ปุ่มไม่มีถลอก ซื้อปลอกใสมาใส่ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใส่ เพราะว่า ไม่ใส่สวยกว่า

ตอนนี้มีปันหาอยู่อย่าง ตั้งแต่อัพ FW เป็น N73me กล้องค้างหลายครั้ง บางทีถ่ายได้ 30-40 ครั้งไม่ค้างเลย บางที ถ่ายได้ 3-5 ภาพ ค้าง งงๆ จัง ค้าง 4 ครั้งแล้ว T_T ตั้งแต่อัพเป็น 73me

ส่วนเรื่อง บอดี้ 73 เท่าที่อ่านดูในกระทู้มีคนไปเปลี่ยนมาแล้วประมาณ 1000 กว่าๆ คนที่ไปเปลี่ยนเป็นเพราะว่า จอยสติ๊ก หัก/หลุด

ถามที่ร้านมา สีขาวแดง ยังไม่เข้ามา
ปล.ถามมาหลายร้าน (ร้านที่เป็น ดีลเลอ นะคับ)

เหมือผมเรย อัพเป็นME มานพึ่งค้างแต่ค้างตอนถ่ายรูปไปแร้ว 100-200 รูป อิอิ ถ้าถ่ายปกติ 10-50 จะไม่ค้างนะ บางทีอาจจะเกี่ยวกะรูปในเมมด้วยอะ ถ้ามีเยอะอาจจะค้างได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 16 Dec 2006 17:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:31  

Hollow ผู้เขียน:
Shocked N73 ของผมมันเป็นอารายไม่รู้อ่ะ จับสัญญาณไม่ได้เปลี่ยนซิมทุกค่ายมาลองใส่หมดแล้วก้อ จับสัญญาณไม่ได้ ถ้าจาบอกว่าเซ็ทเครือข่ายผิด ก้อไม่ใช่เซ็ทมันทุกแบบแล้ว ให้ร้านซ่อมเซ็ทก้อแล้ว บางทีก้อมีสัญญาณ แต่พอโทรออกหรือรับสายสัญญาณก้อค่อยๆลดจนหายหมด พอดีผมใช้GSM เค้ามีส่ง SMS บอกว่าเราไม่ได้รับสายใครบ้าง SMS เข้าได้อ่ะ แต่โทรออกโทรเข้าไม่ได้เลย แล้วที่สำคัญ ตรงเสาสัญญาณอ่ะ มุมบนด้านซ้าย บางทีก้อจะหายไปแล้วขึ้นคำว่า 3G แทนอ่ะ จะส่งศูนย์ ดีมั้ย เค้าบอกส่งศูนย์ช้ามาก แล้วเวลาออกมาเครื่องมักอืด ของผมมันเครื่อง MFA อ่ะ วานผู้รู้ตอบทีเซ็ง พึ่งซื้อมาได้เดือนเดียวเอง Shocked

สำหรับ 3G มานจะขึ้นเมื่อเสา GSM ไม่มีสัญญาณ อะคับแบบในรูป

ส่วนเรื่องซ่อมอะลองเข้าไปที่ 0 MFA สิ ไม่ต้องเข้า Nokia Care ก้อได้ เพราะของผมเครื่อง UD เคยมีปัญหาก่อน7วันผมก้อเคลมที่ UD นั่นหละ เพราะถ้าเคลมกับ Nokia Care คงเปนชาติ

สู้ๆคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ju_On เมื่อวันที่ 17 Dec 2006 12:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N73 เปลี่ยนเป็น profile general ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:33  

uhhpaul ผู้เขียน:
กลับเป็น offine profile หลังใส่ sim card เพิ่งซื้อมาหน่ะ ขอบคุณครับ

ลองถอดซิมการ์ดแล้วใส่ใหม่ เปิดเครื่องใหม่ ดูคับ

ถ้ายังเป็นอีก+เครื่องไม่เกิน7วัน เคลมใหม่เลยเพื่อความสบายใจ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟฟ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 17:35  

000444 ผู้เขียน:
**ปิดเสียง ชัดเตอได้ป่าว ถ้าไม่ได้จะมีโปรแกรมออกมาปิดเสียงชัดเตอได้ป่าว***

**แบบที่มีโปรแกรมออกมาอัดเสียงไม่ให้มีตุ้ดๆๆๆอะตอนแรก ทำไม่ได้ ตอนหลังก็มีโปรแกรมออกมาทำได้***

ตอนนี้คงยังปิดไม่ได้หรอกคับ ทนๆไปก่อน อิอิ ลองหาเสียงชัตเตอร์ที่เบาๆดิ

เรื่องโปรแกรมคงรอเค้าทำออกมาละคับ อิอิ
uhhpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 22:28  

แก้ไขได้แล้วครับ up software nokia cc มา ครับ ดีใจมาก ขอบคุณ คุณ JU ON มากครับ ขอถามเรื่อง การลงเพลงลงมือถือ วิธีไหนง่ายสุดครับ อย่างไร กลัวเกิดปัญหา+ไม่เก่ง PC suite หน่ะครับ
N 73 ลบทีมไม่ได้ทำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 73 ลบทีมไม่ได้ทำไงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 00:07  

N 73 ลบทีมไม่ได้ทำไงอ่ะ บอกวิธีเลยได้ไหมเราสมัครสมาชิกแล้วแต่ไม่ได้รับอีเมลล์ยืนยัน
chainorth
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 08:14  

N73 เพิ่งซื้อเมื่อวาน ชาร์จเสร็จ
ลอง Fn ต่างๆ ลองกดปุ่มทบทวน คลังภาพ
ปุ่มข้างๆ กับปุ่มชัตเตอร์
แล้วมันไม่เกิดไรขึ้นเลย เหมือนปุ่มประกอบไม่ดี
กดแล้ว กดไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 12:09  

แก้ไขได้แล้วครับ up software nokia cc มา ครับ ดีใจมาก ขอบคุณ คุณ JU ON มากครับ ขอถามเรื่อง การลงเพลงลงมือถือ วิธีไหนง่ายสุดครับ อย่างไร กลัวเกิดปัญหา+ไม่เก่ง PC suite หน่ะครับ

ลงเพลงผมลงผ่าน USB(บางครั้ง)

ส่วนมากลงผ่าน Card Reader อะคับที่ต้องถอดเมมแล้วใส่ตัวอ่าน แบบตามร้านที่เค้าทำอะ ง่ายดีอยากได้เพลงอะไรก้อลากมาได้เลยหรือ Copy เอาก้อได้

วิธีแก้หากชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาว

เปิดวินแอม -- คลิ้กขวาที่ชื่อเพลง -- เลือก View file info.. -- เอาเครื่องหมายถูกออกจากช่องID3V2Tag หั้ยติ้กที่ช่อง ID3V1Tag เท่านั้น -- กดUpdate

แนะนำควรทำก่อนลงเพลงใส่มือถือนะ (ผมทำแบบนี้ตลอด)

ลองกด *#0000# อยากรู้ว่า FW ของ Nokia Care เปนรุ่นไหนแล้ว
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73 ลบทีมไม่ได้ทำไงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 12:15  

N 73 ลบทีมไม่ได้ทำ ผู้เขียน:
N 73 ลบทีมไม่ได้ทำไงอ่ะ บอกวิธีเลยได้ไหมเราสมัครสมาชิกแล้วแต่ไม่ได้รับอีเมลล์ยืนยัน

ลบธีมมานไม่ต้องสมัครมาชิกนิคับ

ถ้าลบขั้นแรกไม่ออก ทำตามนี้ (ทำทีละขั้นนะคับ)

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=184253

ผมใช้มาแล้วกะ N80 และ N73

ขอบคุณ คุณอาร์ทมั่กๆเลย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 12:17  

chainorth ผู้เขียน:
N73 เพิ่งซื้อเมื่อวาน ชาร์จเสร็จ
ลอง Fn ต่างๆ ลองกดปุ่มทบทวน คลังภาพ
แล้วมันไม่เกิดไรขึ้นเลย เหมือนปุ่มประกอบไม่ดี
กดแล้ว กดไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ

ถ้ากดแล้วยังไม่ขึ้นอีกแนะนำว่าเปลี่ยนเครื่องเลยครับ อันไหนไม่ทำงานหรือไม่ดี ทำหั้ยพนักงานดูแล้วเปลี่ยนเครื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 73 ลบทีมไม่ได้ทำ ผู้เขียน:
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 15:58  

มันเข้าไม่ได้ไม่มีสมาชิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N 73 ลบทีมไม่ได้ทำไงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 16:12  

ลบธีมมานไม่ต้องสมัครมาชิกนิคับ

ถ้าลบขั้นแรกไม่ออก ทำตามนี้ (ทำทีละขั้นนะคับ)

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=184253

ผมใช้มาแล้วกะ N80 และ N73

ขอบคุณ คุณอาร์ทมั่กๆเลย

ไม่ไดสมัครสมาชิก สยามโฟนบอกหน่อย
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 17:31  

artkab ผู้เขียน:
ลองดุนะครับหรือจะใช้กาดรีดเดอก้ได้ครับ(ว่าแต่ลงในไหนครับในการ์ดกรือเปล่า)
รู้ละวิธีลบธีมค้างเครื่อง ผมมีธีมค้างเครื่องละกว่าะทำให้ค้างได้(สาเหตุมาจากใช้โปรแกรมPCลงธีม(ถ้าคลิกที่ไฟล์เลยในการลงธีมจะไม่เป็น)) แล้วตอนดึกๆจะมาบอกวิธีลบนะ

วิธีลบธีมขั้นสุดท้าย(ใช้สำหรับลบไม่ออกจิงๆ)

คลิก ขั้นที่1และ2 อยู่หน้านี้ ใช้ลบโปรแกรมได้ขั้น1-2นะ
หลังจากทำตามขั้น1และ2แล้ว(ต้องทำ)หากยังมีธีมใหเลือกใช้อยู่
ก็ต้องทำขั้นที่3

ขั้นที่3 ใช้เฉพาะลบไม่ออกจิงๆ

1 ต่อ n80 กับ คอม ใช้โหมด โอนถ่ายข้อมูล (ไม่ผ่านโปรแกรมPC)
2 เลือกโฟเดอร์ Private ตังรูป

3 เลือกโฟเดอร์ 10207114 (ไม่แน่ใจว่าชื่อจะเหมื่อนกันหรือไมแต่ข้างในจะมีแบบรูปข้อ4)แล้วเลือกโฟเดอร์ Import ภายในจะมีธีมที่เราติดตั้งไว้ (ชื้อเป็นเลขฐาน16)
4 ลองคลิกเข้าไปดูทีละอัน

5 เมื่อคลิกดูแล้วเจอชื่อไฟล์ข้างในเป็นชื่อเดียวกับชื่อธีม ให้อับออกมาแล้วลบทั้งโฟเดอร์ธีมนั้น(ที่โฟเดอร์ชื่อเป็นเลขฐาน16)

แค่นี้ธีมค้างเครื่องก็หมดไป อิอิ (รูปน้อยไปหน่อยขี้เกียดเซฟ)

Copy มาไห้คับ
chainorth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:13  

ถ้ากดแล้วยังไม่ขึ้นอีกแนะนำว่าเปลี่ยนเครื่องเลยครับ อันไหนไม่ทำงานหรือไม่ดี ทำหั้ยพนักงานดูแล้วเปลี่ยนเครื่องเลย

เปลี่ยนเครื่องเรียบร้อยแล้ว หวังว่าไม่มีปัญหาด้าน hardware อีกนะเครื่องนี้
ด้าน software ไม่กลัว
ตอนซื้อเมื่อวาน ก็ตรวจสุดๆแล้วนะนี่ เพราะวันซื้อ เครื่องแรก มีรอยหมึกที่ แถวๆ
คำว่า Carl Zeiss พอตัวที่สองมา ก็ ok ดันมาแจ็กพ็อต ปุ่มทบทวน กดไม่ได้
อีกวันต้องไปเปลี่ยนอีก ดีนะเจ้าของร้านใจดี (แต่คงแอบเซ็ง เพราะตอนซื้อ check ทุกอย่าง)
ให้เปลี่ยน บอกว่าถ้าตัวนี้ไม่ผ่าน stock เค้าก็หมดแล้ว

QC โนเกียนี่สุดๆ จะให้ลูกค้าดูเองหรือป่าวหว่า จบข่าว
ขอไปทำความรู้จัก N73 ก่อนนะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:30  

เปลี่ยนเครื่องเรียบร้อยแล้ว หวังว่าไม่มีปัญหาด้าน hardware อีกนะเครื่องนี้
ด้าน software ไม่กลัว
ตอนซื้อเมื่อวาน ก็ตรวจสุดๆแล้วนะนี่ เพราะวันซื้อ เครื่องแรก มีรอยหมึกที่ แถวๆ
คำว่า Carl Zeiss พอตัวที่สองมา ก็ ok ดันมาแจ็กพ็อต ปุ่มทบทวน กดไม่ได้
อีกวันต้องไปเปลี่ยนอีก ดีนะเจ้าของร้านใจดี (แต่คงแอบเซ็ง เพราะตอนซื้อ check ทุกอย่าง)
ให้เปลี่ยน บอกว่าถ้าตัวนี้ไม่ผ่าน stock เค้าก็หมดแล้ว

QC โนเกียนี่สุดๆ จะให้ลูกค้าดูเองหรือป่าวหว่า จบข่าว
ขอไปทำความรู้จัก N73 ก่อนนะครับ

ดีคับช่วงนี้รีบลองเลยนะ มีปัญหาจะได้แก้ทัน เรื่องเปลี่ยนเครื่องอะ ถ้าเปนอีกลองไปร้านที่เป็นดีลเลอร์ดิคับพวก MFA UD Mlink Blisstel
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:32  

AutoLock v1.1 Freeware (.sisx)

AutoLock is an automatic key lock application for Series 60.

Features:
- Automatic start-up when the phone is turned on.
- Setup tool to change inactivity time.
- It's running completely at the background.
- It's free!

Currently tested phones are: E60,3250, E61 and E70. However, application should work on every 3rd edition device.

This is the lightest Key Pad Lock Application among I have Seen & Used.

Update: AutoLock 1.1 is now available, it fixes the problem with E70 keyboard.

Download: AutoLock v1.1 (.sisx)

http://www.savefile.com/files/345726
เอ็น 73 ใครเอาไปอั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอ็น 73 ใครเอาไปอัพแล้วบ้างบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 23:08  

เอ็น 73 ใครเอาไปอัพแล้วบ้างบอกหน่อย แล้วตอนนี้ที่ศุนย์โนเกียมีให้อัพยัง แล้วมีโนเกียที่ไหนบ้าง รอเอากลับได้เลยใช่ไหม มีอะไรต่างจากเดิม
ผิดหวังจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N73 หน้าจอมันหายอะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 23:24  

เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วหน้าจอมันดับ ก้อคิดว่ามันคงพักหน้าจอ แต่พอลองกดปุ่มจะเล่นปรากฏว่าหน้าจอเป็นเส้นๆๆไม่มีภาพขึ้น เปิดปิดเครื่องก้อไม่หาย เอา mem ออกก้อไม่หายเอา batออกก้อไม่หาย บางทีก้อปิดเครื่องไม่ได้ เราควรทำไงดีเพิ่งซื้อมาวันนี้เองอะเล่นได้ไม่ถึง 2 ชม ก้อเป็นแล้วอะ แย่จัง ช่วยหน่อยค่ะ Crying or Very sad
Phoe_nix
Year's Star

หัวข้อ : Re: N73 หน้าจอมันหายอะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 23:57  

ผิดหวังจัง ผู้เขียน:
เปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วหน้าจอมันดับ ก้อคิดว่ามันคงพักหน้าจอ แต่พอลองกดปุ่มจะเล่นปรากฏว่าหน้าจอเป็นเส้นๆๆไม่มีภาพขึ้น เปิดปิดเครื่องก้อไม่หาย เอา mem ออกก้อไม่หายเอา batออกก้อไม่หาย บางทีก้อปิดเครื่องไม่ได้ เราควรทำไงดีเพิ่งซื้อมาวันนี้เองอะเล่นได้ไม่ถึง 2 ชม ก้อเป็นแล้วอะ แย่จัง ช่วยหน่อยค่ะ Crying or Very sad

กลับไปที่ร้านแล้วบอกเค้าว่าขอเปลี่ยนเครื่องใหม่คับ

นี่คือข้อดีของการซื้อที่ 0 นะคับ

ไม่ประทับใจเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ภายใน 7 วัน
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: N73 หน้าจอมันหายอะ
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 10:10  

ผิดหวังจัง ผู้เขียน:

เอาไปเปลี่ยนอย่างด่วนเรยคับ บอกอาการเค้าไป ยืนยันที่จะเปลี่ยน ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนไปเคลมเครื่องใหม่ได้ที่ดีลเลอร์ของมือถือคุณอะ UD MFA Blisstel Mlink ฯลฯ จะได้เครื่องใหม่ราวๆ7วัน

ป.ล. คุยกะร้านหั้ยได้เพราะพึ่งใช้วันเดียว
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอ็น 73 ใครเอาไปอัพแล้วบ้างบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 10:15  

เอ็น 73 ใครเอาไปอั ผู้เขียน:
เอ็น 73 ใครเอาไปอัพแล้วบ้างบอกหน่อย แล้วตอนนี้ที่ศุนย์โนเกียมีให้อัพยัง แล้วมีโนเกียที่ไหนบ้าง รอเอากลับได้เลยใช่ไหม มีอะไรต่างจากเดิม

โนเกียเค้าก้อมีหั้ยอัพนะ แต่ไม่รู้ว่าเวอร์ชั่นไหน

อัพได้ที่ Nokia Care ไกล้บ้านคุณ ซึ่งจะมีที่ เซ็นทรัลปิ่น(เค้าว่าบริการไม่ดี) ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต(บริการก้อดีๆบ้างไม่ดีบ้างตามอารมณ์พนักงาน) ส่วนที่อื่นไม่ทราบอะ

รอกลับได้เลยหากวันนั้นคนน้อยมั่กๆหรือไปตอนศูนย์เปิด ระยะเวลารอก้อ30นาที-1วัน ถ้าต้องทิ้งเครื่องอย่าเลยคับ

ป.ล. เคยไปอัพมาที่รังสิตรอ1วันเต็มๆ คนเยอะมั่กๆไม่รู้จะเสียไรนักนหา อิอิ
chainorth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:18  

สำหรับโนเกียเรา อัพที่ สนามเป้า ตลอด คนน้อยดี
chainorth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:21  

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
N73 ตอนนี้ใช้โปรแกรมโทรเข้าเต็มจอ
ตัวไหนดีครับ
ซื้อจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fffffffff
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 11:49  

มีคนจะขายไหมครับ ขอสภาพ95-99เปอเซนต์นะครับ ไม่เอาเครื่องย้อมแมวมาขายนะ ให้ราคา13500-14000 ขออุปกรณ์ครบนะครับ 027141053
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 17:40  

ช่วยแนะนำโปรเล่น msn ดีๆให้หน่อยจิ ถ้ามีลงให้ล่วยน้า

ขอบคุงมากครับ

พอดีผมใช้ windows live messenger ตอนแรกๆเล่นได้ปกติแต่พอต่อมาสักพักส่งไปแร้วจาหลุดทันทีเรยอะครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 22:45  

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
N73 ตอนนี้ใช้โปรแกรมโทรเข้าเต็มจอ
ตัวไหนดีครับ

ลองตัวที่ผมโพสในบอร์ด OS9.1 สิครับ ใช้อยู่อะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:12  

mint_earn ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำโปรเล่น msn ดีๆให้หน่อยจิ ถ้ามีลงให้ล่วยน้า

ขอบคุงมากครับ

พอดีผมใช้ windows live messenger ตอนแรกๆเล่นได้ปกติแต่พอต่อมาสักพักส่งไปแร้วจาหลุดทันทีเรยอะครับ

ลองอันนี้ดู หามาอะ

Mobile.INT.Technology.Turbo.MSN.v1.03.S60v3.Symbia nOS9.1.Cracked-BiNPDA

The main features in Turbo MSN are:

* Contacts management: add/remove/block/unblock contact, add/remove group, set the nickname of your contacts, view the properties of the contacts
* Complete emoticon support
* Send/Receive any files (documents, photos, music files)
* Presence status support
* Sound alert for incoming messages, online events
* Save chat history to file
* Support unlimited chat sessions
* Instant message with two or more persons
* Send SMS/MMS/EMail
* Full unicode support
* Sign in with invisible status (or any other status you choose)

Check Mobile INT Technology for details

compatible list :
* It supports all the Series 60 3rd edition phones, including Nokia N71, N72, N73, N80, N91, N92, N93, E50, E60, E61, E62, E70, 3250, and 5500.

Regards

..:: Deltafox® ::..

Your Download-Link:Mobile[1].INT.Technology.Turbo.MSN.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA.rar

http://www.upload.th.md/download.php?id=C4859419
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 23:59  

เอาธีมลาย N95 และ ธีมคริสมาส มาฝากคับ มีทั้ง Iconแต่งและIconปกติ ใช้ได้ทั้ง2แบบ(ลองแล้วกับ N73 ของผม)

Credit : Mujtaba@dotsis

http://www.upload.th.md/download.php?id=D5E6FF1A

ถ้าโหลดมะได้ลอง Redraw แล้วโหลดใหม่นะครับ
Hollow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งศูนย์
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 00:05  

Mad ศูนย์ MFA มีที่ไหนบ้างคับ อยู่ แถวรัชดา ไปไหนดี จะส่ง N73 ไปซ่อมมันจับสัญญาณไม่ได้อ่ะ แล้วมันจะซ่อมนานมั้ยคับ ควรทำงัย แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ Mad
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 00:20  

ขอบคุณมากเรยคร้าบคุณ Ju_On เด๋วจาลองใช้ดูน้า
Adriano
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 10:55  

มีประสบการณ์สยองมาเล่าให้ฟังคับ
หลังจากใช้งาน น้อง N73 อย่างทะนุถนอมมานาน
เรียกว่ายุงไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอม ไม่มีริ้วรอยใดใดมากล้ำกลาย

ในที่สุดก้อเกิดเหตุอาเพท
จอดรถจะลงไปซื้อของ พอดีมีสายเข้า
ก้อนั่งคุยในรถซักพัก แล้ววาง น้องเอ็น ไว้ที่ตัก
หันไปหยิบของที่เบาะหลัง ก้าวลงจากรถ

ปึ๊กกกก

เสียงคล้ายคล้ายอย่างนี้นะ
เราก้องง อะไรหล่นหว่า
มองมองไปเจอ น้องเอ็น อยู่กลางถนน ห่างไปซักเมตรนึง
ดีนะที่ไม่มีรถมา เฮ้อ เซ็งตัวเองมากเลย

หลังจากตรวจสภาพ ปรากฏว่ามีรอยเล็กเล็กที่มุมเครื่องด้านหลัง
ตรวจสอบการทำงาน ก้อไม่มีอะไรผิดปกติ ค่อยโล่งหน่อย
ถือว่าวัสดุแข็งแรงใช้ได้ รอยเล็กเล็กนั่นพอใช้ผ้าเช็ดหน้าจอของ 3M มาถูถู
ก้อมองไม่เห็นละ ถ้าไม่สังเกตกันจริงจริง
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 15:36  

Adriano ผู้เขียน:
มีประสบการณ์สยองมาเล่าให้ฟังคับ
หลังจากใช้งาน น้อง N73 อย่างทะนุถนอมมานาน
เรียกว่ายุงไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอม ไม่มีริ้วรอยใดใดมากล้ำกลาย

ในที่สุดก้อเกิดเหตุอาเพท
จอดรถจะลงไปซื้อของ พอดีมีสายเข้า
ก้อนั่งคุยในรถซักพัก แล้ววาง น้องเอ็น ไว้ที่ตัก
หันไปหยิบของที่เบาะหลัง ก้าวลงจากรถ

ปึ๊กกกก

เสียงคล้ายคล้ายอย่างนี้นะ
เราก้องง อะไรหล่นหว่า
มองมองไปเจอ น้องเอ็น อยู่กลางถนน ห่างไปซักเมตรนึง
ดีนะที่ไม่มีรถมา เฮ้อ เซ็งตัวเองมากเลย

หลังจากตรวจสภาพ ปรากฏว่ามีรอยเล็กเล็กที่มุมเครื่องด้านหลัง
ตรวจสอบการทำงาน ก้อไม่มีอะไรผิดปกติ ค่อยโล่งหน่อย
ถือว่าวัสดุแข็งแรงใช้ได้ รอยเล็กเล็กนั่นพอใช้ผ้าเช็ดหน้าจอของ 3M มาถูถู
ก้อมองไม่เห็นละ ถ้าไม่สังเกตกันจริงจริง

ผมก้อเคยอะ โทรเสดไว้ที่ตัก พอจอดรถแล้วลง เสียงปึ้กๆๆๆๆเหมือนกาน พอหันไปมัน มัน มานหล่นงะ ฮือฮือ โชคดีที่ใส่ซองอยู่ อิอิ รอดปาย
uhhpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 17:06  

เวลาถ่ายกล้องด้านหน้า มีจุดแดงค่อนข้างเยอะ เคยใช้(เทียบกับขนาดเดียวกัย nokia 6600) ไม่ป็นมากเท่านี้ ไม่ทราบว่าปกติปล่าวอะคับ
tumz23
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
หัวข้อ : ใช้ N73 เล่น web แล้วเป็นภาษาต่างด้าว??
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 22:02  

ลองใช้ N73 เปิด web ภาษาไทย

โดยใช้โปรแกรม menu>applications>web

เปิด web ภาษาไทย (Ex.www.x-raymobile.com)

แล้วเป็นภาษาต่างด้าว อ่านไม่ออกเลยครับ ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับ Sad

แต่พอเปิด web เดียวกัน

โดยใช้โปรแกรม menu>services กลับแสดงภาษาไทยได้
Question

อยากใช้โปรแกรมตัวแรกท่อง web มากกว่าอะครับ เพราะว่ามีลุกศรและหน้าจอใกล้เคียง

กลับ internet explorer อะครับ Crying or Very sad
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 02:20  

มันหลุดออกมาจนได้ = = นั่งๆกดอยู่ดีๆจอยสติ๊กหลุดซะง้าน

ที่เซนปิ่นบอกเงื่อนไขนี้อยู่นอกประกันอีก ด้วยฟามหมั่นใส้ไหนๆก้อต้องเสียตังแร้วจึงซื้อกาวตราช้างมาติดไปก่อน - - เด๋วค่อยเอาไปเปลี่ยนทั้ง body เรยเพราะตกมาหลายทีแร้วเหมือนกาน
อยากรู้ว่าราคาหูฟั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าราคาหูฟังแบบ 3250 ราคาเท่าไหร่ ใส่เอ็น 73 ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 14:29  

อยากรู้ว่าราคาหูฟังแบบ 3250 ราคาเท่าไหร่ ใส่เอ็น 73 ได้ไหม
เมมเมรี่การ์ด N 73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมมเมรี่การ์ด N 73
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 21:34  

เมมเมรี่การ์ด N 73 วันนี้ไปถาม 1 GB 1400 อีกร้านนึง1300 ยี่ห้อ KINGSTON ต้องไปซื้อที่ไหนถึงราคาถูก บิ๊กซีรามมา
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ : Re: เมมเมรี่การ์ด N 73
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 22:23  

เมมเมรี่การ์ด N 73 ผู้เขียน:
เมมเมรี่การ์ด N 73 วันนี้ไปถาม 1 GB 1400 อีกร้านนึง1300 ยี่ห้อ KINGSTON ต้องไปซื้อที่ไหนถึงราคาถูก บิ๊กซีรามมา

ผมไปซื้อที่ร้านKingstonโดยเฉพาะอ่ะคับ อยู่แถวรองเมืองอ่ะคับ(หลังขนส่งNTC) ประมาณเดือนกว่าๆแล้ว 1 GB 700 บาทคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 22:41  

เวลาถ่ายกล้องด้านหน้า มีจุดแดงค่อนข้างเยอะ เคยใช้(เทียบกับขนาดเดียวกัย nokia 6600) ไม่ป็นมากเท่านี้ ไม่ทราบว่าปกติปล่าวอะคับ

ปกติคับ ถ้าอยากหั้ยชัดๆนะ ถ่ายที่แสงเยอะๆรับรองสวย ผมลองมาแล้วถ้าแสงน้อยจุดแดงๆมานจะเยอะ แต่ถ้าแสงเยอะๆรับรองคับ ถูกใจ คุณแม่ปลื้มเรย งิงิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 22:43  

mint_earn ผู้เขียน:
มันหลุดออกมาจนได้ = = นั่งๆกดอยู่ดีๆจอยสติ๊กหลุดซะง้าน

ที่เซนปิ่นบอกเงื่อนไขนี้อยู่นอกประกันอีก ด้วยฟามหมั่นใส้ไหนๆก้อต้องเสียตังแร้วจึงซื้อกาวตราช้างมาติดไปก่อน - - เด๋วค่อยเอาไปเปลี่ยนทั้ง body เรยเพราะตกมาหลายทีแร้วเหมือนกาน

ติดกาวตราช้างเหมือนที่ฟิวเลยงะ มีคนเอาไปซ่อมแล้วเค้าติดกาวแทนอะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่าราคาหูฟังแบบ 3250 ราคาเท่าไหร่ ใส่เอ็น 73 ได้ไหม
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 22:45  

อยากรู้ว่าราคาหูฟั ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาหูฟังแบบ 3250 ราคาเท่าไหร่ ใส่เอ็น 73 ได้ไหม

ผมเคยถามที่เซ็นทรัลลาดพร้าวนะ ย่านที่เค้าขายมือถืออะ ชั้น2โซนแบงค์อะ ราคาราวๆ1000 เพราะเค้าบอกว่าแยกขายกะ3250มือสองพอดี

สำหรับหูฟังอะ ผมเอาของน้อง N70ME มาใช้ก้อได้นะคับ

ส่วน 3250 เอาหูฟังของเพื่อนมาลองก้อใช้ได้อะ ทุกปุ่มด้วย
mint_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 03:47  

อ่านะติดแก้ขัดไปก่อนไว้มีงบมะไรค่อยเอาไปทำ >_<

คัยเคยเอาไปเปลี่ยนbodyที่ศูนย์มาบ้างแร้วอ่าอยากรู้ว่าเปลี่ยนนานมะ ต้องทิ้งเครื่องไว้เป็นวันเรยป่าว

เมม 1GB เด๋วนี้ไม่น่าเกิน800 แล้วนะครับลองๆดูที่อื่นๆดูสิ ถ้าจาเอามาใช้กับ N73 ขอแนะนำให้ใช้ที่เป็นไฮสปีดอะนะครับ ลองๆหาดูละกาน
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 13:24  

วิธีแก้เพลงหั้ยเป็นไทย

ไปที่วินแอม -- คลิ้กขวาที่ชื่อเพลง -- เลือก view file info.. -- เอาเครื่องหมายถูกออกจากช่อง ID3V2TAG หั้ยติ้กที่ช่อง ID3V1TAG เท่านั้น(ตามรูป) -- กด update

Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 14:47  

ทำไมกล้องหน้าเอ็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมกล้องหน้าเอ็น 70
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 18:13  

ทำไมกล้องหน้าเอ็น 70 ปรับโหมดกลางคืนได้ด้วย
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 19:21  

รูปคุณ phoe_nix มี pretty ด้วย อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 19:22  

http://file.thaiupload.com/file.php?file=02259f650e984c8c5c83070def7b6664

โปรแกรม talkingdic จริงๆ คับ แปลได้ทั้ง EN>TH TH>EN แถมมีเสียงพูดด้วย!!

Credit : n-user
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 19:33  

ลองดูรูปนี้หน่อยตั้งใจแอบถ่าย (เหนมะสีฟ้าๆ) ระดับ2ล้าน macro mode

ตั้งค่ากล้องตรงไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่ากล้องตรงไหนทามไมตั้งไม่ได้
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 23:27  

ตั้งค่ากล้องตรงไหนทามไมตั้งไม่ได้ ใช่ตรงขนาดกรึป่าว
Phoe_nix
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 03:53  

pretty ในรูปคือคนที่โดนรถคันนี้ชน อ่ะ สยองมาก
kulikopokky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 13:06  

คุณ Ju_On คับ ซองผ้าที่ว่านี้หมายถึงซิลีโคนอ้ะป่าวคับ ถ้าไม่ใช่แล้วซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ แล้วคุณ Ju_On อยู่แถวๆ ฟิว รังสิต เหรอคับ[/img]
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 14:36  

http://file.thaiupload.com/file.php?file=02259f650e984c8c5c83070def7b6664

โปรแกรม talkingdic จริงๆ คับ แปลได้ทั้ง EN>TH TH>EN แถมมีเสียงพูดด้วย!!

Credit : n-user

ลองโหลดดูแล้ว ก็โหลดได้นะคะ แต่พอเข้าไปจะลองใช้งาน โทรศัพท์ก็ขึ้นว่าไม่สนับสนุนคุณสมบัติ งง เลย ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 00:48  

คุณ Ju_On คับ ซองผ้าที่ว่านี้หมายถึงซิลีโคนอ้ะป่าวคับ ถ้าไม่ใช่แล้วซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ แล้วคุณ Ju_On อยู่แถวๆ ฟิว รังสิต เหรอคับ[/img]

ซองผ้านี่ละ ข้างนอกเหมือนผ้าไหม(ย้ำนะว่าเหมือน) ข้างในเหมือนกำมะหยี่(ย้ำว่าเหมือน)

ราคาก้อ 120 ต่อเหลือ 100 ซี้อที่มาบุญครอง ร้านแถวๆโซน นาซ่า อะ

ผมอยู่ รามอินทรา อิอิ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 00:52  

เอา Theme ของ N95 มาใหม่คับ ชัดกว่าตัวที่โพสไปรับรอง อันนี้ของ N95 เลย
http://www.savefile.com/files/357984

Upload by Ju_On

Credit by hgreet

ป.ล. ผมใช้อยู่คับกับ N73 ของผม OS9.1 ก้อใช้ได้นะ คมชัดจิงๆ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 01:02  

ลองโหลดดูแล้ว ก็โหลดได้นะคะ แต่พอเข้าไปจะลองใช้งาน โทรศัพท์ก็ขึ้นว่าไม่สนับสนุนคุณสมบัติ งง เลย ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ลองโหลดอันนี้ดูตัวเดียวกะที่ผมใช้ For N73 or OS9.1
http://www.savefile.com/files/358098

ถ้ายังไม่ได้ลองที่นี้
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=668574#668574

ป.ล. ผมใช้ได้นะ ลงโปรแกรมเสดก่อนใช้มานก้อจะหั้ย SMS ไปขอ Code พอ SMS เข้ามาก้อใช้งานได้เรย
uhhpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 23:20  

มีปัญหาคับ เวลา เปลี่ยน miniSD card ใหม่แล้ว พอลง theme เดิม(ลงใหม่) มันขึ้น unable to install คับ ดูใน file manager หรือ application ก็ไม่พบ (theme N95 หนะ)ลองทุกทางแล้ว รวมทั้ง application เดิม copy มาลง card ใหม่ก็ไม่เห็น ต้อง install replace ทับ แบบนี้ถือเป็นเรื่องปกติเปล่าคับ ช่วยตอบด้วยคับพี่ๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 23:44  

มีปัญหาคับ เวลา เปลี่ยน miniSD card ใหม่แล้ว พอลง theme เดิม(ลงใหม่) มันขึ้น unable to install คับ ดูใน file manager หรือ application ก็ไม่พบ (theme N95 หนะ)ลองทุกทางแล้ว รวมทั้ง application เดิม copy มาลง card ใหม่ก็ไม่เห็น ต้อง install replace ทับ แบบนี้ถือเป็นเรื่องปกติเปล่าคับ ช่วยตอบด้วยคับพี่ๆ

เป็นเพราะ พอเราลงธีม (ครั้งแรก) มันจะฝังไฟล์เล็กๆ ไว้ที่หน่วยความจำเครื่อง
(จำไม่ได้แล้วว่าเจ้าไฟล์นั้นมันถูกเรียกว่าอะไร)

เมื่อเราเปลี่ยนการ์ด ธีมหาย ถูกครับ แต่เจ้าไฟล์ตัวนั้น ยังอยู่ในเครื่อง
จึงทำให้โทรศัพท์เรา มองเห็นเหมือกับว่า เราได้ ลงธีมอันนั้นไว้แล้วครับ
และจะถามว่าเราต้องการที่จะลงใหม่(ทับตัวเดิม)รึเปล่า
เราจึงต้องลงทับไปครับ ซึ่งไม่เสียหายอะไร
ratchanon
Year's Star

จังหวัด: นครสววรค์
หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือขอรับ
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 01:09  

หวัดดีพี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

มีปัญหามาขอความช่วยเหลือ(อีกแล้วขอรับ)

ตอนนี้ซื้อ Nokia n73 เครื่องนอก เพราะตอนนี้อยู่อเมริกากลับปีหน้า

ปัญหาคือ มันไม่มีภาษาไทยมาใครเครื่องครับพี่น้อง -*- ทั้งๆ ที่ดูในการ์ดก็ Nokia asia แท้ๆ แถมพอจะลง Profess Dict มันก็ส่งรับ sms ไม่ได้เพราะอยู่อเมริกา

ซวยซ้ำซวยซ้อนจิงๆ (อัพ Firmware ในฝั่ง ASIA เองก็ไม่กล้า เพราะมันบอกว่าไม่รับประกัน ถ้าพังต้องส่งซ่อมต่างประเทศ -*-)

เลยจะขอความกรุณาท่านจอมยุทธ์ทั้งหลาย ช่วยหาโปรแกรมที่ทำให้มันอ่าน-เขียนไทยได้ (อ่านไทยได้อย่างเดียวก็ยังดี) กะ Profess Dict ที่มานพูดได้ แต่แครกหรืออะไรซักอย่างแล้วให้ใช้ได้เลยมะต้อง sms หนอ่ยนะขอรับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ
(ตอนนี้เดือดร้อนจริงๆ ขอรับ -*- ) Crying or Very sad
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือขอรับ
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 11:21  

ratchanon ผู้เขียน:

เลยจะขอความกรุณาท่านจอมยุทธ์ทั้งหลาย ช่วยหาโปรแกรมที่ทำให้มันอ่าน-เขียนไทยได้ (อ่านไทยได้อย่างเดียวก็ยังดี) กะ Profess Dict ที่มานพูดได้ แต่แครกหรืออะไรซักอย่างแล้วให้ใช้ได้เลยมะต้อง sms หนอ่ยนะขอรับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ
(ตอนนี้เดือดร้อนจริงๆ ขอรับ -*- ) Crying or Very sad

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=668574#668574

ลองไปดูครับ
ไม่ต้องใช้ sms ตอนมันถาม ให้กด Ok ไปได้เลย หรือจะกด ยกเลิกก็ได้ครับ แล้วเข้าโปรแกรมใหม่
uhhpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 12:46  

1 คืออยากทราบว่า app,theme อยู่ส่วนไหน(file/folder)ของ memory/miniSD card คับคือหาไม่เจอหนะ ทั้งใน PC suite และ Y-browser
2 แล้วเรื่อง theme ที่ unable to install (ใหม่) แก้ไขยังไงคับ
ขอบคุณ คุณ JU-ON,เทวดาไร้ปีกมากคับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 12:54  

ข้อ1. ต้องเซทในคอมก่อนนะครับ เปิดหน้า My Com ขึ้นมา
ไปที่ Tools >> Folder option >> View >> Show hidden files and folders

นำการ์ดใส่ใน Card reader เท่านั้นครับ

แอป และธีม จะอยู่ใน โฟลเดอร์ System ครับ โดยมีชื่อโฟลเดอร์ว่า App และ Skin ครับ

อยากรู้อะไรเพิ่มเติมลองเข้าไปที่บอร์ด N-Series ดูนะครับ
http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=71
hamtaro47
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:05  

อ้างถึง:
วิธีเช็คคะ

1. *#92702689# ต้องเป็น 0 ทั้งหมดคะ

กดแล้วมันเป็น Life Timer 000002:22 มันคืออะไรคะ แล้วจะเป็นไรไหมคะ
uhhpaul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:13  

ลองดูแล้ว ที่คุณ artkab บอกก็ไม่พบ file ใน private อย่างนั้น(เพราะเป็น card ตัวใหม่รึเปล่าคับ ) ไม่มี folder skin/4 (file) ลบfile in empty แล้วก็ไม่หาย เครื่องยืนยันคำเดิม unable to install ขอบคุณล่วงหน่าคับ ปงตก Very Happy
ปล ขอprogram ที่มี restart ด้วยคับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:58  

hamtaro47 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
วิธีเช็คคะ

1. *#92702689# ต้องเป็น 0 ทั้งหมดคะ

กดแล้วมันเป็น Life Timer 000002:22 มันคืออะไรคะ แล้วจะเป็นไรไหมคะ

หมายถึงเครื่องถูกใช้งานไปแล้ว 2 ชั่วโมง 22 นาทีครับ
Adapter คืออะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Adapter คืออะไร
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 23:43  

Adapter คืออะไร ใช่แปลงที่ชาจแบตป่ะ
hamtaro47
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 00:25  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
hamtaro47 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
วิธีเช็คคะ

หมายถึงเครื่องถูกใช้งานไปแล้ว 2 ชั่วโมง 22 นาทีครับ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
ratchanon
Year's Star

จังหวัด: นครสววรค์
หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือ ภาษาไทย กะ Dict สำหรับ N73 เครื่องนอก(?)
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 00:49  

สวัสดีครับ ขอบคุึณสำหรับดิคนะครับ (รอเครื่องมาอยู่ ยังไม่ได้ลอง)

แต่ก็ยังติด ตรงภาษาไทยครับ คือถ้าลงไปแล้ว มานแปลเปนสี่เหลี่ยม อะงับ

ใครมีโปรแกรมที่อ่าน-เขียนไทย หรืออ่านไทยอย่างเดียวไหมครับ
(เครื่องผมนอก ไม่มีคับ)

ขอบความกรุณาครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Adapter คืออะไร
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 12:24  

Adapter คืออะไร ผู้เขียน:
Adapter คืออะไร ใช่แปลงที่ชาจแบตป่ะ

มี 2 อย่าง อย่างละอันนะครับ

ที่แปลงการ์ด Mini SD เป็น SD
ที่แปลงที่ชาร์ต (หัวใหญ่เป็นหัวเล็ก)
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือ ภาษาไทย กะ Dict สำหรับ N73 เครื่องนอก(?)
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 12:31  

ratchanon ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ขอบคุึณสำหรับดิคนะครับ (รอเครื่องมาอยู่ ยังไม่ได้ลอง)

แต่ก็ยังติด ตรงภาษาไทยครับ คือถ้าลงไปแล้ว มานแปลเปนสี่เหลี่ยม อะงับ

ใครมีโปรแกรมที่อ่าน-เขียนไทย หรืออ่านไทยอย่างเดียวไหมครับ
(เครื่องผมนอก ไม่มีคับ)

ขอบความกรุณาครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

กลับมาก้อลองไปอัพ FW สำหรับเครื่องไทย ที่0โนเกียแคร์ บ้านเราก้อได้คับ ตอนนี้ก้อใช้แบบอังกิดไปก่อน อิอิ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 12:42  

^
^
คุณ Ju_On ครับ

ผมเคยเห็นคุณ attaphon เคยตอบไว้อ่ะว่าแฟรชเครื่องดีกว่า อ่ะครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=667187&highlight=#667187

ลองอ่านดูครับ
katang.com
Year's Star

หัวข้อ : #00#
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 17:12  

คุณเทวดาไรปีก

มีชื่อคุณอยู่ทั่ว เลยน่ะคะ อะไรที่เกี่ยวกับ N73 เห็นชื่อคุณเต็มไปหมดเรย..นิ

พันปรือนิหา โผล่ทูกอันผึดเลยนิ

5555 ล้อเล่นน่ะ อย่าvipหราวฮัน
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: #00#
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 17:15  

katang.com ผู้เขียน:
คุณเทวดาไรปีก

มีชื่อคุณอยู่ทั่ว เลยน่ะคะ อะไรที่เกี่ยวกับ N73 เห็นชื่อคุณเต็มไปหมดเรย..นิ

พันปรือนิหา โผล่ทูกอันผึดเลยนิ

5555 ล้อเล่นน่ะ อย่าvipหราวฮัน

บ้ายอครับ

ห้า ห้า ห้า
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 17:44  

ต้องแฟรชเครื่องเลยหรอ หั้ย0ทำหั้ยได้ปะคับ หรือต้องไปร้านอะ อิอิ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 17:46  

ต้องแฟรชเครื่องเลยหรอ หั้ย0ทำหั้ยได้ปะคับ หรือต้องไปร้านอะ อิอิ

มานเป็นเครื่องนอกนะครับผม เหอๆ
ทำไมตอนเราซื้อมานม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมตอนเราซื้อมานมีแต่ที่แปลงสายชาร์จไม่มีที่แปลงการ์ด Mini SD เป
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 18:34  

ทำไมตอนเราซื้อมานมีแต่ที่แปลงสายชาร์จไม่มีที่แปลงการ์ด Mini SD เป็น SD ใช่กล่องสี่เหลี่ยมใสใสป่ะ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมตอนเราซื้อมานมีแต่ที่แปลงสายชาร์จไม่มีที่แปลงการ์ด Mini SD เป
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 19:29  

ทำไมตอนเราซื้อมานม ผู้เขียน:
ทำไมตอนเราซื้อมานมีแต่ที่แปลงสายชาร์จไม่มีที่แปลงการ์ด Mini SD เป็น SD ใช่กล่องสี่เหลี่ยมใสใสป่ะ

ผมก้อม่ายมี อิอิ อาศัยของแถมที่ซื้อมาใหม่ อิอิ
ปาร์แมนสุพรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 23:13  

ตอนนี้ firmware ของ N73 เวอร์ชั่นล่าสุดเวอร์ชันอะไรเหรอครับ
tauren
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาเปิดเสียงสุด
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 23:58  

1. พอเพลงที่เสียงคนร้องสูงๆ ลำโพงมันแตกอ่ะ ทำไงอ่ะ ตอนนี้ส่งเข้าศูนย์อยู่ วันพุทธได้
2. มันเอาวีดีโอมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าวอ่ะ
3. เวลาฟังเพลงที่หูฟังมันเบาอ่ะ เพิ่มเสียงสุดแล้ว ถ้าซื้อหูฟังแบบ สอดรูหู เสียงมันจะดังขึ้นป่าว
4. อัปเวอร์ล่าสุดจะใส่เมม2gแบบ me ได้ป่าว
5. กรอปมันแพงมั้ย อยากเปลี่ยน
6. พอก่อนไว้วันหน้าถามใหม่ ขอบคุณ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:09  

ลองโหลดอันนี้ดูตัวเดียวกะที่ผมใช้ For N73 or OS9.1
http://www.savefile.com/files/358098

ป.ล. ผมใช้ได้นะ ลงโปรแกรมเสดก่อนใช้มานก้อจะหั้ย SMS ไปขอ Code พอ SMS เข้ามาก้อใช้งานได้เรย

เราลองโหลดหมดทุกอันแล้วนะคะ ลองหลายๆครั้งแล้วด้วย ก็ยังไม่ได้ค่ะ พอโหลดเสร็จแล้ว จะลองใช้งาน โทรศัพท์ก็ขึ้นว่า ไม่สนับสนุนคุณสมบัติ เซงเลยค่ะ สงสัย เอ็น 73 ของเรา คงจะไม่มีวาสนาได้มี ทอล์คกิ้ง ดิก มั้งค่ะ...ฮือๆๆๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:34  

เราลองโหลดหมดทุกอันแล้วนะคะ ลองหลายๆครั้งแล้วด้วย ก็ยังไม่ได้ค่ะ พอโหลดเสร็จแล้ว จะลองใช้งาน โทรศัพท์ก็ขึ้นว่า ไม่สนับสนุนคุณสมบัติ เซงเลยค่ะ สงสัย เอ็น 73 ของเรา คงจะไม่มีวาสนาได้มี ทอล์คกิ้ง ดิก มั้งค่ะ...ฮือๆๆๆ

ตัวอื่นๆ อย่าง LekLek Dict ก็ได้ครับ อาจจะพูดไม่ได้ แต่ก็พอจะใช้ได้ในระดับนึงครับ
Stevie-G
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 22:30  

แล้วอย่างผม อัพจากN73เป็นN73MEแล้ว ตอนนี้อยากอัพN73MEเป็นN73IE ไม่ทราบว่ามีของไทยมีให้อัพแล้วหรือยังหรอคับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:38  

Stevie-G ผู้เขียน:
แล้วอย่างผม อัพจากN73เป็นN73MEแล้ว ตอนนี้อยากอัพN73MEเป็นN73IE ไม่ทราบว่ามีของไทยมีให้อัพแล้วหรือยังหรอคับ

ยังไม่มีข่าว
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:40  

ปาร์แมนสุพรรณ ผู้เขียน:
ตอนนี้ firmware ของ N73 เวอร์ชั่นล่าสุดเวอร์ชันอะไรเหรอครับ

V 3.0638.0.0.3
30-10-2006
RM-133
Nokia N73 (15)

คิดว่าน่าจะตัวนี้
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เวลาเปิดเสียงสุด
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 14:46  

tauren ผู้เขียน:
1. พอเพลงที่เสียงคนร้องสูงๆ ลำโพงมันแตกอ่ะ ทำไงอ่ะ ตอนนี้ส่งเข้าศูนย์อยู่ วันพุทธได้
2. มันเอาวีดีโอมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ป่าวอ่ะ
3. เวลาฟังเพลงที่หูฟังมันเบาอ่ะ เพิ่มเสียงสุดแล้ว ถ้าซื้อหูฟังแบบ สอดรูหู เสียงมันจะดังขึ้นป่าว
4. อัปเวอร์ล่าสุดจะใส่เมม2gแบบ me ได้ป่าว
5. กรอปมันแพงมั้ย อยากเปลี่ยน
6. พอก่อนไว้วันหน้าถามใหม่ ขอบคุณ

1. ฟังแค่ 50-70% ก้อดังแล้วนะ
2. สามารถทำได้โดยใช้โปรแกรม Video Ringtone นะคับ (มันจะไม่สั่นนะ) เวอร์ชั่น OS9.1 ไม่รู้ว่ามีรึยัง
3. เรื่องหูฟังบ่นมาหลายเหมือนกานว่าเสียงเบาอะ ลองใช้ของรุ่น ME สิดังและชัด
4. คิดว่าน่าจะใส่ได้ต้องลองคับที่ร้าน...
5. ราคากรอบไม่เกิน 500 หรอก ลองไปดูที่มาบุญครองได้เลย มีหลายสี
6. ถามมาก้อได้คับ บอร์ดนี้แชร์ปัญหากันได้ทุกเมื่อ

ป.ล. ถ้าตอบได้ผมก้อจะตอบนะ ถ้าไม่ได้ต้องรอท่านอื่นๆ อิอิ
yumijung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 20:39  

มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะ คือว่าเราลองโหลด โปรแกรม Profess Dict มาหลายครั้ง แต่ก็แห้ว เพราะน้อง 73 ของเราไม่รองรับ เลยอยากจะขอความกรุณาจากเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องพวกนี้หน่อยค่ะ เราอยากได้โปรแกรมต่างๆที่ น้อง 73 รองรับ โดยเฉพาะ โปรแกรม ดิค เอาแบบ ไทย - อังกฤษ , อังกฤษ - ไทย แต่ถ้าได้ ญี่ปุ่น - ไทย , ไทย - ญี่ปุ่น ยิ่งดีใหญ่เลย จะเกิดประโยชน์อย่างสูง เพราะเราเรียนเอกภาษาญี่ปุ่นอยู่ค่ะ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ หวังว่าจะได้รับความเมตตานะคะ...
SNAKS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SNAKS
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 21:39  

n 73 มีเกมส์อะไรบ้างที่มากับเครื่อง ของเรามี SNAKS กับ SUDOKU ทำไมไปดูในรีวิว มีแต่เกมส์SNAKS
tauren
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่ได้เครื่องเลย
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 23:15  

ทำมัยที่ศูนย์โนเกียร์ที่ซีคอนอ่ะ เขาบอกสามวันได้ แต่สามวันแล้วโทรไปเช็คเขาบอกว่ายังไม่ได้ ยังไม่ได้ไม่เท่าไหร่ เขาบอกผมว่ายังไม่ได้ตรวจเครื่องเนี่ยสิ เซ็งเลย แล้วมาบอกทำมัยว่าสามวันได้ แทนที่จะบอกไปเลยว่าอาทิตย์สองอาทิตย์ก้อว่าไป เขาจะรู้มั้ยว่าคนพึ่งซื้อเครื่องมาจะคิดถึงขนาดไหน นี่ก้อได้แต่รอให้เขาโทรมาแจ้งไปรับเครื่อง ไม่รู้จะนานแค่ไหน อยากทราบว่าใครเคยเข้าศูนย์บ้าง แล้วมันต้องรอนานแค่ไหน
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังไม่ได้เครื่องเลย
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 01:46  

tauren ผู้เขียน:
ทำมัยที่ศูนย์โนเกียร์ที่ซีคอนอ่ะ เขาบอกสามวันได้ แต่สามวันแล้วโทรไปเช็คเขาบอกว่ายังไม่ได้ ยังไม่ได้ไม่เท่าไหร่ เขาบอกผมว่ายังไม่ได้ตรวจเครื่องเนี่ยสิ เซ็งเลย แล้วมาบอกทำมัยว่าสามวันได้ แทนที่จะบอกไปเลยว่าอาทิตย์สองอาทิตย์ก้อว่าไป เขาจะรู้มั้ยว่าคนพึ่งซื้อเครื่องมาจะคิดถึงขนาดไหน นี่ก้อได้แต่รอให้เขาโทรมาแจ้งไปรับเครื่อง ไม่รู้จะนานแค่ไหน อยากทราบว่าใครเคยเข้าศูนย์บ้าง แล้วมันต้องรอนานแค่ไหน

กลายเป็นเรื่องธรรมดาของศูนย์โนเกีย ไปซะแล้ว เฮ้อ..

ทำใจครับ อาจจะนานหน่อย ซัก 1-2 เดือน ต้องตามเร่งครับ
ไม่ก็ว๊าก ใส่ซะซักทีนึง
werty1235
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 07:38  

มีปัญหาฝากถามผู้รู้หน่อยครับ คือ เครื่อง n73 ที่ผมซื้อมา( ประมาณ 2 เดือนแล้ว ) อยู่ดีๆมันก็ดับไป แบบว่าตื่นนอนมาตอนเช้า มันก็ดับไปเหมือนแบตหมด แต่เวลาชาตก็ไฟไม่เข้า เปิดเครื่องก็ไม่ได้ ผมเลยเอาไปที่ร้านให้เค้าดู ช่างบอกว่าที่แผงวงจร สาย power ตัวเชื่อมมันขาด หลุดไปตัวนึง เค้าก็จัดการให้เสด ใช้ได้อีกคืนนึง มานก็เป็นแบบเดิมอีก

ใครพอรู้บ้างครับ ว่าเป็นที่อะไร รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: